Summoner Master Forum
May 16, 2024, 01:17:04 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: สิ่งที่ประทับใจในงาน GT7 นี้มีอะไรกันบ้างครับ  (Read 7554 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
MC ChamP
Member

« on: April 30, 2007, 03:31:48 PM »

อยากรู้ถึงสิ่งที่ชอบ และประทับใจในงาน GT7 ครั้งนี้ครับ
ว่ามีอะไรบ้าง เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจในการทำงานครั้งต่อๆไปของ SMN

และสิ่งที่อยากแนะนำ หรือให้ปรับปรุง มีอะไรบ้างครับ
เพื่อควมพร้อมในครั้งต่อๆไป

งานปีนี้คึกคักดีทีเดียว
ขอขอบคุณผู้มาร่วมงานทุกๆท่านนะครับ

ศรี
Member

Email
« Reply #1 on: April 30, 2007, 03:53:42 PM »

ประทับใจเรื่องการเตรียมสิ่งอำนวยความสะดวกหลายๆอย่าง
อย่างโรงแรมที่ผมไปพักด้วย ผมก็ติดสอยห้อยตามพวกอุดรขอนแก่นได้ โดยไม่ต้องจ่ายค่าห้องเอง

Side Event แบบแพ้คัดออกก็ดี เพราะจะได้ไปคอนทินิวใหม่รอบต่อไปได้ไวๆ

จำนวนผู้เข้าแข่งของ Main event รอบแรก 128 คน ดูเหมือนจะมากไปหน่อยเมื่อเทียบกับสถานที่ แถมต้องแข่งถึง 4 รอบ เวลาในแต่ละรอบก็แค่ 50 นาที ในการแข่งที่ต้องใช้สมาธิอย่างสูง คิดโน่นคิดนี่ซับซ้อน 50 นาที ไม่น่าจะพอแข่งได้ถึง 3 ยกหรอก (ยกเว้นเด็คเพซาดิลลอส)

ถ้าหากว่าเป็น 64 คน ก็จะแข่งแค่ 3 รอบ อาจจะพอเพิ่มเวลาในแต่ละรอบได้

หรือถ้าจะเอา 128 คน  จากเดิมที่แบ่งเป็น 8 สาย ก็แบ่งเป็น 16 สาย สายละ 8 คนไปเลย แข่งแค่ 3 รอบ เอาเฉพาะที่ 1 ของแต่ละสายเข้ารอบ ไม่ต้องมาคิดเรท ให้คนเรทตกบ่นกัน

@~PaRa_XeTaMoN~@
Member

« Reply #2 on: April 30, 2007, 07:07:48 PM »

หรือถ้าจะเอา 128 คน  จากเดิมที่แบ่งเป็น 8 สาย ก็แบ่งเป็น 16 สาย สายละ 8 คนไปเลย แข่งแค่ 3 รอบ เอาเฉพาะที่ 1 ของแต่ละสายเข้ารอบ ไม่ต้องมาคิดเรท ให้คนเรทตกบ่นกัน
ข้อนี้เห็นด้วยครับ

ส่วนเรื่องงาน GT ปีนี้ก็คนเยอะดี สนุก สนานมากกว่าปีก่อน ๆ

มีเด็ก ๆ เข้ามร่วมแข่ง GT เยอะแยะเลย ดีครับ 

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #3 on: May 01, 2007, 12:03:26 AM »

ชอบ Hodini เต้นอ่ะ กล้าดีแท้โอ๊ค นับถือ

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #4 on: May 01, 2007, 12:07:02 AM »

ประทับใจ Hodini เต้นครับ

ประทับใจด้วยเช่นกัน พี่เขาเต้นได้โดนใจโคตรๆ

ประทับใจจั้ดครับนิสัยดีกันทุกคน(ถึงบางคนจะรั่วกฎไปหน่อยก็เถอะ )

ประทับใจ ที่พี่เขาประกาศล่วงหน้า1ปี ครับ

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #5 on: May 01, 2007, 12:08:29 AM »

ชอบหลายๆอย่างครับ แต่เรื่องดวงนี่ผมไม่เคยดวงดีเล้ย 

Lucifer-ZaX
Member

« Reply #6 on: May 01, 2007, 12:39:58 AM »

ประทับใจสาวเสื้อชมพูที่มางาน

แต่ไม่ประทับใจ......

RaMesis
Judge
Member

Email
« Reply #7 on: May 01, 2007, 01:00:39 AM »

ข้าวกล่อง ตอนพักรอบแรกMain    ข้าว+ผักรวม   ขอบคุณคับ ;D

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #8 on: May 01, 2007, 01:34:16 AM »

ขอบคุณผู้ร่วมงานทุกท่าน ปีหน้ามากันอีกนะครับ

ชอบซุ้มจับฉลากที่สุดเลย ปีหน้าจะเก็บตังมาจับมั่วใหม่ครับผม

เทราสเฟียร์ เอล เซราฟีเตอร์
Member

Email
« Reply #9 on: May 01, 2007, 02:40:44 AM »

ประทับใจเด็คสตาร์ชิลด์ในเมนอีเวนท์

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #10 on: May 01, 2007, 02:50:11 AM »

ประทับใจจัดจ์ทำหน้าที่ได้ดีครับ

แต่สถานที่นี่แคบไปหน่อย

ต้องเห็นตอน Side Event ตอนที่เรียกคนแข่งขัน

มาที 2-3 รอบ จะโดนเหยียบตายครับ

promboon
Member

Email
« Reply #11 on: May 01, 2007, 03:05:27 AM »

ชอบมากๆ แต่ที่เล็กมากๆ แคบมากเดินแล้วติดเก้าอี้

Little Lamb, the Little Angel
Administrator
Member

Email
« Reply #12 on: May 01, 2007, 05:07:05 AM »

ประทับใจทีมงานทุกฝ่ายจ๊า...ทั้งจัดจ์ และ CM ปีนี้
ทำงานดีมาก  ไม่มีปัญหา  ไม่มีเรื่องขโมยการ์ดมาถึงหู   

เซ็งยามห้าง....

Matamune
Guest
« Reply #13 on: May 01, 2007, 06:18:49 AM »

ประทับใจชาวSMN ทุกคน อาจจะมีบางคนที่ยังมีปัญหานิดๆ แต่ก็ไม่มีเรื่องใหญ่โตอะไร ถ้าเทียบกับปีที่แล้ว ปีนี้ เจ๋งกว่าเยอะครับ
JZK
Member

« Reply #14 on: May 01, 2007, 06:50:56 AM »

ประทับจัย โอ๊คโนจิต อิดโนโจ๊ก ฮา (เล่นไปได้ -*-)

ประทับใจเปิดM3 4ซองได้ จอมันการ์ด 2 ตัว

Acolyte
Guest
« Reply #15 on: May 01, 2007, 03:32:44 PM »

ประทับใจที่ปีนี้ มีคนดราฟเยอะกว่าปีที่แล้ว 
beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #16 on: May 01, 2007, 04:55:27 PM »

ประทับใจสาวเสื้อชมพูที่มางาน

แต่ไม่ประทับใจ......
แย่นะคุณมองสาวๆ ขณะทำงาน ว่าแต่ท่าทางจะมองคนเดียวกันนะครับ เพราะไม่ประทับใจที่มีคนมาด้วยสินะครับ ;D

ปีนี้งานเสร็จเร็วดี ปัญหาก็ไม่มี เป็นปีที่ Main Event มีผู้หญิงเข้าแข่งตั้ง 3 คน ปีหน้าของให้มีสาวๆ สวยๆ เข้ารอบมาบ้างเหอะ ส่วนผู้ชายก็ตกรอบไปซะ อาเมน

ปีหน้า เจอกันใหม่นะครับ

Saint Dragon
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #17 on: May 01, 2007, 07:46:06 PM »

ประทับใจงานโดยรวมและ Main Event มาก เนื่องจากผมได้อยู่ใน Main Event มาแทบทุกปีขาดแค่
เมื่อปีที่ผ่านมา ทั้งในฐานะผู้แข่งขัน และผู้ดูแลงาน
บอกได้เลยว่างานปีนี้เป็นงานที่ดูแล้วไม่มีปัญหาที่สุดเท่าที่ทำมาครับ อันนี้มีส่วนเกี่ยวของ 3 อย่าง
1. Judge ที่ทำงานกันได้อย่างดี ไม่มีปัญหา โต้เถียงโดยไม่จำเป็น
2. เรื่องสถานที่ที่ทั้งคนติดต่อและคนจัดโต็ะช่วยกันเป็นอย่างดีทำให้วันงานพวกผมไม่ได้เหนื่อยมากนัก
3. อันนี้คือสิ่งที่สำคัญที่สุดเลย ผู้เข้าแข่งขันในปีนี้ผมว่าดูมีนำใจกันมาก ไม่ค่อนสร้างปัญหาและเอาเรื่องกฏ
มาคอยใช้ เพื่อชนะฝ่ายตรงข้ามนัก และด้วยเหตุอันนี้เอง ทำให้รอบชิงเป็นการแข่งที่ไม่ต้องมี Judge
มานั่งล้อมเป็นวงกลม ซึ่งในงานแข่ง Main Event นี้มีรอบที่น่าประทับใจที่สุดของผมคือรอบสุดท้าย
เพราะเป็นรอบที่ไม่ต้องให้ Judge คุมก็ได้เพราะทุกคนเล่นเหมือนรู้จักกัน judge ก็นั่งดูโดยไม่ต้องเครียด
คู่ชิงที่ 1 ระหว่างหมีกับภูเขา นั้นเอาจริงๆ แล้วใครชนะเขาก็ไม่ได้มีความเครียดกันเลยออกขำๆ มากกว่า
แนว่าได้แค่นี้ก็ดีแล้ว
คู่ชิงที่ 3 ระหว่าง นัท กับ ดุษฎี สองคนนี้ก็เล่นกันอย่างสนุก และผมยอมรับว่า นัฎ เองถือจะเล่นแบบนิ่งๆ แต่ก็มีความ Fair Play มากส่วน ดุษฏี ก็มีความเป็นกันเองขำๆ เล่นไปยิ้มไป หัวเราะไป ย้อนกันนิดๆก็ได้ดูแล้วสนุกดี
คู่ชิงที่ 5 ระหว่าง โด กับ โอปอ อันนี้ก็เนื่องจากคล้ายๆ จะเป็นคนรู้จักกันก็เลยเล่นแบบไม่คิดมากมีไรเล่นก็เล่นไป
และโดเองก็เป็นผู้เล่นที่ Fair สุดๆ คนหนึ่งเหมือนกัน จึงทำให้คู่นี้ก็ออกจะเป็นการแข่งขั้นที่สนุกสนาน

และงานปีนี้ไม่ได้วุ่นวายจึงทำให้ Main Event จบเร็วกว่าปีที่ผ่านๆ มา
และมีคำบางคำที่ผมได้ยินมาจากผู้เขาแข่งขันถ้าคนที่เล่นด้วยนิสัยดี ผมแพ้ก็ไม่เสียดายหรอกครับ
ดูแล้วก็ทำงานแข่งในครั้งจึงเป็นที่ประทับใจของผมมาก

และJudge ทุกคนที่ทำงานกันเป็นอย่างดี และช่วยรับการติดสินใจของผมไปโดยไม่ได้มีปัญหาด้านการต่อต้านในความคิด
เพื่อให้เวลาในการประชุมหลายๆ ครั้งที่มีเวลาจำกัดเราสามารถประชุมผ่านไปได้ด้วยดี และในส่วนของกฏยังไง ก็สามารถมาเคลียกันในบอร์ดได้ตามเดิมครับ แต่ถ้าเป็นในบอร์ดก็ผมคงจะไม่ไปตอบก่อนเหมือนในส่วนของงานน่ะครับ
คงจะให้รูลทีมจัดการตามเดิม
ประทับใจ Max กับกิด ที่คุมในส่วนของตนได้เป็นอย่างดี และเป็นที่ยอมรับของหลายๆ คนครับ

สุดท้ายนี้ขอ ฝากกับ Judge ทุกคนครับที่เวลางานเป็นงาน ให้การรับฟัง ส่วนเวลาเล่นก็เล่นกันครับ

ขอบคุณชาว SMN ทุกคนครับ

« Last Edit: May 01, 2007, 07:48:41 PM by Saint Dragon » Logged

Cookie
Member

« Reply #18 on: May 01, 2007, 07:52:33 PM »

ง่าคับ ผมก็ไปแข่งMain รุสึกว่า เวลามีน้อย เหลือเกิน~~~ 50นาทีเอง แป๊ปๆก็มีเจ๊เบิร์ดเดินยกป้ายมาเหลือ10นาที 5นาทีละ เร็วสุด โฮะๆ แต่ก็สนุกคับ จัดจ์ก็คุมได้ทั่วถึง จากที่ดูในสายผมอ่านะ เพราะเรียกทีไร ก็มีพี่จัดจ์มาตอบตลอด

ขอบคุณP'Ex กะP'ไปร์ท ด้วยคับ

PS.ขอบคุณเจ๊เบิร์ดนะคับ ที่ชั่งย้ำเหลือเกินว่า"เหลือ5นาทีนะจ๊ะ 5นาที(ไม่ได้หันไปมอง)นี่!!5นาทีนะ""คับๆ5นาทีคับ"
555
PS.ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่มีส่วนร่วมจัดงานเน้อ สนุกๆหยั่งงี้ น่าจามีบ่อยๆ เหะๆ

k_kung
Member

Email
« Reply #19 on: May 04, 2007, 12:30:54 AM »

พีcmที่เต้น Hodini อะ
แล้วก็ทุกคนที่ไปงานเล่นกันแบบไม่เครียดกันเลย เฮฮา ขำๆ
cm แล้วผู้คุมงานทุกคน

โอปอ
Member

Email
« Reply #20 on: May 04, 2007, 12:49:22 AM »

ประทับใจเรื่องการเตรียมสิ่งอำนวยความสะดวกหลายๆอย่าง
อย่างโรงแรมที่ผมไปพักด้วย ผมก็ติดสอยห้อยตามพวกอุดรขอนแก่นได้ โดยไม่ต้องจ่ายค่าห้องเอง

Side Event แบบแพ้คัดออกก็ดี เพราะจะได้ไปคอนทินิวใหม่รอบต่อไปได้ไวๆ

จำนวนผู้เข้าแข่งของ Main event รอบแรก 128 คน ดูเหมือนจะมากไปหน่อยเมื่อเทียบกับสถานที่ แถมต้องแข่งถึง 4 รอบ เวลาในแต่ละรอบก็แค่ 50 นาที ในการแข่งที่ต้องใช้สมาธิอย่างสูง คิดโน่นคิดนี่ซับซ้อน 50 นาที ไม่น่าจะพอแข่งได้ถึง 3 ยกหรอก (ยกเว้นเด็คเพซาดิลลอส)

ถ้าหากว่าเป็น 64 คน ก็จะแข่งแค่ 3 รอบ อาจจะพอเพิ่มเวลาในแต่ละรอบได้

แต่สถานที่ เป็นส่วนสำคัญ นะ
ถ้า เกิดจัด กัน แค่ 64 คน งาน ก็ จะ เงียบ
หรือ ถ้า วัน ที่ 2 เหลือ 8 จริงๆ คน ก็ คง หาย ไป อีก
ลอง ดู ใน งาน ที่ จัด ที่ อิมลาดพร้าวสิ คน ค่อนข้างน้อย เลยอะ

ถ้าเทียบกับปีนี้ ที่จักที่ อนุสาวรีย์อะ

ปล. อยกา ให้จัดที่นี่ได้อีก ในปี หน้า เดินทางสดวก ดี เสียอย่างเดียว ที่ เล็ก ไปหน่อย หรือ คนมากก็ไม่รู้

cmt
Member

« Reply #21 on: May 04, 2007, 01:12:12 AM »

ประทับใจกับคนที่มาเล่นเกมที่ซุ้มเกม CM คับ ตอนแรกดูเหมือนน้อยๆแต่พอสักพักนี่มาเล่นจน เราเล่นด้วยแทบไม่ทัน

ไม่ประทับใจที่มีคนแอบโกงเกมล้วงกล่องที่ซุ้ม CM คับ จับได้ว่าโกงแต่ไม่อยากพูดเพราะเห็นว่าโตๆกันแล้ว

• love ‘ phobia •
Member

« Reply #22 on: May 04, 2007, 05:19:34 AM »

ประทับใจทุกอย่างในงานนี้เลยครับ พี่ๆจัดด์ + CM นิสัยดีกันทุกคนเลยเป็นกันเองดีครับ  :D

Amitrada
Member

Email
« Reply #23 on: May 05, 2007, 03:52:14 PM »

สนุกสุดๆ ทั้งCM และ Judge น่ารัก..ทำงานเปนอย่างดี ไม่มีปัญหา
ชอบสุดๆ คงเปนพี่ปอกับนิฮิลอะนะ...

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #24 on: May 05, 2007, 05:28:35 PM »

เพอเฟคหมดแต่แคบไปหน่อย

ประทับใจทุกอย่างล่ะ Cmโอ๊ค ที่เป็นไฮไลท์ ก็ฮาดีกล้าจริงๆนับถือ(ไม่เข้ากะโฮดินี่เลย- -)

คนแข่งก็มีน้ำใจชอบมากเล่นแล้วสนุกดี แต่บางคนเห็นทำหน้าบึ้งตลอด ไม่รู้เครียดอะไรนัก (สงสัยเพราะแพ้คนไม่เครียดอิอิ)

Pages: [1]
  Print  

Jump to: