Summoner Master Forum
May 17, 2024, 05:30:30 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: Garuda สายตี :: ตีๆๆ เข้าไป ~  (Read 13168 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Felasia knight
Guest
« on: September 14, 2008, 11:12:27 PM »

เป็นเดคที่จัดมาเพื่อ การ์ดใบนี้ โดยเฉพาะ ^^

มาดู List กันดีกว่า

================== หน่วยบุก รุกเข้าไป ==================
Elite Gale Garuda                   3        ตัวหลักของเดค Growth แล้ว ตีกระจาย
Gale Garuda                           4        โฉบๆ  อย่าให้เค้าใหญ่กว่าเรา
Eagle Garuda                         2        โฉบๆ  ตัวใช้สกิลๆ
Whirlwind Garuda                  2        โฉบๆ  เลาะอาวุธ ทั้ง Relic และ Devas
Vahal Pead Garuda                1        โฉบๆ  จัดการ เอามันไปเก็บ ! (ขึ้นมือ)
Vinayak, the Garuda              2        มากันเยอะนัก  All ไปเลย

================== หน่วยสนับสนุน ====================
Delicia, Princess of Garuda     1        เจ้าหญิงแห่งการูด้า  เพิ่มพลังให้เหล่า Garuda
Red Typhoon Garuda             4        ตั้งค่าย ให้เหล่า Garuda โฉบง่ายขึ้น
Vioria, the Frigid Witch           2        เก็บของเหลือ(MP)  ของคนอื่นมาใช้

================== หน่วยเสบียง =====================
Plasma Horn Puma                 3        เข้ามาจั่วๆ
Wind Goddess Shaman          1        ตีไป จั่วๆ

How to Play

-   พยายามกางบ้านให้ได้  2 ใบ  จากนั้น ตัดเกมฝ่ายตรงข้าม  รวมร่างก็ตี  ใช้สกิลก็ตี  อย่าให้เค้าตั้งได้ (จ่าย 2 โฉบลงมา At10 ตีตายอยู่แล้ว)
      -   พยายามกั๊กซีลไว้ในมือ  อย่างน้อยให้มี Gale หรือ Eagle เอาไว้ขัดขา  อย่าให้เค้าเล่นได้สะดวก
      -   เรื่องจั่ว ไม่ต้องห่วง  โดดเข้ามาได้จั่ว 1 ใบ  ตีได้จั่วอีก 1 ใบ   สรุป โดดมาตีที ได้จั่ว 2 ใบ !!
      -   เมื่อมี ซีลรอง เพียงพอ (มีซีลในสนามซัก 3-4 ใบ)  ก็ Growth Elite เลย   รีบ Growth รีบตีๆ  ถ้าช้า เค้าตั้งได้แล้ว  จะตียาก
      -   มี Vioria เอาไว้  บีบให้เค้าใช้ Mp ให้หมด   ใช้หมดเมื่อไหร่ ก็เอา Elite ตีเข้าไปเลย
      -   ไม่ต้องกลัว All นะ   จ่าย 5 All มา  ก็เอา Elite จ่าย 3 ตีสวนกลับไปเลย 

ข้อเสียของเดค
      -   เป็นเดคที่เล่นยากเดคนึง  เพราะว่า ตั้งยาก ต้องอาศัยจังหวะในการทำเกม โดดซี๊ซั๊วไม่ได้
      -   แพ้พวกตีเร็วๆ ไม่ค่อยรวมร่าง เช่น Headman หรือ Bandit (Dinah+Rashad)  เพราะเราจะไม่ได้โดด 

ปอลอ.  นี่เป็นเพียง เดคต้นแบบ  ยังจัดจำนวนซีลแต่ละใบไม่ค่อยลงตัวเท่าไหร่  (มือเน่าหลายครั้งจั่วขึ้นมา มือเน่ามาก  มีแต่ตัวโดด  )

Panther
Member

Email
« Reply #1 on: September 14, 2008, 11:41:07 PM »

ไม่ใส่ตัวหาบ้านหรอคับ

•StarwarS•
Member

« Reply #2 on: September 14, 2008, 11:42:35 PM »

ไม่ใส่ตัวหาบ้านหรอคับ

ใส่แล้วนี่ครับ.

Guest
« Reply #3 on: September 14, 2008, 11:43:29 PM »

Red Typhoon Garuda ไงครับ
General Gerald
Member

« Reply #4 on: September 14, 2008, 11:45:44 PM »

เพิ่งจะเคยเห็นนะเนี่ย -*-

ก่อนผ่าน ตี!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Guest
« Reply #5 on: September 14, 2008, 11:49:40 PM »

เพิ่งจะเคยเห็นนะเนี่ย -*-

ก่อนผ่าน ตี!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ไม่ต้องก่อนผ่านก็ได้   เค้าทำอะไร เราก็ตีไปเลย

ตีมาเราก็ตีสวน  ใช้สกิลใส่เรา  ก็ตีมันไปเลย  ;D
!~DoRaEmOn~!
Member

« Reply #6 on: September 14, 2008, 11:54:07 PM »

ไม่ใส่ silent ด้วยเเฮะ งี้ก้โฉบทีละ 3 เเพงไปหน่อยมั้ยครับ 

Guest
« Reply #7 on: September 14, 2008, 11:57:44 PM »

ไม่ใส่ silent ด้วยเเฮะ งี้ก้โฉบทีละ 3 เเพงไปหน่อยมั้ยครับ 

ทีละ 2 สิครับ  เพราะว่า เราจ่าย 4 โฉบ 

อีกอย่าง ผมว่าจะเน้น Elite มากกว่าน่ะครับ  silent ไม่ลดค่าใช้สกิลในสนามซะด้วยสิ 
Member

« Reply #8 on: September 14, 2008, 11:59:31 PM »

ทีละ 2 สิครับ  เพราะว่า เราจ่าย 4 โฉบ 

อีกอย่าง ผมว่าจะเน้น Elite มากกว่าน่ะครับ  silent ไม่ลดค่าใช้สกิลในสนามซะด้วยสิ 
ทำไมมัน 2 อะครับผมดูยังไงมันก็ใช้ 5 นะครับ   5-2 = 3 ? หรือผมบวกผิดหว่า  ::006::เเต่ผมชอบเเบบนี้ดีนะครับตีมันส์ดี

Guest
« Reply #9 on: September 15, 2008, 12:01:59 AM »

ทำไมมัน 2 อะครับผมดูยังไงมันก็ใช้ 5 นะครับ   5-2 = 3 ? หรือผมบวกผิดหว่า 

หมายถึง Elite ในมือน่ะหรอ  ผมนึกว่า Gale Garuda กับ Eagle Garuda 

สำหรับผม  ผมว่า Elite เก็บไว้ Growth ดีกว่า   เอา Gale Garuda โฉบแทน  :P
•StarwarS•
Member

« Reply #10 on: September 15, 2008, 12:04:18 AM »

Deck นี้จำไดเคยมีลงในไวเซอร์เล่มเก่าแก่ ผมเล่นใหม่ๆๆจัดตามเป๊ะ

แต่เดี๋ยวนี้..

มีบ้าน มีตัวเร่งจั่ว

ผมว่า ใส่กระรอกลมด้วยดีไหมครับ

Member

« Reply #11 on: September 15, 2008, 12:05:48 AM »

ทำไมมัน 2 อะครับผมดูยังไงมันก็ใช้ 5 นะครับ   5-2 = 3 ? หรือผมบวกผิดหว่า 

หมายถึง Elite ในมือน่ะหรอ  ผมนึกว่า Gale Garuda กับ Eagle Garuda 

สำหรับผม  ผมว่า Elite เก็บไว้ Growth ดีกว่า   เอา Gale Garuda โฉบแทน  :P
555 ผมก็นึกว่าคิดเลขผิด

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #12 on: September 15, 2008, 12:29:15 AM »

เคยอยากเล่นนะตัวนี้ แต่เมือ่ก่อนเล่นลำบากมากมาย เคยคิดอยากเอา Jezebel ผสมให้ At +2 ใน subturn ป้องกันของเราด้วย แต่อาจเล่นลำบากลงรึเปล่า

อนึ่ง แนะนำ ใบที่ช่วยปั๊ม At ตลอดกาลไว้ด้วยก็ไม่เลวนะครับ เพราะมันอาจตันได้ถ้าเจอสภาวะตบไม่เข้า

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #13 on: September 15, 2008, 12:58:23 AM »

ไม่แนะนำให้ใส่ Vioria สิครับ ไม่รู้เหมือนกันนะถึงจะได้เอ็มพีเยอะก็เถอะ - -

อยากให้ใส่ Delicia ,the Princess Garuda ไปเพิ่มนะครับ

เพราะสั่งรวมๆๆ แล้วก็รวม ^^

คิดชื่อไม่อoก??
Member

« Reply #14 on: September 15, 2008, 01:04:37 AM »

ไม่แนะนำให้ใส่ Vioria สิครับ ไม่รู้เหมือนกันนะถึงจะได้เอ็มพีเยอะก็เถอะ - -

อยากให้ใส่ Delicia ,the Princess Garuda ไปเพิ่มนะครับ

เพราะสั่งรวมๆๆ แล้วก็รวม ^^
ผมว่าก็ใช่ครับเพราะบางทีการูด้าโดดมาจะไม่ได้รวมร่างแอทน้อยแล้วจะเจอตีตายครับ

boodpinggo
Member

Email
« Reply #15 on: September 15, 2008, 01:07:37 AM »

น่าสนุก...จัง แต่คงตีเบา

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #16 on: September 15, 2008, 01:17:07 AM »

ก็มันโดดลงมาตอนซีลมันกำลังรวมร่างเนี่ยแหละครับ

Seal Lv 2 ส่วนใหญ่ At พื้นจะอยู่ที่ 7 นะ ยกเว้นพวก ability เสริม

เปนผมผมจะใส่ตัวยืน Silent เพิ่มซัก 2 ตัว -*-

Guest
« Reply #17 on: September 15, 2008, 01:44:39 AM »

เดคนี้  At ไม่สูงปรี๊ด เหมือนเดคอื่นๆ นะครับ

แต่อาศัยจังหวะ(เผลอ) เข้าทำเกม  ไม่เน้นที่พลัง(ตีตรงๆ)

เท่าที่ลอง พอมีบ้าน 2 ใบแล้ว  Gale Garuda โดดมา At10  ก็ตีตายทุกตัวอ่ะครับ (ยกเว้นพวก Lv5   อันนี้จนปัญญา  )

สำหรับ Vioria  ถ้ามี Elite ที่ Growth แล้ว ช่วยได้มากครับ  เพราะจะบีบให้เค้าใช้ Mp พอเค้าใช้ Mp เมื่อไหร่ เราก็ ตี เข้าไปเลย

ยิ่งถ้ามี Vinayak ด้วยล่ะก็  เค้ายิ่งเหลือ Mp ไม่ได้  ไม่งั้นเรา All

แต่หลายครั้ง ขึ้นมา ก็ไม่มีประโยชน์เลยเหมือนกัน 

จะลองค่อยๆปรับนะครับ   ขอบคุณสำหรับทุกความเห็น 
Oji-Aot
Member

Email
« Reply #18 on: September 15, 2008, 02:11:56 AM »

ไม่ลองเปลี่ยนจาก Vioria เป็น Forest echoed Fairy แทนล่ะครับ แล้วก็ใส่ Delicia อีกซักตัว เพราะไหนๆก็ใส่มาเพื่อหยุดยั้งฝ่ายตรงข้ามใช่ไหม? ก็ใช่คอมโบนี้ซะเลยซิครับ -Df หยุดทั้งสนาม

Guest
« Reply #19 on: September 15, 2008, 02:59:18 AM »

ไม่ได้ใส่มาหยุดนะครับ  ใส่มาเพราะสกิลรวมร่างแล้ว At+1 นี่แหละ 

ถ้าลบ Df เหลือ 0  อย่างนี้ Elite เราก็ตีไม่ได้อ่ะสิ 
ExodiA
Member

Email
« Reply #20 on: September 15, 2008, 04:32:07 AM »

สุดยอดๆๆๆ

TiGeRy
Member

Email
« Reply #21 on: September 15, 2008, 05:28:27 AM »

ไม่ลองเปลี่ยนจาก Vioria เป็น Forest echoed Fairy แทนล่ะครับ แล้วก็ใส่ Delicia อีกซักตัว เพราะไหนๆก็ใส่มาเพื่อหยุดยั้งฝ่ายตรงข้ามใช่ไหม? ก็ใช่คอมโบนี้ซะเลยซิครับ -Df หยุดทั้งสนาม
แต่เราก็โฉบไม่ได้ด้วย เพราะ มันเป็นจากนั้นสั่ง นะสิ -_- (ลงได้แต่ตีไม่ได้)
เด็ดนี้จะมีปัญหาอย่างเดียวคือ การจั่ว และการตั้งคับ เพราะ ส่วนใหญ่ ค่าร่าย จะ3 น่าจะมีการสร้างgaruda ค่าร่าย2 เนอะ

ข้อดี ของ Elite ก็คือ สามารถสั่งตี seal df line ได้ เพราะสั่งโจมตีseal 1 ใบในสนาม นะสิ

•StarwarS•
Member

« Reply #22 on: September 15, 2008, 10:15:22 PM »

แต่เราก็โฉบไม่ได้ด้วย เพราะ มันเป็นจากนั้นสั่ง นะสิ -_- (ลงได้แต่ตีไม่ได้)
เด็ดนี้จะมีปัญหาอย่างเดียวคือ การจั่ว และการตั้งคับ เพราะ ส่วนใหญ่ ค่าร่าย จะ3 น่าจะมีการสร้างgaruda ค่าร่าย2 เนอะ

ข้อดี ของ Elite ก็คือ สามารถสั่งตี seal df line ได้ เพราะสั่งโจมตีseal 1 ใบในสนาม นะสิ

รู้สึกเข้าจะออกมาประกาศทีหลังแล้วนะครับ ว่าตี DF Line ไม่ได้..

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #23 on: September 16, 2008, 09:50:20 AM »

แต่ผมชอบ Vioria มากกว่านะ
เอามากดดันให้เค้าใช้ Mp หมด ถ้าใช้หมด เราก็ตีมันเลย

Guest
« Reply #24 on: September 16, 2008, 03:20:35 PM »

รู้สึกเข้าจะออกมาประกาศทีหลังแล้วนะครับ ว่าตี DF Line ไม่ได้..

ตี Df line ได้ครับ   เพราะมันบอกว่า "โจมตี seal 1 ใบ ในสนาม"  แสดงว่า ตีใน line ไหน ก็ได้
puppy_lucifer
Member

Email
« Reply #25 on: September 16, 2008, 04:45:31 PM »

พี่กรันป่าวเอ่ย

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #26 on: September 17, 2008, 01:15:30 AM »

อาจจะใส่ Galen ไปขำๆสักใบ 2 ใบ ^^

เผื่อ 0 โดดรักษา Curse ได้ด้วย = = 

เวลาเจอ Deck Control Curse จะได้ไม่ลำบากใจเวลาตีเข้าไป

VanilaChoco
Member

Email
« Reply #27 on: September 17, 2008, 02:36:36 AM »

เป็นผมจะใส่Slince ไปด้วยนะครับ เพราะเท่าที่เคยเล่น เด็คนี้ตั้งในตอนแรกatไม่มาก  มักจะตายก่อนได้ทำคอมโบนะ   ใช่กระรอกลม ที่เข้ามาผ่านไป1Turnก็ดีนะ 8)

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #28 on: September 17, 2008, 02:45:35 AM »

เด็คเด็กแนวอะครับชอบ
การ์ดโบราณก็เล่นได้นะ
แต่คงไม่มีใครใส่มังกรห้ามโดดแล้วมั้งครับสมัยนี้

puppy_lucifer
Member

Email
« Reply #29 on: September 17, 2008, 02:30:40 PM »

ไส่khalid azarเด็คเฮดแมนแบบผมไง!!

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: