Summoner Master Forum
May 17, 2024, 10:09:36 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 ... 16 17 [18]  All
  Print  
Author Topic: $$$$$ กระทู้ขอเด็ค Phase 4 $$$$$ อ่านก่อนขอสักเล็กน้อย  (Read 164045 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Sasuke :: JR.RaBbIt
Member

« Reply #510 on: April 08, 2009, 11:27:32 PM »

ขอเด้คalana+Ishanหนอยครับ
อยากปรับปรุงเด็คตัวเองอะเพราะเล่นแล้วแพ้อะ

รัก YoonA ที่สุดเลยเน้อ~~~*
Member

« Reply #511 on: April 09, 2009, 12:07:16 AM »

ไว้กระตุกลงดีฟไลน์งับ

Regina ภาคเจ้าหญิง at +กระจุย

เอาเรจินะภาคควีนใส่ด้วยสิ

ใช้สกลิกระตุกไลท์ mp3
พอมี Blast Sorcerer ตัว at+9 ตี all ที บึ้ม ไม่ก็ตีปกติก็อาจล้มตัวยืนได้แล้วครับ
ใส่คนี้ดีแล้วล่ะครับกระตุกขึ้นมาจ่าย 1 ตบเรียงตัวเลยปลอดภัยด้วยครับ

mr.Tu
Member

« Reply #512 on: April 09, 2009, 12:11:06 AM »

ขอเด้คalana+Ishanหนอยครับ
อยากปรับปรุงเด็คตัวเองอะเพราะเล่นแล้วแพ้อะ

PM List เด็คมาให้ดูทีจิ  แล้วบอกด้วยว่าแพ้เด็คอะไรมา
เล่นกับเพื่อนหรือเล่นกับคนข้างนอก ถ้าเล่นกับคนข้างนอก
ก็ทำใจเก่งๆ เยอะ

Member

« Reply #513 on: April 09, 2009, 12:18:20 AM »

SEAL
Alana, the Mystical Saint 3     เรียกผ้าคลุม
Br. Gregory, the Deacon 1   หาของ
Amara, the Angel of Cup 2     ย้าย Skill
Princess Alana 2     Removeตัวที่สู้ไม่ได้ และ All
Mermage of Aquarius 3     โดด Freeze ยก FreezeยกTimperra
Holy, the Guardian Angel of Alana 4     ใบรอง(จ่าย1ตบ9-13)กันallยกเลิกskill
Holy, Altar Boy 2   การ์ดใบอื่นทุกใบในสนามสูญเสีย Ability “เมื่อเข้ามาในสนาม"
Fish of Pisces 3     ประหยัด Mpค่าตบ
Archangel Seatiel  1    ไว้ขุดEX:ผ้าคลุมฯลฯ
Timperra, the Vapor Dragon   3 เร่งจั่ว

ผมเล่นแบบเพียวๆเลยงับ
เจอเด็คBlack Wiser (mavin)ตัด0อ่า
และอยากรองเล่นผสมIshanดูอะครับ

04007
Member

« Reply #514 on: April 09, 2009, 12:23:06 AM »

ขอ เด้ค Evil ทีมี vicky เปนตัวเอกหน่อยคับ   
(ทุนประหยัด)

Member

« Reply #515 on: April 09, 2009, 12:25:17 AM »

SEAL
Alana, the Mystical Saint 3     เรียกผ้าคลุม
Br. Gregory, the Deacon 1   หาของ
Amara, the Angel of Cup 2     ย้าย Skill
Princess Alana 2     Removeตัวที่สู้ไม่ได้ และ All
Mermage of Aquarius 3     โดด Freeze ยก FreezeยกTimperra
Holy, the Guardian Angel of Alana 4     ใบรอง(จ่าย1ตบ9-13)กันallยกเลิกskill
Holy, Altar Boy 2   การ์ดใบอื่นทุกใบในสนามสูญเสีย Ability “เมื่อเข้ามาในสนาม"
Fish of Pisces 3     ประหยัด Mpค่าตบ
Archangel Seatiel  1    ไว้ขุดEX:ผ้าคลุมฯลฯ
Timperra, the Vapor Dragon   3 เร่งจั่ว

เจอเด็คBlack Wiser (mavin)ตัด0อ่า
และอยากรองเล่นผสมIshanดูอะครับ

ช่วยท่านได้
AOM ไม่ต้องใส่ครับ Princess Royal Guard Garuda * 2 แทนครับ

KillerDoll
Member

Email
« Reply #516 on: April 09, 2009, 12:40:41 AM »

ขอเด็ค Beast ที่มี Lao Hu เป็นตัวตีด้วยครับเอาแบบตีเร็วเรียกเร็วนะครับ 
                                                 ขอบคุณครับ

mr.Tu
Member

« Reply #517 on: April 09, 2009, 12:51:35 AM »

SEAL

PM กลับไปแล้วนะครับ  ใส่การูด้าน้ำก็เวิร์คนะ  ตามที่คุณ Jame711 บอก
 เอาไว้ถีบมาวินน้ำออกจากเกมไปเลยส่วนใหญ่ใส่กันแค่ 2 ใบ 

Member

« Reply #518 on: April 09, 2009, 12:56:49 AM »

SEAL

PM กลับไปแล้วนะครับ  ใส่การูด้าน้ำก็เวิร์คนะ  ตามที่คุณ Jame711 บอก
 เอาไว้ถีบมาวินน้ำออกจากเกมไปเลยส่วนใหญ่ใส่กันแค่ 2 ใบ 
Black wiser เจอ Nerissa ง่อยได้ครับ Mp 0 ใช้สกิลไม่ได้
ต้องใช้อย่างต่ำ 1 พอสู้ได้ครับ
Princess Alana ไม่ต้องครับช้าไป All เก็บง่ายกว่า
อย่างของผมใส่ Fairy Dragon ไปผลักด้วยครับหนุกดีๆ

KillerDoll
Member

Email
« Reply #519 on: April 09, 2009, 01:07:15 AM »

ขอเด็ค BEAST ที่มี Lao Hu เป็นตัวตีเอาแบบตีเร็วเรียกเร็วนะครับ
                                                ขอบคุณครับ

mr.Tu
Member

« Reply #520 on: April 09, 2009, 01:08:26 AM »

ขอเด็ค BEAST ที่มี Lao Hu เป็นตัวตีเอาแบบตีเร็วเรียกเร็วนะครับ
                                                ขอบคุณครับ

มันคือเด็คหนูไฟ all เร็ว At สูงฆ่าไม่ตายลองขอๆ ดู ผมจำ List ไม่ได้แล้ว

_GEP_
Member

« Reply #521 on: April 09, 2009, 01:18:30 AM »

ขอเด็คN(rat)หน่อยครับขอแบบดิน ลม น้ำ อ่ะครับ
ถ้าเป็นไปได้ขอN(rat)หรือเกี่ยวข้องทั้งหมดก็จะดีมากครับแต่ถ้าไม่ได้ไม่เป็นไรครับขอบคุณล่วงหน้าครับ^^

Member

« Reply #522 on: April 09, 2009, 01:31:43 AM »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับเดียวจะรองปรับปรุงดูครับ
แต่ขอเด็ค ListแบบผสมIshanด้วยนะครับ
อยากลองเล่นดูอะครับ

I_don't_know
Member

« Reply #523 on: April 09, 2009, 03:26:28 AM »

อยากได้เด็คอะไรก็ได้ครับ ที่เอาไว้สู้เด็ค Grande+ทาลิลม ได้อะครับ
เด็คอะไรก็ได้ที่ชนะ Grandecross+ ทาลิลม แบบง่ายๆ เลยอะครับ
แต่ขอไม่เอา Deck Eric Merman นะครับ เพราะผมมีแล้วแต่ว่าอยากได้เอาไว้เล่นเพิ่มเด็คหนึ่งครับ

ขอแบบที่งบไม่เกิน 2000 นะครับ

mr.Tu
Member

« Reply #524 on: April 09, 2009, 03:42:20 AM »

อยากได้เด็คอะไรก็ได้ครับ ที่เอาไว้สู้เด็ค Grande+ทาลิลม ได้อะครับ
เด็คอะไรก็ได้ที่ชนะ Grandecross+ ทาลิลม แบบง่ายๆ เลยอะครับ
แต่ขอไม่เอา Deck Eric Merman นะครับ เพราะผมมีแล้วแต่ว่าอยากได้เอาไว้เล่นเพิ่มเด็คหนึ่งครับ

ขอแบบที่งบไม่เกิน 2000 นะครับ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=49564.0

อะเนี๊ยะ เด็ค ม้า  เก่งนะ เหยียบแกรนเดคอสไหว ต้องสเต็ปดีๆ หน่อย
ขายถูกด้วย 900 เอง ขาดแค่ Amare ตัวขุดเท่านั้น ติดต่อซื้อขายกันดูแล้วกันครับ

KillerDoll
Member

Email
« Reply #525 on: April 09, 2009, 08:04:56 PM »

ขอบคุณครับ

toey_
Member

« Reply #526 on: April 09, 2009, 08:24:32 PM »

อยากเล่นมาวินลมเรจิน่าครับ

เเบบออลนะครับ  ช่วยคิดลิสเด็คหน่อยครับ

เเล้วก็อนาคตอาจจะหามาวินน้ำได้  ขอลิสมาวินตัดMPด้วยได้มั้ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #527 on: April 10, 2009, 11:02:26 PM »

ขอบคุณครับ

เสือปีขาลนะหรอครับ

ใช่รึเปล่าหว่า

+ + +Seal 25 ใบ + + +

Lao Hu , the Tiger                         *3
Golden Fur Griffin                          *3
Prince Ronen                                *2
Maluceous                                    *2
Firat , the Little Dragoon              *4
Saber Horn Hound                        *3
Treetop Tango Fairy                     *2
Seeker Tamer                               *2
Whirlflame Fairy                           *2
Fairy Dragon                                 *2

+ + +Mystic Card + + +

Ra
Rising Sun
Shining Enlighten
Cool Moon
Fiamma , the Sword of Fire

- - -สำรอง - - -

Virtestates
Melville, the Beast Tamer2+ Pony Pegasus1
Farid , Zalom's Headman General

* * * How to Play * * *

ตั้งได้ถึง 9 / 25 ตัว

พยายามตั้งไปก่อน สมัยนี้ก็ลากคอม At 12 ทั้งนั้น แถมยืนก็ Lv.3 อีก แย่จริงๆ ขย้ำยาก

Turn ที่ 2 ก็พอจะขย้ำได้อยู่ พวก Firat + Saber Horn Hound มีหน้าที่แค่ + Attack เฉยๆ

วิธีฆ่าอาจจะเสี่ยงไปบ้าง ซึ่งก็ปกติของ Deck ไฟ

- Fairy Dragon ใส่มาถีบ ถีบแล้วเราก็รุมขย้ำ เวลาเค้าจะปาอะไรมาใส่ Lao Hu เรา
  เราก็ Sacrifice Fairy ragon แล้วฉุดขึ้นมาสักตัวที่เราอยากจะขย้ำ

- สังเกตุว่าเลือกที่จะใส่ Ronen มา เอามาเล่นคู่กับ Whirlfalme Fairy พร้อม Loop Ra Rising Sun ครับ
  ถ้า Ra ครบแล้วมี Rising Sun ในมือ เราก็ร่าย Fairy ไปยกเลิก Mystic Card ให้ Ronen
  เราก็ปั่น Loop ได้เลย หลังจากนั้นก็เอา Saber Horn Hound - irat ขึ้นมารุมขย้ำได้เลย
  Whirlflame Fairy สามารถลงฟรีเวลาอีกฝ่ายยิง Skill ได้ด้วย แต่ทำให้เรายกมิสไม่ได้นะ

-Treetop Tango จิ้มอะไรก็ได้บิน จิ้ม Lao Hu ไปขย้ำเด็กก็ได้

Whirl Flame Fairy - Firat อาจจะเป็นเหยื่อการ Sacrifice ชอง Maluceous ได้
จับแยกร่างจะได้ขย้ำง่ายๆหน่อย

- ก่อนผ่าน Cool Moon - Soprano - โดด Freeze
  ไม่ต้องกลัวถ้าเรามี Seeker Tamer เพราะถ้าเค้าจะมาเก็บเด็กเรา
  เราจะฉุด Beast อะไรจากกองซึ่งคงไม่พ้น Lao Hu กับ Golden Fur

- สมัยนี้ Lv. ต่ำๆอย่าง 1 แอทก็บ้าได้ หรือจะเป็น Thaliwilya ดินน้ำลมไฟแสงมืดเราก็ให้ Lao Hu เราขย้ำได้

แง่มๆๆๆๆ Bite them to the Death !!

อยากเล่นมาวินลมเรจิน่าครับ

เเบบออลนะครับ  ช่วยคิดลิสเด็คหน่อยครับ

เเล้วก็อนาคตอาจจะหามาวินน้ำได้  ขอลิสมาวินตัดMPด้วยได้มั้ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=44237.0

Credit : Search  = =...

ส่วนถ้าอยากได้ Marvin น้ำด้วยก็

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=45106.0

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=42654.0

ประมาณนี้ครับ

ANANTANAGARAJA
Member

« Reply #528 on: April 10, 2009, 11:33:05 PM »

ขอเด็ค Vertutem คับ

เห็นคนตั้งกระทู้ขอเด็คนี้แล้วอยากรู้แนว+ซีลของเด็คนี้ขึ้นมาเลยแฮะ-.-

tarid
Member

« Reply #529 on: April 11, 2009, 04:04:18 AM »

^
^
^
ใช่ครับ

เห็นมันมีลูกกะโล่แล้ว

ลองคำนวนดู ถ้ามันมีโล่ซัก 2 ใบ

ไรเทียมทานแน่

::004::อิอิอิ

arsenal43
Member

Email
« Reply #530 on: April 11, 2009, 04:08:55 AM »

ของเดก ดีวาย ที่ตัวตั้งเป็น มิคาเอว เเละshiriel
มีพวก david mandy เป็นตัวเสริมนะครับ
ลองจัดให้ที

KillerDoll
Member

Email
« Reply #531 on: April 11, 2009, 11:21:58 PM »

ขอเด็ค Rachoyu ที่ใส่ Kaizus หน่อยครับ ขอบคุณคร้บ

Member

« Reply #532 on: April 12, 2009, 06:14:55 PM »

ขอเด็คMarvin ดิน
        Marvin น้ำ
        Marvin ลม
อยากลองจัดดูอะครับ
ขอบคุณครับ
« Last Edit: April 12, 2009, 06:38:30 PM by JR.RaBbIt » Logged

MonoL
Member

Email
« Reply #533 on: April 12, 2009, 08:04:06 PM »

อยากถามคำถามอะครับ ไม่รู้ตั้งถูกที่เปล่า

Ghost ship อะ สมควรใส่เด็คอลาน่า+อิสฮานหรือเปล่าครับ

คือบางทีพวกฟิเดลม่าหรืออมาราออกเร็วเกินไป หรือไม่ก็วนอลาน่าเรียกของก็ได้

อยากรู้ว่าคสรใส่ดีมั๊ย ถ้าควร ควรใส่กี่ใบดีครับ

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #534 on: April 12, 2009, 10:56:53 PM »

ขอเด็ค Vertutem คับ

เห็นคนตั้งกระทู้ขอเด็คนี้แล้วอยากรู้แนว+ซีลของเด็คนี้ขึ้นมาเลยแฮะ-.-

เสาหลัก Virtutem ส่วนใหญ่จะเห็นเอาไปเล่นกับ Seraph แฮะ

อันนี้แบบเล่นเดี่ยวๆครับ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=46034.0

อันนี้แบบผสม Seraph

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=46687.0

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=45742.0

โมตามใจเลยครับ

ของเดก ดีวาย ที่ตัวตั้งเป็น มิคาเอว เเละshiriel
มีพวก david mandy เป็นตัวเสริมนะครับ
ลองจัดให้ที

ก็เป็น Divine ธรรมดาๆครับแต่ผมใส่ Thronum ไปด้สยหน่อยเอาไว้ยืนได้ + เป็นดิน

+ + + Seal 25 ใบ + +  +

Archangel Michael                              *2
Shiriel , the Angel of Deliver Band      *1

Principales                                          *2
Thronum                                             *2

Archangel Gabriel                                *2
Archangel Uriel                                    *2
David , Deliver Band Conductor           *2
Fairy Paladin                                        *2
Libera Me                                             *2

Gabriela , Gregory's Guardian Angel   *2
Red Earth Fairy                                   *1
Tropical Rainforest Fairy                     *1
Tenrai Nekomata                                *1
Mandy , Deliver Band Witch                *2
นักเวทย์หญิง                                           *1

+ + + Mystic Card + + +

Balder                                           
Presidium , the Spear of Heaven Knight
Archangel Spear
Osiris
Nephtys
Fairy Molt
Eternal Enthronement

- - - สำรอง - - -

Undine *3-4 ใบ    ถ้าใส่ก็ใส่ไป 3-4 เลยครับ เอาแบบค่าพลังแน่นๆ ปึ๊กๆ
Holy Blue Sea Angel *2  รออกก่อนนะครับ
Amber , the Valkyrie in Memory

* * * How to Play * * *

+ Turn แรกๆ +
- Deck นี้ตั้งง่าย จะโยน Michael Shiriel ลงไปเลยก็ได้
- Thronum เรียก Red Earth หรือ Principales มาหา Gabriela ก็ได้
- โดย Gabriel ลงไปหา Gabriela มาคอมได้ Attack 10 น่าจะพอไหว

+ ลูกเล่นใน Turn ต่อๆมา +
- Gabriel หาของได้ทุกอย่าง แนะนำให้ช่วงแรกหาของที่สามารถแก้เกมส์เค้าได้ก่อน
  แนะนำให้หา Libera Me สักตัวมาตั้งโต๊ะสะสม Charge Counter เอาไว้ด้วยจะดี
  เช่นเจอ Ziz Behemoth Levi ก็หา Uriel มารอ
  เจอ Deck ตัวยืนตีหนักก็อาจหา David มาโดด บอกรักห้ามตีเอาไว้
- Archangel Uriel นี่ไม่ต้องีบ Charm   รอถม Michael ลงไปนอนสักตัวก่อน
  แล้วยิ่ถ้าหา Archangel Spear มากางได้แล้วอะไรๆจะง่ายตาม
- Thronum เอาไว้ดักทาง Grandecross และเหล่า Ability เทพทั้งหลายหรือจะแม้แต่
   Bratschel , the Angel of Music ที่ Charge Counter อาจจะหลุดหมด
- ว่างๆเอา Tenrai Nekomata ตบ Fortune ถ้าถูกก็ดี ไม่ถูกเราก็ระเบิด Mystic Card ทิ้ง
   ถึงมันจะตายก็ไม่เป็นไรเพราะ Mystic ard ในสนามจะหายไปจากโลก 1 ใบ ขุดได้ด้วยนะ
- David หา Mandy มารอ 0 หยุดสักใบ ค้างไว้ก่อนในมือ
- Tropical Rainforest Fairy อาจจะเอาออกก็ได้ เอามากางไว้แค่ให้เราได้เปรียบด้าน Sp เค้าหน่อย

+ หลายๆ Turn แล้วเล่นยังไงดี +
- Shiriel , the Angel of Deliver Band กวาดสนาม
- Fairy Paladin ตีเข้าไปสดๆหรือ Twinkling แรงๆจากมือ
- Archangel Jhudiel Charm Curse Seal ใน Df Line เค้ามาใช้ประโยชน์หรือตีพวกเดียวกันเอง

ตามนี้ก็ Modify เอาได้เลยนะครับ     

ขอเด็ค Rachoyu ที่ใส่ Kaizus หน่อยครับ ขอบคุณคร้บ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=46900.0

บางอันเค้าก็เน้น Kaizus ไปเลยครับเพราะสามารถจะตีรัวเหยียบตัวใหญ่ๆได้ในเก่งกว่า

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=47022.0

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=45782.0

Marvin น้ำ
        Marvin ลม
ขอบคุณครับ

3 in 1 เป็น โกโก้ครั้นช์เลยหรอครับหรือว่าแยกกันอะ      = =
ถ้าผสม Marvin the Shaman ด้วยไม่น่าเหมาะนะครับเพราะ Ability ให้แค่สลับ At Df
ใช้ประโยชน์ได้ไม่มากเท่าที่ควรครับ

อยากถามคำถามอะครับ ไม่รู้ตั้งถูกที่เปล่า

Ghost ship อะ สมควรใส่เด็คอลาน่า+อิสฮานหรือเปล่าครับ

คือบางทีพวกฟิเดลม่าหรืออมาราออกเร็วเกินไป หรือไม่ก็วนอลาน่าเรียกของก็ได้

อยากรู้ว่าคสรใส่ดีมั๊ย ถ้าควร ควรใส่กี่ใบดีครับ

จิรงๆไม่แนะนำว่าให้ใส่นะครับเพราะมันดูว่าจะร่ายลงมาอีกก็ค่าร่ายหนักๆไป = =

หรือถ้าจะใส่แนวๆก็ได้นะครับ บางครั้งอะไรที่เราอยากจะลอง เล่นๆไปอาจจะออกมาดีก็ได้

แบบอาจจะเจอ Loop หรือ Combo รุนแรงที่คาดไม่ถึง เหอๆๆ (ว่าไปนั่น)

ถ้าจะใส่จริงๆผมแนะนำว่า 2 ใบแหละครับ เพราะว่า 1 ใบนี่จะขึ้นไม่ทันวน Seal อื่นๆ

จริงๆไม่ต้องใส่ก็ได้นะครับ ลองเล่นๆดูแล้วถ้ามันขัดกับรูปเกมส์ค่อยเอาออกก็ยังได้         :D

kee za
Member

« Reply #535 on: April 13, 2009, 12:19:03 AM »

ขอเด็คที่ตั้งเร็วที่สุดหน่อยคับ

Member

« Reply #536 on: April 13, 2009, 01:15:38 AM »

Marvin น้ำ
        Marvin ลม
ขอบคุณครับ
แยกกันครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

Pages: 1 ... 16 17 [18]  All
  Print  

Jump to: