Summoner Master Forum
May 19, 2024, 07:22:09 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Magnificent Gelagant and Dancer Queen  (Read 11850 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
♪The Nothing♪
Member

Email
« on: July 03, 2008, 01:40:50 AM »

[Seal]

Magnificent Superstar 3   >>   ตัวหา [PA] ชั้นเลิศ ชูโรงให้เหล่านักเต้น
Delma, The Therpsichorean 1   >>   สารพัด หยุด + ยื้อ
Musician Maiden 1   >>   Restrict เหลือแค่นี้
Karen, The Minstreal 2   >>   โดนไปอีกราย เรียกนักดนตรี ก่อกวน Mystic
Richard, The Minstreal 2   >>  Search Dancer มาเต้นโชว์
Manuet Dancer 3   >>   ใบรองกัน Curse
Summer Song Fairy 2   >>   สาปเป็นหิน
Nightfall Noctune Fairy 1   >>   กรอกยาพิษ
Mysterious Shrine Dancer 1   >>   ขุดเจ้าพ่อค
« Last Edit: April 01, 2009, 10:29:21 AM by ♪Seven Deadly Sins♪ » Logged

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #1 on: July 03, 2008, 02:10:31 AM »

Zane เป็น 4 เลยดีมั้ยครับ

ถึงจะให้ Dancing ใน Sub ป้องกันไม่ได้ก็เถอะนะ - -*

Delma ถ้าไม่โดนนี่ให้เป็น 2 ดีมั้ยครับ ^^"

ยังไงเราก็ทั้งหยุดทั้งยื้ออยู่แล้ว

แล้วนี่ไม่ใส่ Durante หรอครับ? ร่าใส่นะถ้าจะทำ Loop จริงๆ ^^"

สุริยเทพ เทพอัสดิน
Member

Email
« Reply #2 on: July 09, 2008, 11:36:35 AM »

ยังมีคนเล่นอยู่ด้วยดีใจจังของผมใส่ยังงี้นะ ดีหรือเปล่าครับเเนะนำหน่อยนะครับ
Magnificent Superstar 3
Delma, The Therpsichorean 1
Musician Maiden 1 
Karen, The Minstreal 2 
Richard, The Minstreal 4 
Manuet Dancer 2
 Leaf Gitterbug Fairy 1 >>   เต้นยื้อเเบบสุดๆ
Baraman Dancer  1 >>   เต้นป้องกันการโจมตียื้อไปเรื่อยๆ
Adoring Dancer 1>> เต้นไดหยุดการตีของชาวบ้าน
The Strar of Theater >> เต้นชาร์ม
Mysterious Shrine Dancer 1
Sanctuary Dancer 1   
Carinet Musician 2 
Zane Theodore, Wandering Musician   3
Royal Harper   1

มิสติกผมใส่ไปยื้อทุกชนิด
แนะนำทีครับว่าดีหรือเปล่า

Ξ ф EũĜęNie Ξ ф
Member

« Reply #3 on: July 09, 2008, 12:02:42 PM »

เราผสม Exodus ใส่ David ไว้เรียกพวก + ห้ามตี 

Shiriel ไว้ตั้ง + ออล ยกเลิกเคิส

ใส่ Bratschel 4 ไว้ตั้ง

Member

Email
« Reply #4 on: July 09, 2008, 04:53:20 PM »

เราผสม Exodus ใส่ David ไว้เรียกพวก + ห้ามตี 

Shiriel ไว้ตั้ง + ออล ยกเลิกเคิส

แล้วเป็นยังไงบ้างครับ ช่วยลิสต์หน่อยนะครับว่าใส่อาไรบ้างอ่ะ

ถ้าให้ดีขอวิธีเล่นด้วยจิ ครับ สาวกเเดนเซอร์ ขอบคุณมากครับ

chokwasu
Member

« Reply #5 on: July 09, 2008, 07:28:39 PM »

ผม แนะ นำ ใส มิสติก 20ใบครับ

Apollo 2
Zeus 2
Love and peace 2
Katapausis 1
Artemis 1
Vaishravana 1
Nephtys 2                                             ใช่หา Apollo Zeus และตัว ตั้ง
Wonderful Box 2                                  เนืองด้วยมิส ติก 20 ใบ ทำ ให้ใช้ แล้ว มีประสิธิภาพ มาก
Ra 2                                                    เก็บ Musician maioen และ Love and peace ที่ใกล้หมด
Inquisition 2
High priest of ekkfesia 2
Holy prayer 1

Member

Email
« Reply #6 on: July 09, 2008, 11:47:36 PM »

ผมแนะนำ Artemis ไปด้วยนะครับ

ใส่ Voodoo ไปด้วยก็ดีนะครับ

หรืออาจจะเป็น Fairy Lover ด้วยเพราะของเรายื้ออยู่แล้ว

ยื้อมากเดี๋ยวมิสเราหมดเร็วนะครับ

Member

« Reply #7 on: July 10, 2008, 01:19:06 AM »

แล้วเป็นยังไงบ้างครับ ช่วยลิสต์หน่อยนะครับว่าใส่อาไรบ้างอ่ะ

ถ้าให้ดีขอวิธีเล่นด้วยจิ ครับ สาวกเเดนเซอร์ ขอบคุณมากครับ

อาจจะเอาไปปรับตามชอบใจนะ ของเราใส่

Bratschel , the Angel of Music 4 <<<<  ตัวตั้ง ตัวรองคอม Shiriel

Magnificent Superstar 3  <<<< ตัวหา พีเอ สำคัญ เเละ การติดไดจากการเเดนซิ่ง

Shiriel , the Angel of Deliver Band 2 <<< ออลค่ะ + ตั้ง

David , Deliver Band Conductor 3 <<<< โดด  + ห้ามตี + หา Sandra,David,Shiriel

Sandra  , Deliver Band Dancer 1 <<<< ร่าย Shiriel ,David + จั่ว Mystic ค่าร่าย 2

Sanctuary Dancer 1 <<<< ร่าย Devas Divine ฟรี เช่น Apollo ,Zues , Bastet, Athena,Atemis,Shiriel, ETC.

Karen , the Minstrel 2 <<<< เรียกพวกมากมาย สำคัญมากๆใบนี้

Richard , the Minstrel 2 <<< เรียกเพื่อนๆ  เเดนเซอร์

Musician Maiden 1 <<< รู้ๆกัน ใบนี้

Mysterious Shrine Dancer 1 <<< ชุบ อพอลโล่เลยค่ะ เดี๋ยวนี้ได้ใช้บ่อยๆ กับ Dancing Dfline เเอบเเรงอยู่

Zane Theodore, Wandering Musician 1 <<<< เอามาเร่งเพื่อนๆ

Clarinet Musician 2 <<< เรียกสารพัด เเดนเซอร์ให้เต้นได้ไวๆ

Royel Harper 1 <<<< จั่วโลดค่ะ

The Star of Theatre 1 <<<< ชอบโดยส่วนตัวค่ะ ไว้ชาม

ปรับ ตามใจชอบเลยค่ะ

อยากเล่น Poisonใส่ Nightfall Nocturne Fairy

อยากเล่น Stone ใส่ Summer Song Fairy

อยากเล่น Charm ใส่ The Star of Theatre ,The Star St Francis Music Hall

อยากเล่นตี Df line ใส่ Tree Top Tango Fairy

Member

Email
« Reply #8 on: July 10, 2008, 01:32:12 AM »

น่าสนใจมากๆ   เเดนเซอร์ของเราเวลาเจอเด็คตีเร็วทีไรตั้งไม่ทันสักทีตายก่อนจะได้เต้น
เพราะเเต่ละตัวอ่อนเเอมาก  แล้วได้ลองเล่นหรือยังครับเป็นไงบ้างอ่ะครับ ถ้าดีผมจะได้ไป
หาของมาลองบ้าง

boodpinggo
Member

Email
« Reply #9 on: July 10, 2008, 02:22:37 AM »

เหมือนของผมเป้ะเลย แต่ผมใส่ AoM ดินแค่ใบเดียว         
ปล.ดีใจจังมีคนเล่น dancer เหมือนเราเยอะๆ       

Member

« Reply #10 on: July 10, 2008, 02:37:51 AM »

น่าสนใจมากๆ   เเดนเซอร์ของเราเวลาเจอเด็คตีเร็วทีไรตั้งไม่ทันสักทีตายก่อนจะได้เต้น
เพราะเเต่ละตัวอ่อนเเอมาก  แล้วได้ลองเล่นหรือยังครับเป็นไงบ้างอ่ะครับ ถ้าดีผมจะได้ไป

เล่นอยู่เป็นประจำค่ะ ชอบเล่นเเดนเซอร์มานานเเล้วค่ะ

การเล่นคือ เริ่มก่อน ลง ออมดินก่อนเลย เเละก็ลง พวก คาเรน ไว้ดีเฟ้น เทินหน้ามาก็เต้นเรียกพวกเลย

ถ้าในมือเรามี เเมกนีฟีเซ้น ก็ เรียก คารีเนต มา เเล้วก็ใช้สกิวเรียก เซิจอพอลโล่ เเล้วก็ร่ายไปเรย

เริ่มหลังก็ ต้องดูก่อนว่าจั่วได้อะไร ถ้าได้ชิรีเอ้ล ก็ลง สดเลยก็ได้ ไม่ก็ลง ริชาด เซิจ เอา เเซนดร้า เเล้วเเดนซิ่ง

นำ ชิริเอ้ล ลง มาก็ประหยัดไปอีกเเบบ

ถ้ามี เเมกนีฟีเซ้นขึ้นก็ ทำเกมได้ไวหน่อย เพราะ เซจ อพอลโล่เร็ว เเอท สูง ถ้ามีอพอลโล่ มีอพอลโล่ใบเดียว ก็ทำเกม

ได้ สบายละ จะเอาชีรีเอ้ล ออลเลยก็ได้ ไม่ก็เรียกพวก เเดนเซอร์หรือมิวซิกเชี่ยนตัวอื่นๆมาทำเกม

สังเกตว่าที่เราใส่เดวิด ถึง 3 ใบนั้น เพราะ เราเล่น ชิริเอ้ลเป็นหลัก เราสามารถใช้เซิจ เนม เดลิเวอร์เเบนด์ได้

เวลาเจอฟาริด ชิริเอ้ล อาจจะกรี้ดได้  เราจึงต้องใช้สกิว ของเดวิดโดดมายกเลิก

ซะ ไม่ก็เอาออมดินโพรเท็คให้ชิริเอ้ลในกรณีที่ไม่มีเดวิด โดดมาเเล้ว ยังสามารถสั่งห้ามตีได้หนึ่งใบด้วย

การทำเกม ยังไงเรื่องเอ็มพี เรา ได้เปรียบอยู่เเล้วจาก อพอลโล่  ลองเล่นดู กะจังหวะดีดี คำนวนเอ็มพีให้พอ ก็โอเคละ

« Last Edit: July 10, 2008, 02:42:27 AM by [Ģ] řάсЄп┼αβŕıĖĬa » Logged

FortuneTeller80
Member

« Reply #11 on: July 10, 2008, 02:52:58 AM »

อือ ดีใจๆ ที่แดนเซอร์ยังคงความแสบไว้ แม้จะแสบน้อยลง แต่เราก็แนะนำนะคะ ให้ลองใส่ ชีรีเอล เธอแรงจริง แต่ถ้ามี อพอลโล่2ใบ ใช้สกิลร่ายได้แต่ 0 55+ น่าสงสร แต่ จ่าย3ออลนะคะ เลิศๆ ชนะเลิศๆๆ

windy121
Member

« Reply #12 on: July 10, 2008, 03:04:34 AM »

ผมก็คนนึงครับที่เล่นแดนเซอร์มานานและชอบมากๆ
ในกรณีที่มีอพอลโล่2ใบ แล้วกลัว ชิริเอลใช้สกิล0นั้น ไม่เป็นปัญหา เพราะใช้แทงโก้ได้

Member

Email
« Reply #13 on: July 10, 2008, 11:26:34 AM »

เล่นอยู่เป็นประจำค่ะ ชอบเล่นเเดนเซอร์มานานเเล้วค่ะ

ขอบคุณนะครับ ที่ช่วยเเนะนำ เลิศศศศศม๊าก มาก จริงๆ

Member

Email
« Reply #14 on: July 11, 2008, 01:43:39 AM »

เอา Archangel Gabriela ดึงกระชากฉุด Messenger Lv.1

มาคอยปั๊ม Charge C. ให้ Bratschel ก็ไม่เลวนะ     

~MerShanDisE~
Member

« Reply #15 on: July 11, 2008, 01:55:38 AM »

เอา Archangel Gabriela ดึงกระชากฉุด Messenger Lv.1

มาคอยปั๊ม Charge C. ให้ Bratschel ก็ไม่เลวนะ     

ู^
^

ไม่ค่อยเกี่ยวอะไรกับแดนเซอร์แล้วสิครับ = =

aegbxokc
Member

Email
« Reply #16 on: July 24, 2008, 10:08:20 PM »

Sanctuary     Sane        salome
ขอแท็คกาดพวกนี้หน่อยคับ

aegbxokc
Member

Email
« Reply #17 on: July 24, 2008, 10:09:52 PM »

Sanctuary     zane        salome

Member

Email
« Reply #18 on: July 25, 2008, 12:12:42 AM »

Sanctuary     zane        salome

มันตกไปไกลแล้วยังขุดขึ้นมาอีกนะ  ลองไปหาใน Card Database สิครับ เจอแน่นอน 

Member

Email
« Reply #19 on: July 25, 2008, 12:14:49 AM »

สงสัยอยากจะทำ Loop อีกครั้งหนึ่ง

Dancer อาจจะมี Loop อะไรแอบแฝงอยู่อีกก็ได้นะ

บางสิ่งที่น่าค้นหา

บางสิ่งที่ยังหาไม่เจอ

ไม่ใช่ละ           

Smokie
Member

« Reply #20 on: March 03, 2009, 04:31:03 AM »

Loop dancer ทำไปเพื่ออะไรหรอครับ= =ยังไม่ค่อยเข้าใจ

Member

Email
« Reply #21 on: March 03, 2009, 03:42:06 PM »

ใครขุดมาหนอ.................

Loop Dancer ที่ทำให้ Musician Maiden Restict เหลือใบเดียวเพราะ At + จั่ว ครับ

Green day
Member

« Reply #22 on: March 03, 2009, 05:44:41 PM »

ใครขุดมาหนอ.................

Loop Dancer ที่ทำให้ Musician Maiden Restict เหลือใบเดียวเพราะ At + จั่ว ครับ

นั่นสิใครขุดมาน่ะ

ผมอ่านๆดูแล้ว ค่อนข้างเล่นยากทีเดียวนะเนี้ย ถ้าลง Magnificent คอมยันเทินแรกได้ เทินต่อมา กาง apollo ให้ได้จะเล่น

ง่าย ขึ้นมากๆ แต่ก็ยากอยู่ดี ต้องยื้ออย่างเดียวซินะ

Smokie
Member

« Reply #23 on: March 03, 2009, 08:35:54 PM »

AT จากตัวไรอะครับด

รัก YoonA ที่สุดเลยเน้อ~~~*
Member

« Reply #24 on: March 03, 2009, 08:52:02 PM »

« Last Edit: March 03, 2009, 09:21:26 PM by james711 » Logged

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #25 on: March 03, 2009, 09:00:30 PM »

ขุดมาเจี๊ยกไรเนี่ย

Member

Email
« Reply #26 on: March 03, 2009, 09:56:37 PM »

ไปดู Text ของ Durante เอาเองนะ

~daMn [o]R ~DarN
Member

« Reply #27 on: March 09, 2009, 12:26:39 AM »

ใส่ lazal dancer ดีไหมคับ เพราะ apollo จะบวกพลัง ให้ dancer มหาศาลเลย เวลาจะตีก็ให้ dance มา เพราะ ตบโหด 

Member

Email
« Reply #28 on: March 09, 2009, 12:27:52 AM »

ใส่ lazal dancer ดีไหมคับ เพราะ apollo จะบวกพลัง ให้ dancer มหาศาลเลย เวลาจะตีก็ให้ dance มา เพราะ ตบโหด 

ถ้าให้เทียบเรื่องประโยชน์ใช้สอยนะครับ มีข้อเสียเยอะเกินไป

Pages: [1]
  Print  

Jump to: