Summoner Master Forum
May 19, 2024, 05:15:59 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เมื่ออัศวินแห่งสวรรค์โดนสังคมรังเกียจ แรงสะใจ ! ! ! !  (Read 6688 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
SefirozE
Member

Email
« on: December 23, 2007, 01:25:46 AM »

:o

ก่อนอื่นใด ผม นำเด๊กมาโพสครั้งแรก ทุกที จะเก็บไว้เล่นเอง

จากที่ผมห่างหายจาหบอร์ดไปนานที่จริงก็ไม่ได้ไปไหนนะครับ ก็อยู่แถวนี้แหละ

ขอถามหน่อยครับ คุณเบื่อไหมที่ต้องเจอ คีรีเอ้ คุณ เบื่อไหม ที่ต้องเจอ AOM ดิน เราขอเสนอ ทางออก

คือเล่นมัน เอง สะเลย สะใจ  หลัง จากที่ผมคิดได้ดังนั้น ก็ เริ่ม หา ทรัพยากร โดย ด่วน

พอครบแล้ว คิดได้ว่า เอ ทำไมเราต้องเล่น คีรีเอ้ ตามฉบับ คนอื่น ด้วย

เอ...แล้วเราจะใส่อารัย ดีเพื่อไม่ให้เหมือนเค้า  เอ..เด๊ก คีรีเอ้ มันขาดอารัยน้อ ที่มันสะใจ

ใช่ แล้วว ตัวAll พอคิดได้ ดังนั้น ตัวออล ธาตุแสง ที สะใจผมที่สุด คือ เฮจัง กริ๊ดดดด   

แม่เป็นดังนั้น จึง จัด ปายยย โดย ด่วน

ฮะแฮ่ม เกริ่น มามากแล้ว จะขอ ปฏิบัติ การ ล้างสนาม โดย อัศวิน ผู้โดน รังเกียจ ณ บัดนี้

Seal 25

Heaven Knight                                 2                  อัศวินผู้ ถูกสังคมรังเกียจ   เขากลับมาแก้แค้นทุกคน

Heaven Knight In Memory                3                  ความทรงจำสีจางๆ ของอัศวินผู้ถูกลืม  

AOM ดิน                                             4                  ตู้เย็นของเรา อึด มาก ตีตั้ง 4 ที กว่า จา ลงไป นอน กับพื้น

Kyrie                                                     4                 ช่วยเพิ่มความรังเกียจให้ อัศวินของเรา

Angel of War tear                             3                 เด็ก ปั๊ม น้ำมันของเรา +MP กระจุย 4-5 ขึ้นไป

นักเวทย์หญิง                                          1                 +MP เต็มสูบ เพราะ เรา ล้างสนาม [ไม่มีสตางค์เหมือนผม ใส่ ตัวบน 4 เลย][

Light Guardian Ninja                         3                  องค์รักษ์คู่ใจของอัศวิน

Syrus Fairy                                       4                  ลงได้ 4 ตัวเมื่อไหร่ การขัดชวาง การล้างสนามของเราจะยากขึ้น   

Valentus                                              1               หน่วย รักษา พยาบาล ของ กองทัพ ท่านอัศวิน

Mystic Crads

ปล.อาจใส่ซินแสง ชี้ เฮจังเสีย อบิลิตี้  ก่อนกลับ เข้ากอง

ค่าร่าย 4-5 โลด

เมื่อเราจัดทัพ พร้อมรบแล้ว มาดูวิธีดารเล่นกัน

เริ่ม ก็ไม่มีอะไรครับ เหมือนเด๊ก คีรีเอ้ ทั่วๆไป คือใช้ AOM ดิน ยัน แล้ว เอา คีรีเอ้ ปั๊ม ก่อนผ่าน เข้าเทริ์นปั๊ม ตี

เริ่มก่อน

1.ลงคีรีเอ้
2.ลงAOM ดิน
3.ผ่าน

เริ่มหลัง

1.ลงคีรีเอ้
2.ลงAOM ดิน
3.ลงเฮจังเด็ก
4.ผ่าน

หลังจากนั้น

ลงเฮจัง เล็กให้ได้ สัก 2 ตัวเรามี3 ตัว  อย่าให้ตายหมดนะครับ ตายหมดก็อดสนุก ละงาน
นี้
พอตั้งเกม ได้แล้ว ลง Angel of War tear [ถ้าลงได้   2 ตัวจะดีมาก] หรือ Syrus Fairy  สัก 2 ก็ดี  ลง เฮจัง ไปยืนเท่ก่อนครับ  บอกผ่าน

พอเข้าเทริ์นเค้าเราก็ตั้งเกมส์รับไปปกติครับ 

พอเข้าเทริ์น เรา เอา Angel of War tear  เกน MP ครับ มหาศาล อย่าง น้อยก็ 8 ละ ถ้าใครขัดขวาง ก็ เอาองค์รักษ์ อัศวิน

เราเผา ซะ เพราะ จาก Syrus Fairy  เค้า ร่าย มา ก็ +MP ค่าร่ายละครับ พอเกน สำเร็จ  จะทำอะไรต่อมาดูกันครับ

เรา จะ นำ เฮจัง  ฟิวชั่น กับ เฮจังเด็ก จัง ครับ โอ้ว นี่แหละ ที่ข้ารอคอย

ย๊ากกก      จากนั้น จ่าย 5 ALLได้ AT9 ยกเลิกเคิส และ เมติจ MPเรายังเหลือบาน ต้องมีคนตาย สักตัวครับ

แต่ ยังไม่พอ  เพราะผมไม่สะใจ กับ การ ALL ที่ได้ AT9 ไม่งั้นผมไม่คิดออกมาหรอกครับเด๊ก นี้

ดังนั้น เราจะสั่ง Kyrie    จ่าย 2 ปั๊ม +ไปอีก4-5 โอ้ววว กลายเป็น All 13-14 แต่ผม ยังไม่สะใจ เอา Kyrie    ปั๊ม อีก 4-5

ออล 18-19  โอย พระเจ้า What 's a Damn  คิดภาพตามนะครับ เหมือน โงกุน แปลงเป็น ไซย่า ขั้น 4 ปล่อย คลื่นเต่า

โอ้ว แรงได้ใจ สะใจ จิง ครับ 1 Shot Kill ล้างสนาม

การปิดเกมส์

เอาเฮจัง เรา ออล ไป ครับ โดย ใช้ วิธีเดิม คือ ออล +กับ skill Kyrie    ปั๊ม

ถ้าเฮจังกลับเข้ากอง ก็ เรียกใหม่

ถ้าเฮจังเด็ก ตายหมด ก็คงต้อง เล่น เด๊ก Kyrie   +Aomดิน ดั้งเดิม แล้วละครับ

คำถามที่ต้องตอบ

1.ทำผมไม่ใส่ ลิเบาร่าเม

ตอบ   :  ไม่จำเป็นครับ เพราะ เรา อาศัย การออล ของ เฮจังอยู่แล้ว แล้วอีกอย่างผมไม่ชอบ

2.ทำไมไม่ใส่ หอด คู่กู้ พิภพ

ตอบ : เพราะ ไม่ใส่ ก็แรงพอแล้วครับ ไม่เสีย เวลา หา ด้วย เปลือง MP  แต่ ถ้าใครกลัว ซินแสง ชี้ ก็ใส่ ได้ครับไม่ว่ากัน

เป็นไงบ้างครับ ช่วยติชมกันหน่อย นี่เป็นเด๊กแรกของผมที่นำมาโพสนะครับ ยังไงก็ช่วยให้กำลังใจกันในการโพส เด๊ก ต่อ

ไปด้วยนะครับ สำหรับวันนี้ สายัน สวัสดิ์ นะค้าบ ขอให้ทุกท่านสนุกกับการเล่น SMN

« Last Edit: December 23, 2007, 02:21:31 AM by SefirozE » Logged

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #1 on: December 23, 2007, 01:41:41 AM »

สังคมรังเกียจเพราะมีคู่หู AOMดิน + Kyrie ซินะคีบ
เด็คแนวนี้ระวังหาคนเล่นด้วยบากนะครับ 

gb_seaoer
Member

« Reply #2 on: December 23, 2007, 01:44:32 AM »

เก่งดีนะคับ แต่ว่า นักเวทย์หญิงโดน restrict เหลือ 1 อะคับ

นอกนั้นก็เก่งแล้วล่ะ ผมว่า Valentius เป็น White Wiser Girl จะเก่งกว่านะคับ

--- Zadin the king ---
Member

« Reply #3 on: December 23, 2007, 02:02:33 AM »

ผมรู้สึกว่าเด๊กนี้จะเคยเล่นด้วยแล้วนะคับโดนส่วนตัวนะคับ เก่งแต่ถ้าเกบตัวเกนMPได้ละก้อก้คงมะมีปัญหารายอีกต่อไปคับ

SefirozE
Member

Email
« Reply #4 on: December 23, 2007, 02:08:28 AM »

เก่งดีนะคับ แต่ว่า นักเวทย์หญิงโดน restrict เหลือ 1 อะคับ

ผม ก็ ใส่1 ตั้งแต่แรกแล้วนิครับ

ผมรู้สึกว่าเด๊กนี้จะเคยเล่นด้วยแล้วนะคับโดนส่วนตัวนะคับ เก่งแต่ถ้าเกบตัวเกนMPได้ละก้อก้คงมะมีปัญหารายอีกต่อไปคับ

เกน MP โดน เก็บ ไม่หมดหรอกครับ เพราะ เอา คีรีเอ้ ปั้ม หรือถ้าหมดจิง ก็ ออล สด เลย ครับ  ไม่กลัว เคิส + เมติจ อยู่แล้ว นิ

สังคมรังเกียจเพราะมีคู่หู AOMดิน + Kyrie ซินะคีบ
เด็คแนวนี้ระวังหาคนเล่นด้วยบากนะครับ 

ใช่ ครับ  เพราะมี AOMดิน + Kyrie  สังคมเลย รังงเกียจ

หาคนเล่นด้วยไม่อยากหรอกครับ เพราะ เราไม่บอกซะอย่างว่าเด๊กอารัย  เอิ๊กซ์

ขอลง 7 ดาว ทีเถอะ เพี๊ยง

gb_seaoer
Member

« Reply #5 on: December 23, 2007, 02:11:32 AM »

นักเวทย์หญิง                                          1                 +MP เต็มสูบ เพราะ เรา ล้างสนาม [ไม่มีสตางค์เหมือนผม ใส่ ตัว 4 เลย][

ผมคงอ่านแล้วเข้าใจผิดอะคับ นึกว่า บอกให้ ใส่ นักเวทย์ 4 แหะๆ โทษทีคับ

แต่ยังเชียร์ white wiser girl นะคับ หุๆ

SefirozE
Member

Email
« Reply #6 on: December 23, 2007, 02:23:22 AM »

นักเวทย์หญิง                                          1                 +MP เต็มสูบ เพราะ เรา ล้างสนาม [ไม่มีสตางค์เหมือนผม ใส่ ตัว 4 เลย][

ผมคงอ่านแล้วเข้าใจผิดอะคับ นึกว่า บอกให้ ใส่ นักเวทย์ 4 แหะๆ โทษทีคับ

แต่ยังเชียร์ white wiser girl นะคับ หุๆ

ครับ ผม แก้ ใหม่แล้วนะ ผม ตกไปตัวนึง ที่จิง ให้ ใส่ วอเทีย 4

white wiser girl ผมไม่เคยใช้อ่ะ  เลยไม่ใส่ -*-

ผมแก้ใหม่ แล้ว นะ คือ อาจใส่ซิน แสง แทน บาง ตัว ชี้ เฮจัง ไม่ให้เข้ากอง

MarvinSank
Member

Email
« Reply #7 on: December 23, 2007, 02:28:27 AM »

เบื่อ
เล่นฟาริดตบมันไม่เข้า

Member

« Reply #8 on: December 23, 2007, 02:42:16 AM »

ผมคิดนะคิลลี่อย่างน้อยก้อาศัยตั้งตัว1เทินถ้าเจอพวกซิกมัน ซาดิน ทราเฮิน  ผมว่ารอดมะหมดหรอกคับอย่างน้อยถ้าอออมดินขึ้นก้แม่งกระโดดไปตบคิลลลี่แล้วคิดดูซิกมันจั่วเรวขนาดไหนของแก้แปะมะให้มันบอกมีอยู่แล้วหรือไม่ให้เผาหีอย่างอื่นสบายๆๆเลยแหละมะรู้นะผมมะได้ว่ารายเพียงแต่ทางแก้ก้อมีเยอะแยะมากมายก่ายกองที่จะแก้...เกบตัวเกนMPก้จบคับแล้วตัวเกนแต่ละตัวDFแค่เท่าไรเองผมว่ามะน่ารอด   Allสดก้จ่าย5แล้วเกิดเจอพวกซินแสงรายพวกนี้เฮใหญ่ก้คงมีเศร้าได้
« Last Edit: December 23, 2007, 02:43:53 AM by --- Zadin the king --- » Logged

SefirozE
Member

Email
« Reply #9 on: December 23, 2007, 03:00:46 AM »

ผมคิดนะคิลลี่อย่างน้อยก้อาศัยตั้งตัว1เทินถ้าเจอพวกซิกมัน ซาดิน ทราเฮิน  ผมว่ารอดมะหมดหรอกคับอย่างน้อยถ้าอออมดินขึ้นก้แม่งกระโดดไปตบคิลลลี่แล้วคิดดูซิกมันจั่วเรวขนาดไหนของแก้แปะมะให้มันบอกมีอยู่แล้วหรือไม่ให้เผาหีอย่างอื่นสบายๆๆเลยแหละมะรู้นะผมมะได้ว่ารายเพียงแต่ทางแก้ก้อมีเยอะแยะมากมายก่ายกองที่จะแก้...เกบตัวเกนMPก้จบคับแล้วตัวเกนแต่ละตัวDFแค่เท่าไรเองผมว่ามะน่ารอด   Allสดก้จ่าย5แล้วเกิดเจอพวกซินแสงรายพวกนี้เฮใหญ่ก้คงมีเศร้าได้

มันต้อง อาศัย ประสบการณ์ ของ ผู้ เล่น คน นั้น ด้วย ครับ

แล้ว อีกอย่าง ผม ทดสอบ มาแล้ว เด๊ก อังเดร ซิกมัน ซาดิน ผม เคยเล่นด้วยมาหมด จึง เอามาโพส ครับ

แต่ ถ้า อีก ฝั่ง เค้า อมือเหนือเราก้ต้องยอมครับ แพ้บ้างจะเป็นไร ไปครับ เด๊ก มันต้องมีจุดอ่อนกันทุกเกแหละครับ

เบื่อ

สวัสดี ครับ น้อง MarvinSank ไม่เจอกัน นาน นะครับ ส่วนใหญ่จะเจอ กันใ น บอรืด อื่น เนาะ

ฟาริด เจอ ก้ ง่อย ละครับ  เช่น ตบ ออม ดิน +2 แต่ ออมดิน +4-5

8)

MarvinSank
Member

Email
« Reply #10 on: December 23, 2007, 04:02:53 AM »

เบื่อ

สวัสดี ครับ น้อง MarvinSank ไม่เจอกัน นาน นะครับ ส่วนใหญ่จะเจอ กันใ น บอรืด อื่น เนาะ

ฟาริด เจอ ก้ ง่อย ละครับ  เช่น ตบ ออม ดิน +2 แต่ ออมดิน +4-5

8)
[/quote]แต่ตอนนี้เล่นเด้กซาดิน
เลยตบเข้า

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #11 on: December 23, 2007, 05:59:41 AM »

สะใจผมจริงๆ สดๆร้อนๆ

ไปอ่าน New Ban Res List ครับ

Kyrie โดน รีสติกแล้ว เหลือ 2 ใบ

ว้าวววววววววววววววววววววววววววววววววว ดีใจจริงๆ > <

SefirozE
Member

Email
« Reply #12 on: December 23, 2007, 03:25:10 PM »

สะใจผมจริงๆ สดๆร้อนๆ

ไปอ่าน New Ban Res List ครับ

Kyrie โดน รีสติกแล้ว เหลือ 2 ใบ

ว้าวววววววววววววววววววววววววววววววววว ดีใจจริงๆ > <

คุณ ดีใจแต่ผมเสีย เสียใจสิครับ ต้องปรับแก้เด๊กใหม่แล้ว

รบกวน ช่วยคิดทีนะครับ ว่า ใส่ไร แทน คีรีเอ้ ที่เหลือ 2 ใบดี

รบกวน ท่านทั้งหลายด้วย

Lightning9
Member

« Reply #13 on: December 23, 2007, 03:27:48 PM »

ฮือๆ คีรี่ผมก็โดน ผมใส่ เวอแคทแทนอะครับ ถึงจะดูเปลืองไปนิดแต่เราเกนได้อยู่แล้ว 

SefirozE
Member

Email
« Reply #14 on: December 23, 2007, 03:31:06 PM »

ฮือๆ คีรี่ผมก็โดน ผมใส่ เวอแคทแทนอะครับ ถึงจะดูเปลืองไปนิดแต่เราเกนได้อยู่แล้ว 

หมายถึง แมวSteal ใช่หรือ ไม่

ที่จ่าย โดด สตีล เมตืจ การ์ด  เค้า แล้ว เราสตีลการ์ด1 ใบ ในกองใช่หรือไม่ ถ้าใช่ สตีลแล้ว

ก็ เอาไปยืนเท่เลย ใช่มั้ยครับ เหอะๆ

ถ้ายังงั้น น่า เล่น กับโจร นะ ผมว่า - -

Lightning9
Member

« Reply #15 on: December 23, 2007, 03:34:23 PM »

3 สตีล 4 ตี 7 ลง คีรี่ 

เปลือง mp จริงๆ

Member

« Reply #16 on: December 23, 2007, 04:48:26 PM »

เหอะๆๆโดนเหลือ2ใบก้จบแล้วหละคับคิลลี่ ถ้าจะให้หาใส่แทนก้Liberaน่าจะเปนตัวเลือกที่เหมาะสมที่สุดอ่ะนะคับ....ก้อย่างที่บอกคับมันขึ้นอยู่กับประสบการ์ณของคนเล่นซาดินหรืออังเดรหรือซิกมันอ่ะคับถ้าคนเล่นฝีมือถึงพอก้เอาชนะคิลลี่ได้สบายๆๆอยู่ละ

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #17 on: December 23, 2007, 11:54:10 PM »

3 สตีล 4 ตี 7 ลง คีรี่ 

เปลือง mp จริงๆ
ใช่ครับเปลืองเดี๋ยวโดนสวนกลับตายเอง
ส่วนKyrieที่ลดจำนวนลงไม่เป็นปัญหาครับเอาLiberaแทนยังพอไหว

puppy_lucifer
Member

Email
« Reply #18 on: December 24, 2007, 04:25:50 AM »

คีรีโดนริสติกแว๊ว

Pages: [1]
  Print  

Jump to: