Summoner Master Forum
May 05, 2024, 08:07:52 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 ... 7 8 [9]  All
  Print  
Author Topic: ประกาศ​ SMORT 23/12/2007 : [Banned and Restricted List 23/12/2007]  (Read 102039 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #240 on: March 24, 2008, 05:18:40 PM »

คาดว่าก่อนแข่ง GT มีประกาศแบนแน่ๆ คงมีการเปลี่ยนเดคกระทันหัน
แต่ก็ไม่แน่ ถ้าไม่แบนก็ดีเหมือนกัน ไว้แข่งจบค่อยแบน เหมือนกรณีเดคซิกมัน อิอิ

ตอนนี้เล็งๆไว้แล้วว่าตัวไหนน่าโดนแบน โดนรี บ้าง

buffbear
Member

« Reply #241 on: April 05, 2008, 03:07:32 AM »

Wind Goddess Shaman
เป็น​การ์ด​ที่​สามารถ​ทำ​ให้​จั่ว​ได้​อย่างรวด​เร็ว​ ​และ​ไม่​จำ​เป็น​ต้อง​เสียทรัพยากร​ใดๆ​ ​ทำ​ให้​เกิด​ความ​ได้​เปรียบ​กับ​มากเกินไป​ ​อีก​ทั้ง​ยัง​สามารถ​ทำ​หน้าที่​เป็น​ตัวประสาน​ combo ​และ​แก้​ไขสถานการณ์ขณะที่ตก​เป็น​ฝ่ายเสียเปรียบ​ได้​อีก​ด้วย

Pony Pegasus
เป็น​การ์ดหลักของ​ combo ​ที่​สามารถ​ทำ​ให้​จั่ว​ได้​อย่างรวด​เร็ว​ ​และ​ไม่​จำ​เป็น​ต้อง​เสียทรัพยากร​ใดๆ​ ​ทำ​ให้​เกิด​ความ​ได้​เปรียบ​กับ​มากเกินไป​ ​อีก​ทั้ง​ยัง​สามารถ​ทำ​หน้าที่​เป็น​ตัวประสาน​ combo ​และ​แก้​ไขสถานการณ์ขณะที่ตก​เป็น​ฝ่ายเสียเปรียบ​ได้​อีก​ด้วย

จบกันซะทีสำหรับซิกมัน
ไม่ว่าจะ
สายไนท์หรือเพกาซัส
จากนี้ไปขอให้เพื่อนๆ ที่เล่นซัมมอนเนอร์โชคดีนะครับ
ผมคงเลิกเล่นไปซักพักหรือ อาจจะเลิกเล่นไปเลยก็ได้
จากสภาพ กฎ และ การจัดการของซัม
ทำให้รู้ว่า หากเล่นต่อไปคงต้องมานั่งเหนื่อยจัย กับ การแบน ริสติกอีกเป็นแน่
ซึ่งทำให้เกิดการเบื่อหน่าย
[เหตุเพราะการทำการเก่งออกมาแนวตั้ง  ไม่ทำความสามารถออกมาแบบแนวนอน จึงต้องกลับมาแก้ไขภาพหลัง
ซึ่งทางบริษัท ก็มีทางออกคือการแบน และริสติก + ริสติกให้เล่นไม่ได้ซะด้วย
ถามง่ายๆ
ซิกมันสายไนท์แบนไปเลยเพราะกลายเป็นเล่นไม่ได้
ซิกมันสายเพกาซัส
มาวิลเล่ไม่มีปัญหา แต่จะมีปัญหากับเดคเพกาซัส
โพนี่ใส่ 1 คิดได้ดีมากครับ ซิกมันจะได้ไม่ต้องมีจั่ว
แถมไม่มีตุ๋ยพลังมันเยอะมากเลยสินะครับ
นี่แค่ ยกตัวอย่าง 1 ในการแก้ไขปัญหานะครับ ไม่พูดมากจะดีกว่า]

ท่านที่ยังเล่นต่อขอให้สนุกนะครับ
ผมคงเลิกเล่นไปซักพัก   

เปลี่ยนจากยุครุ่งเรือง ของซิกมัน
มาเป็นยุคของทาเทริน เคียวฟุ
แย่งชิงอำนาจจาก กองทัพปีศา

แล้ว ปีหน้าจะให้ มีแต่ เด็ค ซิกมันด์ไปล่าโควต้าอีก ฤๅ ?  เป็นผมก็เบื่อนะ

ผมว่าก็โอเค ดีนะ สำหรับซิกมันด์ ทำให้ลดความน่ากลัวในการข้ามไลน์ ไปเยอะเลย ถึงแม้จะ รีสติกโหดก็ตาม

แต่ อะไหล่ คทาปูซิส โดนแค่ กากอย 2ใบ  เหอะๆๆ
เห็นใจคุณเหมือนกัน ผมก็เล่น Sigmund แต่ตอนนี้เลยต้องเปลี่ยนมาเล่น GGA เพราะเล่นคล้ายๆกัน

เหนด้วยครับ เพราะตอนนี้เด๊คลมไม่สามารถดึงจุดเด่นมาเล่นได้เลยทั้ง ข้ามไลน์ จั่ว ตีเร็ว ก็ไม่เร็ว แล้ว เพราะเจอเด๊คใหม่ๆ อย่าง มิคาเอล หรือพวกที่มีตัวหลักๆ at 10+ โดยไม่คอมเลยตีกานตรงๆไม่ได้ แบบนี้เสียเปรียบแย่เลย และตอนนี้
ที่ผมเหนนะตอนนี้คนแห่ไปเล่นเด๊ค มิคคาเอลบ้าง เซราบบ้าง มันก็ทำให้รู้สึกเบื่อหน่ายไม่แพ้กันนะครับอยากบอก
ให้ทราบ

...WinChesTer...
Member

« Reply #242 on: April 05, 2008, 03:17:19 AM »

^^
แน่ใจรึครับว่ามัน ดึงจุดเด่นมาไม่ได้แล้ว ที่ผมเจอมานี่  รุนแรงพอๆ กับ ตอนที่ ยังไม่โดน รีสติกเลย

OceanSea
Member

Email
« Reply #243 on: April 06, 2008, 12:26:12 AM »

เด็ค 150 บาททททท ผมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม Red Fin Dolphin โดนแล้วผมจะขายยังไงเนี่ยมีคนจองไว้แล้ว เดวเค้าไม่เอาแน่เลยยยยยยย

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #244 on: April 07, 2008, 03:47:01 AM »

Red Fin Dolphin  มันโดนเป็นชาติแล้วมิใช่ฤ  ???

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #245 on: April 07, 2008, 03:43:37 PM »

Red Fin Dolphin  มันโดนเป็นชาติแล้วมิใช่ฤ  ???

ปลาโลมาใบเดียวในโลก Terra เลยนะนั่น
ไม่งั้นผมเอามาทำโลมากระแทกปากไปแล้ว

Sun Ce
Member

« Reply #246 on: April 07, 2008, 03:44:44 PM »

เด็ค 150 บาททททท ผมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม Red Fin Dolphin โดนแล้วผมจะขายยังไงเนี่ยมีคนจองไว้แล้ว เดวเค้าไม่เอาแน่เลยยยยยยย
โดนไปตั้งกะสมัยดราโก2แล้วนิ

Felasia General
Member

« Reply #247 on: April 29, 2008, 01:08:28 AM »

ม่ายยยยยยยยยยย แฟรี่ มิวสิค ปลาแสง แล้วหนูจะสู้รีราเจยางงายยยย แงงงงงงงง

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #248 on: April 29, 2008, 01:11:02 AM »

ม่ายยยยยยยยยยย แฟรี่ มิวสิค ปลาแสง แล้วหนูจะสู้รีราเจยางงายยยย แงงงงงงงง

เขาประกาศไปนานแล้วครับ และโพสสุดท้ายกระทู้นี้ก็เก่าเกิน2สัปดาห์แล้ว ไม่ควรขุดขึ้นมานะครับ

อีกอย่าง แบนลิสต์ใหม่จะออกมาแล้ว โปรดติดตามต่อไป...

lastfriendder2004
Member

Email
« Reply #249 on: July 22, 2008, 11:15:19 PM »

my Kyrie Erison!!!!!!
ดีใจใช่ สองใบพอดี

Pages: 1 ... 7 8 [9]  All
  Print  

Jump to: