Summoner Master Forum
May 05, 2024, 10:51:25 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2] 3 4 ... 9  All
  Print  
Author Topic: ประกาศ​ SMORT 23/12/2007 : [Banned and Restricted List 23/12/2007]  (Read 102044 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
RaMesis
Judge
Member

Email
« Reply #30 on: December 23, 2007, 01:51:45 PM »

ระหว่าง เมลวิล กับ Pony น่าจะโดนแค่ตัวเดียวนะ 

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #31 on: December 23, 2007, 02:17:41 PM »

GT คราวนี้สนุกแน่ เด็คหลักๆกวนๆหายไปเกือบ 3 - 4 เด็ค หึๆๆ

SiGmUnDkUnG99
Member

Email
« Reply #32 on: December 23, 2007, 02:20:40 PM »

อยากจะร้องไห้ ตอนนี้มีเด็คโสมกับซิกมันด์ ตอนนี้แทบจะเล่นไม่ได้แล้ว 

Furi0uz
Member

« Reply #33 on: December 23, 2007, 02:33:32 PM »

เอาหละไงDeck Geminiจะเล่นไงหละ - -

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #34 on: December 23, 2007, 03:17:24 PM »

เววี่ไม่โดนซะงั้น แบบนี้อาจมีอะไรบางอย่างเหลืออยู่ 

ซินมันยังไม่ตาย 

SefirozE
Member

Email
« Reply #35 on: December 23, 2007, 03:23:32 PM »

เวนกำ ต่อ ยอด จาก กระทู้นี้

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=36503.0

ผม กะลัง จัด เฮ จัง +คีรีเอ้ เลย

มัน เหลือ 2 ผม คงต้องปรับ เยอะ เลย ล่ะ

ลาก่อน ซิกมัน เหอะๆ

God of Guardian
Member

Email
« Reply #36 on: December 23, 2007, 03:29:45 PM »

Pony Pegasus เผชิญเคราะห์กรรมรอบสอง Wind Goddess ก็โดนด้วย ทีมงานกะไม่ให้เดค Sigmund เหลือเลยใช่มั้ยนี่ ทีเดค Andre ไม่เห็นโดนอะไรเลย

Ban&Restrict หนนี้ก็ไม่ค่อยกระทบอะไรกับตัวเอง(อีกแล้ว) เพราะเดคประจำที่เล่นก็มี Kyrie แค่ตัวเดียวอยู่แล้ว 

ปล.งวดนี้ สาวๆ โดน Restrict กันไปเยอะอีกแล้วนะเนี่ย ยังดีที่มี Rona ปลดออกมาใบหนึ่ง และก็มีหนุ่มๆ(Meville) โดน Restrict ไปหนึ่งใบ ไม่งั้นสาวกเด็คสาวๆ อาจมีโวยได้ 

Lightning9
Member

« Reply #37 on: December 23, 2007, 03:30:39 PM »

trahern ก็เช่นกัน รอดไปได้ 

[L]unifer
Member

Email
« Reply #38 on: December 23, 2007, 03:50:24 PM »

Wind Goddess Shaman
เป็น​การ์ด​ที่​สามารถ​ทำ​ให้​จั่ว​ได้​อย่างรวด​เร็ว​ ​และ​ไม่​จำ​เป็น​ต้อง​เสียทรัพยากร​ใดๆ​ ​ทำ​ให้​เกิด​ความ​ได้​เปรียบ​กับ​มากเกินไป​ ​อีก​ทั้ง​ยัง​สามารถ​ทำ​หน้าที่​เป็น​ตัวประสาน​ combo ​และ​แก้​ไขสถานการณ์ขณะที่ตก​เป็น​ฝ่ายเสียเปรียบ​ได้​อีก​ด้วย

Pony Pegasus
เป็น​การ์ดหลักของ​ combo ​ที่​สามารถ​ทำ​ให้​จั่ว​ได้​อย่างรวด​เร็ว​ ​และ​ไม่​จำ​เป็น​ต้อง​เสียทรัพยากร​ใดๆ​ ​ทำ​ให้​เกิด​ความ​ได้​เปรียบ​กับ​มากเกินไป​ ​อีก​ทั้ง​ยัง​สามารถ​ทำ​หน้าที่​เป็น​ตัวประสาน​ combo ​และ​แก้​ไขสถานการณ์ขณะที่ตก​เป็น​ฝ่ายเสียเปรียบ​ได้​อีก​ด้วย

จบกันซะทีสำหรับซิกมัน
ไม่ว่าจะ
สายไนท์หรือเพกาซัส
จากนี้ไปขอให้เพื่อนๆ ที่เล่นซัมมอนเนอร์โชคดีนะครับ
ผมคงเลิกเล่นไปซักพักหรือ อาจจะเลิกเล่นไปเลยก็ได้
จากสภาพ กฎ และ การจัดการของซัม
ทำให้รู้ว่า หากเล่นต่อไปคงต้องมานั่งเหนื่อยจัย กับ การแบน ริสติกอีกเป็นแน่
ซึ่งทำให้เกิดการเบื่อหน่าย
[เหตุเพราะการทำการเก่งออกมาแนวตั้ง  ไม่ทำความสามารถออกมาแบบแนวนอน จึงต้องกลับมาแก้ไขภาพหลัง
ซึ่งทางบริษัท ก็มีทางออกคือการแบน และริสติก + ริสติกให้เล่นไม่ได้ซะด้วย
ถามง่ายๆ
ซิกมันสายไนท์แบนไปเลยเพราะกลายเป็นเล่นไม่ได้
ซิกมันสายเพกาซัส
มาวิลเล่ไม่มีปัญหา แต่จะมีปัญหากับเดคเพกาซัส
โพนี่ใส่ 1 คิดได้ดีมากครับ ซิกมันจะได้ไม่ต้องมีจั่ว
แถมไม่มีตุ๋ยพลังมันเยอะมากเลยสินะครับ
นี่แค่ ยกตัวอย่าง 1 ในการแก้ไขปัญหานะครับ ไม่พูดมากจะดีกว่า]

ท่านที่ยังเล่นต่อขอให้สนุกนะครับ
ผมคงเลิกเล่นไปซักพัก   

เปลี่ยนจากยุครุ่งเรือง ของซิกมัน
มาเป็นยุคของทาเทริน เคียวฟุ
แย่งชิงอำนาจจาก กองทัพปีศา
« Last Edit: December 23, 2007, 04:16:34 PM by [L]unifer"อยู่ที่ตัวเราเอง" » Logged

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #39 on: December 23, 2007, 03:52:31 PM »

ย้ากก อังเดร 

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #40 on: December 23, 2007, 04:00:58 PM »

ก็ไม่ทราบเหมือนกันนะครับว่าเพราะอะไรที่ต้องการทำให้ Sigmund ลดกระแสลง

แต่เท่าที่ผมเคยเล่นกะ Sigmund บอกตรงๆ รับมือยากทั้ง 2 สาย

สาย Beast จั่วเร็ว สร้าง Rona At 30 - 40 ได้ภายในไม่ถึง 10 เทิร์นหลังจาก Rona ลงมา
(ทางเดียวที่จะฆ่ามันก็ Ordonus Cadmus แค่นั้นเองหรือ ?)

อย่าคิดในมุมมองของตัวเองอย่างเดียวสิครับ ลองคิดถึงผู้เล่นคนอื่นดูบ้างว่า

ถ้าเจอประสบการณ์เดียวกันอย่างนี้จะเป็นอย่างไร
ไม่ใช่ว่าจะเอาแต่เพียงชนะๆๆๆๆๆ อย่างเดียว

แทนที่บอกว่าจะบอกว่า "เออ หนอย ช่างมัน กุจัดเด็คให้มันหลากหลายขึ้นก็ได้ว่ะ"
แต่กลับบอกว่าเลิกเล่น

อย่างนี้ผมเรียกว่า "หนีปัญหาครับ"

[L]unifer
Member

Email
« Reply #41 on: December 23, 2007, 04:05:13 PM »

สาย Beast จั่วเร็ว สร้าง Rona At 30 - 40 ได้ภายในไม่ถึง 10 เทิร์นหลังจาก Rona ลงมา
(ทางเดียวที่จะฆ่ามันก็ Ordonus Cadmus แค่นั้นเองหรือ ?)
 10 เทริน มี 2 ตัว 2*10 = 20 + เบสน่าจะ 30 แบบคอมเพกาซัส
คงไม่ถึง 40 หรือ มากกว่า 30 แน่ครับ ถ้าซิกสายเพกาซัส
แถมต้อง  late เกมด้วย เพราะมันไม่ออกมาแต่แรกหรอกครับ
ถึงออกมาแต่แรกก็โดนตัวอื่นสะกิตตาย

ผมถึงจะเล่นการ์ดมาไม่นานมาก
แต่ผมเล่นมาเกือบทุกเดคแล้วตั้งแต่ผมจัดเดคมา
Garuda
Dragon LV.1
Meville+pegasus
Sig+Knight
Sig+pegasus
Andre
Tratren+Kye
Thatren+Khan
MonsterWind
เดคโม่กอง
เดคไนท์แมร์+tim
« Last Edit: December 23, 2007, 04:12:24 PM by [L]unifer"อยู่ที่ตัวเราเอง" » Logged

Sin_of_XXX
Member

Email
« Reply #42 on: December 23, 2007, 04:08:21 PM »

ไม่ใช่ว่าทีมงานวางแผนไม่ดี  จึงต้องมาเก็บตามแบนทีหลัง

แต่เพราะเขาคาดไม่ถึงในความรุนแรงของหลาย ๆ คอมโบ
คนนะครับไม่ใช่พระเจ้าที่จะหยั่งรู้ว่าความสามารถการ์ดเหล่านี้เหมาะสมอย่างแท้จริงไหม
เท่าที่ผมดู  เขาก็พยายามแก้ไขข้อบกพร่องในการออกแบบคสวามสามารถของการ์ดแต่ละใบ

เช่นเขียนว่า  ability นี้เกิดขึ้นได้ 1 ครั้งใน 1 subturn ก็ช่วยลดปัญหาการลูปไม่รู้จบไปได้  เป็นต้นฯ

ถ้าคุณมีปัญญาเล่นแล้วชนะแค่เดคเดียว(ซึ่งเป็นเดคที่มีความรุนแรงอยู่แล้ว)ก็เลิกเล่นไปเถอะครับ  ผมขอให้คุณโชคดี

ปล.  ที่ deck corner  มีจัดประกวดซิกมันด์ 7 ดาว  คาดว่าอาจจะมีซิกมันด์ที่เก่ง ๆ รุ่นใหม่ออกมาแน่ ๆ  และไม่ง้อการ์ดในแบนลิสต์ด้วย
ปล.2  ขออภัยหากทำให้ขุ่นเคืองใจในบางประโยค
« Last Edit: December 23, 2007, 04:11:25 PM by Sin_of_XXX » Logged

[L]unifer
Member

Email
« Reply #43 on: December 23, 2007, 04:11:12 PM »

ไม่ใช่ว่าทีมงานวางแผนไม่ดี  จึงต้องมาเก็บตามแบนทีหลัง

แต่เพราะเขาคาดไม่ถึงในความรุนแรงของหลาย ๆ คอมโบ
คนนะครับไม่ใช่พระเจ้าที่จะหยั่งรู้ว่าความสามารถการ์ดเหล่านี้เหมาะสมอย่างแท้จริงไหม
เท่าที่ผมดู  เขาก็พยายามแก้ไขข้อบกพร่องในการออกแบบคสวามสามารถของการ์ดแต่ละใบ

เช่นเขียนว่า  ability นี้เกิดขึ้นได้ 1 ครั้งใน 1 subturn ก็ช่วยลดปัญหาการลูปไม่รู้จบไปได้  เป็นต้นฯ

ถ้าคุณมีปัญญาเล่นแล้วชนะแค่เดคเดียว(ซึ่งเป็นเดคที่มีความรุนแรงอยู่แล้ว)ก็เลิกเล่นไปเถอะครับ  ผมขอให้คุณโชคดี
ที่มาโพสในที่นี้ คือมันรุนแรงเกินจนเดคล่มครับ
อ่านบ้างก็ดีนะ
อ่านอย่างเดียวอาจจะไม่พอควรเข้าจัยเนื้อหาที่อ่านด้วยครับ
รุนแรงจนเดคล่ม
« Last Edit: December 23, 2007, 04:13:21 PM by [L]unifer"อยู่ที่ตัวเราเอง" » Logged

Sin_of_XXX
Member

Email
« Reply #44 on: December 23, 2007, 04:16:21 PM »

เดคแบบเก่าสิครับ  ที่ล่ม  แต่แบบใหม่ยังมี   ดาบยังไม่โดนแบนนิครับ  ซิกมันด์ใหญ่ก็ยังไม่โดนแบน   

โพนี่ก็แค่คอมโบให้เราจั่วเร็ว  ถ้าหาวิธีจั่วไวกว่าโพนี่ได้ก็จบ

วินด์ กอดเดสก็แค่สอยหลัง  ซิกมันด์ติดดาบก็กระซวกแผงหลังได้แล้ว 

แล้วไอ้เดคที่คุณว่าล่มไปอ่ะ  แต่ก่อนมันแรงจนทำให้เดคอื่นไม่ได้เกิดหรือเปล่าครับ?

ดังนั้นถ้าล่มไปเสียรูปแบบหนึ่ง  ก็น่าจะเปิดทางให้คนได้ใช้ความคิดสร้างสรรค์กับมากขึ้น  ไม่ใช่เอะอะอะไรก็ โพนี่  มาวิลล์  วินกอดเดส  ทราเฮิร์น  อองเดร  เคียวฟุ     ซึ่งถ้ามันเดินไปต่อไม่ได้  เพราะมีเดคที่เก่งที่สุดอยู่เสียแล้ว  ก็คงไม่ดีต่อวงการซัมเมอเนอร์เท่าไหร่มังครับ

ขออภัยเถิด  ผมเข้าใจเนื้อหาที่ผมอ่านแน่นอนครับ  แต่ว่ามีข้อความที่กล่าวว่าเป็นความผิดของทีมงานที่ออกแบบการ์ดให้เก่งในแนวตั้ง  จึงขอยกมากล่าวแก้   เอาเป็นว่าคุณกลับไปอ่านข้อความของคุณใหม่ดีกว่า  แล้วมาบอกผมที่ว่าที่ผมโพสต์มันไม่เกี่ยวกับคำพูดของคุณตรงไหนครับ   ..ด้วยมิตร
« Last Edit: December 23, 2007, 04:18:10 PM by Sin_of_XXX » Logged

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #45 on: December 23, 2007, 04:18:36 PM »

เดคแบบเก่าสิครับ  ที่ล่ม  แต่แบบใหม่ยังมี   ดาบยังไม่โดนแบนนิครับ  ซิกมันด์ใหญ่ก็ยังไม่โดนแบน   

โพนี่ก็แค่คอมโบให้เราจั่วเร็ว  ถ้าหาวิธีจั่วไวกว่าโพนี่ได้ก็จบ

วินด์ กอดเดสก็แค่สอยหลัง  ซิกมันด์ติดดาบก็กระซวกแผงหลังได้แล้ว 

แล้วไอ้เดคที่คุณว่าล่มไปอ่ะ  แต่ก่อนมันแรงจนทำให้เดคอื่นไม่ได้เกิดหรือเปล่าครับ?

ดังนั้นถ้าล่มไปเสียรูปแบบหนึ่ง  ก็น่าจะเปิดทางให้คนได้ใช้ความคิดสร้างสรรค์กับมากขึ้น  ไม่ใช่เอะอะอะไรก็ โพนี่  มาวิลล์  วินกอดเดส  ทราเฮิร์น  อองเดร  เคียวฟุ     ซึ่งถ้ามันเดินไปต่อไม่ได้  เพราะมีเดคที่เก่งที่สุดอยู่เสียแล้ว  ก็คงไม่ดีต่อวงการซัมเมอเนอร์เท่าไหร่มังครับ

เห็นด้วย

ทำไมไม่ลองหันไปมอง Forest Shimori Tamer ล่ะคับ
Pony โดดลงมา มันก็ได้ 1 ชาร์จ อย่างน้อย มันก็ยังช่วยให้จั่วได้

maB evoL
Member

« Reply #46 on: December 23, 2007, 04:19:36 PM »

โชคดีไม่ได้เล่น sigmund

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #47 on: December 23, 2007, 04:20:20 PM »

Wind godess ออกปายยยยยยยยย!!! โย่ๆๆๆๆ

รอดตามเคย...

♫Lanzador Verde♫
Member

« Reply #48 on: December 23, 2007, 04:23:28 PM »

รับทราบครับ
ในที่สุด Kyrie ก้โดนสักที 

[L]unifer
Member

Email
« Reply #49 on: December 23, 2007, 04:24:31 PM »

คือลองคิดแบบผมบ้างนะครับ
ซิกมันไม่มีพลัง ยืน 11 ตายแน่เทรินแรก
ซิกมันมีชาแมนเป็นตัวจั่วไม่นับชี้ตุ๋ยนะครับเพราะมิสติกได้มาจากชาแมน อันนี้เหลือ 2 ยังเฉยๆ
ซิกมันมีโพนี่ช่วยจั่วในบางครั้ง อาจโดดมาโม่ลิงกันหน้าได้
หนุมานเอามายืนเพราะเกิดใหม่โดยการเสียเวลจากกองได้
เดคนี้คือสายไหนท์ ตัวที่โดนคือ Pony+Human+Shaman

ซิกมันไม่มีพลัง พ่อคอมยืน 11 เอง เดียวนี้ยืนไปก็ตาย
ซิกมันมีชาแมนเป็นตัวจั่ว อันนี้เหลือ 2 ยังเฉยๆ
ซิกมันมีโพนี่ช่วยเร่งจั่ว
เมวิลออกช้าบ้านแตกก่อนแน่
หนุมานเอามายืนเพราะเกิดใหม่โดยการเสียเวลจากกองได้
เดคนี้คือสายไหนท์ ตัวที่โดนคือ Pony+Human+Shaman+เมวิล

เบสตอนนี้ถ้าดวงดีพ่อขึ้นสองตัวก็ยังต้องตั้งเกมเลยครับ
ตัวตีต้องซิกเด็กติดดาบเท่านั้น  หรือติดปืนฟันหน้าเลย
นี่คือความคิดเห็นของผมนะครับ

« Last Edit: December 23, 2007, 04:26:54 PM by [L]unifer"อยู่ที่ตัวเราเอง" » Logged

T a S a k i L O @ b e '
Member

Email
« Reply #50 on: December 23, 2007, 04:25:41 PM »

ตายแน่ เพิ่งจะจัดหนุมานยังดีที่มีแค่2ใบ-*-

บอกได้คำเดียวว่าเศร้า

Fiel
Member

Email
« Reply #51 on: December 23, 2007, 04:26:30 PM »

หมดยุคซิกมันต์ซะที แอบดีใจ

[L]unifer
Member

Email
« Reply #52 on: December 23, 2007, 04:27:46 PM »

อย่างที่บอกครับ
เปลี่ยนจากยุครุ่งเรือง ของซิกมัน
มาเป็นยุคของทาเทริน เคียวฟุ
แย่งชิงอำนาจจาก กองทัพปีศา

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #53 on: December 23, 2007, 04:33:29 PM »

เหมือนเป็นของขวัญวันคริสมาสต์จากSMORTเลย เด๊คตัวเองไม่โดนเลยสักนิด
MMเหลือ2 ใส่Zane Theodoreแทน
ชาแมน โพนี่ เมลวิล ผมยังนึกอะไรให้ไม่ออก ไม่เก่งเรื่องเด๊คลม/บีสต์/น้ำ

อัพเดทใช้แข่งของCMด้วยละกัน
« Last Edit: December 23, 2007, 04:37:44 PM by ~+*_KiTTy_AzAr_*+~ » Logged

Golden Fur Griffin
Member

« Reply #54 on: December 23, 2007, 04:41:21 PM »

รู้สึกอิ่มใจอย่างแรง แต่เคียวฟุไม่โดนก็ดีและ

Felasia's speacial soldier
Member

« Reply #55 on: December 23, 2007, 04:51:14 PM »

อย่าไปยึดติดให้มากนัก
ผมก็เล่นลม เคยเล่นซิกมันต์ วินก็อดมาเหมือนกัน แต่ขายกินไปหมดแล้ว ประมาณ 1 เดือนก่อน ลองเล่นซีลนอกกระแสกันบ้างก็ดี เผลอๆจะเก่งกว่าที่คิดไว้ เสียใจเหมือนกันที่ลมหลายใบโดนรอบนี้ แต่อย่างน้อยในเด็คก็มีช่องว่างเพิ่มขึ้น ใส่ของเพิ่มได้อีก ถ้ายอมรับได้ก็อย่าเพิ่งท้อถอยยอมแพ้แค่นี้ครับ คิดซะว่าเป็นอีกหนึ่งบททดสอบ ที่จะมาทดสอบความสามารถของพลพรรคธาตุลม เชื่อเหลือเกินว่าทุกปัญหามีทางออก อยู่ที่ว่าจะก้าวไป หรือหยุดอยู่กับที่เท่านั้นครับ

pondpond1002
Member

Email
« Reply #56 on: December 23, 2007, 04:51:41 PM »

ยังงี้เด็คผมก็ไม่เหลืออะไรเลย ตอนนี้ที่ใส่อยู่ก็
 ใส่โพนี่  2
  Melville  4
   งี้เล่นไงอะครับ  ตั้งเกมช่วงแรกๆก็ยากสุดๆเลย ทีนี้            

bluenarciss
Member

Email
« Reply #57 on: December 23, 2007, 04:52:31 PM »

ชาแมนกับโพนี่เหลืออย่างละ1 เลยเหรอเนี่ย
ถึงผมจะมะค่อยชอบ (เพราะมะมีด้วย) ยังสงสารเลย
แต่ว่า โพนี่น่าจะ2 นะเพราะ กว่าจะครบคอมโบก็ยากเหมือนกัน

AS12
Member

Email
« Reply #58 on: December 23, 2007, 04:59:17 PM »

ผมว่าบางใบก็โหดร้ายกับมันเกินไปเช่น ชาแมนลม น่าจะเหลือซัก2เหมือนแทงโก้ โพนี่ก็ไม่น่าจะโดนอะไรอีกแล้ว
เมวิลเล่ก็สมควรคับ ผมเห็นด้วย ส่วนโสมผมว่า โหดร้ายไปนะครับน่าจะเหลือ2ใบ โรน่าปลดมา4ใบก็โอเค หนุมานก็โอเค แต่บางใบนี้โหดร้ายจิงๆ

maB evoL
Member

« Reply #59 on: December 23, 2007, 05:06:09 PM »

ผมว่าบางใบก็โหดร้ายกับมันเกินไปเช่น ชาแมนลม น่าจะเหลือซัก2เหมือนแทงโก้ โพนี่ก็ไม่น่าจะโดนอะไรอีกแล้ว
เมวิลเล่ก็สมควรคับ ผมเห็นด้วย ส่วนโสมผมว่า โหดร้ายไปนะครับน่าจะเหลือ2ใบ โรน่าปลดมา4ใบก็โอเค หนุมานก็โอเค แต่บางใบนี้โหดร้ายจิงๆ
ผมเห็นด้วยและอยากให้ อังเดรโดนมั้ง

Pages: 1 [2] 3 4 ... 9  All
  Print  

Jump to: