Summoner Master Forum
May 19, 2024, 05:16:55 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 2 3 [4] 5 6 ... 9  All
  Print  
Author Topic: ประกาศ​ SMORT 23/12/2007 : [Banned and Restricted List 23/12/2007]  (Read 102463 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Gregory_Bishop
Member

Email
« Reply #90 on: December 24, 2007, 12:30:18 AM »

เปลี่ยนเด็คกันบ้างเหอะ เอาแต่เล่นเดิมๆสมองจะไม่พัฒนาเอาน้า

แค่ลอกเด็คเค้ามาเพราะเห็นว่าเก่งไม่เห็นน่าดีใจสักนิด แต่ถ้าเราคิดเด็คขึ้นมาให้โดนแบนได้สินั่นถึงเรียกว่าเก่งจริง

เทราสเฟียร์ เอล เซราฟีเตอร์
Member

Email
« Reply #91 on: December 24, 2007, 12:35:19 AM »

ยังกะประกาศใบเหลืองใบแดง สส.

SiGmUnDkUnG99
Member

Email
« Reply #92 on: December 24, 2007, 12:39:13 AM »

ผมว่าดีแล้วครับที่เดค evil ไม่โดนริสติกเพราะมันออกจะจั่วช้าอาจจะจั่วได้โดยชามอสแต่ต้องเสียsealครับ

Immaculate
Member

« Reply #93 on: December 24, 2007, 12:42:29 AM »

ชอให้ ซองใหม่ มีไรเจ๋ง ๆ แทน การ์ดที่โดนไปด้วยเถิด

Lightning9
Member

« Reply #94 on: December 24, 2007, 12:42:49 AM »

ผมว่า  melville กับ pony โดนหนักไปอะ

ที่จริงโดนไปซักตัวความแรงก็ลดลงเยอะละ

ถึงปลดโรน่ามาก็ไม่ได้ช่วยไรมากมาย  

S_A_Y
Member

Email
« Reply #95 on: December 24, 2007, 12:46:27 AM »

เพิ่งมาเห็นว่ามีกระทู้นี้ ถือว่าต้อนรับชุดใหม่ครับ ดีใจมากๆ 

ผมว่า  melville กับ pony โดนหนักไปอะ

แล้วก่อนหน้านี้ มันไม่หนักกับเด็คอื่นๆ หรอครับ ?

- - - - - - - - - - - - - - -  - -- - - - --

เจ๊ชาแมนหมวกกันน็อค ก็มีโคโบลลมมาแทนหน้าที่ได้ ถึงจะไม่สมบูรณ์แบบเลยทีเดียว แต่ก็ถือว่าถูไถไปได้ครับ

Felasia knight
Guest
« Reply #96 on: December 24, 2007, 01:02:54 AM »

ผมว่าใครก็แทน Wind goddess ไม่ได้จริงๆ เพราะมันตัวเดียวครบเครื่องข้ามไลด์ทั้งจั่วแล้วครับ 

ก็เหมือนกับ AOG ที่ครบเครื่องทั้ง การนำมิสติกเข้ามาในสนาม และ เก็บมิสติกในสนามขึ้นมือ !!

ชอให้ ซองใหม่ มีไรเจ๋ง ๆ แทน การ์ดที่โดนไปด้วยเถิด

ขอให้คำปรารถนานี้ไม่เป็นจริงด้วยเถิด....เพี๊ยง 

เพราะถ้ามีสิ่งมาทดแทน  รูปแบบการเล่น ก็กลับมาเหมือนเดิม  เช่นนี้ จะ restrict ไปเพื่อ ?
DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #97 on: December 24, 2007, 01:06:35 AM »

โอเคเห็นด้วยมากๆครับงานนี้
แต่ติดขัดอยู่2ประการ
1.มันจะไม่เป็นการเหลือที่ให้กับเดคซินและคาร์นมากไปเหรอครับ
คาร์นเป็นเมต้าที่พัฒนาอยู่เรื่อยๆนะครับตอนนี้ถ้าไม่มีการตุ๋ยของซิกแล้วจะชนะคาร์นนี่ยากมากเลย
จะออลก็ยากนะครับตั้งแต่มีไก่เค้าจะลดปัญหาการ์ดขาดมือไปมากๆเพราะจะมีหยุดฟรีก่อน1ครั้งจะออลอะไรก็ยากเพราะเป็นสกิลอินเทอร์เฟียร์
ส่วนเดคซินไม่ต้องพูดถึงถ้าไม่เจอคาร์นผมว่าตอนนี้เดคซินเก่งที่สุดแล้วล่ะ ถ้าใครมาที่งานคริสต์มาสจะรู้ดี
2.หนุมานมันน่าจะเหลือเดคของมันไว้นะครับเพราะเมื่อชาแมนไปถึง3แล้วหนุมานก็ตีข้างหน้าไม่ตายอะถ้าไม่ได้อยู่ในเดคเฉพาะตัวของมัน

ที่เหลือโอเคครับพอใจมากโดยเฉพาะเดคกีรีเอ้ที่ทำเป็นแต่ปั๊ม ปั๊ม ปั๊ม แล้วก็ไปเลี้ยงกวาง

• | H a p p i n e s s | •
Member

Email
« Reply #98 on: December 24, 2007, 01:08:47 AM »

* ... ผมว่านะครับ ความเห็นส่วนตัวนะ สำหรับท่านที่เลิกเล่นเด็คซิกมันต์แล้วเลิกน่ะครับ
   ผมว่า สปิริต คุณยังน้อยไปนะ เพราะ คุณรู้ไหมว่าเด็คซิกมันต์น่ะ เกลื่อนกลาด และทำให้คนอื่นๆหน่ายใจ
   "เจอซิกมันต์อีกแล้ว" อะไรอย่างนี้ แต่การที่ Banned และ Restricted List ออกมา มันทำให้
   คนที่เล่นแต่ Sigmund เดิมๆ ได้ลองหันไปเปลี่ยนแนวเล่นกันบ้าง ไม่งั้น ต่อให้มีการคัดกี่โควต้า
   มันก็มีแต่ซิกมันต์น่ะแหละ คุณอยากจะเล่นเด็คเดิมๆโดยไม่เปลี่ยนเลยหรือ?
   ที่เขาประกาศออกมา เพื่อให้ความน่าเบื่อของ SMN ลดน้อยลงไปครับ
   แต่ก็เห็นด้วยกับที่ว่า น่าจะให้ Wind Goddess Shaman เหลือ 2 ใบ เพราะ Deck ลมอื่นๆ ที่เค้าเล่นแหวกแนว
   ไม่พึ่ง Sigmund มันก้อมีนะ ทุกอย่างมีการเปลี่ยนแปลงตลอดครับ จะให้ลมเป็นเมต้าไปตลอดกาลเลยหรือ??
   ทำไมคุณไม่ลองสนุกกับการคิดเด็คใหม่ เพื่อหวังจะมาชิงโควต้าบ้างล่ะ~!! น่าตื่นเต้นดีออก
   แต่ปัญหาคือกระแส Andre และ Trahern ต่างๆมันยังแรงอยู่ ทำให้เหมือนกับการกลั่นแกล้งซิกมันต์จริงๆน่ะแหละ
   ถ้าไม่ให้น่าเกลียดเกินไป น่าจะลดบางใบของเด็คอื่นๆบ้างก็ดีนะครับ

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #99 on: December 24, 2007, 01:14:55 AM »

* ... ผมว่านะครับ ความเห็นส่วนตัวนะ สำหรับท่านที่เลิกเล่นเด็คซิกมันต์แล้วเลิกน่ะครับ
   ผมว่า สปิริต คุณยังน้อยไปนะ เพราะ คุณรู้ไหมว่าเด็คซิกมันต์น่ะ เกลื่อนกลาด และทำให้คนอื่นๆหน่ายใจ
   "เจอซิกมันต์อีกแล้ว" อะไรอย่างนี้ แต่การที่ Banned และ Restricted List ออกมา มันทำให้
   คนที่เล่นแต่ Sigmund เดิมๆ ได้ลองหันไปเปลี่ยนแนวเล่นกันบ้าง ไม่งั้น ต่อให้มีการคัดกี่โควต้า
   มันก็มีแต่ซิกมันต์น่ะแหละ คุณอยากจะเล่นเด็คเดิมๆโดยไม่เปลี่ยนเลยหรือ?
   ที่เขาประกาศออกมา เพื่อให้ความน่าเบื่อของ SMN ลดน้อยลงไปครับ
   แต่ก็เห็นด้วยกับที่ว่า น่าจะให้ Wind Goddess Shaman เหลือ 2 ใบ เพราะ Deck ลมอื่นๆ ที่เค้าเล่นแหวกแนว
   ไม่พึ่ง Sigmund มันก้อมีนะ ทุกอย่างมีการเปลี่ยนแปลงตลอดครับ จะให้ลมเป็นเมต้าไปตลอดกาลเลยหรือ??
   ทำไมคุณไม่ลองสนุกกับการคิดเด็คใหม่ เพื่อหวังจะมาชิงโควต้าบ้างล่ะ~!! น่าตื่นเต้นดีออก
   แต่ปัญหาคือกระแส Andre และ Trahern ต่างๆมันยังแรงอยู่ ทำให้เหมือนกับการกลั่นแกล้งซิกมันต์จริงๆน่ะแหละ
   ถ้าไม่ให้น่าเกลียดเกินไป น่าจะลดบางใบของเด็คอื่นๆบ้างก็ดีนะครับ

ม่ะต้องห่วง เด็คที่จะมาล่าโควต้าก้อ ยังเป็นเมต้าเดิมๆอยู่ดีล่ะ เชื่อไหม ?

ถึงซิกมัน จะไป แต่เราก้อยังจะเจอ เคียวฟุ - ทราเฮิร์น , ซิน เย่ - ยอง , คาทาปูสิท   อยู่ดี

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #100 on: December 24, 2007, 01:21:36 AM »

ม่ะต้องห่วง เด็คที่จะมาล่าโควต้าก้อ ยังเป็นเมต้าเดิมๆอยู่ดีล่ะ เชื่อไหม ?

ถึงซิกมัน จะไป แต่เราก้อยังจะเจอ เคียวฟุ - ทราเฮิร์น , ซิน เย่ - ยอง , คาทาปูสิท   อยู่ดี
ถูก
แล้วอีกอย่างที่เค้าโดนไปน่ะเงินทั้งนั้นนะครับ
เดคที่สร้างมาเพื่อให้เล่นในตอนแรกก็มีราคาสูงพอโดนริสค่าก็น้อยลงไปเยอะ
ก็เหมือนกับจะเล่นไปทำไมเมื่อเล่นแล้วก็ต้องเข้าเนื้อ
เสียตังค์เล่นแล้วต้องเสียเดค เสียใจอีก อันนี้ถ้าจะพูดถึงส่วนรวมก็ถูกที่ทีมงานทำแบบนี้แต่ยังไงส่วนตัวของแต่ละคนเค้าก็มีความเดือดร้อนไม่เหมือนกันด้วยครับ ถ้าเค้าจะเลิกก็เป็นสิทธฺของเค้าเพราะการที่เค้าเลิกไม่ได้ไปเดือดร้อนใคร
ใจเขาใจเรา

ศรี
Member

Email
« Reply #101 on: December 24, 2007, 01:30:29 AM »

อาร์เมิร์ดกากอยล์เหลือแค่ 2 เด็คคาตาปุซิส เล่นยากขึ้นนะ

ส่วนลูป เฟทิช เอนชานเทรส หนังสือสายน้ำ ถึงไม่โดนรีสติก แต่ผมก็คิดว่าคงไม่ใช้เด็คนี้แข่งใหญ่อยู่ดี
มันติดเร็วจริง แต่ช่องโหว่มันเยอะมาก คอมโบขาดก็ยากที่จะสมานกลับมาให้เล่นต่อได้

ว่าแต่ เคียวฟุ น่าจะโดนบ้างนะ
« Last Edit: December 24, 2007, 01:34:07 AM by ศรี » Logged

beamkub
Member

Email
« Reply #102 on: December 24, 2007, 01:31:56 AM »

ชาแมนลมไม่ควรโดนเหลือ 1 ครับควรปรับเป็น 2 นะครับ
จริงๆ โหดร้ายเกินไปช่วยพิจารณาและแก้ไขโดยด่วนครับ
เดกซิกมันเก่งก็เก่งเกินแต่เวลาจะลดก็อย่าให้มันทุเรศไปครับ

Member

Email
« Reply #103 on: December 24, 2007, 01:35:22 AM »

ผมว่าจากนี้น่าจะมีออกตัวทำเกมช่วยของลม
หรือตัวช่วยจั่วมาบ้างแหละครับไม่งั้นลมจะเหยื่อเกินไป
รอดูซักพัก

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #104 on: December 24, 2007, 01:36:49 AM »

ถูก
แล้วอีกอย่างที่เค้าโดนไปน่ะเงินทั้งนั้นนะครับ
เดคที่สร้างมาเพื่อให้เล่นในตอนแรกก็มีราคาสูงพอโดนริสค่าก็น้อยลงไปเยอะ
ก็เหมือนกับจะเล่นไปทำไมเมื่อเล่นแล้วก็ต้องเข้าเนื้อ
เสียตังค์เล่นแล้วต้องเสียเดค เสียใจอีก อันนี้ถ้าจะพูดถึงส่วนรวมก็ถูกที่ทีมงานทำแบบนี้แต่ยังไงส่วนตัวของแต่ละคนเค้าก็มีความเดือดร้อนไม่เหมือนกันด้วยครับ ถ้าเค้าจะเลิกก็เป็นสิทธฺของเค้าเพราะการที่เค้าเลิกไม่ได้ไปเดือดร้อนใคร
ใจเขาใจเรา

คุณก็ต้องทำใจแต่แรกแล้วครับ

เล่นเด็คเมต้าก็ต้องเสี่ยงกันหน่อย(ถ้าเทียบกับของรางวัลที่ได้มาอาจจะคุ้มค่าก่อนโดนรีก็ได้ อย่างเช่นพี่ศรีที่เล่นก่อนโดนแบน แต่ก่อนหน้านั้นก็กวาดไปเพียบ)

Member

Email
« Reply #105 on: December 24, 2007, 01:44:55 AM »

เหรอครับ
คล้ายๆกรณี
ที่เคยมีคนฟ้องร้องกรณีที่คนขับรถเมล์ขับรถไม่ระวังคนผู้โดยสารต้องประสบอุบัติเหตุจนพิการ
แต่ทางโน้นบ่ายเบี่ยงให้เหตุผลว่า คนที่ขึ้นรถเมล์ต้องเตรียมใจพร้อมที่จะเสี่ยงภัยที่อาจเกิดขึ้นได้ในการโดยสารรถเมล์
อยู่แล้ว

อย่างนั้นเหรอครับ

โอเคส่วนตัวผมไม่ได้มีปัญหากับการแบนครั้งนี้
แม้ว่าผมจะมีเดคซิกมันด์เต็มสูบ(ที่พูดไม่ได้อวดแต่อยากให้รู้ว่าผมนี่แหละที่เข้าเนื้อเต็มๆด้วย)
แต่ที่พูดแค่อยากให้รู้ว่าคนที่เค้าเลิกไม่ได้เป็นคนไม่มีสปิริตหรือเห็นแก่ตัวอยากครองเดคไว้คนเดียว
แต่เค้าก็เดือดร้อนเหมือนกันแม้จะเป็นการสละเพื่อส่วนใหญ่แต่ส่วนที่ต้องสละก็ต้องเจ็บนะครับ

ปล.ผมใช้เดคอื่นเล่นครับทั้งในตอนทัวร์นาเมนต์และเล่นขำๆ
เวลาหยิบซิกมันด์เล่นก็เล่นเฉพาะกับคนที่เล่นเมต้าแรงๆด้วยกันหรือเวลาเทสเดคแรงๆครับ

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #106 on: December 24, 2007, 01:50:13 AM »

ชาแมนก็โดนหนักมากนะ แต่ก่อนหน้านี้มันก็ตุ๋ยเราไปจนแทบไม่ได้เกิดเหมือนกัน
1.มันจะไม่เป็นการเหลือที่ให้กับเดคซินและคาร์นมากไปเหรอครับ
คาร์นเป็นเมต้าที่พัฒนาอยู่เรื่อยๆนะครับตอนนี้ถ้าไม่มีการตุ๋ยของซิกแล้วจะชนะคาร์นนี่ยากมากเลย
จะออลก็ยากนะครับตั้งแต่มีไก่เค้าจะลดปัญหาการ์ดขาดมือไปมากๆเพราะจะมีหยุดฟรีก่อน1ครั้งจะออลอะไรก็ยากเพราะเป็นสกิลอินเทอร์เฟียร์
ส่วนเดคซินไม่ต้องพูดถึงถ้าไม่เจอคาร์นผมว่าตอนนี้เดคซินเก่งที่สุดแล้วล่ะ ถ้าใครมาที่งานคริสต์มาสจะรู้ดี
2.หนุมานมันน่าจะเหลือเดคของมันไว้นะครับเพราะเมื่อชาแมนไปถึง3แล้วหนุมานก็ตีข้างหน้าไม่ตายอะถ้าไม่ได้อยู่ในเดคเฉพาะตัวของมัน

ที่เหลือโอเคครับพอใจมากโดยเฉพาะเดคกีรีเอ้ที่ทำเป็นแต่ปั๊ม ปั๊ม ปั๊ม แล้วก็ไปเลี้ยงกวาง
ใช่พี่ที่เล่นซิกมันด์ที่มาตีกับเราตอนรอบ3รึป่าว? ที่เราแพ้0-2อะ-*-

เด๊คผมโดนเก็บมาหลายวิธีแล้วครับ ตั้งแต่ตีออลยันตบเรียงตัว ตบดิสมือ ตบได พ้อยตัวSupportจนตายหมดเด๊ค
ตอนนี้สมองไม่แล่น วงการการ์ดไม่ขยับเลยไม่มีสิ่งใดมาพัฒนาเด๊ค เชื่อว่า7ปีออกมาก็คงไม่มีอะไรขยับเหมือนกันแล

ไว้ถึงเวลาที่มันแรงจนเป็นเมต้า ผมก็โดนเหมือนกันครับ

Member

Email
« Reply #107 on: December 24, 2007, 01:52:17 AM »

ชาแมนก็โดนหนักมากนะ แต่ก่อนหน้านี้มันก็ตุ๋ยเราไปจนแทบไม่ได้เกิดเหมือนกัน

ใช่พี่ที่เล่นซิกมันด์ที่มาตีกับเราตอนรอบ3รึป่าว? ที่เราแพ้0-2อะ-*-

เด๊คผมโดนเก็บมาหลายวิธีแล้วครับ ตั้งแต่ตีออลยันตบเรียงตัว ตบดิสมือ ตบได พ้อยตัวSupportจนตายหมดเด๊ค
ตอนนี้สมองไม่แล่น วงการการ์ดไม่ขยับเลยไม่มีสิ่งใดมาพัฒนาเด๊ค เชื่อว่า7ปีออกมาก็คงไม่มีอะไรขยับเหมือนกันแล

ไว้ถึงเวลาที่มันแรงจนเป็นเมต้า ผมก็โดนเหมือนกันครับ

ไม่ใช่ครับ
แต่ผมรู้จักน้องนะและรู้จักพี่คนที่น้องว่าด้วย

ขอโทษที่โพสบ่อยครับแต่ผมโพส(น่าจะ)มีสาระนะ

Moonshiny Doll
Member

« Reply #108 on: December 24, 2007, 01:59:54 AM »

ยังดีเราไม่โดน

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #109 on: December 24, 2007, 02:04:20 AM »

เหรอครับ
คล้ายๆกรณี
ที่เคยมีคนฟ้องร้องกรณีที่คนขับรถเมล์ขับรถไม่ระวังคนผู้โดยสารต้องประสบอุบัติเหตุจนพิการ
แต่ทางโน้นบ่ายเบี่ยงให้เหตุผลว่า คนที่ขึ้นรถเมล์ต้องเตรียมใจพร้อมที่จะเสี่ยงภัยที่อาจเกิดขึ้นได้ในการโดยสารรถเมล์
อยู่แล้ว

โอเคส่วนตัวผมไม่ได้มีปัญหากับการแบนครั้งนี้
แม้ว่าผมจะมีเดคซิกมันด์เต็มสูบ(ที่พูดไม่ได้อวดแต่อยากให้รู้ว่าผมนี่แหละที่เข้าเนื้อเต็มๆด้วย)
แต่ที่พูดแค่อยากให้รู้ว่าคนที่เค้าเลิกไม่ได้เป็นคนไม่มีสปิริตหรือเห็นแก่ตัวอยากครองเดคไว้คนเดียว
แต่เค้าก็เดือดร้อนเหมือนกันแม้จะเป็นการสละเพื่อส่วนใหญ่แต่ส่วนที่ต้องสละก็ต้องเจ็บนะครับ

ปล.ผมใช้เดคอื่นเล่นครับทั้งในตอนทัวร์นาเมนต์และเล่นขำๆ
เวลาหยิบซิกมันด์เล่นก็เล่นเฉพาะกับคนที่เล่นเมต้าแรงๆด้วยกันหรือเวลาเทสเดคแรงๆครับ

จะว่างั้นก็ได้

เพราะเด็คซิกมัด ก็ไม่ต่างกับรถเมล์ตีนผีที่มีคนบ้าขับ ที่มีหลายๆคนมาเตือนแล้ว แต่คุณยังจะขึ้นอยู่เอง (คนบ้าเอาผิดม่ะได้ด้วย)

ป.ล.รถตีนผีคันต่อไป...ก็จะเป็น...

Member

Email
« Reply #110 on: December 24, 2007, 02:11:29 AM »

เหรอครับ
คล้ายๆกรณี
อยู่แล้ว

จะว่างั้นก็ได้

เพราะเด็คซิกมัด ก็ไม่ต่างกับรถเมล์ตีนผีที่มีคนบ้าขับ ที่มีหลายๆคนมาเตือนแล้ว แต่คุณยังจะขึ้นอยู่เอง (คนบ้าเอาผิดม่ะได้ด้วย)

ป.ล.รถตีนผีคันต่อไป...ก็จะเป็น...

ถ้าไม่อีดิทใหม่ก็ว่าจะไม่พูดต่อแล้วนะเนี่ย-*-
ปัญหาไม่ใช่ว่าผมไม่ยอมลง
ผมรู้ครับว่าเดคนี้โดนแน่ ที่ยังเก็บไว้เพราะมีความทรงจำบางอย่างครับไม่ใช่ไม่ยอมรับฟังคนอื่นเตือนหรือว่าไม่รู้คาดเดาไม่ได้ว่าเดคนี้ต้องโดน

ที่โพสไปความหมายคืออย่าไปต่อว่าคนที่เลิกเล่นเพราะซิกมันด์โดนจัดการครับ
แล้วไอการที่บอกว่าเล่นเดคเมต้า=ต้องเตรียมใจนี่ผมว่ามันไม่ค่อยจะถูกนักนะครับ

โอเคผมไม่มีปัญหาอะไรนะครับแค่นี้น่าจะเคลียร์แล้วคงไม่มีเรื่องอะไรต่อนะครับเพราะประกาศริสครั้งนี้ทำให้ผมเอ็นจอยซัมมอนเนอร์ได้สนุกต่อไปเหมือนกับหลายๆคนแหละครับเพียงแค่อยากให้รู้สึกถึงคนบางส่วนบ้างก็เท่านั้น

Ξ ф EũĜęNie Ξ ф
Member

« Reply #111 on: December 24, 2007, 02:17:51 AM »

เสียงสววรค์เค้าบอกว่าเเบน หรือ รีสติค ก้คือตามนั้น โวยไปก็ไม่ได้อะไร เพราะเค้าคงไม่มาปลดๆ เเล้วเเบนใหม่หรอกค่ะ

ทางทีมงานทำดีที่สุดเเล้วค่ะ เลยออกมาเปนรูปเเบบนี้ ก็คงต้องยอมรับ..

boomkung
Member

« Reply #112 on: December 24, 2007, 02:20:31 AM »

ส่วนน้อยเพื่อส่วนรวม

ทำใจไม่ได้กับทรัพยากรที่เหลืออยู่ก็เปลี่ยนเดคครับ ทำใจไม่ได้อีกก็เลิกเล่นไปเลย ง่ายดี ยากตรงไหนเนี่ย

Keitaro, Geo Professer
Judge
Member

Email
« Reply #113 on: December 24, 2007, 02:20:42 AM »

ผมว่าบางใบมันโดนแรงไปนะ  แต่ส่วนใหญ่ก็ OK

ทำมาย Kyofu ม่ายโดน

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #114 on: December 24, 2007, 02:22:03 AM »

เสียงสววรค์เค้าบอกว่าเเบน หรือ รีสติค ก้คือตามนั้น โวยไปก็ไม่ได้อะไร เพราะเค้าคงไม่มาปลดๆ เเล้วเเบนใหม่หรอกค่ะ

ทางทีมงานทำดีที่สุดเเล้วค่ะ เลยออกมาเปนรูปเเบบนี้ ก็คงต้องยอมรับ..

โวยนิดๆ น่าจะได้ครับ

ยังไงๆ ก้อใส่ใจเสียงจากผู้บริโภค มั้งก้อดีงับ

rolafele
Member

« Reply #115 on: December 24, 2007, 02:22:46 AM »

มีท่านผู้หนึ่งบอกว่า "ถ้าคุณมีปัญญาเล่นแล้วชนะแค่เดคเดียว(ซึ่งเป็นเดคที่มีความรุนแรงอยู่แล้ว)ก็เลิกเล่นไปเถอะครับ  ผมขอให้คุณโชคดี"

ข้าพเจ้าคิดว่าพูดอย่างนี้ก้อไม่ถูกนะ เพราะคนบางคนไม่ได้จะมีเงินพอที่จะซื้อ Deck ได้หลายๆ Deck การ Ban และ Restrict ทำให้ Deck บาง Deck นั้นต้องเลิกเล่นไปโดยปริยาย ถึงแม้จะมีตัวมาทดแทน แต่ก็ไม่ได้สามารถมาทดแทนได้ดีดั่งเก่า ทำให้ผู้เล่นที่เคยเล่นแบบเก่าแล้ว ไม่อยากจะมาจัดตัวใหม่มาทดแทนแล้วแหละ เพราะไม่มีใครคิดจะหันหลังกลับไปพบกับสิ่งที่แย่กว่าหรอก

ผลจากการ Ban และ Restrict เนี่ยทำให้ราคาของการ์ดตกลงอย่างรวดเร็วเลยนะ บางคนอุตส่าห์เสียเงินเพื่อซื้อการ์ดเก่งๆ แพงๆ บางคนถึงกับซื้อ Foil มา ใบนึงหลายร้อย "เงินไม่ใช่หาได้ง่ายๆนะ" การจะไปขายใครคนอื่นก็ทำไม่ได้แล้ว เพราะไม่มีใครจะมาซื้อ Deck ที่เล่นแล้วไม่เก่งหรอก

บางคนถึงกับซื้อ Starter Deck ราคาถึง 180 บาทหลายๆกล่องเพื่อเอาการ์ดใบที่ต้องการแค่บางใบซึ่งมีขายแต่ใน Starter เท่านั้น การ Ban หรือ Restrict เนี่ย แล้วเค้าจะเอาการ์ดใบนั้นไปขายใครละ?

บางคนเพิ่งซื้อมาได้ไม่ถึงวัน ก็โดน Ban หรือ Restrict แล้ว แล้วการ์ดที่ซื้อมาจะเอาทำไรได้อีกละ นอกจากเอาไปเป็นที่คั่นหนังสือ?

จะมีใครมารับผิดชอบกับเรื่องนี้ไหม? ใครจะรับผิดชอบเรื่องราคาการ์ดที่ซื้อมา แล้วหลงเหลือเพียงเศษกระดาษที่ไม่มีใครต้องการ

ถึงทางผู้ผลิตจะแก้ไขปัญหาอย่างเช่น ให้ไปแลกการ์ดใบใหม่ได้ แต่การ์ดใบใหม่ที่แลกมาจะดีเท่าเดิมฤๅ?

ถึงบางท่านจะบอกข้าพเจ้าว่า "คุณตกลงปลงใจจะซื้อการ์ดนั้นเอง" ข้าพเจ้าก็คิดว่าถึงยังไงทางผู้ผลิตก็ควรที่จะรักษาน้ำใจของผู้บริโภคที่ประสบปัญหาเหล่านี้นะ

ข้าพเจ้าไม่ทราบวิธีแก้ไขที่ดีที่สุดหรอก ว่าวิธีแก้ไขไหนดีที่สุดเพราะข้าพเจ้าค่อนข้างโง่ แต่อย่างน้อยข้าพเจ้าคิดว่าการ Ban และ Restrict การ์ดที่เสียเงินซื้อมานั้นไม่ยุติธรรมกับผู้บริโภคแน่นอน

อ้างอิงจากหน้าแรกกระทู้นะ - "เป็น​การ์ด​ที่​สามารถ​ทำ​ให้​จั่ว​ได้​อย่างรวด​เร็ว​ ​และ​ไม่​จำ​เป็น​ต้อง​เสียทรัพยากร​ใดๆ​ ​ทำ​ให้​เกิด​ความ​ได้​เปรียบ​กับ​มากเกินไป​ ​อีก​ทั้ง​ยัง​สามารถ​ทำ​หน้าที่​เป็น​ตัวประสาน​ combo ​และ​แก้​ไขสถานการณ์ขณะที่ตก​เป็น​ฝ่ายเสียเปรียบ​ได้​อีก​ด้วย"
ขอถามหน่อยว่า ทางผู้ผลิตไม่ได้คิดจะสร้างมันมาเพื่อให้จั่วได้เร็วอยู่แล้วฤๅ

ข้าพเจ้าไม่ใช่คนร่ำรวยอะไร แค่อยากเล่นการ์ด เพราะชอบความสวยของการ์ดบางใบก็แค่เท่านั้น

ข้าพเจ้าไม่ใช่ผู้เดือดร้อนอะไรจากการ Ban หรือ Restrict ครั้งนี้หรอกนะ

แต่เห็นแล้วทนไม่ได้จึงออกมาพูด เพราะสงสารคนที่เค้าเล่นกันอยู่ เพราะนอกจากจะเสียทั้ง "เงิน" แล้ว ยังเสีย "ความรู้สึก" ด้วย

ขอบคุณที่อ่านจนจบนะ

Ξ ф EũĜęNie Ξ ф
Member

« Reply #116 on: December 24, 2007, 02:24:58 AM »

ชาแมนลมไม่ควรโดนเหลือ 1 ครับควรปรับเป็น 2 นะครับ
จริงๆ โหดร้ายเกินไปช่วยพิจารณาและแก้ไขโดยด่วนครับ
เดกซิกมันเก่งก็เก่งเกินแต่เวลาจะลดก็อย่าให้มันทุเรศไปครับ

ลักษณะ คำพูดของคุณเเละการใช้คำ ฟังดูออกเเนวสั่งสอน บุคคลที่ทำการเเบน เเละผู้เกี่ยวข้อง เเละค่อนข้างหยาบคาย เลยนะค่ะ
« Last Edit: December 24, 2007, 02:29:46 AM by Te12psichor3an St@r » Logged

• | H a p p i n e s s | •
Member

Email
« Reply #117 on: December 24, 2007, 02:26:43 AM »

* ... ขอโทดน้าาาา ที่ผมทำพูดกระทบหลายๆคนที่มีความทรงจำดีๆกับเด็คนั้นๆ
   แต่ผมแค่ต้องการ เสนอให้เค้ากลับมาลองคิด ลองเล่นแนวแปลกๆบ้าง
   " ผู้ชนะ " ผมรู้ครับ ว่าใครๆ ก็อยากชนะ แต่ถ้าคุณลองเป็น " ผู้แพ้ " ดูบ้าง มันอาจจะเป็นแรงกระตุ้น
   ให้คุณยิ่งคิดเด็คที่เก่งกว่า หรือ อาจจะได้เพื่อนใหม่ๆ ที่คบกันยั่งยืนบ้างก็ได้ครับ
   ที่ผมพูดนั้น ผมแค่อยากให้ ลองหยิบการ์ด ที่คิดว่า " ห่วย " กลับมาลองจัดเป็นเด็คดูบ้าง
   บางที ความพลิกผันไปสู่ความสำเร็จ ไม่จำเป็นว่าเด็คนั้นจะต้องแรง จะต้องเป็นแรร์ล้วน จะต้องเป็นกระแส
   กระแส ใครๆก็ตามได้ แต่ก็ให้คุณเลือกครับว่า เราจะเดินตามกระแส หรือจะเป็นตัวของตัวเอง
   ดังนั้น ที่ผมพูด จึงหมายความว่า เสียใจที่คุณเลิกเล่นครับ เพียงแค่อยากให้กลับมาเริ่มต้นใหม่ก็เท่านั้น
   ผมพูดในฐานะคนเล่นการ์ดไม่เก่ง และไม่เคยสัมผัสเด็คเมต้า แต่ผมเป็นคนชอบคิดเด็คแปลกๆใหม่ๆขำๆ ครับ
   ผมภูมิใจที่ผมได้คิดเด็คเอง ไม่เหมือนใคร และมันสนุกยิ่งกว่าเล่นเมต้าอีกนะ!!
   ขออภัยที่กระทบความรู้สึกหลายๆคน แต่ผมเองก็รู้สึกไม่ดีเหมือนกัน ถ้ารู้ว่าคุณต้องเลิกเล่นไปน่ะครับ T__T"
   การที่คุณเลิกไปคนนึง ไม่ได้แปลว่า " ผู้แข่งขัน " ลดจำนวนไป แต่มันหมายถึง " เพื่อน " ต่างหาก ที่หายไปครับ
   อยากให้กลับมาเล่น SMN เหมือนเดิมนะ ... ด้วยความหวังดีครับ แต่ถึงคุณจำเป็นต้องเลิกจริงๆ ผมก็ได้แต่หวังว่า
   คุณจะกลับมาเล่น SMN เหมือนเดิมนะครับ จงภูมิใจในสิ่งที่เรามี ผมพูดได้แค่นี้ล่ะครับ

[L]unifer
Member

Email
« Reply #118 on: December 24, 2007, 02:28:45 AM »

^ตัวสีแดงๆอะ^
^
^
ชอบกระทู้บนมาก
จะเบื้องบน สวรรค หรือ นรก ลองมาอ่านดูนะครับ
ถึงบางท่านจะบอกข้าพเจ้าว่า "คุณตกลงปลงใจจะซื้อการ์ดนั้นเอง" ข้าพเจ้าก็คิดว่าถึงยังไงทางผู้ผลิตก็ควรที่จะรักษาน้ำใจของผู้บริโภคที่ประสบปัญหาเหล่านี้นะ

ข้าพเจ้าไม่ทราบวิธีแก้ไขที่ดีที่สุดหรอก ว่าวิธีแก้ไขไหนดีที่สุดเพราะข้าพเจ้าค่อนข้างโง่ แต่อย่างน้อยข้าพเจ้าคิดว่าการ Ban และ Restrict การ์ดที่เสียเงินซื้อมานั้นไม่ยุติธรรมกับผู้บริโภคแน่นอน

กระดาษ กับ เศษเงิน ต่างกันตรงไหน
« Last Edit: December 24, 2007, 02:36:10 AM by [L]unifer"อยู่ที่ตัวเราเอง" » Logged

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #119 on: December 24, 2007, 02:37:28 AM »

ไม่แบน...เบื่อเมต้า...เลิกเล่น
แบน...เสียดายเงิน...เลิกเล่น

Pages: 1 2 3 [4] 5 6 ... 9  All
  Print  

Jump to: