Summoner Master Forum
May 19, 2024, 12:27:23 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 9  All
  Print  
Author Topic: ประกาศ​ SMORT 23/12/2007 : [Banned and Restricted List 23/12/2007]  (Read 102462 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
[L]unifer
Member

Email
« Reply #120 on: December 24, 2007, 02:40:08 AM »

ไม่แบน...เบื่อเมต้า...เลิกเล่น
แบน...เสียดายเงิน...เลิกเล่น
คำถามง่ายๆครับ
แล้วคิดดีๆด้วย
อะไรลองลัพธ์ผลจากการแบนลิสที่ผู้บริโภค
ท่านนั้นๆได้รับ
ผมภูมิจัยที่คุณเสียแรงเอารูปลงเว็บนะครับ
แต่อย่าโพสแบป  นี้ให้ความภูมิใจในตัวคุณลดลงไปเลย

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #121 on: December 24, 2007, 02:42:58 AM »

เหอๆ ใจเยงๆ หนุ่มๆ ทั้งหลาย

• | H a p p i n e s s | •
Member

Email
« Reply #122 on: December 24, 2007, 02:43:01 AM »

* ... คือว่า ผมอยากจะบอกว่า SMN เขาสร้างมาเพื่อ " การเล่น " นะครับ
   ถ้าคิดว่าหวังจะเล่นเพื่อล่ารางวัล ล่าของ ผมว่ามันผิดจุดประสงค์ไปหน่อย
   การแข่งขันนั้น จัดขึ้นเพื่อ " สร้างความแปลกใหม่ และท้าทายแก่ผู้เล่น และสร้างมิตรภาพครับ "

* ... ส่วนเรื่องราคาการ์ด ... ผมคิดว่า มันก็เหมือนราคา " ทอง " ล่ะมั้งครับ
   มันก็มีขึ้น มีลงบ้าง ตามสถานการณ์ ถ้าคนที่เล่นเด็ค Sigmund เป็นหลัก นั้น ลองคิดดูว่า
   ถ้าเกิดเราไม่ได้เล่น Sigmund แต่แรกล่ะ แต่เล่น Andre มา คุณก็คงจะสะใจ Sigmund น่ะล่ะครับ ที่โดน
   แต่ถ้าเกิด Andre/Trahern มีตัวที่โกงๆในภาคใหม่ๆออกมาบ้างแล้วโดน ริส/แบน บ้าง ก็ลองคิดถึงสถานการณ์สิครับ
   ว่าคุณเลือกทางเดินทางไหน คนที่เขาคิดการ์ด เขาลำบากมากเลยนะครับ ที่จะต้องคอยเช็ก คอยดูว่า
   มันทำให้การ์ดใบอื่นๆ ส่งผลมากมั้ย จะโกงไปหรือเปล่า .. ในเมื่อมันเก่ง มันแรงจนกลายเป็นกระแสไป
   เพื่อให้เกิดความสนุกของการเล่น จึงต้องมีการ ริส/แบน เพื่อให้เด็คอื่นๆ สนุกขึ้นมาบ้าง ไม่ทำให้น่าเบื่อ
   ลอง Andre โดนแบนบ้างล่ะ เด็ค Sigmund ก็จะได้ใจที่คู่แข่งลดไป แล้วผู้เล่นเด็ค Andre ก็จะมาโพสแบบคุณๆน่ะแหละ

banlungx
Member

Email
« Reply #123 on: December 24, 2007, 02:43:42 AM »

อืม..เอาไงดีหว่า....นานาจิตตัง...อ้ะ!! ไม่ได้ ......เอาเป็น...การด์เกมเป็นสินค้าฟุ่มเฟือย.....ไม่ได้ทำประโยนช์อะไรให้เรานอกจากใช้  เล่น  เพื่อให้ได้มาซึ่งความ  สนุก
และเมื่อความสนุกนั้นหมดไปเพราะการ์ดใบอื่นเพียง  ใบเดียว การสละ  1 เพื่อ แสน นั้นเป็นสิ่งที่ มนุษย์ ทำมาแต่โบรานการ และจะทำต่อไป เพื่อความอยู่รอดของ ตน

ปล. อ๋า...กระทุ้นี้  ร้อน  ดีจังคนเถียงกัน สนุกดี.....
« Last Edit: December 24, 2007, 02:45:43 AM by banlungx » Logged

ถ้ารีบมาก ไม่ไปตั้งเเต่เมื่อวานล่ะ หิ หิ หิ
Member

« Reply #124 on: December 24, 2007, 02:44:36 AM »

จดหมายฉบับที่ 1
อ่า...สวัสดีครับ...
ผมว่านะ เเบนครั้งนี้เเรงได้ใจมากเลยครับ
ส่วนตัวผมถูกใจม๊าก(เพราะขาย sum ออกก่อนเเบนจะออก)
ตอนนี้มีความสุขดีกับ yugi ครับ...
สวัสดี...

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #125 on: December 24, 2007, 02:44:50 AM »

เหอๆ ใจเยงๆ หนุ่มๆ ทั้งหลาย

ก็จริงเนาะ

แต่คนมันเจ็บก็ต้องร้องอะนะจะให้เจ็บแล้วทนมันก็...

ยังไงก็ใจเย็นๆนะครับ

rolafele
Member

« Reply #126 on: December 24, 2007, 02:49:32 AM »

* ... คือว่า ผมอยากจะบอกว่า SMN เขาสร้างมาเพื่อ " การเล่น " นะครับ
   ถ้าคิดว่าหวังจะเล่นเพื่อล่ารางวัล ล่าของ ผมว่ามันผิดจุดประสงค์ไปหน่อย
   การแข่งขันนั้น จัดขึ้นเพื่อ " สร้างความแปลกใหม่ และท้าทายแก่ผู้เล่น และสร้างมิตรภาพครับ "

* ... ส่วนเรื่องราคาการ์ด ... ผมคิดว่า มันก็เหมือนราคา " ทอง " ล่ะมั้งครับ
   มันก็มีขึ้น มีลงบ้าง ตามสถานการณ์ ถ้าคนที่เล่นเด็ค Sigmund เป็นหลัก นั้น ลองคิดดูว่า
   ถ้าเกิดเราไม่ได้เล่น Sigmund แต่แรกล่ะ แต่เล่น Andre มา คุณก็คงจะสะใจ Sigmund น่ะล่ะครับ ที่โดน
   แต่ถ้าเกิด Andre/Trahern มีตัวที่โกงๆในภาคใหม่ๆออกมาบ้างแล้วโดน ริส/แบน บ้าง ก็ลองคิดถึงสถานการณ์สิครับ
   ว่าคุณเลือกทางเดินทางไหน คนที่เขาคิดการ์ด เขาลำบากมากเลยนะครับ ที่จะต้องคอยเช็ก คอยดูว่า
   มันทำให้การ์ดใบอื่นๆ ส่งผลมากมั้ย จะโกงไปหรือเปล่า .. ในเมื่อมันเก่ง มันแรงจนกลายเป็นกระแสไป
   เพื่อให้เกิดความสนุกของการเล่น จึงต้องมีการ ริส/แบน เพื่อให้เด็คอื่นๆ สนุกขึ้นมาบ้าง ไม่ทำให้น่าเบื่อ
   ลอง Andre โดนแบนบ้างล่ะ เด็ค Sigmund ก็จะได้ใจที่คู่แข่งลดไป แล้วผู้เล่นเด็ค Andre ก็จะมาโพสแบบคุณๆน่ะแหละ

ขอโทดนะ ข้าพเจ้าคาดว่าท่านคงเปรียบผิดไปแล้วแหละ เพราะว่าค่าของ "ทอง" ไม่ว่ากาลเวลาจะผ่านไปนานขนาดไหน ก็ยังมีการซื้อขายตลอดเวลา แต่ที่ท่านบอกนั้นคือ "การ์ด"

สมมติว่า อังเดรปัจจุบันนี้ราคาแพง สิบปีข้างหน้า อังเดรจะยังมีราคาไหม? ท่านไปขายใคร จะมีใครซื้อไหม?
แต่ "ทองคำ" ท่านเก็บไว้ยังไงก็ขายได้ ฤๅว่าท่านจะเถียง?
« Last Edit: December 24, 2007, 02:51:03 AM by rolafele » Logged

โอปอ
Member

Email
« Reply #127 on: December 24, 2007, 02:50:59 AM »

นี่จะเปนกระทู้สุด hotใน ตำนานได้ไหมนี่

postกันไม่เว้น นาทีเลย

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #128 on: December 24, 2007, 02:53:26 AM »

ลองกลับไปดู M-doll สิครับ แต่ก่อนเกือบ 6 ปีมันกี่บาท
ปัจจุบันมันกี่บาท
ยิ่งมันหายาก ความต้องการในตลาดก็ยิ่งมีเยอะ

ไม่ต้องมานั่งสมมติหรอกครับ ขณะนี้ก็เกิดจริงแล้ว

คุณก็รอจนกว่า SMN จะเลิกผลิตเลิกทำสิครับ แล้วออกมาพูด แบบว่า ไม่มีคนหันมาสนใจ แล้วก็ทิ้งไป
จะเป็นแบบรามณาสูรหรืออย่างไร ? (เพื่อนผมยังเล่นกันอยู่เลย แค่ไม่มีซื้อขายแล้วเท่านั้น)

เห็นด้วยกับที่บอกว่า
แล้วที่เหลือล่ะ เป็นเศษกระดาษหรือยังไง

น่าจะมีการออกมารับผิดชอบ แบบว่า " สามารถนำการ์ดนี้ มาแลกโปรโมใบใหม่ได้ " อะไรประมาณนี้
แต่ผมถามหน่อยสิครับว่าที่เขียนอยู่หลังกล่อง Precon
ไอคำว่า "คุณค่าทางจิตใจ" มีอยู่รึปล่าว คุณพูดแบบนี้ มันก็เป็นเศษกระดาษ
แต่คนอื่นก็สามารถพูดได้นิครับว่า เป็นงานศิลปะ (พระอินทร์สวยไหมล่ะ ?)
--------------------------------------------------------------------------------------------------

SMN มันตั้งแต่คุณตัดสินใจเริ่มเล่นแล้วล่ะ
คุณมีเงินพอจะซื้อ Precon ไหมล่ะ
แล้วคุณพอจะเสี่ยงกับมันได้ไหม     มันก็เหมือนธุรกิจดีๆเนี่ยแหละครับ มีราคาของขึ้นของลง "มันเป็นพาณิชย์ คุณต้องยอมรับกับสิ่งที่เกิด"
ธุรกิจก็เช่นเดียวกัน "มีเงินพอ คุณก็ประกอบกิจการ" "มีเงินไม่พอก็ล้มละลาย"
บ้านผมก็ไม่ได้รวยมาก ฐานะปานกลางเท่านั้น แต่อะไรล่ะทำให้ผมอยากเล่น SMN
เพราะมันสนุกไง ได้วางแผนผังความคิดในหัวสมอง สิ่งนั้นนั่นเอง ทำให้คุณต้องการที่จะเสียสละเงินที่มีอยู่บางส่วนเพื่อมัน

บางคนบอกผมว่า
เงินมี = เปิดซอง = ซื้อของ = เอามาเล่น
เงินไม่มี = ไม่เปิดซอง = ไม่ซื้อของ = ไม่ต้องเล่น

สรุป ผมเห็นด้วย กับที่ว่า พอมีการ์ดแบนออกมาใหม่ ใครละรับผิดชอบ
       แต่ผมไม่เห็นด้วยนะ กับที่ว่า ทางผู้ผลิต ไม่ได้ต้องการมาให้มันจั่วเร็วอย่างนั้นรือ
สิ่งที่มันเกิดนั้น เป็นเพราะว่า ผู้คนที่เอามาเล่น ได้ใช้กระบวนการทางความคิด คิดหาวิธีการเล่นใหม่ๆ บริษัทไม่ใช่คนคิดเสมอไปหรอกนะครับ
และบางครั้ง มันอาจจะมากเกินไป การจำกัดจึงเป็นส่วนที่สำคัญอย่างหนึ่ง เพื่อให้ผู้เล่น หาวิธีการใหม่ๆ ในการจัดรูปแบบของเด็คให้มากขึ้น

ป.ล. ผมก็ไม่มีส่วนเสียกับ Ban & Restricted List ครั้งนี้ ดังนั้น ผมจึงพูดอะไรเต็มปากเต็มคำออกมาได้มากหรอกครับ
« Last Edit: December 24, 2007, 02:55:46 AM by AbNolzMiC » Logged

Member

Email
« Reply #129 on: December 24, 2007, 02:56:39 AM »

* ... เอาเหอะครับ ไม่เถียงแล้วละกัน ให้มันจบแค่นี้ดีกว่า
   เอาเป็นว่า ถ้าผมเป็นคุณ ผมก็เสียดายราคามันเหมือนกัน
   ขอโทษที่เอา " ทอง " มาเปรียบ เพราะนึกไรไม่ออกจริงๆ
   เอาเป็นว่า การที่ แบน/ริส ออกมา มันก็เหมือนแจคพอตละกัน
   โดยที่คุณเป็นผู้โชคร้ายที่โดนน่ะนะ = =" แต่ผมน่ะ ที่ รัก SMN ก็เพราะว่า
   " ผมชื่นชมในความสวยงามของการ์ด ผมชอบที่จะเห็นเพื่อนๆ หรือใครๆเล่น ผมมีความสุข ที่ได้หยิบขึ้นมาเล่น ถึงแม้การ์ดจะเสียราคาเงินไปบ้าง แต่.. ทางราคาจิตใจนั้นก็ไม่เสียอะไรเลย ถึงราคาจะขายได้ไม่ดีเหมือนเดิม แต่สำหรับผมมันก็เป็นคุณค่าทางจิตใจแล้วล่ะครับ ก็แล้วแต่บางคนที่จะคิด ถ้าคิดที่จะเล่น SMN เพื่อหวังแข่งจริงๆ มันก็เป็นอีกรูปแบบนึง แต่ถ้าเล่น SMN เพราะอยากมีเพื่อน มันก็อีกรูปแบบนึง เท่านั้นเอง

โอปอ
Member

Email
« Reply #130 on: December 24, 2007, 02:57:01 AM »

จะมีใครมานั่งอ่านทั้งหมดไหมนี่

อยากจะอ่านอยุงะแต่ไม่ไหวตาลายเลย

Ξ ф EũĜęNie Ξ ф
Member

« Reply #131 on: December 24, 2007, 02:58:37 AM »

เออ หนูว่า ถ้าเถียงกันไปมันก็ไม่จบอะค่ะ หนูก็เห็นใจทั้งคนซื้อเเละผู้ผลิตนะค่ะ คงไม่มีใครอยากให้มันเป็นเเบบที่คิดๆกัน

หรอกค่ะ  เเต่ในเมื่อ รูปสถานการณ์ มันเป็นไปเเล้ว ก็ต้องเเก้ไขให้เป็นไปในทางที่ ดีที่สุด

ก็เลยออกมาเป็นเเบบนี้ไงหละค่ะ

ปล.

สรุปว่า หนูสวยสุดนะค่ะ โอเคนะค่ะ  
« Last Edit: December 24, 2007, 03:01:53 AM by Te12psichor3an St@r » Logged

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #132 on: December 24, 2007, 02:59:26 AM »

จะมีใครมานั่งอ่านทั้งหมดไหมนี่

อยากจะอ่านอยุงะแต่ไม่ไหวตาลายเลย

อ่านงับ  ^ O ^ /

ตามมาตั้งแต่ Rep 0 ล่ะ 

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #133 on: December 24, 2007, 03:02:21 AM »

ก็ถ้ามีสปอล์ยชุดใหม่คนก็คงจะไปสนใจแทนแหละ

ตอนนี้มันเงียบๆมีกระทู้ไรฮอตๆคนก็แห่มาแจม

pandaz
Member

Email
« Reply #134 on: December 24, 2007, 03:04:36 AM »

Mellville โผมมมมม!!!!!!!!!!!!

Member

Email
« Reply #135 on: December 24, 2007, 03:08:11 AM »

* ... กระทู้นี้ มาแรงจิงๆนะเนี่ย เมื่อวานยังมีแค่หน้า สองหน้า วันนี้ล่อซะ 8-9 หน้าเลยอะเนี่ย
   แต่อีกไม่นาน หลายๆคนก็คงจะค่อยๆปรับสภาพเองแหละครับ ไหนๆมันก็ออกมาแล้วอ่ะ
   ผมเองก็กระทบเยอะนะ มีการ์ดของเด็ค Sigmund เยอะมาก ( แต่ไม่ได้เล่น ) = ="
   ค่อยๆปรับสภาพไปตามสถานการณ์ละกันครับ ผมเองก็พยายามทำใจ กับ Option เด็ค Sigmund ที่มี และยังไม่ได้ขาย T_T

Keitaro, Geo Professer
Judge
Member

Email
« Reply #136 on: December 24, 2007, 03:08:28 AM »

มิน่า เงียบอยู่นาน  กระแส แรงขึ้นมาทันที

ยอมเสียการ์ดไป 2-3 ใบเพื่อให้  อีกเป็น 1000 ใบ สามารถเล่นได้  ผมว่ามัน  คุ้ม นะ

Ξ ф EũĜęNie Ξ ф
Member

« Reply #137 on: December 24, 2007, 03:09:11 AM »

มีท่านผู้หนึ่งบอกว่า "ถ้าคุณมีปัญญาเล่นแล้วชนะแค่เดคเดียว(ซึ่งเป็นเดคที่มีความรุนแรงอยู่แล้ว)ก็เลิกเล่นไปเถอะครับ  ผมขอให้คุณโชคดี"

ข้าพเจ้าคิดว่าพูดอย่างนี้ก้อไม่ถูกนะ เพราะคนบางคนไม่ได้จะมีเงินพอที่จะซื้อ Deck ได้หลายๆ Deck การ Ban และ Restrict ทำให้ Deck บาง Deck นั้นต้องเลิกเล่นไปโดยปริยาย ถึงแม้จะมีตัวมาทดแทน แต่ก็ไม่ได้สามารถมาทดแทนได้ดีดั่งเก่า ทำให้ผู้เล่นที่เคยเล่นแบบเก่าแล้ว ไม่อยากจะมาจัดตัวใหม่มาทดแทนแล้วแหละ เพราะไม่มีใครคิดจะหันหลังกลับไปพบกับสิ่งที่แย่กว่าหรอก

ผลจากการ Ban และ Restrict เนี่ยทำให้ราคาของการ์ดตกลงอย่างรวดเร็วเลยนะ บางคนอุตส่าห์เสียเงินเพื่อซื้อการ์ดเก่งๆ แพงๆ บางคนถึงกับซื้อ Foil มา ใบนึงหลายร้อย "เงินไม่ใช่หาได้ง่ายๆนะ" การจะไปขายใครคนอื่นก็ทำไม่ได้แล้ว เพราะไม่มีใครจะมาซื้อ Deck ที่เล่นแล้วไม่เก่งหรอก

บางคนถึงกับซื้อ Starter Deck ราคาถึง 180 บาทหลายๆกล่องเพื่อเอาการ์ดใบที่ต้องการแค่บางใบซึ่งมีขายแต่ใน Starter เท่านั้น การ Ban หรือ Restrict เนี่ย แล้วเค้าจะเอาการ์ดใบนั้นไปขายใครละ?

บางคนเพิ่งซื้อมาได้ไม่ถึงวัน ก็โดน Ban หรือ Restrict แล้ว แล้วการ์ดที่ซื้อมาจะเอาทำไรได้อีกละ นอกจากเอาไปเป็นที่คั่นหนังสือ?

จะมีใครมารับผิดชอบกับเรื่องนี้ไหม? ใครจะรับผิดชอบเรื่องราคาการ์ดที่ซื้อมา แล้วหลงเหลือเพียงเศษกระดาษที่ไม่มีใครต้องการ

ถึงทางผู้ผลิตจะแก้ไขปัญหาอย่างเช่น ให้ไปแลกการ์ดใบใหม่ได้ แต่การ์ดใบใหม่ที่แลกมาจะดีเท่าเดิมฤๅ?

ถึงบางท่านจะบอกข้าพเจ้าว่า "คุณตกลงปลงใจจะซื้อการ์ดนั้นเอง" ข้าพเจ้าก็คิดว่าถึงยังไงทางผู้ผลิตก็ควรที่จะรักษาน้ำใจของผู้บริโภคที่ประสบปัญหาเหล่านี้นะ

ข้าพเจ้าไม่ทราบวิธีแก้ไขที่ดีที่สุดหรอก ว่าวิธีแก้ไขไหนดีที่สุดเพราะข้าพเจ้าค่อนข้างโง่ แต่อย่างน้อยข้าพเจ้าคิดว่าการ Ban และ Restrict การ์ดที่เสียเงินซื้อมานั้นไม่ยุติธรรมกับผู้บริโภคแน่นอน

อ้างอิงจากหน้าแรกกระทู้นะ - "เป็น​การ์ด​ที่​สามารถ​ทำ​ให้​จั่ว​ได้​อย่างรวด​เร็ว​ ​และ​ไม่​จำ​เป็น​ต้อง​เสียทรัพยากร​ใดๆ​ ​ทำ​ให้​เกิด​ความ​ได้​เปรียบ​กับ​มากเกินไป​ ​อีก​ทั้ง​ยัง​สามารถ​ทำ​หน้าที่​เป็น​ตัวประสาน​ combo ​และ​แก้​ไขสถานการณ์ขณะที่ตก​เป็น​ฝ่ายเสียเปรียบ​ได้​อีก​ด้วย"
ขอถามหน่อยว่า ทางผู้ผลิตไม่ได้คิดจะสร้างมันมาเพื่อให้จั่วได้เร็วอยู่แล้วฤๅ

ข้าพเจ้าไม่ใช่คนร่ำรวยอะไร แค่อยากเล่นการ์ด เพราะชอบความสวยของการ์ดบางใบก็แค่เท่านั้น

ข้าพเจ้าไม่ใช่ผู้เดือดร้อนอะไรจากการ Ban หรือ Restrict ครั้งนี้หรอกนะ

แต่เห็นแล้วทนไม่ได้จึงออกมาพูด เพราะสงสารคนที่เค้าเล่นกันอยู่ เพราะนอกจากจะเสียทั้ง "เงิน" แล้ว ยังเสีย "ความรู้สึก" ด้วย

ขอบคุณที่อ่านจนจบนะ

ที่คั่นหนังสือ อ่านเเล้วขำดีค่ะ

Dark Capricorn
Member

Email
« Reply #138 on: December 24, 2007, 03:09:52 AM »

สาธุ ไปดีเถิดหนา พวกชอบตุ๋ยทั้งหลาย ลาก่อน หนังสือสายน้ำ ยังไม่ทันได้เอามาลุยงานแข่งเลย

แต่    ดูๆแล้ว ไปซื้อชาแมนมาเล่นดีกว่า น่าจะถูกลงเยอะ คีรีเอด้วย โพนี่ แหม จะได้สัมผัสตัวเป็นๆซักที

แบนลิสนี้ สุดยอดมากครับ เด็คที่มีตอนนี้ไม่มีอะไรโดนเลยซีกอย่างเดียว กั๊กๆๆๆๆ แต่เรื่องเคียวฟุ ไม่ต้องห่วง อีกไม่นานครับ หึๆ เล็งไว้ตั้งกะตอนนี้แหละ รอบหน้าคงไม่รอด

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #139 on: December 24, 2007, 03:10:41 AM »

มิน่า เงียบอยู่นาน  กระแส แรงขึ้นมาทันที

ยอมเสียการ์ดไป 2-3 ใบเพื่อให้  อีกเป็น 1000 ใบ สามารถเล่นได้  ผมว่ามัน  คุ้ม นะ

เห็นด้วยครับ

ทำไมถึงไม่มีคนมองมุมนี้มั่งล่ะ

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #140 on: December 24, 2007, 03:10:53 AM »

พยายามติดตามทุกข้อความ

ถ้าไม่มีแบนลิสต์ ป่านนี้ลูปคงร่าเริงอยู่ แล้วคนจะเลิกเล่นเพราะเบื่อลูป ไม่ก็ไปนั่งเลือกว่าเริ่มก่อน/หลัง แล้วคนที่เริ่มก่อนก็ชนะไป2-1หรือ1-0ตามแต่จะคุยกัน

แต่ลูปเป็นสิ่งที่ทุกคนยอมรับว่าส่งผลกระทบต่อการเล่นมากเกินไป เลยไม่มีใครมาบ่นเท่ากับเด๊คทั่วไปครับ และการที่มีแบนลิสต์ออกมา อาจหมายถึงการเสียเงินเพิ่มเพื่อหาของทดแทนในของที่ถูกแบนไป

ผมไม่รู้ว่าทางการ์ดเกมอื่นๆมีคนบ่นเรื่องแบนลิสต์มากน้อยขนาดไหนนะ แต่ผมเห็นว่าSMNพยายามออกมารับผิดชอบกับผู้เล่นในทุกกรณีมากกว่าการ์ดเกมตัวอื่นครับ

พรุ่งนี้ ใบที่24คงจะกลบกระแสกระทู้นี้เองแหละ

banlungx
Member

Email
« Reply #141 on: December 24, 2007, 03:11:28 AM »

เออ หนูว่า ถ้าเถียงกันไปมันก็ไม่จบอะค่ะ หนูก็เห็นใจทั้งคนซื้อเเละผู้ผลิตนะค่ะ คงไม่มีใครอยากให้มันเป็นเเบบที่คิดๆกัน

หรอกค่ะ  เเต่ในเมื่อ รูปสถานการณ์ มันเป็นไปเเล้ว ก็ต้องเเก้ไขให้เป็นไปในทางที่ ดีที่สุด

ปล.

สรุปว่า หนูสวยสุดนะค่ะ โอเคนะค่ะ  

เฮ้ย!!! ... ...โดนเนียน เลย.......

เอางี้ฮะ  ที่เขา ไม่ให้เอาการด์ แบนไปแลก  เพราะมันอาจมีการ  ปลดแบน  เหมือนอย่างในกระทุ้ ที่ แอดมินคนไหนไม่รู้ เคยตั้ง ตอนการแบนรีส ครั้งแรก นี้แหละ ไอ้ผมเองก็จำมะค่อยได้แว้ว

banlungx
Member

Email
« Reply #142 on: December 24, 2007, 03:13:33 AM »

มิน่า เงียบอยู่นาน  กระแส แรงขึ้นมาทันที

ยอมเสียการ์ดไป 2-3 ใบเพื่อให้  อีกเป็น 1000 ใบ สามารถเล่นได้  ผมว่ามัน  คุ้ม นะ

ทำไมถึงไม่มีคนมองมุมนี้มั่งล่ะ

ผมก็เห็นด้วยนา.. เนื่ย
อืม..เอาไงดีหว่า....นานาจิตตัง...อ้ะ!! ไม่ได้ ......เอาเป็น...การด์เกมเป็นสินค้าฟุ่มเฟือย.....ไม่ได้ทำประโยนช์อะไรให้เรานอกจากใช้  เล่น  เพื่อให้ได้มาซึ่งความ  สนุก
และเมื่อความสนุกนั้นหมดไปเพราะการ์ดใบอื่นเพียง  ใบเดียว การสละ  1 เพื่อ แสน นั้นเป็นสิ่งที่ มนุษย์ ทำมาแต่โบรานการ และจะทำต่อไป เพื่อความอยู่รอดของ ตน

ปล. อ๋า...กระทุ้นี้  ร้อน  ดีจังคนเถียงกัน สนุกดี.....

อ่านข้ามไปแหงเยย หุหุ

ปล.ของผม 1 ต่อ แสนเลยอ่ะ หุหุ

MarvinSank
Member

Email
« Reply #143 on: December 24, 2007, 03:17:46 AM »

วู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
มันไปซะแล้วววววว
หลายใบไปละแล้ววววววววววววววว
สะใจโดยเฉพาะคีรีเอ้
วู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ปล.ไม่โดนซักใบเดียววู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
« Last Edit: December 24, 2007, 03:20:53 AM by MarvinSank » Logged

โอปอ
Member

Email
« Reply #144 on: December 24, 2007, 03:24:16 AM »

ฉลองครบ 10หน้า วู้ๆ

พอๆกันได้แล้วน้า

ใครจะอ่านบ้างเนี่ย

เหมือน บ่นอย่างเดวเลย

banlungx
Member

Email
« Reply #145 on: December 24, 2007, 03:26:26 AM »

ฉลองครบ 10หน้า วู้ๆ

พอๆกันได้แล้วน้า

ใครจะอ่านบ้างเนี่ย

เหมือน บ่นอย่างเดวเลย

ไม่ได้มีแต่บ่นหรอก...มีเนียน ด้วย...

หรอกค่ะ  เเต่ในเมื่อ รูปสถานการณ์ มันเป็นไปเเล้ว ก็ต้องเเก้ไขให้เป็นไปในทางที่ ดีที่สุด

ปล.

เฮ้ย!!! ... ...โดนเนียน เลย.......

เอางี้ฮะ  ที่เขา ไม่ให้เอาการด์ แบนไปแลก  เพราะมันอาจมีการ  ปลดแบน  เหมือนอย่างในกระทุ้ ที่ แอดมินคนไหนไม่รู้ เคยตั้ง ตอนการแบนรีส ครั้งแรก นี้แหละ ไอ้ผมเองก็จำมะค่อยได้แว้ว

singer
Member

Email
« Reply #146 on: December 24, 2007, 03:27:17 AM »

จะว่างดี

ไม่มีแบนใหม่ก็ย่อมเจอแต่เด็คเดิมๆ ของเดิมๆ

โดยเฉพาะอย่างยิ่งพวกคิดเด็คเองไม่เป็น ต้องไปตามเมต้า จนเกลื่อนไปหมด แล้วก็ออกมาเรียกร้องว่า ต้องมีอะไรเปลี่ยนบ้าง

แต่พอมีก็ชอบโวยวายว่า จะทำไปทำไม

อนึ่งลิสต์ สามารถที่จะเปลี่ยนแปลงได้ ตามความเหมาะสม

อย่างหนุมาน

โดนแล้วปลด

ปลดแล้วโดน

ไม่แน่ว่าตัวที่โดนตรงนี้ไปแล้ว อาจจะมีรอดพ้นก็ได้ หรืออาจจะมีตัวใหม่หลงเข้ามาอีก (กำลังภาวนาว่า เคียวฟุ ริสเหลือ 2 ท่าจะดี)

ตัวชอแมนลม ผมคิดไปถึง ความง่ายในการข้ามไลน์

เพราะเจ๊ ตัวเดียว ทำให้ ไลน์ ไม่มีผลต่อSMN ทั้งๆที่ เป็น 1 ในจุดเด่นของ SMN ทีแบ่งเป็นแนวรุกรับ กว่าจะฝ่าสมรภูมิไปถึงเมืองหลวง

จ่ายง่ายใช้คล่อง

ถามว่าเหมาะสมไหม

สำหรับผม ความเหมาะสมอยู่ที่ 99%

banlungx
Member

Email
« Reply #147 on: December 24, 2007, 03:33:11 AM »

จะว่างดี

ไม่มีแบนใหม่ก็ย่อมเจอแต่เด็คเดิมๆ ของเดิมๆ

โดยเฉพาะอย่างยิ่งพวกคิดเด็คเองไม่เป็น ต้องไปตามเมต้า จนเกลื่อนไปหมด แล้วก็ออกมาเรียกร้องว่า ต้องมีอะไรเปลี่ยนบ้าง

แต่พอมีก็ชอบโวยวายว่า จะทำไปทำไม

อนึ่งลิสต์ สามารถที่จะเปลี่ยนแปลงได้ ตามความเหมาะสม

อย่างหนุมาน

โดนแล้วปลด

ปลดแล้วโดน

ไม่แน่ว่าตัวที่โดนตรงนี้ไปแล้ว อาจจะมีรอดพ้นก็ได้ หรืออาจจะมีตัวใหม่หลงเข้ามาอีก (กำลังภาวนาว่า เคียวฟุ ริสเหลือ 2 ท่าจะดี)

ตัวชอแมนลม ผมคิดไปถึง ความง่ายในการข้ามไลน์

เพราะเจ๊ ตัวเดียว ทำให้ ไลน์ ไม่มีผลต่อSMN ทั้งๆที่ เป็น 1 ในจุดเด่นของ SMN ทีแบ่งเป็นแนวรุกรับ กว่าจะฝ่าสมรภูมิไปถึงเมืองหลวง
จ่ายง่ายใช้คล่อง

ถามว่าเหมาะสมไหม

สำหรับผม ความเหมาะสมอยู่ที่ 99%

เห็นภาพดีมากเลยครับ.....

โอปอ
Member

Email
« Reply #148 on: December 24, 2007, 03:35:09 AM »

อยากให้ lockกระทู้แล้วงะ

ดูเหมือนจะเปนที่ระบายอารมณ์ไป

จริงๆ แค่แจ้งให้ทราบแล้วก็lockกระทู้ก็น่าจะพอนะ

จะได้ไม่กลายเปนที่บ่นจนครบ 10หน้า

[L]unifer
Member

Email
« Reply #149 on: December 24, 2007, 03:38:34 AM »

ผมว่าแต่ละท่าน
มองข้ามบางจุดไป
สิ่งที่ผมพยายามสื่อทุก เรป ที่ผมโพส คือ
ผู้บริโภคที่มีการ์ดนั้นๆครอบครองอยู่ได้รับผลกระทบ
และสิ่งที่มีผลกระทบก็ควรมีการแก้ไข จะ แลกโปรโมหรืออะไรก็ว่า
มองดูและอ่านดีๆครับ
ไม่ใช่ว่ากุเล่นซิกมันกุไม่รับแบนริส
หรือ
กุไม่เล่น กุไม่ชอบตุ๋ย สะจัยวะแม่งไปแล้ว
ทุกคนถ้าเป็นเช่นนี้ก็หนีปัญหากันหมดล่ะครับ
สิ่งที่ผมอุส่าจะสื่อมาตั้งนานคือทาง"ออก"
เพื่อผู้บริโภคนั้นๆ จะได้ไม่เข้าเนื้อจนเกินไป
เพราะแต่ละใบ ก็ 50 บ. ขึ้นไปอยู่แล้ว
จัยเค้าจัยเราครับ
ไม่ใช่สัตว์บางประเภทที่จะเห็นแก่ตัว

Pages: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 9  All
  Print  

Jump to: