Summoner Master Forum
May 10, 2024, 11:39:44 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: ว่าด้วยเรื่อง "ความไม่มีจรรยาบรรณของเพลเยอร์"  (Read 13126 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Dean
Member

« Reply #30 on: July 13, 2009, 08:23:14 PM »

เข้าใจความจำเป็นของจัดจ์ แต่เรื่องของเพลย์เยอร์ที่ชอบโกง มันเป็นปัญหาที่บั่นทอนอนาคตจริง ๆ
คนเริ่มใหม่พอเจอโกงบ่อย ๆ เค้าก็ไปเล่นอย่างอื่นที่มันโกงยากกว่าสิครับ

ถ้ายกให้เป็นปัญหาของเพลย์เยอร์อย่างเดียว จัดจ์กับบริษัทมีไว้ขายของกับยืนเก๊กเหรอครับ 

ปล. เคยเจอแต่จั่วซีลขึ้นมา 5 ใบ เน่าสนิท แกล้งจั่วใบที่ 6 เพิ่ม แล้วทำเป็นขอสับเข้ากองแล้วจั่วใหม่

ปล.2 ถามจริง Tournament Rule ที่เขียนไว้ เคยใช้กับคนที่โกงจริง ๆ ซักครั้งหรือยังครับ หรือเขียนไว้ทำเท่ห์
« Last Edit: July 13, 2009, 08:26:45 PM by Dean » Logged

-:-ChoCoBlue-:-
Member

« Reply #31 on: July 13, 2009, 11:26:41 PM »

อยากจะบอกว่า ถ้าท้วง ให้คนแข่งได้ก็ท้วงแล้วคับ

ผมพอจะรู้มาว่าถ้าไม่ใช่คนแข่งจะท้วงอีกฝ่ายไม่ได้นิ

ขนาดตอน ที่ 1 GT ระหว่าง หมี กับ ลิฟ

หมี รั่ว จัดจ์ยืนดูเป็น 10 ยังไม่ท้วง อย่างนี้หมายความว่ารัยครับ

ลิฟ ถือ 8 ใบ ทำไมไม่ท้วงกัน ยืน มองกันทำไมครับ ?

หรือผมพูดไม่จิง

-:-MegaChoCoBlue-:-
Member

« Reply #32 on: July 13, 2009, 11:34:01 PM »

ปกติเล่นกับเพื่อนจั่วขึ้นมาเน่า ยังเก็บจั่วเล้ย

ไม่คิดมาก

แต่ของจริงก็น่าจะเล่นกันด้วยความซื่อสัตย์นะครับ 

@~PaRa_XeTaMoN~@
Member

« Reply #33 on: July 14, 2009, 01:17:05 AM »

มีอะไรก็เรียกจัสส์ได้เลยนะคะไม่ต้องเก็บเอาไว้นะคะ
เพราะทางทีมงานเราจัดงานขึ้นมาก็ไม่อยากให้เกิดแบบนี้ขึ้นเวลาแข่งขันหรอก
ฉะนั้นทีหน้าทีหลังถ้าเกรงว่าจะเกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นอีกก็สามารถ
แจ้งเรื่องที่จัสส์ที่ดูแลการแข่งขันได้เลยนะคะ ^^
SMN เราสนับสนุนให้ทุกคนเล่นกันอย่างถูกกฎระเบียบ ไม่โกงนะคะ

นางสาวไทย 

Kaizer
Member

Email
« Reply #34 on: July 14, 2009, 01:52:07 AM »

เข้าใจความจำเป็นของจัดจ์ แต่เรื่องของเพลย์เยอร์ที่ชอบโกง มันเป็นปัญหาที่บั่นทอนอนาคตจริง ๆ
คนเริ่มใหม่พอเจอโกงบ่อย ๆ เค้าก็ไปเล่นอย่างอื่นที่มันโกงยากกว่าสิครับ

ถ้ายกให้เป็นปัญหาของเพลย์เยอร์อย่างเดียว จัดจ์กับบริษัทมีไว้ขายของกับยืนเก๊กเหรอครับ 

ปล. เคยเจอแต่จั่วซีลขึ้นมา 5 ใบ เน่าสนิท แกล้งจั่วใบที่ 6 เพิ่ม แล้วทำเป็นขอสับเข้ากองแล้วจั่วใหม่

ปล.2 ถามจริง Tournament Rule ที่เขียนไว้ เคยใช้กับคนที่โกงจริง ๆ ซักครั้งหรือยังครับ หรือเขียนไว้ทำเท่ห์

แรงไปนะเนี่ย

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #35 on: July 14, 2009, 02:10:35 AM »

อยากจะบอกว่า ถ้าท้วง ให้คนแข่งได้ก็ท้วงแล้วคับ

ผมพอจะรู้มาว่าถ้าไม่ใช่คนแข่งจะท้วงอีกฝ่ายไม่ได้นิ

ขนาดตอน ที่ 1 GT ระหว่าง หมี กับ ลิฟ

หมี รั่ว จัดจ์ยืนดูเป็น 10 ยังไม่ท้วง อย่างนี้หมายความว่ารัยครับ

ลิฟ ถือ 8 ใบ ทำไมไม่ท้วงกัน ยืน มองกันทำไมครับ ?

หรือผมพูดไม่จิง

จัดจ์คงเห็นแล้วแหละครับ

แต่มันเป็นสิทธิของเพลย์เยอร์มากกว่าครับ ที่เค้าจะฟ้องหรือไม่ฟ้อง

Rachoyu
Member

« Reply #36 on: July 14, 2009, 02:48:49 AM »

อืม คนเค้าแรงของจริง

แต่ผมเห็นด้วยอ่ะ = =

-:-ChoCoBlue-:-
Member

« Reply #37 on: July 14, 2009, 02:50:23 AM »

+1 เหมือนกัน

ที่แล้ว คุน มา บอกผมว่าอีกฝ่ายไม่ท้วงอีกแล้ว จะทำกฏมาทำไมครับ ?

Doraemon
Member

Email
« Reply #38 on: July 14, 2009, 04:32:33 AM »

+1 เหมือนกัน

ที่แล้ว คุน มา บอกผมว่าอีกฝ่ายไม่ท้วงอีกแล้ว จะทำกฏมาทำไมครับ ?

คนอื่นผมไม่รู้ แต่ถ้าสมัยผม ผมชัดเจน กฏเป็นกฏ ทำทุกอย่างด้วยความบริสุทธิ์ใจ Tournament Rule เป็นดาบที่ผมฟันไปก็ไม่น้อย ขอให้เชื่อใจอย่างหนึ่งได้เลยครับว่า Judge พยายามทำทุกอย่างยุติธรรมที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้อยู่แล้ว เราพยายามเต็มความสามารถตลอด

Wyvern
Administrator
Member

« Reply #39 on: July 14, 2009, 05:33:54 AM »

ทาง SMORT พยายามรักษามาตรฐานในการคุมแข่ง ให้อยู่ในระดับที่มีมาตรฐานเสมอมา
แม้กระนั้นปัญหาต่างๆก็ยังคงเกิดขึ้น ทางเราก็ไม่นิ่งนอนใจ พยายามปรับตัวแก้ปัญหาเสมอมา
ขอขอบพระคุณทุกท่านที่ช่วยเข้ามาชี้แจ้งปัญหา และเสนอแนะ ทางเราจะปรับปรุงคุณภาพให้ดียิ่งๆขึ้นไป

ทั้งนี้ทั้งนั้น เพื่อป้องกันมิให้กระทู้นี้เป็นต้นตอของความขัดแย้งในชุมชน online นี้
ทางเราขอสงวนสิทธิ์ทำการปิดกระทู้นี้นะครับ

- Odin -
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #40 on: July 14, 2009, 05:56:32 AM »

สำหรับการแข่งที่ทางบริษัทจัดขึ้นไม่ว่าจะเป็น GO, GT, On Tour หรืออื่นๆ
สำหรับ Judge แล้ว ทุกคนตั้งใจทำงานพยายามให้บริการผุู้้เข้าแข่งในรูปแบบต่างๆ
ดังนั้น ทุกครั้งที่มีการแข่งจะมี Judge คอยดูแลผู้เข้าแข่งขันตลอดเวลา อย่างที่เราเห็นชัดเจอคือ เมื่อใดที่ผู้เข้าแข่งขันเกิดความสงสัยหรือเกิดปัญหา สามารถยกมือถาม Judge ได้ตลอดเวลา  ฉะนั้นหากเกิดปัญหาระหว่างการแข่งขอให้เรียก Judge โดยทันที อย่าปล่อยทิ้งไว้ หากเกิดปัญหาขึ้นมาภายหลัง ไม่สามารถย้อนกับไปแก้ไขได้ [ถ้าเราเจอโจรแล้วไม่แจ้งความจับมัน มันก็ยังเป็นโจรอยุ่ วันยังค่ำ ] และที่สำคัญเราจะได้สังคมนักเล่นการ์ดที่ดีต่อไปอย่าให้ คนบางคนมาทำให้วงการเสื่อมเสีย 

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: