Summoner Master Forum
June 03, 2024, 10:19:26 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ว่าด้วยเรื่อง "ความไม่มีจรรยาบรรณของเพลเยอร์"  (Read 13193 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
-:-ChoCoBlue-:-
Member

« on: July 12, 2009, 09:14:06 AM »

ขอบ่นเล็กน้อยเกี่ยวกับ จรรยาบรรณของเพลเยอะร์

เล่นการ์ดน๊ะครับ ไม่ใช่เล่นการพนันแค่เล่นการ์ดยังต้องโกงกันไม่รู้จะพูดไง

เห็นได้ชัดจาก งานGO14 แต่ไม่อยากจะเอ่ยชื่อบุคคล จั่วการ์ดเกิน นับ Mp เกิน

มั่วเกือบทุกอย่าง และเห็นมาหลายรอบแล้ว แต่ไม่อยากจะบ่น

ถึงคุณได้ อันดับ ดีๆ ใน GO หรือ GT แต่คุณก็จงนึกเสมอว่าคุณไม่ได้เอาชนะด้วยฝีมือ

opptimist Prime Redaholic
Member

Email
« Reply #1 on: July 12, 2009, 12:06:59 PM »

"ผู้แพ้ที่ดี ย่อมดีกว่า ผู้ชนะที่เลว"

ความมีน้ำใจนักกีฬาเป็นสิ่งสำคัญในการแข่งขันทุกประเภทครับ

ไม่ว่าจะเป็นการ์ด หรือ กีฬาอื่นๆ

แต่คุณ -:-ChoCoBlue-:- ครับ

ผมไม่ได้มีจุดประสงค์จะมาต่อว่าคุณเลยนะ

ผมพอจะเข้าใจความใจรู้สึกคุณดี และสงสารคุณด้วยซ้ำไป

แต่เหตุการณ์มันผ่านไปแล้วนะครับ มันย้อนมาแก้ไขอะไรไม่ได้แล้ว

อย่าไปเก็บมาใส่ใจเลย ให้อภัยเขาไปเถอะ

คุณยิ่งเก็บเอาไว้ ตัวคุณเองจะยิ่งรู้สึกแย่

ในขณะที่คนที่คุณพูดถึงน่ะ เค้าไม่รู้สึกอะไรหรอก

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #2 on: July 12, 2009, 01:09:51 PM »

ถ้าเขาแข่งกับคุณ และอยู่ใน "การแข่ง"
ทำไม ไม่แจ้งเอง เลยล่ะครับ

คนที่รู้ว่า คนอื่นผิด แล้ว เพิกเฉย ผมว่าน่าให้ อภัย น้อยกว่า คนผิดเอง เสียอีก

ในเมื่อเขาผิด น่าจะชี้แจง บอกให้รู้ว่า เขาผิด ไม่ใช่ปล่อยไปแบบนั้น แล้วเอามา พูดลับหลัง

แต่หากไม่ได้แข่ง กับคนผิดเอง แล้วดูการแข่งขันอยู่ อีกฝ่าย ไม่ได้แจ้ง ก็ไม่เห็นต้องไปเดือดร้อนแทนเขา เลยนี่

asuya010
Member

Email
« Reply #3 on: July 12, 2009, 02:30:16 PM »

ถ้าเขาแข่งกับคุณ และอยู่ใน "การแข่ง"

คนที่รู้ว่า คนอื่นผิด แล้ว เพิกเฉย ผมว่าน่าให้ อภัย น้อยกว่า คนผิดเอง เสียอีก

ในเมื่อเขาผิด น่าจะชี้แจง บอกให้รู้ว่า เขาผิด ไม่ใช่ปล่อยไปแบบนั้น แล้วเอามา พูดลับหลัง

แต่หากไม่ได้แข่ง กับคนผิดเอง แล้วดูการแข่งขันอยู่ อีกฝ่าย ไม่ได้แจ้ง ก็ไม่เห็นต้องไปเดือดร้อนแทนเขา เลยนี่
ตามกฏแล้วถ้าผู้แข่งไม่ท้วงติง คนนอกเข้าไปบอกไม่ได้
แต่อาจจะแจ้งจัตต์ไว้ให้ทราบก่อน ให้ทางจัตต์จับตามองไว้
หากมีการตุกติกจริง และจัตต์เห็นก็จะโดนลงโทษเองครับ

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #4 on: July 12, 2009, 02:40:01 PM »

เราเห็นต้องรีบแจ้งJudgeในส่วนที่คุมงานส่วนนั้นก่อนครับ
ถ้าไม่บอกก็ไม่มีคนรู้หรอกครับ
เพราะว่าJudgeคนนึงคุมแข่งตั้งหลายคู่ไม่ใช่ว่าต้องมาคอยดูอยู่คู่เดียวดังนั้นอาจมองไม่เห็นครับ

zophos
Member

« Reply #5 on: July 12, 2009, 02:52:59 PM »

"เราเรียกคนให้อภัยแต่ลืมว่าคนอ่อนต่อโลก
   เรียกคนไม่ให้อภัยและไม่ลืมว่าคนโง่
   และคน ให้อภัย แต่ไม่ลืมว่า ... คนฉลาด "
จำไม่ค่อยได้ว่ามาจากใครอ่ะครับ แต่ผมอยากให้จำเป็นบทเรียนมากกว่า 

ps. draft 4 ซองผมก็รั่วกระจายเหมือนกันครับ ทั้ง mp ทั้ง shrine

Dean
Member

« Reply #6 on: July 12, 2009, 03:41:08 PM »

ผมสงสัยว่า ทำไมเวลาเห็นคนทำผิดกฏถึงบอกไปเลยไม่ได้ ทำไมต้องรอให้อีกฝ่ายท้วงเอง

ในเมื่อเราท้วงให้เขาทำในสิ่งที่ถูกต้อง ถ้าเขาไม่ได้มีเจตนาโกง เขาจะโกรธทำไม จัดจ์มีปัญหาอะไรเหรอ ถ้าจะทำให้ผู้เล่นสามารถเล่นการ์ดได้ตามกฏที่เขียนไว้ใน CR หรือต้องรอให้พวกเด็กใหม่เบื่อที่โดนโกงจนเลิกเ่ล่นไปจนหมดก่อน เหลือแต่พวกเล่นโกงถึงค่อยคิดได้

ohm13
Member

Email
« Reply #7 on: July 12, 2009, 03:49:21 PM »

ในเหตการณ์จริง แจ้งไป อีกฝ่ายก็แค่บอกว่าไม่ได้ตั้งใจ

แล้วก็ทำอีก

~!{B_KunG}!~
Member

« Reply #8 on: July 12, 2009, 04:43:03 PM »

หรือไม่ก็ไม่อยากให้เค้าอาฆาต ก็บอกให้จัดจ์มาดูก็ได้หนิ

Leonine
Member

« Reply #9 on: July 12, 2009, 04:45:15 PM »

คนเรามีพลาดกันได้ ตราบใดที่ยังไม่เกิน 3 ครั้งยังพอให้อภัย แต่ถ้าเกิน 3 ครั้งเมื่อไรมีเรื่องแน่

[K]imaHrI
Member

« Reply #10 on: July 12, 2009, 05:29:44 PM »

สังคมตอนนี้แข่งกันกันสูง คุณมีสิทธิ์ จงใช้สิทธิ์นั้นให้คุ้มค่า ถ้าคุณไม่ได้ใช้สิทธิ์ คุณมาเรียกร้องอะไรภายหลังไม่ได้หรอกครับ

ปล.  รู้จักใช้สิทธิ์ แต่อย่าลืมหน้าที่ นะครับ
ปล.2 ไม่ได้มาตอกย้ำเจ้าของกระทู้นะครับ แต่เสนอแนะแนวทางที่คุณสามารถทำได้

Ijiraku naruto
Member

« Reply #11 on: July 12, 2009, 05:42:00 PM »

เพื่อนผมนะใช้MPเกิน+แอบจั่ว+ตัวดีๆทีอยู่ก้นกองมีการแอบหยิบขึ้นมือ+รั่วทั้งที่รู้กฎดี+พอเล่นเสียเปรียบเข้าพาลโมโหอีก
 ::019::ทั้งๆที่เล่นกันขำๆเท่านั้น

Ijiraku naruto
Member

« Reply #12 on: July 12, 2009, 05:42:58 PM »

เพื่อนผมนะใช้MPเกิน+แอบจั่ว+ตัวดีๆทีอยู่ก้นกองมีการแอบหยิบขึ้นมือ+รั่วทั้งที่รู้กฎดี+พอเล่นเสียเปรียบเข้าพาลโมโหอีก
 ::019::ทั้งๆที่เล่นกันขำๆเท่านั้น

Alkung
Member

Email
« Reply #13 on: July 12, 2009, 07:52:58 PM »

เฉยๆนะ 55+

แพ้ก็แพ้ไม่ซีเรียส ปกติไม่ค่อยโดนโกงหรอก

ส่วนเรานี่ขี้ลืม

บางครั้งก็ร่าย mystic card ละลืมนับบ้างล่ะ นิดๆหน่อยๆ

Duneza
Member

« Reply #14 on: July 13, 2009, 12:17:52 AM »

GT1  เอาเข้าจริงๆจั่วเกินยากครับ

งานมันกดดันกว่าGoเยอะ

อีกอย่าง  ถ้าในGTคงไม่ปล่อยหรอก  ให้เค้าเอา 1 Warning ไปเลย

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #15 on: July 13, 2009, 01:12:09 AM »

ถ้าพูดแบบใจร้ายๆเลยก็คือ เค้ามีสิทธิ์ที่จะโกงนะ

แต่อีกฝ่ายก็มีสิทธิ์จะรักษาสิทธิ์ตัวเองเช่นกัน

มาโวยทีหลัง ยังไงมันก็ after festival ครับ

คราวหน้าก็ลองมีปากเสียงหน่อยละกัน

Rachoyu
Member

« Reply #16 on: July 13, 2009, 01:29:49 AM »

หรือต้องรอให้พวกเด็กใหม่เบื่อที่โดนโกงจนเลิกเล่นไปจนหมดก่อน เหลือแต่พวกเล่นโกงถึงค่อยคิดได้

ตามนี้นะครับ

stormtrooper
Member

« Reply #17 on: July 13, 2009, 01:31:00 AM »

กระทู้แนวนี้เยอะจัง
ช่วงนี้มีกันบ่อยรึพวกโกงอ่ะไม่ได้แข่งซะนาน

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #18 on: July 13, 2009, 01:56:52 AM »

เก็บกดกันน่าดู

Maiev Shadowsong
Member

Email
« Reply #19 on: July 13, 2009, 04:37:04 AM »

คือเรื่องที่ผ่านไปแล้วก็ผ่านไปนะคับแต่ทีหน้าทีหลังก็ดูเขาดีๆละกันคับมีไรไม่น่าไว้ใจก็เรียกJudgeนะคับมาบ่นกันอย่างนี้ไม่ได้อะไรขึ้นมาหรอกครับ

Ellxa
Member

« Reply #20 on: July 13, 2009, 04:41:25 AM »

มีอะไรก็เรียกจัสส์ได้เลยนะคะไม่ต้องเก็บเอาไว้นะคะ
เพราะทางทีมงานเราจัดงานขึ้นมาก็ไม่อยากให้เกิดแบบนี้ขึ้นเวลาแข่งขันหรอก
ฉะนั้นทีหน้าทีหลังถ้าเกรงว่าจะเกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นอีกก็สามารถ
แจ้งเรื่องที่จัสส์ที่ดูแลการแข่งขันได้เลยนะคะ ^^
SMN เราสนับสนุนให้ทุกคนเล่นกันอย่างถูกกฎระเบียบ ไม่โกงนะคะ

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #21 on: July 13, 2009, 08:42:03 AM »

จิตสำนึกล้วนๆครับ เรื่องแบบนี้

มันอยู่ที่ สันดาน ของคน

Dean
Member

« Reply #22 on: July 13, 2009, 11:06:57 AM »

คือเรื่องที่ผ่านไปแล้วก็ผ่านไปนะคับแต่ทีหน้าทีหลังก็ดูเขาดีๆละกันคับมีไรไม่น่าไว้ใจก็เรียกJudgeนะคับมาบ่นกันอย่างนี้ไม่ได้อะไรขึ้นมาหรอกครับ

ไม่ใช่ปัญหาเรื่องเรียกจัดจ์ แต่เป็นเรื่องที่ว่าต่อให้เจอการโกงต่อหน้า ถ้าอีกฝ่ายไม่ทันรู้ตัว ต่อให้เป็นจัดจ์ก็เข้าไปยุ่งไม่ได้ต่างหากครับ ที่ผมข้องใจ

จากกระทู้ http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=51587.0
สำหรับเรื่องที่มีจุดเล่นผิดในการแข่งขัน
ถ้าเป็นการแข่งขันทั่วไป Judge คงอาจจะช่วยอะไรตรงนี้ไม่ได้นัก
เพราะไม่สามารถดูแลได้ทั่วถึง หากไปทำให้การเล่นถูกต้องให้เมื่อพบ
จะมีโอกาสให้ถูกมองว่าเป็นการเลือกปฏบัติได้
(มักจะถูกมองแบบนั้นอยู่แล้ว)
ถ้าหากเป็นการแข่งขันทั่วไปที่มี Judge น้อยดูแลไม่ทั่วถึง อาจจะทำได้ยากครับ 

ส่วนในการแข่งขันระดับงาน GT
ต้องแจ้งก่อนว่า Judge ต้องทำงานทั้งส่วนจด Step และดูการแข่งขันด้วย ซึ่งถ้าจะได้ดูแลตรงจุดเล่นผิดด้วย
ก็อาจจะมีโอกาสพลาดไปได้มากอยู่ดี ฉะนั้น
ปีหน้าอาจจะมีการปรับระบบโดยแยก Judge ที่จด Step กับ Judge ที่ดูแลการแข่งขันให้แยกหน้าที่
และเพิ่มคนดูแลไปครับ
และจะพยายามให้เกิดปัญหาตรงนี้ให้น้อยที่สุดครับในปีหน้าที่งาน GT   

อีกทั้งในการเล่นที่ติดต่อกันเป็นเวลานานโอกาสที่เล่นพลาดก็ย่อมมีมาก
แต่ถ้าเป็นการจงใจละก็จะมีบทลงโทษการแข่งขันเหมาะสมแน่นอนครับ 

อย่างกรณีเห็นการแข่งมีผู้เล่นหนึ่งคน ใช้ Ra เก็บการ์ดที่กำลังตกไชรน์กลับเข้ากอง ก็ไม่มีสิทธิ์ท้วงอย่างนั้นเหรอ
« Last Edit: July 13, 2009, 11:10:42 AM by Dean » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #23 on: July 13, 2009, 11:51:59 AM »

ผมสงสัยว่า ทำไมเวลาเห็นคนทำผิดกฏถึงบอกไปเลยไม่ได้ ทำไมต้องรอให้อีกฝ่ายท้วงเอง

ในเมื่อเราท้วงให้เขาทำในสิ่งที่ถูกต้อง ถ้าเขาไม่ได้มีเจตนาโกง เขาจะโกรธทำไม จัดจ์มีปัญหาอะไรเหรอ ถ้าจะทำให้ผู้เล่นสามารถเล่นการ์ดได้ตามกฏที่เขียนไว้ใน CR หรือต้องรอให้พวกเด็กใหม่เบื่อที่โดนโกงจนเลิกเ่ล่นไปจนหมดก่อน เหลือแต่พวกเล่นโกงถึงค่อยคิดได้

อ่านแล้วไม่เห็นเข้าใจเลย

โด
Member

« Reply #24 on: July 13, 2009, 12:12:07 PM »

วัน GO ผมก็มั่วเยอะมากเลยอ่ะ

เล่นเด็คพ่อค้าอ่ะ จำ Mp ตัวเองไม่ค่อยได้เลย  

มีเท่าไหร่ ใช้ไปเท่าไหร่ เหลือเท่าไหร่ บางทีต้องให้ฝ่ายตรงข้ามช่วยนับ

แถมมั่ว สกิล Custodain Mercer ไปอีก มันต้องมี Merchant ใบอื่นถึงใช้ได้ ผมก็ใช้ใหญ่เลยทั้งที่ไม่มี

Alkung
Member

Email
« Reply #25 on: July 13, 2009, 04:09:38 PM »

เล่นเด็คพ่อค้าอ่ะ จำ Mp ตัวเองไม่ค่อยได้เลย  

มีเท่าไหร่ ใช้ไปเท่าไหร่ เหลือเท่าไหร่ บางทีต้องให้ฝ่ายตรงข้ามช่วยนับ

แถมมั่ว สกิล Custodain Mercer ไปอีก มันต้องมี Merchant ใบอื่นถึงใช้ได้ ผมก็ใช้ใหญ่เลยทั้งที่ไม่มี

ผมเจอ deck พ่อค้าด้วย ผมก็อืมๆไปเรื่อยไม่ได้ดูไรหรอก 

เพราะไม่รุ้อะไรทำไรได้มั่ง

ExodiA
Member

Email
« Reply #26 on: July 13, 2009, 04:34:57 PM »

จริงๆแล้ว ผมว่าการแข่งขันเป็นเรื่องของ "Player" นะครับ ที่จะต้องรักษาสิทธิ์ ความได้เปรียบของตัวเองเอาไว้

โดยทั่วไปจัดจ์ไม่ได้ดูทุก Step ของทุกคู่แข่งขันอยู่แล้ว เพราะมันเป็นไปไม่ได้แน่นอน

และการเข้าไปเปลี่ยนแปลงจาก "ผิด" ให้เป็น "ถูก" ในคู่ใดคู่หนึ่ง มันอาจจะกระทบไปถึงผลการแข่งขันทั้งหมดเลยก็ได้นะครับ

มันจะกลายว่าเป็นเรื่องของการ "เลือกปฏิบัติ" อย่างที่ใครๆจะว่าได้อีกอยู่ดี

ดังนั้น คิดว่ากรณีทั่วๆไปนั้นมันเป็นไปได้ยากที่จัดจ์จะควบคุมให้การเล่นถูกต้องทั้งหมด ผู้เล่นเองก็ควรจะศึกษาถึงเรื่องกฏพื้นฐาน หรือ step บางอย่างไว้ด้วยตัวเองให้ได้มากที่สุดเท่าที่จะมากได้ เพื่อประโยชน์ของตัวเอง และหากไม่มั่นใจตรงไหน ค่อยถามจัดจ์เป็นกรณีไป

แต่ประเภทว่า "จัดจ์ครับ เค้าจะรวมร่าง แล้วเราเอาไอ้นี่คั่นได้ไหม" "จัดจ์ครับ คนเริ่มหลังเทิร์นแรกใช้ Skill ได้เลยมั้ย" มันพื้นฐานไปจนน่าหมั่นไส้ แบบนี้จริงๆถามก็ตอบนะ แต่ว่าในใจ   ถ้ามากๆเข้าก็อาจจะ  

และกรณีการโกงบางอย่าง แม้ว่าจะแจ้งจัดจ์ เขาก็ไม่อาจจะช่วยท่านได้ได้เลยในทันที.. เช่นการจั่วการ์ดเกิน อันนี้เห็นได้ชัดเจนมาก

เปรียบเทียบกรณี ผู้เล่นโกงโดยใช้ Mp เกิน แล้วมีการทักท้วงเกิดขึ้น เราสามารถเข้าไปไล่ Step การเล่นใน Turn นั้นๆ และนับ Mp ที่ใช้ไปได้ และตรวจสอบได้ทันที

ส่วนกรณี ผู้เล่นโกงโดยการจั่วการ์ดเกิน ไม่สามารถตรวจสอบได้ครับ เพราะเล่นกันไปเป็นสิบเทิร์น การ์ดช่วยจั่วเยอะแยะมากมาย ไม่มีทางรู้เลยว่าการ์ดในมือของผู้เล่นในตอนนั้น ได้มาได้อย่างไร และไม่สามารถตามตรวจสอบย้อนหลังได้ คนที่เล่นด้วยกันเท่านั้นที่รู้ดี ดังนั้น หากฝ่ายหนึ่งกล่าวหาว่าจั่วเกิน และอีกฝ่ายไม่ยอมรับข้อกล่าวหานั้น จัดจ์ทำอะไรในตอนนั้น ไม่ได้จริงๆครับ ทำได้แค่พิจารณาและคุมการแข่งขันเป็นกรณีพิเศษเท่านั้น

อยากให้เข้าใจ และเห็นใจจัดจ์ด้วยนะครับ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #27 on: July 13, 2009, 05:14:19 PM »

จริงๆแล้ว ผมว่าการแข่งขันเป็นเรื่องของ "Player" นะครับ ที่จะต้องรักษาสิทธิ์ ความได้เปรียบของตัวเองเอาไว้

โดยทั่วไปจัดจ์ไม่ได้ดูทุก Step ของทุกคู่แข่งขันอยู่แล้ว เพราะมันเป็นไปไม่ได้แน่นอน

และการเข้าไปเปลี่ยนแปลงจาก "ผิด" ให้เป็น "ถูก" ในคู่ใดคู่หนึ่ง มันอาจจะกระทบไปถึงผลการแข่งขันทั้งหมดเลยก็ได้นะครับ

มันจะกลายว่าเป็นเรื่องของการ "เลือกปฏิบัติ" อย่างที่ใครๆจะว่าได้อีกอยู่ดี

ดังนั้น คิดว่ากรณีทั่วๆไปนั้นมันเป็นไปได้ยากที่จัดจ์จะควบคุมให้การเล่นถูกต้องทั้งหมด ผู้เล่นเองก็ควรจะศึกษาถึงเรื่องกฏพื้นฐาน หรือ step บางอย่างไว้ด้วยตัวเองให้ได้มากที่สุดเท่าที่จะมากได้ เพื่อประโยชน์ของตัวเอง และหากไม่มั่นใจตรงไหน ค่อยถามจัดจ์เป็นกรณีไป

แต่ประเภทว่า "จัดจ์ครับ เค้าจะรวมร่าง แล้วเราเอาไอ้นี่คั่นได้ไหม" "จัดจ์ครับ คนเริ่มหลังเทิร์นแรกใช้ Skill ได้เลยมั้ย" มันพื้นฐานไปจนน่าหมั่นไส้ แบบนี้จริงๆถามก็ตอบนะ แต่ว่าในใจ   ถ้ามากๆเข้าก็อาจจะ  

และกรณีการโกงบางอย่าง แม้ว่าจะแจ้งจัดจ์ เขาก็ไม่อาจจะช่วยท่านได้ได้เลยในทันที.. เช่นการจั่วการ์ดเกิน อันนี้เห็นได้ชัดเจนมาก

เปรียบเทียบกรณี ผู้เล่นโกงโดยใช้ Mp เกิน แล้วมีการทักท้วงเกิดขึ้น เราสามารถเข้าไปไล่ Step การเล่นใน Turn นั้นๆ และนับ Mp ที่ใช้ไปได้ และตรวจสอบได้ทันที

ส่วนกรณี ผู้เล่นโกงโดยการจั่วการ์ดเกิน ไม่สามารถตรวจสอบได้ครับ เพราะเล่นกันไปเป็นสิบเทิร์น การ์ดช่วยจั่วเยอะแยะมากมาย ไม่มีทางรู้เลยว่าการ์ดในมือของผู้เล่นในตอนนั้น ได้มาได้อย่างไร และไม่สามารถตามตรวจสอบย้อนหลังได้ คนที่เล่นด้วยกันเท่านั้นที่รู้ดี ดังนั้น หากฝ่ายหนึ่งกล่าวหาว่าจั่วเกิน และอีกฝ่ายไม่ยอมรับข้อกล่าวหานั้น จัดจ์ทำอะไรในตอนนั้น ไม่ได้จริงๆครับ ทำได้แค่พิจารณาและคุมการแข่งขันเป็นกรณีพิเศษเท่านั้น

อยากให้เข้าใจ และเห็นใจจัดจ์ด้วยนะครับ

เข้าใจด้วยเหตุผลครับ
แต่อยากถามว่า(อยากรู้)  ว่า ถ้างั้นในกรณีที่อีกฝ่ายไม่ยอมรับว่าจั่วเกินนี่ ก็ไม่สามารถเอาผิดได้เลยใช่ไหมครับ
รวมถึงเทคนิคประเภท จั่วการ์ดเริ่มเกมแล้วเน่า ก็แกล้งทำการ์ดตกให้ฝ่ายตรงข้ามเห็นเพื่อจะได้สับกองและจั่วใหม่
ถ้าฝ่ายตรงข้ามไม่ยอมรับว่าตั้งใจทำ ก็ไม่สามารถเอาความได้ด้วยใช่ไหมครับ

ปล. ที่ถามนี่คืออยากรู้จริงๆไม่ได้มีเจตนาอื่นเลย จะได้เก็บไว้เป็นภูมิคุ้มกันเวลาแข่ง
« Last Edit: July 13, 2009, 05:17:47 PM by -Genjo SanZo- praises "Having Nothing" » Logged

~`..Laurence..`~
Member

Email
« Reply #28 on: July 13, 2009, 06:09:20 PM »

ก็แค่คนที่เขาไม่ได้ตั้งใจจริงๆ เวลาเราทักเขาก็แก้นะ จั่วเกิน เขาก็เก็บ

แต่`ไอ้`พวกที่มันตั้งใจนี่สิ ทำอะไรกับมันก็ไม่ได้ มันบอกว่าไม่ตั้งใจซะอย่าง
แล้วมันก็ทำซ้ำทำซากเรื่อยๆ จนคนเขารู้สันดาน นิสัยกันหมดแล้ว
แต่ตอนแข่งก็ทำอะไรไม่ได้อยู่ดี ทั้งๆที่ใครๆก็รู้กัน ว่า"อีกแล้วหรอ" `ไอ้`เนี่ย!!

asuya010
Member

Email
« Reply #29 on: July 13, 2009, 07:12:13 PM »

ผมเจอ deck พ่อค้าด้วย ผมก็อืมๆไปเรื่อยไม่ได้ดูไรหรอก 

เพราะไม่รุ้อะไรทำไรได้มั่ง
ผมก็เจอเด็คพ่อค้า
เขาเอ็มพีเยอะ
ตอนเขาบอกเหลือMP10 เอ๋ทำไมผมนับได้11
ท้วเขาว่าเหลือ11นี่ นับไปนับมาเหลือ10จริง
ไป+MPให้เขาอีก

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: