Summoner Master Forum
May 18, 2024, 01:46:38 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 2 3 [4]  All
  Print  
Author Topic: ประกาศ​​ SMORT 20/07/2009 : [Banned and Restricted List 20/07/2009]  (Read 58136 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
แม้ดคุง
Member

Email
« Reply #90 on: July 21, 2009, 02:19:52 PM »

ตอนที่ออกมาใหม่ๆ ก็บอกว่า ทำของถูกๆดีๆมาให้เล่นกัน

พอคนมาเล่นกันเยอะเกินไปก็โดนรีส

ดีเนอะ....................................................

แล้ว Wise Sphinx อย่ของมันมาดีๆ ก็โดนรีสซะงั้น ไปรีสตัวประตูเลยจะตรงประเด็นกว่ามั้ยครับ -"- อารมณ์เดียวกะ Musician Maiden เลย แพะอีกแล้ว

s_zing
Member

« Reply #91 on: July 21, 2009, 02:57:01 PM »

ถ้าตามความคิดผมนะผมว่า บริษัท รีสได้ถูกใบแล้ว

ถ้าเกิด รีส มนุษย์ เหลือ 2 เด็คประตูได้พับเก็บไปเลยแน่หายไปเลย 6 เด็คอะ

CielMoon
Member

« Reply #92 on: July 21, 2009, 03:53:47 PM »

การ์ดเก่าๆ บางใบ ตอนออกมาทีแรกเกือบไร้ค่า

พอรอไปอีกหลายๆ ปีหน่อย  มีการ์ดที่ออกมาแล้วทำมาให้พวกไร้ค่านั้นกลายเป็นเทพ

แล้วมาไล่สกัดดาวรุ่งกันทีหลัง

ก็เหมือน MTG อยู่บ้าง  แต่ของเขามีการตกไทป์ ต่างกับของเรา

การตกไทป์ ในSMN ก็เกิดจากผู้เล่น   ชุดใหม่ออกก็เฮ   ออกมาใหม่อีกก็เฮ   เป็นแค่กระแสในชุดนั้นๆ

พอใบใหนที่เล่นได้กับใบเก่าๆ แล้วแรงก็เฮ

ยังไงๆ การตกไทป์ก็ไม่เกิดอยู่ดี

ลองทำอะไรแปลกๆ  อย่างเช่น  ในการแข่งใหญ่ๆ   ให้มีเด็คในการแข่งขันได้คนละ 2 เด็ค แต่มิสติคกองเดียวกัน

แบบนี้อาจจะสามารถจัดแก้ทางกันเองได้  แล้ววัดความสามารถในการเดาทางกันก่อนแข่งของผู้เล่นได้ในระดับหนึ่ง

แต่ต้องงานแข่งใหญ่เท่านั้นนะเออ

-:-ChoCoBlue-:-
Member

« Reply #93 on: July 21, 2009, 06:25:05 PM »

แบรนดิชเชอร์ในตำนาน ถึง คราว ล่มสลายแล้วรึ 

soccer9955
Member

« Reply #94 on: July 21, 2009, 09:56:21 PM »

พึ่งจัดเดคเสดวันนี้เอง แบนดิชเชออะ
เลิกละ

TheKingOfAnnedisonge
Member

Email
« Reply #95 on: July 21, 2009, 10:01:25 PM »

แบรนดิชเชอร์ในตำนาน ถึง คราว ล่มสลายแล้วรึ 

แค่แสง / มืด  โดนเรสติก เหลือ 2  ล่มสลายเลยหรอ 

Casper
Member

Email
« Reply #96 on: July 22, 2009, 12:37:21 AM »

แบรนดิชเช่อยังเก่งอยู่นะครับแค่สมองเรายังจำและวาดฝันไว้ตอนที่มันอยู่ครบสมบูรณ์แค่นั้นเอง แล้วก็ตัวผู้เฝ้าประตูถ้ายังรีติคไม่ได้ด้วยเหตุผลอะไรบางอย่าง ก็น่าจะมาดูที่มิสติกประตูของมันดูบ้างนะครับอย่างเช่นEden Porta หรือ Book of Eternal Tide โดยเฉพาะอย่างหลังแรงมากๆครับถึงขั้นน่าจะแบนไปเลย
« Last Edit: July 22, 2009, 02:26:02 AM by Casper » Logged

gravekeeper
Member

« Reply #97 on: July 22, 2009, 01:03:21 AM »

5 5 5 ลาก่อน เหล่าพวก <BAN>disher

Revolution fire
Member

« Reply #98 on: July 22, 2009, 08:53:47 PM »

ริสติคบรานดิชเป็นอะไรที่ดีมาก มันโกงขนาดนั้นไม่ริสเหลือหนึ่งก็บุญเเล้ว เเสดงว่าทีมงานยังเห็นเเก่เด็กๆที่อยากจัดอยู่
ไวซ์สฟิงซ์ เอาเถอะ ไม่ริสติคตัวนี้จะไปริสติคตัวไหน ริสติคประตูดินก็เสิจได้อีก เเถมถ้าไปริสประตูเเสง ประตูอื่นที่ไม่โกงเกินไปก็ได้รับผลกระทบซวยตามกันไปอีก ผมว่านี่เป็นสิ่งที่ทีมงานคิดดีที่สุดเเล้วนะ เเตเอาจริงๆริสเหลือสองก็พอ เหลือสองทั้งตาบางทียังไม่ขึ้นเลย

Green day
Member

« Reply #99 on: July 22, 2009, 09:21:30 PM »

ริสติคบรานดิชเป็นอะไรที่ดีมาก มันโกงขนาดนั้นไม่ริสเหลือหนึ่งก็บุญเเล้ว เเสดงว่าทีมงานยังเห็นเเก่เด็กๆที่อยากจัดอยู่
ไวซ์สฟิงซ์ เอาเถอะ ไม่ริสติคตัวนี้จะไปริสติคตัวไหน ริสติคประตูดินก็เสิจได้อีก เเถมถ้าไปริสประตูเเสง ประตูอื่นที่ไม่โกงเกินไปก็ได้รับผลกระทบซวยตามกันไปอีก ผมว่านี่เป็นสิ่งที่ทีมงานคิดดีที่สุดเเล้วนะ เเตเอาจริงๆริสเหลือสองก็พอ เหลือสองทั้งตาบางทียังไม่ขึ้นเลย

ต้องเจอของพี่จ่างเองครับ จะทราบว่า สฟิงซ์น้อยมันก็โหด และไม่ได้สำคัญอะไรมากนอกจากตัวปิดเกม 

MinsTreL
Member

Email
« Reply #100 on: July 23, 2009, 12:20:45 AM »

ทหารเกย์ของผมมันไปแล้ว TT แสงโดนทำใจได้ ทำไม ทำไม!!! มืดต้องโดนด้วย T^T
wise sphinx โดนไปซะ + +
ตอนนี้ก็นั่งเล่นลมต่อไป แล้ว"ม้า"  มันคือตัวอะไร อะคับ?

armjaa99
Member

Email
« Reply #101 on: July 23, 2009, 01:28:03 AM »

รับทราบ + ขอด่า ครีเอททีมซะ 1 ดอก ข้อหาไม่รอบคอบ แบรนดิชเชอร์โดนไม่ว่าครับ ถึงจะเล่นอยู่ก้อเหอะ

แต่ ไวท์สฟิง การ์ด กากๆ มานานหลายปี ทำไมต้องเป็นแพะ ??

การบ้านกองโต ที่ด่าแล้วด่าอีก ช่วยสะสาง  กันหน่อยนะครับ

+1 ทีมครีเอททำการบ้านได้แย่มาก

HaseO!!
Member

« Reply #102 on: July 23, 2009, 01:57:48 AM »

สฟิ้งเหลือ1 มันไม่เกินไปรึคับ อย่างน้อย2ก้อยังดี ขนาดใส่3ยังไม่ขึ้นเลย ต้องหาจัวป๊อดแทบตาย

เปี่ยนเป็นเกบหมดแล้ว ยังเหลือ 1 อีกหรอ

spindelus
Member

« Reply #103 on: July 27, 2009, 05:20:20 PM »

5 5 5 ลาก่อน เหล่าพวก <BAN>disher

holy guardian
Member

« Reply #104 on: August 04, 2009, 03:30:46 PM »

ดีจัง alana ไม่โดนเลย

Hi~ba~Ri~KyO~Y~A
Member

Email
« Reply #105 on: August 04, 2009, 03:33:34 PM »

ดีจัง alana ไม่โดนเลย
ถ้าAlana โดน unicorn ก็โดน ดิ ครับ - - 

bookbook5
Member

« Reply #106 on: August 21, 2009, 01:35:29 AM »

เย้ วงดนตรี Angel of Music ของผมยังคงอยู่ครบวงครับ เพราะ ในการแข่งต่างๆไม่มีใครใช้เด็คนี้เลย 

ส่วน brandisher โดนไปมันก็ยัง เทพ อยู่อะครับ ยังไม่เคยชนะมันเลยครับ แต่ผมก็คิดว่าทีมงานทำถูกแล้วครับ
ริสติก มืด กะ แสง ถูกแล้วครับ เพราะจากที่ผมแพ้เด็ค brandisher มาเป็น 100 ๆ รอบ ผมก็รู้ว่ามันเทพ ตรง มืด กับ แสงนี้ และครับ มืด ผมคิดว่าไม่ได้โดนเพราะเรียกเร็วหรอกครับ แต่มันน่าจะโดนที่เรียก มิสติก จาก ชาย มาติดโดยไม่ต้องจ่าย mp เลย ครับ

แต่ผมก็คิดว่ายังไงก็ยังมีคนเล่น brandisher มากเหมือนเดิมและครับ เพราะยังไงมันก็ยังเทพอยู่ดีอะครับ

Green day
Member

« Reply #107 on: August 21, 2009, 01:36:13 AM »

เย้ วงดนตรี Angel of Music ของผมยังคงอยู่ครบวงครับ เพราะ ในการแข่งต่างๆไม่มีใครใช้เด็คนี้เลย 

ส่วน brandisher โดนไปมันก็ยัง เทพ อยู่อะครับ ยังไม่เคยชนะมันเลยครับ แต่ผมก็คิดว่าทีมงานทำถูกแล้วครับ
ริสติก มืด กะ แสง ถูกแล้วครับ เพราะจากที่ผมแพ้เด็ค brandisher มาเป็น 100 ๆ รอบ ผมก็รู้ว่ามันเทพ ตรง มืด กับ แสงนี้ และครับ มืด ผมคิดว่าไม่ได้โดนเพราะเรียกเร็วหรอกครับ แต่มันน่าจะโดนที่เรียก มิสติก จาก ชาย มาติดโดยไม่ต้องจ่าย mp เลย ครับ

แต่ผมก็คิดว่ายังไงก็ยังมีคนเล่น brandisher มากเหมือนเดิมและครับ เพราะยังไงมันก็ยังเทพอยู่ดีอะครับ

ไม่ได้โกง อะไรเลยล่ะครับ Aom

โดนกระหน่ำตีหน่อยก็หวาดเสียวแระ 

Pages: 1 2 3 [4]  All
  Print  

Jump to: