Summoner Master Forum
May 17, 2024, 07:02:47 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อยากให้มี Crimson sakura 2 จังครับ  (Read 6740 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
ถ้ารีบมาก ไม่ไปตั้งเเต่เมื่อวานล่ะ หิ หิ หิ
Member

« on: September 20, 2007, 04:03:34 AM »

เเต่คราวนี้ขอเป็นชุด"นินจา"ล้วนๆเลยได้ไหมน้อ
ไม่เอาสัตว์ประหลาด เทพ นักรบ มาร เเมลง ฯลฯ
ขอเเค่เผ่า"นินจา"เเบบเพียวๆเลยอ่ะครับ...
ปล. ถ้าจะมีจริง ขอ front กรอบเป็นเเบบ Crimson sakura นะครับ (ชอบมั่กๆ)...

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #1 on: September 20, 2007, 12:33:58 PM »

มันจะไม่สมดุลย์เอาน่ะสิครับ

ถ้ารีบมาก ไม่ไปตั้งเเต่เมื่อวานล่ะ หิ หิ หิ
Member

« Reply #2 on: September 20, 2007, 12:49:22 PM »

มันจะไม่สมดุลย์เอาน่ะสิครับ
ทำเป็นเเบบ dragonology ไม่ได้เหรอครับ
เเล้วมีเเววว่าจะมีภาคต่อไหมอ่ะครับ...

[L]unifer
Member

Email
« Reply #3 on: September 20, 2007, 02:49:04 PM »

เห็นด้วยเอาแบมาเสริมให้เป็นเผ่านินจาไปเลย

zealotzephyr
Member

Email
« Reply #4 on: September 20, 2007, 06:24:07 PM »

Dragonology 3
สำหรับเผ่าที่ยิ่งใหญ่ที่สุดแห่ง SMN

vorawut ♪
Member

« Reply #5 on: September 20, 2007, 06:45:42 PM »

แค่ Crimson sakura  ก็อ่านชื่อไม่ออกแล้ว -*-

อยากให้ มีดราโก 3  ไม่ก็ saint 4 m 4 

mantellumarydoll
Member

Email
« Reply #6 on: September 20, 2007, 07:45:15 PM »

ชุดนี้พึ่งออก  เรียกหาชุดใหม่แล้วหรือครับ
แต่ถ้ามีก็ดีสิ  คำสาบอาจจะยังไม่จบก็ได้

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #7 on: September 20, 2007, 10:47:22 PM »

ถ้าเป็นพวกชุดหลักเปลี่ยนชื่อเถอะครับ 

ชุดต่อไปคงจะเป็นชุดหลักเพราะรู้สึกจะสลับกันรึเปล่าหว่า  งั้นก็คงep12,14

ถัดจากนั้นคงจะเป็น Drago 3 ตามรีเควส

ส่วนคริมสันถ้าออกภาค2มาได้ก็ดีแต่เปลี่ยนฟอนต์หน่อยครับ 

(O'-')=O>>Masaru<<O=('-'O)
Member

« Reply #8 on: September 20, 2007, 11:39:48 PM »

เอา Neo Phophet Final ก่อน Saint มันไป Final ละ

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #9 on: September 20, 2007, 11:43:35 PM »

อย่ามีคริมสัน2เลยครับ เพราะแค่คริมสัน1 นี่นินจาก็เก่งพอแล้ว เอาเป็นดราโก้3ดีกว่าครับ มังกรจะได้เทพๆ

Imitation
Member

« Reply #10 on: September 20, 2007, 11:45:18 PM »

รู้ว่ามันคงยังไม่ออกในเร็วๆนี้แน่นอน (หรืออาจจะไม่ออกเลย)

แต่ว่า"ถ้า"จะออกล่ะก็ขอแบบ ไม่ต้องถึงกับนินจาเพียวๆก็ได้ แต่ลดๆพวกสัตว์ประหลาด สัตว์ป่า ลงๆหน่อยก็ดีนะครับ เป็นแบบ "Crimson Sakura : เดชคัมภีร์ นินจา" อะไรแบบนี้ก็ได้ เพราะผมก็เข้าใจว่าชื่อชุด "Crimson Sakura" สื่อถึงความเป็นตะวันออก ไม่ได้สื่อถึงนินจาโดยตรง ไม่เหมือนกับ Dragonology ที่สื่อถึงมังกรโดยตรง แต่ถึงอย่างนั้นใจจริงก็อยากให้มีนินจาเยอะๆนะครับ

Panther
Member

Email
« Reply #11 on: September 21, 2007, 12:20:31 AM »

ถ้าออก แก้ ฟ้อน ด้วย งิงิ    ทำดราโก สาม เถอะ งิงิ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #12 on: September 21, 2007, 01:42:40 AM »

มีก็ดีครับ

ผมว่านินจาล้วนตอนนี้ยังไม่ครบเครื่องพอ

Toys,,*
Member

Email
« Reply #13 on: September 21, 2007, 01:47:38 AM »

รู้ว่ามันคงยังไม่ออกในเร็วๆนี้แน่นอน (หรืออาจจะไม่ออกเลย)

แต่ว่า"ถ้า"จะออกล่ะก็ขอแบบ ไม่ต้องถึงกับนินจาเพียวๆก็ได้ แต่ลดๆพวกสัตว์ประหลาด สัตว์ป่า ลงๆหน่อยก็ดีนะครับ เป็นแบบ "Crimson Sakura : เดชคัมภีร์ นินจา" อะไรแบบนี้ก็ได้ เพราะผมก็เข้าใจว่าชื่อชุด "Crimson Sakura" สื่อถึงความเป็นตะวันออก ไม่ได้สื่อถึงนินจาโดยตรง ไม่เหมือนกับ Dragonology ที่สื่อถึงมังกรโดยตรง แต่ถึงอย่างนั้นใจจริงก็อยากให้มีนินจาเยอะๆนะครับ

เห็นด้วยอย่างแรงตรงนี้

.... set monster 6 สีไม่ใช่ไม่ดี แต่มันรก...... ไม่มีคนจัด....... คอม at 11 ทุกตั

Đ ά ґ К ń ε ζ ζ - Ź ε ґ Θ
Member

Email
« Reply #14 on: September 21, 2007, 01:52:27 AM »

เด๋ว กลายเป็น Crimson Nagima !  หรอก 555+ 

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #15 on: September 21, 2007, 02:03:09 AM »

พึ่งออกไปก้เรียกร้องภาคต่อเลยหรือครับ ยังกะดูหนังแล้วอารมณ์ค้างอยากดูภาคต่อทันทีเลยแนะ

wat_tup
Member

Email
« Reply #16 on: September 21, 2007, 02:21:16 AM »

แค่ Crimson sakura  ก็อ่านชื่อไม่ออกแล้ว -*-

อยากให้ มีดราโก 3  ไม่ก็ saint 4 m 4 

ผมว่าSt. 4  คงไม่มีนะเพราะมีSt          FINAL           แล้วแสดงว่าหมดStแล้วหรือไม่ก้อประมาณThe Saint Spacial::010:: 

Panther
Member

Email
« Reply #17 on: September 21, 2007, 02:23:10 AM »

ผมว่าSt. 4  คงไม่มีนะเพราะมีSt          FINAL           แล้วแสดงว่าหมดStแล้วหรือไม่ก้อประมาณThe Saint Spacial::010:: 

st super final ไม่ก็ st ไฟน๊อล ไฟนอล งิงิ

Member

« Reply #18 on: September 21, 2007, 02:32:15 AM »

พึ่งออกไปก้เรียกร้องภาคต่อเลยหรือครับ ยังกะดูหนังแล้วอารมณ์ค้างอยากดูภาคต่อทันทีเลยแนะ
อันนี้จริงครับ อารมณ์ค้างจริงๆ
ปล.อยากให้มีนะครับ จริงๆ
ปล.2 ถ้ากระทู้เริ่มจะนอกเรื่องจากหัวข้อ Crimson sakura 2 อีกล่ะก็ ล็อกเลยดีกว่า

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #19 on: September 21, 2007, 02:35:18 AM »

หรืออารมณ์ค้างเพราะดูหนัง____ใช่ปะครับ อิอิ 

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #20 on: September 21, 2007, 04:31:20 AM »

อันนี้จริงครับ อารมณ์ค้างจริงๆ
ปล.อยากให้มีนะครับ จริงๆ
ปล.2 ถ้ากระทู้เริ่มจะนอกเรื่องจากหัวข้อ Crimson sakura 2 อีกล่ะก็ ล็อกเลยดีกว่า

คนนี้เขาชอบนินจขามาก และพยายามเล่นมันให้ได้ หุหุ

ผมว่าต้องรอชุดอื่นๆแหละ พวกชุดใหญ่อะไรยังงี้ คงมีนินจามาเสริมประปราย

อย่างเด็ค พูจิลิส ของ อินซูเงี้ย ตอนแรกก็เล่นพอถูๆไปได้  พอ เซ็น 3 ออก มีตัวมาเสริมพูจิลิสมากมาย ตั้งแต่ ตัวเขียว ตัวเด็ก และสนับแฮริสัน จนพูจิลิสเก่งขึ้นมาอีกในระดับหนึ่ง

ผมว่า นินจาเพิ่งเปิดตัว แต่อีกเดี๋ยวคงจะมาเสริม ในชุดต่อๆไป อย่าง Ep14 มั้ง

Refrain

CANTABO DOMINICO VIVAM

" ข้าพเจ้าจะร้องเพลงสรรเสริญพระเจ้า ตราบเท่าชีวิตจะหาไม่ "

เจ้าชายเดวิด
ข้ามาคิดดูถึงเรื่องราวทั้งหมด ก็เกิดความสงสัยแปลกๆขึ้น ทุกคนทราบกันดีว่า เหตุการณ์วิบัติของประเทศเราในเวลานี้ เกิดขึ้นเพราะการผิดพันธสัญญาของกษัตริย์ ZIMRI แต่ข้าเกิดคิดขึ้นมาว่า หรือที่จริงแล้วจะเป็นแบบนี้ คือเมื่อ300ปีก่อน พระเจ้าทรงรู้ล่วงหน้าว่า ในอนาคต ประเทศของเราจะต้องประสบเหตุการณ์แบบนี้อันมีต้นเหตุมาจากการมีสนมของ กษัตริย์ ZIMRI พระองค์จึงทรงตราการห้ามการสมรสซ้อนของกษัตริย์ประเทศเราไว้ ในพระสัญญา เพื่อป้องกันสิ่งที่จะเกิดขึ้นนี้

Alice นักบวชหญิง
ถ้าเหตุการณ์เป็นอย่างที่เจ้าชายสงสัยจริง ก็แปลว่าพระเจ้าได้เตรียมแผนการที่2ไว้ล่วงหน้าด้วยเหมือนกัน เพื่อว่าหากแผนการแรกคือการป้องกันนั้นไม่เกิดผล พระองค์ยังคงตระเตรียมทางกอบกู้ชนชาติที่พระองค์รักไว้ นั่นคือทรงส่งเจ้าชายลงมาประสูติในช่วงเวลานี้ เพื่อกลับไปกอบกู้ราชบัลลังก์ไงเพคะ

Andromache นักรบยูนิคอร์นสาว
ข้าต้องขอบอกเจ้าชายก่อนว่า ถ้าให้ข้าร่วมเดินทางกินนอนร่วมกับพวกผู้ชาย ที่ชอบอวดตัวข่มผู้หญิง บ้าแต่กำลัง วันๆคิดแต่เรื่องลามก ข้ากัดลิ้นตัวเองตายดีกว่า ดังนั้นถ้าเจ้าชายคิดจะรับผู้ร่วมทางที่เป็นชายที่อายุเกิน12ปีแล้วล่ะก็ ข้าคงไม่อาจร่วมทางไปกับท่านได้

Nerodias Jezebel
พระเจ้ากลั่นแกล้งข้า ทุกสิ่งที่ข้าไขว่คว้า ล้วนสูญเสียไปหมด  ถ้าพระเจ้ามีจริงทำไมถึงปล่อยให้ชีวิตข้ามีแต่เรื่องเลวร้าย ในเวลานี้ ข้ามีทุกอย่างอยู่ในมือแล้ว และข้าจะไม่ยอมสูญเสียมันไป ถ้าปีศาจจะให้ทุกอย่างกับข้าได้ ไม่ว่าต้องแลกด้วยอะไรข้าก็ยอม

Shiriel อารักขเทวดาแห่งSoprano
เด็กน้อยเดวิดเอ๋ย เชื้อสายกษัตริย์ ผู้เล็กน้อยต่ำต้อยที่สุดในราชวงศ์กษัตริย์ AMADEUS พระเจ้าจะทรงหยิบกรวดก้อนน้อยที่คนทิ้งขว้าง ตั้งขึ้นเป็นศิลาเสาหลัก พระองค์จะทรงทำการยิ่งใหญ่สำหรับเจ้า จะทรงยกพระกรแสดงอานุภาพขับไล่ผู้มีใจมักใหญ่ใฝ่สูงให้กระจัดกระจายไป จะทรงคว่ำผู้มีอำนาจลงจากบัลลังก์ แต่ทรงยกย่องผู้ต่ำต้อยให้สูงขึ้น พระองค์จะทรงช่วยเหลือผู้อดอยาก และช่วยเหลือผู้ศรัทธาในพระองค์ โดยทรงระลึกถึงพระกรุณา ดังที่ทรงสัญญาไว้กับบรรพบุรุษของเจ้า พระสัญญาของพระองค์จะไม่เพิกถอน แม้มนุษย์จะไม่ซื่อสัตย์ต่อสัญญา แต่พระองค์จะทรงซื่อสัตย์ต่อไป เพราะ พระนามของพระองค์ศักดิ์สิทธิ์ และ พระสัญญาของพระองค์เป็นนิรันดร์

Kyler นักธนู
หน้าไม้ศักดิ์สิทธิ์นี้ตกทอดมาในตระกูลของชั้น และตอนนี้มันคือของที่ระลึกต่างหน้าพ่อที่เสียไป ดังนั้น ถ้าพวกท่านมีเหตุผลสำคัญที่ต้องใช้มันจริงๆ ชั้นจะให้ยืมก็ได้ แต่ต้องให้ชั้นติดตามไปด้วย เพราะชั้นจะดูแลรักษามันเอง

SIMONE นักเล่นแร่แปรธาตุ
การค้นพบความลับของธรรมชาติเป็นเรื่องน่าตื่นเต้นที่สุด...

FELINA แมวสาวนักข่วน
เจ้าชายเนี่ย ขนาดเวลาโกรธยังดูน่ารักอยู่เลย เดี๋ยวพวกศัตรูจะไม่กลัวเอานะ มามะ...เดี๋ยวพี่สาวจะสอนวิธีขู่ให้

KOTONE นินจา
ไร้สาระ...

AELLA หัวหน้านักดาบแห่งฟีเลเซีย
นอกจากหน้าที่ ที่ต้องติดตามอารักขาดาบศักดิ์สิทธิ์นี้ หม่อมชั้นยังได้รับพระบัญชาให้คอยช่วยเหลือฝ่าบาทในราชกิจนี้ จนกว่าจะอัญเชิญ"ดาบแห่งพระวจนะ"นี้กลับฟีเลเซียเพคะ

นี่ไงมีนินจาด้วย KOTONE
« Last Edit: September 21, 2007, 04:33:02 AM by [C]hesSKnigh[T] • [T]he_ SouLCalibu[R] • » Logged

@~PaRa_XeTaMoN~@
Member

« Reply #21 on: September 21, 2007, 05:21:20 AM »

น่าสนใจ Crimson Sakura 2 นินจาจะได้เล่นได้เต็มสูบ

แต่ M4 ยังไม่เอานะ 

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #22 on: September 21, 2007, 05:24:05 AM »

น่าสนใจ Crimson Sakura 2 นินจาจะได้เล่นได้เต็มสูบ

แต่ M4 ยังไม่เอานะ 

มิราบิลีส ไง เหอๆ 

คงไม่เมอริเซียแล้วหละ ถ้าจะมี M4   
« Last Edit: September 21, 2007, 05:28:54 AM by [C]hesSKnigh[T] • [T]he_ SouLCalibu[R] • » Logged

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #23 on: September 21, 2007, 12:53:12 PM »

ถ้าอยากได้ของเสริมนินจายังไงก็สามารถออกใหม่มาได้เรื่อยๆในชุดต่างๆอยู่แล้วล่ะครับ ไม่ต้องรอจนเป็นชุดพิเศษแบบนั้นก็ได้

•StarwarS•
Member

« Reply #24 on: September 21, 2007, 08:36:11 PM »

ทีจริงผมแอบคิดว่า น่าจะมีซองมิสติกอะครับ  ชุดนั้นจะมีของเสริมแต่ละเผ่า แต่ละเนม มีหลายรูปแบบ
จัดขายในราคาแพงกว่า 50 ก็ยังได้ ถ้ามันมีของแรงจริงๆ อิอิ
คิดเล่นๆนะคับ

</VuMl<@/Vg>
Member

Email
« Reply #25 on: September 22, 2007, 03:40:57 PM »

Crimson sakura1 เพิ่งออกเองจะให้มี 2 แล้วเหรอ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: