Summoner Master Forum
May 14, 2024, 05:33:47 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามความรู้สึกหน่อยคร๊าบ~(เรื่องจุกจิก จุ้นจ้าน ของผมเอง~)  (Read 4784 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
♪The Nothing♪
Member

Email
« on: June 18, 2009, 12:17:12 AM »

อย่างที่ทุกคนทราบกันดีว่า Board Card, Deck and Combo Corner สร้างมาเพื่อเผยแพร่ Deck และ Combo มากมาย

และหลายก็นำไปเป็นแนวทางในการจัด Deck ของตนเอง แล้วนำไปปรับปรุงให้ดีขึ้น แต่บางครั้งอาจเป็นการลอกโดยตั้งใจ อาจจะเป็นเพราะต้องการไป Test Deck ว่าสมดุลหรือไม่ ต้องแก้ไขจุดใดบ้าง

แน่นอนว่าเป็นเรื่องปกติ แต่หากมีคนมาถามคุณว่า "ใส่ไอ้นั่นกี่ใบ ไอ้นี่กี่ใบ" ต่อหน้าต่อตา แล้วยังบอกว่า "จะลอก Deck หน่อย" อยากถามความรู้สึกหน่อย ว่ารู้สึกแบบไหนกัน

stormtrooper
Member

« Reply #1 on: June 18, 2009, 12:21:51 AM »

Quote from:
Seven Deadly Sins
 link=topic=52211.msg605458#msg605458 date=1245244632
   อย่างที่ทุกคนทราบกันดีว่า Board Card, Deck and Combo Corner สร้างมาเพื่อเผยแพร่ Deck และ Combo มากมาย

และหลายก็นำไปเป็นแนวทางในการจัด Deck ของตนเอง แล้วนำไปปรับปรุงให้ดีขึ้น แต่บางครั้งอาจเป็นการลอกโดยตั้งใจ อาจจะเป็นเพราะต้องการไป Test Deck ว่าสมดุลหรือไม่ ต้องแก้ไขจุดใดบ้าง

แน่นอนว่าเป็นเรื่องปกติ แต่หากมีคนมาถามคุณว่า "ใส่ไอ้นั่นกี่ใบ ไอ้นี่กี่ใบ" ต่อหน้าต่อตา แล้วยังบอกว่า "จะลอก Deck หน่อย" อยากถามความรู้สึกหน่อย ว่ารู้สึกแบบไหนกัน

อันบนผมก็เอาลิสต์เค้าไปบ่อยนะแต่ผมอาจจะใส่ใบแปลกๆไป
ผมคิดว่าคนที่กลัวคนอื่นลอกเด็กเค้าไม่เอามาโพสต์หรอก

ส่วนอันล่างก็บอกๆเค้าไปเหอะอย่าหวงเลย

Member

Email
« Reply #2 on: June 18, 2009, 12:23:50 AM »

แค่ลองถามความรู้สึกดู เพราะคนที่ถามก็รุ่นน้องผม

ปล. อีกอย่างคือ ผมจะหวงทำไม

รัก YoonA ที่สุดเลยเน้อ~~~*
Member

« Reply #3 on: June 18, 2009, 12:30:38 AM »

ไม่นะถ้ามีคนถามผมจะดีใจมากผมเป็นคนที่ไม่เล่นเมต้าเลย

อย่าง Alana ผมเล่นตั้งแต่ Ekklesia แล้ว

แล้วเด็คส่วนมากให้คนรู้จักจัดให้แล้วมาโมเองรอบ 2 ซึ่งรับรองว่าไม่เหมือนคราย

ผมก้จะบอกลิสไปเลยมะหวง

Green day
Member

« Reply #4 on: June 18, 2009, 12:31:44 AM »

ไม่นะถ้ามีคนถามผมจะดีใจมากผมเป็นคนที่ไม่เล่นเมต้าเลย

อย่าง Alana ผมเล่นตั้งแต่ Ekklesia แล้ว

แล้วเด็คส่วนมากให้คนรู้จักจัดให้แล้วมาโมเองรอบ 2 ซึ่งรับรองว่าไม่เหมือนคราย

แล้ว มาวินลมล่ะ 

5555555+

Member

« Reply #5 on: June 18, 2009, 12:33:09 AM »

ผมเล่นมาวินลมสายตัด Mp ค้าบ

แล้ว มาวินลมล่ะ 

5555555+
« Last Edit: June 18, 2009, 12:35:14 AM by james711 » Logged

Revolution fire
Member

« Reply #6 on: June 18, 2009, 12:39:11 AM »

จัดเด็คตามคนอื่นน่ะ ทั่วไป เเต่ผมก็ไม่เคยลอกลิสเด็คใครนะ เอามาปรับเองตลอด

Member

« Reply #7 on: June 18, 2009, 12:39:50 AM »

จัดเด็คตามคนอื่นน่ะ ทั่วไป เเต่ผมก็ไม่เคยลอกลิสเด็คใครนะ เอามาปรับเองตลอด

ผมจะแค่ขอดุอ่ะแล้วตรงไหนเราชอบก้ยัดลงไปให้หมดเลย

MN-ME
Member

« Reply #8 on: June 18, 2009, 12:43:54 AM »

ก็รู้สึกดีนะ อย่างน้อยก็มีคนเอาเด็คไปเล่น ไปปรัปปรุง เป็นแนวทาง

แต่คงไม่ลอกหมดใช่ไหมม 

แต่ก็อิจฉา จขกท นิดนึงนะครับ ที่ยังมีคนเอาเด็คไปเป็นแนวทางนะครับ

ผมไม่มีเลยยยยย 

•StarwarS•
Member

« Reply #9 on: June 18, 2009, 12:50:40 AM »

ดีใจด้วยซ้ำมีคนเอาเด็คแบบเราไปเล่นหรือเป็นแนวทาง 

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #10 on: June 18, 2009, 12:53:40 AM »

ลอกก็ลอกไปครับผมไม่ห่วง
ผมว่าลองเล่นเองแล้วจะรู้เองว่าจะใส่อะไรถอดอะไร
Step ความชำนาญไม่เหมือนกันแน่นอน ไม่งั้นจะไม่เกิดคำว่า "ใส่ใบนี้ทำไม?"

ressless
Member

« Reply #11 on: June 18, 2009, 01:24:53 AM »

ถ้า เด็กที่ รร ถาม(ย้ำเด็กที่ รร) ถามว่า พี่ใส่กี่ใบ ใส่กี่ ใบ ผมก็บอกครับ ...แล้วแอบบอกต่อด้วย น้องสนใจเด็คนี้มั้ยพี่ขายให้ ถูกๆ 

มันอยู่ step ครับ

mr.Tu
Member

« Reply #12 on: June 18, 2009, 02:12:21 AM »

ก็รู้สึกดีนะ อย่างน้อยก็มีคนเอาเด็คไปเล่น ไปปรัปปรุง เป็นแนวทาง

แต่ก็อิจฉา จขกท นิดนึงนะครับ ที่ยังมีคนเอาเด็คไปเป็นแนวทางนะครับ

ผมนี่แหละ  เอาเด็ค แฟรี่ไปเล่นทั้งดุ้นเลย  555+
ถ้าไม่ได้คุณ DevilotEx  ผมก็คงไม่มานั่งเล่นแฟรี่เฉกเช่นทุกวันนี้แน่ๆ
-----------------------------------
ชอบนะให้คนมานั่งเล่นเด็คเรา  อยากรู้ว่าเค้าจะเล่นเด็คเราแบบไหน  เอิ๊กๆ
เผื่อได้แนวทางใหม่ๆ
« Last Edit: June 18, 2009, 02:19:14 AM by mr.Tu » Logged

Sasuke :: JR.RaBbIt
Member

« Reply #13 on: June 18, 2009, 02:49:02 AM »

ผมก็มีเอาเด็คคนอื่นมาปรับปรุงครับ
ถ้ามีคนลอกก็ไม่เปนไรครับกลับรู้สึกดีมากกว่าว่าเด็คเราดีขนาดนั้นเลยหรือ
หรือไปเป็นแนวทางให้เขา

MN-ME
Member

« Reply #14 on: June 18, 2009, 03:03:47 AM »

ผมนี่แหละ  เอาเด็ค แฟรี่ไปเล่นทั้งดุ้นเลย  555+
ถ้าไม่ได้คุณ DevilotEx  ผมก็คงไม่มานั่งเล่นแฟรี่เฉกเช่นทุกวันนี้แน่ๆ
-----------------------------------
ชอบนะให้คนมานั่งเล่นเด็คเรา  อยากรู้ว่าเค้าจะเล่นเด็คเราแบบไหน  เอิ๊กๆ
เผื่อได้แนวทางใหม่ๆ

ขอบคุณมากมากมายมายครับ

ไม่เคยคิดเลยว่ามีคนเอาเด็คผมไปเล่น 

พี่โพสเด็ค Fairy ผมก็ยังเก็บไว้เลย  ขอบคุณที่ช่วยโมเด็คใหม่ ให้ทันสมัยมากขึ้นครับ

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #15 on: June 18, 2009, 03:25:37 AM »

ลอกก็ลอกไปครับ ถ้าเค้าเล่นเก่งกว่าเราก็ยอมไปเถอะครับ

ถ้าเล่นพอๆกันก็ลองเล่นกันดูครับ

สเตปการ์ดไม่เหมือนคนที่จัดเดคมาเองหรอก ถ้าไม่ใช่เมต้าที่คนส่วนใหญ่เล่นกันน่ะนะ

abeabeabe
Member

Email
« Reply #16 on: June 18, 2009, 03:34:56 AM »

ลอกไปเดียวเล่นไปเค้าก็ปรับกันเอง ไม่เสียหายอะไร

เราก็ลอกประจำ

Picture
Member

Email
« Reply #17 on: June 18, 2009, 03:39:38 AM »

ทำไมต้องใส่ใจเรื่องลอกไม่ลอกขนาดนั้นด้วย  สงสัยมานานแล้ว

จัดไปก็ใช่ว่าจะเล่นเหมือนกัน100% มันแล้วแต่นิสัยการเล่นด้วย ถ้าเอาคนเลือดร้อนไปเล่นคอนโทลก็จะเป็นอีกแบบ

คุณๆน่าจะดีใจที่มีคนลอกของคุณ เท่ากับว่าคุณเป็น Idol เค้าชอบอยากเป็นแบบคุณก็แค่นั้น คิดมากไปใย

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #18 on: June 19, 2009, 03:41:39 AM »

ก็ไม่คิดอะไรหรอกครับ ถ้าคิดจะโพสแล้วก้ต้องทำใจ

ถ้าหวงกันมากๆก็ไม่ต้องมาโพสตั้งแต่แรก

เซียนซัม
Member

« Reply #19 on: June 19, 2009, 05:03:58 AM »

เป็นผม ผมบอกหมดไส้หมดพุงเลย

ถ้ามีคนเอาไปเล่นแล้ว ก็เลิกเล่น หาเด็คอื่นเล่นต่อไป อิอิ

ไอเดียมันเยอะ เวลามันแยะ

ใครอยากเจอเด็คประหลาดๆ เจอได้ที่ "เซียนซัม" เลยนะครับ

TiGeRy
Member

Email
« Reply #20 on: June 19, 2009, 05:27:39 AM »

เรื่อง ลอก Deck หนะ ควรจะดีใจด้วยซ้ำคับ(มีคนเล่น sum เพิ่มไม่ดีใจหรอคับ) เขาคงเป็นคนเริ่มเล่นนิคับ  จะให้ครีเอทคงไม่เก่งเท่าคนที่เล่นมานาน หรือ ลองจัดหลาย Deck คงเป็นไปไม่ได้

การนำเผยแพร่  ถ้ามีคนสนใจ เพราะมันดี มัน ok ไงคับ

ป.ล. Deck ที่โดนลอกนี่ Deck อะไรหรอคับ
« Last Edit: June 19, 2009, 05:29:30 AM by TiGeRy » Logged

Member

Email
« Reply #21 on: June 19, 2009, 10:21:17 AM »

เรื่อง ลอก Deck หนะ ควรจะดีใจด้วยซ้ำคับ(มีคนเล่น sum เพิ่มไม่ดีใจหรอคับ) เขาคงเป็นคนเริ่มเล่นนิคับ  จะให้ครีเอทคงไม่เก่งเท่าคนที่เล่นมานาน หรือ ลองจัดหลาย Deck คงเป็นไปไม่ได้

การนำเผยแพร่  ถ้ามีคนสนใจ เพราะมันดี มัน ok ไงคับ

ป.ล. Deck ที่โดนลอกนี่ Deck อะไรหรอคับ

ไม่ได้เริ่มเล่นครับ Mystic ดีกว่าผมอีก

ปล.ลอก Deck 4 เจ้าหญิงครับ
ก็ไม่คิดอะไรหรอกครับ ถ้าคิดจะโพสแล้วก้ต้องทำใจ

ถ้าหวงกันมากๆก็ไม่ต้องมาโพสตั้งแต่แรก

ไม่เกี่ยวกับในบอร์ดครับ น้องเขาขอต่อหน้าต่อตา ผมเลยเขียน Deck List ไปให้เป็นเล่มเลย

dragons
Member

Email
« Reply #22 on: June 20, 2009, 04:07:15 AM »

ผมก็ลอกเด็คไปนะครับ แต่ว่าผมไม่ได้เล่นอะครับเลยจัดเด็คไม่เป็นขายอย่างเดียว แล้วก็จำไม่ได้ด้วยอะครับว่าเอามาจากใครเบยไม่สามารถให้เครดิตเจ้าของเด็คได้ ถ้าไงก็ขออนุญาตเจ้าของเด็คมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: