Summoner Master Forum
May 19, 2024, 06:44:58 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: RATATOUILLE ระ-ทะ-ทู-อี่ พ่อครัวตัวจี๊ด หัวใจคับโลก- [Deckหนูจี๊ด] -  (Read 11468 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
DJ Chess
Judge
Member

Email
« on: August 11, 2007, 05:50:57 AM »

เรามาดู Deck หนูจี๊ด กันดีกว่าครับ วันนี้ ตามกระแสหนังเลย หลังจากที่ผมมาโพส เด็ค แมชชีนที่มากับกระแส ทรานฟอเมอ นะครับพ้ม

+ หัวหน้าพ่อครัว +

*2 Sigmund 3 rd The King of Felasia                 นายจ้างใหญ่
*1 Thunderix               เมื่อหัวหน้าพ่อครัวลงมาตรวจครัวจะทำให้เหล่าลูกจ้าฮึกเหิม มีกำลังใจทำงานเพิ่มขึ้น 2 เท่า

+ โต๊ะรับออร์เดอร์ +

*2 Lao Shu , The Rat    คอยเรียกบ๋อย เด็กเสิร์ฟมารับออร์เดอร์

+ เด็กหน้าร้าน บ๋อย +

*4 Naedia        คอยรับหน้าทุกอย่าง ทั้งการเมาอาละวาด การเฟี้ยงขวด จาน (รับตีน )ของลูกค้าหน้าด่าน  และคอยพาเพื่อนมาช่วยอีกแรง

*4 Ursa Ashley                คอยจิกหัวลากพนักงาน ที่แอบอู้ไปนอนเล่น

*2 Red Roc    ช่วยฟื้นชีวิตให้พนักงานที่เหนื่อยจนหมดสภาพให้ดีเหมือนเกิดใหม่

+ คนครัว +

*3 Gusty Rat, The Little Queen       หน่วย ซอย สับ ตัด เครื่องปรุง

*4 Firat, The Little Prince         ควมคุมไฟในครัว

*2 Leo Rat            หน่วยย่อยใบรองของเครื่องปรุงที่ซ้อนกัน

*2 Saber Horn Hound        เพิ่มพลังให้เหล่าพ่อครัว

ห้องพักพนักงานสำรอง

ทางเลือกสำรอง   ลองเอาซีลข้างล่างไปปรับเปลี่ยนใส่เข้าใส่เพิ่ม ดึงออก ดูตามความชอบ

*1 Sigmund3rd The King of Felasia
*2 saber horn hound
*1 Thunderix 
*3 Siren           ไว้ชาร์ม
*2 Gusty Rat     ไว้โกร์วนะครับ         
*1 เพิ่ม Red Roc 
*2 Lao Shu , The Rat    >>พี่ กิ๊กแนะนำมา<<

** - หรือลองไปรวมกะเด็คบีส  พวก Golden Fur   Abino   
***- ลองไปรวมกับซิกมันด์สายบีสก็เท่ดี  มาวิลเล่ โพนี่ หนูลมตีข้ามไลน์ ชาแมนชี้   

หรือ ลองปรับดูตามใจชอบ

MYSTIC   CARD
มิสติก เน้น หยุด เผา นะครับ ไม่มีอะไรมาก  เพิ่มดาบซิกมันด์ด้วยก็ดี

แนวทางการเล่น

ก่อนอื่นตั้งมาด้วย  นกเปิดกองนะครับลงที่ At line ผม แล้วลง เออซ่า ที่ Df Line นกเปิดได้ตัวไรไม่รู้ แต่กำไร ถ้าเขาตีมา ก็ปล่อย นกไป ถ้า ตีเออซ่า ก็ขุดนกขึ้นมานะครับ  เอาง่ายๆเขาจะตีอะไรปล่อยตายไปเถอะครับ  ถ้าตีเออซ่า ก็ต้องดื้อหน่อยหละ

หรือ ลงซิกมันด์ แล้วเสิจ ธันเดอร์ริกมา ก็ได้  ถ้าในสนาม มี หนูโซดิแอค นกเปิด  เออซ่า และในไชรน์ มี เรดรอค  ก็ถือว่ากำชัยไปกว่าครึ่งแล้วหละ  ^^"    และทีเด็ดคือการออลที่รุนแรงและรวดเร็ว ของไฟแรท

จุดเด่นคือ เรียกพวกไว ยั้ยเยี้ยะ ตายๆ เดี๋ยวก็มาใหม่ อะไรทำนองนี้  ถ้ามันอยู่ครบ คอมโบ แล้วจะรู้ว่า หนู ลม กับ หนูไฟ อำมหิตมากๆ 

และยังมีคอมโบ ขุดหนู เนียนๆ คือ คอมโบ เออซ่า เรดรอค หนูโซดิแอคนะครับ แล้วจะรู้ว่าหนูมันยั้วเยี้ย น่ารำคาญจริงๆ
และตัวตัดเกมแสบๆ ก็มี เจ้า เงาะ  Leo Rat นี่เอง แทะใบรองได้ แสบจริงๆ

แล้วหนูพวกนี้ตายไปเดี๋ยวก็กลับมาใหม่ อ่ะครับ ปล่อยๆตายไปมั่งก็ดี ไม่ต้องเสีย Mp แก้มากมาย

+ + + + + เด็คนี้ คือเด็คที่เล่นสนุกๆนะครับ เป็น แคชชวล เด็ค  ไม่เหมาะ สำหรับไปบู๊กับ ซิกมันด์ หรือ เด็คออลนะครับ
 มิฉะนั้น จะเป็นเช่นนี้ + + + + +

ลองดูแล้วติชมด้วยครับ ^^
« Last Edit: August 22, 2007, 02:50:56 PM by [C]hesSKnigh[T] • [T]he_ SAMURA[I] • » Logged

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #1 on: August 11, 2007, 06:56:58 AM »

ตอนเล่นกะเราไม่เห็นใส่ซิกมัน

ปล. เก่งนะ แต่โดนบลูฟินชามออลคืนตายยกแก๊ง

Jenova_Pound
Member

Email
« Reply #2 on: August 11, 2007, 01:32:32 PM »

เขียนซะ น่าอ่านดี อิอิ ^^

ชอบเด็คที่ ไม่เป็น เมต้าอะ แล้วเล่นก็ขำ ๆ สนุกดี

เจอแต่เมต้า น่าเบื่อ -*-

[L]unifer
Member

Email
« Reply #3 on: August 11, 2007, 02:11:09 PM »

สู้ๆ แล้วไปเล่นไหนอะไม่เห็นมาเล่นที่ร้าน 

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #4 on: August 11, 2007, 04:05:59 PM »

ไม่ต้องใส่ซิกมันต์ก็ได้มั้งครับ
ใส่พวกที่จำเป็นๆ อย่างเซเบอร์ฮอร์นฮาวให้แมกซืเลยดีกว่ามั้ง

ตัวใหญ่ๆ อยู่ห่างๆ กันอย่างงี้เรียบเรียงเด็คยากหง่ะ -*-

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #5 on: August 11, 2007, 05:59:06 PM »

ไม่ต้องใส่ซิกมันต์ก็ได้มั้งครับ
ใส่พวกที่จำเป็นๆ อย่างเซเบอร์ฮอร์นฮาวให้แมกซืเลยดีกว่ามั้ง

ตัวใหญ่ๆ อยู่ห่างๆ กันอย่างงี้เรียบเรียงเด็คยากหง่ะ -*-

ก็ มันมีตัวใหญ่ยืนดีอ่ะ  ก็แล้วแต่อ่ะ ถ้าใส่เซเบอร์เพิ่มก็ยังไงอยู่ แล้วแต่คนชอบ อ่ะคับ ลองๆ ไปโมฯดู 

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #6 on: August 11, 2007, 09:39:53 PM »

ก็ มันมีตัวใหญ่ยืนดีอ่ะ  ก็แล้วแต่อ่ะ ถ้าใส่เซเบอร์เพิ่มก็ยังไงอยู่ แล้วแต่คนชอบ อ่ะคับ ลองๆ ไปโมฯดู 
ป่าว หมายถึงเขียนเด็คลิสต์ฟ้อนท์ใหญ่ๆ เว้นบรรทัดเยอะๆมันเรีบยเรียงยาก -*-
แต่ก็จริงที่เด็คนี้ก็ตัวยืนน้อยแต่ก็เห็นใส่ Golden Fur Griffin เหมือนกันนิ
แต่นี่มันจะทำให้ตรงกับหนังใช่ป่ะ - -

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #7 on: August 11, 2007, 09:49:56 PM »

ป่าว หมายถึงเขียนเด็คลิสต์ฟ้อนท์ใหญ่ๆ เว้นบรรทัดเยอะๆมันเรีบยเรียงยาก -*-
แต่ก็จริงที่เด็คนี้ก็ตัวยืนน้อยแต่ก็เห็นใส่ Golden Fur Griffin เหมือนกันนิ
แต่นี่มันจะทำให้ตรงกับหนังใช่ป่ะ - -

ไม่ใช่อ่ะ ตัวใหญ่ไม่จำเป้น ถ้าเราหยุดเขาออลไม่ได้  หรือเขาตุ๋ยก็ไม่เป็นไร

เพราะ เรามีนกเปิดกอง ยันหน้าไว้อยู่แล้ว เขาตีมาก็เอา เออซ่าขุดนกมาบังแล้วเปิดกอง หรือไม่ก็  ขุด เรดรอคมา แล้ว ชุบหนู ใน ไชรน์ แล้วให้ ชวด โซดิแอค 0 ร่าย int

ที่จริงเด็คนี้มันเน้นตัวเล็กอ่ะนะ ตัวใหญ่ไม่ค่อยจำเป็นไม่จำเป็นต้องยืนหรอก ใช้นกเปิดยืนอ่ะ ดีแล้ว ตายก็ปล่อย ตีมาก็ขุด เรียกพวก

เคยชนะเด็ค ทราเฮิร์นได้  แต่ก็ยืดเยื้อพอควร  เขามีซีลไม่กี่ใบแต่เราซีลหมดกองละ เด๋วเปิด ๆ ๆ เสิจๆๆ อืม

ยั้วะเยี้ย สมเป็นหนูเลย น่ารำคาญเหมือนกันนะเด็คนี้

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #8 on: August 11, 2007, 11:54:39 PM »

เดคนี้ใช่มะที่เอาไปโดนออลตายอนาถ4ตารวดเมื่อวันอาทิตย์ที่แล้ว

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #9 on: August 11, 2007, 11:58:24 PM »

เดคนี้ใช่มะที่เอาไปโดนออลตายอนาถ4ตารวดเมื่อวันอาทิตย์ที่แล้ว

แคชชวล เด็คคับ ขำๆ

แพ้ออล 

เอาน่ะ + +

วันนี้งานสปอยได้ไรมามั่ง ถ่ายอะไรมามั่ง แบ่งเลย

Toys,,*
Member

Email
« Reply #10 on: August 12, 2007, 12:01:44 AM »

น่าจาใส่ dark mist uni  เอามายืนให้เขาเปลือง mp ตบตายเล่นได้

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #11 on: August 12, 2007, 04:32:38 AM »

ใส่ซิกมันด์ถูกแล้วครับ Search thunderix

ส่วน หนู Lau ho ใส่ 4 เลยครับ แล้วจะไม่ต้องขุดต้องเปิดแล้วล่ะ หาตัวใหม่ง่ายกว่า

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #12 on: August 12, 2007, 05:02:09 AM »

ใส่ซิกมันด์ถูกแล้วครับ Search thunderix

ส่วน หนู Lau ho ใส่ 4 เลยครับ แล้วจะไม่ต้องขุดต้องเปิดแล้วล่ะ หาตัวใหม่ง่ายกว่า

ผมว่า ใส่ ชวด 4 มันอาจจะทำให้ช้าลงนะครับ  แล้วก็ มันร่ายจากมือโดยมี 0 int ก็จริงอยู่ และก้อ มันเสิจได้เฉพาะ ตอนเข้า Sub Turn เราอ่ะครับ

นกเปิด กะ เออซ่า น่าจะเวิร์คกว่า  เพราะ เวลาเขาตีมา แล้วมันไม่ทะลุถึงหลัง((ถ้าเขาไม่ตุ๊ย)) เพราะขุดนกมาบัง บังแล้วยังได้เปิดด้วย  ประโยชน์ 2 ต่อ

แต่ชวด ใส่ 2 - 3 ผมว่า ก็กำลังดี 

monkey1442
Member

« Reply #13 on: August 21, 2007, 01:08:58 AM »

พี่คร้าบช่วยบอกทีเด็คนี้ราคาประมานเท่าไรหรอครับ ขอบตุนมากครับ

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #14 on: August 22, 2007, 02:45:29 PM »

พี่คร้าบช่วยบอกทีเด็คนี้ราคาประมานเท่าไรหรอครับ ขอบตุนมากครับ

*2 Sigmund 3 rd The King of Felasia          ตัวละ 150 โดยประมาณ - - - -ซิกมันด์ ถ้าแพงเกินไม่ต้องใส่ก็ได้ครับ

*1 Thunderix                   ตัวละ 30 ถ้า บราโว่ 35 

*2 Lao Shu , The Rat    ตัวละ 20-25 ครับ

*4 Naedia    ตัวละ10-15

*4 Ursa Ashley           ตัวละ 100     

*2 Red Roc    ตัวละ25-40

*3 Gusty Rat, The Little Queen      ตัวละ 30 ครับ

*4 Firat, The Little Prince        ตัวละ 30 เช่นกัน

*2Leo Rat         ตัวละ15-30

*2 Saber Horn Hound       ตัวละ 15-20

ทางเลือกสำรอง   ถ้าซืกมันด์แพงไปเอาพวกนี้ไปใส่แทนก็ได้ครับ

*1 เพิ่ม Thunderix 
*2 Gusty Rat     ไว้โกร์วนะครับ          5 บาท
*1 เพิ่ม Red Roc 
*2 Lao Shu , The Rat    >>พี่ กิ๊กแนะนำมา<<*

ถ้ารวมซิกมันด์ ก็เกือบๆ พัน แน่ะ

ถ้าปลดออกจะอยู่ที่ 600-700 อ่ะคับ - -
« Last Edit: August 22, 2007, 02:50:04 PM by [C]hesSKnigh[T] • [T]he_ SAMURA[I] • » Logged

MarvinSank
Member

Email
« Reply #15 on: August 22, 2007, 09:00:04 PM »

Ursa Ashley นี่ตัวละร้อยเลยเหรอครับ
ตอนนั้นเปิดได้แทบขว้างทิ้งเลยครับ
เพราะไม่เห็นว่าอินเตอร์เฟีย
ปล.รูปอินเตอร์เฟียจางมาก ::016::ดีนะไม่ขว้างทิ้งก่อน

[aNgel]-Si[N]
Member

« Reply #16 on: August 29, 2008, 10:17:15 PM »

เรียกพวกไว อย่างงี้ สมเป็นหนู ยั้วเยี้ยจัด

แล้วถ้าเจอออล จะลอดมั้นเนี่ย

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #17 on: August 29, 2008, 10:28:25 PM »

น่าจะใส่ Lao Shu กับ Firat เพิ่ม

ไม่รู้สิครับ เห็นเพื่อนเค้าเล่นหนูอยู่เค้าใส่ไป Growth All ซ้ำออลซาก

จ่ายแค่ 3 ออลแอท + ไปเรื่อยๆเราไม่เมื่อยเราไม่เหนื่อย = =

Pages: [1]
  Print  

Jump to: