Summoner Master Forum
May 19, 2024, 06:39:18 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2 3  All
  Print  
Author Topic: Kuro Kame Ken!! with an Alliance TSUBAME FUROTO  (Read 28172 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
DJ Chess
Judge
Member

Email
« on: October 16, 2007, 04:08:41 PM »

+ + + [Seal] + + +  { ::017::สามารถดูรูปการ์ดได้ด้านล่าง ของ Reply นี้นะขอรับ  }

+ + + ฝ่ายเหนือ + + +

[Crimson Sakura 68] Kuro Kame Daimyou  * 4    หัวหน้าแคว้นฝ่ายเหนือ ขุมพลังของนินจาทุกคน

[Crimson Sakura 69] Kuro Kame Daimyou's Adjutant Ninja  *3 องค์รักษ์ไร้นาม ก่อนผ่าน 0 ก๊อบ เข้า เทิร์น 0 ตี

[Crimson Sakura 55] Whirlwind Ninja *1-2 ตีได้ จั่วไว  หนีได้

[Crimson Sakura 58] Whirlwind Ronin *2 โดดรับการโจมตี ไม่ว่าคุณจะติดดาบ ซิกมันด์กี่10ใบ หรือ จะเอา ชาแมนลมชี้ กี10ที่ จ่าย 3โดด เดี๋ยวคุยกันเผลอๆ เราจะ พลังเยอะ กว่าด้วย เพราะ พลังไดเมียว

+ + + ฝ่าย พันธมิตร + + +

[Crimson Sakura 54] Shoroi Hatone  *4  กลับใจมาช่วยฝ่ายเหนือ แยกร่างได้ นิน นิน นิน

[Crimson Sakura Secret] Kirin Miko Shiroi  *2 มิโกะ กิเลนผู้ กอบกู้บัลลังค์ Cancle Skill และ Curse รักษา Curse ได้ด้วย

[Treasure 83] Kaze Kitsune *3-4  จิ้งจอกสายลม ที่ตี ป่วนได้ดี เป็นการกดดันฝ่ายตรงข้ามก่อนจะตี หรือ ใช้ Skill ให้คิดดีๆก่อน ไม่งั้น ..

[Celebration 142] TSUBAME FUROTO *3 ชาแมนนินจา สั่งจั่ว สั่งข้ามไลน์ พันธมิตร คนใหม่จากแดนไกล

+ + + สัตว์เลี้ยง + + +

[Crimson Sakura 60] Rainbow Hawk Nijitaka *3  เข้ามาได้ จั่ว หรือ เก็บของ  สัตว์เลี้ยงแสนเก่ง

+ + + Mystic + + +

เน้น และ + พลัง หยุดๆเผาๆ

เพิ่ม [Crimson Sakura 83] Ten gu 2 ใบ
        [Crinson  Sakura 91] Ninja Boots เวลาเรา ตีไป ฝ่ายตรงข้ามแก้ๆๆ จนเราแพ้ ลองจ่าย 1   โยนรองเท้าคู่นี้ไป รับรองฝ่ายตรงข้ามจี๊ดแน่

[เก้าอี้ตัวสำรอง]

ใส่ [Crimson Sakura 61] Nagagisa Kunoichi แทน 
     [Crimson Sakura 55] Whirlwind Ninja  ก็ดีครับ เร่งซีลได้ดีเหมือนกัน ลองเอาไปปรับดู ขอรับ

[Step การเล่น]

ถ้าจั่วขึ้น ไดเมียว อังค์รักษ์ หรือ Kaze Kitsune ยังไงก็เล่นได้ ยิ่ง ขึ้น Kaze Kitsune ด้วยยิ่งดี  และเป็นการกดดันฝ่ายตรง

ข้าม ในการ ใช้ Skill หรือ สั่งโจมตี เข้าไปอีก เราทำเกม ด้วย Skill ของ Promo ใหม่ จะสั่งจั่วก็ได้ หรือสั่งตีข้ามไลน์ไปป่วนก็

ไม่เลว นกสีรุ้งจะเป็นตัวเร่งเกมและการจั่วหรือเปลี่ยน ของ ถ้ามีโอกาส ดีๆ ให้ Progress Shiroi ไปเลย

ถ้า เข้าตาจน  โดนตีมาไม่มีแก้ Whirleind Ronin ช่วยได้ ถ้าโดดมาในจังหวะที่ไดเมียวขึ้นครบ แล้วมี เท็นงู 2 ใบ ก็ หวานเราละครับ

ส่วนใหญ่ จะใช้ Kaze Kitsune ป่วนเกมฝ่ายตรงข้าม  Deck นี้ ทดสอบแล้ว เอาไปเล่น แล้ว เอาไปเทส ในGo แล้ว  นับว่า

ไม่เลวครับ สู้ได้ ขนาดซิกมันด์ ของที่ 8 Gt ยัง แพ้เลย หุหุ

Henshin Jitsu !!

+ + + จุดอ่อนเด็คนี้ + + +

1 การออลที่ฉาบฉวย ไว และรุนแรง

2. เคียวฟุ Search Deep sea Pin leach เอา ปลิงมาโหม่ง พอปลิงตายปุ๊บ ซีลทุกใบในสนามเรา เป็น Inactive จากนั้นก็ ...

3. เด็คแพล้น Sac แล้ว Inactive  เช่นกัน  หายโม้ด

[Picture Gallery By ตาหนู ณ จ๊ะ]

« Last Edit: October 25, 2007, 02:18:54 PM by [C]hesSKnigh[T] • [T]he_ SouLCalibu[R] • » Logged

Moonshiny Doll
Member

« Reply #1 on: October 16, 2007, 04:28:23 PM »

โอ้ น่าเล่นๆ ในที่สุดก็ได้เห็นเด็คนินจา(เกือบ)ล้วนซะที

❤N A F❤
Member

« Reply #2 on: October 16, 2007, 07:13:21 PM »

น่าเล่นแต่ไม่มีเงินจะจัด

Sun Ce
Member

« Reply #3 on: October 16, 2007, 07:21:26 PM »

น่าเล่นดี แต่...
แพงเป็นบ้าเลย :P

คิดชื่อไม่ออก
Member

Email
« Reply #4 on: October 16, 2007, 07:24:10 PM »

น่าเล่นๆเด็คนี้งะอยากจัดจัง
« Last Edit: October 16, 2007, 08:06:02 PM by คิดชื่อไม่ออก » Logged

Panther
Member

Email
« Reply #5 on: October 16, 2007, 07:58:48 PM »

ของ แพง มาก เรย อ่า งับ    นินจา เกือบ ล้วน หุหุ เก่ง ดี คับ เร็วดี ด้วย

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #6 on: October 16, 2007, 10:22:46 PM »

เขียนสวยดี
น่าลง 7 ดาวมาก ๆ

แต่สีเหลืองมันจางมากเลย

zealotzephyr
Member

Email
« Reply #7 on: October 17, 2007, 12:52:23 AM »

คุโระ กาเมะ ไดเมียวอ่า
150+  :o

[Ā]ήĐў™
Member

« Reply #8 on: October 17, 2007, 12:54:51 AM »

เก่งคับ เด้กนี้น่าเล่นมาก แต่คงมะมีปัญญาซื้อ แพงหูฉี่เลยจิ 

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #9 on: October 17, 2007, 03:37:17 AM »

Deck นี้ วันนี้ก็เอาไป สลิงกับ Cm F และ Cm ไปป์  เด็คนี้ใช้ได้ครับ

จะมีอีกแบบ ที่เร่งซีลครับ ใช้

[Crimson Sakura 61] Nagagisa Kunoichi แทน  [Crimson Sakura 55] Whirlwind Ninja  ก็ดีครับ เร่งซีลได้ดีเหมือนกัน ลองเอาไปปรับดู ขอรับ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #10 on: October 17, 2007, 03:45:41 AM »

Deck นี้ วันนี้ก็เอาไป สลิงกับ Cm F และ Cm ไปป์  เด็คนี้ใช้ได้ครับ

[Crimson Sakura 61] Nagagisa Kunoichi แทน  [Crimson Sakura 55] Whirlwind Ninja  ก็ดีครับ เร่งซีลได้ดีเหมือนกัน ลองเอาไปปรับดู ขอรับ

ถ้าไม่ติดที่ต้องใช้ชิโรอิเพื่อโปรเกรสชิโรอิซีเครตก็อยากให้ใส่Nagagisa Kunoichi มากกว่า

ชิโรอิรู้สึกเหยื่อๆชอบกล3แยกร่าง1โนสกิล

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #11 on: October 17, 2007, 04:09:47 PM »

ถ้าไม่ติดที่ต้องใช้ชิโรอิเพื่อโปรเกรสชิโรอิซีเครตก็อยากให้ใส่Nagagisa Kunoichi มากกว่า

ชิโรอิรู้สึกเหยื่อๆชอบกล3แยกร่าง1โนสกิล

ตอนนี้ก็ลองแก้ ลองปรับ ตามที่ทุกท่านเสนอมาแล้วครับ

ส่วน Shiroi Hatone จ่าย 3 ใช้ Skill เขา Andromeda ยังพอทนครับ แต่ 1 No Skill ต้องทำใจ ส่วนมากผมไว้ แยกร่างก่อนผ่านอ่ะ ขอรับ 

Baelzebub Evil Monarch
Member

Email
« Reply #12 on: October 17, 2007, 05:47:29 PM »

6. Skill Copy At ของ Kuro Kame Daimyou's Adjutant Ninja ไม่สามารถ Copy At ของ Seal พวกที่มี Ability  + At หลัง  .gif[/img] Step ได้ เช่น

6.1 [Crimson Sakura 59] Nikkou Jimbo
    6.2 [Merrisia3 33] Bifrons   

ข้อ6.1 รู้สึกว่าจะรั่วรึป่าวครับ เราใช้การ์ดตกshrineจากabiของNikkou Jimbo ก็อปAtทันไม่ใช่หรือครับ

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #13 on: October 17, 2007, 05:52:18 PM »

6. Skill Copy At ของ Kuro Kame Daimyou's Adjutant Ninja ไม่สามารถ Copy At ของ Seal พวกที่มี Ability  + At หลัง  .gif[/img].gif[/img] Step ได้ เช่น

6.1 [Crimson Sakura 59] Nikkou Jimbo

ข้อ6.1 รู้สึกว่าจะรั่วรึป่าวครับ เราใช้.gif[/img]การ์ดตกshrineจากabiของNikkou Jimbo ก็อปAtทันไม่ใช่หรือครับ

ไม่ทันครับ เขาตี มา เรา Copy ไม่ทัน เพราะ + At 3 หลังสุดของ Step เมื่อต่อสู้ Sac ก่อน จากนั้นก็ Step  จบแล้วค่อย + 3

Kuku Clock ยังเร่งให้ At หาย ไม่ได้เลย

Moonshiny Doll
Member

« Reply #14 on: October 17, 2007, 06:16:16 PM »

tips(คำแนะนำ)พิมพ์ผิดเป็นtrip(การเดินทาง)น่อ

ปล Rainbow Hawk Nijitakaนี่ใส่กี่ใบเหรอ

Baelzebub Evil Monarch
Member

Email
« Reply #15 on: October 17, 2007, 06:19:00 PM »

6. Skill Copy At ของ Kuro Kame Daimyou's Adjutant Ninja ไม่สามารถ Copy At ของ Seal พวกที่มี Ability  + At หลัง  .gif[/img].gif[/img].gif[/img] Step ได้ เช่น

ข้อ6.1 รู้สึกว่าจะรั่วรึป่าวครับ เราใช้.gif[/img].gif[/img]การ์ดตกshrineจากabiของNikkou Jimbo ก็อปAtทันไม่ใช่หรือครับ

ไม่ทันครับ เขาตี มา เรา Copy ไม่ทัน เพราะ + At 3 หลังสุดของ .gif[/img] Step เมื่อต่อสู้ Sac ก่อน จากนั้นก็ .gif[/img] Step  จบแล้วค่อย + 3

Kuku Clock ยังเร่งให้ At หาย ไม่ได้เลย

อ่อ เจ้าของeffectเลือกลำดับการทำงานนี่นาลืมไปเลย
ว่าแต่abilityมันต่างจากLucretiaยังไงอ่าkukuเร่งเร่งLucretiaได้ให้Atหายได้นี่นา

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #16 on: October 17, 2007, 06:25:14 PM »

6. Skill Copy At ของ Kuro Kame Daimyou's Adjutant Ninja ไม่สามารถ Copy At ของ Seal พวกที่มี Ability  + At หลัง  .gif[/img].gif[/img].gif[/img].gif[/img].gif[/img] Step ได้ เช่น

ข้อ6.1 รู้สึกว่าจะรั่วรึป่าวครับ เราใช้.gif[/img].gif[/img].gif[/img].gif[/img]การ์ดตกshrineจากabiของNikkou Jimbo ก็อปAtทันไม่ใช่หรือครับ

ไม่ทันครับ เขาตี มา เรา Copy ไม่ทัน เพราะ + At 3 หลังสุดของ .gif[/img].gif[/img].gif[/img] Step เมื่อต่อสู้ Sac ก่อน จากนั้นก็ .gif[/img].gif[/img].gif[/img] Step  จบแล้วค่อย + 3

อ่อ เจ้าของeffectเลือกลำดับการทำงานนี่นาลืมไปเลย
ว่าแต่abilityมันต่างจากLucretiaยังไงอ่าkukuเร่งเร่งLucretiaได้ให้Atหายได้นี่นา

Edit ใหม่ :: ข้อ Lucretia ผมว่าแปลก ๆ นะ
ผมว่าเพราะว่าการเอา Mystic ใน Shrine ออกมันมี  3 Step มากกว่า
เป็นของการ์ดออกจาก Shrine 1 step
และการ์ดออกจากเกมอีก 2 step

ซึ่งไอ้ step สุดท้ายมันสามารถใช้ Kuku ได้ครับ

ขอบคุณ P_gik Deck เด็กแนว Mode  มากๆครับ

tips(คำแนะนำ)พิมพ์ผิดเป็นtrip(การเดินทาง)น่อ

ปล Rainbow Hawk Nijitakaนี่ใส่กี่ใบเหรอ

ขอบคุณมากครับ แก้ไขให้เรียบร้อยแล้วนะครับ พอดีเป็นหวัด เบลอๆ แง่มๆ 

Rainbow Hawk Nijitaka ใส่ 3 จ้า
« Last Edit: October 17, 2007, 06:38:20 PM by [C]hesSKnigh[T] • [T]he_ SouLCalibu[R] • » Logged

Moderator
Member

« Reply #17 on: October 17, 2007, 06:32:42 PM »

6. Skill Copy At ของ Kuro Kame Daimyou's Adjutant Ninja ไม่สามารถ Copy At ของ Seal พวกที่มี Ability  + At หลัง  .gif[/img].gif[/img].gif[/img].gif[/img].gif[/img] Step ได้ เช่น

ข้อ6.1 รู้สึกว่าจะรั่วรึป่าวครับ เราใช้.gif[/img].gif[/img].gif[/img].gif[/img]การ์ดตกshrineจากabiของNikkou Jimbo ก็อปAtทันไม่ใช่หรือครับ

ไม่ทันครับ เขาตี มา เรา Copy ไม่ทัน เพราะ + At 3 หลังสุดของ .gif[/img].gif[/img].gif[/img] Step เมื่อต่อสู้ Sac ก่อน จากนั้นก็ .gif[/img].gif[/img].gif[/img] Step  จบแล้วค่อย + 3

Lucretia The Swords Magician บอกว่า เมื่อ  ต่อสู้ ประกาศ Remove X แล้ว At + X อันนี้เป็นจังหวะเดียว  โดนเขาตี หรือไปตีเขา เข้า Battle Step ประกาศ Remove เดี๋ยวนั้น At + เดี๋ยวนั้นเลย  ฉะนั้น โดน KuKu Clock ได้  Copy At ได้ 

ขอบคุณมากครับ แก้ไขให้เรียบร้อยแล้วนะครับ พอดีเป็นหวัด เบลอๆ แง่มๆ 

Rainbow Hawk Nijitaka ใส่ 3 จ้า

ข้อ Lucretia ผมว่าแปลก ๆ นะ
ผมว่าเพราะว่าการเอา Mystic ใน Shrine ออกมันมี 3 Step มากกว่า
เป็นของการ์ดออกจาก Shrine 1 step

ซึ่งไอ้ step สุดท้ายมันสามารถใช้ Kuku ได้ครับ

เรื่อง Step นี่ผมอธิบายยากเหมือนกัน เพราะไม่ได้เปิด CR แต่ไม่น่าใช่อย่างที่บอกแน่นอน

ส่วน Yojinbo ไม่แน่ใจเหมือนกัน ลองถาม BOC ดีกว่า

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #18 on: October 17, 2007, 06:36:27 PM »

6. Skill Copy At ของ Kuro Kame Daimyou's Adjutant Ninja ไม่สามารถ Copy At ของ Seal พวกที่มี Ability  + At หลัง  .gif[/img].gif[/img].gif[/img].gif[/img].gif[/img].gif[/img] Step ได้ เช่น

ข้อ6.1 รู้สึกว่าจะรั่วรึป่าวครับ เราใช้.gif[/img].gif[/img].gif[/img].gif[/img].gif[/img]การ์ดตกshrineจากabiของNikkou Jimbo ก็อปAtทันไม่ใช่หรือครับ

ไม่ทันครับ เขาตี มา เรา Copy ไม่ทัน เพราะ + At 3 หลังสุดของ .gif[/img].gif[/img].gif[/img].gif[/img] Step เมื่อต่อสู้ Sac ก่อน จากนั้นก็ .gif[/img].gif[/img].gif[/img].gif[/img] Step  จบแล้วค่อย + 3

Lucretia The Swords Magician บอกว่า เมื่อ  ต่อสู้ ประกาศ Remove X แล้ว At + X อันนี้เป็นจังหวะเดียว  โดนเขาตี หรือไปตีเขา เข้า Battle Step ประกาศ Remove เดี๋ยวนั้น At + เดี๋ยวนั้นเลย  ฉะนั้น โดน KuKu Clock ได้  Copy At ได้ 

ข้อ Lucretia ผมว่าแปลก ๆ นะ
ผมว่าเพราะว่าการเอา Mystic ใน Shrine ออกมันมี .gif[/img] 3 Step มากกว่า

เรื่อง Step นี่ผมอธิบายยากเหมือนกัน เพราะไม่ได้เปิด CR แต่ไม่น่าใช่อย่างที่บอกแน่นอน

ส่วน Yojinbo ไม่แน่ใจเหมือนกัน ลองถาม BOC ดีกว่า

ขอบคุณครับ  เรื่อง Lucretia ก็ ว่าตามพี่ กิ๊ก บอกครับผม ส่วน Nikkou Yojimbo ผมถามพี่มังกร ในงาน Go11 เรียบร้อยแล้วครับ

Pik
Member

Email
« Reply #19 on: October 18, 2007, 02:33:23 PM »

ขอถามหน่อยครับ ถ้าสมมติว่าเค้าใช้สกิลหรือมิสติกทำให้at-2
อยากจะถามว่าถ้ามันออกจากเกมแล้วใช้ไดเมียวดึงเข้ามาatมันยังลบ2อยู่หรือป่าว

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #20 on: October 18, 2007, 02:51:32 PM »

ออกจากเกม กลับมา หายครับ

light of dark
Guest
« Reply #21 on: October 18, 2007, 03:03:53 PM »

แล้วถ้าprogress เอา kuro kame ดึงกลับมาได้ไหมอ่า
DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #22 on: October 18, 2007, 03:08:10 PM »

แล้วถ้าprogress เอา kuro kame ดึงกลับมาได้ไหมอ่า

ซีลอะไรก็ได้ที่มี Ability Vanish

ถ้า ออกจาก เกม ก็คือ อยู่ ใน Remove Zone ใช่มะ ทั้ง Skill ของทาลิแสง เงื่อนไขการ โกร์วท Progress หรือ Vanish ก็อยู่ใน Remove Zone ทั้งหมด

Skill ของ Kuro Kame Daimyou  บอกว่า  ผู้ใช้ Skill นำ Seal ที่มี Ability Vanish 1 ใบ ใน Remove Zone เข้ามาในสนาม (Mp3)

light of dark
Guest
« Reply #23 on: October 18, 2007, 03:21:36 PM »

ซีลอะไรก็ได้ที่มี Ability Vanish

ถ้า ออกจาก เกม ก็คือ อยู่ ใน Remove Zone ใช่มะ ทั้ง Skill ของทาลิแสง เงื่อนไขการ โกร์วท Progress หรือ Vanish ก็อยู่ใน Remove Zone ทั้งหมด

Skill ของ Kuro Kame Daimyou  บอกว่า  ผู้ใช้ Skill นำ Seal ที่มี Ability Vanish 1 ใบ ใน Remove Zone เข้ามาในสนาม .gif[/img] (Mp3)
get แล้วครับ ขอบคุณครับ
ไม่ได้มี textจริงๆอยู่ ไปจำเป็นเอาตัวที่ vanish เข้ามาในสนาม
DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #24 on: October 18, 2007, 03:29:18 PM »

Skill ของ Kuro Kame Daimyou  บอกว่า  ผู้ใช้ Skill นำ Seal ที่มี Ability Vanish 1 ใบ ใน Remove Zone เข้ามาในสนาม .gif[/img].gif[/img] (Mp3)
get แล้วครับ ขอบคุณครับ
ไม่ได้มี textจริงๆอยู่ ไปจำเป็นเอาตัวที่ vanish เข้ามาในสนาม

งง ครับ -*-

Pik
Member

Email
« Reply #25 on: October 18, 2007, 10:43:41 PM »

ขอถามหน่อยครับ ถ้าสมมติว่าเค้าใช้สกิลหรือมิสติกทำให้at-2.gif[/img]
อยากจะถามว่าถ้ามันออกจากเกมแล้วใช้ไดเมียวดึงเข้ามาatมันยังลบ2อยู่หรือป่าว
แล้วถ้าติดdimension curse แล้วใช้ไดเมียวดึงเข้ามาcurseหายป่าวครับ

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #26 on: October 18, 2007, 10:49:51 PM »

ขอถามหน่อยครับ ถ้าสมมติว่าเค้าใช้สกิลหรือมิสติกทำให้at-2.gif[/img].gif[/img].gif[/img]
แล้วถ้าติดdimension curse แล้วใช้ไดเมียวดึงเข้ามาcurseหายป่าวครับ

ไดเมนชั่น ถือว่า ติด Curse และยังถือว่ายังอยู่ในสนาม แต่ไม่ได้อยู่ในไลน์ใด ไลน์หนึ่ง  ไดเมียว กระชากออกมาไม่ได้ขอรับ

Moderator
Member

« Reply #27 on: October 18, 2007, 10:50:00 PM »

ไดเมนชั่นยังอยู่ในสนามอยู่นะครับ แค่ไม่มีไลน์อยู่และตีทะลุได้

Pik
Member

Email
« Reply #28 on: October 18, 2007, 11:46:12 PM »

แล้วส่วนใหญ่เด็คนี้จะแพ้ทางเด็คไหนหรอครับ

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #29 on: October 19, 2007, 01:01:43 AM »

เด็ค ออล พวก อลาน่า หรือเจอ นินจาด้วยกัน หนุมานตบเปิด อะไรเทือกนั้น

Pages: [1] 2 3  All
  Print  

Jump to: