Summoner Master Forum
May 25, 2024, 03:31:40 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ก้านกล้วยสุดน่ารัก กะปลาไหลยักษ์สุดเซ็กซี่  (Read 13530 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Panther
Member

Email
« on: February 02, 2008, 01:52:37 AM »

Seal 26

2 * Behemoth                            ก้านกล้วย     สุดยอดพลังช้างสาร
2 * Leviathan                             น้องไหล       สุดยอดพลังง่อย
2 * Pecca Avarusage                ซินสุดแสบ   ๐ ดิส สารพัสประโยชน์ 
2 * Pecca Zelus                        ซินจอมโดด   ฟรีสเบรกเกมแล้วตีซ้ำ
2 * Bratschel                         AoM ดิน พลังแห่งการตั้ง
2 * Forestside                        จ่ายสอง เอา ช้างเข้ามา ๑ ตัว ^^
3 * Bunyip                                 ซอมบี้น่ากลัว ตายแล้วฟื้นมาฟิต
4 * Valencia                             นางฟ้าผู้น่าสงสาร
1 * night waltz                            มิคาเอล จงออกไป
2 * Nazae                               แม่ทำนายนรก
2 * Bakery girl                            จั่วนรก ตลอดเกม
1 * Shanon                                นักวิทยาศาสตร์ปลุกซอมบี้ 

Mystic

สามัญ
+ 2 * Crying angel Grave
+ 2 * Armour of Love & Faith

แนวทางการเล่น
 - เดคนี้จะสามารถเป็นตัวยืนที่ดีและเหนียวมากเพราะว่าเวลาสู้กะ ช้างก้านกล้วย ละก็ต้องวัดพลังดุ้นๆ
 - สามารถปิดเกมได้ดีและตีเนียนอีกด้วย

ใบต่อใบ

ก้านกล้วย              ยืน ตี บึ้ม
น้องไหล                 ยืน ตีออล หมุนๆๆๆๆๆ
ซินไฟ                    ๐ ดิส เผา + พลัง
ซินน้ำ                    โดด ฟรีส  เบรกเกม
พ่อค้า                     เกน
เชมอส                   จั่ว
พี่เงือก                   รอง อย่างเดียว จิงๆ
บันยิบ                   ของทิ้ง มาตีซ้ำ
วาเลนเซีย            เผาๆๆๆๆ
คอยเครป             ช่วยทำให้ ช้างบึ้มง่ายๆ
ปาปิยอง                วนๆๆๆๆ
แชนนอน             เบรกเกม     

ข้อเสีย
แพ้เคิส ขึ้นรุนแรง
ข้อระวัง พยายามอย่าให้ ปาปิยอง กะ เงือกตายก่อน เพราะว่าจะเล่นยากมาก

TIP
วันนี้ได้เอาลองเล่นดู สรุปว่า เดคนี้อยู่ในขั้นที่ว่า ใช้งบไม่มาก แล้วก็ สนุกอีกต่างหาก ตีกันวัดดวงกัน อย่างเฮฮา
แถมยังมี        ตัวช่วยตัวกันการ์ดขาดมือ
                      ตัวยืนที่เหนียวมาก
                      ตัวปิดเกมดีๆก็ยังมี
                      ตัวเบรกเกมก็มีพร้อม
« Last Edit: August 01, 2008, 12:25:11 AM by Panther » Logged

•StarwarS•
Member

« Reply #1 on: February 02, 2008, 01:57:22 AM »

ชื่อน่ารักเชียว

องค์ประกอบด้วยรวมก้จะคล้ายเด็คซิน แต่เปลีย่นตัวทำเกม..

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #2 on: February 02, 2008, 01:59:46 AM »

ชื่อน่ารักเชียว

องค์ประกอบด้วยรวมก้จะคล้ายเด็คซิน แต่เปลีย่นตัวทำเกม..

ถูก

ตัวไรใหญ่ๆไปอยู่เดคซินเก่งหมดแหละ

มิกกี้เก่งสุดเมื่ออยู่ในเดคซินเหมือนกัน
เชื่อมะ

แต่เดคนี้โดยรวมก็ดูน่าเล่นนะครับ
แต่แพ้เคิร์สสุดๆ

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #3 on: February 02, 2008, 02:20:51 AM »

น่าจะมีอะไรที่ดีกว่าคอยแครปนะ
Whirlwind Gargoyle จ่าย3เปิดกอง ถ้าเป็นอีวิลร่ายเข้ามา ถ้าไม่ใช่ สลับกอง-*-
มิกกี้เก่งสุดเมื่ออยู่ในเดคซินเหมือนกัน
เชื่อมะ
นึกภาพไม่ออกครับ-*-

gb_seaoer
Member

« Reply #4 on: February 02, 2008, 02:23:20 AM »

ต่างจากซิน นิหน่อย ฮ่าๆ วันนี้ฮาจริงๆ ได้ลองเทส เองถึงรู้

โจร ไม่ทันตั้งเลยล่ะ โดนพี่ช้างเราเหยียบเละเลย

แล้วก็ จาก rep. บน ที่เป็น coy crab คงเพราะทำให้บึ้มได้ง่ายๆ  ไม่งั้นบึ้มยากจริงๆ นอกจากจะรอ ปลาไหล

ลองเทสแล้ว เห็นไอ้พวก sp1 แล้วมันน่าเจ็บใจ อาจเป็นเพราะเล่นเทส กะ Karn มันโตนหยุดเราได้ตลอด

Lightning9
Member

« Reply #5 on: February 02, 2008, 02:24:57 AM »

เปลี่ยนจาก chemosh เป็น นาซาอีกับ เบเกอรี่ น่าจะดูดีกว่านะครับผมว่า

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #6 on: February 02, 2008, 02:45:08 AM »

ตอนแรกเอ็งจัดแบบไม่ใส่ Coy Crab บอกตรงๆ ระเบิดยากชิบ - -**

จะรอดูผลงานเน้อ ฮ่าๆ

ป.ล. แค้นจิงๆ เอาช้างมาตบซาดินข้า กระบองหลุดตายโง่ๆเนี่ยนะ = ='''

Panther
Member

Email
« Reply #7 on: February 02, 2008, 02:52:47 AM »

เปลี่ยนจาก chemosh เป็น นาซาอีกับ เบเกอรี่ น่าจะดูดีกว่านะครับผมว่า

ที่ไม่ใส่เพราะว่า มันจะเปลืองพื้นที่มากขึ้นนะฮะ  เพราะว่า ถ้า ซีล เยอะ น้องช้างกะ น้องไหล ก็ ขึ้นมากกว่าเดิม

อีกอย่าง คือว่า เชมอสเป็น evil ด้วย หงะ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #8 on: February 02, 2008, 02:55:33 AM »

Behemoth ยืนมั่นคงดีนักแลแหละ แค่ยืนบักเอ้งก้แทบไท่ทีมครกล้าสดเข้าไปแล้ว 

Fiel
Member

Email
« Reply #9 on: February 02, 2008, 02:26:59 PM »

ใช้ Fairy ลมซิ เปลี่ยนSp เป็น 5 เลย

และแล้วเค้าก็คอมหนีหมด ซวยไป

mantellumarydoll
Member

Email
« Reply #10 on: February 02, 2008, 03:18:46 PM »

conceptดีมากเลยครับ  เสียตรงที่ตัวใหญ่ไปหน่อย  และก็ใช้mpมากด้วย
ผมยังนึกไม่ออกเลยว่าใส่พ่อค้ามา2ใบจะช่วยอะไรได้บ้าง
แนะนำว่าจัดผสมกับเด็คพ่อค้าจะดีกว่าครับ
ปล.แต่ผมก็ว่ามันจะแปลกๆอยู่นะ

Panther
Member

Email
« Reply #11 on: February 02, 2008, 04:42:54 PM »

ใช้ Fairy ลมซิ เปลี่ยนSp เป็น 5 เลย

และแล้วเค้าก็คอมหนีหมด ซวยไป

แฟรี่เป็นลมคับ แถมยังระเบิด seal ที่ sp = 5 ไม่ได้ด้วยครับ

ที่ใส่ คอยเครปเพราะว่า ราจะระเบิดได้หลายหลากกว่าครับ

อีกอย่า คอยเครป เป็นน้ำ ครับโผม อิอิ

conceptดีมากเลยครับ  เสียตรงที่ตัวใหญ่ไปหน่อย  และก็ใช้mpมากด้วย
ผมยังนึกไม่ออกเลยว่าใส่พ่อค้ามา2ใบจะช่วยอะไรได้บ้าง
แนะนำว่าจัดผสมกับเด็คพ่อค้าจะดีกว่าครับ
ปล.แต่ผมก็ว่ามันจะแปลกๆอยู่นะ

มันจัดยากมากมายเรย เพราะว่า mp เยอะ เป็น ดิน น้ำ evil 

Mr.lightness
Member

« Reply #12 on: February 02, 2008, 06:34:59 PM »

ต่างจากซิน นิหน่อย ฮ่าๆ วันนี้ฮาจริงๆ ได้ลองเทส เองถึงรู้

โจร ไม่ทันตั้งเลยล่ะ โดนพี่ช้างเราเหยียบเละเลย
แล้วก็ จาก rep. บน ที่เป็น coy crab คงเพราะทำให้บึ้มได้ง่ายๆ  ไม่งั้นบึ้มยากจริงๆ นอกจากจะรอ ปลาไหล

ลองเทสแล้ว เห็นไอ้พวก sp1 แล้วมันน่าเจ็บใจ อาจเป็นเพราะเล่นเทส กะ Karn มันโตนหยุดเราได้ตลอด

อย่าซ้ำเติมได้มะ  ไอก้านกล้วยเวน ตบ Delano เรา ตายหยังเขียดเลย โกงมั่กๆๆๆ

ปลายทาง ,< เกรียนในคราบผู้ดี
Member

Email
« Reply #13 on: February 04, 2008, 10:54:32 PM »

คอยแครบ เปลี่ยนเป็นอย่างอื่นมั้ย

เวลา เลเวียทาน ใช้สกิลสำเร็จ ก็ได้ ซีลเค้าสปีด0   ตั้ง 2 ตัวแล้วนิ่คับ

อีกอย่าง ต้องใช้ 2 ใบ ถึงจะได้ผล ใส่ แค่3  กว่าจะจั่วเจอ ช้าไปมั้ยคับ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #14 on: February 04, 2008, 11:17:24 PM »

คอยแครบ เปลี่ยนเป็นอย่างอื่นมั้ย

เวลา เลเวียทาน ใช้สกิลสำเร็จ ก็ได้ ซีลเค้าสปีด0   ตั้ง 2 ตัวแล้วนิ่คับ

อีกอย่าง ต้องใช้ 2 ใบ ถึงจะได้ผล ใส่ แค่3  กว่าจะจั่วเจอ ช้าไปมั้ยคับ

แล้วถ้า Leviathan เราไม่ขึ้นล่ะครับ ?

ทั้งเด็คมี อยู่ 2 ใบนะ

จะเล่นเกม Behemoth กระทืบกบเหรอ =w='''

ปลายทาง ,< เกรียนในคราบผู้ดี
Member

Email
« Reply #15 on: February 05, 2008, 01:09:40 AM »

แล้วถ้า Leviathan เราไม่ขึ้นล่ะครับ ?

จะเล่นเกม Behemoth กระทืบกบเหรอ =w='''

ในทางกลับกัน เบเฮมอท ไม่ขึ้นล่ะครับ

คอยแครบ ใช้คุ้มเหรอ

Nihil
Member

Email
« Reply #16 on: February 05, 2008, 01:24:40 AM »

ผมว่า coy crab ได้ใช้นะ
ไม่งั้นก็ทำเป็นตัวรองที่คอมน้ำไปก่อน

gb_seaoer
Member

« Reply #17 on: February 05, 2008, 01:48:51 AM »

จะเถียงกันไปทำม้าย ก็ในเมื่อถ้าคอมโบ มันขึ้นไม่พร้อมกัน มันก็เหมือนกันทุกเด็คแหละคับ เถียงกันไปทำไม

เดี๋ยวคนแรก ถ้า ก้านกล้วยขึ้น แล้วไม่มีปลาไหล ไม่มี ปูล่ะ

คนสอง ถ้ามีปู ไม่มีช้างล่ะ

ฯลฯ นานา จิตตํ ครับ ใส่ไปช่วยดีกว่าไม่ใส่ล่ะกัน ผมว่านะ

Panther
Member

Email
« Reply #18 on: February 07, 2008, 12:48:05 AM »

ในทางกลับกัน เบเฮมอท ไม่ขึ้นล่ะครับ

คอยแครบ ใช้คุ้มเหรอ

คิดว่าคุ้มนะครับ เพีราะว่า เป็น น้ำ คอมได้ แล้ว ก็ เอา ช้าง ไว้บึ้ม สะดวกขึ้น เลเวล ๑ ผมว่า ก็ ดี น่อ 

มี ตัว ไหน ทำให้ ก้านกล้วยผม ระเบิดว่าย กว่านี้ ม๊างงง   

Nihil
Member

Email
« Reply #19 on: February 07, 2008, 01:41:59 AM »

ทำให้ Sp เท่ากับ 0 ธาตุดิน
ลอง Clay Golem ครับ

http://www.phenomenonparty.com/card_database/show_pic.php?call=seal&id=1889

•[S]quaLL_LeonHearT•
Member

Email
« Reply #20 on: February 07, 2008, 01:50:43 AM »

แนะนำเปลี่ยน )ุนิ่ม เป็น แฟรี่ เปลี่ยน sp อินฟินี่ตี้ เทิน อะครับ

Panther
Member

Email
« Reply #21 on: February 07, 2008, 01:55:47 AM »

ทำให้ Sp เท่ากับ 0 ธาตุดิน
ลอง Clay Golem ครับ

http://www.phenomenonparty.com/card_database/show_pic.php?call=seal&id=1889

คอมยาก   ต้องยืน at line at ไม่เยอะด้วย เลเวล หนัก   

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #22 on: February 07, 2008, 01:57:36 AM »

แนะนำเปลี่ยน )ุนิ่ม เป็น แฟรี่ เปลี่ยน sp อินฟินี่ตี้ เทิน อะครับ

1. เจอ sp 5 ระเบิดไม่ได้
2. ประโยชน์สถานเดียว บึ้มตัวเอง ไม่มีตัวไหนคอมได้ ?

gb_seaoer
Member

« Reply #23 on: February 07, 2008, 02:01:47 AM »

เก่งจริงครับเร็วด้วย แต่ก็มีข้อจำกัดอย่างที่ว่า หรือถ้าจะกำหนด ตัวที่เราอยากบึ้มเป็น 0 ก็อีกเรื่องแต่ว่าทำได้ชีวิตเดียว ตัวเดียว

ถ้าเป็น coy crab มันจะช้าหน่อย แต่ 0 ทุกตัว ระเบิดง่ายดีครับ

ก็แล้วแต่จะเลือกอะนะ มันดีคนละอย่าง

Panther
Member

Email
« Reply #24 on: February 07, 2008, 02:47:45 AM »

เก่งจริงครับเร็วด้วย แต่ก็มีข้อจำกัดอย่างที่ว่า หรือถ้าจะกำหนด ตัวที่เราอยากบึ้มเป็น 0 ก็อีกเรื่องแต่ว่าทำได้ชีวิตเดียว ตัวเดียว

ถ้าเป็น coy crab มันจะช้าหน่อย แต่ 0 ทุกตัว ระเบิดง่ายดีครับ

ก็แล้วแต่จะเลือกอะนะ มันดีคนละอย่าง

มัน เลเวล เยอะ เยอะ ใน เดค นี่ ๔ ตัว แล้วนา เลเวล ๕ เนี่ย

Nihil
Member

Email
« Reply #25 on: February 08, 2008, 01:42:55 AM »

มันมีใบนึงทำให้ฝ่ายตรงข้ามติด Last Dance Sp = 0 ได้ 

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #26 on: February 08, 2008, 02:05:32 AM »

มันมีใบนึงทำให้ฝ่ายตรงข้ามติด Last Dance Sp = 0 ได้ 

ชื่อ Wing อะไรซักอย่างใช่ไหมครับ อยู่ St 3 ผมมีฟอยอยู่ตัวนึง - -** (จำได้เพราะมันเป็นฟอยเนี่ยแหละ เจ็บแค้นยิ่งนัก)

Panther
Member

Email
« Reply #27 on: February 08, 2008, 02:11:01 AM »

ชื่อ Wing อะไรซักอย่างใช่ไหมครับ อยู่ St 3 ผมมีฟอยอยู่ตัวนึง - -** (จำได้เพราะมันเป็นฟอยเนี่ยแหละ เจ็บแค้นยิ่งนัก)

Winged Axolotl   งาย

มันเป็นลม อ่า คอม ก็ยากเพราะว่า มืดน้อย   ต้องat line รวมร่าง    แถมรวมได้แค่ 10 ตายแหน่ๆ   

ปล.   last dance sp 5 ไม่ได้

General Rachoyu
Member

Email
« Reply #28 on: February 12, 2008, 10:41:05 PM »

เอ่อ......เด็คนี้เเพ้เคิสยังไงอ่ะครับ ก้านกล้วยมันยกเลิกสกิลด้วยไม่ใช่หรอครับ  ???

gb_seaoer
Member

« Reply #29 on: February 13, 2008, 01:24:41 AM »

ไม่ได้ยกเลิก curse คับ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: