Summoner Master Forum
May 06, 2024, 01:20:25 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2 3 ... 7  All
  Print  
Author Topic: - - - - - ! ! ! ใครจะขอเด็ค หรือคำแนะนำ - มาโพสไว้ที่นี่เท่านั้น ! ! ! - - - - -  (Read 66078 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
ExodiA
Member

Email
« on: May 05, 2008, 10:30:32 PM »

เพื่อให้พื้นที่ในบอร์ดนี้ส่วนใหญ่ เป็นพื้นที่ในการแลกเปลี่ยนความรู้ความเห็นและประสบการณ์ในเรื่องเด็ค และการเล่น SMN

ดังนั้น สำหรับใครที่ต้องการขอเด็คอะไร ขอให้มาโพสไว้ที่นี่เท่านั้น!!! นะครับ

หากใครมาตั้งกระทู้ขอเด็คนับจากนี้ไป จะลบทิ้งทันทีนะครับ!!!

และสำหรับผู้ที่จะขอ ก่อนขอก็ไปดูที่ เด็คเด็ด 7 ดาว ในกระทู้ปักหมุดด้านบนๆ ก่อนนะครับ ไม่ทำลิ้งให้แล้ว ขวนขวายหาเอาหน่อยนะครับ และขอให้ค้นหาเด็คด้วยตัวเองก่อนนะครับ

หากเด็คไหนที่มีคอนเซ็ปท์คล้ายๆกัน อาจจะแค่บอกแนวทางเพิ่มเติม แต่เด็คไหนที่ขอ และดูแล้วไม่มีใครเคยจัดจริงๆ จะพยายามหามาให้ดูไม่ทางใด ก็ทางหนึ่ง อาจจะมาโพสลงในนี้ หรืออาจจะไปบอกผู้เขียนคอลัมน์ใน Wiser ให้ลงให้แทนก็ได้

ที่สำคัญ ขอเด็คกรุณา บอก Concept คร่าวๆที่อยากจะเล่นด้วย ไม่ใช่ว่า ขอเด็คไนท์, ขอเด็คมืด หรืออะไรที่ดูกว้างเกินไปนะครับผม จะได้แนะนำถูก

คนอื่นๆที่เข้ามาดู จะมาช่วยตอบหรือแนะนำให้ด้วยก็ได้ ไม่จำกัดนะครับว่าต้องมาโพสขอเด็คอย่างเดียว เผื่อว่าไปตรงกับใครที่เคยเห็น หรือเล่นเด็คที่เค้าขอกัน ช่วยๆแบ่งปันกันนะครับ จะได้เล่นการ์ดอย่างมีความสุขสนุกสนานกันทุกๆคน

ป.ล. ตอนนี้เพิ่มเติม วิธีค้นหาเด็คง่ายๆ ก่อนขอความช่วยเหลือคนอื่นนะครับ http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=40380.0
« Last Edit: May 13, 2008, 01:56:55 AM by ExodiA, the Naga Master » Logged

popochun
Member

Email
« Reply #1 on: May 06, 2008, 02:10:46 AM »

ขอเด็ค ซิกมันด์ไนท์ เล่นไวๆ แอทโหดๆ ไม่กลัวฟรีส จั่วแรงๆครับ ขอมากไปป่ะเนี่ย รบกวนด้วยคร้าบ 8)

ExodiA
Member

Email
« Reply #2 on: May 06, 2008, 03:11:26 AM »

ไปดูที่กระทู้ 7 ดาว ได้เลยครับ

เด็คซิกมันด์ไนท์มีหลายเวอร์ชั่นมากๆครับ

เรื่องกลัวฟรีซ ยังไง มันต้องโดนอยู่แล้วล่ะครับ มันช่วยอะไรไม่ได้

เรื่องไวก็ไวอยู่แล้ว พลังแม้ไม่เยอะมาก แต่ก็ตีชัวร์จั่วแน่น

ขึ้นอยู่กับการเล่นจริงแล้วล่ะ ยังไง ไปดูและศึกษาเอานะครับ

Dean
Member

« Reply #3 on: May 06, 2008, 05:43:53 AM »

--- ซิกมันด์ (เล่นไว, At เยอะ, ไม่กลัวฟรีส, จั่วแรง ๆ)

Seal 26 ใบ
3 * Sigmund 3rd, the king of Felasia
2 * Sigmund 3rd, the little prince
4 * Grass Dew Fairy Archer
4 * Agent Arosel
2 * Storm Rider Archer
1 * Kobold Tribal Warrior
1 * Panna Forest Archer
2 * Kobold Technician Agent
1 * Wind Goddess Shaman
2 * Hanuman
2 * Nazae
2 * Bakery Girl

มิสติกตามใจชอบ แต่เพิ่ม Felasia Royal Sword, Felasia Royal Family กับมิสติกแรง ๆ ซักหน่อย

อันนี้ผมโมหลังจากเอาไป GT มา เด็คนี้ไม่มี Odette นะครับเพราะเน้นคอนเซปต์ Archer ลม
ถ้าโดนฟรีสตัวยืน ก็เอา Arosel โดดมาขวางได้ ส่วนเรื่องจั่ว ยังไงก็ไม่เร็วเท่าของเดิม แต่ก็มีเติมมือพอใช้ครับ

*** Storm Rider Archer ตีซีลรองและ All ได้ด้วยพลังที่เยอะมาก แถมยังทำ Combat Trick ด้วยการ Sac Relic แบบ inf ได้ ลองใช้ดูครับ จะติดใจ ^^

jiez
Member

Email
« Reply #4 on: May 06, 2008, 11:42:18 AM »

หวัดดีคับ ผมอยากเล่นเด้กไฟอ่ะคับ ที่เน้น แอคแทก ตั้งเรว ตบเรวอ่ะคับอยากได้ส่วนประกอบที่มีเนริมอร์ด้วยอ่ะคับ
ชอบมากอ่ะคับ    รบกวนด้วนนะคับ ผมไม่เคยเล่นเด้กไฟอ่ะคับ อยากลองเล่นช่วยสอน พร้อมบอกคอมโบหน่อยนะคับ
ถ้าได้จาดีมาก ขอบคุนมากคับ

Sayong~mode~Sallaryman
Member

« Reply #5 on: May 06, 2008, 12:42:54 PM »

หวัดดีคับ ผมอยากเล่นเด้กไฟอ่ะคับ ที่เน้น แอคแทก ตั้งเรว ตบเรวอ่ะคับอยากได้ส่วนประกอบที่มีเนริมอร์ด้วยอ่ะคับ
ชอบมากอ่ะคับ    รบกวนด้วนนะคับ ผมไม่เคยเล่นเด้กไฟอ่ะคับ อยากลองเล่นช่วยสอน พร้อมบอกคอมโบหน่อยนะคับ

เด็ค เนริมอร์ + ฟาริด + Pheonix

Seal
Nerrimor ' the Queen of Zalom   x 3
Pumkin witch spire x 3
Pheonix x3
Nazae ' the great oracle x2
Bekery girl x 3
Virtestates x 3
Zeluika x 2
Farid ' Zalom's headman general x 2
Angel of warfare x3
Feiry tail squirry x 2

Mystic
สามัญ คัดสุดๆ + Faima ' the sword of fire + Mehrdad, the Club of Zadin

-------------------------------------------------------------------
เด็คเนริมอ บึ้ม!! ในอดีตนั่นเอง  ทำเกมด้วย Nerrimor ใช้ Skill ระเบิด Seal ที่ At น้อยกว่าเธอ โดยแลกกับ Seal ใบบนของกอง    โดยเราจะมีหน่วยทำนายอันแม่นยำ คือแม่หมอ (Nazae)
"ไพ่บอกอะไรแก่เจ้า"
"ไพ่บอกว่า ผู้โชคร้ายรายต่อไปคือ Phenix "
"งั้นบึ้มโลด"

นอกจากการเรียงกอง เพื่อให้ เจ๊ เนอริมอร์ บึ้มอย่างมั่นใจแล้วยังใช้สนับสนุนการจั่ว ควบคู่กับ เด็กขายขนมครก (Bekery Girl)  และ นายฟ้าผู้น่าสงสร ( Warfare)  ที่คอยโดดหา กระบอง หรือดาบห้ามร่าย

ส่วนหน่วยบุกจู่โจมหลัก ยังคงเป็นหน้าที่ของ Farid และ Zulieka รวมร่างกับ ฟักทองน้อย โดยมี Phenix เป็นตัวรองเร่งด่วนอีกด้วย

"แล้วถ้าพลังเค้ามากกว่าล่ะ  ตีไม่เข้า บึ้มไม่ได้"

มี 2 ทางเลือก
1. ใช้กระรอกหรือ Virtes โดด + at แล้วบึ้ม
2. All มันเรย 
-----------------------------------------------------------------
เป็นเด็คที่เล่นได้ดี สะใจวัยรุ่นอีกเด็คนึง ตีแรง ตบเร็ว สะใจ จั่วเร็วด้วย

แต่แพ้ทางเคริส และเหล่าเกย์อย่างแรง

jatesarid
Member

Email
« Reply #6 on: May 06, 2008, 12:54:24 PM »

ขอเด็คinsect lv2เเละปาปิเย่ครับ
                                                                                     ขอบคุณครับ

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #7 on: May 06, 2008, 02:15:32 PM »

ขอเด๊ค Mage + Knight ที่ไม่ใช่ Saxon หน่อยครับ

คอนเซปท์ที่ต้องการ เน้นขุดมิสติกอ่ะครับ

ขอบคุณครับ ^^

ผมโดดได้นะ (อยากดั้งค์เว้ยยย)
Member

Email
« Reply #8 on: May 06, 2008, 03:00:06 PM »

อยากได้เด็คทาลิมืดอะครับ ระเบิดตูมๆ

ขอเท็ก Archangel Uriel ด้วยนะครับ

อยากให้ทาลิมืดเปงตัวหลักอะครับ ไม่ใช่เเบบเด็คเซอเซสที่เปงตัวเสริมนะครับ ขอร้อง

เพิ่งกลับมาเล่นใหม่ขอทาลิมืดเเบบมิสไม่ต้องเเพงมากนะครับ
  บอกคอมโบด้วยตจะเจ๋งไปเลยอะครับ
 ;D

ขอความกรุณาด้วยครับ
« Last Edit: May 06, 2008, 04:19:36 PM by ~@!leo!@~ » Logged

dandoh
Member

Email
« Reply #9 on: May 06, 2008, 03:38:22 PM »

ขอเด็ค มิคาเอล หน่อยครับ

jatesarid
Member

Email
« Reply #10 on: May 06, 2008, 04:02:52 PM »

ขอเด็คinsect lv2เเละปาปิเย่ครับ
                                                                                     ขอบคุณครับ
ขอเด็คinsect แบบตั้งไวๆๆตีไวๆๆ

Member

« Reply #11 on: May 06, 2008, 04:14:15 PM »

อยากได้เด็คทาลิมืดอะครับ ระเบิดตูมๆ

ทาลิเทีย แมท

seal
Tali มืด x 3
Tiamat x2
Fedelma x 4
Salamanderry doll x2
Novhot x1
Nazae x2
Bekery girl x 2
Rainbow fish x 2
Belial x 3
Valencia x 3
Delduwathos ' the night mist dragon x2

Mystic
สามัญ+ตก shine จากกอง
--------------------------------------------
ขอเด็ค มิคาเอล หน่อยครับ

มิคาเอล+Forestside+3แม่ครัว

Archangel Micheal x2
Archangel gabrel x 3
Garbela ' the gegory gadian angel x1
Valencia x4
Vorlor x 1
Dominacioues x 2
Deadly papilion x 1
นักเวทย์หญิง x 1
Nazae x 2
bekery girl x 3
Forest side fairry 3
Forestcham fairy x 1
Principales x 2

-----------------------------------------
« Last Edit: May 08, 2008, 02:58:07 AM by Sayong » Logged

[L]unifer
Member

Email
« Reply #12 on: May 06, 2008, 04:14:57 PM »

ขอบคุณครับ
ขอเด็คinsect แบบตั้งไวๆๆตีไวๆๆ
ไปดูเดค ที่ 4 จีที ปีนี้ครับเก่งมากตั้งเร็วๆ  มาถึงก็ตีได้เลย แถวมีจั่วแบบชาแมน

dandoh
Member

Email
« Reply #13 on: May 06, 2008, 06:54:06 PM »

ขอtext Principalesหน่อยนะครับ

Panther
Member

Email
« Reply #14 on: May 07, 2008, 12:23:52 AM »

ขอเท็ก Archangel Uriel ด้วยนะครับ

อยากให้ทาลิมืดเปงตัวหลักอะครับ ไม่ใช่เเบบเด็คเซอเซสที่เปงตัวเสริมนะครับ ขอร้อง

เพิ่งกลับมาเล่นใหม่ขอทาลิมืดเเบบมิสไม่ต้องเเพงมากนะครับ
  บอกคอมโบด้วยตจะเจ๋งไปเลยอะครับ
 ;D

ขอความกรุณาด้วยครับ

thanyx       3
timperra     4
kirin ร่างโต 4
bunyip       4
สกาเล็ต     2
balial          2
fedelma      4

ที่เหลือก็แล้วแต่ จะ โม แล้วละครับ  ของผมใส่ ปาปิยอง กับ อูริเอลมาเสริม

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #15 on: May 07, 2008, 12:33:51 AM »

โอ้ว มดใหม่เฮี้ยบกว่าเดิมเยอะเลย แต่เข้าใจว่าเวลาเห็นกระทู้ขอเด๊คก็นะ...
ไว้จะแวะมาดูบ่อยๆฮะ

ผมก็โดนรุ่นน้องขอเด๊คบ่อยๆ พอเข้าใจ บางคนมาแบบว่า...
ขอเด๊คอะไรก็ได้เก่งๆ แรงๆ ถูกๆครับ
เครียดทันที-*-
« Last Edit: May 07, 2008, 12:35:54 AM by ~+*_KiTTy_AzAr_*+~ » Logged

Sostopper
Member

Email
« Reply #16 on: May 07, 2008, 12:38:04 AM »

ผมขอ  เด็คเน้นการใช้สมองเอามากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ทั้งเวลาจัดและเวลาเล่นครับ   หึหึหึ

ExodiA
Member

Email
« Reply #17 on: May 07, 2008, 01:05:08 AM »

ขอtext Principalesหน่อยนะครับ
9 10 5
+ แสง 11 Mp 3
+ Divine 12 Mp 3
เมื่อเข้ามาในสนาม สามารถนำ Divine แสง Lv 1 เข้ามาในสนาม
Seal ทุกใบในสนามสูญเสีย Ability เข้ามาในสนามจากกองการ์ด
[Skill]: จ่าย 1 Seal ที่กำลังร่ายสูญเสีย Ability

ป.ล. อันนี้เห็นว่าใน Database ไม่มีนะครับ เลยบอกให้

Member

« Reply #18 on: May 07, 2008, 02:43:36 AM »

ขอเด๊ค Mage + Knight ที่ไม่ใช่ Saxon หน่อยครับ

คอนเซปท์ที่ต้องการ เน้นขุดมิสติกอ่ะครับ

ขอบคุณครับ ^^

seal 25

Angel of breavery x3
Fearless sword maiden x 3
Ruin vandalion  x 3
Maiden of virgo x 2
Br.gregory ' the little deacon x 4
Lucatia ' the sword magician x 1
Telumana  ' the sky dragon x 2
Amber 5 ปี x 3
Clordilia ' the martin Adjutant x 3
นักเวทย์หญิง x 1

Mystic
ดาบ virgo  + archangel 's spear + ชุดยุทธภัณฑ์ + ดาบซิกมันต์

--------------------------------------

ตั้งตัวด้วย Angel of brev หรือ Rune vandalion โดยมี Br.gegory หาRelic มาแปะ
เพื่อเสริมพลัง
โดยถ้า ใช้ แองเจิ้ลออฟ เบรฟ ยืน ให้หาพวกยุทธภัณฑ์ มาแปะที่ตัว ยืนเลย
แต่หากใช้ Rune ยืน ให้หาหอกมิคาเอลมาแปะตัวเอง เพื่อเพิ่มพลังสูงสุด

จากนั้นเมื่อเริ่มยืนได้มั่นคงแล้ว ก็เริ่มทำเกมด้วย
1.การตีของ Fear less สาวห้าว เพิ่มความแข็งกร้าวด้วยจำนวน mystic โดยมี "กิ๊กมาติน" ช่วยเพิ่มจำนวนอาวุธ
2.การบดขยี้แห่งอายธรรมโบราณ Rune vandalion ไล่เหยีบ
3. Mystic ในหลุมเยอะๆ ตบตีด้วยกระเทยตบหนัก Lucatia

Telumana มังกรโถส้วม ใช้เร่งเกมการจั่ว
นักเวทย์หญิง เกณฑ์ mp เพื่อความคล่องตัวในการตี
Amber ใช้เป็นตัวรองเร็ว  และใช้ Maiden of virgo ในการแปะอาวุธ อินเตอร์เฟียด้วย

จุดเด่น
1. ตั้งง่าย ตั้งเร็ว พลังควายถึก
2. ตบแรง ปานควายเปลี่ยว
3. ต่อต้านเด็คที่ใช้การแปะ Mystic ในการทำเกมได้ดี

จุดอ่อน
1. ระวังการฟรีส และการผลัก
2. ระวังเคริส
3. ระวังมิสติกหลุด
4. นอกจากการตี ไม่มีวิธีปิดเกมอื่น

stormtrooper
Member

« Reply #19 on: May 07, 2008, 02:53:20 AM »

ขอเด็คpugilistหน่อยครับ

Samonkatu
Member

Email
« Reply #20 on: May 07, 2008, 12:35:16 PM »

ผมขอ  เด็คเน้นการใช้สมองเอามากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ทั้งเวลาจัดและเวลาเล่นครับ   หึหึหึ

ถ้าอยากใช้สมองมากๆ ก็ต้องจัดเองคับจาได้ใช้ให้เตมที่

ส่วนอยากเดคใช้สมองมากๆเนี่ย ในจีที8 ก็มีให้ดูคับ เดคที่ 1 กับที่5

dandoh
Member

Email
« Reply #21 on: May 07, 2008, 01:45:41 PM »

ขอเด็ค ซิน All เร็วๆ หน่อยนะครับ

wisa123dome
Member

« Reply #22 on: May 07, 2008, 03:19:39 PM »

ขอ pegasus ที่พอไหวในสมัยนี้ที

jiez
Member

Email
« Reply #23 on: May 07, 2008, 05:57:46 PM »

เอ่อคือว่าผมอยากลองเล่นเด้กโอดิลอนผสมก่ะอลาน่าหน่อยอ่ะคับอยากให้เพื่อนแนะนำทีว่าควรใส่ไรบ้าง

ตอนนี้ผมใส่แค่มั่วๆอ่ะคับ

nicholas the wonderer *3
                                              nicholas the wiser *3
                                              jormangand *1
                                              alvira odilon *2
                                               aom*3
                                               princess alana *2
                                               sin envy*2
                                               alana princess of cup*1
                                               mairgbeal the guar  dian angel of odilon*1
                                               fish of pisses*3
                                               sabage merman*2     
                                               la plug blue merman*1
                                               gerald odilon*1
               mystic sword of ice *2
               ผเคมอลน่า*1
 รบกวนเพื่อนๆพี่ ช่วยจัดทีคับ - - ถ้าไม่ได้รวมกันขอเด้กเดียวก้อได้นะคับ
ฝากทีคับ ขอบคุนคับ       

sarun222
Member

Email
« Reply #24 on: May 07, 2008, 07:43:33 PM »

ผมอยากได้เด็ค น้ำเเนวเวลาเราตบไปเขาติดFreeze เเละจ่ายตบน้อยๆอ่ะครับ เช่นคอมปลาน้อยอ่ะครับ

พอจะมีบ้างไหมอ่ะ

ขอขอบคุณครับ

Pecca_King-The_Sin-Lord
Member

« Reply #25 on: May 07, 2008, 07:49:00 PM »

ของผมอยากเล่นเด็คที่สามารถเล่นกับ 2 ตัวนี้ได้น่ะครับ
1.Yggdrasil
2.Marag The Yggdrasill's Guadian

xerxex
Member

« Reply #26 on: May 07, 2008, 09:28:38 PM »

อยากได้เด็คที่ใช้rashoเป็นหลัก
เเละเน้นทิ้งจากabilityของrasho
ควรจะใส่อะไรบ้างถึงจะดี
ขอบคุณล่วงน่าคับ

Panther
Member

Email
« Reply #27 on: May 07, 2008, 11:21:10 PM »

ผมอยากได้เด็ค น้ำเเนวเวลาเราตบไปเขาติดFreeze เเละจ่ายตบน้อยๆอ่ะครับ เช่นคอมปลาน้อยอ่ะครับ

พอจะมีบ้างไหมอ่ะ

ขอขอบคุณครับ

นาค + ปลา  ไม่เลวนะ

Member

« Reply #28 on: May 07, 2008, 11:45:53 PM »

ขอเด็คpugilistหน่อยครับ

Seal
Pugilist General x3
Akamu Inzu x 4
Akamu Inzu ' the Aprrentice pugilist x 4
Arzoin Inzu x 2
Aprrentice pugilist  x 4
Sin น้ำ x 2
Setsu kuranosuke x 2
Tree top tango x 2
Eastern fighter x 2

Mystic
สามัญคัดสุดๆ + Kanshisha, the Gauntlet of Harison + Relic ปั้มพลัง

วิธีเล่น
ตั้งด้วยอคามุเด็ก รวมร่างกับอคามุใหญ่  หรือ Pugilist general

หาสนับมือด้วย นักชก ลม  หรือ Setsu แล้วโจมตีอย่างต่อเนื่อง ด้วย Akamu หรือ Eastern Fighter ที่มีพลังมาก
หรือ Setsu ที่ค่าตีถูก และแปะ Relic ตอนตีได้

เสริมเกมรุกด้วยการเพิ่มพลังจาก  Arzoin หรือการข้าม line ของ 3T fairy
เสริมเกมรับด้วยSin น้ำ

-----------------------------------------------

อยากได้เด็คที่ใช้rashoเป็นหลัก
เเละเน้นทิ้งจากabilityของrasho
ควรจะใส่อะไรบ้างถึงจะดี
ขอบคุณล่วงน่าคับ

seal
General Rachoyu x 2
Rachoyu Bloordlust general x 2
Fedelma x 4
Scalet Reaper x 2
Balial x 3
Rainbow fish x3
Black verterbatherion x 3
Archangel micheal x 2
Amber 5 ปี x 3
นักเวทย์หญิง x1

Mystic
สามัญ + เคียวราโช + เคียวเซอร์เซส + Anubis

วิธีเล่น
เอาราโช หรือ มิคาเอล ตั้ง โดยใช้ Amber เป็นตัวรองเร็ว

ตีด้วยราโชเวลาเราโม่ มักจะเกิดผลต่อเนื่อง เช่น โม่แล้วได้ซีล ,โม่แล้วได้ MP, โม่แล้วได้ - At เขา เป็นต้น

saderd_man
Member

« Reply #29 on: May 08, 2008, 12:20:45 AM »

เด็ค เนริมอร์ + ฟาริด + Pheonix

Seal
Nerrimor ' the Queen of Zalom   x 3
Pumkin witch spire x 3
Pheonix x3
Nazae ' the great oracle x2
Bekery girl x 3
Virtestates x 3
Zeluika x 2
Farid ' Zalom's headman general x 2
Angel of warfare x3
Feiry tail squirry x 2

Mystic
สามัญ คัดสุดๆ + Faima ' the sword of fire + Mehrdad, the Club of Zadin

-------------------------------------------------------------------
เด็คเนริมอ บึ้ม!! ในอดีตนั่นเอง  ทำเกมด้วย Nerrimor ใช้ Skill ระเบิด Seal ที่ At น้อยกว่าเธอ โดยแลกกับ Seal ใบบนของกอง    โดยเราจะมีหน่วยทำนายอันแม่นยำ คือแม่หมอ (Nazae)
"ไพ่บอกอะไรแก่เจ้า"
"ไพ่บอกว่า ผู้โชคร้ายรายต่อไปคือ Phenix "
"งั้นบึ้มโลด"

นอกจากการเรียงกอง เพื่อให้ เจ๊ เนอริมอร์ บึ้มอย่างมั่นใจแล้วยังใช้สนับสนุนการจั่ว ควบคู่กับ เด็กขายขนมครก (Bekery Girl)  และ นายฟ้าผู้น่าสงสร ( Warfare)  ที่คอยโดดหา กระบอง หรือดาบห้ามร่าย

ส่วนหน่วยบุกจู่โจมหลัก ยังคงเป็นหน้าที่ของ Farid และ Zulieka รวมร่างกับ ฟักทองน้อย โดยมี Phenix เป็นตัวรองเร่งด่วนอีกด้วย

"แล้วถ้าพลังเค้ามากกว่าล่ะ  ตีไม่เข้า บึ้มไม่ได้"

มี 2 ทางเลือก
1. ใช้กระรอกหรือ Virtes โดด + at แล้วบึ้ม
2. All มันเรย 
-----------------------------------------------------------------
เป็นเด็คที่เล่นได้ดี สะใจวัยรุ่นอีกเด็คนึง ตีแรง ตบเร็ว สะใจ จั่วเร็วด้วย

แต่แพ้ทางเคริส และเหล่าเกย์อย่างแรง

เด็คนี้น่าเล่น

แพงมั้ยอ่ะ?????

ปล.คุณ Sayong ขยันจิง ๆ เลย

ขอบคุณแทนเพื่อน ๆ คับ

Pages: [1] 2 3 ... 7  All
  Print  

Jump to: