Summoner Master Forum
May 26, 2024, 10:59:11 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 2 3 ... 7 [All]
  Print  
Author Topic: - - - - - ! ! ! ใครจะขอเด็ค หรือคำแนะนำ - มาโพสไว้ที่นี่เท่านั้น ! ! ! - - - - -  (Read 66426 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
ExodiA
Member

Email
« on: May 05, 2008, 10:30:32 PM »

เพื่อให้พื้นที่ในบอร์ดนี้ส่วนใหญ่ เป็นพื้นที่ในการแลกเปลี่ยนความรู้ความเห็นและประสบการณ์ในเรื่องเด็ค และการเล่น SMN

ดังนั้น สำหรับใครที่ต้องการขอเด็คอะไร ขอให้มาโพสไว้ที่นี่เท่านั้น!!! นะครับ

หากใครมาตั้งกระทู้ขอเด็คนับจากนี้ไป จะลบทิ้งทันทีนะครับ!!!

และสำหรับผู้ที่จะขอ ก่อนขอก็ไปดูที่ เด็คเด็ด 7 ดาว ในกระทู้ปักหมุดด้านบนๆ ก่อนนะครับ ไม่ทำลิ้งให้แล้ว ขวนขวายหาเอาหน่อยนะครับ และขอให้ค้นหาเด็คด้วยตัวเองก่อนนะครับ

หากเด็คไหนที่มีคอนเซ็ปท์คล้ายๆกัน อาจจะแค่บอกแนวทางเพิ่มเติม แต่เด็คไหนที่ขอ และดูแล้วไม่มีใครเคยจัดจริงๆ จะพยายามหามาให้ดูไม่ทางใด ก็ทางหนึ่ง อาจจะมาโพสลงในนี้ หรืออาจจะไปบอกผู้เขียนคอลัมน์ใน Wiser ให้ลงให้แทนก็ได้

ที่สำคัญ ขอเด็คกรุณา บอก Concept คร่าวๆที่อยากจะเล่นด้วย ไม่ใช่ว่า ขอเด็คไนท์, ขอเด็คมืด หรืออะไรที่ดูกว้างเกินไปนะครับผม จะได้แนะนำถูก

คนอื่นๆที่เข้ามาดู จะมาช่วยตอบหรือแนะนำให้ด้วยก็ได้ ไม่จำกัดนะครับว่าต้องมาโพสขอเด็คอย่างเดียว เผื่อว่าไปตรงกับใครที่เคยเห็น หรือเล่นเด็คที่เค้าขอกัน ช่วยๆแบ่งปันกันนะครับ จะได้เล่นการ์ดอย่างมีความสุขสนุกสนานกันทุกๆคน

ป.ล. ตอนนี้เพิ่มเติม วิธีค้นหาเด็คง่ายๆ ก่อนขอความช่วยเหลือคนอื่นนะครับ http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=40380.0
« Last Edit: May 13, 2008, 01:56:55 AM by ExodiA, the Naga Master » Logged

popochun
Member

Email
« Reply #1 on: May 06, 2008, 02:10:46 AM »

ขอเด็ค ซิกมันด์ไนท์ เล่นไวๆ แอทโหดๆ ไม่กลัวฟรีส จั่วแรงๆครับ ขอมากไปป่ะเนี่ย รบกวนด้วยคร้าบ 8)

ExodiA
Member

Email
« Reply #2 on: May 06, 2008, 03:11:26 AM »

ไปดูที่กระทู้ 7 ดาว ได้เลยครับ

เด็คซิกมันด์ไนท์มีหลายเวอร์ชั่นมากๆครับ

เรื่องกลัวฟรีซ ยังไง มันต้องโดนอยู่แล้วล่ะครับ มันช่วยอะไรไม่ได้

เรื่องไวก็ไวอยู่แล้ว พลังแม้ไม่เยอะมาก แต่ก็ตีชัวร์จั่วแน่น

ขึ้นอยู่กับการเล่นจริงแล้วล่ะ ยังไง ไปดูและศึกษาเอานะครับ

Dean
Member

« Reply #3 on: May 06, 2008, 05:43:53 AM »

--- ซิกมันด์ (เล่นไว, At เยอะ, ไม่กลัวฟรีส, จั่วแรง ๆ)

Seal 26 ใบ
3 * Sigmund 3rd, the king of Felasia
2 * Sigmund 3rd, the little prince
4 * Grass Dew Fairy Archer
4 * Agent Arosel
2 * Storm Rider Archer
1 * Kobold Tribal Warrior
1 * Panna Forest Archer
2 * Kobold Technician Agent
1 * Wind Goddess Shaman
2 * Hanuman
2 * Nazae
2 * Bakery Girl

มิสติกตามใจชอบ แต่เพิ่ม Felasia Royal Sword, Felasia Royal Family กับมิสติกแรง ๆ ซักหน่อย

อันนี้ผมโมหลังจากเอาไป GT มา เด็คนี้ไม่มี Odette นะครับเพราะเน้นคอนเซปต์ Archer ลม
ถ้าโดนฟรีสตัวยืน ก็เอา Arosel โดดมาขวางได้ ส่วนเรื่องจั่ว ยังไงก็ไม่เร็วเท่าของเดิม แต่ก็มีเติมมือพอใช้ครับ

*** Storm Rider Archer ตีซีลรองและ All ได้ด้วยพลังที่เยอะมาก แถมยังทำ Combat Trick ด้วยการ Sac Relic แบบ inf ได้ ลองใช้ดูครับ จะติดใจ ^^

jiez
Member

Email
« Reply #4 on: May 06, 2008, 11:42:18 AM »

หวัดดีคับ ผมอยากเล่นเด้กไฟอ่ะคับ ที่เน้น แอคแทก ตั้งเรว ตบเรวอ่ะคับอยากได้ส่วนประกอบที่มีเนริมอร์ด้วยอ่ะคับ
ชอบมากอ่ะคับ    รบกวนด้วนนะคับ ผมไม่เคยเล่นเด้กไฟอ่ะคับ อยากลองเล่นช่วยสอน พร้อมบอกคอมโบหน่อยนะคับ
ถ้าได้จาดีมาก ขอบคุนมากคับ

Sayong~mode~Sallaryman
Member

« Reply #5 on: May 06, 2008, 12:42:54 PM »

หวัดดีคับ ผมอยากเล่นเด้กไฟอ่ะคับ ที่เน้น แอคแทก ตั้งเรว ตบเรวอ่ะคับอยากได้ส่วนประกอบที่มีเนริมอร์ด้วยอ่ะคับ
ชอบมากอ่ะคับ    รบกวนด้วนนะคับ ผมไม่เคยเล่นเด้กไฟอ่ะคับ อยากลองเล่นช่วยสอน พร้อมบอกคอมโบหน่อยนะคับ

เด็ค เนริมอร์ + ฟาริด + Pheonix

Seal
Nerrimor ' the Queen of Zalom   x 3
Pumkin witch spire x 3
Pheonix x3
Nazae ' the great oracle x2
Bekery girl x 3
Virtestates x 3
Zeluika x 2
Farid ' Zalom's headman general x 2
Angel of warfare x3
Feiry tail squirry x 2

Mystic
สามัญ คัดสุดๆ + Faima ' the sword of fire + Mehrdad, the Club of Zadin

-------------------------------------------------------------------
เด็คเนริมอ บึ้ม!! ในอดีตนั่นเอง  ทำเกมด้วย Nerrimor ใช้ Skill ระเบิด Seal ที่ At น้อยกว่าเธอ โดยแลกกับ Seal ใบบนของกอง    โดยเราจะมีหน่วยทำนายอันแม่นยำ คือแม่หมอ (Nazae)
"ไพ่บอกอะไรแก่เจ้า"
"ไพ่บอกว่า ผู้โชคร้ายรายต่อไปคือ Phenix "
"งั้นบึ้มโลด"

นอกจากการเรียงกอง เพื่อให้ เจ๊ เนอริมอร์ บึ้มอย่างมั่นใจแล้วยังใช้สนับสนุนการจั่ว ควบคู่กับ เด็กขายขนมครก (Bekery Girl)  และ นายฟ้าผู้น่าสงสร ( Warfare)  ที่คอยโดดหา กระบอง หรือดาบห้ามร่าย

ส่วนหน่วยบุกจู่โจมหลัก ยังคงเป็นหน้าที่ของ Farid และ Zulieka รวมร่างกับ ฟักทองน้อย โดยมี Phenix เป็นตัวรองเร่งด่วนอีกด้วย

"แล้วถ้าพลังเค้ามากกว่าล่ะ  ตีไม่เข้า บึ้มไม่ได้"

มี 2 ทางเลือก
1. ใช้กระรอกหรือ Virtes โดด + at แล้วบึ้ม
2. All มันเรย 
-----------------------------------------------------------------
เป็นเด็คที่เล่นได้ดี สะใจวัยรุ่นอีกเด็คนึง ตีแรง ตบเร็ว สะใจ จั่วเร็วด้วย

แต่แพ้ทางเคริส และเหล่าเกย์อย่างแรง

jatesarid
Member

Email
« Reply #6 on: May 06, 2008, 12:54:24 PM »

ขอเด็คinsect lv2เเละปาปิเย่ครับ
                                                                                     ขอบคุณครับ

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #7 on: May 06, 2008, 02:15:32 PM »

ขอเด๊ค Mage + Knight ที่ไม่ใช่ Saxon หน่อยครับ

คอนเซปท์ที่ต้องการ เน้นขุดมิสติกอ่ะครับ

ขอบคุณครับ ^^

ผมโดดได้นะ (อยากดั้งค์เว้ยยย)
Member

Email
« Reply #8 on: May 06, 2008, 03:00:06 PM »

อยากได้เด็คทาลิมืดอะครับ ระเบิดตูมๆ

ขอเท็ก Archangel Uriel ด้วยนะครับ

อยากให้ทาลิมืดเปงตัวหลักอะครับ ไม่ใช่เเบบเด็คเซอเซสที่เปงตัวเสริมนะครับ ขอร้อง

เพิ่งกลับมาเล่นใหม่ขอทาลิมืดเเบบมิสไม่ต้องเเพงมากนะครับ
  บอกคอมโบด้วยตจะเจ๋งไปเลยอะครับ
 ;D

ขอความกรุณาด้วยครับ
« Last Edit: May 06, 2008, 04:19:36 PM by ~@!leo!@~ » Logged

dandoh
Member

Email
« Reply #9 on: May 06, 2008, 03:38:22 PM »

ขอเด็ค มิคาเอล หน่อยครับ

jatesarid
Member

Email
« Reply #10 on: May 06, 2008, 04:02:52 PM »

ขอเด็คinsect lv2เเละปาปิเย่ครับ
                                                                                     ขอบคุณครับ
ขอเด็คinsect แบบตั้งไวๆๆตีไวๆๆ

Member

« Reply #11 on: May 06, 2008, 04:14:15 PM »

อยากได้เด็คทาลิมืดอะครับ ระเบิดตูมๆ

ทาลิเทีย แมท

seal
Tali มืด x 3
Tiamat x2
Fedelma x 4
Salamanderry doll x2
Novhot x1
Nazae x2
Bekery girl x 2
Rainbow fish x 2
Belial x 3
Valencia x 3
Delduwathos ' the night mist dragon x2

Mystic
สามัญ+ตก shine จากกอง
--------------------------------------------
ขอเด็ค มิคาเอล หน่อยครับ

มิคาเอล+Forestside+3แม่ครัว

Archangel Micheal x2
Archangel gabrel x 3
Garbela ' the gegory gadian angel x1
Valencia x4
Vorlor x 1
Dominacioues x 2
Deadly papilion x 1
นักเวทย์หญิง x 1
Nazae x 2
bekery girl x 3
Forest side fairry 3
Forestcham fairy x 1
Principales x 2

-----------------------------------------
« Last Edit: May 08, 2008, 02:58:07 AM by Sayong » Logged

[L]unifer
Member

Email
« Reply #12 on: May 06, 2008, 04:14:57 PM »

ขอบคุณครับ
ขอเด็คinsect แบบตั้งไวๆๆตีไวๆๆ
ไปดูเดค ที่ 4 จีที ปีนี้ครับเก่งมากตั้งเร็วๆ  มาถึงก็ตีได้เลย แถวมีจั่วแบบชาแมน

dandoh
Member

Email
« Reply #13 on: May 06, 2008, 06:54:06 PM »

ขอtext Principalesหน่อยนะครับ

Panther
Member

Email
« Reply #14 on: May 07, 2008, 12:23:52 AM »

ขอเท็ก Archangel Uriel ด้วยนะครับ

อยากให้ทาลิมืดเปงตัวหลักอะครับ ไม่ใช่เเบบเด็คเซอเซสที่เปงตัวเสริมนะครับ ขอร้อง

เพิ่งกลับมาเล่นใหม่ขอทาลิมืดเเบบมิสไม่ต้องเเพงมากนะครับ
  บอกคอมโบด้วยตจะเจ๋งไปเลยอะครับ
 ;D

thanyx       3
timperra     4
kirin ร่างโต 4
bunyip       4
สกาเล็ต     2
balial          2
fedelma      4

ที่เหลือก็แล้วแต่ จะ โม แล้วละครับ  ของผมใส่ ปาปิยอง กับ อูริเอลมาเสริม

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #15 on: May 07, 2008, 12:33:51 AM »

โอ้ว มดใหม่เฮี้ยบกว่าเดิมเยอะเลย แต่เข้าใจว่าเวลาเห็นกระทู้ขอเด๊คก็นะ...
ไว้จะแวะมาดูบ่อยๆฮะ

ผมก็โดนรุ่นน้องขอเด๊คบ่อยๆ พอเข้าใจ บางคนมาแบบว่า...
ขอเด๊คอะไรก็ได้เก่งๆ แรงๆ ถูกๆครับ
เครียดทันที-*-
« Last Edit: May 07, 2008, 12:35:54 AM by ~+*_KiTTy_AzAr_*+~ » Logged

Sostopper
Member

Email
« Reply #16 on: May 07, 2008, 12:38:04 AM »

ผมขอ  เด็คเน้นการใช้สมองเอามากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ทั้งเวลาจัดและเวลาเล่นครับ   หึหึหึ

ExodiA
Member

Email
« Reply #17 on: May 07, 2008, 01:05:08 AM »

ขอtext Principalesหน่อยนะครับ
9 10 5
+ แสง 11 Mp 3
+ Divine 12 Mp 3
เมื่อเข้ามาในสนาม สามารถนำ Divine แสง Lv 1 เข้ามาในสนาม
Seal ทุกใบในสนามสูญเสีย Ability เข้ามาในสนามจากกองการ์ด
[Skill]: จ่าย 1 Seal ที่กำลังร่ายสูญเสีย Ability

ป.ล. อันนี้เห็นว่าใน Database ไม่มีนะครับ เลยบอกให้

Member

« Reply #18 on: May 07, 2008, 02:43:36 AM »

ขอเด๊ค Mage + Knight ที่ไม่ใช่ Saxon หน่อยครับ

คอนเซปท์ที่ต้องการ เน้นขุดมิสติกอ่ะครับ

seal 25

Angel of breavery x3
Fearless sword maiden x 3
Ruin vandalion  x 3
Maiden of virgo x 2
Br.gregory ' the little deacon x 4
Lucatia ' the sword magician x 1
Telumana  ' the sky dragon x 2
Amber 5 ปี x 3
Clordilia ' the martin Adjutant x 3

Mystic
ดาบ virgo  + archangel 's spear + ชุดยุทธภัณฑ์ + ดาบซิกมันต์

--------------------------------------

ตั้งตัวด้วย Angel of brev หรือ Rune vandalion โดยมี Br.gegory หาRelic มาแปะ
เพื่อเสริมพลัง
โดยถ้า ใช้ แองเจิ้ลออฟ เบรฟ ยืน ให้หาพวกยุทธภัณฑ์ มาแปะที่ตัว ยืนเลย
แต่หากใช้ Rune ยืน ให้หาหอกมิคาเอลมาแปะตัวเอง เพื่อเพิ่มพลังสูงสุด

จากนั้นเมื่อเริ่มยืนได้มั่นคงแล้ว ก็เริ่มทำเกมด้วย
1.การตีของ Fear less สาวห้าว เพิ่มความแข็งกร้าวด้วยจำนวน mystic โดยมี "กิ๊กมาติน" ช่วยเพิ่มจำนวนอาวุธ
2.การบดขยี้แห่งอายธรรมโบราณ Rune vandalion ไล่เหยีบ
3. Mystic ในหลุมเยอะๆ ตบตีด้วยกระเทยตบหนัก Lucatia

Telumana มังกรโถส้วม ใช้เร่งเกมการจั่ว
นักเวทย์หญิง เกณฑ์ mp เพื่อความคล่องตัวในการตี
Amber ใช้เป็นตัวรองเร็ว  และใช้ Maiden of virgo ในการแปะอาวุธ อินเตอร์เฟียด้วย

จุดเด่น
1. ตั้งง่าย ตั้งเร็ว พลังควายถึก
2. ตบแรง ปานควายเปลี่ยว
3. ต่อต้านเด็คที่ใช้การแปะ Mystic ในการทำเกมได้ดี

จุดอ่อน
1. ระวังการฟรีส และการผลัก
2. ระวังเคริส
3. ระวังมิสติกหลุด
4. นอกจากการตี ไม่มีวิธีปิดเกมอื่น

stormtrooper
Member

« Reply #19 on: May 07, 2008, 02:53:20 AM »

ขอเด็คpugilistหน่อยครับ

Samonkatu
Member

Email
« Reply #20 on: May 07, 2008, 12:35:16 PM »

ผมขอ  เด็คเน้นการใช้สมองเอามากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ทั้งเวลาจัดและเวลาเล่นครับ   หึหึหึ

ถ้าอยากใช้สมองมากๆ ก็ต้องจัดเองคับจาได้ใช้ให้เตมที่

ส่วนอยากเดคใช้สมองมากๆเนี่ย ในจีที8 ก็มีให้ดูคับ เดคที่ 1 กับที่5

dandoh
Member

Email
« Reply #21 on: May 07, 2008, 01:45:41 PM »

ขอเด็ค ซิน All เร็วๆ หน่อยนะครับ

wisa123dome
Member

« Reply #22 on: May 07, 2008, 03:19:39 PM »

ขอ pegasus ที่พอไหวในสมัยนี้ที

jiez
Member

Email
« Reply #23 on: May 07, 2008, 05:57:46 PM »

เอ่อคือว่าผมอยากลองเล่นเด้กโอดิลอนผสมก่ะอลาน่าหน่อยอ่ะคับอยากให้เพื่อนแนะนำทีว่าควรใส่ไรบ้าง

ตอนนี้ผมใส่แค่มั่วๆอ่ะคับ

nicholas the wonderer *3
                                              nicholas the wiser *3
                                              jormangand *1
                                              alvira odilon *2
                                               aom*3
                                               princess alana *2
                                               sin envy*2
                                               alana princess of cup*1
                                               mairgbeal the guar  dian angel of odilon*1
                                               fish of pisses*3
                                               sabage merman*2     
                                               la plug blue merman*1
                                               gerald odilon*1
               mystic sword of ice *2
               ผเคมอลน่า*1
 รบกวนเพื่อนๆพี่ ช่วยจัดทีคับ - - ถ้าไม่ได้รวมกันขอเด้กเดียวก้อได้นะคับ
ฝากทีคับ ขอบคุนคับ       

sarun222
Member

Email
« Reply #24 on: May 07, 2008, 07:43:33 PM »

ผมอยากได้เด็ค น้ำเเนวเวลาเราตบไปเขาติดFreeze เเละจ่ายตบน้อยๆอ่ะครับ เช่นคอมปลาน้อยอ่ะครับ

พอจะมีบ้างไหมอ่ะ

ขอขอบคุณครับ

Pecca_King-The_Sin-Lord
Member

« Reply #25 on: May 07, 2008, 07:49:00 PM »

ของผมอยากเล่นเด็คที่สามารถเล่นกับ 2 ตัวนี้ได้น่ะครับ
1.Yggdrasil
2.Marag The Yggdrasill's Guadian

xerxex
Member

« Reply #26 on: May 07, 2008, 09:28:38 PM »

อยากได้เด็คที่ใช้rashoเป็นหลัก
เเละเน้นทิ้งจากabilityของrasho
ควรจะใส่อะไรบ้างถึงจะดี
ขอบคุณล่วงน่าคับ

Panther
Member

Email
« Reply #27 on: May 07, 2008, 11:21:10 PM »

ผมอยากได้เด็ค น้ำเเนวเวลาเราตบไปเขาติดFreeze เเละจ่ายตบน้อยๆอ่ะครับ เช่นคอมปลาน้อยอ่ะครับ

พอจะมีบ้างไหมอ่ะ

ขอขอบคุณครับ

นาค + ปลา  ไม่เลวนะ

Member

« Reply #28 on: May 07, 2008, 11:45:53 PM »

ขอเด็คpugilistหน่อยครับ

Seal
Pugilist General x3
Akamu Inzu x 4
Akamu Inzu ' the Aprrentice pugilist x 4
Arzoin Inzu x 2
Aprrentice pugilist  x 4
Sin น้ำ x 2
Setsu kuranosuke x 2
Tree top tango x 2
Eastern fighter x 2

Mystic
สามัญคัดสุดๆ + Kanshisha, the Gauntlet of Harison + Relic ปั้มพลัง

วิธีเล่น
ตั้งด้วยอคามุเด็ก รวมร่างกับอคามุใหญ่  หรือ Pugilist general

หาสนับมือด้วย นักชก ลม  หรือ Setsu แล้วโจมตีอย่างต่อเนื่อง ด้วย Akamu หรือ Eastern Fighter ที่มีพลังมาก
หรือ Setsu ที่ค่าตีถูก และแปะ Relic ตอนตีได้

เสริมเกมรุกด้วยการเพิ่มพลังจาก  Arzoin หรือการข้าม line ของ 3T fairy
เสริมเกมรับด้วยSin น้ำ

-----------------------------------------------

อยากได้เด็คที่ใช้rashoเป็นหลัก
เเละเน้นทิ้งจากabilityของrasho
ควรจะใส่อะไรบ้างถึงจะดี
ขอบคุณล่วงน่าคับ

seal
General Rachoyu x 2
Rachoyu Bloordlust general x 2
Fedelma x 4
Scalet Reaper x 2
Balial x 3
Rainbow fish x3
Black verterbatherion x 3
Archangel micheal x 2
นักเวทย์หญิง x1

Mystic
สามัญ + เคียวราโช + เคียวเซอร์เซส + Anubis

วิธีเล่น
เอาราโช หรือ มิคาเอล ตั้ง โดยใช้ Amber เป็นตัวรองเร็ว

ตีด้วยราโชเวลาเราโม่ มักจะเกิดผลต่อเนื่อง เช่น โม่แล้วได้ซีล ,โม่แล้วได้ MP, โม่แล้วได้ - At เขา เป็นต้น

saderd_man
Member

« Reply #29 on: May 08, 2008, 12:20:45 AM »

เด็ค เนริมอร์ + ฟาริด + Pheonix

Seal
Nerrimor ' the Queen of Zalom   x 3
Pumkin witch spire x 3
Pheonix x3
Nazae ' the great oracle x2
Bekery girl x 3
Virtestates x 3
Zeluika x 2
Farid ' Zalom's headman general x 2
Angel of warfare x3
Feiry tail squirry x 2

Mystic
สามัญ คัดสุดๆ + Faima ' the sword of fire + Mehrdad, the Club of Zadin

-------------------------------------------------------------------
เด็คเนริมอ บึ้ม!! ในอดีตนั่นเอง  ทำเกมด้วย Nerrimor ใช้ Skill ระเบิด Seal ที่ At น้อยกว่าเธอ โดยแลกกับ Seal ใบบนของกอง    โดยเราจะมีหน่วยทำนายอันแม่นยำ คือแม่หมอ (Nazae)
"ไพ่บอกอะไรแก่เจ้า"
"ไพ่บอกว่า ผู้โชคร้ายรายต่อไปคือ Phenix "
"งั้นบึ้มโลด"

นอกจากการเรียงกอง เพื่อให้ เจ๊ เนอริมอร์ บึ้มอย่างมั่นใจแล้วยังใช้สนับสนุนการจั่ว ควบคู่กับ เด็กขายขนมครก (Bekery Girl)  และ นายฟ้าผู้น่าสงสร ( Warfare)  ที่คอยโดดหา กระบอง หรือดาบห้ามร่าย

ส่วนหน่วยบุกจู่โจมหลัก ยังคงเป็นหน้าที่ของ Farid และ Zulieka รวมร่างกับ ฟักทองน้อย โดยมี Phenix เป็นตัวรองเร่งด่วนอีกด้วย

"แล้วถ้าพลังเค้ามากกว่าล่ะ  ตีไม่เข้า บึ้มไม่ได้"

มี 2 ทางเลือก
1. ใช้กระรอกหรือ Virtes โดด + at แล้วบึ้ม
2. All มันเรย 
-----------------------------------------------------------------
เป็นเด็คที่เล่นได้ดี สะใจวัยรุ่นอีกเด็คนึง ตีแรง ตบเร็ว สะใจ จั่วเร็วด้วย

แต่แพ้ทางเคริส และเหล่าเกย์อย่างแรง

เด็คนี้น่าเล่น

แพงมั้ยอ่ะ?????

ปล.คุณ Sayong ขยันจิง ๆ เลย

ขอบคุณแทนเพื่อน ๆ คับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #30 on: May 08, 2008, 12:44:32 AM »

ก่อนจะขอนะครับ ลองเข้าไปหาด้วยตัวเองก่อนด้วยนะครับ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=40380.0

ที่ลิ้งเข้ากระทู้ด้านบนครับ

xerxex
Member

« Reply #31 on: May 08, 2008, 02:15:33 AM »

1.Balial
2.Black verterbatherion
ไม่ทราบว่า
อยู่ในภาคอะไร
เเละหมายเลขอะไรคับ
โทดน่ะคับที่รบกวนอีกที

Member

« Reply #32 on: May 08, 2008, 02:27:55 AM »

http://my.dek-d.com/all6rat/show_picture.php?pid=9213209&user_id=655530&mobile=1

http://my.dek-d.com/all6rat/show_picture.php?pid=9682069&user_id=655530&mobile=1

เชิญทัศนา

Member

Email
« Reply #33 on: May 08, 2008, 03:03:36 AM »

seal 25

Angel of breavery x3
Fearless sword maiden x 3
Ruin vandalion  x 3
Maiden of virgo x 2
Br.gregory ' the little deacon x 4
Lucatia ' the sword magician x 1
Telumana  ' the sky dragon x 2
Clordilia ' the martin Adjutant x 3

Mystic
ดาบ virgo  + archangel 's spear + ชุดยุทธภัณฑ์ + ดาบซิกมันต์

--------------------------------------

ตั้งตัวด้วย Angel of brev หรือ Rune vandalion โดยมี Br.gegory หาRelic มาแปะ
เพื่อเสริมพลัง
โดยถ้า ใช้ แองเจิ้ลออฟ เบรฟ ยืน ให้หาพวกยุทธภัณฑ์ มาแปะที่ตัว ยืนเลย
แต่หากใช้ Rune ยืน ให้หาหอกมิคาเอลมาแปะตัวเอง เพื่อเพิ่มพลังสูงสุด

จากนั้นเมื่อเริ่มยืนได้มั่นคงแล้ว ก็เริ่มทำเกมด้วย
1.การตีของ Fear less สาวห้าว เพิ่มความแข็งกร้าวด้วยจำนวน mystic โดยมี "กิ๊กมาติน" ช่วยเพิ่มจำนวนอาวุธ
2.การบดขยี้แห่งอายธรรมโบราณ Rune vandalion ไล่เหยีบ
3. Mystic ในหลุมเยอะๆ ตบตีด้วยกระเทยตบหนัก Lucatia

Telumana มังกรโถส้วม ใช้เร่งเกมการจั่ว
นักเวทย์หญิง เกณฑ์ mp เพื่อความคล่องตัวในการตี
Amber ใช้เป็นตัวรองเร็ว  และใช้ Maiden of virgo ในการแปะอาวุธ อินเตอร์เฟียด้วย

จุดเด่น
1. ตั้งง่าย ตั้งเร็ว พลังควายถึก
2. ตบแรง ปานควายเปลี่ยว
3. ต่อต้านเด็คที่ใช้การแปะ Mystic ในการทำเกมได้ดี

จุดอ่อน
1. ระวังการฟรีส และการผลัก
2. ระวังเคริส
3. ระวังมิสติกหลุด
4. นอกจากการตี ไม่มีวิธีปิดเกมอื่น

เท่าที่ผมลองจัดมั่วๆ ดูไม่ค่อยเป็นสไตล์นี้เท่าไรนะ แต่แบบนี้ก็เจ๋งดี

ลืมคิดถึง Ruin Vandalion สนิทเลย เหอะๆ

ปล.ตอนนั้น ผมใส่ Seattle + Michael ด้วยนา

ExodiA
Member

Email
« Reply #34 on: May 08, 2008, 03:03:56 AM »

1.Balial
2.Black verterbatherion
ไม่ทราบว่า
อยู่ในภาคอะไร
เเละหมายเลขอะไรคับ
โทดน่ะคับที่รบกวนอีกที

ทั้งสองตัวนี้ สามารถ Search หาเองได้นะครับ อ่านที่นี่เลย
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=40380.0

Member

« Reply #35 on: May 08, 2008, 11:18:41 PM »

จัดไปครับเอาให้ไม่เค้ามึนเราก็ม้วย

Seal
Armored gadian x 2
Bastcheal ' the angel of music x 4
Ensha ' the blackwood birgand x 2
Glassland battler x 2
Archangel gabriel x 3
Vega ' the familiar of Rochelle x 3
Rochelle x 2
Farirry air postgirl x 3
Magician of Leprecsaun Book  x2
Darksoul golem x 1
นักเวทย์หญิง x1

Mystic
สามัญ

-----------------------------------
เด็คนี้เพื่อนผมเป็นคนจัดแต่ผมได้โมเพิ่มเล็กน้อย โดยเพิ่ม Armored gadian เป็นตัวผลิตชาร์จถาวร และเป็นตัวดึงการโจมตีที่
ขยายร่างได้เรื่อยๆด้วย การย้ายชาร์จของ Vega

ต้นเกม
ยืนด้วย Bastcheal ไปก่อน โดยใช้ Fairry Air Post girl คอยเสริมชาร์จ และเรียกพวก  โดยพวกที่เราเรียกออกมาเช่น
1. กาเบรียล แล้วเรียก Vega จากความสามารถของกาเบรียล
2.เรียกตัวเองอีกใบนึง

การทำเกม  ทำได้หลายรูปแบบ คือ
1. ทุบทำลายด้วยเหล่า Titan ที่เสริมชาร์จเต็มเร็วมากๆ  โดยผนวกกับการป้องกันอันแข็งแกร่ง ของ Glassland Battler
และ Armored gadian
2. โยกชาร์จจาก Armored Gadian ไปยัง Rochealle ด้วย Skill ของ vega ทำให้เรามีซีลที่ขยายร่างเรื่อยๆ 2 ตัว
3. ใช้ Glassland Battler ใช้ Skill เปลี่ยน line มาตี หรือผลักตบตามอัธยาศัย

เร่งเกมจั่วด้วย   Magician of Leprecsaun Book  และยังเป็นตัวเกณฑ์ ชาร์จ เพื่อโยกไปให้เหล่า Titan ได้อีกด้วย

เป็นเด็คที่ต้องใช้หัวคิดทั้งตอนจัดและตอนเล่น (ผมเองยังขอซูฮกให้ไอ้เพื่อนผมที่เป็นคนคิดเลย) ต้องกะชาร์จให้พอดี
คำนวญ Mp อย่างแม่น และอาศัยจังหวะในการทำเกมอย่างมากถึงจะเล่นได้เต็มประสิทธิภาพ

« Last Edit: May 09, 2008, 12:52:36 AM by Sayong » Logged

buffbear
Member

« Reply #36 on: May 09, 2008, 01:26:45 AM »

อยากได้เด๊ค Corderia + Vioria(Ekkasia)  + Panopan + Rerajae

dandoh
Member

Email
« Reply #37 on: May 09, 2008, 03:13:49 AM »

ขอเด็ค saxon หน่อยนะครับ

~_Wind Dragon_~
Member

Email
« Reply #38 on: May 09, 2008, 11:50:58 PM »

เออผมสนใจอย่างดูเด็คมาร์ตินกะเด็คเฮจังอะครับรบกวนหน่อยนะครับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #39 on: May 10, 2008, 02:53:15 AM »

น้อง dandoh กับน้อง Trahern_Rules ครับ

เด็คที่น้องว่ามา ลอง Search กันดูหรือยังครับผม พี่ว่า เด็คที่น้องขอมามีคนโพสแล้วน่ะครับ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #40 on: May 10, 2008, 05:48:30 PM »

อยากได้เด๊ค Corderia + Vioria(Ekkasia)  + Panopan + Rerajae

ผมว่าหาคอนเซปต์ที่ตัวเองชอบดีกว่านะครับ
หรือคิดจะใส่ Leraje มาเซอร์ไพรส์ก็ว่าไปอย่าง

ท่าเมคๆมั่วๆก็ได้ประมาณนี้ครับ

Leraje, the Torment of War 1
Panorban, the Spirit Bringer 3
Cordelia, the Prophet's Follower 3
Murdurous Doll 4
Assassin Doll 3
Vioria [Ekk] 2
Bratchel, the Angel of Music 3
Blue Fin Mermage 2

ที่เหลืออยากเล่นอะไรก็ลองใส่ๆเข้าไปดูนะครับ เท่าๆที่ลองเมคมาก็เท่านี้
จะใส่ Karakuri Gamaru ไว้จั่ว สักตัวก็ได้นะครับ

jatesarid
Member

Email
« Reply #41 on: May 10, 2008, 07:09:57 PM »

ขอเด็ค มิคาเอล แบบราคาถูกๆๆ
                                                                ขอบคุณครับ

Member

« Reply #42 on: May 11, 2008, 12:06:35 AM »

Seal
Bratchel x 3
Pecca Avaritia the sin of Greed x 1
Panorban ' the spirit bringer x 3
Bunyip x 3
Corderia x 3
Murdurous doll x 4
Assassin doll x 2
Salamandery doll  x2
Novhot x 1
Vioria x 3
Bluefin mermage x 1

Mystic
สามัญ เน้นของหยุด + ของป้อด

ตั้งเกมด้วย Aom ดิน Sala doll

จากนั้นทำเกมด้วยการ ปาดหน้า ปาดหลัง ตัดเกมไปเรื่อยๆ
เมื่อเราวาง Panorbun ได้แล้ว ก็เริ่ม "วัฒจักร การปาด" โดยเอาวิญาณผู้โชคร้าย 1 คน มาเซ่นสังเวยเพื่อให้ cordelia คืนชีพ
โดยพาเอาเหล่าตุ๊กตาผีจากนรกมาด้วย พอถูกเค้าตีตายก็วนวิญญาณ ขุดใหม่ ปาดใหม่ซ้ำๆไป

โดยมี Vioria คอยเสริม Mp เมื่อมีการตก Shine   ใช้ Bluefin  charm Seal ตัวสำคัญๆ องเขาเพื่อตัดเกม

ปิดเกมด้วย
1. การ All ของ Parnorbun โดยการเกณฑ์ mp เยอะๆ
2. การ all ของ Vioria
3. การ all ของ Sin โลภ โดย sac cordelia  เพื่อเกณฑ์ mp ใน Turn ศัตรู แล้ว all ในTurn เรา

ปล.เป็นแค่แนวทางการจัด สามารถแก้ไขได้ตามความต้องการ

BlueSummer
Member

« Reply #43 on: May 11, 2008, 04:39:57 AM »

อยากได้เด็ค Zadin ตีแรงๆ เร็วๆ อ่ะครับ ช้วยหน่อยนะครับ ขอบคุณมาก

wisa123dome
Member

« Reply #44 on: May 11, 2008, 02:38:49 PM »

อนากได้เดค star shieldครับช่วยทีๆๆ

buffbear
Member

« Reply #45 on: May 11, 2008, 03:18:28 PM »

Seal
Bratchel x 3
Pecca Avaritia the sin of Greed x 1
Panorban ' the spirit bringer x 3
Bunyip x 3
Corderia x 3
Murdurous doll x 4
Assassin doll x 2
Salamandery doll  x2
Novhot x 1
Vioria x 3
Bluefin mermage x 1

Mystic
สามัญ เน้นของหยุด + ของป้อด

ตั้งเกมด้วย Aom ดิน Sala doll

จากนั้นทำเกมด้วยการ ปาดหน้า ปาดหลัง ตัดเกมไปเรื่อยๆ
เมื่อเราวาง Panorbun ได้แล้ว ก็เริ่ม "วัฒจักร การปาด" โดยเอาวิญาณผู้โชคร้าย 1 คน มาเซ่นสังเวยเพื่อให้ cordelia คืนชีพ
โดยพาเอาเหล่าตุ๊กตาผีจากนรกมาด้วย พอถูกเค้าตีตายก็วนวิญญาณ ขุดใหม่ ปาดใหม่ซ้ำๆไป

โดยมี Vioria คอยเสริม Mp เมื่อมีการตก Shine   ใช้ Bluefin  charm Seal ตัวสำคัญๆ องเขาเพื่อตัดเกม

ปิดเกมด้วย
1. การ All ของ Parnorbun โดยการเกณฑ์ mp เยอะๆ
2. การ all ของ Vioria
3. การ all ของ Sin โลภ โดย sac cordelia  เพื่อเกณฑ์ mp ใน Turn ศัตรู แล้ว all ในTurn เรา

ปล.เป็นแค่แนวทางการจัด สามารถแก้ไขได้ตามความต้องการ

Novhot ตัวไรอะครับ และถ้าอยากเร่งเกมด้วยการจั่วจะทำไงอะครับ

sumibank
Member

« Reply #46 on: May 12, 2008, 01:09:55 AM »

ขอเด็คการุด้าหน่อยสิครับเอาแนวจั่วพอมือ(มีไหมอะครับ)

nevermors
Member

« Reply #47 on: May 12, 2008, 01:40:01 AM »

ขอเดคนาคหน่อยสิครับ

Member

« Reply #48 on: May 12, 2008, 01:11:21 PM »

ขอเดคนาคหน่อยสิครับ

ตามลิงค์ไปเลย

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=38949.0

jatesarid
Member

Email
« Reply #49 on: May 13, 2008, 01:32:36 AM »

ขอเด็คalana ขอเเนวall ไวๆๆๆครับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #50 on: May 13, 2008, 02:02:36 AM »

ทุกคนที่เข้ามาในกระทู้นี้แล้ว ได้อ่านที่ได้โพสเอาไว้หน้าแรกกันบ้างหรือเปล่าครับ

ว่า
และสำหรับผู้ที่จะขอ ก่อนขอก็ไปดูที่ เด็คเด็ด 7 ดาว ในกระทู้ปักหมุดด้านบนๆ ก่อนนะครับ ไม่ทำลิ้งให้แล้ว ขวนขวายหาเอาหน่อยนะครับ

ป.ล. ตอนนี้เพิ่มเติม วิธีค้นหาเด็คง่ายๆ ก่อนขอความช่วยเหลือคนอื่นนะครับ

เพราะว่าเด็คที่คนส่วนใหญ่ขอมานั้น ตรงกับที่มีคนเคยโพสไว้

ส่วนจะเอาไปพลิกแพลงเป็นรูปแบบไหน แล้วแต่คนเล่นอีกที

และเด็คมันจะตีไว เล่นเร็ว ถ่วงเวลายังไง มันบอกไม่ได้หรอก ถ้าไม่ลองเล่นเองซะก่อนนะครับ

ถ้ายังขอเด็คโดยไม่ค้นหาด้วยตัวเองก่อน ผมก็จะโพสแบบนี้ไปเรื่อยๆนะครับ ถ้าไม่เบื่อซะก่อน

ไม่ได้ว่าใครเป็นพิเศษนะครับ เพราะเด็กใหม่ๆเป็นกันเยอะ แต่ก็ต้องลองนะครับ

ย้ำ! ฝึกค้นหา ค้นคว้า หาความรู้ด้วยตัวเองก่อนนะครับ!!!

เพื่อการเรียนรู้อื่นๆของน้องๆในอนาคตด้วยครับ

jatesarid
Member

Email
« Reply #51 on: May 13, 2008, 02:06:28 AM »

ขอเด็คseraph หน่อยครับขอแบบออลไวๆๆๆๆ

supachat
Member

« Reply #52 on: May 13, 2008, 02:31:44 AM »

ขอเดกDancerครับคอนเส็บเอาแบบตั้งตัวเร็ว

Member

« Reply #53 on: May 13, 2008, 11:52:17 AM »

ขอเด็คseraph หน่อยครับขอแบบออลไวๆๆๆๆ

อัญเชิญเลยครับ
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=38985.0

ขอเดกDancerครับคอนเส็บเอาแบบตั้งตัวเร็ว

เชิญที่นี่
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=40283.0

ขอเด็คalana ขอเเนวall ไวๆๆๆครับ

เชิญที่นี่
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=32757.msg361454

อยากได้เด็ค Zadin ตีแรงๆ เร็วๆ อ่ะครับ ช้วยหน่อยนะครับ ขอบคุณมาก

เชิญชม
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=40149.0

maB evoL
Member

« Reply #54 on: May 13, 2008, 06:20:25 PM »

ช่วยไป search ด้วยตัวเองก่อนดีกว่านะทุกท่าน

Felasia General
Member

« Reply #55 on: May 13, 2008, 11:42:45 PM »

อยากได้เด้ค ซิกมันด์ไม่กัวเมทติคฝ่ายตรงข้ามคับ

Green day
Member

« Reply #56 on: May 13, 2008, 11:50:19 PM »

อยากได้เด็ค

แนวที่ใส่ Agent aroesel + were cat bandit อ่าครับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #57 on: May 14, 2008, 03:52:51 AM »

เด็คซิกมันด์มีหลายเวอร์ชั่นมากมายนะครับ ลองหาเอาเลย และเรื่องไม่ให้กลัวมิสติกฝ่ายตรงข้ามเนี่ย คงไม่มีทางอ่ะนะครับ มันต้องพึ่งการเล่นเอาเอง

ส่วนเด็คแนวที่ใส่ Agent aroesel + were cat bandit นั้น ก็เป็นเด็คโจรทั่วๆไปอ่ะครับ แต่ใส่ Arosel มาดูมือเพิ่ม

Green day
Member

« Reply #58 on: May 14, 2008, 01:33:13 PM »

ขอบคุณคร้าบบ

TVXQ!!!555@
Member

« Reply #59 on: May 14, 2008, 01:35:05 PM »

ขอเด็ค farid หรือซาโลมได้ไหมคร้าบ

tonya
Member

« Reply #60 on: May 14, 2008, 02:37:49 PM »

ขอ เด็คอลาน่าหน่อยจ้า

เป็นlist ก็ได้นะครับ
อยากเล่นมาก

superman202
Member

Email
« Reply #61 on: May 16, 2008, 02:24:10 AM »

หน้าที่แล้วก็มีคนทำลิ้ง ของalana ไว้ให้อ่ะคับ

Member

« Reply #62 on: May 16, 2008, 02:31:08 AM »

อยากได้deck gunnerอาคับ
รู้สึกใน 7 ดาวมันเก่าไป

[Valentino]
Member

« Reply #63 on: May 16, 2008, 09:58:14 PM »

อยากได้เดค ตบไวๆ แรงๆ(12-16)

ไม่เอา trahern นะ

Member

Email
« Reply #64 on: May 16, 2008, 10:35:16 PM »

ขอเมอแมนหน่อยนะครับ

กะลัง ฮอตมากเลย เอาแบบที่ไม่ใส่ water grave merman นะ

Member

« Reply #65 on: May 16, 2008, 11:11:23 PM »

เด็ค Saxson ยุทธภัณฑ์ น่ะเอง แม้จะยังไม่เสถียรเท่าที่ควรแต่รับรอง เร็ว แรงสะใจแน่นอน

Seal
Saxson x 3
Claroria, the Martin’s Adjutant x 4
Agent kasumi x 3
Telumana ' the skydragon x 3
หุ่นยนต์ x 4
angel of Warfare x 3
Califer ' the heaven knight x 2
Raging bull x 2
tree top tango fairry x 2

Mystic
Relic + ตก shine จากกอง + Barested 1ใบ + Aterna 1 ใบ + ชุดยุทธพันธ์

วิธีเล่น
ง่ายๆ  ตีให้ยับ สับแล้วแซ้ค โดยการลากอาวุธมาติดเยอะๆ ด้วย "กิ๊กมาติน" แล้วให้ Saxson ตี + พลังตาม Relic หรือ sac ทิ้งถ้าพลังไม่พอ

พวกยุทธพันธ์ ใช้ Califer ยกมาร่ายใหม่ เรียกมาเพิ่มเรื่อยๆ

เร่งจั่วด้วย Telumana หุ่นยนต์ และ Warfare เติมการรุกด้วย 3t fairry และ กระทิงแดง
Credit   Felasia's speacial soldier  เพิ่มเติมจากของเดิมนิดหน่อย
----------------------

กะลัง ฮอตมากเลย เอาแบบที่ไม่ใส่ water grave merman นะ

มะเอา water grave เหรอมันเก่งดีนะ lv 1 พลัง ok ขอคำ คอนเฟริมครับ ถ้าเอาจริงจะลองจัดดู

Member

Email
« Reply #66 on: May 17, 2008, 01:09:54 AM »

มะเอา water grave เหรอมันเก่งดีนะ lv 1 พลัง ok ขอคำ คอนเฟริมครับ ถ้าเอาจริงจะลองจัดดู

เอา water grave merman ก็ได้ครับ

คืออยากให้ลองโมกับ merman colonel ที่เพิ่งออกมาอ่ะครับ

[Valentino]
Member

« Reply #67 on: May 17, 2008, 02:34:47 PM »

เด็ค Saxson ยุทธภัณฑ์ น่ะเอง แม้จะยังไม่เสถียรเท่าที่ควรแต่รับรอง เร็ว แรงสะใจแน่นอน

Seal
Saxson x 3
Claroria, the Martin’s Adjutant x 4
Agent kasumi x 3
Telumana ' the skydragon x 3
หุ่นยนต์ x 4
angel of Warfare x 3
Califer ' the heaven knight x 2
Raging bull x 2
tree top tango fairry x 2

Mystic
Relic + ตก shine จากกอง + Barested 1ใบ + Aterna 1 ใบ + ชุดยุทธพันธ์

วิธีเล่น
ง่ายๆ  ตีให้ยับ สับแล้วแซ้ค โดยการลากอาวุธมาติดเยอะๆ ด้วย "กิ๊กมาติน" แล้วให้ Saxson ตี + พลังตาม Relic หรือ sac ทิ้งถ้าพลังไม่พอ

พวกยุทธพันธ์ ใช้ Califer ยกมาร่ายใหม่ เรียกมาเพิ่มเรื่อยๆ

เร่งจั่วด้วย Telumana หุ่นยนต์ และ Warfare เติมการรุกด้วย 3t fairry และ กระทิงแดง
Credit   Felasia's speacial soldier  เพิ่มเติมจากของเดิมนิดหน่อย
----------------------

ผมว่าราคาการ์ดมันจะแพงหน่อยอ่ะ
คือผมมีงบ 600-700 อ่ะ
แล้วmysticที่ใส่มันจะเป็นcondoอ่ะ

Green day
Member

« Reply #68 on: May 17, 2008, 09:48:11 PM »

อยากได้เด็ค Dragrogiff เหมือนหาแล้วไม่เจออ่ะคับ

Member

Email
« Reply #69 on: May 17, 2008, 11:19:45 PM »

พอการ์ดใหม่อะไรมา กระแสมาแรงทันทีเลยนะเนี่ย..
โอ้วว่าไปนั่น

แค่อยากลองดูว่าความคิดคนอื่นตรงกับตัวเองหรือเปล่า อิอิ

« Last Edit: May 18, 2008, 08:15:03 PM by ExodiA, the Naga Master » Logged

exodus77
Member

Email
« Reply #70 on: May 18, 2008, 12:58:33 AM »

อยากได้เด็ค Merman แบบฟรีสแล้วทำลายได้ แล้วก็พอยืนได้

โดยใช้ตัวพวกนี้

ที่พอคิดออกได้ก็คือการฟรีสโดยใช้ Mermage of Aquarius แต่ไม่มีตัวฟรีสอื่นๆที่เข้าไดกับเด๊ค แล้วตัวหลัก At ก็น้อยไปสู้ At สูงสมัยนี้ไม่ได้แถมยังหนักมากเลเวล2และ3ทั้งนั้นเลเวล 1 ไม่ค่อยมี รองคอมก็ยากอีก ค่อนข้างจนปัญญาไงไม่รู้ แถม Poseidon ก็ไม่ + Df แถมตัวอย่าง Merman Knight ก็ลบ At ได้น้อยและยาก จะใช้ Barnabas, the Staff of Change ก็ไม่รู้จะเรียกมายังไงดี
« Last Edit: May 18, 2008, 01:04:29 AM by exodus77 » Logged

ExodiA
Member

Email
« Reply #71 on: May 18, 2008, 08:18:14 PM »

จาก Reply บน เทียบความสามารถตัวๆกันแล้วไอ้เจ้ากัปตันเงือก ตีสู้พันเอกเงือกไม่ได้เลยนะ

แต่ก็นะ ของมันหลายปีละ

อยากเปิดซองซะแล้วสิ!!!

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #72 on: May 18, 2008, 09:24:37 PM »

อยากเล่น merman ตัวใหม่มากๆ โคตรเก่ง

เดคคร่าวๆที่คิดได้นะ (ไปโมเอาเอง ตามสบาย)

fairy น้ำ เปิดกอง x3 เปิดกอง รองเร็ว ตั้งตัวได้เทิร์นแรก (อยากลองใช้ตัวนี้ดู น่าจะเก่งนะ)
merman colonel x3 ตัวเทพ
merman general x2 ลากๆๆ ข้ามไลน์ๆๆ
maelstrom merman x3 ตบถีบ ข้ามไลน์
savage merman x2 ลงมาถีบ ตีฟรี
merman commando x2 ตัวรองชั้นเทพ
water grave merman x2 เก่งนะ ต่อยคาร์นตายได้ก็แล้วกัน
fish of pisces x4 ลดค่าตี เล่นกับ colonel จ่าย 2 ฟรีสก่อนผ่าน
guardian mermaid of poseidon x2 หา โพเซดอน หาก่อนผ่านแล้วฟรีสก่อนผ่านด้วย colonel ก็ยังได้
mermage of aquarius x2 ถีบ ยก ออล
blue fin mermage x1 ตัดเกม (ยังไงก็ควรใส่อย่างน้อย 1 ตัว)

poseidon x2
barnabas staff of change x2
sword of ice x2
draw of soul x2

อย่าใส่มิสติกเยอะเกินไป เอาที่จำเป็นก็พอ

KoIsHIY[o]
Member

Email
« Reply #73 on: May 19, 2008, 07:22:02 PM »

ขอ เด็ค ที่มี ลีลาเจ้ เปงส่วนประกอบ อ่ะ คร้าบ    ^_^"

ExodiA
Member

Email
« Reply #74 on: May 19, 2008, 08:50:54 PM »

ขอ เด็ค ที่มี ลีลาเจ้ เปงส่วนประกอบ อ่ะ คร้าบ    ^_^"
เด็คไหน ก็ใส่ลีลาเจ๊ได้หมดแหละครับ ถามมาซะกว้างเลย

แต่ถ้าเอาเด็คซินล่ะก็ ที่ 2 งาน GT8 (อดีตแช้มป์ GT7) เป็นเด็คเจ๊แน่นอน ลองเข้าไปดูที่กระทู้เด็คเด็ด 7 ดาวได้เลยนะครับ

[Valentino]
Member

« Reply #75 on: May 19, 2008, 09:28:19 PM »

ขอเด็คwerewolfหน่อยครับ
อยากเล่นจัดเห็นมันเท่ดี

promboon
Member

Email
« Reply #76 on: May 20, 2008, 01:12:10 AM »

อยากได้เด็คพ่อค้า เกณ -ตัด mpอะครับ
เป็นไปได้รบกวนpmทีนะครับ

Member

« Reply #77 on: May 20, 2008, 01:20:30 AM »

ขอด็คมังกรธาตุแสงหน่อยครับ
ถ้าเป็นไปได้ขอ divine dragon เป็นตัวยืนนาครับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #78 on: May 21, 2008, 07:31:10 AM »

ขอเด็คwerewolfหน่อยครับ
อยากเล่นจัดเห็นมันเท่ดี
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=28592.0
ตามลิ้งไปเลย อันนี้เก่าไปหน่อย อีกทั้ง "กากอยติดเกราะ" นั้นถูกริสติกเหลือ 2 ใบไปเรียบร้อยแล้ว ยังมี Stone Scale Fish มาช่วยหา Brighid ได้ดี

อยากได้เด็คพ่อค้า เกณ -ตัด mpอะครับ
เป็นไปได้รบกวนpmทีนะครับ
อันนี้อาจจะยากหน่อย เพราะหาตัวยืนยากอยู่ ถ้ายังไงลอง แบบนี้ดู
2x Archangel Michael
1x มังกรโสม
4x Timmpera, the Vapor Dragon
2x Nazae, the Great Oracle of Zalom
4x Bekery Girl
3x มาวินน้ำ
4x Black Wiser
3x Mermage of Aquarius
2x ซินน้ำ

Mystic ขอเหนียวและปอดแบบสุดๆ

ขอด็คมังกรธาตุแสงหน่อยครับ
ถ้าเป็นไปได้ขอ divine dragon เป็นตัวยืนนาครับ
มังกรแสง ขายบ้านเล่น
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?board=15;action=display;threadid=12995

มังกรแสง เซ้งหอเล่น
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?board=15;action=display;threadid=15442

Ak!e
Member

Email
« Reply #79 on: May 21, 2008, 07:05:10 PM »

อยากเล่น archer hi-5 อ่าครับ

แต่ไม่รูโครงสร้างเดค

ช่วยบอกทีเฮอะครับ

Member

« Reply #80 on: May 21, 2008, 08:12:37 PM »

อยากเล่น archer hi-5 อ่าครับ

แต่ไม่รูโครงสร้างเดค

ช่วยบอกทีเฮอะครับ

หลักๆ นะครับ

seal
Centaur Archer Cavalier x 3
Centuar archer of sagittarius x 3
Grass dew fairy archer x 3
Prince Shoutokutaishi x 3
Agent arosel x 4
Kyrie Eleison x 2

Mystic
ร่าย 4-5 ทั้งเด็ค + (ไม่ใส่ก็ได้) ตกshine จากกอง

ที่เหลือแล้วแต่จะปรับเล่นตามใจครับ
« Last Edit: May 21, 2008, 08:24:34 PM by Sayong » Logged

BlueSummer
Member

« Reply #81 on: May 22, 2008, 06:10:39 AM »

อยากได้เด้ค Gunner ที่เอาไปคู่ไปเล่นกับตัวใหม่ที่กำลังจะมาอ่ะครับ ผมก้ไม่รู้แนวมันเท่าไหร่ด้วยสิ อยากเน้น ตั้งเร้วๆอ่ะครับ

ขอบคุนครับ

Member

« Reply #82 on: May 22, 2008, 10:32:49 AM »

อยากได้เด้ค Gunner ที่เอาไปคู่ไปเล่นกับตัวใหม่ที่กำลังจะมาอ่ะครับ ผมก้ไม่รู้แนวมันเท่าไหร่ด้วยสิ อยากเน้น ตั้งเร้วๆอ่ะครับ

ขอบคุนครับ

ตาม link ไปโลด

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=40721.0

Man-Chess-City
Member

« Reply #83 on: May 24, 2008, 12:19:06 AM »

ขอเดค bandit หน่อยครับ เอาแบบสมัยใหม่นะครับ ถ้าไม่เข้าใจความหมาย คือเอาการ์ดที่เค้าเล่นกันในช่วงนี้อ่าครับ

Wonderer & Summoner
Member

Email
« Reply #84 on: May 24, 2008, 02:08:19 AM »

ขอเดค bandit หน่อยครับ เอาแบบสมัยใหม่นะครับ ถ้าไม่เข้าใจความหมาย คือเอาการ์ดที่เค้าเล่นกันในช่วงนี้อ่าครับ
คงจะเป็นแนวที่พี่เป็นตู้สลิงอะครับ แนวๆซิกมัน+โจร+Arosel ผมจำลิสไม่ได้

ส่วนตัวเล่นแบบเก่าดีกว่า แบบใหม่มันทำร้ายจิตใจคนแข่งด้วย

ป.ล.ช่วยผมคิดเด็คทาลิมืด ทีครับ ช่วงนี้สมองมึนๆ ขอแบบแนวๆนะครับ จะจัดต้อนรับDrago 2

Green day
Member

« Reply #85 on: May 24, 2008, 02:55:20 AM »

พี่ครับเด้ค ทาลิมืด เน้นดวงซะเป็นส่วนใหญ่ ตามแบบตามแนวผมอ่ะนะ
seal 25

ทาลิมืด x4>>>ของผมใส่4อ่ะนะ
timperra x4
Argurus Kirin x4
fidelma x4
scarlet reaper x3
belial x3
uriel x3

คิดว่าbunyip มัน รองทาลิมืดไม่ได้ครับเลยไม่ใส่

วิทีการเล่น

ก็เดิมๆเลยคร้าบ
ลงทาลิมืดตามด้วยtimperra จะโม่ได้พวกไหนแล้วแต่ดวงครับ ได้kirin กะfidelคอมเลยครับอีกใบเปนรายเราไม่สนเป็น belial เราก้ทำลายมือเค้าด้วยanubis ไล่โม่ระเบิดเขาเรื่อยๆเลยครับ
อ่าอันนี้ถ้าออกมาเน่าจิงๆคือโม่ได้แต่ พวกไม่มีผลในการตก จากกองก็ไช้ uriel มูฟมานทิ้งไปเลยครับ
« Last Edit: May 24, 2008, 12:54:31 PM by SloW-DowN+ » Logged

ExodiA
Member

Email
« Reply #86 on: May 24, 2008, 03:21:34 AM »

ทาลิมืดอย่างที่เขียนไว้ก็เล่นได้ครับ แต่ต้องปิดเกมให้ไวหน่อย

จะสยองหากเจอ ตัว Lv5 พลังควายๆ แต่ยังไงก็เป็นเด็ควัดดวงช่วงต้นเกมส์อยู่แล้ว

ระวัง Statue Book อย่างเดียวพอล่ะ

Member

Email
« Reply #87 on: May 24, 2008, 12:07:45 PM »

น้องครับคือแบบนี้มันเป็นแนวตรงตัวไปอะ

พี่ต้องการประมาณว่า วิธีสู้หลากหลาย

ถ้าเจอมิคาเอล+เย่ ก็เก็บเด็คได้เลยมั้ง

Green day
Member

« Reply #88 on: May 24, 2008, 12:52:45 PM »

แง่ะโม่5ใบสยองโลก กำถ้าเจอ ทาลืมืด3ใบกะทtimperra2 ทำไงดี???
พอดีผมชอบแนวตรงๆอ่ะคับ
ขอโทษด้วย
แต่เจอ มิคาเอลจิงๆก็ เราใช้แต่สกิวไช่ไหมอ่ะ
หรือถ้าให้เราไช้แบบ ให้เขาตีมาแล้วสวนจะง่ายกว่าครับ
พวกนี้มันเวล5ก็จริงค่าตีแพงมากมายเลยครับ
จ่าย3-4ตีมาก็สวนได้ครับ
คือถ้า เด็คเราโม่เจอ พวกนี้จะเกิดปัญหา ทาลิมืด timperra
« Last Edit: May 24, 2008, 12:57:20 PM by SloW-DowN+ » Logged

dandoh
Member

Email
« Reply #89 on: May 24, 2008, 10:50:49 PM »

ขอเด็ค Dancer แบบว่าAtพันล้านนะครับ

Hrist The Valkyrie
Member

« Reply #90 on: May 25, 2008, 03:17:40 PM »

ขอDeckกันเนอร์หน่อยคับ ช่วยสรุปเรื่อวราคาให้ด้วยนะคับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #91 on: May 25, 2008, 04:20:59 PM »

เด็ค Dancer คอมโบ At พันล้านมีคนโพสนะครับ ลองค้นๆดู

ส่วนเด็ค Gunner นั้น ยังมองภาพมันไม่ออก ถ้าเล่นก็คงเล่นผสมเผ่า หรือธาตุอื่นตามเหมาะสมน่ะล่ะครับ

Sigmund3RD_Knight
Member

« Reply #92 on: May 25, 2008, 04:59:43 PM »

ช่วยแนะนำเด็ด Griffin หน่อยคับ

Member

« Reply #93 on: May 25, 2008, 09:36:12 PM »

ช่วยแนะนำเด็ด Griffin หน่อยคับ

seal 26

เหล่าคนขี่เป็ด
Galeth ' the griffin colonel x 3
Griffin chavalry x 2
Emerald griffin general x2
Griffin commando x 3
Griffin Trooper x 2

เหล่าเป็ดที่ถูกขี่
Shinning griffin x 3
owl griffin x 3
Sappire griffin x 4
Vahal peak griffin x 2

ไม่เกี่ยวเลย
Tree top tango fairry x 2

Mystic
Wind impaulse + ปืน

แนวการเล่น
ใช้ตัวยตั้งที่มีพลังสูง ง่ายๆ เช่น Griffin commando ที่ลาก mystic มาติดง่ายๆ หรือ griffin trooper ที่มีพลังเพิ่ม
หากมี griffin ใบอื่นในสนาม โดยเรามีตัวรองคอมเร็ว คือ sappire griffin ของใหม่ ใช้ดี ใช้ตั้งเทรินแรกๆได้

เมื่อตัง้แล้วก็หาจังหวะทำเกมโดยการตบตี หลายรูปแบบ เช่น ตบถูกๆเรียกพวกจาก emerald griff
หรือตบสมดุลรุกรับ และเรียกพวก อย่าง galeth หรือตบแรงมหาประลัยบ้าเลือดอย่าง Chivalry
โดยมีตัวรองที่ทั้งตบแรงทั้งถูกอย่าง sapphire griff และการตีข้าม line ของ 3 t fairry

Jee[DJ]aaD
Member

« Reply #94 on: May 26, 2008, 03:41:54 PM »

ขอเดคที่ ตีไวๆอ่าครับ จัดให้ดูที่อย่าถามอย่างอื่นๆ แค่ตีไวไว พอ

ExodiA
Member

Email
« Reply #95 on: May 26, 2008, 04:36:32 PM »

ขอเดคที่ ตีไวๆอ่าครับ จัดให้ดูที่อย่าถามอย่างอื่นๆ แค่ตีไวไว พอ
เด็ค กริฟฟินที่โพสไว้ด้านบนก็จัดเป็นเด็คตีไวเหมือนกัน

เด็ค Sigmund หลากหลายเวอร์ชั่นก็ตีไว

เด็ค Trahern เอง ก็ตีไว แต่น้อยกว่าสองเด็คบน

เด็ค Seraph ก็เป็ตเด็คตี All ไวมาก

ทั้งหมดนั้นล้วนตีไวไวทั้งสิ้นครับ หาได้ในเด็คเด็ด 7 ดาวทั้งหมดครับ

Member

« Reply #96 on: May 26, 2008, 08:43:58 PM »

ชอบคุฌคับ

superman202
Member

Email
« Reply #97 on: May 26, 2008, 11:47:03 PM »

ขอเด็ค แด้น ที่ต้อนรับการรีหน่อยครับ

เอาแบบสายขำๆ ไม่เอาสายตบ

dandoh
Member

Email
« Reply #98 on: May 27, 2008, 01:11:02 AM »

Deck Dancer หาไม่เจออ่ะครับช่วยโพสให้หน่อยนะครับ

abeabeabe
Member

Email
« Reply #99 on: May 27, 2008, 02:16:17 AM »

ban list ใหม่มาจะใส่อะไรใหม่ใน เด็ค เจมิไนดีอ่า
ยังหาตัวที่ใช่ไม่ได้สักที

ExodiA
Member

Email
« Reply #100 on: May 27, 2008, 05:52:23 PM »

ขอเด็ค Dancer กันมาเยอะ

อันนี้ของเก่ามากก่อนการริสติกใดๆ
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=30936.0

อันนี้สำหรับการริสติกครั้งก่อนหน้านี้
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=36596.0

สำหรับการริสติกครั้งใหม่นี้ อาจจะมีผลกระทบเยอะพอสมควร เพราะโดนไปจังๆ ถึงสองตัว คือ Musician Maiden เหลือ 1 กับ Karen, the Minstel เหลือ 2

แต่ลองเอาเด็คที่ยังมีอยู่ไปศึกษาดูนะครับ ลดให้ได้ตามจำนวนที่โดนริสติกไป และหาการ์ดที่ช่วยตั้งเกมมาเล่นแทนได้ เช่น AOM ดิน (ซึ่งก็ใส่กันอยู่แล้ว)

อีกอย่าง Karan เหลือ 2 แต่ Richard ยังใส่ได้ตามปกตินะครับ ซึ่งยังสามารถหา Karen เข้ามาในสนามแทนได้

ส่วน Musician Maiden ก็สามารถใส่ Zane Theodore, the Wonderer Musician ได้อยู่ดี เล่นได้คล้ายกัน ต่างกันเรื่อง Advantage นิดหน่อย แต่ถือว่า สมดุลกับเด็คที่ตั้งตัวเหมือนกันดีนะครับ

ส่วนที่เหลือก็หาตัวที่ชอบมาใส่เล่นได้เหมือนเดิม เพราะมีตัวทำเกมให้เลือกเล่นเยอะเหลือเกิน แถมยัง Search มาได้ง่ายๆอีกนะครับ

Member

« Reply #101 on: May 27, 2008, 09:11:56 PM »

เพื่อนผมมันสนใจที่จะเล่นเด็ด คาน คับ แต่มันมีงบน้อยอะคับช่วยจัดเด็ดคานที่ใช้เงินน้อยให้ที่นะคับ       

Member

« Reply #102 on: May 28, 2008, 12:03:15 AM »

เพื่อนผมมันสนใจที่จะเล่นเด็ด คาน คับ แต่มันมีงบน้อยอะคับช่วยจัดเด็ดคานที่ใช้เงินน้อยให้ที่นะคับ       

Karn version ไก่+ปู+สิงห์ และตุ๊กตุ่นหิน

Seal
Karn ' the commander of blackwood x 3  >>>> แพงหน่อยนะ 100 ก่าๆ
Karn ' the lion infentry x2    >>>>> 10 บาท
Black boa therion   x 2  >>>>>>  30 ได้มั้ง
Molly ' panna forest witch x 3    >>>>>> 20 ก่าๆ
Crab of cancer x 3   >>>>>> 30  -  40  บาท
Ji ' the rooster x 3   >>>>>> 10 - 20  บาท
stoned cyclope x 2  >>>>>> 0-5  บาท
Geosaur x 1    >>>>> 0-5 บาท
Kalena Inzu x 2    >>>>> 30 ก่าๆ
Tree top tango x 2   >>>> 40-50 ล่ะมั้ง
พ่อ(แม่)ค้า x 3      >>>>> 30 ได้มั้ง

mystic
ดาบดิน esta

วิธีเล่น
ง่ายๆ ตั้งด้วย Karn โม่สโตนด้วย  Black boa ตัวที่ไม่รวมร่าง หนีบ ฟรีสด้วยปู  หากเราจั่วไก่มาได้เมื่อไหร่
ก็เริ่มความมันส์ โดยการเล่นคอมโบระหว่าง

ไก่กับปู โดยโยกสโตนจากปูที่หนีบฝ่ายเราไว้ไปใส่เขา

หรือเล่นคู่กับ Stoned cyclope โดยให้มันติด สโตน 00 turn แล้วใช้ไก่โยกใส่เขา

หรือแม้แต่ขึ้นเดี่ยวก็เล่นได้โดยการเลือก seal ฝ่ายเราติด สโตน จาก ability ของไก่ แล้วค่อยโยนก็ได้

สะกดการเคลื่อนไหวไปเรื่อย เราก็ตั้งเกมของเรา ใช้ kalena เรียกพวก กางปู หมาหิน ไก่ เยอะๆ
ทำลายตัวตั้งด้วยการฟรีสด้วยปูแล้วไล่ตบด้วยคาน

ปิดเกมด้วยการตีของคาน โดยมีพ่อค้าคอยเกณฑ์ mp และมี tango ช่วยหรอย

ปล. หากของบางอย่างราคาแพงกว่าที่บอก mail มาที่ Tean-narak@hotmail.com  มีของราคาถูกปล่อยอยู่

KaloWaneblee
Member

Email
« Reply #103 on: May 28, 2008, 04:24:33 AM »

ขอ list deck ทาลิแสงหน่อยอ่าคับ แง่มๆๆ

ExodiA
Member

Email
« Reply #104 on: May 28, 2008, 05:12:27 AM »

ทาลิแสงใส่เด็คอะไรก็ได้ ที่มีมีงกรหรือแสงเป็นตัวรอง เนื่องจากมันตัดเกมส์ได้ แต่ทำ Shrine ไม่ได้

ดังนั้นจึงใส่มาเพื่อกำจัดตัวน่ารำคาญออกไปแล้วปิดเกมส์ด้วยวิธีอื่นๆเอาอีกหลายวิธีการ

ดังนั้น นิยามคำว่าเด็คทาลิแสงเลย ก็บอกอะไรให้ไม่ถูก ถ้าเน้นมังกรไปเลยก็ไปค้นหาเด็คทาลิลมแล้วปรับแต่งได้

หรือกระทั่งเด็คซาดินก็ใส่ได้ หรือเด็คอังเดรเองก็พอใส่ได้เหมือนกัน

ลองค้นหาดูตามชอบใจนะครับ

Member

« Reply #105 on: May 28, 2008, 08:17:11 PM »

ขอบคุฌคับ

KaloWaneblee
Member

Email
« Reply #106 on: May 29, 2008, 03:28:12 AM »

ขอบคุนมากคับ

sarun222
Member

Email
« Reply #107 on: May 30, 2008, 01:50:17 AM »

อยากได้เด็คโสมเต็มเเบบเลยอ่ะครับ

ขอ คำอธิบายการเล่นด้วยก็ดีครับ

ขอบคุณครับ

Simone, Deliver Band Alchemist
Member

Email
« Reply #108 on: May 30, 2008, 02:09:24 AM »

ขอ list deck ทาลิแสงหน่อยอ่าคับ แง่มๆๆ

ธาลิแสงเล่นกับ นินจาขาวดำได้ครับ
สนุกดีนะ 

ExodiA
Member

Email
« Reply #109 on: May 30, 2008, 04:08:15 AM »

อยากได้เด็คโสมเต็มเเบบเลยอ่ะครับ

ขอ คำอธิบายการเล่นด้วยก็ดีครับ

ขอบคุณครับ
วิธีการง่ายๆคือ เราหาตัวยืนคือ โสม และเอาตัวอื่นๆที่สามารถใช้ Skill แบบ ได้ด้วย Mp น้อยๆ หรืออาจจะไม่ต้องเฟียก็ได้

ตัวยืนคือ "มังกรโสม"
ส่วนตัวที่สามารถเอาเข้าเด็คได้มีอีกเพียบเลย เช่น
พ่อค้าเกน Mp
สองแม่ครัว เบเกอรี่ นาซาอี
ซินแสง
Dragon Enchantress
AOM น้ำ Lv 1
โคบอลลมใน GGA
นักเวทย์หญิง

ส่วนตัวอื่นๆที่สามารถใส่ได้ เป็นตัวทำเกมอื่นๆ หรือว่าช่วยตั้ง หรือเปิดทางตี เช่น
- AOM ดิน
- ซินน้ำ
- ลูเครเทีย
- ตุ๊กตาปาดทั้งหลาย
- ทิมเปอร่า

ลิสต์ที่แน่นอนไม่มีหรอกครับ แต่ว่าเลือกเอาตามใจฉันเลย..

---
Member

Email
« Reply #110 on: May 30, 2008, 11:05:03 PM »

ผมอยากได้เด็ค gunner อ่ะครับ ใครมีแนวคิดช่วยจัดหน่อยนะครับ อยากเล่น gunner มานานแล้ว 

ปล. เมื่อไหร่ gunner จะได้เกิดซะทีฟระ 

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #111 on: May 31, 2008, 06:01:46 AM »

ผมอยากได้เด็ค gunner อ่ะครับ ใครมีแนวคิดช่วยจัดหน่อยนะครับ อยากเล่น gunner มานานแล้ว 

ปล. เมื่อไหร่ gunner จะได้เกิดซะทีฟระ 

น่าจะใส่ fidelma + escopetus + ตัวใหม่อะ ไม่ค่อยแน่ใจเหมือนกาน

Member

Email
« Reply #112 on: May 31, 2008, 02:57:53 PM »

ขอลิสต์ ทาลิมืดหน่อยครับ
วิธีเล่นโดยละเอียดด้วยคับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #113 on: June 01, 2008, 04:18:33 PM »

น่าจะใส่ fidelma + escopetus + ตัวใหม่อะ ไม่ค่อยแน่ใจเหมือนกาน
เห็นมีคนโพสละนะ
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=40906.0
ช่วยกันไปดู และลองๆปรับๆเล่นกันไป

ในกระทู้นี้สักหน้านึงมีคนโพสเอาไว้แล้ว ลองหาดูนะครับ

BlueSummer
Member

« Reply #114 on: June 02, 2008, 12:28:18 AM »

อยากได้ Leraje แบบ ประหยัด mp ตี อ่ะครับ มีตัวไหนพอเสริมได้มั่งครับ  เอาแบบเป็นตัวที่เข้ากับเด็ค ซินได้ด้วยยิ่งดี

ขอบคุณมากครับ

Member

Email
« Reply #115 on: June 02, 2008, 01:30:55 AM »

เห็นมีคนโพสละนะ
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=40906.0
ช่วยกันไปดู และลองๆปรับๆเล่นกันไป

ในกระทู้นี้สักหน้านึงมีคนโพสเอาไว้แล้ว ลองหาดูนะครับ
ขอบคุณครับ ผมเจอแล้ว

Member

Email
« Reply #116 on: June 02, 2008, 09:46:38 PM »

ขอเด็คPhoenix ครับ

ลืมคอนเส็ปไปแล้วอยากจัด

Ivorysage
Member

Email
« Reply #117 on: June 03, 2008, 01:43:01 AM »

ช่วยทีคับ ผมเพิ่งเล่นไม่นานอะ ไม่ค่อยมีงบด้วย ช่วยทีคับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #118 on: June 03, 2008, 03:47:54 AM »

อันนี้ต้องใช้ความ Advance เข้าไปจัดด้วยอ่ะครับ เท่าที่เห็นคนเล่นมาก็เห็นไปเล่นกะหนุมานบ้างอะไรบ้าง
ถ้าเป็น Phoenix ล้วนคงยากหน่อยอ่ะคับ

ช่วยทีคับ ผมเพิ่งเล่นไม่นานอะ ไม่ค่อยมีงบด้วย ช่วยทีคับ
อันนี้จะให้ช่วยอะไรอ่ะคับ

HeaWKeE
Member

Email
« Reply #119 on: June 03, 2008, 04:02:44 AM »

อยากได้ Leraje แบบ ประหยัด mp ตี อ่ะครับ มีตัวไหนพอเสริมได้มั่งครับ  เอาแบบเป็นตัวที่เข้ากับเด็ค ซินได้ด้วยยิ่งดี

ขอบคุณมากครับ

ใส่ตัวนี้อ่ะครับ Midnight light fairy (ประหยัดไปหนึ่งล่ะนะ ==)

jatesarid
Member

Email
« Reply #120 on: June 03, 2008, 04:03:41 PM »

ขอเด็คถูกๆๆๆหน่อยครับ ขอเทพๆๆๆ

HeaWKeE
Member

Email
« Reply #121 on: June 03, 2008, 09:46:05 PM »

ขอเด็คถูกๆๆๆหน่อยครับ ขอเทพๆๆๆ

น่าจะมีคนโพสไปแล้วนะครับ(ผมก็ไม่มั่นใจ แนะนำแมลงเลเวล 2 อ่ะครับ ลองๆย้อนกลับไปดูแล้วกัน(ผมก็ไม่เคยเล่นเดคนี้อ่ะครับ)

Member

Email
« Reply #122 on: June 03, 2008, 10:23:53 PM »

อันนี้ต้องใช้ความ Advance เข้าไปจัดด้วยอ่ะครับ เท่าที่เห็นคนเล่นมาก็เห็นไปเล่นกะหนุมานบ้างอะไรบ้าง
ถ้าเป็น Phoenix ล้วนคงยากหน่อยอ่ะคับ

ไม่ได้จะเอาล้วนอะครับ เอาคอปเส้ปที่เขาเล่นกันอะ แต่ผมเลิกไปนานเกือบครึ่งปีแล้ว
ลืมการ์ดไปตั้งหลายใบ เลยอยากขอให้ช่วยหน่อยอะครับ

kitsada2
Member

« Reply #123 on: June 03, 2008, 10:37:45 PM »

เเนะนําเด็คนินจาให้หน่อยครับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #124 on: June 04, 2008, 12:06:06 AM »

ไม่ได้จะเอาล้วนอะครับ เอาคอปเส้ปที่เขาเล่นกันอะ แต่ผมเลิกไปนานเกือบครึ่งปีแล้ว
ลืมการ์ดไปตั้งหลายใบ เลยอยากขอให้ช่วยหน่อยอะครับ
เดี๋ยวไปถามผู้เชี่ยวชาญด้านนกไฟมาแล้วจะมาบอกนะครับ รอแปบนึง

ช่วงนี้ก็จ้องๆ เตรียมตังซื้อ Hymn of Exodus ก่อนก็ได้ หรือจะไปซื้อ Revelation มาเล่นก็ดีมากเลย เพราะว่า Mystic ของใช้อีกมากมายรอคุณอยู่ในซองนะครับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #125 on: June 04, 2008, 12:12:16 AM »

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=34963.0

อันนี้ กระทู้เกี่ยวกับชุดนินจาในภาพรวม

อยากเล่นนี่ยังไง มีวัตถุดิบอะไรบ้าง จะได้แนะถูก เพราะว่า นินจาเล่นได้หลายแบบ คือ นินจาล้วน ซึ่งหาของเล่นยากมาก กับนินจาไฟตบโหด ซึ่งเน้นแค่ Fire Guardian Ninja และอาจจะเล่นนินจาน้ำ Poison ตีใบรองเป็นน้ำมอนสตอร์ผสมนินจา หรือเป็นนินจาโอเตโลก็ได้ ลองมาบอกอีกทีแล้วกันครับ

Member

« Reply #126 on: June 05, 2008, 08:55:20 PM »

นินจาสายใหมไม่ซ้ำใคร

Seal
Ken hayate x3
Shiroi hatone x 4
Kirin miko shiroi x 1
Nagagisa kunoichi x3
Yuri haruno x3
Agent kasumi  x 3
นินจาขาว x2
นินจาดำ x2
Kaze kitsune หรือ Strom kunoichi  X 2
Tsubame furato  x 3

Mystic
สามัญ คัดมากๆ + Shuriken + Tengu

เป็นเด็คนินจาที่เน้นเล่นกับการ vanish
โดยมีลูกเล่นอยู่ที่
1.  การตีพลิกแพลง ของ นินจาคู่หูโอเทลโล

2. การเพิ่มพลังเมื่อมีการ vanish ของ Ken hayate โดย การ์ดหลักในการทำคอมโบของเราคือ นินจาขาวดำ ผลัดกันตีผลัดกันหาย
โดยมี Tsubame ช่วยเคลียทางให้การตีเรียบง่าย

3. การลดพลังศัตรู ด้วย mp ต่ำมากๆของ Yuri  Haruno โดยมี Agent kasumi เป็นตัวหาดาวกระจาย Shuriken ให้  นอกจากใช้ลดพลังแล้วยังทำให้
หนุ่ม ken เติบโตเป็นผู้ใหญ่เต็มตัวอีกด้วย

4. หาตัวรองด้วย shiroi และ nagagisa เร่งจั่วด้วย tsubame โดยเฉพาะ nagagisa นี่โหดร้ายสำหรับเด็คเรามาก เพราะนอกจากเรียกพวกแล้ว
แม้จะโดน vanish ไปแต่เราก็ได้ at ให้หนุ่ม ken มา 1 จุด ยิ่งถ้าได้คู่หูโอเทลโล่มาตัวใดตัวหนึ่งนี่งานเข้า

5. ลดค่าตีด้วยเจ๊เบริด (ไม่รู้จักไปอ่าน report gt เอานะจ๊ะ) ด้วยการโปรเกส แล้วถ้ามี tengu ในสนามเราได้จั่วด้วย
เสริมเกมตีด้วย kitsune หรือเลือกปิด shine ด้วย strom kunoichi

จบแล้ว นินนิน

Member

Email
« Reply #127 on: June 08, 2008, 02:27:19 PM »

ช่วยจัดมิสติกสำหรับเด๊กมังกรชาร์จหน่อยคับ

พิมพ์หมดทั้งสามัญด้วยนะครับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #128 on: June 08, 2008, 07:12:42 PM »

ช่วยจัดมิสติกสำหรับเด๊กมังกรชาร์จหน่อยคับ

พิมพ์หมดทั้งสามัญด้วยนะครับ
ในเด็คเด็ด 7 ดาว ก็มีนะครับ

ดูเด็คที่ 1 ของ GT ปีล่าสุดได้เลยยครับ ครบถ้วนตามต้องการนะครับ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #129 on: June 08, 2008, 07:24:47 PM »

ขอคำแนะนำ Mystic ของ Nightmare หน่อยครับ

ผมลองเซตๆดูแล้ว การ์ดมันเยอะไปอยู่อ่ะครับ 38 ใบ

ไว้เดี๋ยวดึกๆจะมาโพส List Mystic ครับ

Hrist The Valkyrie
Member

« Reply #130 on: June 08, 2008, 08:42:36 PM »

อยากได้ซิกมันVer.ที่มันแปลกๆอะคับไม่ชอบเล่นซ้ำใคร

Member

« Reply #131 on: June 08, 2008, 09:50:52 PM »

ช่วยแนะนำเด็ด Sigmund3RD  knightทีคับว่าควรมีไรบ้างคับ ???

Member

Email
« Reply #132 on: June 08, 2008, 10:02:03 PM »

ช่วยแนะนำเด็ด Sigmund3RD  knightทีคับว่าควรมีไรบ้างคับ ???
อยากได้ซิกมันVer.ที่มันแปลกๆอะคับไม่ชอบเล่นซ้ำใคร

ดูที่นี่เลยครับ เก่งทุกเด๊ค

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=36517.0

sakudo
Member

Email
« Reply #133 on: June 08, 2008, 10:32:23 PM »

อยากรู้ว่ามือใหม่หัดเล่น  ควรเล่นเด๊กไรดีงับ
...........

ExodiA
Member

Email
« Reply #134 on: June 08, 2008, 10:38:13 PM »

อยากรู้ว่ามือใหม่หัดเล่น  ควรเล่นเด๊กไรดีงับ
...........

เล่นเด็คอะไรก็ได้ครับ ที่ตนเองชอบ หรือ ถนัด

ความชอบนี่ก็ไม่จำเป็นว่า ต้องชอบความสามารถ แนวทางการเล่นเท่านั้นนะครับ แจชอบภาพเป็นพิเศษก็ได้ อะไรทำนองนี้

แล้วมาบอกอีกทีว่า อยากเล่นเด็คอะไร หรือ Seal ใบไหน จะได้แนะทำให้ถูกว่าจะจัดยังไงต่อไปครับ

Member

Email
« Reply #135 on: June 09, 2008, 10:10:01 PM »

เดี๋ยวไปถามผู้เชี่ยวชาญด้านนกไฟมาแล้วจะมาบอกนะครับ รอแปบนึง

ช่วงนี้ก็จ้องๆ เตรียมตังซื้อ Hymn of Exodus ก่อนก็ได้ หรือจะไปซื้อ Revelation มาเล่นก็ดีมากเลย เพราะว่า Mystic ของใช้อีกมากมายรอคุณอยู่ในซองนะครับ
พี่ ผมอยากจัดฟินิก จริงๆนะเนี่ย จำได้ว่าใส่มิสติกเยอะอะ ลืมไปแล้วใส่ไรบ้าง

Jee[DJ]aaD
Member

« Reply #136 on: June 10, 2008, 12:15:23 AM »

อยากจัดเดค ที ไม่แพงมากอ่าครับ แล้วเก่งมีคอนเซ็ป ได้ทั้งเคิส แล้วก็ตีสดมีไหม ไม่เอาพรีคอนน้ำ

Member

« Reply #137 on: June 10, 2008, 12:29:39 AM »

อยากจัดเดค ที ไม่แพงมากอ่าครับ แล้วเก่งมีคอนเซ็ป ได้ทั้งเคิส แล้วก็ตีสดมีไหม ไม่เอาพรีคอนน้ำ

ก็มีเด็ค  คาน ไก่ ปู ล่ะมั้ง ใช้ปูไถ แล้วใช้คานตี

หรือไม่ก็เด็ค Aom แต่เด็คนี้ ราคาสูงหน่อย

Member

Email
« Reply #138 on: June 10, 2008, 12:35:02 AM »

เอ่อ งบเท่าไรอะท่านถ้าราวๆ1000-1500 คงจะได้นะ ต่ำกว่านั้นลำบากหน่อย

แนวๆ คาน+ปู แต่เคียวฟุเหลือ2 ก็พอเล่นได้นะ

Karn+ไก่+ ปู+ แบล็คโบ
seal
Karnใหญ่  2
Kyofu  2
Ji the  rooster  2
Black boa therion  2
Forest caliban  2
Yang the sheep  1
Crab of cancer  2
Toxic therion  2
กระต่าย 6 ปี  3
Raatta squrirry 2
Karn เด็ก   2
Treetop tango 2

ก็อบมาจากMerchant Board นะ เขาขายราวๆ900

มีทั้งฟรีซ สโตน พ่อย ได และก็ตี พอยังครับ

TVXQ!!!555@
Member

« Reply #139 on: June 10, 2008, 12:41:04 AM »

ขอเด็ค farid หรือซาโลมได้ไหมคร้าบ
ขอหน่อยคร๊าบ

Member

« Reply #140 on: June 10, 2008, 01:03:13 AM »

งบ 1500 อ่ะได้รายมั่ง อยากได้อันที่เคิสได้ ตีได้ ข้ามไลได้ หลากหลาย

Member

« Reply #141 on: June 10, 2008, 08:43:23 PM »

เอ่อ งบเท่าไรอะท่านถ้าราวๆ1000-1500 คงจะได้นะ ต่ำกว่านั้นลำบากหน่อย

แนวๆ คาน+ปู แต่เคียวฟุเหลือ2 ก็พอเล่นได้นะ

seal
Karnใหญ่  2
Kyofu  2

ก็อบมาจากMerchant Board นะ เขาขายราวๆ900

มีทั้งฟรีซ สโตน พ่อย ได และก็ตี พอยังครับ

ยังว่าคุ้นๆ เด็คตูขายนิเอง   ถ้าสั่งมาใน 20 นาทีนี้ลดให้อีก 5% อิอิ ::011::ใช้ T top ข้ามไลนน์ได้ด้วย

Seal
Farid ' the siant  x3
Zalom warlord  x 3
Pumkin witch spire  x3
Zalom Imperil guard  x2
Angel of Warfare  x3
Angel of war cry  x2
Salamanderry doll x 4
Nintinco the baby dragon x2
Tree top tango  fairry x2
Zulieka  x2

Mystic
กระบองซาดิน

concept
ลง ตั้ง หากระบอง ตี จบ

TVXQ!!!555@
Member

« Reply #142 on: June 10, 2008, 08:45:52 PM »

ขอบคุณคร้าบบบบบบบบบบบบบ

HeaWKeE
Member

Email
« Reply #143 on: June 10, 2008, 09:29:53 PM »

seal
Karnใหญ่  2
Kyofu  2

ยังว่าคุ้นๆ เด็คตูขายนิเอง   ถ้าสั่งมาใน 20 นาทีนี้ลดให้อีก 5% อิอิ ::011::ใช้ T top ข้ามไลนน์ได้ด้วย

Seal
Zulieka  x2

Mystic
กระบองซาดิน

concept

รอการ์ดใหม่ก้อดีนะครับ มีตัวลด sp ทำให้ zalom warlord เก่งเร็วด้วยอ่ะ

✖BookMan junior✖
Member

Email
« Reply #144 on: June 10, 2008, 09:53:02 PM »

ตอนนี้ถ้าผมจะจัด Deck Xerxes (เก่าหน่อย -*-) คือ11ตัวหลักคือ Xerxesพ่อ 3ตัว Xerxesลูก 4ตัว แล้วก็ Amber 4ตัวใช่มะฮะ แล้วทีนี้เถียงกะเพื่อนว่ามันมีการ์ดใหม่ๆออกมา จะเอาอะไรมายัดให้ครบดี นอกจากเด็กหลับค่าร่าย5นั่นแล้ว พอจะแนะนำคอมโบดีดีช่วยเสริมDeckนี้มั่งมั้ยฮะ 

Jee[DJ]aaD
Member

« Reply #145 on: June 10, 2008, 10:27:40 PM »

ขอเดคแมลงเวล 2 เก๋าๆ

holy_garu
Member

Email
« Reply #146 on: June 10, 2008, 11:39:54 PM »

ผมมาขอให้เเนะนำเด็ดการูดาลมครับตอบหน่อยครับ ???

Member

Email
« Reply #147 on: June 11, 2008, 12:43:31 AM »

แมลงเวล 2 ดูของที่ 4 GT เลยครับ รู้สึกว่าขอหลายรอบละนะ

ขอร้องช่วยดูกระทู้บ้างนะครับ

ส่วนการุด้า ตอนนี้คงต้องเล่นผสมๆไปก่อนนะ ลมล้วนเล่นไม่ได้จริงๆ

ขนาดตอนนี้ผสมกันยังไม่ค่อยจะได้เลย ต้องใส่พวกtoxic กระรอกลม ไปด้วย

ผมรอการ์ดมาสนับสนุนลดค่าใช้สกิวอยู่ ไม่ก็เร่งจั่ว จะทำให้มานเก่งขึ้นเยอะ

Panther
Member

Email
« Reply #148 on: June 11, 2008, 03:52:16 AM »

ตอนนี้ถ้าผมจะจัด Deck Xerxes (เก่าหน่อย -*-) คือ11ตัวหลักคือ Xerxesพ่อ 3ตัว Xerxesลูก 4ตัว แล้วก็ Amber 4ตัวใช่มะฮะ แล้วทีนี้เถียงกะเพื่อนว่ามันมีการ์ดใหม่ๆออกมา จะเอาอะไรมายัดให้ครบดี นอกจากเด็กหลับค่าร่าย5นั่นแล้ว พอจะแนะนำคอมโบดีดีช่วยเสริมDeckนี้มั่งมั้ยฮะ 

ลิเบรา เม

ท๊อกซิก

ม้านิล

เอ็ม ดอล

HeaWKeE
Member

Email
« Reply #149 on: June 11, 2008, 04:42:51 AM »

แมลงเวล 2 ดูของที่ 4 GT เลยครับ รู้สึกว่าขอหลายรอบละนะ

ขอร้องช่วยดูกระทู้บ้างนะครับ

ส่วนการุด้า ตอนนี้คงต้องเล่นผสมๆไปก่อนนะ ลมล้วนเล่นไม่ได้จริงๆ

ขนาดตอนนี้ผสมกันยังไม่ค่อยจะได้เลย ต้องใส่พวกtoxic กระรอกลม ไปด้วย

ผมรอการ์ดมาสนับสนุนลดค่าใช้สกิวอยู่ ไม่ก็เร่งจั่ว จะทำให้มานเก่งขึ้นเยอะ

ลดค่าสกิลอะไรอ่า ถ้าจากมือก้อมี Silent garuda กะ AOM ลมแล้วไม่ใช่เหรอ

Member

Email
« Reply #150 on: June 11, 2008, 10:26:56 PM »

อยากได้เด๊ค Pesadillos

Simone, Deliver Band Alchemist
Member

Email
« Reply #151 on: June 11, 2008, 10:30:04 PM »

Nightmare Maiden
Dark Wing Nightmare
Terror Nightmare
Benshee Nightmare
Pesadilos, the Nightmare Centaur
Ghastly Nightmare
Delilious Nightmare
Haborym, the Nightmare General

Mystic
หอกทาเฮริ์น
มิสติคที่ส่งผลเมื่อตก Shrine จาก กองการ์ด

ข้อควรระวัง
Kali และ มิกกี้
แต่ว่า Pesadilos เป็น Knight นะครับ สดได้

ประมาณนี้
วิธีเล่น พยายาม ลง Nightmare Maiden
โม่ ให้ได้ Dark Wing จะเด้งเข้ามา เรียก Nightmare Maiden อีกตัว
ทำงี้ไปเรื่อยๆ จนเรียกครบ เรียก Pesadilos มาทริปเปิ้ล At 12 จ่ายแค่ 3
อีก 2 ลง Terror หรือ Ghastly โปรยไป..

เวลาเล่น
3 ตบ ลากอานูบิส ซุส โอดิน บลาๆ
และ การ Death จาก Delilious - -
« Last Edit: June 11, 2008, 10:35:37 PM by erinyx » Logged

Member

Email
« Reply #152 on: June 11, 2008, 11:21:10 PM »

Nightmare Maiden
Dark Wing Nightmare
Terror Nightmare
Benshee Nightmare
Pesadilos, the Nightmare Centaur
Ghastly Nightmare
Delilious Nightmare
Haborym, the Nightmare General

Mystic
หอกทาเฮริ์น
มิสติคที่ส่งผลเมื่อตก Shrine จาก กองการ์ด

ข้อควรระวัง
Kali และ มิกกี้
แต่ว่า Pesadilos เป็น Knight นะครับ สดได้

ประมาณนี้
วิธีเล่น พยายาม ลง Nightmare Maiden
โม่ ให้ได้ Dark Wing จะเด้งเข้ามา เรียก Nightmare Maiden อีกตัว
ทำงี้ไปเรื่อยๆ จนเรียกครบ เรียก Pesadilos มาทริปเปิ้ล At 12 จ่ายแค่ 3
อีก 2 ลง Terror หรือ Ghastly โปรยไป..

เวลาเล่น
3 ตบ ลากอานูบิส ซุส โอดิน บลาๆ
และ การ Death จาก Delilious - -
ใส่อย่างละ เท่าไรเหรออ ครับ

Member

« Reply #153 on: June 12, 2008, 10:19:19 PM »

อยากขอเดคที่มี timperra กะ MoA เป็นส่วนประกอบหน่อยครับ เอาแบบไม่แพงมาก น่ะ ลองโพสลิสไว้เลย ขอร้องอย่าถามไรต่อ รีบ มั่กๆ อยากจัด ไวไว ขอหลายอันหน่อยยิ่งดีคับเปนทางเลือก

Member

« Reply #154 on: June 12, 2008, 10:48:22 PM »

บอกทีเหอะครับ

Hecknecker
Member

Email
« Reply #155 on: June 13, 2008, 12:03:08 AM »

อยากขอแยวคิดการจัดเด๊ค โดยที่มี Bouhateiru กับ Amakusa Tatone เล่นด้วยกันอ่ะครับ คืออยากเล่นมากเลย แต่จนปัญญาไม่รู้จะจัดยังไง แล้วก็ลิ้งที่พี่ให้เกี่ยวกับเด็กอมาคุสะ พอเข้าไปมันไปเป็นลิ้ง อีวีลเฉยเลยครับ ช่วยตรวจสอบทีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #156 on: June 13, 2008, 12:25:35 AM »

อยากขอเดคที่มี timperra กะ MoA เป็นส่วนประกอบหน่อยครับ เอาแบบไม่แพงมาก น่ะ ลองโพสลิสไว้เลย ขอร้องอย่าถามไรต่อ รีบ มั่กๆ อยากจัด ไวไว ขอหลายอันหน่อยยิ่งดีคับเปนทางเลือก
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=28580.0

ตามลิ้งบนไป เป็นเด็คอังเดรที่มีคนโพสกันในหลายๆเวอร์ชั่น ซึ่งเป็นเด็คที่สามารถมี Timperra และ MoA เป็นส่วนประกอบแน่นอน

หรือหากยังไม่สะใจ ก็ไปเปิดเด็คพรีคอน "โอดิลอน โมเมนโต" มาสัก 2-3 กล่อง แล้วใส่ Timppera และ MoA ไป (มีเด็คลิสต์พร้อมวิธีเล่นแนบมาในกล่องเรียบร้อย)

หรือยังไม่ถูกใจ ก็ไปเอาการ์ดธาตุน้ำในบ้านเท่าที่มีมา แล้วก็ใส่ Timperra และ MoA เข้าไป เพราะสองตัวนี้ แทบเรียกได้ว่าเป็นตัวเสริมสำคัญของธาตุน้ำทุกรูปแบบเลยก็ว่าได้

หรือแม้เด็คซิกมันด์ ที่ใส่ มาเวลเล่ ก็สามารถใส่ Timperra และ MoA เข้าไปเสริมด้วยก็ยังได้

เลือกตามสะดวกเลยครับผม

บอกทีเหอะครับ
ป.ล. อยากได้คำตอบก็ต้องใจเย็นๆหน่อยนะครับ เพราะว่าไม่มีใครออนไลน์ 24 ชั่วโมงหรอกคร้าบ มิใช่ 7 11 นะค้าบบบ

ExodiA
Member

Email
« Reply #157 on: June 13, 2008, 12:40:47 AM »

อยากขอแยวคิดการจัดเด๊ค โดยที่มี Bouhateiru กับ Amakusa Tatone เล่นด้วยกันอ่ะครับ คืออยากเล่นมากเลย แต่จนปัญญาไม่รู้จะจัดยังไง แล้วก็ลิ้งที่พี่ให้เกี่ยวกับเด็กอมาคุสะ พอเข้าไปมันไปเป็นลิ้ง อีวีลเฉยเลยครับ ช่วยตรวจสอบทีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ที่ว่ามานั้น มันอาจจะเล่นเข้ากันไม่ค่อยดีเท่าไร แต่ก็ยังพอได้

สำหรับ Skill ของ Bouhateiru นั้น เอาไปเล่นกับ ตัวป่วนเกม ที่ต้องไปใช้งาน At Line และพลังน้อยนิดให้อยู่รอดปลอดภัย (3 Turn ใช้ทีก็ยังดีกว่าตายไปก่อน)

เช่น พวกตุ๊กตาๆทั้งหลาย ถ้าเป็นเด็คดินก็อาจจะเป็นSlingshot Mole (Gunner ดีดลูกหินธาตุดินน่ะ)

ส่วน Amakusa Tatone นั้น จะเล่นกับ Bouhateiru คือเอา Ability ของ Bouhateiru มาเสริม ซึ่ง Bouhateiru จะ Vanish อาจจะโดยผลของการใช้พ่อค้า Gain MP เพื่อให้การตีนั้นชัวร์ขึ้น เพราะ Mp เหลือมากขึ้นก็ได้

Amakusa Tatone อาจจะต้องพึ่ง Undine ด้วยอีกคนนะครับ ที่สำคัญ ห้ามลืม Tree Top Tango เด็คขาด

ตั่งเกมส์อาจจะยาก ถึงยากมาก ช้าถึงช้าสุด อาจจะสู้ Karn ไม่ได้ (ขานั้นตั่งเกมส์เหนียวสุดแล้ว) แต่ก็ถ้าอยากเล่น ก็จงเล่นเถอะ เด็คแนวๆนั้น มีสีสัน และเสน่ห์เสมอ

Jee[DJ]aaD
Member

« Reply #158 on: June 13, 2008, 07:09:02 PM »

ขอเดคไหนที่ออลไวไวหน่อหไหมครับเอาแบบไม่อลาน่านะครับ เพราะอลาน่ามันจะลูกเล่นน้อยอยากดูลิสเดคที่มันตีได้แรง ออลได้ ข้ามไลได้ เคิสได้ มีไหมครับ เอาแบบพร้อมๆ ๆ ได้ไหม

DarKsiDE
Member

« Reply #159 on: June 13, 2008, 10:02:07 PM »

ผมขอเด๊ดซิกมันที่ใช้รวมกับการ์ดชุดใหม่ครับ ช่วยเเนะนำด้วยครับ

TVXQ!!!555@
Member

« Reply #160 on: June 13, 2008, 10:04:50 PM »

seal
Karnใหญ่  2
Kyofu  2

Seal
Zulieka  x2

Mystic
กระบองซาดิน

concept

รอการ์ดใหม่ก้อดีนะครับ มีตัวลด sp ทำให้ zalom warlord เก่งเร็วด้วยอ่ะ
ตัวอะไรอะครับ

DarKsiDE
Member

« Reply #161 on: June 13, 2008, 10:20:48 PM »

ใครก้ได้บอกผมที ซิกมัน+การ์ดชุดใหม่จัดไงคร้าบบบบบบบบ 

Member

« Reply #162 on: June 13, 2008, 11:31:34 PM »

ขอเดคไหนที่ออลไวไวหน่อหไหมครับเอาแบบไม่อลาน่านะครับ เพราะอลาน่ามันจะลูกเล่นน้อยอยากดูลิสเดคที่มันตีได้แรง ออลได้ ข้ามไลได้ เคิสได้ มีไหมครับ เอาแบบพร้อมๆ ๆ ได้ไหม
เหอๆ
อยากได้เดคแบบนี้เหมือนกัน เล่นไม่เบื่อ

Hecknecker
Member

Email
« Reply #163 on: June 14, 2008, 06:05:27 AM »

ที่ว่ามานั้น มันอาจจะเล่นเข้ากันไม่ค่อยดีเท่าไร แต่ก็ยังพอได้

สำหรับ Skill ของ Bouhateiru นั้น เอาไปเล่นกับ ตัวป่วนเกม ที่ต้องไปใช้งาน At Line และพลังน้อยนิดให้อยู่รอดปลอดภัย (3 Turn ใช้ทีก็ยังดีกว่าตายไปก่อน)

เช่น พวกตุ๊กตาๆทั้งหลาย ถ้าเป็นเด็คดินก็อาจจะเป็นSlingshot Mole (Gunner ดีดลูกหินธาตุดินน่ะ)

ส่วน Amakusa Tatone นั้น จะเล่นกับ Bouhateiru คือเอา Ability ของ Bouhateiru มาเสริม ซึ่ง Bouhateiru จะ Vanish อาจจะโดยผลของการใช้พ่อค้า Gain MP เพื่อให้การตีนั้นชัวร์ขึ้น เพราะ Mp เหลือมากขึ้นก็ได้

Amakusa Tatone อาจจะต้องพึ่ง Undine ด้วยอีกคนนะครับ ที่สำคัญ ห้ามลืม Tree Top Tango เด็คขาด

ตั่งเกมส์อาจจะยาก ถึงยากมาก ช้าถึงช้าสุด อาจจะสู้ Karn ไม่ได้ (ขานั้นตั่งเกมส์เหนียวสุดแล้ว) แต่ก็ถ้าอยากเล่น ก็จงเล่นเถอะ เด็คแนวๆนั้น มีสีสัน และเสน่ห์เสมอ
    คือผมอยากได้เด็คที่ดึงความสามารถของ อมาคุสะ(ไม่รู้ทำไมชอบไอ้หมอนี่เป็นพิเศษ)ออกมาได้เต็มที่อ่ะครับ คือเอาตูดรับ แล้วตบเข้าตูดอ่ะครับ พอจะมีแนวคิดแนะนำมั่งมั้ยครับ เอาไปเล่นกับเอสต้าจะเข้าท่ามั้ยครับ ซึ่งพี่แนะนำอันดีน แต่มันจะหาได้ง่ายมั้ยล่ะครับ ช่วยแนะนำที

ExodiA
Member

Email
« Reply #164 on: June 14, 2008, 06:24:57 AM »

คือผมอยากได้เด็คที่ดึงความสามารถของ อมาคุสะ(ไม่รู้ทำไมชอบไอ้หมอนี่เป็นพิเศษ)ออกมาได้เต็มที่อ่ะครับ คือเอาตูดรับ แล้วตบเข้าตูดอ่ะครับ พอจะมีแนวคิดแนะนำมั่งมั้ยครับ เอาไปเล่นกับเอสต้าจะเข้าท่ามั้ยครับ ซึ่งพี่แนะนำอันดีน แต่มันจะหาได้ง่ายมั้ยล่ะครับ ช่วยแนะนำที
คือแน่นอนว่ามันหาอันดีนได้ไม่ง่ายนัก แต่มันก็ยังเป็น Seal หนึ่งเดียวที่ เพิ่มพลัง ทั้ง At และ Df ซึ่งเข้ากับความสามารถของ Amakusa Hatone โดยตรงเลยล่ะ

ถ้าไม่มี เล่นกับ Esta อย่างที่บอกก็ได้ครับ เพราะ Esta มีทั้งตัวเพิ่ม Df เสริมในการตั้งรับได้ดี (และทำให้ ยกเลิก Freeze อีก) และการที่ทำให้ At = Df ซึ่งใช้โจมตีได้ แต่ต้องใช้ Mp พอควรเลย ซึ่ง Toy Retialer ช่วยเราได้ และ TTT ไว้ตีข้ามไลน์แบบสุดโต่งอีกต่างหาก

ดังนั้น ลองเล่นดูแล้วจะรู้ครับ ว่าสามารถดึงความสามารถของ อมาคุสะ ได้สุดยอดขนาดไหน แล้วจะปรับแก้อะไรภายหลังได้เองในที่สุดครับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #165 on: June 14, 2008, 06:35:53 AM »

ใครก้ได้บอกผมที ซิกมัน+การ์ดชุดใหม่จัดไงคร้าบบบบบบบบ 
เล่น ซิกมันด์สาย Beast ใส่ Thunderix + Ursa และ Beast ตระกูล Crisis Wing และ Zalom Tamer หรือเพิ่ม Ruin Fairy ด้วยก็ยังไหว ต้องลองครับ

เด็ค Mage ไฟ Hourig ที่ต้องใส่ Gregory เด็ก เอามา Search บัลลังก์มาติด เพื่อที่จะให้ Hourig สามารถ Sacrifice และ All ได้เลยใน Turn แรก

ร่วมด้วยTree Top Tango Fairy เพื่อให้มีตัวทำให้ข้ามไลน์ได้

และ Merderous Doll และ Blue Fin Mermage เป็นตัวเล่น Curse สุดแสบยอดนิยม (เพราะใส่ในเด็คไหนก็ได้)

ส่วนที่เหลือก็จัดตามต้องการ ห้ามลืมฟักทองเด็ดขาด

DarkSaber
Member

« Reply #166 on: June 14, 2008, 08:00:47 PM »

ขอคำแนะนำเรื่องเด๊ค seraph

พอดีผมสนใจเด็ด seraph ใน wiser เล่ม 56 น่ะคับ รูปแบบประมาณนี้

seraph 2
seraph portrait 4
shula azar 2
firely tail suuirry 2
red robe evoker 2
maluceous 3
virtestates 2
เบเกอรี่ 2
นาซาอี 2
เจสสิก้า 1
angel of war cry 2

เห็นได้ว่ามีแค่ 24 ใบ เลยขอคำแนะนำว่าอีก 1 ใบ ใส่อะไรดีคับ -*-

LuZz
Member

Email
« Reply #167 on: June 14, 2008, 10:40:39 PM »

ขอ List deck Pegasus Rona หน่อยคับ

malphas
Member

Email
« Reply #168 on: June 15, 2008, 12:13:10 AM »

เด็ค sin อะครับ เล่นไงอ่า

Member

Email
« Reply #169 on: June 15, 2008, 12:17:53 AM »

พอดีผมสนใจเด็ด seraph ใน wiser เล่ม 56 น่ะคับ รูปแบบประมาณนี้

seraph 2
maluceous 3
เบเกอรี่ 2
นาซาอี 2
เจสสิก้า 1

เห็นได้ว่ามีแค่ 24 ใบ เลยขอคำแนะนำว่าอีก 1 ใบ ใส่อะไรดีคับ -*-

เติม Red Robe ก็ดีนะครับ

Hecknecker
Member

Email
« Reply #170 on: June 15, 2008, 03:17:24 AM »

คือแน่นอนว่ามันหาอันดีนได้ไม่ง่ายนัก แต่มันก็ยังเป็น Seal หนึ่งเดียวที่ เพิ่มพลัง ทั้ง At และ Df ซึ่งเข้ากับความสามารถของ Amakusa Hatone โดยตรงเลยล่ะ

ถ้าไม่มี เล่นกับ Esta อย่างที่บอกก็ได้ครับ เพราะ Esta มีทั้งตัวเพิ่ม Df เสริมในการตั้งรับได้ดี (และทำให้ ยกเลิก Freeze อีก) และการที่ทำให้ At = Df ซึ่งใช้โจมตีได้ แต่ต้องใช้ Mp พอควรเลย ซึ่ง Toy Retialer ช่วยเราได้ และ TTT ไว้ตีข้ามไลน์แบบสุดโต่งอีกต่างหาก

ดังนั้น ลองเล่นดูแล้วจะรู้ครับ ว่าสามารถดึงความสามารถของ อมาคุสะ ได้สุดยอดขนาดไหน แล้วจะปรับแก้อะไรภายหลังได้เองในที่สุดครับ
ขอบคุณมากครับ แล้วผมจะลองจัดดู แล้วจะมาให้พี่ช่วยปรับแต่งนะครับ

DarkSaber
Member

« Reply #171 on: June 15, 2008, 03:34:49 AM »

seraph 2
maluceous 3
เบเกอรี่ 2
นาซาอี 2
เจสสิก้า 1

shula azar กะ zuleika ตัวไหนดูมีภาษีดีกว่ากันอะคับ

Member

Email
« Reply #172 on: June 15, 2008, 04:22:43 PM »

seraph 2
maluceous 3
เบเกอรี่ 2
นาซาอี 2
เจสสิก้า 1

shula azar กะ zuleika ตัวไหนดูมีภาษีดีกว่ากันอะคับ
Zuleika ก็โอเคนะครับ เพราะเป็นตัวป๊อดได้ ถ้าจะใส่ก็ ใส่ซัก 2 กำลังดีเลยครับ

Black Magician
Member

Email
« Reply #173 on: June 15, 2008, 09:59:24 PM »

ขอเด็คซีรี่สกาโล่หน่อยครับ(insect lv1) เห็นมันน่ารักดี เป็นไปได้อยากใส่ให้ครบ6ตัว6ธาตุไปเลยอะครับ

DarkSaber
Member

« Reply #174 on: June 15, 2008, 11:20:50 PM »

seraph 2
maluceous 3
เบเกอรี่ 2
นาซาอี 2
เจสสิก้า 1

Zuleika ก็โอเคนะครับ เพราะเป็นตัวป๊อดได้ ถ้าจะใส่ก็ ใส่ซัก 2 กำลังดีเลยครับ

ตอนนี้เด๊คออกมาในลักษณะนี้

seraph 2
zuleika 2
maluceous 3
เบเกอรี่ 2
นาซาอี 2
เจสสิก้า 1
samariel 1

คิดว่าควรจะเพิ่มหรือลดอะไรดีคับ (ถ้า potrait ไม่ขึ้นตาแรกโอกาสแพ้สูง -*-)

artong
Member

« Reply #175 on: June 16, 2008, 03:50:43 PM »

ขอเด็ดพาราดินคร้าบเเนะนำด้วย

Jee[DJ]aaD
Member

« Reply #176 on: June 16, 2008, 09:05:32 PM »

เซราฟ ใส่ 1 พอครับ ถ้าจะออล ก็โปรเกส กรอปรูปมาแล้วออลก็ได้ ใส่กรอบ 4 แล้ว นิ

flure555
Member

Email
« Reply #177 on: June 16, 2008, 10:52:14 PM »

ช่วยบอกหน่อยถ้าจาเล่นเดคนินจาต้องซื้ออะไรมั้งจัดไงมั้งอะ

pom-rak-mint
Member

Email
« Reply #178 on: June 16, 2008, 11:07:18 PM »

เล่นเด็คน้ำ โดนอาจารย์เจอ

เผาsealที่อุตส่าห์สะสมมาสองปี

เดี้ยงหมด

ยิ่งกว่าโดน inquisition

หันมาเล่นเด็คลม agency

แนะนำด้วยครับ เด็คใหม่เลย

S_Iต็U_InW
Member

Email
« Reply #179 on: June 17, 2008, 12:08:46 AM »

อยากได้เด็คราโชยุ+เพอร์ซาดิลอส ครับ เอาแบบที่ตีแหลก โม่แหลก
ตั้งบ้านเร็ว จบเกมง่าย

ขอบคุณครับ

Member

Email
« Reply #180 on: June 17, 2008, 12:21:58 AM »

Phoenix เช่นเดิมครับ ขอนานแล้ว

flure555
Member

Email
« Reply #181 on: June 17, 2008, 01:12:34 AM »

ขอนิจจาเทพๆ3-4ตัวก็พอคัย

promboon
Member

Email
« Reply #182 on: June 17, 2008, 01:32:44 AM »

อยากได้เด๊คเฮเว้นไนท์ ที่ออลไวๆอะครับ

ที่ใส่มาหลักๆมี

เฮจัง 3
เฮเด็ก 4
เฮหาหอก 4
นักเวทหญิง 1
เดต้าดี 2

นี้อะครับ ไม่อยาก ใส่อัมเบอกับลิเมล่า เม เพราะดูเหมือนมันจะช้า เพราะแค่นี้ก็ช้าแล้ว แบบว่า ค่าลงก็เยอะ -*-

เล่นนักเวทหญิง ทิ้งเอาmp กับ ดรอออฟโซว ทิ้ง จั่ว

ไม่เอาที่ผสม กับ แมชชินนะ
« Last Edit: June 17, 2008, 01:35:00 AM by promboon » Logged

sarun222
Member

Email
« Reply #183 on: June 17, 2008, 09:59:43 PM »

อยากจะขอเด็ค

เฮดเเมนหน่อยอ่ะครับ

เอาเเบบ ATโหดๆ ไวๆ

เนื่องจากในบอร์ดมีอยู่อันเดียว เเละ ไม่ค่อยถูกใจเท่าไรนัก

Chaos Knight
Member

Email
« Reply #184 on: June 18, 2008, 04:06:33 PM »

อยากจะขอเด็ค

เฮดเเมนหน่อยอ่ะครับ

เอาเเบบ ATโหดๆ ไวๆ

เนื่องจากในบอร์ดมีอยู่อันเดียว เเละ ไม่ค่อยถูกใจเท่าไรนัก

ลองดูของผมยังครับ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=41163.0

ถ้าดูแล้วบอกนะเด๋วจะโพสอีกแบบให้

nevermors
Member

« Reply #185 on: June 19, 2008, 04:33:18 AM »

อยากขอdeck paladinหน่อยครับ

จัดไปเล่นแล้วมันรู้สึกไม่คล่องตัวเลย

ExodiA
Member

Email
« Reply #186 on: June 19, 2008, 04:36:53 AM »

อยากขอdeck paladinหน่อยครับ

จัดไปเล่นแล้วมันรู้สึกไม่คล่องตัวเลย
ไม่คล่องตัวยังไงอ่ะครับ ยังไงลองเอาเด็คลิสต์มาดูแล้วบอกปัญหาจะง่ายกว่านะครับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #187 on: June 19, 2008, 04:53:53 AM »

ช่วยบอกหน่อยถ้าจาเล่นเดคนินจาต้องซื้ออะไรมั้งจัดไงมั้งอะ
ซื้อชุด Crimson Sakura โลด มันต้องใช้การ์ดระดับแรร์หลายใบอยู่

Phoenix เช่นเดิมครับ ขอนานแล้ว
จะเล่นแบบไหนล่ะคับ ถ้าแบบฟินิกซ์ตบๆตีๆ ก็คงสู้ใครเค้าได้ยากอยู่ แต่ถ้าอยากเล่นจริงๆ
ใส่ Phoenix กะ Phoenix, the Rising Pyro ไปอย่างละ 4
ใส่ฟักทองเป็นตัวรอง 4 ใบ กับ Baby Phoenix อีก 4 ใบ
หาตัวยืนอื่นๆ เช่น Nerrimor เอาไว้ All หรือล่าสุดใส่ Prince Ronan ไปด้วยก็ได้
อาจเอา Salamadary Doll มาช่วยเสริมการตั้งเกมด้วยก็ได้
และเอา Bomber Terorist แรร์โจรไฟใบล่าสุด มาเสริมการตีๆ
เอา Evil ไฟในกล่อง Azar Furious มาใส่ด้วย เพื่อให้ Phoenix, the Rising Pyro sac N[Phoenix] ให้ทั้งยกเลิก curse และ แยกร่างได้ด้วย

ส่วน Mystic เน้นน้อยๆ และใส่ใบสำคัญๆที่มี N[Phoenix] ลงไปด้วย

หรืออีกแนวนึง ใส่แต่ Baby Phoenix และเล่นกับหนุมาน Mystic จะแนวๆแปลกๆหน่อย ไม่แน่ใจว่าในบอร์ดนี้เคยมีคนโพสไว้บ้างหรือเปล่า แต่คิดว่าน่าจะมีนะ

nevermors
Member

« Reply #188 on: June 19, 2008, 02:50:45 PM »

ลิสdeckประมาณนี้ครับ

Orlando,Annedesonge Paladin  2 

Elite Paladin   - 4

Templar Paladin  - 3

Aella , Deliver Band Paladin   - 4

Centaur Paladin  - 3

Lucretia, the Sword Magician    - 1 

Maiden of Virgo  - 3

Treetop Tango Fairy - 2

นักเวทย์หญิง  - 1

Nikkou Soldier 2

ส่วนมิสที่ใส่เพิ่มก้มี

Eternal Enthronement  -  2

Kunigunde, the Sword of Charles  - 2

Belt of Truth  - 2

Swords of Spirit  - 2

Shield of Faith - 2

Greaves of Readniess  - 2

ช่วยชี้แนะด้วยคับ

Member

« Reply #189 on: June 20, 2008, 12:24:55 AM »

ขอเดคมังกรเวล 1 หลายๆสไตหน่อยครับ

Leonine
Member

« Reply #190 on: June 20, 2008, 01:08:06 AM »

ช่วยจัดเด็คเจ้าชายโรนันให้หน่อยครับ เผอิญส่วนใหญ่ผมเล่นเด็ค แสง น้ำ divine  เลยไม่ค่อยรู้ว่าต้องใช้การ์ดใบไหนบ้าง นอกจากพวก ฟักทอง ซูไลก้า กระรอกไฟ ทำนองนี้นะครับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #191 on: June 20, 2008, 03:50:02 AM »

ลิสdeckประมาณนี้ครับ

Orlando,Annedesonge Paladin  2 

Elite Paladin   - 4

Templar Paladin  - 3

Aella , Deliver Band Paladin   - 4

Centaur Paladin  - 3

Lucretia, the Sword Magician    - 1 

Maiden of Virgo  - 3

Treetop Tango Fairy - 2

นักเวทย์หญิง  - 1

Nikkou Soldier 2

ส่วนมิสที่ใส่เพิ่มก้มี

Eternal Enthronement  -  2

Kunigunde, the Sword of Charles  - 2

Belt of Truth  - 2

Swords of Spirit  - 2

Shield of Faith - 2

Greaves of Readniess  - 2

ช่วยชี้แนะด้วยคับ

เท่าที่ดูก็ไม่เห็นว่ามีอะไรน่าจะติดขัด ยกเว้นว่าอาจจะยังเล่นไม่คล่องมากกว่า

แต่จริงๆ Maiden of Virgo อาจจะไม่ค่อยจำเป็นต้องใส่ถึง 3 หรอกครับ 1-2 ก็พออาจจะใส่ Soprano Paladin เพิ่มเติม หรือเปลี่ยนเป็นใส่ Califer มาด้วยก็ได้ครับ จะได้ช่วยหาของมาติดเยอะๆ

ExodiA
Member

Email
« Reply #192 on: June 20, 2008, 03:58:23 AM »

ขอเดคมังกรเวล 1 หลายๆสไตหน่อยครับ
สำหรับเด็คนี้มันไม่มีหลายสไตล์มากนักหรอก เพราะ Concept หัวใจหลักจริงๆ มันคือ
ปู่ + Dragon Enchantress + Timperra เพื่อให้จั่วเยอะๆๆๆ

ส่วนมังกร Lv1 ที่เอามาโกรธ ก็เพื่อ ให้สามตัวบนใช้งานได้ง่ายขึ้น เพราะร่าย 1 แต่ได้ Effect เยอะแยะ

ที่สำคัญคือ มีมังกร เกน Mp เพื่อปิดเกมนั้นล่ะครับ

ที่เหลือก็แล้วแต่ชอบเลยครับ แต่ key ของเด็ค โดนรีไปสองตัว เล่นยากขึ้นเยอะเลยล่ะครับ

ช่วยจัดเด็คเจ้าชายโรนันให้หน่อยครับ เผอิญส่วนใหญ่ผมเล่นเด็ค แสง น้ำ divine  เลยไม่ค่อยรู้ว่าต้องใช้การ์ดใบไหนบ้าง นอกจากพวก ฟักทอง ซูไลก้า กระรอกไฟ ทำนองนี้นะครับ
มันเล่นเหมือนเด็คไฟทั่วไปล่ะครับ เอาตัวนี้เป็นตัวยืนเสริมเท่านั้น

ถ้าอยากแนวหน่อย เล่นคู่กับ Prince Calvin เป็นน้ำล้วน แล้วใส่ Prince Ronan เอาน่ะคับ

nevermors
Member

« Reply #193 on: June 20, 2008, 04:04:01 AM »

Soprano Paladin

ตัวไหนอะครับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #194 on: June 20, 2008, 05:08:15 AM »

ตัวใหม่ในซอง HOE คับผม

Member

Email
« Reply #195 on: June 20, 2008, 03:08:20 PM »

ตัวใหม่ในซอง HOE คับผม
Ability
+ At ตาม [PS] ที่มีค่าร่ายมากที่สุดที่ติดบน [ s ]
เมื่อ [ s ] ถูกทำลายจากการต่อสู้ สามารถนำ [PS] 1 ใบที่ติดบน [ s ] ไปติดที่ Seal 1 ใบ

At พื้นมัน 7
คอมได้ 3 ธาตุ น้ำ ลม แสง At 10 เท่ากัน ต่างที่ Df และ Sp

Member

« Reply #196 on: June 21, 2008, 12:23:53 AM »

ขอลิส มังกรเวล 1 ทีสิครับ ได้ป่าวครับ ขอทีครับ วิธีเล่นด้วย

slurslurslur
Member

Email
« Reply #197 on: June 21, 2008, 09:22:10 PM »

ผมขอ เด๊คลิส ของ เดค เมจ  กับ เดค มิคาเอล(ดีวาย) ทีคั

Luna
Member

Email
« Reply #198 on: June 21, 2008, 09:36:14 PM »

ขอโทษนะครับเพื่อนๆ   ผมขอText ของซีลชื่อ Rainstorm Merman  หน่อยจิ

ช่วยทีนะคับ

Panther
Member

Email
« Reply #199 on: June 22, 2008, 12:26:32 AM »

ขอโทษนะครับเพื่อนๆ   ผมขอText ของซีลชื่อ Rainstorm Merman  หน่อยจิ

ช่วยทีนะคับ

เข้ามา เรียน Merman  1 ใบ ขึ้นมือ

เมื่อ ซีลฝั่งเค้าเปลี่ยนไลน์ในซับเทิร์น เรา เราจั่ว ๑ใบ ถ้ามี มันมากกว่า ๑ ยกเลิก ability

ถ้าคนไหน มี เรื่อง การจัดเดค หรือปัญหา อาราย  พยายาม แอด คนในบอร์ดไปคุยเอ้ม ผมว่า น่าจะได้คำตอบเร็วกว่า นะครับ เพราะว่าคนในบอร์ด ใจดีม้างน้าน     

ohm13
Member

Email
« Reply #200 on: June 22, 2008, 12:30:01 AM »

ช่วยทีนะคับ

เข้ามา เรียน Merman  1 ใบ ขึ้นมือ

เมื่อ ซีลฝั่งเค้าเปลี่ยนไลน์ในซับเทิร์น เรา เราจั่ว ๑ใบ ถ้ามี มันมากกว่า ๑ ยกเลิก ability

ถ้าคนไหน มี เรื่อง การจัดเดค หรือปัญหา อาราย  พยายาม แอด คนในบอร์ดไปคุยเอ้ม ผมว่า น่าจะได้คำตอบเร็วกว่า นะครับ เพราะว่าคนในบอร์ด ใจดีม้างน้าน     
กรณีเป็นสาวๆจะพิจารณาเป็นพิเศษ สินะครับ

ปล.ใช้Mง่ายกว่าจริงๆแหละครับ

slurslurslur
Member

Email
« Reply #201 on: June 22, 2008, 12:41:28 AM »

ผมขอ เด๊คลิส ของ เดค เมจ  กับ เดค มิคาเอล(ดีวาย) ทีคั

ช่วยย  ยด้ว ย ย ค้า บ  บ บ บ  บ

อยากได้คำตอบ

-.-

เง้อ อ ออ อ
ตอนนี้เล่น เดค ออม อยุ่ น่าเบื่อมากอ่ะ พอยต์ เร่งๆๆ ตาย!

อยากเล่น เด๊ค ตบ สด ;D

ohm13
Member

Email
« Reply #202 on: June 22, 2008, 01:28:38 AM »

ตอบข้างบนนะครับ คอนเซปที่ว่ามามันไม่ค่อยชัดเจนและกว้างไปอะครับ ลองระบุให้แน่ขัดกว่านี้อาจจะพอช่วยได้ครับ

ปล.เด็คdevine ลองดูจาก1-8GTปีนี้ก็ได้ครับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #203 on: June 22, 2008, 04:57:18 AM »

ช่วยย  ยด้ว ย ย ค้า บ  บ บ บ  บ

อยากได้คำตอบ

-.-

เง้อ อ ออ อ
ตอนนี้เล่น เดค ออม อยุ่ น่าเบื่อมากอ่ะ พอยต์ เร่งๆๆ ตาย!

อยากเล่น เด๊ค ตบ สด ;D
เด็คที่ 8 ก็เป็นเด็ค Divine Michael นะครับ

ส่วนเด็ค Mage ที่ว่านั้น มีทั้ง Mage ไฟ ลม น้ำ แสง หลากหลายไปหมด

Pages: 1 2 3 ... 7 [All]
  Print  

Jump to: