Summoner Master Forum
May 25, 2024, 07:00:18 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 ... 5 6 [7]  All
  Print  
Author Topic: - - - - - ! ! ! ใครจะขอเด็ค หรือคำแนะนำ - มาโพสไว้ที่นี่เท่านั้น ! ! ! - - - - -  (Read 66416 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Wonderer & Summoner
Member

Email
« Reply #180 on: June 17, 2008, 12:21:58 AM »

Phoenix เช่นเดิมครับ ขอนานแล้ว

flure555
Member

Email
« Reply #181 on: June 17, 2008, 01:12:34 AM »

ขอนิจจาเทพๆ3-4ตัวก็พอคัย

promboon
Member

Email
« Reply #182 on: June 17, 2008, 01:32:44 AM »

อยากได้เด๊คเฮเว้นไนท์ ที่ออลไวๆอะครับ

ที่ใส่มาหลักๆมี

เฮจัง 3
เฮเด็ก 4
เฮหาหอก 4
นักเวทหญิง 1
เดต้าดี 2

นี้อะครับ ไม่อยาก ใส่อัมเบอกับลิเมล่า เม เพราะดูเหมือนมันจะช้า เพราะแค่นี้ก็ช้าแล้ว แบบว่า ค่าลงก็เยอะ -*-

เล่นนักเวทหญิง ทิ้งเอาmp กับ ดรอออฟโซว ทิ้ง จั่ว

ไม่เอาที่ผสม กับ แมชชินนะ
« Last Edit: June 17, 2008, 01:35:00 AM by promboon » Logged

sarun222
Member

Email
« Reply #183 on: June 17, 2008, 09:59:43 PM »

อยากจะขอเด็ค

เฮดเเมนหน่อยอ่ะครับ

เอาเเบบ ATโหดๆ ไวๆ

เนื่องจากในบอร์ดมีอยู่อันเดียว เเละ ไม่ค่อยถูกใจเท่าไรนัก

ขอความกรุณาด้วยครับ

Chaos Knight
Member

Email
« Reply #184 on: June 18, 2008, 04:06:33 PM »

อยากจะขอเด็ค

เฮดเเมนหน่อยอ่ะครับ

เอาเเบบ ATโหดๆ ไวๆ

เนื่องจากในบอร์ดมีอยู่อันเดียว เเละ ไม่ค่อยถูกใจเท่าไรนัก

ขอความกรุณาด้วยครับ

ลองดูของผมยังครับ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=41163.0

ถ้าดูแล้วบอกนะเด๋วจะโพสอีกแบบให้

nevermors
Member

« Reply #185 on: June 19, 2008, 04:33:18 AM »

อยากขอdeck paladinหน่อยครับ

จัดไปเล่นแล้วมันรู้สึกไม่คล่องตัวเลย

ExodiA
Member

Email
« Reply #186 on: June 19, 2008, 04:36:53 AM »

อยากขอdeck paladinหน่อยครับ

จัดไปเล่นแล้วมันรู้สึกไม่คล่องตัวเลย
ไม่คล่องตัวยังไงอ่ะครับ ยังไงลองเอาเด็คลิสต์มาดูแล้วบอกปัญหาจะง่ายกว่านะครับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #187 on: June 19, 2008, 04:53:53 AM »

ช่วยบอกหน่อยถ้าจาเล่นเดคนินจาต้องซื้ออะไรมั้งจัดไงมั้งอะ
ซื้อชุด Crimson Sakura โลด มันต้องใช้การ์ดระดับแรร์หลายใบอยู่

Phoenix เช่นเดิมครับ ขอนานแล้ว
จะเล่นแบบไหนล่ะคับ ถ้าแบบฟินิกซ์ตบๆตีๆ ก็คงสู้ใครเค้าได้ยากอยู่ แต่ถ้าอยากเล่นจริงๆ
ใส่ Phoenix กะ Phoenix, the Rising Pyro ไปอย่างละ 4
ใส่ฟักทองเป็นตัวรอง 4 ใบ กับ Baby Phoenix อีก 4 ใบ
หาตัวยืนอื่นๆ เช่น Nerrimor เอาไว้ All หรือล่าสุดใส่ Prince Ronan ไปด้วยก็ได้
อาจเอา Salamadary Doll มาช่วยเสริมการตั้งเกมด้วยก็ได้
และเอา Bomber Terorist แรร์โจรไฟใบล่าสุด มาเสริมการตีๆ
เอา Evil ไฟในกล่อง Azar Furious มาใส่ด้วย เพื่อให้ Phoenix, the Rising Pyro sac N[Phoenix] ให้ทั้งยกเลิก curse และ แยกร่างได้ด้วย

ส่วน Mystic เน้นน้อยๆ และใส่ใบสำคัญๆที่มี N[Phoenix] ลงไปด้วย

หรืออีกแนวนึง ใส่แต่ Baby Phoenix และเล่นกับหนุมาน Mystic จะแนวๆแปลกๆหน่อย ไม่แน่ใจว่าในบอร์ดนี้เคยมีคนโพสไว้บ้างหรือเปล่า แต่คิดว่าน่าจะมีนะ

nevermors
Member

« Reply #188 on: June 19, 2008, 02:50:45 PM »

ลิสdeckประมาณนี้ครับ

Orlando,Annedesonge Paladin  2 

Elite Paladin   - 4

Templar Paladin  - 3

Aella , Deliver Band Paladin   - 4

Centaur Paladin  - 3

Lucretia, the Sword Magician    - 1 

Maiden of Virgo  - 3

Treetop Tango Fairy - 2

นักเวทย์หญิง  - 1

Nikkou Soldier 2

ส่วนมิสที่ใส่เพิ่มก้มี

Eternal Enthronement  -  2

Kunigunde, the Sword of Charles  - 2

Belt of Truth  - 2

Swords of Spirit  - 2

Shield of Faith - 2

Greaves of Readniess  - 2

ช่วยชี้แนะด้วยคับ

Man-Chess-City
Member

« Reply #189 on: June 20, 2008, 12:24:55 AM »

ขอเดคมังกรเวล 1 หลายๆสไตหน่อยครับ

Leonine
Member

« Reply #190 on: June 20, 2008, 01:08:06 AM »

ช่วยจัดเด็คเจ้าชายโรนันให้หน่อยครับ เผอิญส่วนใหญ่ผมเล่นเด็ค แสง น้ำ divine  เลยไม่ค่อยรู้ว่าต้องใช้การ์ดใบไหนบ้าง นอกจากพวก ฟักทอง ซูไลก้า กระรอกไฟ ทำนองนี้นะครับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #191 on: June 20, 2008, 03:50:02 AM »

ลิสdeckประมาณนี้ครับ

Orlando,Annedesonge Paladin  2 

Elite Paladin   - 4

Templar Paladin  - 3

Aella , Deliver Band Paladin   - 4

Centaur Paladin  - 3

Lucretia, the Sword Magician    - 1 

Maiden of Virgo  - 3

Treetop Tango Fairy - 2

นักเวทย์หญิง  - 1

Nikkou Soldier 2

ส่วนมิสที่ใส่เพิ่มก้มี

Eternal Enthronement  -  2

Kunigunde, the Sword of Charles  - 2

Belt of Truth  - 2

Swords of Spirit  - 2

Shield of Faith - 2

Greaves of Readniess  - 2

ช่วยชี้แนะด้วยคับ

เท่าที่ดูก็ไม่เห็นว่ามีอะไรน่าจะติดขัด ยกเว้นว่าอาจจะยังเล่นไม่คล่องมากกว่า

แต่จริงๆ Maiden of Virgo อาจจะไม่ค่อยจำเป็นต้องใส่ถึง 3 หรอกครับ 1-2 ก็พออาจจะใส่ Soprano Paladin เพิ่มเติม หรือเปลี่ยนเป็นใส่ Califer มาด้วยก็ได้ครับ จะได้ช่วยหาของมาติดเยอะๆ

ExodiA
Member

Email
« Reply #192 on: June 20, 2008, 03:58:23 AM »

ขอเดคมังกรเวล 1 หลายๆสไตหน่อยครับ
สำหรับเด็คนี้มันไม่มีหลายสไตล์มากนักหรอก เพราะ Concept หัวใจหลักจริงๆ มันคือ
ปู่ + Dragon Enchantress + Timperra เพื่อให้จั่วเยอะๆๆๆ

ส่วนมังกร Lv1 ที่เอามาโกรธ ก็เพื่อ ให้สามตัวบนใช้งานได้ง่ายขึ้น เพราะร่าย 1 แต่ได้ Effect เยอะแยะ

ที่สำคัญคือ มีมังกร เกน Mp เพื่อปิดเกมนั้นล่ะครับ

ที่เหลือก็แล้วแต่ชอบเลยครับ แต่ key ของเด็ค โดนรีไปสองตัว เล่นยากขึ้นเยอะเลยล่ะครับ

ช่วยจัดเด็คเจ้าชายโรนันให้หน่อยครับ เผอิญส่วนใหญ่ผมเล่นเด็ค แสง น้ำ divine  เลยไม่ค่อยรู้ว่าต้องใช้การ์ดใบไหนบ้าง นอกจากพวก ฟักทอง ซูไลก้า กระรอกไฟ ทำนองนี้นะครับ
มันเล่นเหมือนเด็คไฟทั่วไปล่ะครับ เอาตัวนี้เป็นตัวยืนเสริมเท่านั้น

ถ้าอยากแนวหน่อย เล่นคู่กับ Prince Calvin เป็นน้ำล้วน แล้วใส่ Prince Ronan เอาน่ะคับ

nevermors
Member

« Reply #193 on: June 20, 2008, 04:04:01 AM »

Soprano Paladin

ตัวไหนอะครับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #194 on: June 20, 2008, 05:08:15 AM »

ตัวใหม่ในซอง HOE คับผม

Simone, Deliver Band Alchemist
Member

Email
« Reply #195 on: June 20, 2008, 03:08:20 PM »

ตัวใหม่ในซอง HOE คับผม
Ability
+ At ตาม [PS] ที่มีค่าร่ายมากที่สุดที่ติดบน [ s ]
เมื่อ [ s ] ถูกทำลายจากการต่อสู้ สามารถนำ [PS] 1 ใบที่ติดบน [ s ] ไปติดที่ Seal 1 ใบ

At พื้นมัน 7
คอมได้ 3 ธาตุ น้ำ ลม แสง At 10 เท่ากัน ต่างที่ Df และ Sp

Man-Chess-City
Member

« Reply #196 on: June 21, 2008, 12:23:53 AM »

ขอลิส มังกรเวล 1 ทีสิครับ ได้ป่าวครับ ขอทีครับ วิธีเล่นด้วย

slurslurslur
Member

Email
« Reply #197 on: June 21, 2008, 09:22:10 PM »

ผมขอ เด๊คลิส ของ เดค เมจ  กับ เดค มิคาเอล(ดีวาย) ทีคั

Luna
Member

Email
« Reply #198 on: June 21, 2008, 09:36:14 PM »

ขอโทษนะครับเพื่อนๆ   ผมขอText ของซีลชื่อ Rainstorm Merman  หน่อยจิ

ช่วยทีนะคับ

Panther
Member

Email
« Reply #199 on: June 22, 2008, 12:26:32 AM »

ขอโทษนะครับเพื่อนๆ   ผมขอText ของซีลชื่อ Rainstorm Merman  หน่อยจิ

ช่วยทีนะคับ

เข้ามา เรียน Merman  1 ใบ ขึ้นมือ

เมื่อ ซีลฝั่งเค้าเปลี่ยนไลน์ในซับเทิร์น เรา เราจั่ว ๑ใบ ถ้ามี มันมากกว่า ๑ ยกเลิก ability

ถ้าคนไหน มี เรื่อง การจัดเดค หรือปัญหา อาราย  พยายาม แอด คนในบอร์ดไปคุยเอ้ม ผมว่า น่าจะได้คำตอบเร็วกว่า นะครับ เพราะว่าคนในบอร์ด ใจดีม้างน้าน     

ohm13
Member

Email
« Reply #200 on: June 22, 2008, 12:30:01 AM »

ช่วยทีนะคับ

เข้ามา เรียน Merman  1 ใบ ขึ้นมือ

เมื่อ ซีลฝั่งเค้าเปลี่ยนไลน์ในซับเทิร์น เรา เราจั่ว ๑ใบ ถ้ามี มันมากกว่า ๑ ยกเลิก ability

ถ้าคนไหน มี เรื่อง การจัดเดค หรือปัญหา อาราย  พยายาม แอด คนในบอร์ดไปคุยเอ้ม ผมว่า น่าจะได้คำตอบเร็วกว่า นะครับ เพราะว่าคนในบอร์ด ใจดีม้างน้าน     
กรณีเป็นสาวๆจะพิจารณาเป็นพิเศษ สินะครับ

ปล.ใช้Mง่ายกว่าจริงๆแหละครับ

slurslurslur
Member

Email
« Reply #201 on: June 22, 2008, 12:41:28 AM »

ผมขอ เด๊คลิส ของ เดค เมจ  กับ เดค มิคาเอล(ดีวาย) ทีคั

ช่วยย  ยด้ว ย ย ค้า บ  บ บ บ  บ

อยากได้คำตอบ

-.-

เง้อ อ ออ อ
ตอนนี้เล่น เดค ออม อยุ่ น่าเบื่อมากอ่ะ พอยต์ เร่งๆๆ ตาย!

อยากเล่น เด๊ค ตบ สด ;D

ohm13
Member

Email
« Reply #202 on: June 22, 2008, 01:28:38 AM »

ตอบข้างบนนะครับ คอนเซปที่ว่ามามันไม่ค่อยชัดเจนและกว้างไปอะครับ ลองระบุให้แน่ขัดกว่านี้อาจจะพอช่วยได้ครับ

ปล.เด็คdevine ลองดูจาก1-8GTปีนี้ก็ได้ครับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #203 on: June 22, 2008, 04:57:18 AM »

ช่วยย  ยด้ว ย ย ค้า บ  บ บ บ  บ

อยากได้คำตอบ

-.-

เง้อ อ ออ อ
ตอนนี้เล่น เดค ออม อยุ่ น่าเบื่อมากอ่ะ พอยต์ เร่งๆๆ ตาย!

อยากเล่น เด๊ค ตบ สด ;D
เด็คที่ 8 ก็เป็นเด็ค Divine Michael นะครับ

ส่วนเด็ค Mage ที่ว่านั้น มีทั้ง Mage ไฟ ลม น้ำ แสง หลากหลายไปหมด

Pages: 1 ... 5 6 [7]  All
  Print  

Jump to: