Summoner Master Forum
May 26, 2024, 12:47:28 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2] 3 4 ... 7  All
  Print  
Author Topic: - - - - - ! ! ! ใครจะขอเด็ค หรือคำแนะนำ - มาโพสไว้ที่นี่เท่านั้น ! ! ! - - - - -  (Read 66430 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
ExodiA
Member

Email
« Reply #30 on: May 08, 2008, 12:44:32 AM »

ก่อนจะขอนะครับ ลองเข้าไปหาด้วยตัวเองก่อนด้วยนะครับ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=40380.0

ที่ลิ้งเข้ากระทู้ด้านบนครับ

xerxex
Member

« Reply #31 on: May 08, 2008, 02:15:33 AM »

1.Balial
2.Black verterbatherion
ไม่ทราบว่า
อยู่ในภาคอะไร
เเละหมายเลขอะไรคับ
โทดน่ะคับที่รบกวนอีกที

Sayong~mode~Sallaryman
Member

« Reply #32 on: May 08, 2008, 02:27:55 AM »

http://my.dek-d.com/all6rat/show_picture.php?pid=9213209&user_id=655530&mobile=1

http://my.dek-d.com/all6rat/show_picture.php?pid=9682069&user_id=655530&mobile=1

เชิญทัศนา

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #33 on: May 08, 2008, 03:03:36 AM »

ขอเด๊ค Mage + Knight ที่ไม่ใช่ Saxon หน่อยครับ

คอนเซปท์ที่ต้องการ เน้นขุดมิสติกอ่ะครับ

ขอบคุณครับ ^^

seal 25

Angel of breavery x3
Fearless sword maiden x 3
Ruin vandalion  x 3
Maiden of virgo x 2
Br.gregory ' the little deacon x 4
Lucatia ' the sword magician x 1
Telumana  ' the sky dragon x 2
Amber 5 ปี x 3
Clordilia ' the martin Adjutant x 3
นักเวทย์หญิง x 1

Mystic
ดาบ virgo  + archangel 's spear + ชุดยุทธภัณฑ์ + ดาบซิกมันต์

--------------------------------------

ตั้งตัวด้วย Angel of brev หรือ Rune vandalion โดยมี Br.gegory หาRelic มาแปะ
เพื่อเสริมพลัง
โดยถ้า ใช้ แองเจิ้ลออฟ เบรฟ ยืน ให้หาพวกยุทธภัณฑ์ มาแปะที่ตัว ยืนเลย
แต่หากใช้ Rune ยืน ให้หาหอกมิคาเอลมาแปะตัวเอง เพื่อเพิ่มพลังสูงสุด

จากนั้นเมื่อเริ่มยืนได้มั่นคงแล้ว ก็เริ่มทำเกมด้วย
1.การตีของ Fear less สาวห้าว เพิ่มความแข็งกร้าวด้วยจำนวน mystic โดยมี "กิ๊กมาติน" ช่วยเพิ่มจำนวนอาวุธ
2.การบดขยี้แห่งอายธรรมโบราณ Rune vandalion ไล่เหยีบ
3. Mystic ในหลุมเยอะๆ ตบตีด้วยกระเทยตบหนัก Lucatia

Telumana มังกรโถส้วม ใช้เร่งเกมการจั่ว
นักเวทย์หญิง เกณฑ์ mp เพื่อความคล่องตัวในการตี
Amber ใช้เป็นตัวรองเร็ว  และใช้ Maiden of virgo ในการแปะอาวุธ อินเตอร์เฟียด้วย

จุดเด่น
1. ตั้งง่าย ตั้งเร็ว พลังควายถึก
2. ตบแรง ปานควายเปลี่ยว
3. ต่อต้านเด็คที่ใช้การแปะ Mystic ในการทำเกมได้ดี

จุดอ่อน
1. ระวังการฟรีส และการผลัก
2. ระวังเคริส
3. ระวังมิสติกหลุด
4. นอกจากการตี ไม่มีวิธีปิดเกมอื่น

เท่าที่ผมลองจัดมั่วๆ ดูไม่ค่อยเป็นสไตล์นี้เท่าไรนะ แต่แบบนี้ก็เจ๋งดี

ลืมคิดถึง Ruin Vandalion สนิทเลย เหอะๆ

ปล.ตอนนั้น ผมใส่ Seattle + Michael ด้วยนา

ExodiA
Member

Email
« Reply #34 on: May 08, 2008, 03:03:56 AM »

1.Balial
2.Black verterbatherion
ไม่ทราบว่า
อยู่ในภาคอะไร
เเละหมายเลขอะไรคับ
โทดน่ะคับที่รบกวนอีกที

ทั้งสองตัวนี้ สามารถ Search หาเองได้นะครับ อ่านที่นี่เลย
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=40380.0

Member

« Reply #35 on: May 08, 2008, 11:18:41 PM »

ผมขอ  เด็คเน้นการใช้สมองเอามากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ทั้งเวลาจัดและเวลาเล่นครับ   หึหึหึ

จัดไปครับเอาให้ไม่เค้ามึนเราก็ม้วย

Seal
Armored gadian x 2
Bastcheal ' the angel of music x 4
Ensha ' the blackwood birgand x 2
Glassland battler x 2
Archangel gabriel x 3
Vega ' the familiar of Rochelle x 3
Rochelle x 2
Farirry air postgirl x 3
Magician of Leprecsaun Book  x2
Darksoul golem x 1
นักเวทย์หญิง x1

Mystic
สามัญ

-----------------------------------
เด็คนี้เพื่อนผมเป็นคนจัดแต่ผมได้โมเพิ่มเล็กน้อย โดยเพิ่ม Armored gadian เป็นตัวผลิตชาร์จถาวร และเป็นตัวดึงการโจมตีที่
ขยายร่างได้เรื่อยๆด้วย การย้ายชาร์จของ Vega

ต้นเกม
ยืนด้วย Bastcheal ไปก่อน โดยใช้ Fairry Air Post girl คอยเสริมชาร์จ และเรียกพวก  โดยพวกที่เราเรียกออกมาเช่น
1. กาเบรียล แล้วเรียก Vega จากความสามารถของกาเบรียล
2.เรียกตัวเองอีกใบนึง

การทำเกม  ทำได้หลายรูปแบบ คือ
1. ทุบทำลายด้วยเหล่า Titan ที่เสริมชาร์จเต็มเร็วมากๆ  โดยผนวกกับการป้องกันอันแข็งแกร่ง ของ Glassland Battler
และ Armored gadian
2. โยกชาร์จจาก Armored Gadian ไปยัง Rochealle ด้วย Skill ของ vega ทำให้เรามีซีลที่ขยายร่างเรื่อยๆ 2 ตัว
3. ใช้ Glassland Battler ใช้ Skill เปลี่ยน line มาตี หรือผลักตบตามอัธยาศัย

เร่งเกมจั่วด้วย   Magician of Leprecsaun Book  และยังเป็นตัวเกณฑ์ ชาร์จ เพื่อโยกไปให้เหล่า Titan ได้อีกด้วย

เป็นเด็คที่ต้องใช้หัวคิดทั้งตอนจัดและตอนเล่น (ผมเองยังขอซูฮกให้ไอ้เพื่อนผมที่เป็นคนคิดเลย) ต้องกะชาร์จให้พอดี
คำนวญ Mp อย่างแม่น และอาศัยจังหวะในการทำเกมอย่างมากถึงจะเล่นได้เต็มประสิทธิภาพ

« Last Edit: May 09, 2008, 12:52:36 AM by Sayong » Logged

buffbear
Member

« Reply #36 on: May 09, 2008, 01:26:45 AM »

อยากได้เด๊ค Corderia + Vioria(Ekkasia)  + Panopan + Rerajae

dandoh
Member

Email
« Reply #37 on: May 09, 2008, 03:13:49 AM »

ขอเด็ค saxon หน่อยนะครับ

~_Wind Dragon_~
Member

Email
« Reply #38 on: May 09, 2008, 11:50:58 PM »

เออผมสนใจอย่างดูเด็คมาร์ตินกะเด็คเฮจังอะครับรบกวนหน่อยนะครับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #39 on: May 10, 2008, 02:53:15 AM »

น้อง dandoh กับน้อง Trahern_Rules ครับ

เด็คที่น้องว่ามา ลอง Search กันดูหรือยังครับผม พี่ว่า เด็คที่น้องขอมามีคนโพสแล้วน่ะครับ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #40 on: May 10, 2008, 05:48:30 PM »

อยากได้เด๊ค Corderia + Vioria(Ekkasia)  + Panopan + Rerajae

ผมว่าหาคอนเซปต์ที่ตัวเองชอบดีกว่านะครับ
หรือคิดจะใส่ Leraje มาเซอร์ไพรส์ก็ว่าไปอย่าง

ท่าเมคๆมั่วๆก็ได้ประมาณนี้ครับ

Leraje, the Torment of War 1
Panorban, the Spirit Bringer 3
Cordelia, the Prophet's Follower 3
Murdurous Doll 4
Assassin Doll 3
Vioria [Ekk] 2
Bratchel, the Angel of Music 3
Blue Fin Mermage 2

ที่เหลืออยากเล่นอะไรก็ลองใส่ๆเข้าไปดูนะครับ เท่าๆที่ลองเมคมาก็เท่านี้
จะใส่ Karakuri Gamaru ไว้จั่ว สักตัวก็ได้นะครับ

jatesarid
Member

Email
« Reply #41 on: May 10, 2008, 07:09:57 PM »

ขอเด็ค มิคาเอล แบบราคาถูกๆๆ
                                                                ขอบคุณครับ

Member

« Reply #42 on: May 11, 2008, 12:06:35 AM »

Seal
Bratchel x 3
Pecca Avaritia the sin of Greed x 1
Panorban ' the spirit bringer x 3
Bunyip x 3
Corderia x 3
Murdurous doll x 4
Assassin doll x 2
Salamandery doll  x2
Novhot x 1
Vioria x 3
Bluefin mermage x 1

Mystic
สามัญ เน้นของหยุด + ของป้อด

ตั้งเกมด้วย Aom ดิน Sala doll

จากนั้นทำเกมด้วยการ ปาดหน้า ปาดหลัง ตัดเกมไปเรื่อยๆ
เมื่อเราวาง Panorbun ได้แล้ว ก็เริ่ม "วัฒจักร การปาด" โดยเอาวิญาณผู้โชคร้าย 1 คน มาเซ่นสังเวยเพื่อให้ cordelia คืนชีพ
โดยพาเอาเหล่าตุ๊กตาผีจากนรกมาด้วย พอถูกเค้าตีตายก็วนวิญญาณ ขุดใหม่ ปาดใหม่ซ้ำๆไป

โดยมี Vioria คอยเสริม Mp เมื่อมีการตก Shine   ใช้ Bluefin  charm Seal ตัวสำคัญๆ องเขาเพื่อตัดเกม

ปิดเกมด้วย
1. การ All ของ Parnorbun โดยการเกณฑ์ mp เยอะๆ
2. การ all ของ Vioria
3. การ all ของ Sin โลภ โดย sac cordelia  เพื่อเกณฑ์ mp ใน Turn ศัตรู แล้ว all ในTurn เรา

ปล.เป็นแค่แนวทางการจัด สามารถแก้ไขได้ตามความต้องการ

BlueSummer
Member

« Reply #43 on: May 11, 2008, 04:39:57 AM »

อยากได้เด็ค Zadin ตีแรงๆ เร็วๆ อ่ะครับ ช้วยหน่อยนะครับ ขอบคุณมาก

wisa123dome
Member

« Reply #44 on: May 11, 2008, 02:38:49 PM »

อนากได้เดค star shieldครับช่วยทีๆๆ

buffbear
Member

« Reply #45 on: May 11, 2008, 03:18:28 PM »

Seal
Bratchel x 3
Pecca Avaritia the sin of Greed x 1
Panorban ' the spirit bringer x 3
Bunyip x 3
Corderia x 3
Murdurous doll x 4
Assassin doll x 2
Salamandery doll  x2
Novhot x 1
Vioria x 3
Bluefin mermage x 1

Mystic
สามัญ เน้นของหยุด + ของป้อด

ตั้งเกมด้วย Aom ดิน Sala doll

จากนั้นทำเกมด้วยการ ปาดหน้า ปาดหลัง ตัดเกมไปเรื่อยๆ
เมื่อเราวาง Panorbun ได้แล้ว ก็เริ่ม "วัฒจักร การปาด" โดยเอาวิญาณผู้โชคร้าย 1 คน มาเซ่นสังเวยเพื่อให้ cordelia คืนชีพ
โดยพาเอาเหล่าตุ๊กตาผีจากนรกมาด้วย พอถูกเค้าตีตายก็วนวิญญาณ ขุดใหม่ ปาดใหม่ซ้ำๆไป

โดยมี Vioria คอยเสริม Mp เมื่อมีการตก Shine   ใช้ Bluefin  charm Seal ตัวสำคัญๆ องเขาเพื่อตัดเกม

ปิดเกมด้วย
1. การ All ของ Parnorbun โดยการเกณฑ์ mp เยอะๆ
2. การ all ของ Vioria
3. การ all ของ Sin โลภ โดย sac cordelia  เพื่อเกณฑ์ mp ใน Turn ศัตรู แล้ว all ในTurn เรา

ปล.เป็นแค่แนวทางการจัด สามารถแก้ไขได้ตามความต้องการ

Novhot ตัวไรอะครับ และถ้าอยากเร่งเกมด้วยการจั่วจะทำไงอะครับ

sumibank
Member

« Reply #46 on: May 12, 2008, 01:09:55 AM »

ขอเด็คการุด้าหน่อยสิครับเอาแนวจั่วพอมือ(มีไหมอะครับ)

nevermors
Member

« Reply #47 on: May 12, 2008, 01:40:01 AM »

ขอเดคนาคหน่อยสิครับ

Member

« Reply #48 on: May 12, 2008, 01:11:21 PM »

ขอเดคนาคหน่อยสิครับ

ตามลิงค์ไปเลย

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=38949.0

jatesarid
Member

Email
« Reply #49 on: May 13, 2008, 01:32:36 AM »

ขอเด็คalana ขอเเนวall ไวๆๆๆครับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #50 on: May 13, 2008, 02:02:36 AM »

ทุกคนที่เข้ามาในกระทู้นี้แล้ว ได้อ่านที่ได้โพสเอาไว้หน้าแรกกันบ้างหรือเปล่าครับ

ว่า
และสำหรับผู้ที่จะขอ ก่อนขอก็ไปดูที่ เด็คเด็ด 7 ดาว ในกระทู้ปักหมุดด้านบนๆ ก่อนนะครับ ไม่ทำลิ้งให้แล้ว ขวนขวายหาเอาหน่อยนะครับ

ป.ล. ตอนนี้เพิ่มเติม วิธีค้นหาเด็คง่ายๆ ก่อนขอความช่วยเหลือคนอื่นนะครับ

เพราะว่าเด็คที่คนส่วนใหญ่ขอมานั้น ตรงกับที่มีคนเคยโพสไว้

ส่วนจะเอาไปพลิกแพลงเป็นรูปแบบไหน แล้วแต่คนเล่นอีกที

และเด็คมันจะตีไว เล่นเร็ว ถ่วงเวลายังไง มันบอกไม่ได้หรอก ถ้าไม่ลองเล่นเองซะก่อนนะครับ

ถ้ายังขอเด็คโดยไม่ค้นหาด้วยตัวเองก่อน ผมก็จะโพสแบบนี้ไปเรื่อยๆนะครับ ถ้าไม่เบื่อซะก่อน

ไม่ได้ว่าใครเป็นพิเศษนะครับ เพราะเด็กใหม่ๆเป็นกันเยอะ แต่ก็ต้องลองนะครับ

ย้ำ! ฝึกค้นหา ค้นคว้า หาความรู้ด้วยตัวเองก่อนนะครับ!!!

เพื่อการเรียนรู้อื่นๆของน้องๆในอนาคตด้วยครับ

jatesarid
Member

Email
« Reply #51 on: May 13, 2008, 02:06:28 AM »

ขอเด็คseraph หน่อยครับขอแบบออลไวๆๆๆๆ

supachat
Member

« Reply #52 on: May 13, 2008, 02:31:44 AM »

ขอเดกDancerครับคอนเส็บเอาแบบตั้งตัวเร็ว

Member

« Reply #53 on: May 13, 2008, 11:52:17 AM »

ขอเด็คseraph หน่อยครับขอแบบออลไวๆๆๆๆ

อัญเชิญเลยครับ
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=38985.0

ขอเดกDancerครับคอนเส็บเอาแบบตั้งตัวเร็ว

เชิญที่นี่
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=40283.0

ขอเด็คalana ขอเเนวall ไวๆๆๆครับ

เชิญที่นี่
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=32757.msg361454

อยากได้เด็ค Zadin ตีแรงๆ เร็วๆ อ่ะครับ ช้วยหน่อยนะครับ ขอบคุณมาก

เชิญชม
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=40149.0

maB evoL
Member

« Reply #54 on: May 13, 2008, 06:20:25 PM »

ช่วยไป search ด้วยตัวเองก่อนดีกว่านะทุกท่าน

Felasia General
Member

« Reply #55 on: May 13, 2008, 11:42:45 PM »

อยากได้เด้ค ซิกมันด์ไม่กัวเมทติคฝ่ายตรงข้ามคับ

Green day
Member

« Reply #56 on: May 13, 2008, 11:50:19 PM »

อยากได้เด็ค

แนวที่ใส่ Agent aroesel + were cat bandit อ่าครับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #57 on: May 14, 2008, 03:52:51 AM »

เด็คซิกมันด์มีหลายเวอร์ชั่นมากมายนะครับ ลองหาเอาเลย และเรื่องไม่ให้กลัวมิสติกฝ่ายตรงข้ามเนี่ย คงไม่มีทางอ่ะนะครับ มันต้องพึ่งการเล่นเอาเอง

ส่วนเด็คแนวที่ใส่ Agent aroesel + were cat bandit นั้น ก็เป็นเด็คโจรทั่วๆไปอ่ะครับ แต่ใส่ Arosel มาดูมือเพิ่ม

Green day
Member

« Reply #58 on: May 14, 2008, 01:33:13 PM »

ขอบคุณคร้าบบ

TVXQ!!!555@
Member

« Reply #59 on: May 14, 2008, 01:35:05 PM »

ขอเด็ค farid หรือซาโลมได้ไหมคร้าบ

Pages: 1 [2] 3 4 ... 7  All
  Print  

Jump to: