Summoner Master Forum
May 05, 2024, 08:49:57 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ฤทธิ์ปืนมนตราเทพธิดาทมิฬ  (Read 5679 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
✖BookMan junior✖
Member

Email
« on: August 22, 2009, 01:04:58 AM »

ไม่ได้โพสผิดหมวดนะจ๊ะ นี่ชื่อ Deck ไม่ใช่ชื่อการ์ตูนนะครับกระผม แค่ตัวเอกของ Deck ใช้ปืนเหมือนกันเลยยืมชื่อเขามาใช่ อิอิอุอุ บอกก่อนนะครับสำหรับคนไม่เคยดูตูนเรื่องนี้ เป็นเรื่องของมือปืนเวทมนต์นะครับ ที่จะร่ายคาถาใส่กระสุนเพื่อเรียก(Summon)สัตว์อสูรออกมาต่อสู้(บางทีก็กระสุนเสริมพลัง)เพื่ออรรถรสในการชมงับ

Deck นี้เน้นคอนเซ็ป บีบให้อีกฝ่ายธาตุไฟเข้าแทรก(ธาตุไฟแทรกจริงๆ) แล้วเราก็จะตัวโตขึ้นเรื่อยๆ ในขณะที่อีกฝ่ายตัวเล็กลง ด้วยฤทธิ์ของภูติผีที่เรียกออกมา

Seal 25

Vivian Law x3 เมื่อเธอคนนี้พบรักแท้เธอจะกลับไปเป็นผู้ใหญ่อีกครั้ง

ร่ายคาถาใส่กระสุน แล้วยิงปุ้ง ออกไป

Vivian’s Fairy of Luck x4 อยู่ในสนามก็ได้ ทิ้งลงไชร์นก็ดี พลบรรจุกระสุนตัวน้อย

ระเบิดมันเลยค่ะเจ้านาย

Angel of Harvest x2 กระสุนเทวดาที่เธอเรียกมาเพื่อทำให้อีกฝ่ายธาตุไฟเข้าแทรก

กดดันให้อีกฝ่ายเลื่อนซีลที่ DF Line มาไว้ที่ AT Line เพื่อโดนระเบิด อิอิ

Niu, the Ox x3 กระสุนวัวบ้าที่ทำให้ติดโรคซีลเลื่อน(คล้ายๆไส้เลื่อน)

เค้าไม่ยอมเลื่อนเราก็ทำให้เค้าเลื่อนสิ อุอุ

Mask Doom Therion x2 กระสุนอสูรหน้ากากเสริมธาตุไฟให้แข็งแรงยิ่งขึ้น

บึ้มได้จั่ว มีอะไรดีกว่านี้อีกม้าย

Twilight Ballet Fairy x2 กระสุนภูติเท้าไฟ ตัวการทำบ้านแตก

Treetop Tango Fairy x2 กระสุนภูติลีลาส ตัวดีเลยเนี่ย

Fluffy, Fairy's Pet x3 ของเล่นของกระสุนเทวดาเคียว ทวิงก็สนุกนะ
Souless Wanderer x4 กระสุนผีตากซาก หลอกหลอนให้อ่อนแอ แล้วทำพิษด้วยการพลีชีพ

จัดเล่นๆครับ พอดีเอาของเก่าๆที่มีอยู่มากางเล่นๆแล้วมันเข้าตาเลยเอามาลองจัดดู แนะนำด้วยนะคร้าบ
« Last Edit: August 22, 2009, 01:10:41 AM by ✖BookMan junior✖ » Logged

Rachoyu
Member

« Reply #1 on: August 22, 2009, 02:43:22 AM »

อ๊ะ
การ์ตูนเรื่องนี้เคยอ่าน
มันมีกี่เล่มเนี่ย ร้านเช่ามันมีภาคเดียวเอง

TimeKubPum
Member

« Reply #2 on: August 22, 2009, 10:41:21 AM »

Niu, the Ox นี่ใช้คอมโบยังไงอ่ะ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: