Summoner Master Forum
May 19, 2024, 06:51:06 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: || = = ร ว ม L I N K ต่ า ง ๆ ที่ สำ คั ญ = = ||  (Read 15962 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
ExodiA
Member

Email
« on: May 07, 2008, 01:43:51 AM »

>>> Ban & Restrict List เริ่มใช้ 17 พ.ย. 2551 <<< Update ล่าสุดนะครับ!!!

==========================================================

>>>Text ของ Furious Bull ถูกแก้ไข แล้วนะครับ!!! <<< กดเข้าไปดูเลย

==========================================================

สำหรับน้องๆคนใด ที่ต้องการขอเด็ค แล้วไปค้นหาใรกระทู้ เด็คเด็ด 7 ดาวแล้วก็ยังไม่มี ขอให้ลองขั้นตอนตามนี้ดูก่อนจะมาขอเด็คนะครับ

1. ลองมองทางด้านบนของ Web Page แต่ละหน้านะครับ จะมีคำว่า Google ตามด้วย ช่องว่างให้สามารถพิมพ์อะไรก็ได้ลงไป และมีปุ่ม Google Search นะครับ และมีปุ่มกลมๆ ให้เลือก WWW กับ santoninogame.com น่ะครับ ซึ่งมันตั้งค่า Default ไว้ที่ santoninogame.com อยู่แล้ว

2. พิมพ์ Keyword ของเด็คที่เราต้องการค้นหาลงไป
เช่น อยากจะค้นหาเด็ค Merman ก็อาจจะพิมพ์คำว่า "เด็ค Merman" หรือ "Deck Merman" หรือ "เด็คเงือก" หรืออะไรก็ตามที่มีความเกี่ยวข้องกับสิ่งที่เราต้องการทำการค้นหา

3. จากนั้น Search Engine จะทำการค้นหาชื่อกระทู้ที่มี Keyword ที่เราใส่ลงไป ให้เราดูมากมาย หน้าที่เราที่เหลือก็คือ ดูว่ากระทู้ไหนที่โพสเด็คที่เราต้องการเอาไว้ ก็เท่านั้นเอง

4. หากยังไม่ตรงใจ หรือยังไม่ได้ตามที่เราต้องการ ลองวกกลับไปทำข้อ 2 ดูใหม่ โดยเปลี่ยน Keyword ให้เหมาะสม ไปเรื่อยๆ

ถ้าทำขั้นตอนตามนี้แล้วยังไม่ได้อีก ก็ค่อยมาขอน่าจะดีกว่านะครับ และที่สำคัญล่ะก็ หากเจอเด็คที่ใกล้เคียงก็หัดพลิกแพลงเอาละกัน หรือถ้าไม่ไหวจนปัญญาจริงๆ ก็มาถามเป็นกรณีในกระทู้ขอเด็คที่ตั้งเอาไว้ก็แล้วกันครับผม

เพราะว่าไม่มีใครในโลก จะมาคอยช่วยเราอยู่ตลอด ไม่ว่าจะเรื่องอะไร ตนเองต้องเป็นที่พึ่งของตนเอง รู้จักการค้นคว้า และเรียนรู้ด้วยตัวเองให้เป็นนิสัยนะครับ

สำหรับฐานข้อมูล ที่มีความสามารถ พร้อมรูปการ์ด สามารถหาได้ ที่นี่เลยครับ

>>> Summoner Master - Database Online <<< คลิกโลด!!!

รูปการ์ด เวปคุณตาหนู

>>> http://my.dek-d.com/all6rat/

มีความสุขกับการเล่นการ์ดนะครับผม!!!
« Last Edit: November 15, 2008, 05:09:28 AM by ExodiA » Logged

bachonspiz
Member

« Reply #1 on: May 07, 2008, 01:46:41 AM »

ขอบคุณฮะ  เพราะผมไม่เคยใช้ไอ้เจ้า search engine เท่าไหร่ 

จะได้หาแนวการจัดเด๊คที่ตัวเองชอบสักที

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #2 on: May 27, 2008, 10:33:02 PM »

อ้าว...แบนรีสติคไม่ใช่ประกาศใช้วันที่8เหรอฮะ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #3 on: May 28, 2008, 01:06:14 AM »

อ้าว...แบนรีสติคไม่ใช่ประกาศใช้วันที่8เหรอฮะ

เอาไว้ฝึกเล่น ver ไหม่ก่อนก็ได้ครับ ฮาๆ

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #4 on: May 28, 2008, 01:20:17 AM »

ดีจังเลย ^^"

ขอบคุณครับ

newplayerkub
Member

« Reply #5 on: October 22, 2008, 03:54:08 AM »

Thx a lot งับ

[L]unifer
Member

Email
« Reply #6 on: December 25, 2008, 04:19:47 AM »

ดาต้าเบสพัง
Search for:
มันใช้ได้จิงปะใช้ตั้งแต่หัดเล่นมาก็ 1 ปีแล้วหาอะไรมันไม่เคยหาเจอเลย
« Last Edit: December 25, 2008, 04:21:20 AM by "มืออาชีพ" » Logged

Pages: [1]
  Print  

Jump to: