Summoner Master Forum
May 19, 2024, 10:01:19 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ♪ยอมให้สับนะ ยอมให้สับนะ ถ้ายิ่งขยับ ถ้ายิ่งขย้บ ฉันก็ยิ่งสับนะ ♫ ^^"  (Read 8104 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
the St. of Amara
Member

Email
« on: July 27, 2008, 02:12:31 PM »

Seal 25              By  Waii (ว้าย)d.o.l.l.     

Assasin Doll          4       ยอมให้สับนะ ยอมให้สับนะ ถ้ายิ่งขยับ ถ้ายิ่งขย้บ ฉันก็ยิ่งสับนะ
                                      ยิ่งทำเขยิบยิ่งทำเขยิบฉันก็ยิ่งสับนะ อย่ามาท้านะนะนะฉันไม่กลัว

Murderous Doll     4       ยอมให้สับนะ  ยอมให้สับนะ ถ้ายิ่งขยับถ้ายิ่งขย้บฉันก็ยิ่งสับนะ                             

Salamendary         3      ชอบทำเตลิดอย่างนี้ตลอดเดี๋ยวฉันก็ป็อดซะ อย่ามาตีนะนะนะฉันไม่กลัว

Rap K-Otic (Poppy)

Empress Nerodias Jezebel                2      ก็ดูสิค่ะก็ดูสิค่ะถ้าเธอนะ Charm เกินไป ชอบมาระเบิด ชอบมาระเบิด
                                                                  แล้วก็ปล่อยลง Shrine

Panorban ,the Spirit Bringer              3     ขี้โกงชะมัดขี้โกงชะมัดเล่นมาขโมยใจไป
                                                                 หยุดนะไม่ต้อง Sac ชุบเลยเธอ

Vioria ,the Frigid Queen                     2      ถ้าเธอไม่สน ถ้าเธอไม่สน แล้วเธอจะ Gain ทำไม
                                                                 ถ้าไม่ใช่เธอ ถ้าไม่ใช่เธอ แล้วที่เพิ่มนะ Mp ใคร

Cordelia ,the Prophet's Follower       3      บอกมั้ยถ้ามาทำไม่รักแล้วมาทำไม่รู้นี่เธอเจ้าชู้เธอชอบทำตัววุ่น Shrine

Nightfall Nocturne Fairy                       3      มาช่วยกันสับนะ มาช่วยDoll สับนะ
                                                                   ถ้ายิ่งขยับ ถ้ายิ่งขย้บ ฉันก็ยิ่งสับนะ

Metallica Dragon                               1         ยิ่งทำเขยิบยิ่งทำเขยิบฉันก็ยิ่งกัดนะ
                                                                    อย่ามาท้านะนะนะฉันไม่กลัว                                                       

9ล9

Assasin Doll                                  สับทั้งชาติ ไม่มีอะไรมากสับมันเข้าไป
Murderous Doll                              สุภาพๆจิ้มๆ ภาษาชาวบ้านกระซวกตูด (ขออภัยไม่สุภาพ - -)
Sakamendary Doll                     ไอ้ตัวนี้ได้ Idea มาจากคุณ Seven Deadly Sin กระมัง ToT
                                                     เคยเห็นที่ไหนไม่รู้ว่าเป็น N [ Doll ]  ยืนได้ทั้งชาติ
Empress Nerodias Jezebel            อดีตชาติคุณแม่คอร์เดเลีย ชาร์มตัวเอง ระเบิดก็ได้ ออลก็ดี
Panorban ,the Spirit Bringer           แซคแลกเลือดเชือดซ้ำซ้อน
Vioria ,the Frigid Queen              มีเธออยู่เราก็เกนสบาย เล่นกับ Shrine เนี่ยแหละคุณลักษณะของเธอ
Cordelia ,the Prophet's Follower ตก Shrine ก่อนวัยอันควร ป่วนได้ไม่น้อยเลยทีเดียว
Nightfall Nocturne Fairy                 ถ้ามันยกเลิกละ เก็บเด๊กอะสิ เปล่า หามายืนหมดปัญหา
Metallica Dragon                        ใหญ่ได้เรื่อยๆ Shiriel ยืนตัวเดียวอะหรอ? เก็บซะสิพี่

Mystic แนะนำ

ติดพวกเผา++++++++ไปเกินพิกัด High Class ใส่ไปก็ดี แล้วก็พวกสูญเสียเยอะๆเลย
แล้วก็พกพวกนี้ไปด้วย
Zeus                       มิคาเอลเคยตายเพราะตี Doll บ้างรึเปล่านะ?
Odin                        Seal ทุกใบยกเลิก Abi Seal ทุกใบ...    มันส์ละสิ *v* 
Athena                    ไว้ใช้ทำอะไร ดูวิธีเล่นนะ
Alexandrite,the Sword of Bryna        Sin Freeze ออลอะสิ ทำไงดี ก็เอาพานอร์บันลากแล้วชุบสิครับเพ่
King Zimri                Virtestates ก็ Zues 1 Sub หายกันพอดี

วิธีเล่น

1.สามัญสำนึกสอนนะพวกเจ้า (ยืมคำครูที่โรงเรียนมา - -)  โปรยแล้วเชือด จั่วซีลเรื่อยๆจนกว่าจะได้ Doll
   มาเต็มสนาม แล้วก็เชือดมันเลย เต็มพิกัด

2.เจอ Alana ทำไงดี? มันเอา Br.Gre ตั้งอะ 
   -มันจะออลก็คงต้องปล่อย แต่ก่อนมันออล เราก็หา Nightfall แล้วเชือดมันทั้งผ้าคลุมนะแหละ

3.เจอป้องกัน Curse ทำไงดี
   - เราเตือนท่านแล้วให้ติด Andro ไปเยอะๆ     

4.เค้า Alexandrite 1 Turn อะ เซงเลยอดเชือด
   -คิดว่าตัวไหนสำคัญต่อเค้าที่สุด ก็เกน+Athena แล้วเชือดเลย
    เด้งไปเด้งมาก็โดนไอ้ตัวที่ราปาอาเทน่านั่นแหละ

5.เจอ Deliver Band ทำไงดีอะ Alice ล่อ Curse แถมยกเลิกด้วย
  - Empress Nerodias คอยระเบิดอยู่แล้ว เซงมากก็ Nightfall หาให้ขึ้น แก้ได้ทุกปัญหา

6.มันจะออลเราแล้ว ทำไงดี!!!!
 - หากเจอพวกเข้าเทิร์นออลอย่างอลาน่าหรือDeliver Band แนะนำให้รีบเชือดไปเรื่อยๆ
    เพราะมันแค่ 5 ออลเราก็ตายจะยกสนามแล้ว ถ้าช้าไปก็ตั้ง + เชือดอีกรอบ

7.Orlando ของ Paladin มันขึ้นอะ
    -ก็แอนโดแล้วเชือด ไม่มีไรมาก พวกนี้เวลเยอะอยู่แล้ว เก็บเร็วดี

8.เจอพวก Beetle + เรียกพวกเยอะๆอะทำไงดี
  - สนุกเราสิครับ เชือดได้ไม่ซ้ำหน้า ตก Shrine ชุบ ตก Shrine เปิดนี่  เชือดไปโลด

9.ถ้ามันบ้าเอา Michael ยืนตัวเดียวอะทำไงดี
  - มันก็จะตีเราไปเรื่อยๆชั่งมัน จ่ายตั้ง 4 ตี เราชุบได้สบายอยู่แล้ว
    หา Metallica ตัวเดียวใน Deck แล้วทำ Combo ปั๊มแอทซะ เกนอีกรอบแล้วตีเข้าไป
     หรือ Nerodias แอนโดรแล้ว Charm - -* ว่างจัดก็ยื้อไปจนกว่าเมทาลิก้าขึ้นแหละ

มีอะไรติชมกันด้วยนะคร้าบบบบบบบบบบบ

« Last Edit: July 27, 2008, 03:15:19 PM by SaintofAmara » Logged

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #1 on: July 27, 2008, 04:42:30 PM »

Blue Fin ไปวน Combo Panoban ก็น่าสนุก แต่มันจะเข้ากับ Deck รึเปล่าเนี่ย

ปล. อ่านชื่อ Deck แล้ว งง พอเห็น Seal ใบแรกก็ถึงบางอ้อทันที 

ปล2. คือ Deck Alana มันยกเลิก Skill ด้วยนะครับ อีกอย่าง ย้าย Skill N[Doll] ตอนปาดไปลง Panoban แล้วจะซึ้ง
« Last Edit: July 27, 2008, 04:49:43 PM by ♪Seven Deadly Sins♪ » Logged

Simone, Deliver Band Alchemist
Member

Email
« Reply #2 on: July 27, 2008, 04:47:13 PM »

ผมนึกว่าเด็ค สลับกองนะนั่น - -... ไม่เลวแฮะ

แนะนำ Karakuri Killer Doll จิ้มนิ่งครับ 

Member

Email
« Reply #3 on: July 27, 2008, 05:00:56 PM »

ย้ายสกิลได้แต่เราก็ไม่โดนครับเพราะกำหนดว่าเป็นฝ่ายตรงข้าม

(หรือเรารั่ว เห็นเพื่อนบอกอย่างนี้นะ)

ป.ล.อลาน่าไม่ได้เชือดอลาน่านะ แต่เป้าหมายค่อนข้างจะไปที่บีเกล แต่น่าจะเชือดไม่ลงเพราะซินน้ำ     

ป.ล.2 ลืมเทวทูตน้อยไปแล้ว - -*  ข้อดีที่ทำให้ผ้าคลุมไม่โดนนาตาลีมูฟ การูด้าโฉบ
       ในขณะที่มิสติกรีลิกอื่นๆ หายลับไปแล้ว - -

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #4 on: July 27, 2008, 05:03:28 PM »

ย้ายสกิลได้แต่เราก็ไม่โดนครับเพราะกำหนดว่าเป็นฝ่ายตรงข้าม

(หรือเรารั่ว เห็นเพื่อนบอกอย่างนี้นะ)

ป.ล.อลาน่าไม่ได้เชือดอลาน่านะ แต่เป้าหมายค่อนข้างจะไปที่บีเกล แต่น่าจะเชือดไม่ลงเพราะซินน้ำ     

ป.ล.2 ลืมเทวทูตน้อยไปแล้ว - -*  ข้อดีที่ทำให้ผ้าคลุมไม่โดนนาตาลีมูฟ การูด้าโฉบ
       ในขณะที่มิสติกรีลิกอื่นๆ หายลับไปแล้ว - -

ใช่แล้ว มันกำหนดฝ่ายตรงข้าม ถึงย้ายได้ แต่เป้าหมายก็แป้ก

คิดว่า Metallica ไม่มีลูก ดูง่อยๆไงไม่รุสิ

Member

Email
« Reply #5 on: July 27, 2008, 05:05:12 PM »

ความลับของ Amara นะครับ เวลาย้าย "มันไม่ตรวจสอบเป้าหมายอีกแล้วครับ"

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #6 on: July 27, 2008, 05:12:01 PM »

ความลับของ Amara นะครับ เวลาย้าย "มันไม่ตรวจสอบเป้าหมายอีกแล้วครับ"

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=33567.msg437220#msg437220

บูด บูด

สกิลมันบอกว่า ย้ายเป้าหมายครับ ไม่ได้ ย้ายผลของ skill

ในเมื่อมีเป้าหมายใหม่ ก็ต้องตรวจสอบใหม่สิครับ

Member

Email
« Reply #7 on: July 27, 2008, 05:13:41 PM »

เราเกิดร่วมแดนไทย จะเกิดชาติไหนก็ไทยด้วยกัน... ♪

ใจเยนๆกันน้าทุกคน           สรุปแล้วคือ Amara ย้ายแล้วเราตายมั้ยครับ   

singer
Member

Email
« Reply #8 on: July 27, 2008, 05:31:16 PM »

เป็นการย้ายเป้าหมายของสกิล ไม่ใช่ย้ายผลองสกิล ดังนั้น รอด

แต่ถ้าโดน Occult แทน ล่ะ อันนี้ซีด ของจริง(แต่ยัยจิซาเบลรอดมือ occult แหะ)

MN-ME
Member

« Reply #9 on: July 27, 2008, 06:24:21 PM »

ดูก็รุ้แล้วละครับ ไคที่สร้างเด้คแล้วก้อเสนอแบบนี้

ตั้งแต่ ซินเดเลล้า ลั้ลลาแล้วครับ

สับ บึ้ม สับ บึ้ม

ที่แท้ พี่ดิวก้อซาดิสม์ ยังงี้นี่เอง

andrelnw
Member

« Reply #10 on: July 27, 2008, 06:33:54 PM »

.ใส่Lemuria War Shark คอมโบกับกับForest Charm  ไม่ก็ใส่บลูฟินก็ได้ตบแล้วบึ้ม

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #11 on: July 27, 2008, 06:40:57 PM »

เด๊กน้องสุ เรื่องการบรรยายไม่ผิดหัวเลยแหะ

ใช่น้องสุหรือเปล่านะ ที่เอาเพลง เปิดใจสาวแต แต่งเด๊คน่ะ

Member

Email
« Reply #12 on: July 27, 2008, 07:16:16 PM »

เหอๆ ใน Oracle กับ Ertara มันบอกว่าไม่ต้องตรวจง่า............

ปล. ไปอ่านใน Wiser ก็ได้ครับ มีหลักฐานยืนยัน
« Last Edit: July 27, 2008, 07:32:55 PM by ♪Seven Deadly Sins♪ » Logged

andrelnw
Member

« Reply #13 on: July 27, 2008, 07:41:59 PM »

เหอๆ ใน Oracle กับ Ertara มันบอกว่าไม่ต้องตรวจง่า............

ปล. ไปอ่านใน Wiser ก็ได้ครับ มีหลักฐานยืนยัน
คับ-*-

boodpinggo
Member

Email
« Reply #14 on: July 27, 2008, 07:46:26 PM »

หวายมาเอง   

Member

Email
« Reply #15 on: July 27, 2008, 10:33:34 PM »

เด๊กน้องสุ เรื่องการบรรยายไม่ผิดหัวเลยแหะ

ใช่น้องสุหรือเปล่านะ ที่เอาเพลง เปิดใจสาวแต แต่งเด๊คน่ะ

ดีใจมีคนจำได้  โฮ่ๆๆ

แต่ละเด๊กที่สร้างมาคำบรรยายไม่อลังการไม่ทำหรอก โฮ่ๆๆ     ไม่ใช่ละ - -

ก็ตั้งแต่สาวแต       --- ได้รับความนิยมเป็นที่พอใจ

Cinderella Waltz Disney --- โอเครับได้ ขุดแล้วร่วงก็ยากที่จะเยียวยา

นิทานเพนกวิน ---   อันนี้เน่าสนิทไม่มีใครสนใจเลย > <

เล่นซ่อนแอบแกะไดเมน --- โอ้ อันนี้ก็ดีแฮะ ติด 7 ดาวด้วย(มั้ง)

มาถึงเนี่ย ---       ก็อ่านะ คิดไว้ตั้งนานแล้วว่าจะเล่นกับอะไรดี

ก่อนหน้านี้จะเอาต้นเหตุแห่งความเศร้าของทา ทา เล่นกับซินลม คิดเท่าไหร่ก็คิดไม่ออกเลยแป่วไป ^^"

หวายมาเอง   

ถ้าหวายเล่นเด๊กเรียกพวกเจอเด๊กตัวเองก็ว้ายละทีเนี้ย ^^"

ส่วนเรื่อง Blue Fin Mermage น่าสนใจดีครับ ใส่ไว้สักใบก็ไม่เสียหาย  ^^"

Rap K-otic มีที่ว่างเหลือแหล่  บลูฟินลงมาแรพมาชาร์มได้เหมือนกัน 

« Last Edit: July 27, 2008, 11:33:31 PM by SaintofAmara » Logged

Dean
Member

« Reply #16 on: July 28, 2008, 10:20:46 AM »

วิธีเล่น ข้อ.4 รั่วครับ การเชือดของตุ๊กตามันไม่เด้งไปหาตัวที่โดน Athena แต่จะประกาศใช้สกิลไม่ได้ตั้งแต่ต้น ถ้าซีลที่ At หรือ Df น้อยสุด ยังป้องกันเคิร์สอยู่ครับ

TiGeRy
Member

Email
« Reply #17 on: July 28, 2008, 06:16:17 PM »

http://www.phenomenonparty.com/card_database/show_pic.php?call=seal&id=1862

Karakuri Gamaru
Type: machine monster Mp: 3 / 2 Lv: 3 Rarity: special
At: 8 Df: 8 Sp: 4 Element: wind
+[Machine] Kero Kero Missile At 11 Mp 3
+[Machine][Machine] Kero Kero Wave At 9 (All) Mp 5
Skill:
Sacrifice [Machine] 1 ใบ; นำ Karakuri Gamaru เข้ามาในสนามจากมือ (Inf) (Mp 2)
Ability:
เมื่อ [Machine] ฝ่ายเราตก Shrine จากสนาม เราจั่วการ์ด 1 ใบ (ถ้ามี Karakuri Gamaru ตั้งแต่ 2 ใบขึ้นไปในสนามฝ่ายเราเลือกให้ Ability นี้ทำงานได้เพียง 1 ใบเท่านั้น)
Illustator: Skan Srisuwan
Version: Crimson Sakura
Verno: 62

ไม่ใส่เหรอคับ จั่วกระจาย

Member

Email
« Reply #18 on: July 29, 2008, 12:10:58 AM »

ดีมากๆเลยครับ ^^"

เสียดายม่ายช่าย N [ Doll ]

แบบนี้ก็เกนกระเว็น จั่วกระจาย

วิธีเล่น ข้อ.4 รั่วครับ การเชือดของตุ๊กตามันไม่เด้งไปหาตัวที่โดน Athena แต่จะประกาศใช้สกิลไม่ได้ตั้งแต่ต้น ถ้าซีลที่ At หรือ Df น้อยสุด ยังป้องกันเคิร์สอยู่ครับ

อ้าวจริงหรอครับ O o"

ก็มันไม่สามารถเป็นเป้าหมายได้คิดว่าจะเด้งไปเด้งมาซะอีก    > <

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #19 on: July 29, 2008, 12:24:49 AM »

จริงๆใส่จีเซเบลไว้บึ้มCancle Curseแล้ว คงไม่ต้องใส่Nightfall Noctuneด้วยน่ะ

Member

Email
« Reply #20 on: July 30, 2008, 12:36:33 AM »

จริงๆใส่จีเซเบลไว้บึ้มCancle Curseแล้ว คงไม่ต้องใส่Nightfall Noctuneด้วยน่ะ

คือบางครั้งเรารำคาญอย่าง Alice อ่าครับ จะนั่งระเบิดก็ใช่อยู่ เดี่ยวจะหาว่ารังแกเด็ก

แล้ว Jezebel ก็ใช้ตั้ง 4 แนะ - -

Nightfall ใส่มาเยอะเอาไว้วน Shrine กับ Panorban ด้วยอ่าครับ

ขอบคุณน้าครับที่แนะนำ ใครมีอะไรเสริมอีกว่ามาน้า~~~~

Pages: [1]
  Print  

Jump to: