Summoner Master Forum
May 26, 2024, 10:59:19 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เด็คIshanและเหล่าประกาศกProphet  (Read 5174 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
VanilaChoco
Member

Email
« on: October 03, 2008, 02:50:04 AM »

ตามกระแสIshanครับ  เด็คนี้ค่อนข้างจะลงตัวนะเท่าที่ผมดู แต่ค่อนค้างใช้ทุนทรัพย์หน่อยนะครับ สำหรับผู้ต้องการเล่น

Seal   26 ใบครับ

Ishan,the Mytrical Prophet * 3 
ตัวยืนหลักครับ เป็นตัวที่คอยเกือบหนุนเหล่าIshanและProphetตัวอื่นๆ
Ishan,the Neo Prophet *4         
ตัวเสริมพลังครับ ทั้งยังโดดป้องกันSkill Abilityให้ทุกใบได้ด้วย
Ishan,the Prophet  *3               
 ตัวนี้ไว้ชี้ครับ สำหรับแก้ต่างๆนานาครับ
Sire Ishan,the Princeof Zalom * 3 
ตัวเล็กตัวน้อยครับ รองคอม และAllได้ แยกเป้าหมายโจมตีด้วยครับ
Sire Ishan in Memery * 3             
เหมือนตัวข้างบนครับ แต่Allไม่ได้ แต่ให้ตัวข้างบนคอมได้ครับ
Fidelma,the Prophet's Follower *3 
ไว้เป็นตัวตกจากกองครับ และมันเป็นใบรองได้ด้วย
Wanaan,the Prophet's Follower *3 
ตัวAll และเพิ่มความถึกให้เหล่าประกาศก ทั้งยังAllได้  ปิดเกมส์-*-
Light Guardian Ninja *2               
เด็คนี้ที่ยังมีช่องโหว่ก็Mysticนี้แหละครับ นับว่าคุ้มที่จะใส่
Farid,Zalom,s Headman Gerneral*2
ไว้ตบเล่นครับ ไว้ยกเลิกAbility เสริมตัวอื่นด้วยครับ
Mystic
แล้วแต่นะครับ แต่ใส่ซัก50ใบจะดีสุดนะครับ เพราะอาจใช้เวลาในการเล่นนาน

การตั้งตัวนั้นใช้วิธี
ลงตัวใหญ่เวล3 ตัวไหนก็ได้ครับ ยืนได้ดีแน่นอน ถ้าเป็นIshanจะดีที่สุด แต่Wanaanก็ไม่เสียหายครับ

ดำเนินเกมส์
ถ้าในช่วงกลางเกมส์ เป็นช่วงที่จะเริ่มตีกันแล้ว เรายังไม่แข็งแกร่งพอ(เหล่าประกาศกยังอยู่ไม่เยอะ)ให้ใช้วิธีAllชะลอเกมไปเรื่อยๆครับ Allได้หลายตัวด้วย อย่าพยามตีแบบธรรมดาเพราะถ้าตัวไหนตายจะลำบาก เด็คนี้ใช้การสนับสนุนกันSealของทุกตัว จึงต้องรักษาชีวิตแต่ละตัวให้ดี

การปิดเกม
ใช้วิธีAllครับ

ข้อดี
1.มีAtและDfที่มาก พอที่จะยืนได้นาน
2.มีการแก้SkillและAbilityได้อย่างแน่นอน เพราะมีตัวใหฐ่เราอยู่ ผลยกเลิกไม่ได้ง่ายๆครับ
3.มีตัวเผาMystic
4.มีตัวAllที่เยอะครับ

ข้อเสีย
1.ในช่วงแรก จะไม่แข็งแกร่งพอ เพราะต้องใช้ส่วนประกอบมากพอดู
2.mp costต่างๆมากครับ จึงต้องคำนวนดีๆก่อนทำอะไร
3.แพ้Allเร็วหรือตีข้ามLineเร็วครับ
4.ถ้าโดนตัดเกมส์ได้ แล้วจะปั่นป่วนครับ

ติชมได้ครับ 8)   :-\   ราตรีสวัสดิ์
« Last Edit: October 05, 2008, 04:05:17 PM by ArcherGoldGoodFriend » Logged

rosecross
Member

Email
« Reply #1 on: November 29, 2008, 10:43:25 PM »

ผมว่า ใส่
Ishan,the Neo Prophet *2
Ishan,the Prophet  *3
David *2
นักเวทหญิง 1
ไม่น่าใส่
Sire Ishan,the Princeof Zalom
Sire Ishan in Memery

คิดชื่อไม่อoก??
Member

« Reply #2 on: November 29, 2008, 11:40:17 PM »

Samariel,the Ishan Gurdian Angel *1

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #3 on: November 30, 2008, 05:04:50 AM »

ตอนแรกนึกว่า Light Guardian Ninja ใส่มาจะมีแสงให้ใช้ skill ได้เหรอ
ลืมไปว่า ishan Theory แจก shade แสง ให้

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #4 on: November 30, 2008, 12:09:56 PM »

นี่คือสาย Ishan เด็กมาตีโคตร All จ่าย 3 ตี 9 All ถ้ายังรอดเจอวานาอันซ้ำ

สังเกตดู การตั้งรับจะเหนียวมาก
โดนตี - Ishan เด็ก ย้ายหนีได้
โดน Ability + Skill - Ishan the prophet ยืนตัวเดียวก็อยู่
โดน Mystic - Light guardian ninja รออยู่

ดูไป Farid สามารถทริปเปิ้ลจ่าย 3 ตีได้
เพราะว่าช็อตสุดท้ายเรายังมี Skill Ishan เด็กย้ายมาตายเองได้

เพราะงั้น ผมว่าน่าใส่ Ishan, the Neo prophet มาด้วยนะครับ เพราะการ + At ให้ Farid น่าจะมีประโยชน์กว่า

MN-ME
Member

« Reply #5 on: November 30, 2008, 06:01:51 PM »

Ishan ภาคดิ่งพสุธา โหม่งโลก + แอทให้คนอื่น

เยอะไปหรือเปล่าครับ

น่าใส่ Salima มากกว่า

เพราะหมุนได้

ยันใช้กับ Wanaan ได้ด้วยน่ะครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: