Summoner Master Forum
May 17, 2024, 02:37:14 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Terasphere's GT7 Report[1] - ภาคงาน  (Read 7064 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
เทราสเฟียร์ เอล เซราฟีเตอร์
Member

Email
« on: May 01, 2007, 03:55:19 AM »

นมัสการสวัสดีสหายชาว Summoner Master ทุกคนครับ
ผม จัดจ์ Terasphere ประจำการอุดร-ขอนแก่น-รังสิต แล้วแต่ช่วงเวลาของปี(ฮา) มารายงานการแข่ง GT อีกเช่นเคย ใครได้ติดตามอ่านมาหลายปีก็คงจะจำกันได้ถึงความโหด มัน ฮา สาระปนไร้สาระคดีกันดี

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?board=15;action=display;threadid=12228 ----- GT6 Report
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=20962.0;all ----- GT5 Report

ปีนี้ GT7 ผมก็คงจะแบ่งการรายงานเป็นสองภาค คือภาคการแข่งขัน กับภาคเฮฮาปาร์ตี้ เหมือนเดิมครับ
เรามาเริ่มกันที่ภาคการแข่งก่อน

ปีนี้ วันที่ 28 เมษายน ผมรับหน้าที่คุมการแข่งขัน Main Event ในสาย F ครับ
นั่งรออยู่นานมาก มีคนจับสลากลงกลุ่มผมน้อยมาก สงสัยเป็นเพราะว่านักเล่นการ์ดระดับมหาวิทยาลัยแสลงต่ออักษรของกลุ่มนี้หรืออย่างไรมิทราบ เลยเห็นเด็กมัธยมเต็มสายเลย

แต่พอใกล้ๆจะหมดเวลาลงทะเบียน กลุ่มรังสิตก็ทยอยจับสลากหล่นมาลงกลุ่มผมเสียหมด เอ หรือเพราะว่า ห้างฟิวเจอร์ปาร์ครังสิตมีโลโก้เป็นตัวอักษร F หรือเปล่า ทั้งจ๋าย(เปกาซัส) กรกช(คาร์น) ฐา(อังเดร) เจ๊วัลย์แฟนคุณสรยุทธ์(ซินเลราเจ) หล่นมากองอยู่กลุ่มนี้กันหมด นอกนั้นยังมีพีระจากแก๊ง HL(ไนท์แมร์) ซูมTNT(เปกาซัสซิกมันต์) เมื่อถึงเวลาจับมือวาง มือวางที่มาลงกลุ่มผมคือพิพัฒน์พล พร้อมกับเด็คที่ทำให้ผมประหลาดใจคือ เด็คไฟวิเวียน ลอว์ ส่วนเด็คของคนอื่นๆก็มีเซอร์เซส ยาเซฮาน โสมคาทาพอสิสจากเชียงใหม่ คาร์นอีกสองเด็ค และอังเดรอีกสองเด็คครับ ไม่มีชาวอุดร-ขอนแก่น

รอบแรก

คู่ที่น่าสนใจคือกรกชเด็กรังสิต เด็คคาร์น เจอที่ 6 ปีที่แล้วในเด็ควิเวียนลอว์ครับ ฝ่ายวิเวียนลอว์ที่มือเน่าอย่างรุนแรงทั้งสองเกม แพ้ไปอย่างรวดเร็วตั้งแต่ยี่สอบนาทีแรก ชนิดที่จัดจ์เองยังตกใจว่าทำไมเร็วกันจัง

อีกคู่คือจ๋าย แชมป์ School Championship เจอซูม TNT ก็เล่นกันเร็วดีครับ ตบๆตีๆ วัดค่าพลังตามประสาเปกาซัสเจอกันเอง ก่อนที่จ๋ายจะชนะไป 2-0

คู่ๆอื่นๆก้เล่นกันรวดเร็ว แต่มาแน่นิ่งคาที่อยู่สองคู่ คือคู่โสมเชียงใหม่ปะทะคาร์น และซินเลราเจเจ๊วัลย์ปะทะเซอร์เซสลิเบรา คู่หลังนี่เสมอกันอยู่ 1-1 ยังไม่เท่าไรครับ แต่คู่แรกนี่สิ โสมกับคาร์นยืนจ้องหน้าดูกันไปดูกันมา ชนิดว่าถ้าเป็นปลากัดคงท้องได้แล้ว เสมอกันไป 0-0

พักกินข้าวเที่ยง กลุ่มนี้มีมุสลิมสองคน เลยต้องจัดหาอาหารเป็นข้าวมันไก่ให้ครับ กินข้าวเสร็จ เตรียมทำสงครามต่อรอบบ่าย

รอบสอง

กรกชเด็คคาร์น เจออังเดรของ Pa-5 ครับ อังเดรเวอร์ชันตัวหนัก เลเวลสูง จอร์มันการ์ดขึ้นหลายตัว เจอคาร์นตบเหี้ยนครับ ช็อตเด็ดอยู่ที่ เด็คอังเดรไชรน์เหลืออีก 3 เลเวล อังเดรทริปเปิล Atline จอร์มันการ์ดยืนDf line ฝ่ายคาร์นมีแบล็คโบเธเรี่ยน กับแฮริสันโปรโม และคาร์นยืนหน้า ฝั่งเด็คคาร์นใช้คาร์นตีครับ ยังดีที่เฟียร์เวทย์ไปมาแล้วอังเดรตาย จบเกมไป 2-0 เสร็จเกม ถามว่าทำไมไม่ใช้แบล็คโบสโตนจอร์มันการ์ด แล้วแฮริสันทุบ กรกชบอกว่า มันไม่เท่ครับพี่

คู่เจ๊วัลย์ซึ่งเสมอมา เจอกับพีระHLเด็คไนท์แมร์ ไนท์แมร์เจอเลราเจ ตั้งซินไฟ 2 ตัว มีวาเลนเซียอีก 2 ใบในมือถึงกับไปไม่เป็นครับ 2-0

จ๋ายในรอบนี้ เจอฐาเด็คอังเดร เด็กรังสิตด้วยกันครับ ก่อนที่จะชนะไปแบบชิลล์ๆเหมือนผูกปีชนะแพ้กันอยู่ตามประสาคนคุ้นเคย 2-0

เด็คโสมจากเชียงใหม่ จับมาเจอซูมTNT ก็ยังจ้องหน้ากับชาวบ้านต่อไปครับ เสมอ 0-0 ไปอีกรอบ เฮ้อ

รอบสาม

กรกชเจอเจ๊วัลย์ วัดกันเองครับ ผลัดกันไซโคไป ไซโคมา แต่ตามประสารู้จักคุ้นเคยและรับมือเป็นประจำ จึงรู้จุดอ่อนจุดแข็งจุดรั่วกันดี ฝั่งคาร์นที่ตั้งจน At. ไม่น้อยหน้าเลราเจ ก็ตบชนะไป 2-0 ครับ

จ๋ายเจอเด็คคาร์นเวอร์ชันทราเฮิร์น ซ้อมมือก่อนจะไปเจอเด็คคาร์นอีกครั้งในรอบชิง จั่วเทพแล้วเทพเล่า มือขึ้นแบบเมลล์วิลล์ นกน้อย โรน่า โพนี่ ติดๆกัน ชนะไปไม่ยาก 2-0 เหมือนกัน

เด็คโสมเชียงใหม่ สัมผัสชัยชนะเป็นครั้งแรกกับคนเชียงใหม่ด้วยกันเองครับ แต่ก็ชนะ 1-0 นะ อยากถามจริงๆว่า ตั้งแม่ค้า ตลาดเยอะขนาดนั้น ไม่เหนื่อยตั้งบ้างเรอะพ่อคุณณณณณณณณณณณ ตีๆไปเหอะ

รอบสุดท้าย

คู่ที่น่าสนใจ คือวิเวียนลอว์ปะทะอังเดร Pa-5 ครับ งานนี้วิเวียนลอว์ขึ้นเทพจัด ตาแรกตั้งวิเวียนลอว์ At14 จ่าย 0 ตีกระหน่ำๆๆๆๆๆๆ  แถมติดปืนอีกต่างหาก พออังเดรอีกฝ่ายขึ้น ก็เปลี่ยนมาใช้สกิลทำลาย อังเดรพ่าย 0-2 อย่างเนียนๆ พอเด็คอังเดรแพ้ มีการกล่าวเปรยๆ ว่าอยากแพ้ให้กับเด็คที่มีศักดิ์ศรีมากกว่าวิเวียนลอว์ ผมก็เลยได้แต่บอกว่า ไม่มีเด็คไหนมีศักดิ์ศรีมากกว่าเด็คใด อยู่ที่ว่าคนเล่นจะเล่นเด็คนั้นๆให้เกิดประโยชน์สูงสุดอย่างไรเท่านั้น ถ้าพูดแบบนี้แสดงว่าดูถูกเด็คที่แพ้มาว่าไม่มีศักดิศรี เขาก็ได้แต่เงียบไป

เด็ควิเวียนลอว์แอบมีหวังลึกๆถ้าจ๋ายแพ้ เพราะจ๋ายเจอแต่คนที่เรทต่ำครับ แต่ปรากฏว่า

กรกชเจอจ๋าย ไม่มีคำอธิบายนอกจาก เมลวิลล์ โรน่า โพนี่ บลูสกาย โดดจั่วๆๆๆๆๆๆ ตบๆๆๆๆๆ 2-0 ครับ จ๋ายจูงมือกรกชเข้ารอบไปแบบสบายๆ เพราะเรทกรกชสูงลิบลิ่วถึง 34 ไม่มีใครอาจเอื้อมเทียบเทียม

โสมเชียงใหม่มาเก่งเมื่อสาย เมื่อชนะอังเดรของฐาไป 2-0 แต่การมีแค่ 8 คะแนนในกลุ่มที่มีคนได้ 9 คะแนนเยอะขนาดนี้ ยังไม่ดีพอครับ พบกันใหม่ปีหน้าเจ๊า

สรุปกลุ่ม F เล่นกันชิลล์ๆ ฮาๆ ไม่มีเรื่อง ปัญหา ให้จัดจ์ปวดหัวเลยครับ ดี๊ ดี นอกเสียจากว่าเจ๊วัลย์ที่ดันใช้เด็คของจัดจ์หมี Acolyte นั้นมี Inquisition กับ High Priest of EKK ของจัดจ์ แถมผมยังเผลอปล่อยผ่านไปตอนตรวจเด็คลิสต์ จึงต้องถูกสั่งเปลี่ยนให้เป็นรูปปกติครับ

คนเข้ารอบคือนายจ๋าย เด็คเปกาซัส และกรกช เด็คคาร์น จากทุ่งรังสิตทั้งคู่ครับ

เสร็จงานในกลุ่มของ Main Eventแล้ว ผมก็เดินดูรอบๆงาน รอเพื่อนๆน้องๆชาวอุดร-ขอนแก่น ที่ยังเล่นอยู่ ก่อนที่จะกลับโรงแรมที่พักครับ
« Last Edit: May 02, 2007, 08:02:41 AM by เทราสเฟียร์ » Logged

Member

Email
« Reply #1 on: May 01, 2007, 03:56:24 AM »

วันที่ 29 เมษายน

ตื่นออกมาจากโรงแรมตอน 10 โมงครับ วันนี้จัดจ์ในเมน อีเวนท์มีพอแล้ว เทร่าจึงได้มาคุมแข่ง ไซด์ อีเวนท์แทน ได้คุมแข่งชุดที่ 3 คู่กับจัดจ์บ็อบ อุดรครับ คนแข่ง 16 คน มีทั้งเด็คแปลกๆ ฮาๆ ผสมกับคนที่ตกรอบมาจากเมนอีเวนท์วันแรกก้ำกึ่งกัน ที่น่ารักคือมีน้องคนหนึ่งอายุ 10 ขวบ มาพร้อมกับคุณแม่ และคุณยาย โดยคุณแม่เป็นคนหาการ์ดให้ลูกลงแข่ง คุณยายหาน้ำหาขนมมาให้หลาน แหม น่ารักดี แต่คุณลูกซึ่งเล่นเด็คซาดิน ยังเล่นไม่ค่อยคล่องเท่าไร ตามประสาเด็กครับ

รอบแรกจับคู่ น้องอายุ 10 ขวบได้บายเนื่องจากคู่แข่งมาช้ามากๆ นอกนั้นเป็นการจับคู่ตบตีกับระหว่างคนตกรอบเมน อีเวนท์เมื่อวาน ทั้งชาวขอนแก่นและเชียงใหม่(ทำไมต้องมาลงรอบเดียวกันเนี่ย) เด็คในชุดแข่งนี้ มีที่น่าสนใจคือเด็คปู กับเด็คธนูครับ แต่ก็ต้านซิกมันต์-อังเดร กันไปไม่ไหว ร่วงตกรอบให้เจ้าชายเขาฆ่ากันต่อไป หลงเหลือโสมมาประดับรอบ 2 อยู่ 1 เด็ค คนแพ้ก็รับโปรโมแรนด้อมไปตามระเบียบ

รอบสอง น้องเด็คซาดิน 10 ขวบ เจอโสมครับ ซึ่งคนเล่นโสมก็เด็กเหมือนกัน (14) ไม่มีข้อครหาว่าแกล้งเด็กเท่าไร โสมชนะ 2-0 ไม่ยากครับ จบเกมแจกรางวัลแรนด้อม 2 ใบ น้องได้ใบหนึ่งดีเพราะผมให้เลือกเลย อีกใบไม่ดีนักเพราะแรนด้อม น้องร้องอยากเปลี่ยน คุณแม่บอกว่าขอเปลี่ยนได้ไหมเพราะเป็นเด็ก แต่ผมไม่อนุญาตให้เปลี่ยนครับ เดี๋ยวเด็กจะเสียนิสัย ฝึกไว้ให้เคารพกฏสังคม เป็นพลเมืองดีในภายภาคหน้า เอาไว้โตกว่านี้กลับมาแก้แค้นได้นะครับ อิอิ

ส่วนคู่อื่นๆก็ยังเป็นสงครามอังเดรซิกมันต์ครับ สเต็ปปกติ มิต้องบรรยาย

รอบสาม โสมเจออังเดร ซิกมันต์เจอกันเองครับ งานนี้โสมกินนิ่มด้วย at ที่มากกว่า ฝ่ายอังเดรของไม่ค่อยขึ้นเท่าไรนัก พ่ายไปในเวลา 2-0 ส่วนคู่ซิกมันต์ ยื้อกันไปยื้อกันมา เสมอ 1-1 ถึงเวลานับไชรน์ ก็ยังเท่ากัน ใครไชรน์ขยับเป็นแพ้ ฝ่ายหนึ่งซิกมันต์ติดดาบตีเข้ามาเจออิคารัส ชนซิกมันต์น้อยใช้สกิลเรียกซุส ม่องอนาถไป คนตกรอบนี้รับคนละ 5 ซอง กับโปรโมแหวนหลงลืมฟอยล์

รอบชิง ผมหนีจัดจ์บ็อบไปกินข้าวครับ กลับมาปรากฏว่าซิกมันต์ตบแหลกลง df line ชนะนิ่มๆ 2-0 รับ 1 บ็อกซ์พร้อมโปรโมกระรอกขาวฟอยล์ ส่วนโสมจากขอนแก่นรับครึ่งบ็อกซ์พร้อมกระรอกขาวฟอยล์เช่นกัน

**************************************************************************************************************************

จบไซด์อีเวนท์ชุด 3 แม็กน่าเอยเรียกผมเปลี่ยนไปคุมการแข่งดราฟท์ครับ ดราฟท์กลุ่ม 4 หน้าเวทีงาน ด้วยชุดเมอร์ 3 - 2 ซอง และเซนท์ 3 - 2 ซอง มีประกาศเรียกหน้าเวทีโดยใช้พัดเป็นสัญลักษณ์ (ฮา) ปรากฏว่าเจอบ็อกซ์เทพครับ เมอร์ 3 มีโนโจ๊กฟอยล์ โนโจ๊กธรรมดา 2 ใบ ชาร์ลส์ นางฟ้าหน้าซอง ซีเคร็ตเวพอนมาสเตอร์ นางฟ้าเมฆ สารพันจะบรรยาย แค่หยิบแรร์ก็คุ้มค่าดราฟท์แล้ว

หยิบ วาง วาง หยิบ สลับกันไปมา จนจัดเด็คครบทุกคน จับคู่แข่ง ปรากฏว่ามีผู้เล่นน่าสนใจที่จัดเด็คแสงเกือบล้วน ใช้แองเจิลออฟออร์เดอร์ตัวใหม่รักษาเคิร์ส กับเด็คดินเคิร์สใส่แบนชีและไนท์แมร์ โดยมีกิ้งก่าดินและยูนิคอร์นเมเดนดินคอยหยุดเกมนอกนั้นก็เป็นเด็คเก็บแรร์เอารวยครับ - -" รอบแรกเด็คแสงล้วนเจอเด็คดินล้วน ยื้อไปยื้อมา เด็คแสงชนะ 1-0 ส่วนคู่อื่นๆก็ใครใหญ่กว่า คนนั้นชนะตามระเบียบ

รอบสองเด็คแสงก็ยังเจอเด็คดินอีกแน่ะ แต่คราวนี้เค้ามีตัวยืนใหญ่ครับ เด็คแสงเจาะไม่เข้า ติดพิษตายไปก็มาก แพ้ไป อีกคู่เป็นสงครามลมมืดกับจับฉ่ายเก็บแรร์ จับฉ่ายเก็บแรร์ดวงดีกว่าเพราะมิสติกดีกว่า ชนะไป 2-0 คนแพ้รอบนี้รับ 1 ซองไปแก้เซ็ง

รอบชิง ดินเคิร์สกับจับฉ่ายแรร์ผลัดกันรุกรับ เสมอ 1-1 จนมาถึงสเต็ปสำคัญ ปลายักษ์ Lv3.ตกไชรน์ ฝั่งดินเคิร์สได้ทีใช้สกิลโลกลืมชุบคูลมูนขึ้นมาฟรีสตีในเทิร์นต่อไป เอาชนะไปอย่างเฉียดฉิวชนิดไชรน์ 11-12  จนคู่ต่อสู้ถึงกับมึนว่าคูลมูนมีสกิลนี้ด้วย คนชนะรับ 4 ซอง เปิดมาเป็นชาร์ลกะโนโจ๊ก มันจะอะไรกันนักกันหนานะ กับบ็อกซ์นี้ -*-

จบดราฟท์รอบนี้ คุมต่อดราฟท์รอบต่อไปทันที แล้วก็น้องคุณแม่ขอร้องเจ้าเก่ารีเทิร์นมาดราฟท์ครับ สงสัยจะถูกโฉลกกับผมอย่างแรง
แต่ก็มีจัดจ์ศิ มาช่วยอีกแรงหนึ่ง ทำให้เบาแรงไปมาก บ็อกซ์ของดราฟท์รอบนี้ไม่ค่อยมีอะไรแรงๆมากครับ แต่คุณน้องเล่นเปิดได้ทั้งชาร์ลส์ ทั้งไฟนัล เอลวิช ดีเฟนเดอร์ หรือว่าเป็นสิ่งที่เรียกว่า Beginner's Luck เนี่ย

ระหว่างการแข่งแม่ของน้องส่งน้ำโกโก้ปั่นให้ดื่มขนมให้กิน จนเกิดซวยซ้ำซ้อน วางแก้วไว้ใต้โต๊ะแล้วแม็กน่าเอยเดินมาเตะล้ม หกกระจาย ยังดีที่เป็นใต้โต๊ะ ไม่ใช่บนโต๊ะครับ เช็ดล้างกันอยู่พอควร อันที่จริงไม่ควรนำอาหารหรือเครื่องดื่มมารับประทานขณะทำการแข่งขันนะครับ (แต่เห็นแม่น้องเค้าแล้วก็จนใจไม่รู้จะพูดห้ามยังไง)

คู่ชิงของดราฟท์รอบนี้เป็นดินไฟลมมืดเคิร์สแหลก ปะทะแสงแคนเซิลเคิร์สของพีระ HL ที่มีแองเจิลออฟออร์เดอร์ตัวใหม่ 2 ตัวรวดครับ ไม่ต้องถามผลนะครับ (ฮา)

เสร็จดราฟท์ก็วนเวียนช่วยดูไซด์อีเวนท์ต่อ พร้อมเดินหาของกลับไปให้เด็กขอนแก่นที่ไม่ได้มาซึ่งเค้าฝากซื้อของมาหลายอย่างครับ ขอย้ำว่า การฝากคนซื้อของนี่ถ้าจ่ายเงินมาล่วงหน้าจะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง ตั้งแต่เจ็บใจเด็กฝากซื้อซิกมันต์กับอังเดรไปแล้วไม่เอาเนี่ย ผมเลิกรับฝากซื้อถ้าไม่จ่ายก่อนเลย(ทั้งฮาทั้งเศร้า) จนถึงวันนี้ ซิกมันต์ตัวนั้นยังอยู่ในแฟ้มผมเลยครับ เฮ้อ

*********************************************************************************************************************************

ก่อนถึงเวลากลับก็ได้เวลาถ่ายรูปรวมชาวต่างจังหวัดครับ ปีนี้สายอีสานเข้ารอบในวันที่ 2 ทั้งหมด 2 คน คือสาโรจน์เจ้าเก่าขอนแก่นและมอร์จากอุดร แต่กลับไม่อาจผ่านสู่ Top 8 ได้ ก็น่าเสียดายจริงๆครับ เอาไว้ปีหน้าฟ้าใหม่คงจะได้เจอกันอีก

ขอจบการรายงานการแข่งขัน GT7 ส่วนของผมในภาคปกติไว้เท่านี้ครับ สักครู่รอชมภาคเฮฮาป่าช้าแตกได้
« Last Edit: May 02, 2007, 04:39:44 AM by เทราสเฟียร์ » Logged

Golden Fur Griffin
Member

« Reply #2 on: May 01, 2007, 04:18:52 AM »

ฮาเด็คโสมครับ

ผมว่าวิเวียนลอว์เก่งออกครับ เป็นเด็คที่ขึ้นมือดีๆ หรือจัดมาดีๆ แปปเดียว At ก็สูงแล้ว

Dean
Member

« Reply #3 on: May 01, 2007, 02:39:59 PM »

เจอเด็ควิเวียนจั่วเนียนๆ แต่ตรึงใจกับ Aphodite + Vivian จริง ๆ 0 charm ยกเลิกไม่ได้ 

ผมก็อยู่สาย F นี่แหละ เล่น เยซีฮาน แพ้รวดกับคาถาใจไม่ใจของเพื่อนแท้ ๆ 

@~PaRa_XeTaMoN~@
Member

« Reply #4 on: May 02, 2007, 02:48:06 AM »

เด็ค Vivian Law แพ้ทางคาร์นนะ

Member

Email
« Reply #5 on: May 02, 2007, 04:36:32 AM »

ขอจบการรายงานการแข่งขัน GT7 ส่วนของผมในภาคปกติไว้เท่านี้ครับ สักครู่รอชมภาคเฮฮาป่าช้าแตกได้

Lucifer-ZaX
Member

« Reply #6 on: May 02, 2007, 05:03:14 AM »

รอชมภาคเฮฮาด้วยคนครับ คุมแข่งกับพี่ก็สบายๆเรื่อยๆและรู้สึกว่าคนเล่นสายเราไม่มีปัญหาเลย อ้า..สบายใจ

P_JuGGleR
Member

« Reply #7 on: May 02, 2007, 05:08:06 AM »

ผมจำได้ ว่า ผมแพ้ เด็คลีลาเย่ 2-0 นา

ตาแรก Full House ตาสอง 2 คู่ เก็บเด็ค สวัสดี

ส่วน ดราฟต์ เจอ ต่อยตี Valent ไม่ขึ้น ก็ แพ้ แง่มๆๆ -*-
« Last Edit: May 02, 2007, 05:10:26 AM by P_JuGGleR » Logged

Touya Kazami
Judge
Member

Email
« Reply #8 on: May 05, 2007, 01:49:34 PM »

รออ่านตั้งนาน นึกว่าหายไปไหนซะอีก

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #9 on: May 05, 2007, 04:12:09 PM »

คู่ที่น่าสนใจ คือวิเวียนลอว์ปะทะอังเดร Pa-5 ครับ งานนี้วิเวียนลอว์ขึ้นเทพจัด ตาแรกตั้งวิเวียนลอว์ At14 จ่าย 0 ตีกระหน่ำๆๆๆๆๆๆ  แถมติดปืนอีกต่างหาก พออังเดรอีกฝ่ายขึ้น ก็เปลี่ยนมาใช้สกิลทำลาย อังเดรพ่าย 0-2 อย่างเนียนๆ พอเด็คอังเดรแพ้ มีการกล่าวเปรยๆ ว่าอยากแพ้ให้กับเด็คที่มีศักดิ์ศรีมากกว่าวิเวียนลอว์ ผมก็เลยได้แต่บอกว่า ไม่มีเด็คไหนมีศักดิ์ศรีมากกว่าเด็คใด อยู่ที่ว่าคนเล่นจะเล่นเด็คนั้นๆให้เกิดประโยชน์สูงสุดอย่างไรเท่านั้น ถ้าพูดแบบนี้แสดงว่าดูถูกเด็คที่แพ้มาว่าไม่มีศักดิศรี เขาก็ได้แต่เงียบไป

แค่คิดดูถูกคนอื่น ก็แพ้เพราะประมาทแล้วหล่ะ

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #10 on: May 05, 2007, 05:22:27 PM »

แค่คิดดูถูกคนอื่น ก็แพ้เพราะประมาทแล้วหล่ะ
เห็นด้วยอย่างยิ่ง

น้องคุณแม่ขอร้อง นี้อยากเห็นจังสงสัยHaHaHa

ไม่มีรีพอร์ทสายEเลยแฮะอยากเห็น

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #11 on: May 06, 2007, 01:49:07 AM »

พูดจาไม่น่ารักเลยครับ การแข่งขันมีแพ้มีชนะ แพ้ก็คือแพ้จะพูดให้มันย้อนมาทิ่มแทงให้ตัวเองเสียทำไม

ถ้าพูดว่าเด็คฝ่ายตรงข้ามไม่มีศักดิ์ศรีแล้วตัวเองแพ้เด็คที่ไม่มีศักดิ์ศรีนี่ยังจะยังคงมีศักดิ์ศรีในตัวเองเหลืออยู่อีกหรือ

Acolyte
Guest
« Reply #12 on: May 06, 2007, 04:39:15 AM »

แต่คุมดราฟ ยังติดใจไม่หาย

"ก่อนผ่าน ฟรีส ครับ" 
~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #13 on: May 07, 2007, 01:44:22 AM »

รอบสุดท้าย

วิเวียนห่วย...?

อยากเห็นDeck ListของVivianอะครับ มีโพสต์ไว้ในบอร์ดมั้ยครับ?

N_ep_J_un_E
Member

« Reply #14 on: May 07, 2007, 04:15:02 AM »

ปีหน้าจะไม่เอาเดคโสมลงละขี้เกียจจ้องหน้าคู่ต่อสู้
เหอๆ
เขียนรีพอร์ตผิดไปนิดนะรอบสามเราไม่ได้เจอกะคนเชียงใหม่เหมือนกันนะ
เจอกับเดคเซอร์เซล ลิเบร่าต่างหาก

Pa-5
Member

« Reply #15 on: May 07, 2007, 02:02:40 PM »

ที่หลายคนกล่าวมาว่าผมพูดไม่ดีไปกับวิเวียนลอว์นั้นผมขอยอมรับทุกประการเพราะผมชอบเจอเด็คที่เป็นเมต้าซะมากกว่าเพราะเด็คแบบนั้นจะแพ้ไปก็ไม่ใช่เรื่องแปลกในความคิดผมแต่พอแพ้เด็คที่ไม่ใช่เมต้าเข้าก็แปลกใจแต่นึกไปนึกมาในตอนนี้ก็ได้รู้ว่าที่เราแพ้นั้นเพราะฝ่ายนั้นเขาเล่นได้ดีจริงๆและเราก็เป็นฝ่ายประมาทเขาเกินไปผมแปลกใจมากที่เด็คนั้นทำได้ขนาดนั้นจึงเผลอกล่าวแบบนั้นออกไปต้องขอโทษเจ้าของเด็ควิเวียนในวันนั้นด้วยเพราะที่ผมว่าอยากแพ้เด็คที่มีศักดิศรีย์มากกว่านั้นเพราะผมก็ทรนงตัวจนเกินไปคิดว่าไม่น่าจะแพ้ได้จึงพูดไม่ดีออกไป
« Last Edit: May 07, 2007, 02:14:05 PM by Pa-5 » Logged

Pages: [1]
  Print  

Jump to: