Summoner Master Forum
May 17, 2024, 10:17:51 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ++++Blood Festival คืนหมาป่าละเลงเลือด++++  (Read 12348 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Moonshiny Doll
Member

« on: May 04, 2007, 04:36:38 PM »

Seal 25
Frantic Werewolf 4
Highland Wolf 4
Black Wood Werewolf 2
Pecca Fallacia, the Sin of Deception 2
She, the Snake 3
Moonshine Werewolf 4
Vice Wizard 1
Amber the Valkyrie in Memory 3
Treetop Tango Fairy 2

Mystic
สามัญ แต่ไม่ต้องเยอะมาก
Magma Tear, the Wand of Brenda 2
Cool Moon 2
Brighid 2
Crescent 2
Bloody Moon 2
Alexandrite, the Sword of Bryna 2

วิธีเล่น
เริ่มก่อน
ลงFrantic Werewolf มา แล้วใช้abilityของFrantic search จ่าย2 search Crescent มาแปะFrantic เท่านี้เราก็ได้ตัวยืนat 10 มาแล้ว ถ้าไม่มีFrantic ก็ใช้Amber com ตัวเองหรือร่ายMoonshine แล้ววางBrighid ก็ได้

เริ่มหลัง
วิธีเดียวกันกับตอนเริ่มก่อน เพียงแต่ลงseal เพิ่ม

ทำเกม

เด็คนี้จะใช้Frantic Werewolf โปรโมWserใบล่าสุดเป็นตัวหลักในการละเลงเลือดฝ่ายตรงข้าม

Frantic Werewolf
Type: evil Mp: 3 / 2 Lv: 2 Rarity: promo
At: 8 Df: 8 Sp: 5 Element: dark
+[Dark] Blood Festival At 10 Mp 3
+[Dark][Dark] Bloody Slaughter At 12 Mp 3
เมื่อ Frantic Werewolf เข้ามาในสนาม เราสามารถร่าย Mystic Card ประเภท [Tarot]: The Moon 1 ใบจากกองการ์ดหรือจ่าย Mp 1 จากนั้นแสดง Seal ที่มี N[Werewolf] 1 ใบจากกองการ์ด Seal เราที่มี Lv1 แล้วนำเข้ามาในสนาม
เมื่อ Frantic Werewolf ทำลาย Seal ฝ่ายตรงข้ามสำเร็จ Frantic Werewolf สามารถโจมตีได้อีก 1 ครั้งโดยไม่ต้องจ่าย Mp ค่าโจมตี แม้ Frantic Werewolf เป็น Inactive Seal 1 Turn (Ability นี้ทำงาน 1 ครั้งใน 1 Turn)

atมาตรฐานseal lv 2 มีability ร่าย [Tarot]: The Moon 1 ใบจากกองการ์ดกับability ตีซ้ำ comแล้วได้at สูงสุดถึง12

ความเก่งของเจ้านี่อยู่ที่abilityร่าย [Tarot]: The Moon 1 ใบจากกองการ์ดนี่แหละ โดยเราสามารถร่าย:
-Crescent มา+at
-Bloody Moon มาสู้กับแสง/Divine
-Cool Moon มาถีบฝ่ายตรงข้าม

หรือจะจ่าย1ร่ายN[Werewolf] 1 ใบจากกองการ์ด Seal เราที่มี Lv1 มารวมร่างเร็วก็ได้ แต่คงใช้กับBlackwood Werewolfมาsteal เขาเท่านั้นเพราะSMN มีN[Werewolf] lv 1 แค่2ใบคือWhite Werewolf กับBlack Wood Werewolf เท่านั้น :P

abilityตีซ้ำของเจ้านี่ก็ดีเหมือนกัน ถ้าใช้คู่กับTango, คฑาBrenda หรือSin Deception ก็จะเก็บตัวเล็กของฝ่ายตรงข้ามได้ง่ายพอสมควร

abilityตีซ้ำสามารถเอามาเล่นกับ:
-ซินDeception ให้Frantic ขี่ซินซะ ตีรอบแรกเพื่อเก็บตัวรอง รอบที่2ค่อยเก็บตัวหลัก หรือจะเอาไว้ตีsealรองของsealในdf line ก็ได้
-Fairy 3T ตีเก็บแผงหลังเขาอย่างสนุกสนาน
-แปะคฑาแบรนด้า ตีรอบแรกat+2 ตีรอบ2 at+อีก2 แนะนำให้แปะตอนเล่นกับFairy 3T หรือตอนcomแปะCrescent

ส่วนนักละเลงตัวอื่นได้แก่:
-Highland Wolf com แล้วจ่าย2ตีเทียบdf seal ที่spต่ำกว่า 4 ถ้าอยากเพิ่มความปลอดภัยแนะนำให้แปะคฑาแบรนด้าด้วย หากเราแปะคฑาแบรนด้ากับให้com Sin Deceptionก็จะได้จ่าย2ตี11 เทียบdf seal รองในdf line แสดงความสามารถในการละเลงเลือดผู้อ่อนแออย่างเต็มที่

Highland Wolf
Type: monster Mp: 1 / 1 Lv: 1 Rarity: promo
At: 5 Df: 6 Sp: 4 Element: dark
+[Dark] Acute Fang At 9 Mp 2
+[Monster] Swift Claw At 9 Mp 2
เรานำ Highland Wolf ออกจากเกม; แสดง N[Werewolf] 1 ใบจากกองการ์ด 1 กองของเรา จากนั้นนำเข้ามาในสนาม เมื่อมี Mystic Card ประเภท [Tarot]: The Moon อยู่ในสนาม (Inf) (Mp 1)
เมื่อ Highland Wolf โจมตี Seal ที่มี Sp น้อยกว่า Highland Wolf ผู้ควบคุมสามารถเทียบค่าพลังของ Highland Wolf กับ Df ของ Seal ที่ถูก Highland Wolf โจมตีได้

-Moonshine Werewolf ตีsac Brighid ตามสูตรสมับSaint 1 พึ่งออก แต่จะตีsac Vice Wizard ชุบMysticหรือแปะBloody Moon/Crescent ก็ได้

อุปกรณ์สนับสนุนการละเลงเลือด
-ขี่ซินDeception ตีเก็บตัวรองทั้งในat line และในdf line
-Fairy 3T ตีเก็บแผงหลังเขาอย่างสนุกสนาน
-แปะคฑาแบรนด้า ตีแล้วat+2/1 turn 
-วางดาบห้ามร่าย เคลียร์ทางสู่การจัดการsealฝ่ายตรงข้าม
-ของปั๊มพลังเช่นCrescent กับBloody Moon

sealใบอื่น
Black Wood Werewolf---ใช้Frantic search มาตัดเกม
Pecca Fallacia, the Sin of Deception---ไว้ถูกขี่และไว้-at/df seal ฝ่ายตรงข้าม
She, the Snake---ไว้โดดยามsealเราตกอยู่ในอันตราย
Vice Wizard---ไว้สละชีพเพื่อชุบMystic
Amber the Valkyrie in Memory---ไว้รองturnแรก
Treetop Tango Fairy---ไว้ตีข้ามเล่น

ปล เด็คนี้พอเสริมด้วยของจากM3ได้บ้างมั้ย เพราะยังไม่ได้เปิดเลยซักซอง ไม่รู้ว่าใบไหนมันจะช่วยเสริมเด็ค
นี้ได้

ปลล ทั้งFrantic WerewolfกับMoonshine Werewolf มีท่าBlood Festivalเหมือนกันเลย
« Last Edit: May 04, 2007, 05:30:55 PM by Moonshiny Doll » Logged

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #1 on: May 04, 2007, 04:48:03 PM »

จงใจให้เป็นเทศกาลเลือดเหมือนกัน 

กะอยากจัดเหมือนกัน แต่ปัญหาคือต้องหา Highland Wolf ให้ได้ครบ 4 ใบก่อน 

Khaning
Member

Email
« Reply #2 on: May 04, 2007, 04:50:07 PM »

ถ้าจำไม่ผิด(รึไม่รั่วนะ) ผมรู้สึกว่าต้องจ่ายMp ค่าร่าย  [Tarot]: The Moon  ด้วยนะ เพราะมันไม่ได้เขียนว่า ร่ายโดยไม่ต้องจ่าย Mp ค่าร่าย

Member

« Reply #3 on: May 04, 2007, 04:55:45 PM »

ถ้าจำไม่ผิด(รึไม่รั่วนะ) ผมรู้สึกว่าต้องจ่ายMp ค่าร่าย  [Tarot]: The Moon  ด้วยนะ เพราะมันไม่ได้เขียนว่า ร่ายโดยไม่ต้องจ่าย Mp ค่าร่าย
อันนี้คงต้องรอmod มาตอบละกันครับ แต่ผมว่าไม่ต้องจ่ายMpนา :-\

MENN' !*
Member

« Reply #4 on: May 04, 2007, 04:57:29 PM »

อันนี้คงต้องรอmod มาตอบละกันครับ แต่ผมว่าไม่ต้องจ่ายMpนา :-\
น่าจะต้องจ่ายนะครับ เพราะ มันไม่ได้เขียนว่าไม่ต้องจ่ายกรณีเดียวกับ Stone Scale Fish นะครับ แต่ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันรอ Mod น่าจะชัวร์สุด

Fiel
Member

Email
« Reply #5 on: May 04, 2007, 04:58:16 PM »

ร่าย ต้องจ่าย Mp นะ ถามคนครีเอตใบนี้มา

ก็ไม่ได้บอกซักหน่อยว่าร่ายโดยไม่ต้องจ่ายค่าร่าย

เทียบกับ Nike ดูแล้วจะกระจ่าง

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #6 on: May 04, 2007, 05:07:54 PM »

ผมก็คิดว่าต้องจ่ายนะ

John Cena
Member

« Reply #7 on: May 04, 2007, 05:14:08 PM »

จ่ายไม่จ่ายไงก็เก่งอ่ะ

Member

« Reply #8 on: May 04, 2007, 05:27:29 PM »

ร่าย ต้องจ่าย Mp นะ ถามคนครีเอตใบนี้มา

ก็ไม่ได้บอกซักหน่อยว่าร่ายโดยไม่ต้องจ่ายค่าร่าย

เทียบกับ Nike ดูแล้วจะกระจ่าง
อ้าว ต้องจ่ายเหรอเนี่ย :P

James KuB
Member

« Reply #9 on: May 04, 2007, 05:40:02 PM »

ถ้าเป็นผมจะใส่ปลา กากอย แล้วก็ลักษมีด้วยนะครับ โหดมาก ๆ โอเมคร่อน O ด้วย

MENN' !*
Member

« Reply #10 on: May 04, 2007, 05:44:31 PM »

ถ้าเป็นผมจะใส่ปลา กากอย แล้วก็ลักษมีด้วยนะครับ โหดมาก ๆ โอเมคร่อน O ด้วย
และมันจะกลายเป็นแนวอื่นไปเลย  -*-

Member

« Reply #11 on: May 04, 2007, 05:50:12 PM »

อย่างนี้มันก็กลายเป็นdeck Moonshine Laksmi อะดิ :P ผมจัดเด็คFrantic Werewolf+Tarot: The Moon นะครับ

Fiel
Member

Email
« Reply #12 on: May 04, 2007, 08:36:18 PM »

ปลา กากอย โดนแบนไปแล้วหนิ แป่ว

ไม่ช่าย

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #13 on: May 04, 2007, 08:44:50 PM »

ชื่อเรียก ปลา กากอย นี่มันโหลเหมือนกันนะเนี่ย

James KuB
Member

« Reply #14 on: May 04, 2007, 08:48:34 PM »

อย่างนี้มันก็กลายเป็นdeck Moonshine Laksmi อะดิ :P ผมจัดเด็คFrantic Werewolf+Tarot: The Moon นะครับ

ไม่ใช่แบบนั้น สิ ผมว่ามัน เอาทั้ง 2 แบบมาผสมกัน ได้นะ ถ้าลด บางมใบ อย่าง ละ 1 อะ เพราะ

ถ้าเอาข้อดีของแต่ละอย่างมารวมกัน ผมว่ามันน่าจะโหดกว่านี้นะครับ

« Last Edit: May 04, 2007, 08:58:30 PM by Broly,The Legendary Super Saiyan » Logged

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #15 on: May 04, 2007, 08:54:29 PM »

ไม่ใช่แบบนั้น สิ ผมว่ามัน เอาทั้ง 2 แบบมาผสมกัน ได้นะ ถ้าลด บางมใบ อย่าง ละ 1 อะ เพราะ

ถ้าเอาข้อดีของแต่ละอย่างมารวมกัน ผมว่ามันน่าจะโหดกว่านี้นะครับ

การ์ดบางอย่างไม่สามารถรวมมาได้ หรือจะรวมก็จะกลายเป็นการ์ดอย่างละใบยัดมาให้ครบ 25 ใบแล้วมันจะดีเหรอ ใส่ O-micron x4, ปลาหัวหินอีก กากอยใส่เกราะอีก มันจะเล่นกันสับสนหมดนา

James KuB
Member

« Reply #16 on: May 04, 2007, 09:10:31 PM »

การ์ดบางอย่างไม่สามารถรวมมาได้ หรือจะรวมก็จะกลายเป็นการ์ดอย่างละใบยัดมาให้ครบ 25 ใบแล้วมันจะดีเหรอ ใส่ O-micron x4, ปลาหัวหินอีก กากอยใส่เกราะอีก มันจะเล่นกันสับสนหมดนา

Frantic Werewolf  3
Highland Wolf 2
Pecca Fallacia, the Sin of Deception 2
Amber the Valkyrie in Memory 2
Omecron O 3
ปลาหิน 3
กากอย 3

มิสติค เพิ่ม Brighid และ The moon ทุกใบ + เต่า ยก + ของตกไชร์นจากกอง มาก  ๆ

น่าจะพอเล่นได้นะครับ ทำเกม ใช้มูนไช ตี ใช้ Frantic Werewolf  ลาก ของปั้ม/คูลมูน แล้ว ตบ

ใช้เต่า ยก Frantic Werewolf  ต่อ ลากของมาทำเกมส์เรื่อย ๆ และ จั่วซีลได้เยอะ เพราะ

มิสติค ตี/แซคจั่วได้ง่าย
« Last Edit: May 07, 2007, 01:26:36 PM by Broly,The Legendary Super Saiyan » Logged

Member

« Reply #17 on: May 05, 2007, 07:12:46 PM »

Frantic Werewolf  3
Highland Wolf 2
Amber the Valkyrie in Memory 2
Omecron O 3
ปลาหิน 3
กากอย 3

มิสติค เพิ่ม Brighid และ The moon ทุกใบ + เต่า ยก + ของตกไชร์นจากกอง มาก  ๆ

น่าจะพอเล่นได้นะครับ ทำเกม ใช้มูนไช ตี ใช้ Frantic Werewolf  ลาก ของปั้ม/คูลมูน แล้ว ตบ

ใช้เต่า ยก Frantic Werewolf  ต่อ ลากของมาทำเกมส์เรื่อย ๆ และ จั่วซีลได้เยอะ เพราะ

มิสติค ตีจั่วได้ง่าย

อืม ไอเดียดีนะครับ :)

ศรี
Member

Email
« Reply #18 on: May 06, 2007, 02:38:23 AM »

ถ้าไม่ใส่ปลาเกล็ดหิน จะจั่วหา Brighid ไม่ค่อยเจอนะครับ

Reya
Member

Email
« Reply #19 on: May 07, 2007, 12:27:11 PM »

วิธีเล่น
เริ่มก่อน
ลงFrantic Werewolf มา แล้วใช้abilityของFrantic search จ่าย2 search Crescent มาแปะFrantic เท่านี้เราก็ได้ตัวยืนat 10 มาแล้ว ถ้าไม่มีFrantic ก็ใช้Amber com ตัวเองหรือร่ายMoonshine แล้ววางBrighid ก็ได้

รั่วหรือป่าวครับ เริ่มคนเเรก ไม่สามารถจ่าย MP ให้ทำอย่างอื่นไม่ได้นิครับ ใช้ร่ายการ์ดได้อย่างเดียว

โด
Member

« Reply #20 on: May 07, 2007, 12:54:48 PM »

ไม่รั่วหรอก เพราะมันบอกว่าร่ายจากกอง ไม่ใช่หา

Bkz_da_Custard
Member

« Reply #21 on: May 07, 2007, 01:11:52 PM »

รั่วครับ  ถ้าเราเริ่มก่อน ซับแรกเราไม่สามารถจ่าย MP    หาได้

ยืนยันจาก ไวเซอร์

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #22 on: May 07, 2007, 01:14:22 PM »

รั่วครับ  ถ้าเราเริ่มก่อน ซับแรกเราไม่สามารถจ่าย MP    หาได้

งั้นก็ได้แต่เอาแอมเบอร์ลงมาคอมสิ

โด
Member

« Reply #23 on: May 07, 2007, 01:16:32 PM »

ไปอ่านใหม่ครับ

เค้าบอกว่า กรณีแรก mystic หน่ะสามารถร่ายได้ใน turn แรก

แต่ไอ้ที่หาตัวรองหน่ะทำไม่ได้

Bkz_da_Custard
Member

« Reply #24 on: May 07, 2007, 01:22:13 PM »

ผมก็บอกว่า  หา (ตัวรอง) ไม่ได้อยุ่เเล้วนิครับ

ผมก็อ่านดีเเล้วนะ

Ryuse
Member

Email
« Reply #25 on: May 16, 2007, 02:20:41 PM »

มีคำถามเยอะเลยฮะ!

1. เต่ายก? ตัวไหนเหรอครับ

2. ต่อจากข้อ1 ไม่มีธาตุมืดตัวไหน ยกได้ แล้วเข้ากับconcept deckนี้บ้างเหรองับ

3. Moonshine + Brighidได้อะไรเหรอครับ (สงสัยมานาน)

4. abilityของMoonshineที่ว่า "เมื่อต่อสู้" หมายถึงเวลาที่โดนโจมตีด้วยใช่เป่างับ

ขอบคุงงับ

Member

« Reply #26 on: May 16, 2007, 09:47:54 PM »

มีคำถามเยอะเลยฮะ!

1. เต่ายก? ตัวไหนเหรอครับ
Valnia District
Type: place
Mp Cost: 3 Pasted: PA  Turn: inf
นำการ์ด 1 ใบในสนามฝ่ายผู้ใช้ Skill ขึ้นมือ (Mp 3)
เมื่อเข้าสู่ Subturn ป้องกัน เราสามารถแสดง N[Francessca] 1 ใบจากกองการ์ด 1 กองของเรา แล้วนำขึ้นมือ ถ้าการ์ดนั้นเป็น Seal นำเข้ามาในสนามแทน จากนั้นสลับกองการ์ดนั้น
เมื่อ Valnia District ตก Shrine จากกองการ์ด นำ Valnia District เข้ามาในสนามจาก Shrine

2. ต่อจากข้อ1 ไม่มีธาตุมืดตัวไหน ยกได้ แล้วเข้ากับconcept deckนี้บ้างเหรองับ<-- Frantic Werewolfไงครับ ลงมาsearch tarotกับพวกได้อีกรอบ

3. Moonshine + Brighidได้อะไรเหรอครับ (สงสัยมานาน)<--เมื่อMoonshineต่อสู้ให้Moonshine sac Brighidให้ตัวเองat=11 แล้วโม่การ์ด1ใบ ตอนตีสามารถจ่าย1ตี11ได้ง่ายๆ Brighidเองก็มีabilityกันตัวเองโดนทำลาย Moonshine + Brighidจึงเป็นคู่คอมโบที่ทำให้เรามีatสูงถึง11โดยเสียทรัพยากรน้อยมาก

4. abilityของMoonshineที่ว่า "เมื่อต่อสู้" หมายถึงเวลาที่โดนโจมตีด้วยใช่เป่างับ-->ครับ

ขอบคุงงับ
ไม่ควรขุดกระทู้เก่าขึ้นมานะครับ

Nihil
Member

Email
« Reply #27 on: May 20, 2007, 03:09:58 AM »

ของผมจัดมาเหมือนกัน ของผมใส่ Selena, the Lunar Witch ด้วย เพราะเธอสามารถขุด Crescent มาติดใหม่ได้เรื่อย ๆ 

Member

« Reply #28 on: May 20, 2007, 11:06:55 AM »

ของผมจัดมาเหมือนกัน ของผมใส่ Selena, the Lunar Witch ด้วย เพราะเธอสามารถขุด Crescent มาติดใหม่ได้เรื่อย ๆ 
เออจริงด้วยแฮะ ลืมไปเลยว่าใส่Selenaในเด็คนี้ได้เหมือนกัน :P

Nihil
Member

Email
« Reply #29 on: May 20, 2007, 09:33:25 PM »

เออจริงด้วยแฮะ ลืมไปเลยว่าใส่Selenaในเด็คนี้ได้เหมือนกัน :P

มี step อันนึงน่าสนใจทีเดียว

คือเริ่มหลัง ลง Selena ก่อน จากนั้นลง Frantic Werewolf หา Crescent มาแปะตัวมัน
พอ Crescent เข้ามา Selena ผ่านไป 1 turn สามารถเป็น Seal รองให้ Frantic Werewolf ได้ในทันที
ทำให้เราได้ตัวยืน At 12 ได้ในตาแรกของเรา 

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: