Summoner Master Forum
May 18, 2024, 01:46:13 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Virgo + Marvin + Ninja เห็นมีคนถามเยอะเลยเอามาให้เป็นแนวทาง  (Read 3313 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
GiantPaladin
Member

Email
« on: September 13, 2007, 06:24:18 PM »

เห็นมีคนถามถึงพรีคอรที่น่าหัดเล่นเยอะมากเลยเอาที่เล่นอยู่มาให้ดูกัน และประกอบกับเห็นว่ามีคนบ่นนินจากันเยอะก็เลยถือโอกาสเอามาแนะนำวิธีการใช้ให้ด้วย

ในเด็คลิสท์เป็นเด็คจริงที่ผมเล่นอยู่นะครับ และจะแนะนำการ์ดจากชุด Crimson Sakura ที่น่าใช้ให้ควบคู่ไปด้วยเพื่อการปรับเด็ค

Seal
Angel of Bravery 3
Marvin แสง 3
Fire Storm Sorceress 3
Cardinal Marsillio 2
Valor 2
Marvin  in Memory 3
Br. Gregory 4
Geo Rat Little Tamer 3
Lazal Mage 3

Mystic
Felasia Royal Sword 1
Magnacuspre 2
ดาบที่แถมมากับพรีคอน (จำชื่อไม่ได้) 2

การเล่น
ถ้าเริ่มก่อนก็ตั้งด้วย Angel of Bravery แล้วลง Br. Gregory หา Felasia Royal Sword มาติดเลย ถ้าฝ่ายตรงข้ามไม่สามารถหาตัวมายันเราได้โอกาสชนะเราจะสูงมาก

ถ้าตั้งตามที่ว่ามาไม่ได้ก็ยื้อเกมยาวยังไง Angel of Bravery ก็ไม่ล้มง่ายๆแน่
เกมยาวเราจะเปลี่ยนมาใช้ Marvin เป็นตัวตีแทน โดยให้ติด Magnacuspre เพื่อ Gain Mp แล้วก็ใช้ Lazal Mage เพิ่มพลังให้ก่อนตี หรือถ้าพลังไม่พอก็ปั๊มพลังแล้วแอบเป็นซีลรองไว้ก่อนก็ได้ หรือจะใช้ Valor ยกตัวใหญ่เค้าขึ้นมือไปเลยก็ได้
แล้วก็จั่วไปเรื่อยๆด้วย Geo Rat Little Tamer
ถ้าเจอเด็คตัวเล็กเยอะๆไล่ตีไม่ทันก็หวังพึ่ง Marsillio ตีออลเอาละกัน

Fire Storm Sorceress ผมยกให้เป็น MVP ของเด็คนี้เลยล่อให้เค้าตีมาตายนับศพไม่ถ้วนแล้ว เวลาฝ่ายตรงข้ามฟรีสก่อนผ่านหรืออะไรก็ตามก็มักจะทุ่มพลังมาตี Angel เราก่อนดังนั้น Mp เค้าก็มักจะหมดแน่เราก็เอา Sorceress โดดมาติด Zeus เลยได้ศพแน่ หรือถ้าเค้าทุ่มพลังตีข้ามไลน์เราก็โดดมาเอา No joke ไปติดที่ Angel ก็ได้
นอกจากนี้ถ้าเล่นคอมโบกับ Marvin ดีๆเราจะเสีย Mp ในการใช้สกิลของ Sorceress น้อยมาก (โดดมาเอา Baster เรียก Bastet เรียก Pendant อะไรประมาณนี้)

การ์ดชุดนินจาที่น่าใส่
Light Guardian Ninja น่าแปลกที่มีคนบอกว่ามันห่วยทั้งที่สำหรับผมมันคือซีลที่เก่งระดับ 5 ดาว ทำคอมโบยิงแล้วไม่ต้อง Vanish ก็ได้แต่สำหรับผม Vanish 3 Turn นี่ก็เก่งมากแล้วครับ

Risuboko ตัวนี้ชอบเป็นการส่วนตัวน่ารักดี สกิลก็โอเค รักษาเคิร์ส ใงนได้ดีในยุคสมัยที่หลายๆเคิร์สยกเลิกไม่ได้

Nikkou Onmyouji ยกเลิกเคิร์สให้กี่ Turn จำไม่ได้ ก็เก่งดีนะ เด็คนี้ Mp เหลือบ่อยๆ ก็ยกเลิกเอาไว้ล่วงหน้าไปพลางๆก็ได้

ลองไปปรับกันดูเองละกันนะครับ

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #1 on: September 13, 2007, 07:01:52 PM »

ในที่สุดพี่โอมก็เอาเด็คมาร์วินแสงเด็คใหม่มาลงจนได้ อยากจัดอยู่พอดีเลย

เออ Magnacuspre นี่มันใบไหนอะคับ จำไม่ได้อะ

Member

Email
« Reply #2 on: September 13, 2007, 07:16:04 PM »

ในที่สุดพี่โอมก็เอาเด็คมาร์วินแสงเด็คใหม่มาลงจนได้ อยากจัดอยู่พอดีเลย

เออ Magnacuspre นี่มันใบไหนอะคับ จำไม่ได้อะ

คฑาเกรกอรี่ไงครับ

Member

Email
« Reply #3 on: September 13, 2007, 09:50:36 PM »

คฑาเกรกอรี่ไงครับ

...... (อึ้ง) ใบที่ใช้บ่อยที่สุด แต่กลับจำชื่อมานมะได้กำเจงๆ

คือเด็คนี้จากเท่าที่ดูแล้ว ควรจะเปิดกล่องพรีคอนซัก3กล่องดีมั้ยครับ อยากเล่นพอดีอะ

Member

Email
« Reply #4 on: September 14, 2007, 02:37:27 AM »

มันต้อง 3 กล่องอยู่แล้วล่ะ เพราะใส่พรีคอนอย่างละ 3 ใบอ่ะ

zealotzephyr
Member

Email
« Reply #5 on: September 14, 2007, 08:50:52 PM »

ส่วนดาบเวอร์โก้คือ Esprimeir นะครับ (เขียนถูกป่าวหว่า)

Member

Email
« Reply #6 on: September 14, 2007, 10:05:17 PM »

ส่วนดาบเวอร์โก้คือ Esprimeir นะครับ (เขียนถูกป่าวหว่า)

อันนี้รู้ล่ะคับ ขอบคุณมากที่บอก

คือ นอกจากมาร์วินแสงกะเวอร์โก้แล้ว เอามาร์วินแสงไปเล่นกับรูน แวนเดลล่อนมันจะไปกันได้มั้ยอะ ใส่อิสฮานตัวโดดจากมือด้วยจะเปนไง(ที่พูดมาเคยจัดไว้แล้ว แต่ตกหน้าไปนานละ มาเกาะกระทู้พี่โอมเลยละกัน )

Pages: [1]
  Print  

Jump to: