Summoner Master Forum
May 18, 2024, 02:25:43 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Saxon ถอดผ้าคลุม Martin แล้วตบด้วย At 13+ !! -- แก้ใหม่--  (Read 7887 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« on: October 07, 2007, 03:34:32 AM »

ไม่ได้โพสมานาน Deck นี้เครดิตดั้งเดิมต้อง Magna นรพลล่ะนะ แต่ผมเอามาปรับ

Saxon, the Outlaw Mercenary x 4     ตัวตีช็อตแรก แรงสะใจมาก

Claroria, the Martin’s Adjutant x 4      ตัวแปะ Relic ติดไว้เป็นอาวุธไว้ถอด
Br. Gregory x 3        ตัวแปะ Relic เช่นกัน เน้นแปะฮูด Alana

Nazae x2
Bakery girl x3                     คู่หู ช่วยในการโม่กอง Mystic แล้วก็จั่วบ้าง แล้วก็มีมุกเผาฟรีให้ใช้

Toxic therion x2                  ถ้าตีไม่เข้า ก็ขอให้มันมี skill ทำอะไรบ้าง

Xerxes in memory x 4               อะไรที่ลงมาแล้วแปะ Mystic ได้ ใส่มาแทบหมด ตัวนี้ช่วยโม่ด้วย

Secret weapon master x 3     ตัวสานต่ออาวุธ เผื่อจะได้ตบแทน     

Mystic อันนี้สำคัญ
Martin's feather rope x 2
St. Alana's Vail x 2
Adapted pistol x 2
ดาบชาร์ล x 2
เคียว Xerxes x 2

Trishula x 2
กระสือ x 2
Bastet x 2

Saxon, the Outlaw Mercenary
Type: knight Mp: 2 / 1 Lv: 2 Rarity: promo
At: 7 Df: 7 Sp: 3 Element: fire
+[Fire] Twice Slash At 9 Mp 2
+[Fire][Fire] Burning Blade At 11 Mp 3
Skill:
NULL
Ability:
เมื่อ Saxon, the Outlaw Mercenary โจมตี +At ตามจำนวน Mystic Card ประเภท [Relic] ในสนาม 1 Turn
เมื่อ Saxon, the Outlaw Mercenary ต่อสู้ เราสามารถทำลาย Mystic Card ประเภท [Relic] X ใบในสนามและ Saxon, the Outlaw Mercenary At +X Df +X / 1 Turn
Illustator: Wathawijit
Version: Celebration
Verno: 116

Step การเล่น
ถ้าในมือ มี Claroria หรือ Br.gregory จะต้องลงมาหา ผ้าคลุม Alana ครับ เพิ่มป็อดก่อน 1 เทิร์นซึ่งเราจะมีลูกเล่นเพิ่ม Relic ในสนามให้มากที่สุดครับ

Claroria --> ผ้าคลุมมาร์ติน ---> ผ้าคลุมมาร์ติน ---> ผ้าคลุม Alana
แค่นี้ก็ 3 ใบแล้วครับ Saxon ตี ก็ At + 6 แล้วล่ะครับ

ส่วน Br. gregory มักจะ Search เคียว Xerxes มากกว่า เพื่อให้ Saxon ระเบิด แล้วลง Xerxes มาสานต่อครับ

แล้วถ้ามีโอกาสลง Claroria ตัวที่ 2 มักจะแอบเบิ้ล Mystic ลง Shrine ให้ Secret weapon master เยอะ ๆ ด้วยครับ โดย

Claroria --> กระสือ --> ผ้าคลุมมาร์ติน ---> Bastet ----> กระสือ---->ผ้าคลุมมาร์ติน ---> ผ้าคลุม Alana

ซึ่งถ้าเสร็จสเต็ปนี้ เราจะมี กระสือและ Bastet ใน Shrine ทำให้ SWM สามารถหาอะไรก็ได้มาแปะทุกรอบครับ จริง ๆ แค่แปะปืน 1 อัน และ Zeus เรื่อย ๆ ก็โหดแล้วนะ

เวลาเล่น Deck นี้จะค้นกองเหนื่อยมาก เพราะลง Seal 1 ตัวหา Mystic 3 ใบ ;D
ไม่เข้าใจตรงไหนถามได้ครับ

---------------------------------
Edit
เพิ่ม Nazae + Bakery และ Toxic เข้าไป
ก็ทำให้ลง Seal ลื่นขึ้น มีตัวช่วยจั่วด้วย

แนวทางการปรับ
ยังมี Seal อีกหลายตัวที่ลงมาแล้วสามารถหา Relic แปะได้เลย ที่น่าสนก็มี
Sigmund เด็ก
Ironclad centaur
Zalom imperial guard

ก็ว่าจะลองเอา Sigmund เด็กเข้ามาแทน Br. gregory เหมือนกัน แล้วใส่ดาบ Sigmund มาด้วย แต่จะไม่มีตัวรอง Claroria และไม่มีตัวรองธาตุลมด้วย
« Last Edit: October 25, 2007, 10:22:05 PM by P_gik Deck เด็กแนว Mode » Logged

~*hodini*~
Member

« Reply #1 on: October 07, 2007, 03:54:25 AM »

ทำไมมีแค่นี้อ่ะคับพี่กิ้ก

Moderator
Member

« Reply #2 on: October 07, 2007, 03:55:11 AM »

ทำไมมีแค่นี้อ่ะคับพี่กิ้ก
เติมแล้วครับ เมื่อกี้กดเช็คสี กดผิด

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #3 on: October 07, 2007, 04:02:16 AM »

ตอนแรกเห็นมีแค่ 2 บรรทัดเหมือนกัน กำลังจะพิมพิ์อยู่เชียวว่าไม่ใส่ Br. Gregory หรือ
พอดู version เต็มแล้วน่าสนใจมาก ๆ ครับ

ที่น่าสนใจทำลาย Relic X ใบในสนามนี่ใช้เลาะพวกอาวุธของฝ่ายตรงข้ามก็ได้ด้วยนี่ซิ
ฝ่ายตรงข้ามเจ็บใจตายเลย ถุกเลาะอาวุธไปเสร็จ เราได้ + At ต่ออีก

กระทู้ spoil โปรโมใหม่ Saxon เดี๋ยวลิงค์มาที่กระทู้นี้เลยละกันนะฮะ 

~*hodini*~
Member

« Reply #4 on: October 07, 2007, 04:07:44 AM »

โหดจังคับ น่าใส่valor นะคับ ให้มันเอาไว้ยกClaroria  ไม่งั้นลงมาแล้วมันจบแล้วจบเลยอ่ะคับ ทำประโยชน์อะไรต่อไม่ได้อ่ะ

Moderator
Member

« Reply #5 on: October 07, 2007, 04:11:11 AM »

Mystic ในสนามมีกี่ใบ พลังจะ x 2 ตามจำนวนนั้น

ลง Claroria 1 ตัว Saxon ตี At 13

ถ้าทำตัวเด็กแนว Claroria Search ผ้าคลุม --> ผ้าคลุม --> เคียว Xerxes ตีระเบิดตู้มไปหมด 3 ใบ

ลง Xerxes เด็กอีกตัว หาเคียวใบที่ 2 ลง Shrine ก็เท่ากับได้แปะเคียว 2 ใบ ตบต่อด้วย At 9 โม่จั่วโม่จั่ว

เทิร์นหน้า Sexon ตี ระเบิดแค่เคียว 2 ใบก็ At 11 แล้วครับ แต่จริง ๆ มันลงได้เพิ่มกว่านี้เยอะ

----------
Deck นี้ไม่ต้องใส่ตัวช่วยแปะของเท่าไร เพราะว่าแป๊บเดียวจะ Search ของปั้มเน่า ๆ ออกมาหมดกองแล้วล่ะครับ

---------
โหดจังคับ น่าใส่valor นะคับ ให้มันเอาไว้ยกClaroria  ไม่งั้นลงมาแล้วมันจบแล้วจบเลยอ่ะคับ ทำประโยชน์อะไรต่อไม่ได้อ่ะ
มันก็จะมีอีกโหมดนึงที่คิดไว้ แต่ไป ๆ มา ๆ ผมเลือกแบบนี้เล่นดูก่อน นั่นคือ

ใส่
Amara x 1
Valencia x 4
Valor x 2

เอาชุด Chemosh ออกให้หมด

ถ้าเป็นงี้มันก็มีข้อดีอีกแบบ
1. แปะผ้าคลุม Alana ในช่วงแรก ได้ Search Amara แถม อย่างน้อยก็ตัวรอง Claroria ได้
2. Valencia เอาดิสทิ้งจาก Skill Xerxes ติดเคียวได้ทำลาย Mystic แถม แทนใบเผาที่เน่า ๆ เราได้
3. Amara คอม Valencia ปัด Skill ได้
4. Valor คอม Claroria ยกได้

แต่ข้อเสียมันก็จะมีกลับมา
1. Xerxes ติดเคียวใช้ Skill มันก็หยุด Skill ได้แล้ว ไม่จำเป็นต้องปัดกลับก็ได้
2. Claroria ยกขึ้น ลงมาใหม่ อย่างมากก็แปะ กระสือ -->ผ้าคลุม-->Bastet--> กระสือ --> ผ้าคลุม-- > ดาบชาร์ล
จะเห็นได้ว่า มันก็ทำได้แค่ อีก 1 รอบอยู่ดี เพราะงั้น จั่วตัวที่ 2 เอาดีกว่า มั้ง

อ้อ อย่าลืม Mode ตีเร็ว
ผ้าคลุม -->ผ้าคลุม --> Whirl to win
ได้ At 11 Sp 5 น่อ ;D
« Last Edit: October 07, 2007, 04:19:33 AM by P_gik Deck เด็กแนว Mode » Logged

Ramio*
Judge
Member

Email
« Reply #6 on: October 07, 2007, 11:34:18 AM »

สุดยอดนักถอดอาวุธ....

เก่งสุดๆ โดยเฉพาะ แครอเรียหาผ้าคลุมนี่โหดสุดๆแล้ว...

Sun Ce
Member

« Reply #7 on: October 07, 2007, 11:37:37 AM »

เก่งดี  ;D
น่าเล่นมากๆ

Lightning9
Member

« Reply #8 on: October 07, 2007, 01:31:24 PM »

โหดดีครับ ถอดผ้าถุง เอ้ย ผ้าคลุม 

Teeza
Member

« Reply #9 on: October 07, 2007, 01:38:22 PM »

เป็น deck ที่เปลืองทรพยากรยังไงไม่รู้

Moderator
Member

« Reply #10 on: October 21, 2007, 10:58:53 PM »

วันก่อนไปลองมา พบว่ามิสติกอย่างปืนหรือดาบชาร์ลไม่ได้ใช้มาก
ลดเหลืออย่างละ 1

ซัด Deck Fuzen akuma ได้สูสี ก็พอสู้ At เมต้าได้ล่ะ

ohm13
Member

Email
« Reply #11 on: October 21, 2007, 11:08:26 PM »

น่าเล่นดีครับ จัดการเมต้าได้ เจอเด็คอื่นก็ยังเก่ง

gb_seaoer
Member

« Reply #12 on: October 22, 2007, 01:32:58 AM »

เคยเจอ แต่เด็ค หาของปั๊ม ตบ
เจอแนวใหม่ หาของ ทำลายของ แล้ว ตบ
โหดดี ครับ
แต่ว่า พอหลังๆ ก็คงต้องพึ่ง SWM หา ๆ แล้วตบทำลายสินะคับ

Panther
Member

Email
« Reply #13 on: October 22, 2007, 01:44:28 AM »

เจ๋ง เยย คับ   ไฟมัน น้อยไป นึด อ๊ะ ป่าว หว่า

[Ā]ήĐў™
Member

« Reply #14 on: October 22, 2007, 01:55:36 AM »

ผมว่าโดยรวมดีมากแล้วนะ แต่ผมคิดว่าน่าจะเปลี่ยน Chemosh กับ Wicked Demon เป็น Nazae กับ Bekery Girl มากกว่านะ เพราะว่ามันได้โม่กองด้วยแล้วอีกอย่างมันก็เป็นธาตุไฟด้วยนะรองคอมได้ ที่สำคัญ Wicked Demon มันร่ายแพงด้วยง่ะ 

แต่เด้กนี้น่าเล่นมากมาย อยากลองเล่นจริงๆ ท่าจามันส์น่าดู ตีระเบิดไม่เสียดายของเรย เจอเด้กบ้าหอบฟาง เช่น มาติน นี่มีมันส์ 

Moderator
Member

« Reply #15 on: October 22, 2007, 09:25:23 AM »

ผมว่าโดยรวมดีมากแล้วนะ แต่ผมคิดว่าน่าจะเปลี่ยน Chemosh กับ Wicked Demon เป็น Nazae กับ Bekery Girl มากกว่านะ เพราะว่ามันได้โม่กองด้วยแล้วอีกอย่างมันก็เป็นธาตุไฟด้วยนะรองคอมได้ ที่สำคัญ Wicked Demon มันร่ายแพงด้วยง่ะ 

แต่เด้กนี้น่าเล่นมากมาย อยากลองเล่นจริงๆ ท่าจามันส์น่าดู ตีระเบิดไม่เสียดายของเรย เจอเด้กบ้าหอบฟาง เช่น มาติน นี่มีมันส์ 
ก็จริง แต่เรื่องก็คือผมจะเป็นคนที่ปวดหัวกับ Nazae + Bakerry มาก เลยมองข้ามไป
แล้วก็มันมีปัญหาที่ต้องมีธาตุมืดด้วยครับ แต่ก็นะ มันก็น่าจะปรับจำนวนไปใส่ได้ ไว้จะลองดู

เจ๋ง เยย คับ   ไฟมัน น้อยไป นึด อ๊ะ ป่าว หว่า
ปกติลงมาหวดสด ๆ มันก็จะมี At ประมาณ 13-15 แล้วล่ะครับ ไม่ต้องเน้นคอมเท่าไร ตัวยืนต่อไปมันคือ SWM ล่ะครับ 

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #16 on: October 22, 2007, 01:38:04 PM »

ก็จริง แต่เรื่องก็คือผมจะเป็นคนที่ปวดหัวกับ Nazae + Bakerry มาก เลยมองข้ามไป
แล้วก็มันมีปัญหาที่ต้องมีธาตุมืดด้วยครับ แต่ก็นะ มันก็น่าจะปรับจำนวนไปใส่ได้ ไว้จะลองดู

เจ๋ง เยย คับ   ไฟมัน น้อยไป นึด อ๊ะ ป่าว หว่า
ปกติลงมาหวดสด ๆ มันก็จะมี At ประมาณ 13-15 แล้วล่ะครับ ไม่ต้องเน้นคอมเท่าไร ตัวยืนต่อไปมันคือ SWM ล่ะครับ 

Nazae ก็เป็นมืดนะ

zealotzephyr
Member

Email
« Reply #17 on: October 22, 2007, 02:39:03 PM »

น่ามี N(Zalom) ด้วยนะ

Moderator
Member

« Reply #18 on: October 23, 2007, 12:51:51 AM »

ก็เคยคิดนะ
มันจะเป็นมืดมี
Xerxes เด็ก x 4
Nazae x 2

ก็ว่าน่าลองใส่เหมือนกัน เพราะว่าไป ๆ มา ๆ  ตัวป็อดเทิร์นแรกมันมีเยอะมากแล้ว เอามุขเผาฟรีมาใช้น่าจะพอได้

[Ā]ήĐў™
Member

« Reply #19 on: October 23, 2007, 01:20:25 AM »

ตัวป๊อดเยอะจริงๆแหละคับ ลูกน้องมาติน หรือ เกเกอรี่เด็ก ก็ช่วยได้ทั้งนั้น

เด้กนี้ตั้งง่ายมาเลยอ่ะ ดูไปดูมาโหดใช่ย่อยเลยอ่ะ 

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #20 on: October 24, 2007, 02:37:23 PM »

เหอะๆน่าเล่นนะเนี่ย

[L]unifer
Member

Email
« Reply #21 on: October 25, 2007, 02:43:01 PM »

Saxon, the Outlaw Mercenary x 4     ตัวตีช็อตแรก แรงสะใจมาก
Secret weapon master x 3     ตัวสานต่ออาวุธ เผื่อจะได้ตบแทน     
St. Alana's Vail x 2
เดคนี้ผมคงชอบคอมโบนี้ที่สุดแล้ว
ถ้าผ้าคลุมออกมาแล้ว  ให้ซีเคร็ด เรียกมาตีโปรตีไป  เราใช้ ซากอน แซค พอเข้าซัพป้องกันได้โปรตีอีกที
เท่ากลับว่าโปรตีครบรอบใน 1 เทริน เลย ถ้าไม่โดนมูฟนะ

ซัพป้องกัน Secret > เอามาแปะSt. Alana's

ซัพตี Saxon แซค> St. Alana's

วนอย่างนี้เรื่อยๆก็ไม่ต้องกลัวกำแพงด้านหน้าแตกแล้วถ้ามี 2 ใบรอให้ครบ 2 แล้วแซคทีเดียวโหดๆไปเลย ซักพักเค้าจะ จักกิ้งคราว
« Last Edit: October 25, 2007, 02:46:22 PM by [L]unifer"รุ่นใหญ่ใจต้องนิ่ง" » Logged

Moderator
Member

« Reply #22 on: October 25, 2007, 10:16:17 PM »

แก้ List ใหม่ เพราะว่า Wicked ร่าย 3 ลงยากเกิน

ไปดูที่ Reply แรกนะครับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #23 on: October 26, 2007, 02:19:40 AM »

อยากจั่วง่ายๆใส่ Omicron-O ก็ได้นะ เอามาแซคผ้าคลุมให้ SWM ขุดใหม่ได้

Pages: [1]
  Print  

Jump to: