Summoner Master Forum
May 17, 2024, 12:41:43 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: GGA [องค์กรสายลมวายุคลั่ง!!] ---โมครั้งที่3แล้ว  (Read 10439 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Moonshiny Doll
Member

« on: November 18, 2007, 10:11:58 PM »

seal 25
Elite Agent Cedric 2
Agent Kasumi 4
Agent Arosel 3
Kobold Technician Agent 2
Jade Mantis Bot 3
Glass Horn Squirry 2
Pony Pegasus 2
Forest Echo Fairy 2
Glittering Leaf Fairy 2
Wind Goddess Shaman 2
Lucretia, the Sword Magician 1

ขอบคุณคุณDeanมากเลยนะครับนะครับเรื่องสัดส่วนการใส่KoboldกับWGS

Mystic
สามัญ
+Wind Impulse 2
+St. Alana’s Veil 2
+Adapted Pestol 2
+Beam Gun Arm 2
+Cunning Clown 2

ตั้งไงดีให้รอด
ตั้งด้วยAgent Kasumiเรียกผ้าคลุมมาป้องกันการโจมตีหรือจะลงCedricมายืนก็ได้(ไม่แนะนำให้ใช้วิธีหลัง)

วายุคลั่งโหมกระหน่ำ!(ภาษาชาวบ้านก็คือ 'ตียังไง')
ในการรุกหลักๆเราก็จะใช้Agent Kasumiติดปืนพกเป็นตัวรุกด้วยพลังที่มากขึ้นเพราะdfลดลง ทำให้abilityส่งผลกว้างขึ้น เท่านี้เราก็ได้สาวน้อยโมเอะโหดๆมาใช้แล้ว ถ้าอยากจะเล่นอะไรให้โหดกว่านี้(หรือคุณชอบใช้หนุ่มหล่อๆแทนสาวน้อยโมเอะๆ) จะใช้Cedricสาดallก็ได้ซึ่งวิธีนี้ใช้ปิดเกมส์ได้ด้วย

สอยหลัง&จั่วได้ ง่ายนิดเดียว(จุดเด่นของธาตุลมคงไม่พ้นการจั่วกับการข้ามไลน์จริงมั้ย) [/b]
sealที่มีdfหนาอยู่df lineจะฆ่ายังไง?
ใช้Kobold Technicianช่วยดึงsealเจ้าปัญหาในdf lineมาเป็นเป้าโจมตีได้อย่างไม่มีปัญหา(มั้ง)

sealกวนๆแอบอยู่df lineทำไงดี?
ใช้Arosalแปะปืนพกยิงข้ามไลน์ได้เลยไม่ก็จะใช้WGSทำให้sealเราตีข้ามไลน์ก็ได้

เร่งจั่วยังไง?
หยิบจากเด็คสิ หรือจะใช้Pony PegasusกับWGSคล้ายๆเด็คซิกมันด์ก็ได้

ในกรณีที่เราเสียเปรียบเรื่องการจั่วทำไงดี?
พึงจำไว้ว่าElite AgentCedricช่วยท่านได้

ตัดเกมยังไงดี?
ใช้การดึงมาตีของKobold Technicianควบคู่ไปกับการสอยข้ามไลน์ด้วยAgent ArosalและWGS เราเองก็สามารถใช้Glittering Leaf Fairyเปลี่ยนธาตุฝ่ายตรงข้ามเป็นดินเพื่อให้abilityของKobold Technicianทำงานหรือจะใช้เปลี่ยนsealธาตุไฟเป็นธาตุอื่นเพื่อให้abilityของcedricส่งผลกว้างขึ้นก็ได้

แนวทางพัฒนา
จะลองใส่North Wind Shamanซัก2-3ตัวมาเล่นกับkoboldก็ได้ Delta-Dเองก็น่าใส่เช่นกัน

ปล โมครั้งที่3แล้วนะครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำของทุกคนนะครับ
« Last Edit: November 21, 2007, 02:58:28 PM by Moonshiny Doll » Logged

supavit1
Member

« Reply #1 on: November 18, 2007, 10:32:27 PM »

เจ๋งดีคับ
แต่พรีคอน3กล่อง660ละ

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #2 on: November 18, 2007, 10:33:56 PM »

ยังไงลมก็ไม่พ้นโพนี่กะ WGS สินะ 

Sun Ce
Member

« Reply #3 on: November 18, 2007, 10:40:19 PM »

ยังไงลมก็ไม่พ้นโพนี่กะ WGS สินะ 
มันก็ปกติอยู่แล้วนิ

Member

« Reply #4 on: November 18, 2007, 10:40:28 PM »

ผมเสริมแนวทางพัฒนาเข้าไปแล้วนะครับ ไว้ใช้หากไม่ชอบคู่โพนี่ชาแมน
« Last Edit: November 18, 2007, 10:42:18 PM by Moonshiny Doll » Logged

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #5 on: November 18, 2007, 10:47:05 PM »

แปลกใจตรง ไม่มี เสียงป่าก้อง !!

•StarwarS•
Member

« Reply #6 on: November 18, 2007, 10:49:47 PM »

เอคโค่อะคับ ผมว่ามันจำเปนนะ..

แล้วก็โพนี่ เปกาซัส - - หาจากไหนได้ละนี่.. แพงก็แพง - - เห้อ...

Felasia's speacial soldier
Member

« Reply #7 on: November 18, 2007, 11:19:03 PM »

ถ้าอยากใส่เอคโค่ เอากะรอกลมโปรโมใส่เลยครับ 0 ได้ใจ เสียสละบ้าง ไม่ใช่เรื่องแปลก ถ้ากลัวไม่คุ้ม ก็ใส่ลูเครเทียไปครับ รับรองคุ้มค่า ได้น้ำ ได้เนื้อ

Sun Ce
Member

« Reply #8 on: November 18, 2007, 11:24:41 PM »

แนวทางพัฒนา
ถ้าไม่ชอบponyกับNWSจะลองใส่North Wind Shamanซัก2-3ตัวมาเล่นกับkoboldก็ได้ Delta-Dเองก็น่าใส่เช่นกัน
หมายถึงWGSป่ะครับ เพราะNWS=North Wind Shaman

Panther
Member

Email
« Reply #9 on: November 18, 2007, 11:56:26 PM »

ผมว่า อยากใส่ โพนี่ เรย อ่า มัน ไม่ใช่ ๐ จั่ว บางที เสีย mp เปล่าๆ นา

Felasia's speacial soldier
Member

« Reply #10 on: November 19, 2007, 12:03:30 AM »

ใส่โพนี่ไว้บางทีตัวยืนเราเสียท่าครับ เอาไว้โดดกันโจมตีได้ เหมือนครีโบ้อ่ะ

Member

« Reply #11 on: November 19, 2007, 12:34:47 AM »

แปลกใจตรง ไม่มี เสียงป่าก้อง !!
ถึงว่ารู้สึกเหมือนลืมอะไร ขอบคุณครับ

Immaculate
Member

« Reply #12 on: November 19, 2007, 12:39:14 AM »

คิดหนัก แล้วไง อยากจัด หนุมาน แต่ก้อ อยาก ได้ การ์ดในเดคนี้มาเสริม sigmund เราอีก TT

Cedric แรงไม่พอมั้งครับ

ตัว ยืน น้อยไปหรือเปล่าครับ  ถ้าเอาตัวอื่นยืน at แค่ 11 คง ไม่อยู่มั้งครับ นอกจากนินจา

WGS ไงๆมันก้อขาดไม่ได้จิงๆ เดคลม โดน ไปที เดคสายลม คงเปลี่ยน รูปแบบกันใหม่หมด ในเดคลม
« Last Edit: November 19, 2007, 12:54:47 AM by Immaculate » Logged

gb_seaoer
Member

« Reply #13 on: November 19, 2007, 01:13:42 AM »

delda d ยังมีคนสนอยู่ป่าวหว่า เล่น กะ machine ได้อะ จั่วแก้ขัดได้

Immaculate
Member

« Reply #14 on: November 19, 2007, 01:19:08 AM »

ผมว่าใส่ ไปก้อใช่ได้นะครับ

แต่ระวัง ว่า เกมจะช้าอะครับ 3 จั่ว -*- ถ้าจำไม่ผิด

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #15 on: November 19, 2007, 02:11:32 AM »

คง concept ของหน่วย Agent และเสริมด้วย Agent สามัญประจำลมเลยนะนั่น 

Panther
Member

Email
« Reply #16 on: November 19, 2007, 02:13:27 AM »

เจอ ยักใหญ่ ทำยังไง อ่า คับ แบบว่า เย่ อ่า เราเอา พลังไปตี เค้า ไม่ตาย ลองหาตัวไร แก้ทางไว้ก็ ดี เหมือนกันนะ

Dean
Member

« Reply #17 on: November 19, 2007, 05:35:34 AM »

เจอ ยักใหญ่ ทำยังไง อ่า คับ แบบว่า เย่ อ่า เราเอา พลังไปตี เค้า ไม่ตาย ลองหาตัวไร แก้ทางไว้ก็ ดี เหมือนกันนะ

ใส่ Lucretia ช่วยไงครับ

SCHOLAR BEGIN
Member

Email
« Reply #18 on: November 19, 2007, 06:02:19 AM »

การทำเกมส์หลักคงต้องหวังพึ่งที่kasumi เพราะCedricนั้นไม่ใช่ตัวตีที่ดี ประโยชน์หลักๆของมันคือตีallได้ ส่วนสกิลนั้นใช้อบิลิตี้ของชาแมนลม ดูจะดีกว่าเพราะสามารถรุกได้ ถ้าเทียบกับซิกมันต์แล้ว ซิกมันต์ดูจะเหนือกว่าแทบทุกด้าน เพราะอบิลิตี้ล็อกไลน์ผมว่าจัดเด็คเฉพาะทางดูจะมีภาษีดีกว่าเยอะ

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #19 on: November 19, 2007, 04:10:39 PM »

ใช้แฟรี่นินจา(Glitering Leaf Fairy)ด้วยสิครับ

เปลี่ยนศัตรูเป็นธาตุที่เราต้องการให้แพ้(หรือไม่ก็เลี่ยงธาตุไฟที่ยกเว้นความสามารถของเซดดริก)

Member

« Reply #20 on: November 20, 2007, 02:11:54 AM »

โมแล้วนะครับ ช่วยติชมด้วยละกัน

monkey1442
Member

« Reply #21 on: November 20, 2007, 02:14:06 AM »

แนวดีอะ 555+

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #22 on: November 20, 2007, 03:43:34 PM »

ยังใช้ wind goddess ทำไมล่ะ

Agent Kobold เก่งกว่าเยอะมาก สำหรับ Deck นี้
จ่าย 1 กระตุก ใช้คู่กับ Cedric ได้พอดี เทียบกับ WGS ที่จิ้มให้บิน แต่ไม่มีตัวตีที่ดีพอ และก็จะใส่ Cedric มาทำไม

แล้วก็ตั้งตัวใช้ ตั๊กแตน ลงมาเร่ง Seal รองก็ได้ครับ

ส่วนที่เก่งที่สุดของ Deck นี้ก็คือ การคอนโทรลค่า Df ของ Kasumi นี่ล่ะครับ คุมดี ๆ ติดปืนจ่าย 2 ตบ 11+ ร่วงได้เยอะเลยนะ

ตัวตั้งแนะนำ Vinayak อีกตัว เพราะใช้คู่กับ Cedric ได้ เข็นทั้งสนาม Mp ไม่พอตีไม่เป็นไร ล็อกไว้ก่อน

ส่วนกระรอก - Df ก็สามารถเล่นคอมโบกับ Naga ได้ด้วย - Df แล้ววิ่งไปต่อยดื้อ ๆ
ซึ่งก็จะ Link ไปถึงค่าใช้ Skill ของ Vinayak ด้วยครับ

SiGmUnDkUnG99
Member

Email
« Reply #23 on: November 20, 2007, 10:14:58 PM »

ไม่ใส่ Lucretia หรอครับ 

Member

« Reply #24 on: November 21, 2007, 12:29:04 AM »

ยังใช้ wind goddess ทำไมล่ะ

Agent Kobold เก่งกว่าเยอะมาก สำหรับ Deck นี้
จ่าย 1 กระตุก ใช้คู่กับ Cedric ได้พอดี เทียบกับ WGS ที่จิ้มให้บิน แต่ไม่มีตัวตีที่ดีพอ และก็จะใส่ Cedric มาทำไม

แล้วก็ตั้งตัวใช้ ตั๊กแตน ลงมาเร่ง Seal รองก็ได้ครับ

ส่วนที่เก่งที่สุดของ Deck นี้ก็คือ การคอนโทรลค่า Df ของ Kasumi นี่ล่ะครับ คุมดี ๆ ติดปืนจ่าย 2 ตบ 11+ ร่วงได้เยอะเลยนะ

ตัวตั้งแนะนำ Vinayak อีกตัว เพราะใช้คู่กับ Cedric ได้ เข็นทั้งสนาม Mp ไม่พอตีไม่เป็นไร ล็อกไว้ก่อน

ส่วนกระรอก - Df ก็สามารถเล่นคอมโบกับ Naga ได้ด้วย - Df แล้ววิ่งไปต่อยดื้อ ๆ
ซึ่งก็จะ Link ไปถึงค่าใช้ Skill ของ Vinayak ด้วยครับ
ไอเดียน่าสนดีครับ น่าลองจัดแฮะ

โมแล้วนะครับ
« Last Edit: November 21, 2007, 01:46:04 AM by Moonshiny Doll » Logged

Dean
Member

« Reply #25 on: November 21, 2007, 06:19:41 AM »

จากการทดสอบ Kobold Technician Agent จะมีปัญหากับเด็คลมด้วยกันพอสมควรครับ ความครอบคลุมในการเล่น ผมว่า WGS ยังเหนือกว่า ยกเว้นกรณีเจอเด็คดินที่ Kobold จะดีกว่า แนะนำให้ใส่เป็นสัดส่วน 3 :2 แล้วแต่ว่าเจออะไรบ่อยกว่ากันครับ

ดูจากสัดส่วน mp ค่าร่าย ส่วนใหญ่จะเป็น 3 กับ 2 ก็ขอแนะนำ Glass Dew Fairy Archer ครับ ช่วยตั้งได้พอควร แถมยังช่วยทำให้ Arosel เก่งขึ้นได้เยอะเลย

Jade Mantis Bot, Pony Pegasus ผมมองว่ามันแปลก ๆ ในเด็คนี้นะ ไม่ค่อยเห็นประโยชน์เท่าไหร่

และ ... จะไม่ใส่ Lucretia จริง ๆ เหรอ ^^"

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

อันนี้ เด็คที่ผมจัดอยู่ คล้าย ๆ กันครับ

2 * Elite Agent Cedric
3 * Agent Kasumi
3 * Agent Arosel
4 * Glass Dew Fairy Archer
2 * Strom Rider Archer
3 * Wind Goddess Shaman
2 * Kobold Technician Agent
2 * Glittering Leaf Fairy
2 * Forest Echoed Fairy
2 * Glass Horn Squirry
1 * Lucretia, the sword magician

จะเน้น Archer มากหน่อย แต่ส่วนใหญ่ Kasumi ลงมายืนติดปืนได้ ก็ได้เปรียบแล้วล่ะ
« Last Edit: November 21, 2007, 06:31:11 AM by Dean » Logged

Member

« Reply #26 on: November 21, 2007, 03:03:25 PM »

จากการทดสอบ Kobold Technician Agent จะมีปัญหากับเด็คลมด้วยกันพอสมควรครับ ความครอบคลุมในการเล่น ผมว่า WGS ยังเหนือกว่า ยกเว้นกรณีเจอเด็คดินที่ Kobold จะดีกว่า แนะนำให้ใส่เป็นสัดส่วน 3 :2 แล้วแต่ว่าเจออะไรบ่อยกว่ากันครับ

ดูจากสัดส่วน mp ค่าร่าย ส่วนใหญ่จะเป็น 3 กับ 2 ก็ขอแนะนำ Glass Dew Fairy Archer ครับ ช่วยตั้งได้พอควร แถมยังช่วยทำให้ Arosel เก่งขึ้นได้เยอะเลย

Jade Mantis Bot, Pony Pegasus ผมมองว่ามันแปลก ๆ ในเด็คนี้นะ ไม่ค่อยเห็นประโยชน์เท่าไหร่

และ ... จะไม่ใส่ Lucretia จริง ๆ เหรอ ^^"
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ แต่ผมคงไม่จัดเป็นสายarcherหรอกครับ อยากลองจัดเป็นสายGGAธรรมดามากกว่า

ปล โมใหม่แล้วนะครับ

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #27 on: December 02, 2007, 04:35:32 PM »

เดคนี้ สุดยอดแห่งความหลากหลายจริงๆ +_+

Sayong~mode~Sallaryman
Member

« Reply #28 on: December 04, 2007, 12:13:29 AM »

ใส่นี่ดิคับ ของแปลก

Mystic id: (255)
Cursed Dragon Spear
Type: relic
Mp Cost: 2 Pasted: PS : yes Turn: 1 Rarity: common
Skill:
NULL
Ability:
Seal ที่ Cursed Dragon Spear ติด At +1 และ -Df ตามจำนวน Seal ที่อยู่ใน Df Line ฝ่ายผู้ควบคุม Seal ที่ Cursed Dragon Spear ติด
ข้อยกเว้น: NULL
Illustator: Painter
Version: Neo Prophet Extended
Verno: 154
------------------------------------------------
แปะให้ agent kasumi เธอจะกลายร่างเป็น Golden fur ได้ 1 turn

Member

« Reply #29 on: December 04, 2007, 12:36:30 AM »

ใส่นี่ดิคับ ของแปลก

Mystic id: (255)
Cursed Dragon Spear
Type: relic
Mp Cost: 2 Pasted: PS .gif[/img]: yes Turn: 1 Rarity: common
Skill:
NULL
Ability:
Seal ที่ Cursed Dragon Spear ติด At +1 และ -Df ตามจำนวน Seal ที่อยู่ใน Df Line ฝ่ายผู้ควบคุม Seal ที่ Cursed Dragon Spear ติด
ข้อยกเว้น: NULL
Illustator: Painter
Version: Neo Prophet Extended
Verno: 154
------------------------------------------------
แปะให้ agent kasumi เธอจะกลายร่างเป็น Golden fur ได้ 1 turn
น่าใช้เหมือนกันแฮะ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: