Summoner Master Forum
May 10, 2024, 06:46:21 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: แรฟอยจับไงคับ  (Read 8653 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Obsidian
Member

Email
« on: March 04, 2006, 07:51:33 PM »

อยากได้วิธีจับอ่ะคับ
จับซองทีไรเจ็บทุกที  :'(
ขอบคุนคับ

@rsen Wenger
Member

Email
« Reply #1 on: March 04, 2006, 08:03:30 PM »

ใช้มือครับ  ;D

Neoboy
Member

« Reply #2 on: March 04, 2006, 08:16:25 PM »

จับขอบการ์ดเบาๆ อย่าถูเดี๋ยวการ์ดเป็นรอย  ;D

boomkung
Member

« Reply #3 on: March 04, 2006, 09:12:26 PM »

ใช้มือจับนะถูกแล้ว อุอุ

milano
Member

Email
« Reply #4 on: March 04, 2006, 09:18:04 PM »

ถ้าจับไม่เป็น(เหมือนผมหรือไม่มีใครบอกเทคนิคเหมือนผม) มันก็คงอยู่ที่ดวงแล้วละคับ เปิด box เอาเลยคับชัวร์กว่า
« Last Edit: March 04, 2006, 09:18:23 PM by milano » Logged

Sun Ce
Member

« Reply #5 on: March 04, 2006, 09:38:52 PM »

อย่าลืมจ่ายตังค์ล่ะ ;D

SuperJong
Member

« Reply #6 on: March 04, 2006, 09:40:36 PM »

ถ้าใช้มือเบื่อแล้ว  ใช้ปากก็ได้นะ  แต่ระวังอย่าให้โดนน้ำลายล่ะกัน

แล้วทำไมคุณจับซองแล้วเจ็บง่ะ  ผมไม่เคยเจ็บเลยย  ยกเว้นตอนใช้กรรไกรเปิด  ตัดผิดไปถูกนิ้วแทนน เจ็บจริงๆ

Aaroniero Arruruerie
Member

« Reply #7 on: March 04, 2006, 09:56:13 PM »

วันนี้เพิ่งเปิดได้เมอแมนซุเพอเบียฟอล์ยมาสดๆ หลังจากที่ดูแล้ว ซองที่มีแรร์ฟอล์ยมันมีวิธีดูจริงๆอะแหละ ใครเปิดบ็อกแล้วไม่ได้จับการ์ดแยกก็ลองไปดูละกัน - -

ปล.ได้ทั้งซองลีเบราเม กับ คีรีเอ ด้วย...
ปปล.ชุดอื่นไม่รู้นะ lol
ปปปล.รู้ไปก็ไม่ได้อะไร ขอเจ้าของร้านจะจับแต่แรร์ฟอล์ยได้โดนเตะเอา...
« Last Edit: March 04, 2006, 10:00:10 PM by Pondkun, เดอะปอนด์กุ้ง » Logged

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #8 on: March 05, 2006, 12:32:46 AM »

ใส่ซองก่อนจับด้วยละ ;D

Michael Johnson
Member

« Reply #9 on: March 05, 2006, 01:44:46 AM »

มีครับ,แต่มันเป็นความสามารถเฉพาะบุคคล.
ถ้าไม่รังเกลียดเชิญไปดูผมใด้ที่ The Mall บางกะปิเดือนหน้า.
เพราะเค้าลือกันว่าผมไม่ใช่มนุษแล้ว.
วันใหนผมไปเดี๋ยว IM ไปบอก.

{Ben}

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #10 on: March 05, 2006, 02:01:46 AM »

มีครับ,แต่มันเป็นความสามารถเฉพาะบุคคล.
ถ้าไม่รังเกลียดเชิญไปดูผมใด้ที่ The Mall บางกะปิเดือนหน้า.
เพราะเค้าลือกันว่าผมไม่ใช่มนุษแล้ว.

มือเทพชะมะ วันหลังเชิญมารังสิตด้วยนะครับ มีมือเทพอีกหลายคนที่นี่ หุหุ มาปะทะกันเลยซองต่อซอง ใครรอดกว่ากัน  :D

ปล.โปรดใช้วิจาณญาณในการอ่าน Reply ด้วยนะครับ

Pecca of Heaven
Member

« Reply #11 on: March 05, 2006, 02:07:46 AM »

ดูว่ามีฟอยมั๊ย? ถ้ามีก้อแกะเบาๆ...อย่าแกะแรงล่ะเดียวการ์ดเปงรอย อ้ออย่าลืมล่ะถ้าเปิดได้แรไม่ฟอยแล้วไม่ต้องดูต่อ
ปล.ถ้าเปงมิสติกก้อลุ้นเลยเผื่อได้ของสวยๆงามๆ
ปลล.ถ้าเปงซีลก้อขอให้มานสีสันสวยงามๆน๊า  ;D
« Last Edit: March 05, 2006, 02:08:42 AM by Pecca of Heaven » Logged

EIMU
Member

« Reply #12 on: March 05, 2006, 03:11:09 AM »

มือเทพชะมะ วันหลังเชิญมารังสิตด้วยนะครับ มีมือเทพอีกหลายคนที่นี่ หุหุ มาปะทะกันเลยซองต่อซอง ใครรอดกว่ากัน  :D

ปล.โปรดใช้วิจาณญาณในการอ่าน Reply ด้วยนะครับ

อย่าเอ็ดไปพี่สรยุทธ พี่แชมป์ยังเคยใช้วิธีทางวิทยาศาสตร์จับมาแล้วเลย แต่ได้แรร์งุงินะ
ผมยังอยู่ในเหตุการณ์เลย เหอๆ

- Man!aC - #39
Member

« Reply #13 on: March 05, 2006, 04:13:54 AM »

มานมีวิธีถูอะนะ ขั้นแรกถูก่อนว่ามีฟลอยไหม อันนี้ไม่ค่อยยาก ต่อมามันต้องถูให้ถูกว่าใบที่เท่าไรฟลอย

จำไม่ได้แระว่าแรร์ฟลอยใบที่เท่าไร -*- ไม่ได้จับมานาน

บอกแค่นี้แระ นอกนั้นไปทำเอาเอง -*-

แต่วิธีดูบางชุดก็ีมีมั้ง

iMnemoniC™
Member

« Reply #14 on: March 05, 2006, 04:53:45 AM »

จำได้ว่าเคยมีการออกมาปฏิเสธว่า ไม่มีการทำตำหนิใดๆ ในซองที่มีฟรอย...
แต่
ก็มีคนจับได้ทุกชุดไปสิ...
บ้างว่า เครื่องที่ใช้บรรจุห่อของซองที่มีฟรอยมันเป็นคนละเครื่องกับเครื่องซองที่ไม่มีฟรอย
ดังนั้นรอยต่างๆ มันจะไม่เหมือนกัน...
อันนี้ เท็จ/จริง ประการใดไม่ทราบได้...

kaoh99
Member

Email
« Reply #15 on: March 05, 2006, 05:44:18 AM »

ทั้งวิทยาศาสตร์และไสยศาสตร์ ใช่ทุกแขนงเลยหรือ กำ ???

- Yami Anubis -
Member

« Reply #16 on: March 05, 2006, 03:43:36 PM »

วิธีการจับแรร์ฟอล์ยผมก็ไม่ทราบแน่ชัด

แต่ที่แน่ ๆ คือการ์ดฟอล์ยจะหนากว่าการ์ดปกติอย่างเห็นได้ชัด ลองคิดดูเอาแล้วกันว่าเวลาซื้อเป็นซองจะแยกได้ยังไง หึ ๆ ;D

Obsidian
Member

Email
« Reply #17 on: March 05, 2006, 06:37:01 PM »

วิธีการจับแรร์ฟอล์ยผมก็ไม่ทราบแน่ชัด

แต่ที่แน่ ๆ คือการ์ดฟอล์ยจะหนากว่าการ์ดปกติอย่างเห็นได้ชัด ลองคิดดูเอาแล้วกันว่าเวลาซื้อเป็นซองจะแยกได้ยังไง หึ ๆ ;D

ตอนแรกป๋มก้อจับดูแหละว่าซองไหนหนาก่า แต่มันมักจะได้ common foil (ประจำ)

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #18 on: March 05, 2006, 10:07:59 PM »

คือมันก็มีวิธีการดูของมันแหละครับ ซึ่งวิธีนี้มีอยู่จริง มีหลายคนที่รู้เทคนิกนี้แต่ผมไม่รู้นะ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #19 on: March 05, 2006, 11:12:50 PM »

จำได้ว่าเคยมีการออกมาปฏิเสธว่า ไม่มีการทำตำหนิใดๆ ในซองที่มีฟรอย...
แต่
ก็มีคนจับได้ทุกชุดไปสิ...
บ้างว่า เครื่องที่ใช้บรรจุห่อของซองที่มีฟรอยมันเป็นคนละเครื่องกับเครื่องซองที่ไม่มีฟรอย
ดังนั้นรอยต่างๆ มันจะไม่เหมือนกัน...
อันนี้ เท็จ/จริง ประการใดไม่ทราบได้...

ถ้าไม่รู้จริงก็อย่าเอามาพูดเลยครับสร้างความเข้าใจผิดๆให้คนอื่นซะเปล่าๆ พูดไปหลายรอบแล้ว

วิธีจับแรร์ฟอยล์ที่ถูกต้องคือให้ใช้นิ้วจับที่ขอบการ์ดครับอย่าไปจับที่ตัวการ์ดเพราะมือสกปรกอาจจะไปเลอะฟอยล์ได้เสียราคาหมดครับ...ตึ๊งงงงง ;D

- Yami Anubis -
Member

« Reply #20 on: March 06, 2006, 12:24:21 AM »

วิธีจับแรร์ฟอยล์ที่ถูกต้องคือให้ใช้นิ้วจับที่ขอบการ์ดครับอย่าไปจับที่ตัวการ์ดเพราะมือสกปรกอาจจะไปเลอะฟอยล์ได้เสียราคาหมดครับ...ตึ๊งงงงง ;D

จริง ๆ ด้วยแฮะ  :P

S_A_Y
Member

Email
« Reply #21 on: March 06, 2006, 12:50:13 AM »

ปิดตาแล้วหยิบซองมาซัก 1 ซอง แล้วก็เปิด

แล้วแต่ดวง~~~ดีกว่า

HorrorZedias
Member

« Reply #22 on: March 06, 2006, 01:22:47 AM »

แต่ผมว่าไม่จำเป็นต้องได้แรร์ฟอล์ย เป๊ะๆ ทุกซองหรอกครับ เอาแค่ได้แรร์ที่พอใช้ได้กับเด็คของเราได้ ผมก็ว่าดวงดีแล้วนะครับ แค่นี้ก็พอแล้วพวกคุณว่างั้นมะ

boomkung
Member

« Reply #23 on: March 06, 2006, 01:27:35 AM »

จริง ๆ ด้วยแฮะ  :P
555+
สะงั้นนะพี่ แต่ก็จริงนะ

MENN' !*
Member

« Reply #24 on: March 06, 2006, 05:43:17 PM »

แรร์ฟอยนี่ไม่รู้แต่ถ้าอยากได้ฟอยไว้ดูเล่นก็ไปเปิด drago 2 หรือ 4nagas :P

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #25 on: March 06, 2006, 08:14:32 PM »

เปิด Box เลย ถ้าอยากได้ แรร์ฟอยล์
เราหยิบมั่วได้แรร์ฟอยล์มา 3 ใบเอง ทั้งชีวิต

Salamandery Doll
Guest
« Reply #26 on: March 06, 2006, 08:20:21 PM »

เฮียสอพูดถูกครับ ว่างๆมารังสิตหน่อยนะครับ มีเทพอยากเจอ
ป.ล.ตัวผมกับอีกหลายคนครับ เช่น เฮียสอ ครับ
Michael Johnson
Member

« Reply #27 on: March 07, 2006, 02:13:19 AM »

Woah...มีเทพอยากเจอด้วย.
ใจเย็นๆกันครับ.
ผมไม่ใด้มีมือเทพนะครับ,
แค่จินตนาการของที่อยู่ข้างในใด้เฉยๆ.(เป็นความสามารถพิเศษน่ะครับ,ใช้เวลาฝึกพอสมควร.)
ผมว่างเกือบทุกวันครับ,แต่รอญาตผู้ใหญ่ให้เงินวันเกิดก่อน(คือว่าคอยงบอยู่ครับ).
เอาไว้วันใหนไปเดี๋ยวก็เห็นเองครับ,เพราะบางคนก็เคยเจอผมแล้ว.
ถึงจะพูดไม่ค่อยชัดแต่เก่งก็นะครับ,ตอนนี้ก็พูดชัดขึ้นมามากแล้วด้วย.
เดี๋ยวเปิดให้หมดร้านไปเลยครับ.
เอาเป็นว่าใครอยากรู้ข้อมูลบางส่วน(บางส่วนเท่านั้น) ก็ IM มาถามใด้น่ะครับ,หรือจะให้เปิดซองให้ก็ดี.

PS:โปรดใช้วิจาณญาณในการอ่าน (ไม่ใช่ไสยศาตร,ผมเป็นมนุษ).

{Ben}

@rsen Wenger
Member

Email
« Reply #28 on: March 07, 2006, 02:15:43 AM »

แค่จินตนาการของที่อยู่ข้างในใด้เฉยๆ.(เป็นความสามารถพิเศษน่ะครับ,ใช้เวลาฝึกพอสมควร.)
ผมว่างเกือบทุกวันครับ,แต่รอญาตผู้ใหญ่ให้เงินวันเกิดก่อน(คือว่าคอยงบอยู่ครับ).
เอาไว้วันใหนไปเดี๋ยวก็เห็นเองครับ,เพราะบางคนก็เคยเจอผมแล้ว.
ถึงจะพูดไม่ค่อยชัดแต่เก่งก็นะครับ,ตอนนี้ก็พูดชัดขึ้นมามากแล้วด้วย.
เดี๋ยวเปิดให้หมดร้านไปเลยครับ.
เอาเป็นว่าใครอยากรู้ข้อมูลบางส่วน(บางส่วนเท่านั้น) ก็ IM มาถามใด้น่ะครับ,หรือจะให้เปิดซองให้ก็ดี.

PS:โปรดใช้วิจาณญาณในการอ่าน (ไม่ใช่ไสยศาตร,ผมเป็นมนุษ).

{Ben}

- - พูดหยั่งกะเป็น นาซาอี เลย  ;D

Aaroniero Arruruerie
Member

« Reply #29 on: March 07, 2006, 02:37:43 AM »

{Ben}

- - พูดหยั่งกะเป็น นาซาอี เลย  ;D

จ่าย 1 เรียง 3 ใบหน้าซอง ย้ากกก

ปล.เรียงเพื่อ - -

Pages: [1]
  Print  

Jump to: