Summoner Master Forum
May 18, 2024, 06:29:03 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 17  All
  Print  
Author Topic: นั่งจับเข่าเล่าเรื่องผี!!!!!  (Read 206515 times)
0 Members and 13 Guests are viewing this topic.
Panther
Member

Email
« Reply #150 on: November 07, 2008, 12:16:28 AM »

ผีหลอกน่ากลัวตรงไหน?

1. ตรงที่มันมีหน้าตาน่าเกลียดมีไส้และน้ำหนองไหลเยิ้ม ลูกตาทะลักออกมา - ไม่ต้องกลัวเพราะร่างกายเราก็มี
ถ้าพวกเป้นหมอล่ะก็ลบข้อนี้ไปได้เลย เพราะต้องผ่าตัดคนมากมาย อวัยวะภายในก็เคยเห็นมาแล้ว

2. ตรงที่มันทำท่าข่มขวัญเราเช่นแหวกท้อง ฉีกปากตัวเอง - เหมือนดูหนัง....แล้วไง?มันก็ได้แค่ทำอวดเฉยๆ

3. ตรงที่มีกลิ่นเหม็นชวนคลื่นเหียน - คลองข้างบ้านผมเหม็นกว่าอีก

4. ตรงที่มันมายืนโชว์ตัวจ้องหน้าเราแล้วก็หายแว้บไป - เอ่อ....แข่งจ้องตามั้ยล่ะ

5. ตรงที่มันเป็น"ผี" - ..................................

น่ากลัว ตรง ข้อ 5 เนี่ย แหละ

ปล. ถามไร ริดหน่อย นะ คับ  อยากรู้ว่าใคร เคยเจอ ผี บ้าง อ่ะ เอา แบบ เจอ จริงๆ หรือ จะๆ เลย อ่ะ

shuresharn
Member

« Reply #151 on: November 07, 2008, 12:21:39 AM »

ข้อ5เป็นเรื่องที่ปฏิเสธไม่ได้ 

Simone, Deliver Band Alchemist
Member

Email
« Reply #152 on: November 07, 2008, 12:27:57 AM »

ผีน่ากลัวตรงไหน

- มันเป็นอดีตคนเป็น (ซากซินะ...)
- มันเป็นวิญญาณ (โอ้ววว ผมอยากเห็นนนน)
- มันไม่มีขาที่ใช้เดิน แต่มันลอยได้... (สบายซิ ไม่ต้องปวดขา)
- มันเทเลพอร์ตได้ด้วย (โอ้วววว สุดยอด!)
- มันปล่อยกลิ่นยิ่งกว่าสกังค์ได้ (น่าจะไปสกัดสารไล่หนู แมลงสาบนะ)
- มันเอาข้อข้างบนหลอกเราจนกลัว (เอวัง...)

~NICO ROBIN~
Member

« Reply #153 on: November 07, 2008, 12:39:21 AM »

ผีหลอกน่ากลัวตรงไหน?

1. ตรงที่มันมีหน้าตาน่าเกลียดมีไส้และน้ำหนองไหลเยิ้ม ลูกตาทะลักออกมา - ไม่ต้องกลัวเพราะร่างกายเราก็มี
ถ้าพวกเป้นหมอล่ะก็ลบข้อนี้ไปได้เลย เพราะต้องผ่าตัดคนมากมาย อวัยวะภายในก็เคยเห็นมาแล้ว

2. ตรงที่มันทำท่าข่มขวัญเราเช่นแหวกท้อง ฉีกปากตัวเอง - เหมือนดูหนัง....แล้วไง?มันก็ได้แค่ทำอวดเฉยๆ

3. ตรงที่มีกลิ่นเหม็นชวนคลื่นเหียน - คลองข้างบ้านผมเหม็นกว่าอีก

4. ตรงที่มันมายืนโชว์ตัวจ้องหน้าเราแล้วก็หายแว้บไป - เอ่อ....แข่งจ้องตามั้ยล่ะ

5. ตรงที่มันเป็น"ผี" - ..................................

น่ากลัว ตรง ข้อ 5 เนี่ย แหละ

ปล. ถามไร ริดหน่อย นะ คับ  อยากรู้ว่าใคร เคยเจอ ผี บ้าง อ่ะ เอา แบบ เจอ จริงๆ หรือ จะๆ เลย อ่ะ
ก็จะเล่าละกัน เป็นลางบอกเหตุ

ตอนนั้น 5 ทุ่มกว่าๆ ผมอ่านการ์ตูนกำลังจะนอน

ปิดไปนอน ปั้บ ยังนอนไม่สนิท อยู่ดีๆก็ได้ยินเสียง

เอี้ยดดด ตูม...........

อยู่ที่หน้าบ้าน

ตามมาด้วยเสียงไทยมุง แถวบ้าน ได้ยินเสียงคนข้างบ้านชัดแจ๋ว

เลยออกไปที่ถนนหน้าบ้าน

ปรากฏว่า

""ถนนเงียบสงัด มืดมิด และไม่มีใครผ่านมาเลย""

ผมขนลุกหมดเลย

รีบไปนอน   อาทิตย์ต่อมาก็ได้ยินเอี้ยดด ตูมๆๆๆๆ

สามล้อ ชนท้ายรถเก๋งที่หน้าบ้าน คาที่เลยครับ

สยองเลย

EL Corazont
Member

« Reply #154 on: November 07, 2008, 12:44:07 AM »

เคยได้ยินมาแต่...คนที่ยิ่งกลัวจะยิ่งเจอยิ่งกลัวมากก็จะเจอมาก
สงสัยหลอนตัวเอง เห็นด้วยกับข้อความนี้ไหมครับ ผมค่อนข้างจะเห็นด้วยนะ

Panther
Member

Email
« Reply #155 on: November 07, 2008, 12:45:58 AM »

เคยได้ยินมาแต่...คนที่ยิ่งกลัวจะยิ่งเจอยิ่งกลัวมากก็จะเจอมาก
สงสัยหลอนตัวเอง เห็นด้วยกับข้อความนี้ไหมครับ ผมค่อนข้างจะเห็นด้วยนะ

อย่างแรง เลย นะ เรื่องเห็น ด้ว

คนกลัว มัก คิดอะไร หลอนๆ ไป เยอะ  เช่น เห็น ไส้เดือนเป็น งูอานาคอนด้า     

ปล. ล้อเล่งๆ

boy
Member

Email
« Reply #156 on: November 08, 2008, 10:42:23 AM »

อย่างแรง เลย นะ เรื่องเห็น ด้ว

คนกลัว มัก คิดอะไร หลอนๆ ไป เยอะ  เช่น เห็น ไส้เดือนเป็น งูอานาคอนด้า     

อย่างนี้สงสัยเห็นโดราเอมอนเป็นปีศาจแรคคูนจริง ๆ ล่ะคราวนี้ 

Member

« Reply #157 on: November 09, 2008, 12:00:39 AM »

อย่างนี้สงสัยเห็นโดราเอมอนเป็นปีศาจแรคคูนจริง ๆ ล่ะคราวนี้ 
เห็นกิ้งก่าเป็น แกรนครอส.....
เห็นช้างเป็น เบเฮมอธ....
เห็นนกเป็น ซินแสง.....

เห็นอังเดรเป็นวานาอัน 

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #158 on: November 09, 2008, 12:34:33 AM »

เห็นกิ้งก่าเป็น แกรนครอส.....
เห็นช้างเป็น เบเฮมอธ....
เห็นนกเป็น ซินแสง.....

เห็นอังเดรเป็นวานาอัน 

ถ้าขนาดเห็นอังเดรเป็นวานาอันได้หลังคาแดงพร้อมต้อนรับคุณเสมอนะฮะ 

!!!MAnaNa!!
Member

Email
« Reply #159 on: November 09, 2008, 01:01:00 AM »

เห็น assassin doll เป็น relaje มั้ง....

boy
Member

Email
« Reply #160 on: November 09, 2008, 06:16:46 PM »

......ออกทะเลแล้วครับ 

ก็...ที่จะบอกว่าเคย..จะ ๆ ซิง ๆ สด ๆ
ก็......

ที่ร.ร.ผมเนี่ยเป็นร.ร.ศาสนาคริสต์  ในบริเวณนั้นเคยเป็นสุสานมาก่อน.....ยิ่งตอนเช้ามืดก็..น่ากลัวเลยล่ะครับ
วันนึงผมกับเพื่อน ๆ ทั้งชาย+หญิงเบื่อเพราะไม่มีอะไรทำ เพื่อนผู้หญิงคนนึงก็เสนอขึ้นมาว่า ให้ขึ้นไปเอาหนังยางมาเล่นกระโดดเชือกกันเถอะ
ทุกคนก็ขึ้นไปข้างบน (ตอนนั้นชั้นเรียนผมอยู่ชั้น 3) จนเมื่อถึงชั้น 3.................สุด..บันได  ค่อย ๆ หันมองไปทางด้านชั้นเรียน.......

ไม่มีอะไร.............................
แต่....................................

นั่น...ตรงนั้น  ใคร......บางคน................
ชุดออกสีขาว  ผม...น่าจะเป็นสีขาว มองเห็นลางๆ  ........ผมขึ้นมาบันไดฝั่งทิศตะวันตกแต่สิ่งที่ผมเห็น......อยู่ประมาณบันไดกลางของร.ร.

ผมกับเพื่อนจึงรีบวิ่งลงมาข้างล่าง ๆๆๆ
แล้วคุยกัน  ทุกคนเห็นตรง.........กัน..หมด

หลังจากนั้น ก็ไปเล่าให้คนอื่นฟัง หนังยางก็ไม่ได้ พวกผมคิดว่าเป็น.......แต่อีกกลุ่มเค้ามาพูดว่า ครูใช้เพื่อนผมคนนึงไปหยิบของแล้ว.................

ก็ไปชั้น 3 ก็แค่นั้น   แม้จะมีปมมาให้คิด  แต่ก็ยังไม่เป็นที่แน่ชัดว่า......เป็นใคร

Member

« Reply #161 on: November 09, 2008, 11:51:30 PM »

อันนี้ก็เดายากนะครับว่าเป็นใคร....

ผมก็มีเรื่องเล่ามาอีกแล้วครับ

ก็เป็นเรื่องเล่าจากที่ผมไปค่ายโอลิมปิกวิชาการมาครับ (ศูนย์ไหนไม่บอกละกัน)
เดือนตุลาคมที่ผ่านมานี่เอง...

เรื่องแรกก็เป็นเรื่องขากพี่คณะวิทย์ปี2
เขาเล่าให้ฟังว่า

ที่ตึกนี้เนี่ย(มี7ชั้น ผมพักชั้น6)
ที่ชั้น 7 ตอนเวลาเช้ามืด จะมีนักศึกษาคนนึงร้องให้บนดาดฟ้า...แล้วเขาจะหายไป

ผมก็ว่าเป็นเรื่องโกหก

แต่ต่อมาก็มีคนเจอ เป็นพี่สตาฟ 2 คน
ตอนนั้นเขาอยากดูดาวที่ชั้น5(พี่เขาไม่รู้เรื่องนี้)
ตอนกลางคืนๆ กำลังจะตั้งกล้องดู ก็เห็นคนกำลังจะกระโดดลงมาจากชั้น7

พี่เขาสองคนก็รีบไปช่วย พอขึ้นถึงชั้น 7 ปั้บก็เห็นเขากำลังยืนร้องให้อยู่
พี่เขาก็เกลี้ยกล่อมว่า อย่าคิดสั้นนะน้อง

แล้วเขาคนนั้นก็เดินเลียบไปตามระเบียง แล้วก็หายไปเลย...

...............

EL Corazont
Member

« Reply #162 on: November 11, 2008, 12:58:20 AM »

เอาแต่ละเรื่องนี่มารวมๆกันสรุปได้ว่า
มีผีอยู่ทุกที่ ตั้งแต่ลิ้นชักยันดาดฟ้า

!~DoRaEmOn~!
Member

« Reply #163 on: November 11, 2008, 01:20:30 AM »

เอาแต่ละเรื่องนี่มารวมๆกันสรุปได้ว่า
มีผีอยู่ทุกที่ ตั้งแต่ลิ้นชักยันดาดฟ้า
5555
ในห้องน้ำ !!!!~ ยังมะมีคนเล่า อ๊ะป่าวหว่า

Member

« Reply #164 on: November 12, 2008, 11:31:18 PM »

5555
ในห้องน้ำ !!!!~ ยังมะมีคนเล่า อ๊ะป่าวหว่า
เรื่องสยองห้องวิทย์ล่ะมั้ง

•FroZen SkyZ~!•
Member

« Reply #165 on: November 14, 2008, 01:02:46 AM »

5555

แล้วคุณจะรู้สึกยังไงอ่ะ เมื่อมีผีอยู่ที่คอห่าน ดูคุณ อยู่ ... - - (คงพิลึกนะ) 

Member

Email
« Reply #166 on: November 14, 2008, 10:42:26 PM »

5555

แล้วคุณจะรู้สึกยังไงอ่ะ เมื่อมีผีอยู่ที่คอห่าน ดูคุณ อยู่ ... - - (คงพิลึกนะ) 

เรื่องวิญญาณนี่เยอะๆนะ

เคยได้ยินมาว่าต่างประเทศทำวิจัยเกี่ยวกับเรื่องของวิญญาณด้วยนี่นา

เช่นนำมนุษย์ที่กำลังจะตายไว้ในโลงแก้ว พอตาย ไม่มีชีพจร โลงแก้วก็แตกทันทีแล้วมีคัวนขาวๆลอยออกมาจากร่างคนตาย

ประมาณนี้       

•FroZen SkyZ~!•
Member

« Reply #167 on: November 15, 2008, 12:01:26 AM »

5555

เคยได้ยินมาว่าต่างประเทศทำวิจัยเกี่ยวกับเรื่องของวิญญาณด้วยนี่นา

เช่นนำมนุษย์ที่กำลังจะตายไว้ในโลงแก้ว พอตาย ไม่มีชีพจร โลงแก้วก็แตกทันทีแล้วมีคัวนขาวๆลอยออกมาจากร่างคนตาย

ประมาณนี้       

ในโลงแก้วน่าจะเป็นตู้อบนะครับ พอมันร้อนจัดก้เลยแตก แล้วควันก้ออกมา (มั้งนะครับ)

ไม่เชื่ออย่าลบหลู่นา -*-

Member

« Reply #168 on: November 15, 2008, 07:31:45 PM »

5555

ประมาณนี้       
ฝรั่งก็หลุดโลกเนาะ กล้าทำไปได้

.......แล้วโลงแก้วแตกได้ไงอ่ะ

Member

Email
« Reply #169 on: November 15, 2008, 10:24:18 PM »

เพราะเมลามีนหรือแก๊ซโซฮอลล์ดีละ อันไหนมันจะฮากว่ากันนะ?

EL Corazont
Member

« Reply #170 on: November 16, 2008, 02:19:28 PM »

เพราะเมลามีนหรือแก๊ซโซฮอลล์ดีละ อันไหนมันจะฮากว่ากันนะ?
แก๊ซโซฮอลล์

Simone, Deliver Band Alchemist
Member

Email
« Reply #171 on: November 16, 2008, 05:19:03 PM »

อยู่ ข้าง หลางงงงงง
* Simone, Deliver Band Alchemist หันควับ

Member

« Reply #172 on: November 16, 2008, 10:32:50 PM »

* Simone, Deliver Band Alchemist หันควับ
อย่างนั้นไม่ต้องหันควับ

โกยเถอะโยม..ไม่ก็ อีติ๋มตายแน่

ว่าแต่ไม่มีใครเอาอะไรมาเล่าเลยรึ

Panther
Member

Email
« Reply #173 on: November 17, 2008, 02:38:06 AM »

อย่างนั้นไม่ต้องหันควับ

โกยเถอะโยม..ไม่ก็ อีติ๋มตายแน่

ว่าแต่ไม่มีใครเอาอะไรมาเล่าเลยรึ

ใคร มัน จะ เจอ ผี ทุกวัน ละ ท่าน  เหอๆ

ยัง ดี นะ ที่ มี คน ช่วย กัน เรื่อยไฃๆ ไม่ให้ ตก 

boy
Member

Email
« Reply #174 on: November 17, 2008, 10:03:01 PM »

ก็เพราะมันน่ากลัวเกินจะมาพิมพ์น่ะสิครับ ถึงไม่เอามาพิมพ์เพราะรูปหลอน  :'(

Member

« Reply #175 on: November 17, 2008, 11:14:49 PM »

ไม่พิมพ์ก็ได้ .......กอปปี้ เพสต์ เอา
จาก
http://www.sabsan.com

เมื่อปี 2543 ผมได้ออกบวชเป็นพระสงฆ์ที่วัดแห่งหนึ่งในนครพนม
เป็นวัดมีป่ามากมาย และผมบวชเข้าพรรษาด้วย อันนี้ไม่โกหกนะเดี๋ยวบาป
แต่จะขอเล่าให้ฟัง เมื่อผมไปจำวัดในวันแรก ในวัดมีกุฎิอยู่ 9 หลัง
ข้างบนของพระข้างล่างของเณร ผมนอนข้างบนพอตกค่ำก็สวดมนต์ก่อนนอน
ประมาณ ตี 2 ได้ ผมก็นอนไม่ค่อยหลับเพราะคืนแรก

ปรากฎร่างชายคนหนึ่งมายืนที่ปลายเท้า เป็นชายสันทัด ผิวดำ สูง 160 ซม. ได้
ใส่เสื้อกั๊กแดงถือหอก ขณะนั้นหลับๆตื่นๆ เมื่อเห็นผมจึงสวดมนต์
แต่เขาก็ไม่ไป สวดกันนานมากจึงหายไป กลัวมากเพราะนอนคนเดียว
ชักผ้าปกหัวทันที พอเช้ามาเป็นไข้เลย กินยาพารา 3 เม็ดให้เณรเอามาให้
ไม่ได้ออกบินฑบาตรเลย แล้วไปหาเจ้าอาวาสสอบถามว่าเป็นอะไร
ท่านบอกว่าโดนลองของใหม่แล้วคงไม่เป็นไร เขาคือเจ้าที่นะ
หลังจากนั้นไม่พบเขาอีกเลย

ต่อมาอยู่ได้เดือนกว่าเริ่มมีวิชาขึ้นมากไม่กลัวผีอีกแล้ว แต่กุฎิข้างๆ
มีพระองค์หนึ่งเป็นอะไรก็ไม่รู้ ซึมเซาตลอด พูดมากผิดปกติ สอบถามเณรที่เคยอยู่ที่นี่ก่อน
ทราบว่ากุฎิหมายเลข 6 นี้เฮี้ยนมากพระหลายรายเผ่นแนบมาแล้ว เพราะหลังนี้เป็นทางผ่านของผี
ผมจึงขอลองของไปนอนดูสักที
ในวัน 15 ค่ำได้เปลี่ยนกันนอนเพื่อลองดู แล้วได้ชวนเณรไปนอนด้วยกัน(ช่วยกันปอดแหก)
ราว 5 ทุ่มกก็สวดมนต์ก่อนนอนสวดเสร็จจุดธูป 1 ดอกที่หัวนอน ขอให้เจอกับผีที่เขาลือกัน

พอนอนได้สองชั่วโมง........อ๊าก................มันมาแล้ว

ตอนแรกเป็นเงาดำสูง 2 เมตร ในฝันนะครึ่งหลับครึ่งตื่น โดดนั่งที่หน้าอกผม
แล้วกลายร่างเป็นหญิงสาวสวยผมยาวนั่งคร่อมอกผม เขามากับผีสาวอีกคน
เป็นพี่น้องกันผมสั้นนุ่งสะใบชุดไทย คนที่นั่งคร่อมอกผมสวยมาก ผมบอกเขาว่า
ผมเป็นพระจะมาทำแบบนี้ไม่ได้นะเขาก็ไม่ฟัง เธอพยายามทำ......ผม
เหมือนกับต้องการเสพกามาเพื่อต่ออายุ ความรู้สึกได้เลยว่าเธอเอาจริงผมจึงจับมือเธอ
ความรู้สึกว่านิ่มมาก  ผมกระชากเธอออกด้านข้างกระเด็นไปทางเณรที่นอนข้างๆผม
ผมจึงลุกขึ้นมาเปิดไฟเก็บของลงจากกุฎินั้นเลยตอนตีสองกว่าๆ กลับไปนอนกุฎิที่เดิม
รู้สึกเจ็บที่หน้าอกมากเลยคิดแล้วว่าไม่น่าเลยตู

เช้ามาไปพบเจ้าอาวาสโดนดุใหญ่เลย ท่านบอกเกือบไปแล้วนั่นนะ.........
ท่านบอกว่าเป็นผีสาวสองพี่น้องที่อยู่ในเสาไม้นั่นเอง มีรูปตุ๊กตาสองตัวอยู่ข้างใน
ผมขนลุกมากเลย กลัวแล้ว.......ผมนอนเปิดไฟอยู่ 7 วันเต็มจนเช้า
เพราะกลัวหลังจากนั้นไม่ไปใกล้ตรงนั้นอีกเลยเข็ดแล้ว.....

ทุกวันนี้คิดย้อนหลังแล้วคิดว่าผมได้กำไรนะ ได้จับมือเธอด้วย
อย่าอิจฉานะ.........

ปล.วัดอะไรน้อจะได้ไปดูให้เห็นกับตา  แถวบ้านเลย

!!!MAnaNa!!
Member

Email
« Reply #176 on: November 20, 2008, 11:53:24 PM »

มันมีวิธีเจอผีหลายแบบแต่จำมะได้แล้ว
รู้อันเดียว
-เพื่อน 4 คน ห้อง 4มุม
-ปิดไฟให้สนิท
-ยืนคนละมุม
-คนวิ่งไปแตะคน2  2แตะ3  3แตะ4  4แตะ1 ไปเรื่อยๆจามีคนมาเล่นด้วย

อันนี้คนน่าจะรู้เยอะ

Member

« Reply #177 on: November 21, 2008, 12:14:58 AM »

มันมีวิธีเจอผีหลายแบบแต่จำมะได้แล้ว
รู้อันเดียว
-เพื่อน 4 คน ห้อง 4มุม
-ปิดไฟให้สนิท
-ยืนคนละมุม
-คนวิ่งไปแตะคน2  2แตะ3  3แตะ4  4แตะ1 ไปเรื่อยๆจามีคนมาเล่นด้วย

อันนี้คนน่าจะรู้เยอะ
มันติดตรงที่ คนที่ 1

เผื่อเขาอำ

poompoomza
Member

« Reply #178 on: November 21, 2008, 02:50:10 AM »

ผมเล่นบ้าง เพื่อนผมเล่าไห้ฟัง                                               เปลี่ยนคอมเลยโพส 0
มีครอบครัวนึง อยุ่ภาคใต้อะ ปัตตานีมั้งมีเด็กชื้อิไรจำไม่ได้ละลุงของเขาเป็นคนตัวสูงใหญ่ถึกๆอะแต่แกเป็นโรค ขีกลัวผี ::010::คืนนึงเพื่อนตำรวจของลุกเด็กคนนั้นชวนไห้ไปราดตระเวน
ตามเมืองตามป่าอะไรพวกนั้นอะ เพื่อนตำรวจคนนึงเสนอว่าไห้แยกย้านกันไปตอน ตี2อะ เพื่อจาแกล้งลุงคนนั้น
เขาเดินไปตามสวนกล้วย พอได้ กลิ่นเหม็นเน่าลอยมาจากสวน กล้วย ลุงของเดกคนนั้น คิด ว่า เปนแผนแกล้งของพวกเพื่อน เลยไม่ได้คิดอะไร พอเดินเข้าไป ไกล้ต้นกลัวย ต้นนึง กลิ่นนี่เน่าสุดๆ พอเข้าไปถึง เหนศพ ถูกแขวน คอ อยุ่ ตรง นั้น มานจา เงยหน้ามาหาลุงของเดกคนนั้นแต่แกมีสติพอเลยวิ่งแจ้นเลย เลยเปนโรค SHOCK วันนึงเตมๆ
หมอผีบอกว่าถ้ามานเงยหน้ามาเจอแก แกโดนเล่นงานแน

poompoomza
Member

« Reply #179 on: November 21, 2008, 02:51:56 AM »

มีอีกหลายเรื่องเด๋วค่อยโพส

Pages: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 17  All
  Print  

Jump to: