Summoner Master Forum
May 17, 2024, 11:37:00 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 17  All
  Print  
Author Topic: นั่งจับเข่าเล่าเรื่องผี!!!!!  (Read 206416 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
!!!MAnaNa!!
Member

Email
« Reply #210 on: December 10, 2008, 03:05:33 AM »

เอ่อ.....ชอบดูหนังผีแบบขาวดำน่ะ
ประมาณปี 1937-1964 อะไรอย่างเนี้ย
มัน classic มากชอบๆ

EL Corazont
Member

« Reply #211 on: December 10, 2008, 03:09:47 AM »

^^^
^^
^

ข้างบนนั่นผมโพสเองแหละ นึกว่าเป็น ID ตัวเองแล้ว :P

ทำไมเวลาผมเล่นบอร์ดนี้ใน Mozilla firefox แล้วกด logout ไม่ได้ละครับ???

ใครรู้ตอบที

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #212 on: December 10, 2008, 03:15:37 AM »

หนังผีเสียดายตังค์
มันจะทีเรื่องไหนเกิน

Ju-On 3

ผีสไลด์ตัวออกมาจากม้านั่งสวนสาธารณะ
อารมณ์ประมาณ นั่งอยู่บนม้านั่ง (นึกภาพอาเบะ + คุโรมาตี้) แล้วผีสไลด์ตัวออกมาจากใต้ม้านั่ง 

ส่วนเรื่องเกม F.E.A.R. นี่ผมก็ชอบนะ ต้องภาคแรกสุด เน้นหลอน ไม่เน้นยิง
เกมมันจะยิงๆ กับ AI ที่ฉลาดโคตร อ้อมมาตลบหลังเราได้ ซุ่มได้ หนีได้
ซักพักก็เข้าฉากหลอน แบบสไตล์ J-Horror ทั่วไป สนุกดีครับ

EL Corazont
Member

« Reply #213 on: December 10, 2008, 03:20:53 AM »

แต่ผมสยองตอนมันออกมาจากผ้าห่มนะ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #214 on: December 10, 2008, 04:36:15 AM »

แต่ผมสยองตอนมันออกมาจากผ้าห่มนะ
ขอย้ำ ภาค 3 เท่านั้น 

ภาค 1-2 มันคือสุดยอดแห่งหนังผี สนุก+สยอง

!~DoRaEmOn~!
Member

« Reply #215 on: December 10, 2008, 12:24:29 PM »

ขอย้ำ ภาค 3 เท่านั้น 

ภาค 1-2 มันคือสุดยอดแห่งหนังผี สนุก+สยอง
รุสึกพี่กิ๊ก จะติดหนังผี   

EL Corazont
Member

« Reply #216 on: December 10, 2008, 12:52:53 PM »

นี่ๆ ไม่มีใครมีเรื่องเล่าเลยเหรอ...

091098XXX
Member

Email
« Reply #217 on: December 10, 2008, 03:13:26 PM »

แต่จูออนดูแล้วงงอะไม่เคยดูรู้เรื่องซักภาค

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #218 on: December 10, 2008, 06:12:32 PM »

จูออนแรกในห้องน้ำ กะตอนที่ไปดูแลคนแก่ ผมว่าน่ากลัวยิด ๆ อะ

•FroZen SkyZ~!•
Member

« Reply #219 on: December 11, 2008, 01:18:06 AM »

ชัตเตอร์ครับ ดูในโรงแล้วหลอน

มองไปข้างๆ เจอคนนั่ง หันไปดูหนัง 1 นาทีหันกลับไปดู ...

"ไม่มีคน" 

Torres_[9]
Member

« Reply #220 on: December 11, 2008, 01:35:48 AM »

หนัง ผี สุดๆ ดวง ใจ

ก้อ ไอ้ เรื่อง โปรแกรม หน้า อ่ะ

ดู แทบ ไม่ ได้ สยอง สุดๆ

ใกล้ตัว มากๆ

ดู หนัง ที่ มัน ดู หนัง-*-

Member

« Reply #221 on: December 11, 2008, 01:44:40 AM »

ก้อ ไอ้ เรื่อง โปรแกรม หน้า อ่ะ

หนัง ที่ มันดูหนัง - -*

คือ ประมานว่า เราไปดูหนังที่มีคนกำลังดูหนังแล้วผีก้โผล่ ประมานนี้ป่าวครับ ? 

ไม่เคยดูง่ะ

boy
Member

Email
« Reply #222 on: December 11, 2008, 09:55:59 PM »

คือ ประมานว่า เราไปดูหนังที่มีคนกำลังดูหนังแล้วผีก้โผล่ ประมานนี้ป่าวครับ ? 

ไม่เคยดูง่ะ
โปรแกรมหน้า วิญญาณอาฆาตไง 

!~DoRaEmOn~!
Member

« Reply #223 on: December 11, 2008, 09:59:33 PM »

ชัตเตอร์ครับ ดูในโรงแล้วหลอน

มองไปข้างๆ เจอคนนั่ง หันไปดูหนัง 1 นาทีหันกลับไปดู ...

"ไม่มีคน" 
ง่ะ No Comment...   - -*

Sayong~mode~Sallaryman
Member

« Reply #224 on: December 11, 2008, 10:44:33 PM »

ร่วมวงด้วยคน
เรื่องนี้เป็นเรื่องจริงที่เกิดกับผมตอนอยู่ ม. ปลาย
เรื่องมันมีอยู่ว่าผมมีเพื่อนอยู่คนนึงสนิทมากพอควร เวลาผมคุยกะมันก็มักไม่ค่อยเรียกชื่อแต่มักเรียกชื่อพ่อมันแทน
จนติดเป็นนิสัย และในเย็นวันหนึ่งผมก็โทรเข้ามือถือมัน

ผม:เฮ้ยวิชัย(ชื่อพ่อมัน) รายงานเส็ดยัง
เพื่อนผม: ~~~เงียบ~~~
ผม: เห้ยวิชัยหลับเหรอวะ
เพื่อน: ~~~เงียบ~~~
ผม:เฮ้ยไอ้ตื้ด(อวัยวะสืบสัดานของเพศชาย)วิชัย
เพื่อน:วิชัยพูด นั่นใครหน่ะ (เสียงเคืองๆ)

ชิหายแล้ว ผมรีบวางสายแล้วปิดมือถือทันที   เพราะฟังจากเสียงแก่คราวพ่อเราเลยคงเป็นวิชัยตัวจริงมารับเอง
วันต่อมา ผมตรงเข้าไปหาเพื่อนคนนี้ แล้วกล่าวขอโทษเขา

ผม:เฮ้ยขอโทษที เมื่อคืน เราเล่นแรงไป
เพื่อน: เล่นอะไร
ผม:อ่าว (ทำหน้างง) ก็เราเล่นพูดชื่อพ่อเมิงในโทรศัพท์แล้วท่านก็มารับเอง กุขอโทษ (ทำหน้าสำนึกผิด
เพื่อน:เมิงเป็น ตื้ด (สัตว์เลื้อยคลานตัวสีเหลืองๆ) อะไรพ่อกุจะไปรับสายเมิงได้ไง อย่ามาพูดบ้าๆ
ผม:ทำไมอะ
เพื่อน:พ่อกุเพิ่งเสียไปเมื่ออาทิตย์ที่แล้วนี่เองยังตั้งสวดอยู่ที่วัดยางอยู่เลย

ผมอ้าปากค้าง แล้วไอ้ผู้ใดมันรับสายตู ผมซักมันว่าในบ้านมันมีใครชื่อวิชัยอีกมั้ย ก็ไม่มี แล้วยังไงกันล่ะนี่
เย็นนั้นผมลองของอีกครั้งโดยโทรไปที่เบอร์เดิมได้ยินเสียงซ่าๆแล้วก็มีเสียงแหบๆต่ำว่า วิชัยพูดอยู่มีอะไร
ผมวางสายพลางเสียวสันหลัง นอนไม่ได้ไปหลายวัน

มะค่อยน่ากัวเท่าไหร่นะ

Torres_[9]
Member

« Reply #225 on: December 11, 2008, 11:08:18 PM »

ไม่เคยดูง่ะ

ใช่ เรย ครับ

ใน หนัง อ่ะ คนแสดง ตาย แร้ว ใคร ที่ ดูหนังเรื่องนี้ จะ ตาย อ่ะ ครับ

แร้ว ศพ จะไป โผล่ ใน หนัง

บรึ๋ยย

~NICO ROBIN~
Member

« Reply #226 on: December 12, 2008, 12:58:38 AM »

ไม่เคยดูง่ะ

ใช่ เรย ครับ

ใน หนัง อ่ะ คนแสดง ตาย แร้ว ใคร ที่ ดูหนังเรื่องนี้ จะ ตาย อ่ะ ครับ

แร้ว ศพ จะไป โผล่ ใน หนัง

บรึ๋ยย
เสียดายตังไม่หาย  ถ้ากลัวก็อย่าดูเลยนะครับ
ร่วมวงด้วยคน
เรื่องนี้เป็นเรื่องจริงที่เกิดกับผมตอนอยู่ ม. ปลาย
เรื่องมันมีอยู่ว่าผมมีเพื่อนอยู่คนนึงสนิทมากพอควร เวลาผมคุยกะมันก็มักไม่ค่อยเรียกชื่อแต่มักเรียกชื่อพ่อมันแทน
จนติดเป็นนิสัย และในเย็นวันหนึ่งผมก็โทรเข้ามือถือมัน

ผม:เฮ้ยวิชัย(ชื่อพ่อมัน) รายงานเส็ดยัง
เพื่อนผม: ~~~เงียบ~~~
ผม: เห้ยวิชัยหลับเหรอวะ
เพื่อน: ~~~เงียบ~~~
ผม:เฮ้ยไอ้ตื้ด(อวัยวะสืบสัดานของเพศชาย)วิชัย
เพื่อน:วิชัยพูด นั่นใครหน่ะ (เสียงเคืองๆ)

ชิหายแล้ว ผมรีบวางสายแล้วปิดมือถือทันที   เพราะฟังจากเสียงแก่คราวพ่อเราเลยคงเป็นวิชัยตัวจริงมารับเอง
วันต่อมา ผมตรงเข้าไปหาเพื่อนคนนี้ แล้วกล่าวขอโทษเขา

ผม:เฮ้ยขอโทษที เมื่อคืน เราเล่นแรงไป
เพื่อน: เล่นอะไร
ผม:อ่าว (ทำหน้างง) ก็เราเล่นพูดชื่อพ่อเมิงในโทรศัพท์แล้วท่านก็มารับเอง กุขอโทษ (ทำหน้าสำนึกผิด
เพื่อน:เมิงเป็น ตื้ด (สัตว์เลื้อยคลานตัวสีเหลืองๆ) อะไรพ่อกุจะไปรับสายเมิงได้ไง อย่ามาพูดบ้าๆ
ผม:ทำไมอะ
เพื่อน:พ่อกุเพิ่งเสียไปเมื่ออาทิตย์ที่แล้วนี่เองยังตั้งสวดอยู่ที่วัดยางอยู่เลย

ผมอ้าปากค้าง แล้วไอ้ผู้ใดมันรับสายตู ผมซักมันว่าในบ้านมันมีใครชื่อวิชัยอีกมั้ย ก็ไม่มี แล้วยังไงกันล่ะนี่
เย็นนั้นผมลองของอีกครั้งโดยโทรไปที่เบอร์เดิมได้ยินเสียงซ่าๆแล้วก็มีเสียงแหบๆต่ำว่า วิชัยพูดอยู่มีอะไร
ผมวางสายพลางเสียวสันหลัง นอนไม่ได้ไปหลายวัน

มะค่อยน่ากัวเท่าไหร่นะ
มี2กรณี

1.เพื่อนแกล้ง

2.โดนแล้ว..........................!!!!!!!!!

Panther
Member

Email
« Reply #227 on: December 12, 2008, 03:13:05 AM »

หนังผีเรื่องโปรดคงจะไม่มี แต่เคยดูหนังผีในโรง ตอนแรกคนก็นั่งเยอะๆ พอผีเริ่มๆออกมา  ทั้งแถวเหลือผมคนเดียว

ปล.  ตอนนั้น เสียวสุดๆ     

Member

« Reply #228 on: December 12, 2008, 09:24:07 PM »

หนังผีเรื่องโปรดคงจะไม่มี แต่เคยดูหนังผีในโรง ตอนแรกคนก็นั่งเยอะๆ พอผีเริ่มๆออกมา  ทั้งแถวเหลือผมคนเดียว

ระวังมีแขกไม่ได้รับเชิญนะครับ - -*

EL Corazont
Member

« Reply #229 on: December 12, 2008, 10:10:57 PM »

ระวังมีแขกไม่ได้รับเชิญนะครับ - -*
ถ้า.. ผม"เชิญ"มาล่ะ....... ???

!!!MAnaNa!!
Member

Email
« Reply #230 on: December 12, 2008, 10:24:02 PM »

ถ้า.. ผม"เชิญ"มาล่ะ....... ???

เชิญใครอ่ะ

Member

« Reply #231 on: December 12, 2008, 10:25:37 PM »

เล่นไสยศาสตร์หรอครับ - - (ไม่เชื่ออย่าลบหลู่จ้า)

นอกจาก ซาดิส ฉลาด และยังเล่น ไสยศาสเปนด้วย 

Member

« Reply #232 on: December 12, 2008, 11:15:52 PM »

เล่นไสยศาสตร์หรอครับ - - (ไม่เชื่ออย่าลบหลู่จ้า)

นอกจาก ซาดิส ฉลาด และยังเล่น ไสยศาสเปนด้วย 
สโลแกนนี่ น่านับถือครับ

boy
Member

Email
« Reply #233 on: December 13, 2008, 11:26:22 AM »

เห็นด้วยครับ 
งั้นตาผม...เล่าบ้างนะ 
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
เรื่อง รุ่นพี่ที่แอบชอบ (เห็นเค้าบอกว่าเป็นประสบการณ์จริงด้วยนะ)

เรื่องนี้เกิดขึ้นเมื่อสมัยฉันเรียนอยู่ม.4 โรงเรียนในย่านปริมณฑล ซึ่งเป็นอดีตโรงเรียนหญิงล้วนประจำจังหวัด ในตอนนั้นมีรุ่นพี่ม.6 ในโรงเรียนเสียชีวิตไป1คน และรุ่นพี่คนนี้แกชอบเล่นบาสเอามากๆ ฉันเองชอบแอบมองพี่เขาอยู่บ่อยๆ เพราะพี่เขาหน้าตาดีมาก และเป็นขวัญใจของรุ่นน้องในโรงเรียนแทบทุกคน

พี่เขาเป็นคนเรียนเก่งมาก และเหมือนเขารู้ว่าฉันกำลังแอบมองเขาอยู่ และจากนั้นไม่นานพี่เขาก็โดนรถชนที่หน้าโรงเรียน หลังจากได้ข่าวว่าพี่เขาเสียชีวิตลงอย่างกระทันหัน ฉันเองตกใจมาก อึ้งเลยทีเดียว เพราะเมื่อวันก่อนพี่เขายังเข้ามาคุยกับฉันอยู่เลย และอีกไม่กี่อาทิตย์เรื่องที่ชวนขนหัวลุกมันก็เกิดขึ้นกับฉัน
 ฉันเองก็เป็นนักกีฬาของโรงเรียน ซึ่งก็ต้องอยู่ซ้อมจนถึงเย็น หรือมืดเลย และตึกที่น่ากลัวที่สุดของโรงเรียนก็คงไม่พ้น "ตึกวิทยาศาสตร์" เป็นตึกที่มีเรื่องเล่ามากมายสารพัด ฉันเองก็ไม่อยากจะเก็บเอามาคิดตอนนั้น และโรงยิมก็อยู่ตึกเดียวกับตึกวิทย์ซะด้วย ฉันเดินออกจากโรงยิมเพื่อที่จะอาบน้ำ ห้องน้ำตรงโรงยิมเกิดใช้ไม่ได้อีก ฉันเลยต้องเดินลงมาเข้าห้องน้ำอีกชั้นนึง

ตอนนั้นเป็นเวลาเกือบจะ 1ทุ่ม ฟ้ามืดแล้ว ไฟในอาคารต่างก็เริ่มถูกปิดลงทีละดวง ฉันเดินเข้าห้องน้ำเพื่อที่จะอาบน้ำ ห้องน้ำมีอยู่ 2 ห้อง มีฉันเพียงคนเดียวที่อยู่ในห้องน้ำนั้น เมื่ออาบเสร็จ เสียงฝักบัวต่างเงียบกริบ ฉันรีบใส่เสื้อผ้าเพื่อที่จะรีบกลับบ้าน แต่อีกไม่นาน...สิ่งที่ฉันได้ยิน คือเสียงก๊อกน้ำที่เปิดอยู่ตรงอ่างล้างหน้า

ฉันคิดในใจว่ายังมีคนเพิ่งซ้อมกีฬาเหลืออยู่นอกจากฉันอีกเหรอ? ฉันตะโกนออกไป "ใครเหรอ" แต่ไม่มีเสียงตอบกลับมา ฉันค่อยๆเปิดประตูออกมาดู แต่ก็ไม่มีใครยืนอยู่ตรงนั้น แถมก๊อกน้ำก็ถูกเปิดอยู่ ฉันเดินไปปิดก๊อกน้ำแล้วเริ่มมองซ้ายมองขวา มองเข้าไปในกระจกมีแต่ฉันเท่านั้นที่อยู่ในห้องน้ำ แล้วใครล่ะมาเปิดก๊อกน้ำทิ้งไว้เล่นๆแบบนี้

คราวนี้ฉันเริ่มรู้สึกหวั่นๆขนเริ่มลุกชูชันขึ้นมาแล้ว ฉันรีบวิ่งกลับขึ้นไปบนห้องพักนักกีฬาเพื่อเก็บของกลับบ้าน ในห้องพักก็ไม่มีใครอีกเลยนอกจากฉันคนเดียวเท่านั้น ฉันรีบเก็บข้าวของใส่กระเป๋าทันที แล้วรีบเดินออกจากห้องพักโดยเร็ว ในโรงยิมว่างเปล่าไม่มีแม้แต่เงาคน ถูกปิดไฟมืดไปหมด และเมื่อฉันกำลังล็อคห้องพักอยู่นั้นเอง มีเสียงเดาะลูกบาสดังออกมาจากโรงยิม ตุ่บ...ตุ่บ...ตุ่บ

ฉันมองเข้าไป เพราะสงสัยว่าดึกป่านนี้ยังมีนักเรียนคนไหนมาเล่นบาสอยู่อีกเหรอ ฉันเปิดประตูโรงยิมเพื่อเข้าไปเปิดไฟ ก็เห็นแต่ลูกบาสที่เพิ่งถูกเดาะกำลังกลิ้งมาทางที่ฉันยืน ฉันมองตามลูกบาสลูกนั้น มองไปรอบๆโรงยิม แล้วฉันก็ได้เจอสิ่งๆหนึ่งที่ทำให้ฉันถึงกับผงะ และตาค้าง ฉันเห็นผู้ชายใส่ชุดนักเรียนเลือดท่วมตัว ยืนยิ้มให้ฉันอยู่ตรงแป้นบาส

ฉันไม่รออะไรอีกต่อไปแล้ว ฉันคิดว่าวินาทีนั้นฉันคงต้องวิ่งสุดชีวิตแล้วล่ะ เช้าวันต่อมา ฉันตื่นสายจนทำให้มาเรียนไม่ทัน แต่ฉันก็ไม่ลืมเรื่องเมื่อวานที่ฉันเห็นได้เลย ฉันเล่าให้อาจารย์พละฟัง แต่ก็เหมือนกับไม่มีใครเชื่อฉันซักคน

จนมีพี่ม.6 ที่เป็นเพื่อนกับรุ่นพี่ที่ตาย เข้ามาบอกกับฉันว่า "เพื่อนพี่ที่ตาย มันชอบน้องมานานแล้วแต่มันไม่มีโอกาสบอก มันมาเข้าฝันให้พี่มาบอกน้องนี่แหละ มันมาหาน้องหรือยังล่ะ" ฉันยืนนิ่งไม่พูดอะไรกับพี่คนนั้น เพราะฉันรู้แล้วว่าสิ่งที่ฉันเห็นเมื่อวานนี้ที่โรงยิม ต้องเป็นรุ่นพี่ที่ฉันชอบเขาอยู่แน่ๆ และหลังจากวันนั้นฉันก็ไม่กล้าออกจากโรงยิม ตอนมืดอีกเลย..

credit---www.dek-d.com

EL Corazont
Member

« Reply #234 on: December 13, 2008, 04:09:38 PM »

ผะ...ผะ ผมมีสโลแกนแล้ว

Member

« Reply #235 on: December 14, 2008, 12:10:36 AM »

ผะ...ผะ ผมมีสโลแกนแล้ว
ได้เกิดแล้วล่ะ ^^v
เห็นด้วยครับ 
งั้นตาผม...เล่าบ้างนะ 
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
เรื่อง รุ่นพี่ที่แอบชอบ (เห็นเค้าบอกว่าเป็นประสบการณ์จริงด้วยนะ)

น่ากลัว แต่ก็ซึ้งครับ เป็นผมน่ะผมจะไปหาเขาทุกวันเลย

เขารักเราทั้งที เขาคงไม่ทำอะไรเราหรอก

ซึ้งจริงๆครับ(น้ำตาไหล)

EL Corazont
Member

« Reply #236 on: December 14, 2008, 01:24:38 AM »

เด็คไททันป๋มโดน แฟนต้าน้ำแดงหกใส่ง่า
อ้าๆๆๆๆๆๆ
ทำงายดี แงๆ doom dread bringer เปื่อยยุ่ยเยย
อ่า

shuresharn
Member

« Reply #237 on: December 14, 2008, 03:37:06 PM »

เด็คไททันป๋มโดน แฟนต้าน้ำแดงหกใส่ง่า
อ้าๆๆๆๆๆๆ
ทำงายดี แงๆ doom dread bringer เปื่อยยุ่ยเยย
อ่า

ห๊ะ.. o_O ..

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #238 on: December 14, 2008, 04:37:41 PM »

อ้าๆๆๆๆๆๆ
อ่า

นี่คือความลับ Deck Titan แพ้น้ำแดง     ... ...

091098XXX
Member

Email
« Reply #239 on: December 15, 2008, 12:16:11 AM »

อ้าๆๆๆๆๆๆ
อ่า

นี่คือความลับ Deck Titan แพ้น้ำแดง     ... ...

5555+

Pages: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 17  All
  Print  

Jump to: