Summoner Master Forum
May 17, 2024, 12:26:02 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 17  All
  Print  
Author Topic: นั่งจับเข่าเล่าเรื่องผี!!!!!  (Read 206332 times)
0 Members and 19 Guests are viewing this topic.
~NICO ROBIN~
Member

« Reply #240 on: December 15, 2008, 12:30:41 AM »

เด็คไททันแพ้น้ำแดง โอ้ว แม่เจ้า

ยิ่งกว่าผีดิบแพ้กระเทียม

boy
Member

Email
« Reply #241 on: December 15, 2008, 12:59:52 AM »

แต่ผมว่าการ์ดทุกใบก็แพ้หมดแหละ

shuresharn
Member

« Reply #242 on: December 15, 2008, 02:22:39 AM »

แต่ผมว่าการ์ดทุกใบก็แพ้หมดแหละ

ห่อด้วยถุงพลาสติกสิ 

...ลืมไป ต้องใช้ถุงผ้า 

EL Corazont
Member

« Reply #243 on: December 16, 2008, 12:19:08 AM »

อ่า แงๆ แงๆ
จะเล่าแล้วน้า กระซิกๆ งือ ฮือๆ...พอละ
เนื่องจากกระทู้เริ่มกลายเป็นจับเข่าวิเคราะห์น้ำแดงกับไททันแล้ว
งั้นผมจะลากกลับมา"นั่งจับเข่าเล่าเรื่องผี!!!!!" นะครับ

มีเด็กผู้หญิงคนหนึ่งเป็นลูกช่างไม้ อยากมาเรียนมหาลัยในกรุงเทพ
เธอตั้งใจเรียน และขยันๆๆๆๆๆ จนสอบติดมหาวิทยาลัยแห่งสอง(ไม่เอาแห่งหนึ่งจะทำไมผมล่ะครับ? )

กรุงเทพ....เมืองหลวงของประเทศไทย
แต่สำหรับเธอคือเมืองที่เต็มไปด้วยความ civilization...
เธอคิดจะหารถไปหอพัก แต่เธอโบกรถไม่เป็นก็เลยยืนเก้ๆกังอยู่
ทันใดนั้นก็มีรถตู้มาจอดข้างหน้าเธอ "น้องๆไปไหนเปล่า"
"ไปหอพัก......ค่ะ" "ขึ้นมาเลยน้อง"

เธอไม่รู้เลยว่านั่นเป็นรถที่จะพาเธอไปขายในซ่องนรกชานเมือง....

ผ่านไป 3 วัน

เธอร้องไห้มา 3 วันแล้วพร้อมกับเด็กหญิงคนอื่นๆในห้องที่อับคับแคบ
คอยรอคนมาเรียกให้ไปบริการลูกค้าที่มาไม่หยุดไม่หย่อน

เธอคิดในใจว่านี่หรือคือเมืองหลวง
เมืองที่บอกรุ่งเรืองแล้ว.......
เธอจะหนีกลับไปหาความเรียบง่าย ที่บ้านเกิดเธอ....
เธอผลักประตูออกมาจากห้องท่ามกลางเสียงร้องไห้ของคนอืนในห้อง

เดินอย่างเลื่อนลอยไปตรงโต๊ะทำงานที่มีไอ้คนขับรถนรกนั่งอ่าน playboy อย่างหื่นกระหาย
ตัณหาบังตาไม่สังเกตสรรพสิ่งใดๆทั้งสิ้น เธอย่องไปด้านหลัง เงื้อกำปั้นทั้งสองข้าง
แล้วทุบกระหน่ำลงบนหัวของมันด้วยความแค้น....
หัวกระเด้งกระแทกกับโต้ะเหมือนลูกปิงปอง ตึง ตึง ตึง ตึง ตึง ตึง...
เธอคว้าแม็กมา แล้วกดเย็บแม็กลงไปบนหัวค้วยความโกรธ พร้อมกับทุบหัวไปเรื่อยๆ
ตึง แกร็ก ตึง แกร๊ก ตึง แกร๊ก

เงียบ....ทุกอย่างเงียบเด็กผู้หญิงเริ่มร้องไห้อีกครั้ง ด้วยความกลัวและสะอิดสะเอียนต่อภาพที่เห็น
เธอเปิดลิ้นชักเจอค้อน (ว้าว)
เธอเดินไปดักข้างประตู รอ.....
มีคนเดินมาดูที่มาของเสียงอึกกระทึกหนึ่งคน
ทันทีที่เดินเข้ามา เธอจัดการใช้ อะไรนะเอ่ออออ อีกด้านหนึ่งของค้อนอะ....
เฉาะเข้ากลางกบาล แล้วก็บิดๆๆ แล้วก็ฟาดไปใหม่เรื่อยๆๆๆๆๆ

อ้ะแม่ดุแล้ว
จบ

Member

« Reply #244 on: December 16, 2008, 12:33:23 AM »

อ้าคคคคคคคคคคค

ซาดิสม์

เจ็บว้อยยยยยยย

ไม่ไหวล่ะ หัวพรุนหมดแล้วววว 

EL Corazont
Member

« Reply #245 on: December 16, 2008, 01:28:31 AM »

เอาพาราไหม?
อ้ะนั่นมันปวดหัวไม่ใช่หัวพรุน

mr.Tu
Member

« Reply #246 on: December 16, 2008, 04:07:45 AM »

ไหนๆ แล้วดึกๆ จัดเรื่องเล่าซัก 1 เรื่องครับ
จริงๆ แล้วเป็นเรื่องเล่าที่เกิดขึ้นจริง 
ที่ผมรวบรวมมา  3 เรื่องเลย  1ใน3เรื่อง
มีเรื่องนึงผมเจอเองกับตัวด้วย 
(ใครถามว่าเชื่อเรื่องผีมั้ยผมตอบได้เลยผมเชื่อครับ)

ขอเล่าซักเรื่องก่อนแล้วกันครับ
-----------------------------
เรื่องนี้ที่จะเล่าผมฟังมาจากพวกรุ่นน้องของผมซึ่งเค้าไป
เที่ยวต่างจังหวัด  แล้วปรากฏว่าไปเจอกับ  เหตุการณ์  ที่เหนือธรรมชาติเข้า

(กว่าผมจะซักไซ้ถามถึงเรื่องนี้ได้ก็เล่นเอาผมเหนื่อยเลยทีเดียว)

เรื่องมีอยู่ว่า รุ่นน้องผมไปเที่ยวกันต่างจังหวัด  ไปกันเป็นกลุ่มใหญ่
ประมาณ  7-8 คนได้   มีผู้หญิงไปกัน 2 คน
(จำนวนคนที่ไปนั้นผมเลือนลางแล้วจำไม่ได้)
เดินทางขับรถเก๋ง ไปกันเอง   จนไปถึงประจวบฯ    ตอนที่ไปถึงก็
อยู่ช่วงราวๆ บ่าย 2-3  กำลังหาที่พักเลย  ปรากฏว่าไปเจอที่พักถูกๆ
ที่นึงริมหาด   ทุกคนล้วนต่างคิดในใจว่า "โหยโชคดีวะ เจอที่พักใกล้หาดเลย
จะได้ลงไปเล่นน้ำง่ายเลย
"   แต่ละคนพอถึงที่พักก็นั่งทำกิจกรรม  พักผ่อน
-----------------------

ที่พักนั้น  เป็นบังกาโล 2ชั้น  ชั้นล่างเป็นแบบยกสูงเหมือนเรือนไทย 
หน้าบ้าน(บังกาโล) มีโต๊ะม้าหิน  เป็นโต๊ะม้าหินที่มีตารางหมากฮอส
พวกกลุ่มผู้ชายก็นั่งเล่น หมากฮอสกันอย่างสนุกสนาน 

------------------------

ตกหัวค่ำพวกผู้ชายก็นั่งทานเหล้าเบียร์กันเต็มที่  ผู้หญิงก็จิบสปาย
นิดๆ หน่อยๆ กันไป ไม่ถึงกับเมาอะไรมาก  ถ้าผมจำไม่ผิดราว
5ทุ่ม-เที่ยงคืน   มีรุ่นน้องผู้หญิงคนนึงก็ออกมาสูดอากาศตรงระเบียง
ขณะที่สูดอากาศ  ก็เห็นสิ่งผิดปกติคือ.........."เอ๊ะ ใครมา
นั่งตรงม้าหินข้างล่างอะ
"  (ระยะม้าหินกับบังกาโล ไม่ไกลมากครับ
คือถ้ามองก็เห็นหน้าคนอะแต่นี่ไม่เห็นหน้าคน มันมัวๆ สลัวๆ)
รุ่นน้องผู้หญิงคนนั้นเห็นคนนั่งม้าหิน 2 คน  เหมือนนั่งเล่นหมากฮอส
กัน   จากนั้น ก็ตะโกนถาม
"ใครอะ ...นั่นใครอะ"
"!!!!!" ไม่มีเสียงตอบกลับ     ครับแน่นอน เริ่มสงสัย  เรียกผู้หญิง
อีกคนมาดูด้วย  เป็นรุ่นน้องผู้หญิง ก็ถามว่า เห็นเหมือนกันมั้ย  ปรากฏว่า
มีคนเห็นปรากฏการณ์นี้ 2 คนเลย  ร้อนไปถึงพวกกลุ่มผู้ชายที่นอนกลิ้ง
เพราะเมากำลังได้ที่  มีคนนึงยังไม่เมามากมีสติหน่อยบอกว่า 
"กลัวอะไรกันเด่วชั้นลงไปดูให้เอง"  จากนั้นมันก็เดินลงบันได  ในขณะ
ลงบันไดยังไม่ทันเดินไปถึงโต๊ะม้าหินเลย  ก็มีลมพัดเย็นๆ ผ่านหลังไป 
(รุ่นน้องผู้ชายคนนี้มันบอกผมแบบนั้น)  ถึงกับขนลุก สุดท้ายไม่เดินและ
กลับขึ้นบนบ้าน  แต่........มีอีกคนตะโกนเลยอย่างไม่กลัวเกรง
"เฮ้ยกลัวไรกันเนี๊ยะมาๆ  เดี๋ยวกรูเดินลงไปดูให้พวกเมรือง เอง   "
"กลัวอะไรงี่เง่าน่า"  จากนั้นก็เดินอาด  อาด  ไปถึงโต๊ะม้าหินแล้วตะโกน
ถามขึ้นมาว่า 

"เฮ้ย!! เนี๊ยะกรูมาตรงม้าหินแล้วไม่เห็นมีใครเลย  พวกมรึงยังเห็นอยู่มั้ย"

...........!!!!!!............

"ฮือ ..ฮือ ฮือ   เห็นยังเห็นอยู่เห็นแกนั่งทับเค้าอยู่เลยอะ" เสียงพวกผู้หญิง
ตอบทั้ง2 คน

------------------------------------------
สุดท้าย ก็ปลุกอีกคนที่นอนเมาอยู่ มาเพราะทุกคนสติแตกกันหมด 

รุ่นน้องคนนี้เค้าก็จุดธูปลงไปขอขมาลาโทษ    สรุปการเที่ยวครั้งนั้นแทนที่จะ

สนุกสุดท้ายต้องไปวัดเพื่อทำสังคทาน แทนอุทิศส่วนกุศลไป

ปล.  ลืมบอกไป  ชื่อบังกาโล  มัน  มี คำว่า Gold ๆ ไรนี่แหละ  ระวังนะไป

ประจวบฯ
« Last Edit: December 16, 2008, 05:15:00 AM by mr.Tu » Logged

Member

« Reply #247 on: December 17, 2008, 12:40:27 AM »

ว้าว.......ไปนั่งทับเขาซะด้วย

mr.Tu
Member

« Reply #248 on: December 17, 2008, 01:56:42 AM »

ว้าว.......ไปนั่งทับเขาซะด้วย

รุ่นน้องผู้ชายมันเล่าแต่ผู้หญิงที่เจอ   นั่งน้ำตาคลอนิดๆ สงสัยจะเจอจริงครับ

ผมดูอาการออกเลย เหอๆ   

boy
Member

Email
« Reply #249 on: December 17, 2008, 08:32:48 PM »

เรื่องซาดิสต์มาอีกแล้ว -*-   สงสัยโตไปกลายเป็นนักฆ่ารับจ้างแน่เลย 
อีกเรื่องนี่........ถ้าเจอจริงคงหวาดเสียวน่าดู 

!!!MAnaNa!!
Member

Email
« Reply #250 on: December 18, 2008, 03:03:27 PM »

พี่ผมเอง

EL Corazont
Member

« Reply #251 on: December 19, 2008, 11:08:15 PM »

อ้าก!!!!ผมชอบเข้ากระทู้นี้
แต่มันจะตกแล้ว
ดะ อะ อะ ดันนนนนน 

Annedisonge chicken
Member

Email
« Reply #252 on: December 20, 2008, 12:11:20 AM »

สมกันดีเนอะ

เด็ค ที่เล่น กับตัวเขาเอง และ สโลแกน

•FroZen SkyZ~!•
Member

« Reply #253 on: December 20, 2008, 02:49:18 PM »

นับวันยิ่ง ซาดิสม์ นะครับเนี่ย 

ระวัง ซาดิสม์ขึ้นสมองนะครับ

วัน ๆ ไม่ทำอะไรนั่งวิจารณ์ คุณ EL Corazont เล่นเนี่ย หึหึ 

(ล้อเล่นจ้า)

EL Corazont
Member

« Reply #254 on: December 20, 2008, 03:04:39 PM »

นับวันยิ่ง ซาดิสม์ นะครับเนี่ย 

วัน ๆ ไม่ทำอะไรนั่งวิจารณ์ คุณ EL Corazont เล่นเนี่ย หึหึ 

ขึ้นสมองไปแล้ว  :)
แต่การเรียนก็ไม่เสีย
เพราะไม่หมกมุ่น  :D

boy
Member

Email
« Reply #255 on: December 20, 2008, 09:08:41 PM »

ขึ้นสมองไปแล้ว  :)
แต่การเรียนก็ไม่เสีย
เพราะไม่หมกมุ่น  :D
แต่ผมว่าเรื่องน่ากลัว 555+  :-X

mr.Tu
Member

« Reply #256 on: December 21, 2008, 01:34:14 AM »

เรื่องสยองก่อนนอน  มาอีกแว้ว  เรื่องที่ 2 ครับ
ห่างหายกันไปนานเลยทีเดียวครับ  ช่วงหลังๆ ทำงาน
ทำงาน ทำงาน  เพื่อ จะได้หยุดพักผ่อนช่วงปีใหม่ยาวๆ
อ่ย่างสบายใจไปเลย    เข้าบอร์ดก็มาแค่อ่านนู้น นี่ นั่น
นิดๆ หน่อยๆ เท่านั้น 
-------------------------------------------------------
เรื่องที่ 2   นี้เกิดกับรุ่นน้องผมอีกแล้วววววว

(ไอ้คนโพสนี่มีรุ่นน้องเจอแต่ผีกันทั้งนั้น-- คงนึกในใจกันแบบนี้
แน่เลย)

เรื่องนี้ผมตั้งชื่อว่า  ไม่มีขนหน้าแข้ง    ครับ

ปรากฏการณ์นี้เกิดขึ้น  หลังจากผ่านเหตุการณ์  สึนามิ  ไปได้ซักพัก
จนเรื่องราว โศกนาฏกรรม  ได้เริ่มสา ลง  คน  ก็เริ่มที่จะลดความเศร้าโศก
แล้วหันมาเที่ยว ทะเลกัน

ช่วงนั้น  โรงแรมต่างๆ แถวภูเก็ต  ก็ต่างลดราคากันเพื่อที่จะเรียกความเชื่อมั่น
ให้ลูกค้ามาพักที่โรงแรมของตน

รุ่นน้องผมเดินทางไปกันเป็นครอบครัว  พอไปถึงภูเก็ตก็ได้ห้องพัก
ที่เลิศหรูอลังการ  เลยทีเดียว

โดยสภาพของห้องนอนเตียงใหญ่โตมาก  มีห้องน้ำที่ใหญ่แบบว่าเข้าไปในห้องน้ำ
จะมีห้องส้วมกันไว้อีกต่างหาก   (เหมือนไปเที่ยวห้าง ก็จะพบห้องส้วมซอยย่อย)
ประมาณนั้น.....เลิศ!!

"เยี่ยมเลยพี่ มาเที่ยวภูเก็ตรอบนี้ได้พักโรงแรม หรูๆ ราคาถูกอีกด้วย" 
รุ่นน้องเค้าคุยกับพี่ชาย

"อืม" พี่ชายตอบ  "นับว่ามาไม่เสียเที่ยว"  
(ผมขอเอาจินตนาการ ประพันธ์บทพูดเองเลยนะครับเพื่ออรรถรส ในการอ่าน)

หลังจากพูดคุยเดินทางหาไรรับประทานกันเรียบร้อย  ก็แยกย้ายกันเข้าห้องพักกัน
โดยเจ้ารุ่นน้องผมก็ได้พักกับพี่ชาย  ส่วนพ่อแม่ก็แยกกันไปพักกันคนห้อง

ก็นั่งคุยเรื่องโน้นนี่  เรื่องบอลบ้างเรื่อง ผู้หญิงบ้าง  สุดท้ายก็หลับกันไป 

.................  หลังจากนั้นรุ่นน้องก็ตื่นช่วงราวๆ  ตี4กว่าๆ เกือบๆ จะตี 5

"พี่ไปห้องน้ำกันป่าว"  รุ่นน้องตื่นมาชวนพี่ตัวเองไปห้องน้ำ
"อือ... ไปเหอะแก อย่าเข้านานนะเดียวชั้นเข้าด้วย" พี่ชายตอบ

จากนั้น  รุ่นน้องผมก็เข้าไป  ในห้องส้วม  เพื่อปลดทุกข์ตัวเอง 
ขออธิบายอะไรอีกหน่อยนะครับ     ประตูห้องน้ำนั้น  ไม่ได้เป็นประตูที่ปิดมิดทั้งบาน 
ช่วงล่างของประตูห้องน้ำ จะโล่ง  คือประมาณว่ามองเห็นขาขึ้นมาได้ นิดหน่อย  ราวๆ
เลยช่วงข้อเท้าขึ้นมา 

ปรากฏว่า......   เจ้ารุ่นน้องผมมันเห็นขา  ยืนอยู่หน้าห้องน้ำ

"เอ้ยพี่  ผมยังเข้าไม่เสร็จเลย   เด่วเสร็จแล้วจะไปปลุกไปนอนก่อน อีกนานพี่ "  รุ่นน้องพูด 

ขานั้น ยังคงยืนนิ่งอยู่ เงียบ.................

"ไม่เมื่อยเหรอพี่  เด่วเสร็จแล้วเรียก"  ยังพูดคุยกลับไปอีก 

เงียบ...............................

.........
..................
.........................

(เป็นที่รู้กัน  รุ่นน้องก็เริ่มเอะ ใจ  คือเริ่มสังเกตขา ที่อยู่หน้าห้องน้ำนั้น)

(นึกในใจ  พี่กรู  ขามันมีขนหน้าแข้งเยอะเลยนี่หว่า  ทำไมขาข้างหน้าห้องน้ำมันเนียนจังวะ)

.....................................โดน..................................

จากนั้นรุ่นน้องก็นั่งนิ่ง ไม่ออกจากห้องน้ำไม่กล้าเงยหน้ามองขึ้นมาเหนือห้องน้ำด้วยกลัว
ว่าจะเจอช๊อตเด็ด   นั่งแช่ในห้องน้ำ  จน   ขาที่อยู่หน้าห้องน้ำ  จางหายไป......

ถ้าเป็นภาษาวัยรุ่นสมัยนี้  คือ  งานเข้า  , โดน   แต่สมัยนั้นยังไม่มีคำแสลงอุทานไรมากมายนัก
เอาเป็นว่า  ฟันเฟิร์ม   เลย   เจ้าของห้องคนเก่านี่เอง

-------------------------------------------------------------------------------------
จบครับ
« Last Edit: December 25, 2008, 04:08:56 AM by mr.Tu » Logged

boy
Member

Email
« Reply #257 on: December 21, 2008, 12:29:22 PM »

เรื่อง  ขอบคุณค่ะ อาจารย์
มีเรื่องเล่าต่อกันมาในโรงเรียนสตรีแห่งหนึ่งว่า..เด็กนักเรียนหญิงคนหนึ่งชื่อฟ้า เธอกำลังเรียนอยู่ชั้นม.5 เธอมีแฟนที่คบกันมานานไม่เคยทะเลาะกัน จนขึ้น ม.6 ความสัมพันธ์ของเขากับเธอก็เริ่มเปลี่ยนไป เขาเริ่มรำคาญเธอ ว่าเธอแรงๆจนสุดท้ายเขาก็บอกเลิกเธอในที่สุด เธอเสียใจมากเธอนั่งร้องไห้ใต้ต้นไม้ในสวนโรงเรียน ซึ่งเป็นสถานที่ที่เธอมักมาอยู่คนเดียวทุกครั้งที่เสียใจ

และตอนนี้ก็เช่นกันเธอนั่งอยู่อย่างนั้นจนราวๆหนึ่งทุ่ม รอบๆตัวเธอมีเพียงแสงสลัวๆที่มาจากเสาไฟของโรงเรียนเท่านั้น ลมค่อยๆพัดผ่านไป ใบไม้บนต้นเสียดสี ท่ามกลางความมืดมิด ที่มีเพียงเสียงลมดังขึ้นตลอดเวลา เธอไม่รู้ว่าปล่อยเวลาผ่านไปเท่าไร จนสุดท้ายเธอก็ตัดสินใจได้
ใช่เธอตัดสินใจได้ เธอตัดสินใจที่จะจบชีวิตของตัวเองลง มือเล็กๆยกขึ้นปาดน้ำตากลั้นใจไม่ให้มันไหลออกมา พร้อมกับลุกขึ้นจากม้านั่งตัวยาวก่อนหยิบเชือกที่เตรียมไว้จากกระเป๋า เธอเดินไปที่เสาไฟอย่างช้าๆ ทุกๆย่างก้าวที่เธอเดินราวกับจะตอกย้ำให้เธอคิดถึงเรื่องที่เกิดขึ้นระหว่างเธอและเขา

ยิ่งคิดมากเท่าไรน้ำตาที่พยายามกลั้นเอาไว้ก็พาลจะไหลออกมา จนในที่สุดเธอก็พ่ายแพ้ให้กับมันน้ำตา และเสียงสะอื้นเริ่มดังขึ้นอีกครั้งประสานกับเสียงลมพัด เชือกในมือถูกโยนขึ้นไปเกี่ยวกับเสาไฟ ทันใดนั้นก็มีเสียงตะโกนดังขึ้น

"เธอจะทำอะไรน่ะ" เสียงที่ดังขึ้นทางด้านหลังเรียกให้ฟ้ารีบหันไปดูมีหญิงสาวคนหนึ่งยืนอยู่ในเงามืดของมุมตึก เธอคนนั้นเดินมาหาฟ้าอย่างรวดเร็วพร้อมกับพูดอย่างเกรี้ยวกราดว่า "ที่เธอกำลังทำน่ะมันผิดนะ"

"คุณ...คุณเป็นใครคะ" ฟ้าได้สติถาม "ฉันเป็นอาจารย์น่ะ เอาล่ะ..รู้แล้วนะว่าฉันเป็นอาจารย์ เพราะฉะนั้นลงมาคุยกันก่อนได้ไหม" "นะ..มาคุยกันดีๆก่อนนะอย่าทำแบบนั้นเลย"
"ค่ะ" ฟ้าเดินไปหาอาจารย์ที่ตอนนี้เดินนำไปนั่งที่เก้าอี้ยาวแล้ว เวลาผ่านไปประมาณครึ่งชั่วโมง ทั้งสองคนคุยกันไปเรื่อยๆจน..

"ฟ้า ครูว่ากลับกันเถอะ พ่อแม่เธอคงจะเป็นห่วงแล้ว" อาจารย์พูดขึ้นเมื่อเห็นว่าเวลาผ่านไปมากแล้ว "ไปกันเถอะ เร็ว" เธอยื่นมือส่งให้เด็กนักเรียนหญิง แต่ฟ้ากลับพูดว่า

"อาจารย์...อาจารย์เป็นคนดีจังเลยนะคะ อาจารย์เข้าใจหนู ขอบคุณมากค่ะ ที่ผ่านมายังไม่เคยมีใครพูดแบบนี้กับหนูซักคน หนูขอให้อาจารย์มีความสุขมากๆนะคะ" เธอเงยหน้าขึ้นมองคนตรงหน้า ใบหน้าของเธอเต็มไปด้วยน้ำตา

"ฟ้า ทำไมเธอ..."

"ขอบคุณมากนะคะ หนูอยากกลับไปกับอาจารย์ แต่...แต่ว่าหนูคงไปไม่ได้หรอกค่ะ หนู...หนูคงต้องอยู่ที่นี่ตลอดไปนั่นแหละค่ะ" เธอยิ้มทั้งน้ำตาให้กับอาจารย์

"ถ้าเมื่อตอนนั้นหนูมีอาจารย์อยู่ก็คงจะดีนะคะ หนูคง...หนูคงไม่เลือกทำอย่างนั้น" ฟ้ายิ้ม ยิ้มอย่างงดงามทั้งน้ำตาก่อนที่ร่างกายของเธอจะค่อยๆเลือนหายไป..

ขณะนั้นอาจารย์ผู้หญิงคนนั้นแทบหมดสติ..ก่อนที่จะได้มารู้ความจริงในภายหลังว่า ในอดีตมีเด็กนักเรียนหญิงคนหนึ่งได้ตัดสินใจมาผูกคอตาย และจบชีวิตลงที่สวนแห่งนี้..จากวันนั้น จนถึงวันนี้ ในทุกคืนๆ อาจารย์ นักการภารโรงต่างๆของโรงเรียนสตรีแห่งนี้ ก็มักจะได้เห็นนักเรียนหญิงคนดังกล่าวมาผูกคอตายวนเวียนซ้ำแล้ว ซ้ำเล่าทุกวัน..
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
credit--www.dek-d.com

Member

« Reply #258 on: December 21, 2008, 10:37:13 PM »

เหมือนเรื่อง เด็กหอเลยแฮะ

EL Corazont
Member

« Reply #259 on: December 23, 2008, 09:56:41 PM »

เหมือนเรื่อง เด็กหอเลยแฮะ

อืมเหมือนจริงๆด้วย

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #260 on: December 24, 2008, 02:46:25 PM »

ฆ่าตัวตายตายแล้วก็ต้องตายซ้ำที่เดิมเวลาเดิมไม่ได้ผุดได้เกิด                 

ได้ยินว่าแม้ผีสางวิญญาณดวงอื่นๆเองยังรังเกียจผู้ที่ฆ่าตัวตายเลย       

Member

« Reply #261 on: December 24, 2008, 11:58:15 PM »

ชัดเจนครับ ... เด็กหอ ชัดๆ

Member

« Reply #262 on: December 24, 2008, 11:59:18 PM »

ฆ่าตัวตายตายแล้วก็ต้องตายซ้ำที่เดิมเวลาเดิมไม่ได้ผุดได้เกิด                 

ได้ยินว่าแม้ผีสางวิญญาณดวงอื่นๆเองยังรังเกียจผู้ที่ฆ่าตัวตายเลย       
อ่าว ทำไมล่ะ.......

แล้วผู้ที่ฆ่าตัวตายจะรังเกียจผู้ที่ฆ่าตัวตายไหมล่ะ

Member

« Reply #263 on: December 25, 2008, 12:04:29 AM »

อ่าว ทำไมล่ะ.......

แล้วผู้ที่ฆ่าตัวตายจะรังเกียจผู้ที่ฆ่าตัวตายไหมล่ะ

คงรวมตัวกันเป็น แก๊งแล้วไปประท้วงขอ ความมนุษยธรรมที่ สหประชาชาติมั้งครับ เนื่องจากโดนรังเกียจ

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #264 on: December 25, 2008, 12:08:22 AM »

ได้ยินมาว่านะ

อาจจะจัดเป็นวิญญาณระดับ Common

น่าสงสารเหมือนกันนะฆ่าตัวตายเนี่ย

Member

« Reply #265 on: December 25, 2008, 02:06:32 AM »

แล้ววิญญาณไหนเป็น Rare ล่ะครับ ...?

mr.Tu
Member

« Reply #266 on: December 25, 2008, 02:51:04 AM »

วิญญาณที่ ตายแบบ "ตายโหง"   หรือตายแบบผิดปกติไม่ได้ตายตาม

ธรรมชาติ  ตามความเชื่อวิญญาณนั้นมักไม่ได้ไปผุดไปเกิด  จนกว่าจะถึง

อายุไขของตน  (โปรดใช้วิจารณญาณ  ในการอ่านข้อความนี้) 

มันจะเกี่ยวเนื่องเหมือนเรื่องของกรรมเวร 

~TheProFace~
Member

Email
« Reply #267 on: December 25, 2008, 03:27:22 AM »

กะทู้ นี้ hot สุดๆ

เข้า มาหลอนนน

วานปักหมุด มู้ นี้ ด้วย นะ ครับ

แห่ะๆ

tittoday
Member

Email
« Reply #268 on: December 25, 2008, 05:07:42 AM »

ม่ายเก็ท
แต่อ่านแล้วมันก็เสียวๆนะ

ลองนึกว่า มี ๔ คน ๔ มุม นะ คับ แล้ว คนแรก วิ่งออกจามุมตัวเอง ทำให้ มุมแรกว่าง  เมื่อคนที่ ๔ วิ่งมาถึงจุดที่ คนแรกอยู่ ก็จะไม่มีใครวิ่งไปแตะ คนที่ ๑

สรุปคือคนที่ห้ามันลุกขึ้นมาปลุกคนแรกใช่มั้ยคับ
ต้องบอกว่าได้ยินบ่อย และอยากบอกว่ายกย่องคนที่ 5 มากเพราะเขาทำไห้เพื่อนทั้ง 4 ที่เหลือรอด

EL Corazont
Member

« Reply #269 on: December 25, 2008, 02:47:03 PM »

แล้ววิญาญของคนที่โดนฆ่าแบบทารุณล่ะ.....?

Pages: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 17  All
  Print  

Jump to: