Summoner Master Forum
May 18, 2024, 02:33:20 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 ... 11 12 [13] 14 15 ... 17  All
  Print  
Author Topic: นั่งจับเข่าเล่าเรื่องผี!!!!!  (Read 206475 times)
0 Members and 18 Guests are viewing this topic.
the St. of Amara
Member

Email
« Reply #360 on: February 09, 2009, 02:12:28 PM »

เรื่องเล่านี่ก็มีทุกค่ายครับ

แต่ละเรื่องนี่ก็น่ากลัวน่ากลัวทั้งนั้นแหละ               :)

ใครมีเอามาอีกละกันนิ

~NICO ROBIN~
Member

« Reply #361 on: February 09, 2009, 10:53:25 PM »

ที่ค่าย รด. เราก็มีนะ
เป็นกระจกน่ะ ใต้ต้นมะม่วง

ตอนแรกอาจารย์ก็บอกเล่ามาเฉยๆ

เราไม่เชื่อหร้อกกก

ตอนไปเข้าเวร (24.00-01.00) เดินไปหาฟืนแถวนั้นล่ะ
เพื่อนก็ส่องไป เป้ะ

กระจกง่ะ ใต้ต้นเลย

แต่ไม่แน่ว่าจะเฮี้ยนปล่าว

Panther
Member

Email
« Reply #362 on: February 15, 2009, 03:08:08 PM »

http://seedang.com/stories/23805

เห้นว่า ชัดดี เลย เอามาลงให้

ใครเคยดูก็ ดูใหม่  >,<   

Member

« Reply #363 on: February 15, 2009, 06:25:30 PM »

เจอเต็มๆนะครับ

เดินมานิ่งๆ เหมือน กอลลั่ม เลยน่ะ

...ยึ๋ย

PrinCess_Mewz
Member

Email
« Reply #364 on: February 20, 2009, 04:11:35 PM »

เคยเจอแต่ที่บันไดอะ
ที่บ้านเนี่ยแหละ
แต่ก็นะ.... เจอจนชินและ ฮ่าๆ

Member

« Reply #365 on: February 20, 2009, 11:08:46 PM »

ช่วงนี้กระทู้ตก

สงสัยขาดเรื่องซาดิสม์

boy
Member

Email
« Reply #366 on: February 21, 2009, 11:21:39 AM »

ก็...ช่วงนี้หาเรื่องมาได้......แต่ก๊อบมาไม่ได้

เว็บเค้ากันคัดลอก -*-  ถ้าจะมานั่งพิมพ์อย่างละเอียดทั้งหมดก็มีรูปสุดสยองไม่กล้าพิมพ์แล้วววววววววว TT_TT

มันเริ่มตั้งแต่เรื่อง ผู้ก่อตั้งร.ร.นั่นแหละ

Member

« Reply #367 on: February 28, 2009, 01:00:06 AM »

มาแชร์กับคนที่ไม่เคยมาบอร์ดนี้ เห็นกำลังคึกคัก

ผมชื่อตุ้ยเด้กหนุ่มอายุ17  วันนั้นเป็นวันเกิดของเพื่อนผมชื่อเอสโซ่ พวกเราจัดงานเลี้ยงกันที่บ้านเพื่อนของผมงานไม่ค่อยใหญ่โตมากนักมีเพื่อนๆ ที่มากินเลี้ยงกันประมาน20กว่าคนคน เราเริ่มจัดงานเลี้ยงกันตั้งแต่ 5โมงเย็น กินเหล้า กินเบียร์ กันตามประสาเด็กหนุ่มวัยรุ่น อ๊ะนะ พอกินกันเสด ก้อเมากันเกือบทุกคน ก้อเลยชวนๆ กันไปขี่รถเล่น ตอนนั้นก้อเวลาประมาน เที่ยงคืนกว่าละ พวกเพื่อนๆก้อ ออกไปขี่รถเล่นกัล ส่วนผม จะรออยู่ที่นี่ พอตกลงกันเสด พวกมันก้อไปขี่รถเล่นกัน เหลือผม กับเพื่อนอีก4คน ก้อช่วยกันเก็บซาก ที่พวกมันกินกันน่ะแหละ เก็บเสดก้อตกประมานเกือบตี2 พวกเพื่อนๆ มันก้อยังไม่มากัล พวกผมก้อเลยเข้ามานั่งดูทีวี กันที่ห้องนั่งเล่นกลางบ้าน เบียร์เหลือกัอเลยเอามานั่งกินกัน5คน  คือว่าอย่างงี้ บ้านจะแบบ พอเดินเข้ามาจะเป็นห้องนั่งเล่น เดินไปอีก8เมตร จะเป็นห้องของเพื่อนผม เดินไปอีก3เมตรก้อจะเป็นประตู หลังบ้าน อ๊ะเสด :)  พวกผมก้อนั่งกินเบียร์กันแล้วคุยกันหนิเสียงดังมาก เพื่อนที่เป็นเจ้าของบ้านชื่อ กาย มันบอกให้ผมไปเอารถมันขึ้นมาเก็บไว้ในบ้านเพราะว่ามันเมาแล้ว อ๊ะ ผมก้อไป พอดีจังหวะที่ลงไปอ๊ะ เปิดประตูหน้าบ้านไปอ๊ะ  คือแบบหางตาของผม อ๊ะ เห็นเป็นเงาสีดำๆ อ๊ะ ยืนอยู่ที่รั้วหน้าบ้านแล้วก้อขี้มาที่ผม ผมก้อไม่ได้สนใจอะไร และก้อไม่ได้บอกใคร ก้อไปเอารถไอ้กาย มันขึ้นมาเก็บ ปรกติผมจะเก็บรถมันไว้ในห้อง แต่วันนั้นคิดยังไงไม่รุ เอารถมันไปเก็บไว้ตรงประตูหลังบ้าน แล้วเปิดประตูหลังบ้านทิ้งไว้ ก้อกลับมานั่ง โทรสับของไอ้กาย ก้อดังขึ้น มันบอกว่าแฟนมันโทมา ผมก้อไม่ได้สนใจอะไร ก้อนั่งกินกันต่อเรื่อยๆ ผมสังเกต ทำไมนุ่นมันนอนคลุมโปง (นุ่นเป็นแฟนของเอสโซ่พึ่งมารู้จักกับพวกผมเป็นครั้งแรก น่ะ)  ( นุ่นนั่งอยู่บนโซฟา ซึ่งเยื้องกับห้องนอนของไอ้กาย) ก้อเลยถามนุ่นว่าเป็นรัยหรอนุ่น นุ่นก้อบอกว่า  ไม่รู้ว่ามีใครไม่รู้อยู่ในห้องของไอ้กาย ทุบฝาผนัง ดัง  'ตึ้งๆ'  นุ่นรำคาญ  ผมก้อเลยบอกไปว่า ไอ้กายแกล้งป่าว เอสโซ่ พูดออกมาว่า เห้ย ไอ้กายมันคุยโทสับอยู่หน้าบ้าน พอพูดเสดปุ๊บ ไอ้กายก้อเดินเข้ามาแล้วทำหน้า งง ผมกับไอ้ เอสโซ่ แล้วก้อเพื่อนอีก1 คน มองหน้ากัน ค้างสักพักนึง แล้วผม ก้อเดินเข้าไปในห้อง เปิดไฟ ก้อมองดูในห้องไม่มีอะไร เลย แต่นุ่นก้อบอกมีคนอยู่ในห้อง แล้วไอ้เอสโซ่ ก้อเดินตามเข้ามา ก้อไม่มีอะไร เอสโซ่มันก้อเดินออกไป ผมก้อปิดไฟ แล้วเดินออกตามไป ก้อมานั่งคุยกัน ก้อเลยบอกว่า เอสโซ่ พา นุ่นกลับบ้านเหอะ ตอนนั้นก้อเวลาประมาณ จะตี3ละ เอสโซ่มันก้อบอกเด๋วมาแปบไปเยี่ยวก่อน มันก้อเดินไปหลังบ้าน สักแป๊บนุง มันก้อเดินเข้ามา แล้วก้อนั่งอยู่บนมอเตอร์ไซของไอ้กาย แล้วจังหวะที่ผมอะ หันไปมองไอ้เอสโซ่ ที่นั่งอยู่บนมอเตอร์ไซ ของไอ้กายที่จอดอยู่ตรงประตูหลังบ้าน ผมก้อร้อง  'เฮ้ย !!!' แบบคนร้องเสียงหลงอ๊ะ แบบว่าตกใจอะไรสักอย่าง เพื่อนมันก้อตกใจว่าผม ร้อง เฮ้ย ทำไม ผมหยิบหมอนขึ้นมาปิดหน้าแล้วก้อบอกให้ไอ้เอสโซ่ ปิดประตูหลังบ้านซะ  พอเปิดเสดมันก้อมานั่งล้อมผมกัน แล้วมันก้อถามว่าเป็นอะไร  ก้อบอกเลยไปว่า กูเห็นใครไม่รู้ยืนชี้หน้ากูอยู่หลังบ้าน เป็นร่างคน ตัวใหญ่ ๆ ไม่เห็นหน้า ไอ้กายมันก้อเดินออกไปดู มันเปิดไฟ ปุ๊บ มันเดินออกไปดู แล้วมันก้อบอกว่าไม่ต้องกลัว กูลืมบอกอะไรพวกตัวเองว่ะ กูอะมีตัวอะไรไม่รู้คอยตาม พอไอ้กายพูดจบ ปุ๊บ ไฟก้อดับหมดทั้งบ้าน เหลือเพียงไฟ หลังบ้าน แล้วทุกคนก้อต้องตกใจสุดๆ เพราะว่า มีร่างคน ตัวใหญ่มาก ค่อยๆ ผ่านประตู หลังบ้าน เท่านั้นแหละ พวกผม วิ่งออกมาจากบ้าน มาเจอเพื่อนที่ออกไปเที่ยวพอดี ก้อเลย เล่าทุกอย่างให้พวกมันฟัง

ประมาณว่า โดนผีชี้หน้า...

CREDIT:http://www.tlcthai.com/webboard/view_topic.php?table_id=1&cate_id=68&post_id=50923

เรื่องวันเกิด

หน้าบอร์ดยาวขึ้น ผมเลยอัพสารบัญแล้ว
« Last Edit: February 28, 2009, 01:26:00 AM by ~NICO ROBIN~ » Logged

EL Corazont
Member

« Reply #368 on: February 28, 2009, 06:49:22 PM »

คือ ค่ายมันชื่อป่าสักแค้มป์ที่ลพบุรี

แหม..ไม่ได้เข้าบอร์ดเป็นชาติแล้วแย่จริง

สวัสดีทุกคนอีกรอบละกัน

Member

« Reply #369 on: March 01, 2009, 11:35:01 PM »

คือ ค่ายมันชื่อป่าสักแค้มป์ที่ลพบุรี

แหม..ไม่ได้เข้าบอร์ดเป็นชาติแล้วแย่จริง

รีบไปแต่งเรื่องมาด่วนครับ

boy
Member

Email
« Reply #370 on: March 02, 2009, 09:31:59 PM »

delete
« Last Edit: April 07, 2009, 01:37:03 PM by boy » Logged

boy
Member

Email
« Reply #371 on: March 05, 2009, 06:27:57 PM »

กระทู้เงียบจัง  ขอดันหน่อยนะ

Green day
Member

« Reply #372 on: March 05, 2009, 07:23:37 PM »

อยากอ่านเรื่องซาดิสม์ อ่าาา

ไปแต่งเรื่องมาด่วน 

Member

« Reply #373 on: March 05, 2009, 10:30:09 PM »

สงสัยช่วงนี้จะสอบ แกทแพท

เลยเงียบไปมั้ง

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #374 on: March 22, 2009, 07:47:01 AM »

เอ้า เข้ามาดัน

สาวกเดียวกันก็ช่วยๆกันไป

Green day
Member

« Reply #375 on: March 22, 2009, 10:16:09 AM »

แคมป์นี้มันยังไงเหรอครับ แคมป์ป่าสัก เพราะผมพึ่งไปมา ก็ปกติดีนะ กลางคืนก็แคมป์ไฟปกติ แต่ว่าเล่นเอาตรงสนามหญ้านั้นแล

ปล. สนามหญ้า เจอะทั้งงูทั้ง ตะขาบ 

boy
Member

Email
« Reply #376 on: March 28, 2009, 11:50:49 PM »

รู้สึกช่วงนี้ ทั้งบอร์ดและกระทู้รวมถึงกระทู้นี้นี่เงียบเหงาจังเลยนะครับ 

Member

« Reply #377 on: March 30, 2009, 03:15:09 PM »

ไม่รู้สิครับ ก็ไม่ค่อยมีคนมาเล่า เลยหมดมุขแล้วน่ะ อิอิ

ที่เงียบเหงาเพราะพากันไปเรียนซัมเม่อร์หมดแล้ว

หรือ กระแสการ์ดใหม่ๆมันเงียบไปน่ะครับ

Yamamoto Takeshi 80
Member

« Reply #378 on: April 07, 2009, 01:14:43 PM »

แล้วทำไม คนต้องกลัวผีด้วยครับ ?

ไม่เข้าใจ 

เพราะคนเรากลัวความตาย....
ทั้งที่ความไม่ตาย น่ากลัวกว่า....

คิดสภาพซากโครงกระดูกอายุพันปี มีชีวิตสิ...
คิดออกครับ.......เด็กหน้าตาน่ารัก ตาแดงๆ ใส่ชุดกิโมโน มีตุ๊กตาฟางด้ายแดงติดตัวครับ!!!!!!!!!! เพียงแต่เธอมีอายุเพียง 400 ปีเอง
เอ่อ...เอามาจาก jigoku shujo รึเปล่าครับ ???

Member

« Reply #379 on: April 07, 2009, 06:31:05 PM »

แล้วทำไม คนต้องกลัวผีด้วยครับ ?

ไม่เข้าใจ 

เพราะคนเรากลัวความตาย....
ทั้งที่ความไม่ตาย น่ากลัวกว่า....

คิดสภาพซากโครงกระดูกอายุพันปี มีชีวิตสิ...
คิดออกครับ.......เด็กหน้าตาน่ารัก ตาแดงๆ ใส่ชุดกิโมโน มีตุ๊กตาฟางด้ายแดงติดตัวครับ!!!!!!!!!! เพียงแต่เธอมีอายุเพียง 400 ปีเอง
เอ่อ...เอามาจาก jigoku shujo รึเปล่าครับ ???
ไม่รู้สิครับ ถ้าคุณคิดอย่างนั้นก็คงจะใช่.....

บอร์ดนี้เงียบไปแล้วนะนี่..........

ยังมีพี่ยามาโมโตะมาโพสต์อีก ว่างๆเอาซูชิมากินนะครับ...

~!{B_KunG}!~
Member

« Reply #380 on: April 08, 2009, 12:27:12 AM »

เรื่องนี้ละกัน
...
ห้องหนึ่ง ณ.หอพักอาคาร 5 มหาวิทยาลัยเกษตร์กำเเพงเเสน คืนหนึ่งของ long weekend ที่เด็กกลับบ้านเกือบหมดหอ ในปีใดไม่ปรากฎ มีนักศึกษาที่มีอาการทางประสาทคนหนึ่ง เครียดเรื่องเรียนจนคลุ้มคลั่ง และฆ่าตัวตายโดยการกรีดข้อมือ รูมเมทพบศพหลังจากกลับจากบ้าน สภาพศพ : กำลังอืด โกนหัวออกหมด นิ้วมือซ้ายถูกตัดกองอยู่แถว ๆ นั้น ทางมหาลัยสั่งปิดหอ ปิดเรื่องทุกอย่าง และนิมนต์พระมาสวดหลายครั้ง ยังมีแต่เสียงร้องไห้และเสียงกรีดร้องยามดึกที่ไม่รู้จะปิดยังไง หลายปีผ่านไป........... หอ 5 เปิดให้นักศึกษาเข้าพักอีกครั้ง มีข่าวลือเรื่องผีเหมือนกับทุกหอแต่ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้น จนกระทั่ง......... คืน long weekend ที่เด็กกลับบ้านเกือบหมดหอ ณ.ห้องที่เกิดเหตุตามที่กล่าวมาตอนต้น เวลาประมาณตี 3 บรรยากาศเงียบสงัดเหมาะแก่การอ่านหนังสือในควมคิดของบางคน นักศึกษาคนหนึ่งนั่งหลังพิงเตียงอ่านหนังสือฆาตกรรมสยองขวัญอยู่คนเดียว รูมเมทกลับบ้านหมดแล้ว....... เป็นคืนที่เงียบจริงๆ......... เงียบจนได้ยินเสียงแปลกๆ เป็นเสียงกุกกักน่ารำคาญ เขาเริ่มหาที่มาของเสียง เสียงนั้นดังขึ้นเรื่อยๆ จากโต๊ะของเขา คล้ายกับมีอะไรบางอย่างพยายามดันออกมา จากในลิ้นชักโต๊ะที่ล็อกอยู่!!!! "มัน"เริ่มดันแรงขึ้นทุกที!!!!!!! เขาได้แต่นั่งตะลึงมองลิ้นชักที่สะเทือนตามแรงที่ดันออกมา จนในที่สุดก็เปิดออก!!!!!! มือที่ไม่มีนิ้วเกาะอยู่ที่ขอบลิ้นชัก แล้วหัวที่ไม่มีผมและร่างที่พองกลมก็โผล่ตูมม!!!!!!! แล้วมันก็พูดว่า "โนบิตะ นายล็อกลิ้นชักทำไม" อั๊ง อัง อัง โตะเต๊โมดอิ๊คุฉิอุ๊ โดระเอม่อน 555.......น่ากลัวมั๊ย..เอิ๊กๆส์

Duneza
Member

« Reply #381 on: April 08, 2009, 01:10:18 AM »

เรื่องนี้ละกัน
...
ห้องหนึ่ง ณ.หอพักอาคาร 5 มหาวิทยาลัยเกษตร์กำเเพงเเสน คืนหนึ่งของ long weekend ที่เด็กกลับบ้านเกือบหมดหอ ในปีใดไม่ปรากฎ มีนักศึกษาที่มีอาการทางประสาทคนหนึ่ง เครียดเรื่องเรียนจนคลุ้มคลั่ง และฆ่าตัวตายโดยการกรีดข้อมือ รูมเมทพบศพหลังจากกลับจากบ้าน สภาพศพ : กำลังอืด โกนหัวออกหมด นิ้วมือซ้ายถูกตัดกองอยู่แถว ๆ นั้น ทางมหาลัยสั่งปิดหอ ปิดเรื่องทุกอย่าง และนิมนต์พระมาสวดหลายครั้ง ยังมีแต่เสียงร้องไห้และเสียงกรีดร้องยามดึกที่ไม่รู้จะปิดยังไง หลายปีผ่านไป........... หอ 5 เปิดให้นักศึกษาเข้าพักอีกครั้ง มีข่าวลือเรื่องผีเหมือนกับทุกหอแต่ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้น จนกระทั่ง......... คืน long weekend ที่เด็กกลับบ้านเกือบหมดหอ ณ.ห้องที่เกิดเหตุตามที่กล่าวมาตอนต้น เวลาประมาณตี 3 บรรยากาศเงียบสงัดเหมาะแก่การอ่านหนังสือในควมคิดของบางคน นักศึกษาคนหนึ่งนั่งหลังพิงเตียงอ่านหนังสือฆาตกรรมสยองขวัญอยู่คนเดียว รูมเมทกลับบ้านหมดแล้ว....... เป็นคืนที่เงียบจริงๆ......... เงียบจนได้ยินเสียงแปลกๆ เป็นเสียงกุกกักน่ารำคาญ เขาเริ่มหาที่มาของเสียง เสียงนั้นดังขึ้นเรื่อยๆ จากโต๊ะของเขา คล้ายกับมีอะไรบางอย่างพยายามดันออกมา จากในลิ้นชักโต๊ะที่ล็อกอยู่!!!! "มัน"เริ่มดันแรงขึ้นทุกที!!!!!!! เขาได้แต่นั่งตะลึงมองลิ้นชักที่สะเทือนตามแรงที่ดันออกมา จนในที่สุดก็เปิดออก!!!!!! มือที่ไม่มีนิ้วเกาะอยู่ที่ขอบลิ้นชัก แล้วหัวที่ไม่มีผมและร่างที่พองกลมก็โผล่ตูมม!!!!!!! แล้วมันก็พูดว่า "โนบิตะ นายล็อกลิ้นชักทำไม" อั๊ง อัง อัง โตะเต๊โมดอิ๊คุฉิอุ๊ โดระเอม่อน 555.......น่ากลัวมั๊ย..เอิ๊กๆส์

รู้สึกจะเดจาวูนะครับ  ลองกลับไปดูหน้าแรกๆของพี่จิงอ่า  เคยโพสไว้แร้วนะ

~!{B_KunG}!~
Member

« Reply #382 on: April 08, 2009, 01:48:16 AM »

ว่าและ 55+

T-CoSoVo-Wulfer
Member

Email
« Reply #383 on: April 09, 2009, 08:50:52 AM »

ผมเข้าอ่าน อ่านตอนตี 3 กรี๊ดกร๊าดเลยครับ ไฟดับ -A-

(อันล่างนี่โพสซ้ำ เลยเอาเป็นเรื่อง ส่วนอันนี้ เป็นเมนท์ อะฮ่า เรานี่ฉลาดเหมือนกันนะเนี่ย (แต่ก็ยังโง่โพสซ้ำอยู่ -*-))

ปล เอ่อ -*- คือ -A- ผม อ่านเรื่องซาดิสแล้ว นั่งขำติดต่อกันใน ทุกๆชอท ทุกๆตอน เลยละครับ ตกลง ผม ซาดิสใช่มั้ยเนี้ย โดยเฉพาะพี่ EL Corazont อะคับ ขำจนแม่หันมามองเลยหละ -*-

ปล 2 ไว้เขียนมั่งสิคับ -w-
« Last Edit: April 09, 2009, 10:21:27 AM by T_Bone » Logged

Member

Email
« Reply #384 on: April 09, 2009, 08:53:16 AM »

ยังอ่านของทุกคนไม่หมด แต่คงไม่ซ้ำใคร หรือไงนะ -*-

เข้าเรื่องเลยละกัน ชะแว๊ฟฟ  จุดคลายความตึงเครียดบางจุด ถ้ามันแป๊ก ก็ถือซะว่ามันโดน เอาออกจากเกม แล้วกันครับ -*-

เรื่อ ชมรมขน(คน)หัวหลุด

และแล้ว ในที่สุด ผมก็ได้รับเชิญไปออกรายการ ชมรมขนหัวหลุด (เขาคงล้อรายการชมรมขนหัวลุก) ผมตอบตกลงไปเลยในทันที เพราะนานๆทีได้มีโอกาสแจ้งเกิดสำหรับดาราหน้าใหม่อย่างผม ต่อไปนี้ ทุกๆคนจะได้จำชื่อของ "ชลัมเทพ ชโลธร" ที่เคยโดนใครต่อใครในวงการดูหมิ่นดูแคลน

เมื่อถึงวันนัด ผมก็จัดแจงแต่งองค์ทรงเครื่องแล้วออกไปพร้อมกับรถเก่าๆคันหนึ่ง ผมขับรถไปอย่างใจลอยจนกระทั่ง . . . "โธ่ พี่ชลัมเทพ ไปไหนมาตั้งนานโทรไปที่แฟลตเขาบอกว่าออกมาตั้งนานแล้ว วันนี้เทปของรายการทุกม้วนมันเสีย อาทิตย์นี้ต้องจัดเป็นรายการสด ช่างแต่งหน้ามาช่วยแต่งหน้าคุณชลัมเทพหน่อย ส่วนชุดหนะไม่ต้องเปลี่ยน ดูเท่ดีแล้ว ผูกผ้าพันคอด้วยนะเนี่ย สีขาวลายดอกแดงๆ สวยดีนะพี่" คุณตุ๋ยผู้กำกับเวทีเข้ามาพูดกับผมอย่างร้อนรน จากนั้นก็เดินไปสั่งกล้องออกอากาศสดรายการชมรมขนหัวหลุดต่อทันที แต่แปลกนะครับ ตอนผมแต่งตัวที่บ้าน ผมผูกพ้าพันคอสีขาวนี่ หรือเพราะเมื่อวานผมเล่นการ์ด SMN มากไปหน่อย วันนี้เลยเบลอ

"สวัสดีครับท่านผู้ชม พบกันอีกครั้งกับรายการ ชมรมขนหัวหลุด ดูซิครับ จัดรายการมาได้ไม่นานผมบนหัวของผมยังหลุดไปตั้งเยอะ" พิธีกรธงชายดาราหนุ่มกล่าวเปิดรายการด้วยลีลาที่แพรวพราวเช่นเดิม

"แหม . . คุณธงชายคะ อย่ามาอ้างเลยว่าผมร่วงเพราะทำรายการ ใครๆก็รู้ว่าคุรผมร่วงเพราะถูกภรรยาจิกหัวใช้งานใช่มั้ยละคะ" มยุรีพิธีกรสาวไม่มีลูกสวยทนนานดั่งเกลือคงความเค็ม ได้ขัดคอขึ้น

"โธ่ คุณมยุรี ลูกผู้ชายอย่างผมไม่กลัวเมียหรอก ข่าวลือในวงการบันเทิงเชื่อได้มากน้อยเพียงใดคุณก็รู้ เข้าเรื่องเลยดีกว่า วันนี้เรามาพบกับสมาชิกชมรมขนหัวหลุดคนที่ 665 และ 666 กันเลยดีกว่าครับ"

"ก็ดีเหมือนกันค่ะ กรุณาปรบมือไห้กับสมาชิกชมรมหมายเลข 665 คุณสโรชา ดาราราย และหมายเลข 666 คุณชลัมเทพ ชโลธร ด้วยค่ะ !"

ผมและคุณสโรชาเดินขึ้นเวทีพร้อมกบเอฟเฟคประกอบเสียงหมาหอน ทำไห้ผมตกใจเกือบก้าวขาไม่ออก หนอยแน่ะ หลอกกันตั้งแต่ชอตแรกเลยเรอะ เคยเจอเดวิดสาดALL ป่าว

"เอาละครับ สมาชิกชมรมคนใหม่ทั้งสองได้มาพร้อมหน้าพร้อมตาแล้ว พวกเขาจะมาเล่าประสบการณ์ขนหัวหลุดอะไรไห้เราฟัง ต้องติดตามหลังโฆษณาครับ"
เอฟเฟคหมาหอนดังขึ้นอีกครั้ง

-/ ตัดเข้ารายการพร้อมโฆษณาเล็ก
สนับสนุนโดย เบียสิงห์ กระทิงขวิดแรด และ ซุปไก่สกัด แบรน โต๋ดื่มทุกวันจันทร์ถึงศุกร์ ปลาดุกไม่กิน ! !

"เอาละคะ กลับสู่รายการของเราอีกครั้ง มาเริ่มที่ประสบการณ์ของหมายเลย 665 คุณสโรชา ดาราราย พี่ได้ข่าวมาว่า ตอนที่น้องสโรชากำลังถ่ายทำหนังเรื่องหนึ่ง น้องได้พบกับประสบการณ์ที่หาคำตอบไม่ได้ใช่ไหมคะ ?" คุณมยุรีเกริ่นนำ

"ค่ะ ความจริงสโรก็เป็นมาตั้งแต่เด็กแล้วละค่ะ เกิดเหตุประหลาดที่ไร มักหาคำตอบกับตัวเองไม่ได้ทุกที อย่างเช่นครูสั่งสอบเก็บคะแนนแบบ ทีไรสโรก็หาคำตอบกับตัวเองไม่ได้ทุกที" ยัยสโรชาตอบแบบแอ๊บแบ๊วหน่อยแน๊ม

"อันนี้เขาเรียกว่าโง่หนะครับ คุณสโรชา" พิธีกรธงชายกล่าวแก้ไห้

"หรอคะ สโรเพิ่งรู้ แปลกดีนะคะ" เธอกล่าวอย่างใสซื้อ(บื้อ)
"เหตุการณ์ขนหัวหลุดของสโร นั้นเกิดเมื่อเดือนที่แล้ว ถ่ายเรื่อง เมืองห่าผี ภาค 38 ตอน เลิกสร้างก็ได้ แต่ไม่อยากนี่ สถานที่ถ่ายทำก็ ป่าช้าใกล้ๆ พวก Black may (พฤษภาทมิฬ) อะคะ"

"อ๋อ จำได้ครับ จำได้ เกิดอะไรขึ้นกับคุณสโรหรอครับ" ธงชายซักต่อ

"ขณะที่สโรขับรถไปถึงกองถ่ายตอนสองทุ่งครึ่ง ขับตามเส้นทางที่เขาวาดไว้โดยไม่รู้เลยว่าที่ผ่านคือป่าช้า"

"บรื๋อออ" ผมครางด้วยความหวาดเสียว

"ในที่สดสโรก็ขับมาถึงที่ๆมีแสงไปซึ่งเป็นที่ตั้งกองถ่าย ขณะที่เขาถ่ายฉาก ผีbanshee nightmare กำลังตกม้าหัวกระแทกพื้น เพราะท่านั่ง(ตามในการ์ด)ลวดลายเธอชะเวิ้บชะว้บไปหน่อย จนทำไห้ผีคลั่งอยู่ สโรรู้สึกว่าบรรยากาศรอบบริเวณหนาวเย็นยะเยือกผิดปรกติ มีหมอกหนาลอยอยู่เต็มเหมือนดรายไอซ์บนเวทีคอนเสริตที่มีเสียงหมากำลังโอเปร่ากันอยู่ มีกองถ่ายกลุ่มหนึ่งกำลังผิงไฟด้วยไม้ขีดไปตราซาโลมอยู่สโรเลยเดินไปผิงด้วย เพราะยังไม่ถึงบทสโรโดน Death Curse ค่ะ พิธีกรคงเคยเจอใช่ไหมคะ ?"

"เอ่อ ก็คนรู้จักก็เคยเล่าไห้ฟังอยู่เหมือนกันอะครับ ไม่เคยมีส่วนร่วม จะเรียกว่าเข้าใจดีคงไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ" พิธีกรธงชายกล่าวพร้อมกับฟันที่กระทบกันอยู่ตลอดเวลา

"หลังจากที่สโรนั่งผิงไฟอยู่ไม่นาน จู่ๆ พื้นดินข้างใต้ก็นูนขึ้นอย่างรวดเร็ว แล้วดินก็แตกออกพร้อมกับศพหนึงกระเด้งออกมาอยู่ตรงหน้าของสโรค่ะ ! เนื้อบริเวณปากของเขามันเละและหลุดออกไปแล้วทำไห้เห็นฟันทั้งแถบเหมือนกำลังยิ้มไห้ แต่ลูกตาของเขากลบเหลือกถลนออกมานอกเบ้าตาเหมือนจะหลุดมิหลุดแหล่ กลิ่นเน่าของเนื้อโชยเข้าจมูกทำไห้แสบจมูกมากจนแทบจะอาเจียน คงเป็นศพของประชาชนที่โดนทหารปิศาจของแบลซเซจ กัดกินอย่างเมามัน แล้วปล่อยไห้จมลงสู่พื้นดินมั้งคะ ตรงจุดที่เราผิงไฟเลยละคะ คงเป็นความร้อนจากกองไฟซึมลงไปทำไห้เอ็นของศพกระตุกไห้ศพขึ้นมาพบปะจ้ะจ๋ากับพวกเราได้อีกครั้ง แต่ศพนั่นหัวงูมากเลยค่ะ สโรเห็นมันยักคิ้วหลิ่วตาให้สโรด้วยละคะ " สาวแอ๊บแบ๊วนั่งเล่าเรื่องขอนตนเองจนจบ ปล่อยไห้ สองพิธีกรและผมนั่งฟังด้วยความระทึกขวัญ

"เก่งจังเลยนะครับคุณสโรชา ที่ควบคุมสติเอาไว้ได้ เป็นผมผมจะซื้อ วาร์ปแล้ว B ไปที่บ่อน้ำพุทันทีเลยละครับ" ธงชายที่ตั้งสติได้ก่อนเอ่ยขึ้น(ผู้ที่ไม่เจนต่อโลก DotA ขออภัยนะจ้ะ)

"ใครว่าละคะ สโรนั่งช๊อคหมดสติยันเช้าเลยละคะ คนอื่นเขาวิ่งกันหมด ปล่อยสโรนั่งจ้องหน้าศพยันเช้า" ยัยสโรสารภาพอย่างใสซื่อ

"งั้นหลังพักช่วงนี้ เราจะมาฟังเรื่องของคุณชลัมเทพ กับบ้างนะครับ"

สนับสนุนโดย ประกันชีวิตแม่ต้อย รับประกันแค่คนชื่อต้อยและมีสถานะเป็นแม่เท่านั้น และ ดื่มวีต้าพรุนแล้วลง Shrine ซะ by พี่ลิง

"เอาล่ะค่ะ ทีนี้ก็ลองฟังประสบการณ์ของคุณ ชลัมเทพ ชโลธร กันบ้างนะคะ" คุณมยุรีเริ่มหันมาพูดคุยกับผมบ้างหลังจากยัยหน่อยแน๊มเล่าเรื่องของเธอจบลง

"แหม . . ผ้าพันคอสีแดงนี่สวยจังเลยนะครับ" ธงชายเปรยขึ้นบ้าง ก่อนหน้านั้น มันยังเป็นลายจุดอยู่ไม่ใช่หรือ ?

"มันเกิดึ้นขณะที่ผมกำลังทำธุระหนักในห้องน้ำสาธารณะแห่งหนึ่ง ซึ่งมืดมิดและวังเวง เมื่อผมทำธุระเสร็จแล้วเพิ่งมารู้ว่าที่แกนกระดาษไม่มีกระดาษชำระ เลยหยิบแบงค์ขึ้นมาส่องดูเป็นใบละห้าร้อยทั้งนั้น เลยหยิบถุงเท้าขึ้นมาข้างหนึ่งเพื่อแก้ไปสถานการณ์ แต่ผมรู้สึกว่ามีบางอย่างกำลังใช้ลิ้นช่วยทำความสะอาดผมอยู่ ตัวที่กำลังเลียก้นผมอยูคือ"

"กระ . . . กระ . . สะ" พิธีกรธงชายพูดอย่างเสียงสั่นนึกถึงภาพผีอาภัพันธุ์หนึ่งที่บริโภคอาหารที่มีคุณค่าทางโภชนาต่ำ ขึ้นมาทันที

"เปล่าครับ มันคือสุนัขหิวโซที่แอบมานอนในห้องน้ำต่างหาก" ผมสรุปด้วยมุขหักจบแบบนี้
น่าเสียดายที่ไม่มีใครชอบมุขแบบนี้เท่าไหร่ ผมจึงรีบพูดปลอบว่า
"แต่ยังก่อนครับ มีเรื่องที่ตื่นเต้นกว่านี้ครับ เมื่อชั่วโมงก่อน ขณะที่ผมขับรถมาออกรายการนี้ ผมได้ขับไปถึงโค้งมรณะที่มีชื่อเสียงโด่งดัง จู่ๆ ผมก็นึกถึงดาราคนก่อนมาพลิกคว่ำตรงนี้ ชื่อของผมก็อยู่ในข่ายมีเคราะห์เพราดาวราหูเหมือนกัน ผมคิดว่า พรุ่งนี้จะไปทำบุญสักหน่อย เสี้ยววินาทีนั้น ผมก็มองเห็นดาราสาวคนที่เพิ่งเสียชีวิตในโค้งนี้ มา นั่ง อยู่ ใน รถ ของ ผม ! ด้วยความตกใจ ผมจึงหักรถหลบเพื่อจอดข้างทาง แต่กลับเจอรถอีกคันพุ่งสวนมา ผมจึงหักหลบอีกทีจนรถพุ่งไปยังเสาไฟฟ้าแรงสูงต้นหนึ่ง ด้วยความเร็วสูง"

"ว๊ายตายแล้ว แลวคุณหักหลบเสาไฟฟ้าพ้นมาได้อย่างไรคะ ??" ดาราสาวสโรชาซักถามด้วยความตื่นเต้น

ยังไม่ทันทีผมจะได้ตอบคำถามนั้น จู่ๆก็มีเสียงของตกจากเพดาน ทำไห้เราทั้งสี่ ลุกพรวดขึ้นมาทันที ในเวลานั้น ผมเห็นภาพทุกอย่างหมุนติ้วๆ ก่อนจะหยุดลงเป็นภาพกลับหัวกลับหาง เห็นพิธีกรทั้งสองและดาราสาว จ้องมองผมด้วยความช๊อคอย่างบอกไม่ถูก โดยไม่มีใครสนใจหุ่นยายแก่ผูกคอตายที่เป็นฉากที่ใช้หลอกดาราทั้งหลายเพื่อความสะใจ

และผมก็มองเห็นตัวของผม คลำหาหัวที่หล่นกลิ้งอยู่บนพื้น

ในที่สุดตัวผมก็คลำหาหัวเจอ ตอนนั้นควรจะตอบน้องสโรชาตามจริงว่า ผมหลบไม่พ้นหรอก แถมกระจกก็บาดคอผมด้วยซ้ำไป แต่อารมณ์โกรธที่ถูกแกล้งให้ตกใจเมื่อครู่ ทำไห้ผมหันไปพูดกับสองพีธีกรที่ขนหัวหลุดหมดหัวจะเป็นลมแหล่มิแหล่ ขึ้นว่า

"รายการที่เล่นกันแรงๆแบบนี้ ถ้าทำไห้ผมตกใจจนหัวใจวายตายใครจะรับผิดชอบ ฮึ !?"
« Last Edit: April 09, 2009, 09:02:42 AM by T_Bone » Logged

Member

« Reply #385 on: April 09, 2009, 03:53:53 PM »

เรปบนจะให้ตลกหรือกลัวดีเนี่ย....... เอ้อ...

ผมมีเรื่องเล่าจาก หมาลัยแห่งหนึ่งที่ผมไปเข้าค่ายมา(ผมอยากเข้าที่นี่ใจจะขาด)

รุ่นพี่ก็เล่าให้ฟังว่า

เรื่องเล่าจากมหาลัย(แห่งหนึ่ง)

เรื่องที่1
คืนวันหนึ่งเงียบสงัด รูมเมตของนาย A(นามสมมติ) 2 คนวางแผนกันแกล้งนาย A ในขณะที่เขากำลังกลับห้อง
โดยการแอบไปอยู่ในตู้เสื้อผ้า......2คน พอนายAมาจะได้กระโจนใส่ให้ตกใจเป็นว่าเล่น

เพื่อนในตู้ 2 คนคือนาย B และนายC ได้คุยกัน
B:เฮ้ยยย ตัวเองพร้อมรึยังวะ.....
C:กุพร้อมแล้ว.......
D:แล้วตัวเองอ่ะพร้อมยัง......

เรื่องที่2
วันหนึ่งพี่ตากล้อง(เขาชอบถ่ายรูปมากกกสามวันได้พันกว่ารูป) กำลังถ่ายรูปในมหาลัย บรรยากาศเช้ามืด ร่มรื่น เย็นสบาย

เขาถ่ายรูป บ้านทรงไทยหลังหนึ่งในมหาลัย ก็ ติดรูป ผู้หญิงชุดไทยกำลังนั่งพับเพียบบนแคร่ ทั้งที่เช้ามืดคงไม่มีใครมานั่งทำงี้หรอก

พี่เขายังไม่พอ(แน่ะ ไม่สะใจ) ถ่ายอีกที

ปรากฏว่า เธอคนนั้น มายืนอยู่บนน้ำแล้ว(ใกล้เข้ามาอีก)

ถ่ายอีกที

เลยได้รูปเธอหน้าของคนนั้นเต็มๆ

Member

Email
« Reply #386 on: April 10, 2009, 11:40:46 AM »

สองอธรส กดประสาท ไงละฮับ แต่ว่าอะนะ จะใช้เรปนี้แหละ เล่าเรื่อง ผีซาดิส เอาไห้ซาดิส และน่ากลัวไปเลย -w -

Member

« Reply #387 on: April 10, 2009, 04:07:52 PM »

เหอะๆๆๆ งั้นจะใช้เรปนี้เม้นท์ว่าจะสู้ EL Corazont  มั้ย

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #388 on: April 10, 2009, 11:15:46 PM »

เรปบนจะให้ตลกหรือกลัวดีเนี่ย....... เอ้อ...

ผมมีเรื่องเล่าจาก หมาลัยแห่งหนึ่งที่ผมไปเข้าค่ายมา(ผมอยากเข้าที่นี่ใจจะขาด)

รุ่นพี่ก็เล่าให้ฟังว่า

เรื่องเล่าจากมหาลัย(แห่งหนึ่ง)

เรื่องที่1
คืนวันหนึ่งเงียบสงัด รูมเมตของนาย A(นามสมมติ) 2 คนวางแผนกันแกล้งนาย A ในขณะที่เขากำลังกลับห้อง
โดยการแอบไปอยู่ในตู้เสื้อผ้า......2คน พอนายAมาจะได้กระโจนใส่ให้ตกใจเป็นว่าเล่น

เพื่อนในตู้ 2 คนคือนาย B และนายC ได้คุยกัน
B:เฮ้ยยย ตัวเองพร้อมรึยังวะ.....
C:กุพร้อมแล้ว.......
D:แล้วตัวเองอ่ะพร้อมยัง......

เรื่องที่2
วันหนึ่งพี่ตากล้อง(เขาชอบถ่ายรูปมากกกสามวันได้พันกว่ารูป) กำลังถ่ายรูปในมหาลัย บรรยากาศเช้ามืด ร่มรื่น เย็นสบาย

เขาถ่ายรูป บ้านทรงไทยหลังหนึ่งในมหาลัย ก็ ติดรูป ผู้หญิงชุดไทยกำลังนั่งพับเพียบบนแคร่ ทั้งที่เช้ามืดคงไม่มีใครมานั่งทำงี้หรอก

พี่เขายังไม่พอ(แน่ะ ไม่สะใจ) ถ่ายอีกที

ปรากฏว่า เธอคนนั้น มายืนอยู่บนน้ำแล้ว(ใกล้เข้ามาอีก)

ถ่ายอีกที

เลยได้รูปเธอหน้าของคนนั้นเต็มๆ

สั้นๆง่ายๆพอสังเขป แต่ขนลุกได้ใจความ           

Member

Email
« Reply #389 on: April 11, 2009, 02:29:04 AM »

เหอะๆๆๆ งั้นจะใช้เรปนี้เม้นท์ว่าจะสู้ EL Corazont  มั้ย

มิอาจเทียบพะยะค่ะ ! ! -w-

Pages: 1 ... 11 12 [13] 14 15 ... 17  All
  Print  

Jump to: