Summoner Master Forum
May 04, 2024, 06:45:02 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ประกาศศักดาแทนเพื่อนรักsadddyที่โดนแบนจากเรื่องของGrandecross  (Read 22918 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
-@rch★ng3Lp[3]I2th-★
Member

Email
« on: August 20, 2009, 01:56:24 AM »

ตอนนี้เดีกGrandecrossอาจจะคงเป็นdeckที่หลงยุคสำหรับบางคนไปแล้ว แต่สำหรับผมกับเหล่าสหายขอแสดงความเสียใจแทนsaddddy ที่โดนแบน
แต่ผมคิดว่านอกจากเดีกGrandecross เด๊กเอกของsadddyที่ได้หลงยุคไปแล้วคงไม่ทำให้เขาสิ้นหวัง  เพราะผมคิดว่าเดีกZadinที่เป็นเดีกเอกอันเก่าของคุณsadddy มันเพิ่งเริ่มประกาศศักดา ณ ซองDIAMOND BLOOD นี้แล้ว ช่วยดูเดีกZADINด้วยครับ

Zadin the king of zalom-3   ตัวตบโหด
Salamamderaร่างใหม่ LV2-3 ตัวเสริมความเกรียนของzadinยุคใหม่
Angel of warfare-4 ตัวปลิดชีพไว้เรียกอาวุธอันแสนร้ายกาจ
Angel of warcry-1 ตัวขุดซากกระบอง
Nazae-2 ตัวเรียง
Bekery girl-2 ตัวทาย
การูด้าน้ำ-2 ตัวโดดเอาออกนอกเกม(เอาไว้สังหารเเกรนที่เป็นเด๊กเก่าของคุณsadddy)
Vartastes-1 เอาไว้เป็นzeusไฟ
Farid-3 ตัวตบเร็วหรือตัวช่วยเพื่อยกเลิกabilityของฝ่ายตรงข้าม
Zuleka-2 ตัวกันเล่น หรือ ตัวตบ2ที (เอาไว้ตบพวกงี่เง่าให้ตาย)
Ishan ร่างใหญ่-1 ตัวเรียกishanชี้
Ishan ร่างชี้-1 ตัวชี้สุดเกียนยกเลิกไม่ได้555+

เเล้วก้อกระบอง2ใบ

ครบเเล้วครับเปนไงเดีกใหม่ของคุณsadddyหวังว่าคงทันสมัยกับเขาบ้าง ยุคZadinอ่ะมันเพิ่งเริ่ม
จ่าย0ตบ19 เเล้วก้อ+atตามไฟในสนาม ATคงจะประมาน30กว่าๆได้เเละเร็วพอๆกับเเกรนคอสเเน่นอน แถมมีพวกที่เจ๋งกว่าอย่างishan กับ nazae เเละ bekery girl ด้วย

555+   สบายใจจัง

rEmarkiiZ
Member

« Reply #1 on: August 20, 2009, 06:09:38 PM »

ไม่รู้เพิ่งเล่นมาไม่กี่เดือน แล้วก้ไม่เคยเล่นเด๊คซาดินน  ไม่ขอออกความคิดเห็น

•StarwarS•
Member

« Reply #2 on: August 20, 2009, 08:08:00 PM »

คิดจะจัดแต่ไม่มี

Farid กับ กระบอง 

Sostopper
Member

Email
« Reply #3 on: August 20, 2009, 08:31:40 PM »

สไตล์นี้เห็นมาแล้วอ่ะก้โอเคดีนะ

atเยอะ ลงไว แต่ ถ้าโดนตัดแต่ต้นๆๆอาจจะเสียทั้งเกม

ความเหนของผมคือ เด็คนี้เปนเด็คที่เหนือชั้นในด้านพลังโจมตีเพราะมันลงมาตั้งรอหวดตาหน้าได้ตั้งแต่เทริน์แรกๆๆๆ ซึ่งอาจจะดูเท่กว่าแกรนเดอครอสสักหน่อย

แต่หลายคนยังคงเชื่อว่า แกรนเหนือกว่า แต่สำหรับผมคิดว่า ซาดินก้โอแล้วแต่ถ้าโดนประเภทออลเรวอย่าง regina อะไรทำนองนี้ก้คงจะตั้งยากสักนิดนึงอ่าอะ

KissPoiSon
Member

« Reply #4 on: August 20, 2009, 08:48:35 PM »

สไตล์นี้เห็นมาแล้วอ่ะก้โอเคดีนะ

atเยอะ ลงไว แต่ ถ้าโดนตัดแต่ต้นๆๆอาจจะเสียทั้งเกม

ความเหนของผมคือ เด็คนี้เปนเด็คที่เหนือชั้นในด้านพลังโจมตีเพราะมันลงมาตั้งรอหวดตาหน้าได้ตั้งแต่เทริน์แรกๆๆๆ ซึ่งอาจจะดูเท่กว่าแกรนเดอครอสสักหน่อย

แต่หลายคนยังคงเชื่อว่า แกรนเหนือกว่า แต่สำหรับผมคิดว่า ซาดินก้โอแล้วแต่ถ้าโดนประเภทออลเรวอย่าง regina อะไรทำนองนี้ก้คงจะตั้งยากสักนิดนึงอ่าอะ
เล่นกะ Regina มาแล้ว อะ
ตี ข้ามไลท์เก็บ Blast socerer ก็ง่อยละครับ

KissPoiSon
Member

« Reply #5 on: August 20, 2009, 08:51:20 PM »

ตอนนี้เดีกGrandecrossอาจจะคงเป็นdeckที่หลงยุคสำหรับบางคนไปแล้ว แต่สำหรับผมกับเหล่าสหายขอแสดงความเสียใจแทนsaddddy ที่โดนแบน
แต่ผมคิดว่านอกจากเดีกGrandecross เด๊กเอกของsadddyที่ได้หลงยุคไปแล้วคงไม่ทำให้เขาสิ้นหวัง  เพราะผมคิดว่าเดีกZadinที่เป็นเดีกเอกอันเก่าของคุณsadddy มันเพิ่งเริ่มประกาศศักดา ณ ซองDIAMOND BLOOD นี้แล้ว ช่วยดูเดีกZADINด้วยครับ

Zadin the king of zalom-3   ตัวตบโหด
Salamamderaร่างใหม่ LV2-3 ตัวเสริมความเกรียนของzadinยุคใหม่
Angel of warfare-4 ตัวปลิดชีพไว้เรียกอาวุธอันแสนร้ายกาจ
Angel of warcry-1 ตัวขุดซากกระบอง
Nazae-2 ตัวเรียง
Bekery girl-2 ตัวทาย
การูด้าน้ำ-2 ตัวโดดเอาออกนอกเกม(เอาไว้สังหารเเกรนที่เป็นเด๊กเก่าของคุณsadddy)
Vartastes-1 เอาไว้เป็นzeusไฟ
Farid-3 ตัวตบเร็วหรือตัวช่วยเพื่อยกเลิกabilityของฝ่ายตรงข้าม
Zuleka-2 ตัวกันเล่น หรือ ตัวตบ2ที (เอาไว้ตบพวกงี่เง่าให้ตาย)
Ishan ร่างใหญ่-1 ตัวเรียกishanชี้
Ishan ร่างชี้-1 ตัวชี้สุดเกียนยกเลิกไม่ได้555+

เเล้วก้อกระบอง2ใบ

ครบเเล้วครับเปนไงเดีกใหม่ของคุณsadddyหวังว่าคงทันสมัยกับเขาบ้าง ยุคZadinอ่ะมันเพิ่งเริ่ม
จ่าย0ตบ19 เเล้วก้อ+atตามไฟในสนาม ATคงจะประมาน30กว่าๆได้เเละเร็วพอๆกับเเกรนคอสเเน่นอน แถมมีพวกที่เจ๋งกว่าอย่างishan กับ nazae เเละ bekery girl ด้วย

555+   สบายใจจัง
โหมด นาซาอีก็ เก่งดีนะ

แต่ warfare เยอะไปอะ

Sostopper
Member

Email
« Reply #6 on: August 20, 2009, 09:43:58 PM »

เล่นกะ Regina มาแล้ว อะ
ตี ข้ามไลท์เก็บ Blast socerer ก็ง่อยละครับ

ถ้าเปนผมเจอแบบนี้จะใส่ซิกมันลงปัยดั้วอ่ะ ตบมั่วๆๆๆ

MN-ME
Member

« Reply #7 on: August 20, 2009, 10:35:05 PM »

ลองลด Angel of Warfare ดีมั้ยครับ

Sexy walker
Member

« Reply #8 on: August 20, 2009, 10:39:54 PM »

แน่ใจเหรอครับ ว่านี่ไม่ใช่ sadddy? สไตล์การพิมพ์นี่เหมือนกันมากๆ 

Revolution fire
Member

« Reply #9 on: August 20, 2009, 10:43:41 PM »

แน่ใจเหรอครับ ว่านี่ไม่ใช่ sadddy? สไตล์การพิมพ์นี่เหมือนกันมากๆ 
ไม่น่าจะใช่ เพราะโพสตั้งสี่สิบ

Sexy walker
Member

« Reply #10 on: August 20, 2009, 10:44:53 PM »

ไม่น่าจะใช่ เพราะโพสตั้งสี่สิบ

แล้วถ้า ยืมไอดีเก่าเพื่อนมาเล่นละ 

ลองย้อนไปดู last post ของ -@rch★ng3Lp[3]I2th-★ สไตล์การพิมคนละแบบกันเลย 

« Last Edit: August 20, 2009, 10:49:51 PM by Sexy walker » Logged

Kivatte Kero
Member

« Reply #11 on: August 20, 2009, 11:35:28 PM »

พอเถอะครับ เป็นใครก็ช่าง ขอไม่โพสเกรียนก็ดีแล้วจะไปจับผิดเขาทำไม

Revolution fire
Member

« Reply #12 on: August 20, 2009, 11:46:27 PM »

ก็ ลดเเวเเฟร์หนึ่ง เพิ่มซาลามันเดอร์ เอาซูไลก้า อิสฮานทุกอย่างออกหมด ยัดซาลาดอลสาม วอครายอีกหนึ่ง ประมาณนี้เเละ

Member

Email
« Reply #13 on: August 21, 2009, 01:32:05 AM »

แล้วถ้า ยืมไอดีเก่าเพื่อนมาเล่นละ 

ลองย้อนไปดู last post ของ -@rch★ng3Lp[3]I2th-★ สไตล์การพิมคนละแบบกันเลย 

ไอ้หย่าเกิดไรกับบอร์ดว่ะ
« Last Edit: August 23, 2009, 10:48:17 PM by -@rch★ng3Lp[3]I2th-★ » Logged

Green day
Member

« Reply #14 on: August 21, 2009, 01:34:47 AM »

คงไม่หรอกครับผมก้อยังเป้นผมอยู่วันยังค่ำ
                    เผิ่ดเพื่อนsadddy+*+

- -*

ให้ theinwjay มายืนยันเลย หึหึ 

Member

Email
« Reply #15 on: August 21, 2009, 01:38:19 AM »

ผมไม่อยากมีเรื่องอะไรหรอกนะครับ
แต่ถ้าคุณยังไม่หยุดอคติกับเพื่อนผมอย่ามาเล่นซัมดีกว่าครับ เพราะส่วนใหญ่คนเล่นซัมเขาใจกว้างกันไม่ชวนทะเลาะแบบคุณหรอก ผมดูก็รู้แล้วว่าที่คุณมาโพสแบบนี้เพราะอยากชวนทะเลาะมากกว่า ถ้าทำตัวแบบนี้มันคงไม่เหมาะกับที่นี้แล้วล่ะครับเพราะส่วนใหญ่แล้วคนเล่นซัมเขาไม่เกรียนขุดขุ้ยเรื่องที่ไม่น่าจะเป็นเรื่องมาคุยหรอก มีแต่คนประเภทคุณหลายคนก้คงแย่ เพื่อนผมโดนแบนเเล้วยังไม่พอหรอครับ เพื่อนผมบอกว่าเด๋วจะขอกลับมาในนามhappyจำไว้แล้วค่อยไปทะเลาะกับเขาเอง

ปลายทาง ,< เกรียนในคราบผู้ดี
Member

Email
« Reply #16 on: August 21, 2009, 02:02:39 AM »

ผมว่า ลดวอแฟร์  แล้วเอาอิสฮานออกทุกร่างเลย   

หาอย่างอื่นใส่ดีกว่าครับดูจะเข้าท่ากว่า

ปล.โอ้  ๆ  คมกริบ 

รัก YoonA ที่สุดเลยเน้อ~~~*
Member

« Reply #17 on: August 21, 2009, 02:09:25 AM »

เอา Ishan ลด Warfare เถอะเพิ่ม Virtestates

ZusS
Member

« Reply #18 on: August 21, 2009, 02:11:11 AM »

เอาจิงๆ การด้าน้ำไม่ต้องใส่ก้อได้ครับ ซาดินตอนนี้ตบแกรน ร่วงง่ายๆเรยนะ
แต่ถ้าอยากใส่ไว้กันเมต้าก้อไม่ว่ากันครับ
Salamamderaร่างใหม่ นี้ 4ยังได้เรยครับ

~ จั๊ก กะ จี๋ หู ~
Member

« Reply #19 on: August 21, 2009, 07:10:46 AM »

sala new นี่ 4 เลยครับแน่นอน วาแฟลดหน่อย หรือชอบซาดิสก้อ 4 ได้ครับไม่เสียหาย
อิสฮาน ซุไลก้า การุด้าน้ำ เอาออกเลยคับ โหดอยู่แล้วตบควายตายได้ง่ายเลย
เน้น วาคราย เพิ่มอีก 2 ก้อดี ผมแนะนำ ซาลาดอล 4 กับ เดเสิร์ทดรากอนไรเดอร์ตัวใหม่ครับ
เอาไว้เก็บเด็กดีมากถ้าเจอเดคคอนโทรลเพราะซีลเดคนี้จะสายตีส่วนใหญ่
อย่าไปเน้นให้ ซาดินตีตัวเดียวครับ เจอเดวิดเจอคอนโทรลตัวตีเข้าจะแย่ครับ

`[B]bz—>[เกรียน]`
Member

« Reply #20 on: August 21, 2009, 07:29:51 AM »

ถ้ากลัวเดวิดก็ใส่ซาดินให้มากกว่า3สิครับจะได้มีเยอะๆ

ส่วนด้าน้ำเอาออกก็ได้ครับมันถ่วงเด็ค

ผมว่าถ้าจะเปลืองที่กับการูด้าน้ำ ผมเอาไปใส่แฟรี่ลมดีกว่า

แก้แกรนก็ได้ แก้อัลต้าบอยก็ได้ แก้เดวิดก็ได้ ยังแก้ประตูได้อีก

เพราะถ้ามีที่ว่างไหผมใส่ ผมก็ใส่แฟรี่ลมไม่ก็ซินแสงละครับ

ส่วนวอแฟนั้น3ก็น่าจะพอแล้ว แล้วเล่นที่มิสติกร่าย2นาจะดีกว่า

จะได้จ่าย2ตีหรือ0ตีแล้วแก้ไห้หมดมือไปเลย ต่อไห้เขาไม่ตายก็ปางตายครับ

และก็ไม่อยากไห้ซาดินเป็นเกมยืดเยื้อ เพราะเมต้าสมัยนี้ยืดด้วยไม่ดียืดไปสู้ไม่ได้

ส่วนอิสฮานแนะไห้เอาออกแล้วใส่ลี่ดอลไว้รีดกองจะดีกว่า

จะได้เหลือซีลน้อยๆยันได้ด้วย จะได้จั่วซาดินขึ้นมือง่ายๆ

ส่วนนาซาอีเบเกอรี่แล้วก็เวอเตสเป็นผมผมใส่ทิมเพอร่าไว้ร่ายหลังซาดินตี

น่าจะทำไห้เรามีมิสติกสำหรับไห้เราเปลืองmpแกล้งคนเล่นไปวันๆเพื่อไม่ไห้ฝ่ายตรงข้ามตั้งตัวทัน

Green day
Member

« Reply #21 on: August 21, 2009, 12:43:41 PM »

ผมไม่อยากมีเรื่องอะไรหรอกนะครับ
แต่ถ้าคุณยังไม่หยุดอคติกับเพื่อนผมอย่ามาเล่นซัมดีกว่าครับ เพราะส่วนใหญ่คนเล่นซัมเขาใจกว้างกันไม่ชวนทะเลาะแบบคุณหรอก ผมดูก็รู้แล้วว่าที่คุณมาโพสแบบนี้เพราะอยากชวนทะเลาะมากกว่า ถ้าทำตัวแบบนี้มันคงไม่เหมาะกับที่นี้แล้วล่ะครับเพราะส่วนใหญ่แล้วคนเล่นซัมเขาไม่เกรียนขุดขุ้ยเรื่องที่ไม่น่าจะเป็นเรื่องมาคุยหรอก มีแต่คนประเภทคุณหลายคนก้คงแย่ เพื่อนผมโดนแบนเเล้วยังไม่พอหรอครับ เพื่อนผมบอกว่าเด๋วจะขอกลับมาในนามhappyจำไว้แล้วค่อยไปทะเลาะกับเขาเอง

ผมรู้ความจิงทั้งหมดน่ะครับ 

mythinme
Member

Email
« Reply #22 on: August 21, 2009, 01:06:53 PM »

ความจริงเป็นไงก็ช่างมันเถอะครับ ถ้าเขามาดีก็โอเค อย่างน้อยดีกรีก็ลดลงเยอะละครับ
แต่ถ้าไม่ชอบก็...เลิกสนใจก็พอ รู้ๆกันอยู่ อะไรเป็นอะไร นะจ๊ะ 

Sostopper
Member

Email
« Reply #23 on: August 21, 2009, 08:55:53 PM »

ก้พวกเล่นไพ่เหมือนกันทั้งนั้น จาว่ากานทำเพื่ออ

puppy_lucifer
Member

Email
« Reply #24 on: August 21, 2009, 09:30:04 PM »

ก้พวกเล่นไพ่เหมือนกันทั้งนั้น จาว่ากานทำเพื่ออ
เรียกว่าการ์ดนะครับ ไม่ใช่ไพ่

Sexy walker
Member

« Reply #25 on: August 21, 2009, 10:19:49 PM »

ผมว่าตรงใหนครับ? เดี๋ยวก็เกรียนแตกหรอกครับ 

Sostopper
Member

Email
« Reply #26 on: August 21, 2009, 11:42:18 PM »

ผมว่าตรงใหนครับ? เดี๋ยวก็เกรียนแตกหรอกครับ 
อย่าซีเลียสๆๆ แหมม ทำเปนโหดๆ

Sexy walker
Member

« Reply #27 on: August 21, 2009, 11:43:38 PM »

ขอโทษครับๆ พอดี ใส่อารมณ์มากไปหน่อย 

ZbItEx
Member

Email
« Reply #28 on: August 21, 2009, 11:43:44 PM »

โดน . . .  +10

Fly
Member

« Reply #29 on: August 21, 2009, 11:56:46 PM »

ไม่ลอง zalom imperial guard หรอครับ เสิท ไม่หนัก ชายน์ หรือถ้าจะประหยัดเอมพี จิงๆ
     ก็ตามแต่นะครับ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: