Summoner Master Forum
May 17, 2024, 05:28:29 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 18  All
  Print  
Author Topic: $$$$$ กระทู้ขอเด็ค Phase 4 $$$$$ อ่านก่อนขอสักเล็กน้อย  (Read 164041 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Dark Dragon
Member

« Reply #150 on: January 19, 2009, 01:25:31 AM »

สะงัน  อย่าเลยมันเข้ากันแต่โดนตบรั่วๆๆจบเกมแบบน่าตบใจว่าทำไมจบไวแบบนี้= =
เพื่อนเคยจัดโคตรatน้อยมากถึงมากสุดแต่ตั้งไวไวยังไงแต่โดนตบทีตาย= =

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #151 on: January 19, 2009, 05:11:59 AM »

พอดีอยากลองแหวกๆแนวดูอ่า พอดีชอบ curse

น่าจะ combo กันได้นะ - -*

[เพื่อนบอกว่ามันเล่นกันยาก ท้อเลย แต่พอยังมีความหวังเลยถามพี่ในนี้ดู > <]

ไม่ลองจัดเดค Cursed ดูละครับ

Cursed Ruffian มันมีดาบออกมาใหม่นะ

ลองหา List ของคุณ Chessknight มาจัดดูนะ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=47347.0

แต่มันน่าจะปรับใส่กับของในเดค nightmare ได้นะครับ

สะงัน  อย่าเลยมันเข้ากันแต่โดนตบรั่วๆๆจบเกมแบบน่าตบใจว่าทำไมจบไวแบบนี้= =
เพื่อนเคยจัดโคตรatน้อยมากถึงมากสุดแต่ตั้งไวไวยังไงแต่โดนตบทีตาย= =

kachon สมัยนี้ถึงเดค skill จะสู้เดค ตี ไม่ได้ แต่ยังไงก็เป็นความอยากของเ้ค้าน่ะครับ

Sayong~mode~Sallaryman
Member

« Reply #152 on: January 19, 2009, 05:16:52 AM »

ขอเด๊กทาลิลมหน่อยครับ ภาค dr

นานๆแวะมาที โอ้ขอกันเยอะมากๆ
seal
ทาลิลม x3
ทาลิแสง x3
ทาลิไฟ x2
ทาลิหญิงตัวหาดาบ x4
sala doll x3
matias หนุ่ม x2
timperra x3
dragon enchantess x2
baby ลม dgr x1
นวญ x1
และก็ ไอ้มังกรลมที่เวลามันเปลี่ยน line แล้วกระตุก seal มา at line(อยู่dg 2ลองหาดู)

ขอเเกรนครอส กับ ทาลิเเสง หน่อยครับ

หรือจะ เล่นทาลิดินดี เเนะนำหน่อยครับ

ถ้าจะเล่นแกรนดี้กับทาลิดูอันบนเลยมันสุดแล้ว แต่จะลองเอาไปทำมังกรแสงดูก็มันดี

pongzaki
Member

Email
« Reply #153 on: January 19, 2009, 06:32:50 AM »

พอดีอยากลองแหวกๆแนวดูอ่า พอดีชอบ curse

น่าจะ combo กันได้นะ - -*

[เพื่อนบอกว่ามันเล่นกันยาก ท้อเลย แต่พอยังมีความหวังเลยถามพี่ในนี้ดู > <]

ไม่ลองจัดเดค Cursed ดูละครับ

Cursed Ruffian มันมีดาบออกมาใหม่นะ

ลองหา List ของคุณ Chessknight มาจัดดูนะ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=47347.0

แต่มันน่าจะปรับใส่กับของในเดค nightmare ได้นะครับ

kachon สมัยนี้ถึงเดค skill จะสู้เดค ตี ไม่ได้ แต่ยังไงก็เป็นความอยากของเ้ค้าน่ะครับ

พอดีมีเพื่อนเล่นอยู่แล้วอะสิ - -* (แต่curseล้วน)

แต่ขอบคุณครับที่แนะนำ ไว้รอเพื่อนเลิกเล่นสายนี้ก่อนแล้วจะมาปรับใช้ดู ^^

Illidan
Member

« Reply #154 on: January 22, 2009, 12:42:01 AM »

ขอเด็ค Amankris+ทาลิ(แสง)หน่อยครับ

Sayong~mode~Sallaryman
Member

« Reply #155 on: January 22, 2009, 02:18:08 PM »

ขอเด็ค Amankris+ทาลิ(แสง)หน่อยครับ

Amankris DGR x2
Amankris DG1 x1
Salamanderry doll x3
Palanalca'the arimatia baby dragonx1
Thalucus ' the arimatia dragoon of taliwilya x3
Thaliria เขียนงี้มั้ง ตัวที่หาดาบทาลิ x 3
matias bryte หนุ่ม x2
Timperra x3
Dragon enchantess x2
Rebecca'the dragology professor x2
Islafel x2
นวญ. x1

ของสามัญมังกร
หนังสือมังกร x2

การเล่น
ทำเกมช่วงแรกได้สองวิธีหลักๆ
1.ใช้ amankis ยันเกมร่วมกับ israfel และใช้ตีในบางครั้ง
2. เล่นแนวทาลิลงตัวเล็กหาดาบ โกรทแปะดาบ
โดยใช้ทาลิเก็บเด็กๆ ใช้อมากรีสถางตัวยืน

โดยเรามีอิสราเฟลและ มาทิอัสเสริมแรงอยู่
ส่วนการหาตัวเล็ก ใช้มาทิอัส หรือ saladoll ช่วยในการหาทาลิตัวเล็ก
ท้ายเกมหาทางโกรธ อมากรีสโดยใช้หนังสือมังกรช่วย

KimiO
Member

« Reply #156 on: January 22, 2009, 02:46:40 PM »

อยากได้เด๊ค พรีคอนมืด หรือไ นท์แมร์ที่มันใช้ ไนร์แมร์ไมเด้นอะ เดทๆๆ ไม่ค่อยเข้าใจคอมโบ ที่ว่าดึงมาจากรีมูฟโซนมาเดทต่อ - -

markro
Member

Email
« Reply #157 on: January 22, 2009, 10:00:29 PM »

ขอเเกรนหเดอครอสน่อยจิครับง

ไม่มีใครให้เลยซะคน 

Ryusuke Anatora
Member

Email
« Reply #158 on: January 23, 2009, 08:40:55 PM »

ขอRyusukeแบบเน้นตบหน่อยครับไม่มีใครจัดเลยง่า

Dark Dragon
Member

« Reply #159 on: January 24, 2009, 12:31:22 AM »

ขอเด็คที่ฆ่าเด็คหุ่นยนฉิงฉับน้อยงับ

benzgood007
Member

« Reply #160 on: January 24, 2009, 11:24:31 PM »

ขอเด็ค คอนโทล ทุนต่ำๆหน่อยได้มะงับเอาแบบใช้งานได้จริงนะครับ(ธาตุ มืด จะดีมากครับ)ขอบคุณงับอิอิอิ

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #161 on: January 24, 2009, 11:42:53 PM »

ขอRyusukeแบบเน้นตบหน่อยครับไม่มีใครจัดเลยง่า

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=44302.0

ประมาณนี้ครับ

Credit คุณตา Chess Knight

อยากได้เด๊ค พรีคอนมืด หรือไ นท์แมร์ที่มันใช้ ไนร์แมร์ไมเด้นอะ เดทๆๆ ไม่ค่อยเข้าใจคอมโบ ที่ว่าดึงมาจากรีมูฟโซนมาเดทต่อ - -

รอครับ อันนี้ผมไม่ทราบอ่าว่า Nightmare Maiden เล่นกันยังไงนะ           
รู้ว่า Death มันไว้ Death เข้าไป

Assasin Doll *3 Murderous Doll*3 Demon's Blood *1 ประมาณเนี้ยครับ

ที่เหลือก็ Nightmare ที่เปิดได้จากกล่อง

ขอเเกรนหเดอครอสน่อยจิครับง

ไม่มีใครให้เลยซะคน 

ดูบนๆล่างๆ ตามกระทู้ของบอร์ดนี้แหละครับ
เต็มเลย
ส่วนใหญ่จะผสมกับ Thaliwilya ครับ

Deck Grandecross ก็ประกอบไปด้วย Grandecross+ Sanctcarion เป็น 3 ใบแค่นี้ก็ Grandecross แล้วละครับ

ขอเด็คที่ฆ่าเด็คหุ่นยนฉิงฉับน้อยงับ

Deck ที่ All เร็วๆแรงๆ อาทิเช่น Alana - Regina เป็นต้น       

IceMaster555
Member

« Reply #162 on: January 25, 2009, 12:47:18 AM »

ขอ Deck ที่ฆ่า ทาลิแสงdr ได้อะครับ ตอนนี้คิดไม่ออก

Dark Dragon
Member

« Reply #163 on: January 26, 2009, 12:12:17 AM »

ขอเด็คแนวปัญญาอ่อนน้อยงับงับ
(ขอแบบตีๆๆๆๆๆมันเข้าไป+ยิงเคิดด้วย)ขอแบบมันส์ๆน้อยงับ^^ขอแบบราคาถูกน้อย

aegbxokc
Member

Email
« Reply #164 on: January 29, 2009, 01:35:57 AM »

ขอเด็ค thor หน่อยง้าบ

mr.Tu
Member

« Reply #165 on: January 30, 2009, 03:25:41 AM »

ขอเด็ค thor หน่อยง้าบ

Seal
Thor, Thunder of God 3  <<<(น่าเอามา Re Print ใหม่ได้แล้ว)
Chervbim 4
Archangel Gabriel 2
David 2
Archangel Michael 2
Wind Goddess Shaman 1
Nazae, the Great Oracle 2
Bakery Girl 2
Kyler, Deliver Band 2
นักเวทย์หญิง 1
Treetop tango Fairy 2
The mighty Angel 1

Mystic
Thor 2
Apollo 2
Transmigrate 2
Grand Royal Centaur Bow 2
Drow of Soul 2

ถ้าผมจัดคงราวๆ นี้ครับ   เวลาเล่นก็ระวัง Soprano นะครับ  ไม่งั้น ฆ้อนหายหมด
------------------------------------------------------------------------------------
ขอ Deck ที่ฆ่า ทาลิแสงdr ได้อะครับ ตอนนี้คิดไม่ออก

เอา Deck นี้ไปปราบครับ
« Last Edit: January 30, 2009, 03:48:44 AM by mr.Tu » Logged

mr.Tu
Member

« Reply #166 on: January 30, 2009, 03:46:00 AM »

อ่า  Delete ให้ทีครับ  กดรัวไปหน่อย

ILLuSionPS
Member

Email
« Reply #167 on: January 30, 2009, 03:48:12 PM »

นานแร่ะนะ ไม่มีเด็คคนดังคนที่3หรอ

bas175734
Member

« Reply #168 on: January 30, 2009, 09:49:14 PM »

ขอเด็คMonsterธาตุน้ำหน่อยครับ เอาแบบเทพๆนะครับ

ของบในการจัดด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ

benzgood007
Member

« Reply #169 on: January 31, 2009, 01:51:59 AM »

อยากได

mr.Tu
Member

« Reply #170 on: January 31, 2009, 02:01:01 AM »

ขอเด็คMonsterธาตุน้ำหน่อยครับ เอาแบบเทพๆนะครับ

ของบในการจัดด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ

พอมานั่งวิเคราะห์ว่าจะเอามอนสเตอร์ธาตุน้ำอะไรดี  (เอาแบบเทพๆ ด้วย)
ก็มานั่งนับว่า  มอนสเตอร์ธาตุน้ำมีอะไรบ้าง  อืมๆ
Merman   คงจะเป็นมอนสเตอร์ธาตุน้ำได้  แต่  มัน Knigth เยอะ เหมือนกันแฮะ
WereWolf มันก็ธาตุน้ำ กึ่งน้ำดำ 

แพะน้ำ  ใช่ๆ   แพะน้ำนี่แหละ   มอนสเตอร์ธาตุน้ำล้วนนนน

Seal

Starlight Capricorn 3
Ocean Kirin 4
Unicorn Horn Seal 4
Two Tail Seal 3  <<<<(อาจเอา Toxic ใส่มาแทนใบนี้ก็ได้ครับ )  คือเน้น ฆ่าไปเลย
Bloody Horn Goat 4
Black Cloud Goat 4
Princess's Royel Guard Garuda 3

Mystic เน้น หยุดๆ
No Acttack 2
Thunder Bolt 2
Collapsing Pillar 2
Secundus Tuba 2  <<<< เอาไว้หยุดการเรียกเร็วๆ ของเผ่ามังกร

มันจะมันส์ขนาดไหนถ้า  การูด้าน้ำ  ขึ้นๆ ลงๆ มูฟได้เรื่อยๆ อ่า   

ภาวนาให้  Starlight Capricorn ขึ้นมือครับ  (งบนี่ไม่รู้นะรู้แต่ว่าของ
คงไม่แพงมาก)

ปรับใหม่ 01-02-52
---------------------------------------------------------------------
« Last Edit: February 02, 2009, 05:09:34 AM by mr.Tu » Logged

mr.Tu
Member

« Reply #171 on: January 31, 2009, 02:34:57 AM »

อยากได

ใช่อันนี้หรือเปล่าครับ
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=43876.0

Dark Dragon
Member

« Reply #172 on: January 31, 2009, 05:34:55 PM »

ขอเด็คEvil Dragon Lordน้อยขอแบบใส่Novhothion Riderกับtiamatน้อยงับ

reborn913555
Member

Email
« Reply #173 on: January 31, 2009, 06:40:58 PM »

ขอเด็คอังเดรที่โหดๆอ่าครับ

ได้ไหมเอ้ย
ถ้าไม่ได้ก็ขอเปนเด็คที่นิยมเร่นไนตอนนี้อ่าครับ

Dark Dragon
Member

« Reply #174 on: January 31, 2009, 06:43:35 PM »

ได้ไหมเอ้ย
ถ้าไม่ได้ก็ขอเปนเด็คที่นิยมเร่นไนตอนนี้อ่าครับ

เด็คไนแมกับทาริอัสงับ

kuytoo159
Member

« Reply #175 on: January 31, 2009, 10:59:52 PM »

อยากจัดเด๊กไวเปอร์ครับขอโหดๆนะ
แต่เอาไม่แพงง่า

Member

Email
« Reply #176 on: January 31, 2009, 11:31:18 PM »

ขอเด็คEvil Dragon Lordน้อยขอแบบใส่Novhothion Riderกับtiamatน้อยงับ

จัดไปเลย

Ancalagon , the Black Dragon Lord              *1
Ingoleru , the Dark Force Dragon                *3
Novhothion Rider                                         *1
Novhothion , Arimathea's Dark Dragon       *3
Novhotionyx , the Shadowy Night Dragon  *2
Tiamat                                                        *1
Tiamat , the Black Dragon                          *2
Timperra , the Vapor Dragon                     *3
นักเวทย์หญิง                                                   *1
Salamandery Doll                                       *3
St.Magnus ' Baby Dragon                           *1
Burzinsil , the Evil Dragon                          *3
Burzinzileos , the Evil Dragon Lord            *2

สำรอง

Treetop Tango Fairy
Nazae , the Great Oracle + Bakery Girl
Sanctcarion , the Envoy of Grandecross + Grandecross
N [ Thaliwilya ] ทั้งหลาย

Salamandery Doll - Ancalagon - Tiamat - Burzinzileos
 ดูๆแล้วโอกาสตั้งได้ใน Turn แรกก็สูงพอควร

ไม่ต้องรีบฆ่าชาวบ้านเค้า ตั้งๆไปก่อน Ingoleru หา the Tale of Dragoon มาแปะ Ancalagon ยืนสบาย

Salamander Doll ตายเรียกๆตัวเองไปก่อนพอหมดจริงๆค่อยเรียกลูกมังกรเซนต์แมกนัส

ถ้า Tiamat Growth ตัวเก่าสำเร็จก็เตรียมตัว All ได้เลย 

ถ้า Rider Growth สำเร็จเมื่อไหร่ก็จิ้ม Ancalagon ปิดเกมส์ อวสานเลย

ได้ไหมเอ้ย

Andre ตอนนี้ได้ข่าวแว่วๆว่าจะมีตัวมาเสริม ยังไงก็รอดูก่อนไปแหละครับ ตัวหน้าปกซะด้วย

อยากจัดเด๊กไวเปอร์ครับขอโหดๆนะ
แต่เอาไม่แพงง่า

จะตั้งได้มั้ยน้อ

Hell Rotten Viper                           *3
Foul Importess                              *4
Wooden Viper Chimera                 *3
Crypt Viper                                    *4
Dungeon Viper                              *4
She , the Snake                             *3
Illusion Viper                                  *2
Panorban , the Sirit Bringer           *2

สำรอง

นักเวทย์หญิง

ตั้งด้วย Hell Rotten หรือ Wooden Viper Chimera ก่อนๆก็ได้

ตั้งแล้วก็พยายามโปรย Dungeon Viper + Foul Importess Sacrifice Crypth Viper เรียกพวกซะ

เราจะได้โม่เค้าได้เรื่อยๆ + สามารถยิง Curse ใส่ชาวบ้านเล่นแถมมี Chimera อยู่ก็ยกเลิกไม่ได้ด้วย

ท้ายๆเกมสืถ้าเราตั้งได้แล้ว Dungeon มาทั้ง 4 ใบในสนาม

เราจะให้ Crypth สดไปตายเองเรื่อยๆ ยกตัวเองจาก Shrine ได้ ร่ายตี โม่ได้ตาละเกือบ 10 ใบ

หรือถ้า Dungeon เราตายเราก็ใช้ Panorban Sacrifice Cyprt Viper แล้วชุบซะเลย

มี She , the Snake คอยกันท่าบนมืออาจจะพอไหวบ้าง

Illusion Viper เอาไว้สำหรับเสี่ยงภัยจริงๆเราก็พร้อมจะ Sacrifice ตัวเองเพื่อชาติ

« Last Edit: January 31, 2009, 11:50:03 PM by The Clemency St. Of Amara » Logged

Dark Dragon
Member

« Reply #177 on: January 31, 2009, 11:42:54 PM »

ขอแบบไส่ อีวิวดราก้อนด้วยงับ
ปล.1ไส่ไรแทนอีวิวดราก้อรd1ได้บางกับ  ตัวเกนmpทังไม่มีปันญาซื้อผมแข่งได้แต่ที่2กับ3
ไช้มิสติกสามัญ+อาเรกซันไดเอง  ขอถูกๆน้อยนะได้ไหมขอแบบหาง่ายๆ
แอดน้อยนาไม่อยากโพสมากเดียวพิมพ์ผิดmoo22845_za@hotmail.com
ปล.2  อยากเล่นอีวิวแต่ลดค่าราย+ตั้งไวปรับตรงไหนบอกนะงับ
(*ปล.3)~การ์ดเก่าแถวผมไม่มีขายหรือสะสมเลยไปสะพานเหล้กไม่ได้อยูได้แต่แถวโรงเรียนทำไงดี
« Last Edit: February 01, 2009, 12:48:11 AM by kachon » Logged

Member

Email
« Reply #178 on: January 31, 2009, 11:50:57 PM »

ขอแบบไส่ อีวิวดราก้อนด้วยงับ

ขออภัยครับ ตอนแรกคิดว่าเป็น Ancalagon ตอนนี้ Modify ไปแล้วนะ เพิ่มลดพจน์ซีลอะไรตามใจเลยครับ

ป.ล. ค่าร่ายสุดยอด               

ANANTANAGARAJA
Member

« Reply #179 on: February 01, 2009, 01:44:09 AM »

ขอเด็ค Magamouth คับ

ไม่ได้พูดเล่นนะ อยากลองจัดเด็คไอตัวนั้นจริงๆ

มันจะเป้นไปได้มั้ย?

Pages: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 18  All
  Print  

Jump to: