Summoner Master Forum
May 17, 2024, 04:22:21 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: Heaven Knight เฮ้ยหอกตูหายไปไหน  (Read 9265 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« on: March 15, 2009, 01:49:51 AM »

1*Heaven Knight
4*Heaven Knight in Memory
2*Kyrie Eleison
3*Light Guardian Ninja
2*David,Deliver Band Conductor
3*Fidelma,the Prophet Follower
2*Escaltea,Deliver Band Gunner
2*Dinah,Deliver Band Bandit
2*Gene,the Prophet's Follower
3*Evening Folk Dance Fairy
1*นักเวทย์หญิง
1*Angle of Wartear

ม้านั่งสำรอง
จูมง
Libera Me
Alice
Holy,Altar Boy

มิสติก ค่าร่าย 4-5

การเล่นและการยัน
ตอนแรกเริ่ม
- Kyrie Eleison ยันอยู่ตัวเดียว ใคร้ มันจะกล้า
- Escaltea,Deliver Band Gunner ทิ้งฟิเดลม่าคอมไว้ไม่เสียหาย
- Heaven Knight in Memory ยันโล้ด

หลังจากนั้นล่ะ
- Escaltea,Deliver Band Gunner ตบได้ โหดด้วย
- Dinah,Deliver Band Bandit ก็เหมือนนางข้างบน โหดเหมือนกันเล้ย
- Heaven Knight in Memory เรียก ตัวใหญ่มาเก็บไว้บนมือก่อนก็ได้ หรือเรียกตัวเองไป

เก็บกวาดซักที
- Heaven Knight ออลซะเลย เนียนถึงเนียนมาก (เสียดาย มันไม่แคนสกิล) ออลบ้าๆ ซัก 19
- ก่อนออล เกนชัวร์ด้วย Gene นักเวทย์หญิง วอร์เทีย ไป Mp มหาศาล

ช็อต ฮาๆ คนเล่นด้วยเครียด
- Evening Folk Dance Fairy ครอบจักรวาล ทาลิแสง ลม ไฟ แกรน ตายยยยย
- Light Guardian Ninja เผาเนี๊ยนๆ

[l3one][l2ider]โบนคุง
Member

Email
« Reply #1 on: March 15, 2009, 01:53:57 AM »

จัดมาแล้วหนิสนเฮจังฟอยยกชุดมะขายถูกๆ อิอิ ไม่ฟอยแคลิเฟอร์ใบเดียวเองสนมะ

เอ้าเข้าเรื่อง แนวเด็คฮิ5อีกแล้ว (ท่าอาร์ทจัดบ่อยมาก)

เด็คเก่งดีครับไม่แนะนำใส่จูมงหรอกผมว่าปลดดีน่าออกดีกว่า ถ้าอยากใส่ก็ น่าใส่ Angle of war cry ด้วยนักเวทหญิงกับจีนเกนไม่มันพอหรอกต้องใส่มันด้วยสิ อิสคอเทียนี่ใส่มาทะมายเหรอดีน่าตัวเดียวก็สุดยอดแล้ว อ่านตั้งนานไม่เห็นแคลิเฟอร์เลยเรียกหอกช้านะตะเอง

เว้ยเกือบไวกว่าผมแล้วไงอิอิดีนะเปิดประเดิมด้วยการพิมไวกว่าอิอิ
vvvvvvvvvvv
« Last Edit: March 15, 2009, 01:56:38 AM by [l3one][l2ider]โบนคุง » Logged

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #2 on: March 15, 2009, 01:54:32 AM »

เฮ้ย Evenging Folk ลบ text Light Guardian Ninja

High Priest ตั้งโต๊ะ

Member

Email
« Reply #3 on: March 15, 2009, 01:56:46 AM »

เฮ้ย Evenging Folk ลบ text Light Guardian Ninja

Credit: Devliot'ex

จัดมาแล้วหนิสนเฮจังฟอยยกชุดมะขายถูกๆ อิอิ ไม่ฟอยแคลิเฟอร์ใบเดียวเองสนมะ

เอ้าเข้าเรื่อง แนวเด็คฮิ5อีกแล้ว (ท่าอาร์ทจัดบ่อยมาก)

เด็คเก่งดีครับไม่แนะนำใส่จูมงหรอกผมว่าปลดดีน่าออกดีกว่า ถ้าอยากใส่ก็ น่าใส่ Angle of war cry ด้วยนักเวทหญิงกับจีนเกนไม่มันพอหรอกต้องใส่มันด้วยสิ อิสคอเทียนี่ใส่มาทะมายเหรอดีน่าตัวเดียวก็สุดยอดแล้ว อ่านตั้งนานไม่เห็นแคลิเฟอร์เลยเรียกหอกช้านะตะเอง
เอาแค่ 5 ใบ จะขายเท่าไรกันเชียว

Member

Email
« Reply #4 on: March 15, 2009, 02:00:03 AM »

Credit: Devliot'ex

เอาแค่ 5 ใบ จะขายเท่าไรกันเชียว

ซื้อเป็นชุดกำไลกว่านาอิอิ ถ้าจะเอาเรียงใบก็ถูก

เฮใหญ่ (ฟอย) 180 ลดแล้ว
เฮเล็ก (ฟอย) 200 ลดไม่ได้
แคลิเฟอร์ (ฟอย) 100
แคลิเฟอร์ (ธรรมดา ) 70

ถ้ายกชุดก็ถูก และกันจะลดให้อีก

Green day
Member

« Reply #5 on: March 15, 2009, 02:00:45 AM »

เว้ยเกือบไวกว่าผมแล้วไงอิอิดีนะเปิดประเดิมด้วยการพิมไวกว่าอิอิ
vvvvvvvvvvv

อิสคอเทีย มันะ มันจะหมายถึง มังกรกลัวใข่ นะ มัน เอสคอลเทียนิ มือปืน

ที่ว่า ดีน่าตัวเดียวก็สุดยอกแล้ว เพราะ ถ้าไม่มี Deliver band ใบอื่น ability มันจะไม่ทำงานน่ะสิ

Angle of war cry มันตัวนี้นะ

ปล. เฮเล็ก ฟอย 200 ผมว่าเวอร์ไปคับ เพราะเคยเห็นฟอยสาก ไงๆก้ไม่เกิน 120

ปล.2 กำไร เขียนยังงี้นะครับ
« Last Edit: March 15, 2009, 02:03:33 AM by Matthew Charles Sander » Logged

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #6 on: March 15, 2009, 02:05:07 AM »

มาทำธุรกิจกันในบอร์ดนี้เลยหรอครับ

ปล.ออกทะเล................
« Last Edit: March 15, 2009, 02:06:50 AM by ♪Seven Deadly Sins♪ » Logged

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #7 on: March 15, 2009, 02:09:01 AM »

Alice  !!!!

ไม่ใส่หรอกหรอฮะ ไม่รู้สิสุว่า Fidelma ไม่ต้องเยอะถึง 3 ก็ได้นะ

Wonderer & Summoner
Member

Email
« Reply #8 on: March 15, 2009, 02:18:04 AM »

Gene ออกเถอะ มีแค่Dinah 2ใบ ไร้ประโยชน์จริงๆนะ ถ้าไม่ขึ้นพร้อมกัน

MN-ME
Member

« Reply #9 on: March 15, 2009, 02:25:49 AM »

ใส่ Slingshot Mole ดีกว่า Fidelma ครับ

เพราะมันยิง นักเวทย์หญิง ตายอนาถได้..

Member

Email
« Reply #10 on: March 15, 2009, 03:08:55 AM »

Gene ออกเถอะ มีแค่Dinah 2ใบ ไร้ประโยชน์จริงๆนะ ถ้าไม่ขึ้นพร้อมกัน
ผมม่ายเคยแล้วแนวนี่มาก่อนช่วยชี้แนะด้วยนะครับ

จีนติดไว้ 1 ใบดีหรือป่าว

Member

Email
« Reply #11 on: March 15, 2009, 03:23:16 AM »

ผมม่ายเคยแล้วแนวนี่มาก่อนช่วยชี้แนะด้วยนะครับ

จีนติดไว้ 1 ใบดีหรือป่าว
ถ้าจะใส่จีนต้องเพิ่มWereCat ไปอะครับถึงจะใช้คุ้ม

ไม่ก็โจรที่สตีลเก่งๆ ถ้าติดไว้1ใบไม่เสียหายครับ 2มากไปถ้าไม่มาพร้อมDinah ซวย

Member

Email
« Reply #12 on: March 15, 2009, 12:29:17 PM »

vvvvvvvvvvv

อิสคอเทีย มันะ มันจะหมายถึง มังกรกลัวใข่ นะ มัน เอสคอลเทียนิ มือปืน

ที่ว่า ดีน่าตัวเดียวก็สุดยอกแล้ว เพราะ ถ้าไม่มี Deliver band ใบอื่น ability มันจะไม่ทำงานน่ะสิ

Angle of war cry มันตัวนี้นะ

ปล. เฮเล็ก ฟอย 200 ผมว่าเวอร์ไปคับ เพราะเคยเห็นฟอยสาก ไงๆก้ไม่เกิน 120

ปล.2 กำไร เขียนยังงี้นะครับ

- - พิมผิดครับไม่ได้ดู หุๆ แจ่เฮเล็กฟอยสากนะครับ ลด ได้ เหลือ 150อยู่หรอกตํากว่านี้คงไม่ได้

ที่จริงผมจะพิมบอก Divine ธาตุนํา ที่เกนMp จาก Mystic ได้อ่าจำชื่อไม่ได้และที่เด็คทอร์ใส่กันอ่านะ ช่างมันเต๊อะ

Green day
Member

« Reply #13 on: March 15, 2009, 12:31:49 PM »

^

เด้ค Hi5 ก็ใส่ นักเวทย์หญิง 1 ใบ war tear 1 ใบครับ *0*

Member

Email
« Reply #14 on: March 15, 2009, 02:05:57 PM »

เฮฟ ฟอย 80

เฮฟ เล็ก ฟอย 120 โอเค๊

คาลิเฟอร์ม่ายอ๊าวววว

ถ้าไม่ได้ราคาตามนี้ ไม่อ๊าววว

^

เด้ค Hi5 ก็ใส่ นักเวทย์หญิง 1 ใบ war tear 1 ใบครับ *0*

ตามนั้นล่ะครับ ว่าแต่น้องชื่อไรนะ ลืม

Green day
Member

« Reply #15 on: March 15, 2009, 02:08:53 PM »

ยีน ครับ

เฮจังฟอย มันเกิน 100 เน้อ

แต่เด็ก ผมว่าไงๆก็แพง *- -

ANANTANAGARAJA
Member

« Reply #16 on: March 15, 2009, 08:11:29 PM »

Naohim ก็น่าจะเล่นเล่นHi5ได้(มั้ง)

เฮจัง เด็ค สาดออลได้นรกมาก-*-

Member

Email
« Reply #17 on: March 16, 2009, 01:49:16 AM »

Naohim ก็น่าจะเล่นเล่นHi5ได้(มั้ง)

เฮจัง เด็ค สาดออลได้นรกมาก-*-
Naomiah เล่นยากครับ

Member

Email
« Reply #18 on: March 16, 2009, 12:37:51 PM »

เฮฟ ฟอย 80

เฮฟ เล็ก ฟอย 120 โอเค๊

คาลิเฟอร์ม่ายอ๊าวววว

ถ้าไม่ได้ราคาตามนี้ ไม่อ๊าววว

^

ตามนั้นล่ะครับ ว่าแต่น้องชื่อไรนะ ลืม

- - ทำตัวเป็นพี่ฝนไปได้เฮฟอย มันก็หายากนะเพ่อย่าคิดว่ามันหาง่ายดิ อย่าต่อ เกิน น้อยกว่า150 เลย

Member

Email
« Reply #19 on: March 16, 2009, 01:58:57 PM »

พี่ไม่เกี่ยงอยู่แล้ว

จะฟอย ไม่ฟอย ก็ออลคนตายเหมือนกัน

Hi~ba~Ri~KyO~Y~A
Member

Email
« Reply #20 on: March 17, 2009, 01:18:34 AM »

จะฟอย ไม่ฟอย ก็ออลคนตายเหมือนกัน
ว่างั้นแต่ฟอยทำไห้คนเล่นแสบตายร่ายมิสปั้มไม่ถูก

Member

Email
« Reply #21 on: March 17, 2009, 01:21:20 AM »

ว่างั้นแต่ฟอยทำไห้คนเล่นแสบตายร่ายมิสปั้มไม่ถูก
เกี่ยวไหมอะ 

Member

Email
« Reply #22 on: March 17, 2009, 01:51:30 PM »

เกี่ยวไหมอะ 

เกี่ยวครับเนื่องจากคนฟอยส่วนมากจะเป็นคนฝีมือดี(ในความคิดของคนทั่วไป) แต่ที่จริงอาจจะกาก และความฟอยนี้ทำให้คนร่ายผิดเพราะความกดดันได้ง่ายๆคิดดูเมื่อเราเจอแสงทองอร่ามส่องเข้าตาอ้ากกกกกกกกกกกก นี่มันการ์ดฟอยแรร์หายากอู้วหามาจากไหนวะ ไม่ไหวแล้วเย้ย เอาไงดีวะเนี่ย (ผมเป็นมาแว้วเจอของฟอยๆดึงดูดหนิเสียสมาธิมากมาย)

ปล.ข้อความข้างบ่นคงใช้กับรอบ8คนสุดท้ายGTไม่ได้หรอก

Member

Email
« Reply #23 on: March 17, 2009, 02:19:46 PM »

เหอๆ

ว่าไปนั้น

ไม่เคยแสบตาเมื่อมอง ฟอย

ถึงใส่แว่นไง

ปล. คีรีเอ้ ฟอย สวยงาม

Member

Email
« Reply #24 on: March 17, 2009, 03:14:03 PM »

เกี่ยวไหมอะ 

เกี่ยวครับเนื่องจากคนฟอยส่วนมากจะเป็นคนฝีมือดี(ในความคิดของคนทั่วไป) แต่ที่จริงอาจจะกาก และความฟอยนี้ทำให้คนร่ายผิดเพราะความกดดันได้ง่ายๆคิดดูเมื่อเราเจอแสงทองอร่ามส่องเข้าตาอ้ากกกกกกกกกกกก นี่มันการ์ดฟอยแรร์หายากอู้วหามาจากไหนวะ ไม่ไหวแล้วเย้ย เอาไงดีวะเนี่ย (ผมเป็นมาแว้วเจอของฟอยๆดึงดูดหนิเสียสมาธิมากมาย)

ปล.ข้อความข้างบ่นคงใช้กับรอบ8คนสุดท้ายGTไม่ได้หรอก

ผมยังไม่เจอปัญหากดดันโดยฟอยล์นะ

เพราะคนส่วนใหญ่ที่มี Foil ก็จะเป็นคนมีฐานะมากๆเสียมากกว่า ฝีมือดีไม่ดีอาจจะวัดไม่ได้

ยกเว้นแต่จะชนะ GT แล้วได้มายก Box หรืออะไรประมาณนี้

อันนี้แหละน่ากลัว                   

Member

Email
« Reply #25 on: March 17, 2009, 06:31:08 PM »

เกี่ยวไหมอะ 

ผมยังไม่เจอปัญหากดดันโดยฟอยล์นะ

เพราะคนส่วนใหญ่ที่มี Foil ก็จะเป็นคนมีฐานะมากๆเสียมากกว่า ฝีมือดีไม่ดีอาจจะวัดไม่ได้

ยกเว้นแต่จะชนะ GT แล้วได้มายก Box หรืออะไรประมาณนี้

อันนี้แหละน่ากลัว                   

ก็ผมเจอเด็คฟอยเกือบทั้งเด็คอ่าแถมเป็นเด็คที่มีการ์โปรโมฟอยเสปเชี่ยว ครบคันไม่มีของราคาถูก+หาง่ายเลย ถึงกกับอึ้งตอนพี่แกร่ายมาเต็มสนามถอดใจเลย ยิ่งมิสติคไม่ต้องพูดถึงซองDevas ฟอย (แต่มีอันไม่ฟอยเยอะ ยังดีหน่อย) - -

ปล.ท่านอาร์ท ตั้งกระทู้กี่ครั้งก็ออกทะเลทุกทีหงิๆ

Member

Email
« Reply #26 on: March 17, 2009, 08:43:08 PM »

ก็ไม่แปลกใจเลยไง

เพราะแกมาเม้นต์เลยออกทะเลมั้ง

Member

Email
« Reply #27 on: March 18, 2009, 12:52:07 AM »

ผิดที่ผมอีกและ

ปลายทาง ,< เกรียนในคราบผู้ดี
Member

Email
« Reply #28 on: March 18, 2009, 02:14:27 AM »

เหอๆ

ว่าไปนั้น

ประสบการณ์ ซี๊ด ๆ กับคิริเอ้ฟอย

นานมาละ เพื่อนเปิดได้ ผมเห็นก็เลยขอซื้อมา แล้วเก็บไว้ในกระเป๋าเสื้อ กะว่าเข้าแถวเสร็จจะเอาไปเก็บในกล่องอย่างดี

ซักพัก เพื่อนคนที่สองเดินมาจากไหนไม่รู้ครับ  มันก็ซัดเลยคับ กะบิดหัวนมเต็มที่  มันก็จิกเข้าไป ป้าบ ๆๆ ๆ 

ผมได้แต่อ้าปากค้าง  บอกไม่ทัน     พอเอาออกมาเชคสภาพ  เง้อ คิริเอ้ ตู   

ปล.โทดนะครับ ที่ออกทะเล  แต่มันช้ำจริงๆ   

Member

Email
« Reply #29 on: March 18, 2009, 02:25:19 AM »

เหอๆ

ว่าไปนั้น

ประสบการณ์ ซี๊ด ๆ กับคิริเอ้ฟอย

นานมาละ เพื่อนเปิดได้ ผมเห็นก็เลยขอซื้อมา แล้วเก็บไว้ในกระเป๋าเสื้อ กะว่าเข้าแถวเสร็จจะเอาไปเก็บในกล่องอย่างดี

ซักพัก เพื่อนคนที่สองเดินมาจากไหนไม่รู้ครับ  มันก็ซัดเลยคับ กะบิดหัวนมเต็มที่  มันก็จิกเข้าไป ป้าบ ๆๆ ๆ 

ผมได้แต่อ้าปากค้าง  บอกไม่ทัน     พอเอาออกมาเชคสภาพ  เง้อ คิริเอ้ ตู   

ปล.โทดนะครับ ที่ออกทะเล  แต่มันช้ำจริงๆ   

อุตส่าห์เล่า ...

แสดงความเสียใจด้วยนะครับ = =  ....

ป.ล. มา กลับเข้า Portland

น่าใส่ Archangel Spear เหมือนกันนะ

Archangel Michael สักใบเอาไปไว้ทิ้ง 

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: