Summoner Master Forum
May 17, 2024, 08:10:24 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ## Report Gt ของ สรยุทธ The last Suffer of The sin ตอน 2 ภาคจบ ##  (Read 10666 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
สรยุทธ
Member

Email
« on: May 01, 2007, 02:33:13 PM »

@@ Report Gt ของ สรยุทธ The last Suffer of The sin @@

มาดู Report ของสรุยทธกันบ้าง

เห็นช่วงนี้ทำกันมาหลายคนแล้วอ่านสนุกดี เลยอยากให้มีมาให้อ่านกันอีกสักคนครับ
   ผมเป็นคนที่เล่นการ์ดแล้วใจร้อนกับอยู่ในสภาวะกดดันได้ง่าย เลยมักจะเล่นเด็คสายคอนโทรลเวลาแข่งไม่ได้ เนื่องจากเวลาก็ดี หรือ คู่ต่อสู้ก็ดี เด็คสายคอนโทรลผมได้แชมป์มาครั้งนึง เมื่อปีที่แล้ว ช่วง Lutox ยังไม่โดน Ristic ตอนนั้นก็ยอมรับว่าเล่นได้โอเคระดับหนึ่งกับการยิง Poi ไปกลับตลอดจนเอาเมจไนท์เข้าตบ ก็ต้องขอขอบคุณแม็กน่าเด ที่ช่วยฝึกซ้อมกับผมในช่วงต้น ๆ ของ Sait 1 ที่ออกตอนนั้น

ผมเลยมักจะเนนเด็คแนว Aggro คือเน้นเข้าโจมตีอย่างรวดเร็วในช่วงต้นเกม ให้เขาตั้งตัวไม่ติด ซึ่งปีแรกที่ผมเข้าวงการผมก็จับเด็คซินขึ้นมาตอนนั้นก็ Neo Propet Extend ออกมาไม่นานพอดี ผมจึงค้นหาเด็คที่ล้มเมต้าเกม คีเนติก เจสก้า จับฉ่ายได้ นั่นก็คือเด็ค ซิน

ผมกล้าพูดได้ว่า ทุกวันนี้ ซินไฟ วาเลนเซีย บันยิป ซินน้ำ เริ่มต้นมาจากผม คิดค้นกับพรรคพวกใน คลอง 6 ราชมงคล ตอนนั้นเด็คที่โด่งดังในเมืองก็คือ เด็ค วานาอัน โพรเพรท แต่ผมไม่รู้จักหรอก เพราะเราเล่นการ์ดแถวรังสิต ไม่ร็จักสังคมการ์ดในเมืองมากนัก ผมจึงอาเด็ค ซินนี้แหละ เข้าร่วมงาน Gt

วันแรกประสพความสำเร็จดีมาก ผมชนะทุกคนใน วันแรกด้วย สกอร์ 2-0 หมด ด้วยเวลาอันรวดเร็ว ทั้ง 4 คน 4 คนนั้น มีทั้ง มนัส ที่สามของงานในวันถัดมา ภูเขา ที่โด่งดัง และน้อง ๆ อีกสองคนจากต่างจังหวัด 1 และ แฟชั่นไอร์แลนด์ 1 คน

จบจากวันนั้น เพื่อนทุกคนเล็งเห็นว่าผมน่าจะทำได้ดีมาก ๆ ในวันที่สอง แต่ สมคิด ได้มาทักผมว่าควรระวังศรีไว้ให้มาก เพราะเป็นเด็ค Loop นางฟ้าเมฆทองทำ Mp พันล้าน สั่งจั่วหมดกองได้ ตอนนั้นผมกลัวมาก จึงให้สมคิดสอนว่าจะทำอย่างไร สมคิดจำลองเด็คของศรีมาแบบเป๊ะ ๆ ผมสู้อยู่ด้วยแทบทั้งคืน สุดท้ายเด็คผมก็เริ่มแหวกแนวออกไป โดยใส่ พระวิษณุ มาด้วย หลายคนนคงงว่าทำอะไรได้ ตอนนั้นอาวุทธที่แข็งแกร่งของซินก็คือ การใช้แกะเปลี่ยนธาตุแล้วเอา Demon Blood Move ออกไป ทำให้ล้มตัวยืนของเขาได้ง่ายดาย  ผมจึง Advance ใส่วิษณุ เพื่อ ที่จะเอา Demon Blood ลงมาแบบ ด้วยผลของ วิษณุ มูฟ นางฟ้าเมฆทอง ที่มีได้แค่ 1 ใบในเด็ค ผมจะชนะทันที และเด็คซินก็ใส่ของที่ไม่น่าใส่ไปเรื่อย ๆ

วันอาทิตย์ ผมพึ่งจะมาถึงบางอ้อว่า 16 คน เป็นเรื่องยากที่เราจะเจอ Loop ที่มีสองคนได้ และ
ศรีกับ มรดก ที่เล่น Loop ด้วยกันก็เจอกันเอง  และแล้วผมก็ได้ต่อสู้กับน้อง เซมเซม คนที่ผมค่อนข้างแพ้ทาง เพราะเคยแพ้ตอนล่าโควต้ามา และผมก็เล่นนานเกินไปจนเวลาหมด และวาเลนเซียหมดเด็ค ตอนนั้นก็ใกล้จะจบแล้ว แต่ความผิดพลาดของผมมีมากเกินไปในเกมนั้น  ลืมดูอันดีนด้านหลัง บ้าง กระโดดเตะพลาดบ้าง จึงแพ้ไป 1-0 ทำให้การแพ้ครั้งเดียวใน ทัวร์นาเม้นท์นั้น ทำให้ผมต้องตกรอบ

1 ปีผ่านมา ผมเอา Lutox ลง และรอบแรกผมได้เจอกับกุ๊ก แชมป์ปีที่แล้ว กุ๊กเล่นเด็คคาน ผมก็ทำได้ดีมากในช่วงต้น ใช้โอดินก่อนผ่านรักษา สโตนจาก แบลคโบ แล้ว Poi กลับใส่คาน แต่แล้ว ผมกับลืม Kukuclock ที่ถืออยู่บนมือดั่งกับผีปีศาจมาบัง ทั้ง ๆ ที่คานตีเข้ามาเพราะว่าจะตายแล้ว  แต่ผมกับไม่ร่าย Kukuclock เพื่อส่งมันลงหลุมไป และจุดนั้น Toxic ผมก็ตายลง P_Gik เป็นคนเห็นเรื่องราวทั้งหมดกับตา  แต่แล้วผมก็ดันเล่นยื้อเกมออกไป ทำให้หมดเวลาและแพ้ไป 1- 0 ตกรอบอย่างน่าเสียดายมาก ๆ แต่ก็สมควรแล้วเพราะผมแทบจะไม่ได้ซ้อมเลยในช่วงก่อนมาแข่ง คงต่างจากคนอื่นที่พยายามมากกว่าเรา

1 ปีผ่านมา ผมบอกกับตัวเองและทุกคนว่า ผมจะเอาเด็คที่ผมเริ่มต้น มาจบในงานแข่งปีนี้ แม้จะไม่เข้ารอบหรืออย่างไรก็ตาม ผมจะเอาเด็คเมื่อ สองปีก่อนมาเล่นและคงจะไม่มาแข่งอีกแล้วในปีอื่น ๆ เพราะมีเด็ก ๆ ที่เติบโตมาในสายรังสิตหลายคน และผมก็เปลี่ยนตัวเองเป็นเจ้าของร้านทั้งที่ฟิวเจอรร์รังสิต และก็คลอง 6 แล้ว ผมจึงกะมาเล่นสั่งลาและเอาบรรยากาศ Gt ที่น่าพิสมัยครั้งสุดท้าย

เรื่องราวจะเป็นอย่างไรเดี๊ยวมาต่อ เช่นกัน
« Last Edit: May 02, 2007, 03:03:42 AM by สรยุทธ » Logged

The Chemist of Smn
Member

« Reply #1 on: May 01, 2007, 02:40:14 PM »

ผมงงอะคับที่คุณสรยุทธใช้Demon Blood Demon Blood มันโดนแบนแล้วไม่ใช่หรอคับ
กับนางฟ้าเมฆทอง

Gaianas,The dark werewolf pugilist
Member

« Reply #2 on: May 01, 2007, 02:58:53 PM »

ผมงงอะคับที่คุณสรยุทธใช้Demon Blood Demon Blood มันโดนแบนแล้วไม่ใช่หรอคับ
กับนางฟ้าเมฆทอง

ช่วงนี้ยังเป็นเรื่องราวใน  Gt  ครั้งก่อนๆ ครับ  น่าจะซัก 1 - 2 ปีที่แล้ว

The Chemist of Smn
Member

« Reply #3 on: May 01, 2007, 03:02:28 PM »

อ๋อ

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #4 on: May 01, 2007, 03:19:57 PM »

อืม สรุปผมเป็นคนในยุคโยราณสินะ ยังใช้อาวุทธพวกนั้นได้อยู่ อิอิ

ตอนนั้น พวกนั้นยงไม่โดนแบนครับ รวมถึงกล่อง ปลา ด้วย และลูป ก็ทำเราตายได้จริง ๆ ด้วยแหละ

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #5 on: May 01, 2007, 03:44:24 PM »

พี่บอลคับมาเขียนต่อไวๆหน่อยอยากอ่านอะ

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #6 on: May 01, 2007, 06:48:17 PM »

เด้คซิน ยังเล่นได้อย่างเก่งกาจจนถึงทุกวันนี้

ผมยังไม่ลืมความรู้สึกที่วานาอันโดนแกะเปลี่ยนธาตุแล้ว demon's blood remove  ;D

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #7 on: May 02, 2007, 03:02:34 AM »

-
-
-
-
-
-
เรื่องราวจะเป็นอย่างไรเดี๊ยวมาต่อ เช่นกัน
-
-
-
-

เด็คซินในปัจจุบันเริ่มแพร่หลายมากขึ้น และมากขึ้นสุด ๆ ในปีนี้เสียด้วย เพราะมีซีลใบหนึ่งเป็นอาวุทธอีกชิ้นที่น่ากลัวมาก ๆ ก็คือ Leraje The Torment of war ผมคิดว่ามันเป็นซีลที่ไม่มีข้อเสียอะไรเลยแม้แต่น้อยจริง ๆ ด้วยพลังอันมหาศาล แม้จะจ่าย 4 ตี แต่เขาก็ต้องใช้หลายใบมาแก้เพื่อจะต่อกร จึงทำให้ผู้เล่นเบนเข็มมาเล่นเด็คซินมากขึ้น แต่ จะเรียกเด็คพวกนี้ว่าเด็ค Leraje แทน ทั้ง ๆ ที่รูปแบบมันก็เหมือนเดิมแหละ เพียงแต่เพิ่ม Leraje มาเท่านั้น

แต่ผมยังมั่นใจเรียกเด็คของผมว่าเป็นซินอยู่ เพราะถึงอย่างไรผมก็คิดจะพึ่งการโจมตีเร็วและการเล่นสกิลเข้าโจมตีช่วงต้นเกมของซีลขนาดเล็กเท่านั้น แต่ก็ใส่ Leraje เอาไว้ด้วย 1 ตัว คือถ้าขึ้นตาแรก ๆ ก็เล่นเลย ถ้าโดนยื้อหนักอย่างเจอคาน ก็จะจั่วหา มันมาลงเพื่อตีมันให้ลงให้จงได้

เด็คนี้ผมได้ทดสอบในงาน Go ครั้งที่ผ่านมาที่เล่นระบบทีมสามคน ตอนนนั้นผมกลัวเด็คเดียวคือคาน เพราะฟรีสไม่ลงและก็ตัวใหญ่มาก แถมมี Black Boa Terion มาคอย โม่สโตนซินไฟให้เกมชะงักอีก งานแข่ง Go นั้นผมวางแผนกับเพื่อนอีกสองคนคือ กิต ดอนเมือง และ โคตรเซียนอุ้ย ผมบอกว่าผมจะเลือกตำแหน่งที่จะได้เจอซิกมันด์ให้ได้ เพราะผมคิดแล้วว่าเด็คผมได้เปรียบอย่างมาก หากเจอน่าจะทำผลงานได้ดี ตอนนั้น ซิกมันด์เป็นเมต้าเกมเพราะ ซิกมันเด็กยังใช้ได้ 4 ตัวอยู่ เลยให้อุ้ย อยู่มือ 3 เล่นเด็ค ไนท์แมร์ และ กิต เล่นมือ 1 เหมือนปีที่แล้วเล่นหนุมาน จบ 4 รอบ ผมชนะทั้ง 8 - 0 ไม่แพ้ใครเลยในวันนั้น และก็ได้เจอ ซิกมนด์สมใจถึง 2 ครั้ง ตอนนั้นผมคิดว่า ซิกมันด์ เป็นรอง ซินแน่ ๆ เพราะที่เจอคนเล่นก็ไม่ใช่ระดับธรรมดา ก็คือ กิต Hl และก็น้องจากโคราชอีกคน ผมจึงอาศัยช่วงขาลงของคานที่โดนซิกมันด์สอยตูด เปลี่ยนไปเล่น ซินที่แพ้ทางคานแต่ได้เปรียบซิกมันด์ขึ้นมาแทน แต่ปีนี้แม้ผมจะไม่แพ้ แต่ทีมก็ไมได้ที่ 1 เหมือนปีที่แล้ว แต่ก็ไม่เป็นไรถือว่า เด็คผมก็โอเคในระดับหนึ่ง

เข้าสู่งาน Gt 7

ผมลงทะเบียนได้สาย H กันไปดูน้อง ๆ ที่มาด้วยกัน ไอยู๋สายเดียวกันหมด ใจนึงก็เครียส ๆ กลัวว่ามันจะไมได้เข้ากันเพราะไปกัดกันเอง แต่ก็ต้องมาตั้งใจเล่นที่ สายตัวเองก่อน Top 8 ปีที่แล้วที่มาสาย H คือ นาย สาโรจน์ เจ้าของรองแชมป์โลกปีที่แล้วกับเด็คโรน่าสุดถนัดของเขา ผมคิดว่าถ้าได้เจอเขาก็คงจะดีแม้จะแพ้เขาแต่ชนะคนอื่นทุกคนก็คงจะได้เข้ารอบไปได้แน่ ๆ

ก่อนการจับคู่ผมคุยสนุก ๆ กับน้องคนนึงที่มานั่งแบบไม่มีใครเป็นเพื่อน เลยไปคุยกัน เสวนา ถึงเด็ค อื่น ๆ รวมถึงเส้นทางการมาแข่ง และแน่นอน เขาไม่รู้จักผมแน่ ๆ หลังจากทำความรู้จักและแยกย้ายไปแข่ง ไม่รู้เป็นความบังเอิญหรืออย่างไร ผมกับได้เจอกับน้องคนนั้น เรามองหน้ากันแล้วบอกว่า ดีแล้วล่ะ ได้เล่นกับคนรู้จัก เล่นกันสบาย ๆ

เกม 1 เด็คไม่ใช้มิสติก

และเกมก็เริ่มขึ้น ผมได้เล่นก่อน ก็วาง ทิมเอร่า และลง ซินไฟ เป็น สเต็ปปรกติที่ดี และผ่านไป เด็คของน้องคนนั้นเป็นเด็ค Devine ใส่ คีรีเอ และ เลเบลาเม ทั้งสองตัวนี้ ยกเลิกสกิลของ อีวิลครับ ผมก็เริ่มกันกใจนิดนึงว่าเหนื่อยแน่ ๆ ทางฝ่ายน้อง ลง ออมดินไว้หน้าแล้วผ่าน ผมก่อนผ่านดิสบันยิป แล้วตบเข้าไปเพื่อจะทลาย 3 Charge ลงให้ได้ จะได้รีบลงไปตี เลบลาเม กับ กีรีเอ โดยเร็ว แต่.....

กีรีเอ ใช้สกิล บวก At ให้ ออมดิน 5 กลายเป็น At 11 Bunyip ผมตายทันทีด้วย At แค่ 7 แถมการลุยต่อไปก็ทำไมได้ ผมจึงบอกผ่านไป ทางด้สนฝ่ายน้องไม่ยอมจั่วมิสติกใด ๆ เลย จนผมเริ่มแปลกใจว่าทำไม จากนั้น น้องก็ลง

Ch'in Shih Huangdi

ผู้เล่นฝ่ายตรงข้าม Mp สูงสุด -1 และ การ์ดในมือสูงสุด +1

ผมเริ่มเอะใจว่าเด็คน้องเขาต้องไม่ธรรมดาแล้ว เอาของแบบนี้มาใส่ ผมก็ยังอุ่นใจอยู่และเริ่มทำการบุดอีกครั้งโดยใช้การ รวมร่างให้เยอะ ๆ แล้วตีเข้าไป ผมก็คือ น้องเขาใช้ กีรีเอ สองตัว บวกสองครั้ง ครั้งนึง + 5 ครั้งนึง + 4 รวมเป็น +9 ผมจึงต้องใช้สกิลของ ซินน้ำเข้าช่วยบันยิปให้รอดจากการโดน ออมดินฆ่าไปอีก เพราะออมดินยกเลิกทุกอย่างเว้นสกิล เกมก็ยื้อกันไปมากขึ้นอีก

จนแล้วจนรอดผมก็ลง Leraje มา และการบวกพลังของ กีรีเอ ก็ไม่เป็นผล เพราะมันก็ยังคงห่างมากอยู่ดี สุดท้ายน้องเสียซีลไปมาก เลยลง เจสิก้ามา ถือว่าเป็นของแสลงมากเลยทีเดียว เพราะเมื่อตีกับ Leraje มันจะบวก 5 ยิ่งเลเบลาเมอยู่ข้างหลัง Leraje ผมก็โดนกดได้ง่ายแน่ ๆ

ผมเริ่มเปลี่ยนแนวไม่ใช้การจั่วซีลมาทำเกมเพราะเห็นว่า วาเลนเซียไม่มีประโยชน์แล้ว จึงใช้การดับเครื่องชนเอา Leraje ตี เจสสิก้าดื้อ ๆ ฝ่ายน้องยิงสกิล ลบมาผมจะเหลือ 8 เดชะบุญผมมี No Joke เลยรอดและเอาชนะมาในเกมนั้น 1 - 0

เกมต่อมา ฝ่ายตงข้ามใช้ กีเรเอ ทริปเปิ้ลมายืนหน้าสู้ ทั้งที่เกมแรกไม่ยอมขึ้นมา แต่ถือว่าเขาปรับแผนมาได้ดี ผมไม่สามารถดันมันลง Df ได้ แถมการตั้งรับยังมีกับดักแอบแฝงด้วย แกะสวรรค์โดดเตะอีก และลูกเล่นยังไม่หมดเท่านั้น น้องเขาใช้การบวกพลังใส่ออมดิน แล้วเป็บ Seal รอง เกมยื้อไปมาก ยิ่งเล่นยิ่งเสียผมแพ้ไปสกอร์เป็น 1-1

ใกล้หมดเวลา ทางน้องเริ่มใช้ข้อตกลงก่อนเกมสามขึ้นว่า พี่ เราไม่เอาเสมอนะ ยังงัย ๆ มาถึงขั้นนี้แล้ว ก็ยิงฉุบไปเลยถ้าเราเล่นกันไม่จบ ตอนนั้น เวลเหลือประมาณ ไม่ถึง 10 นาที ผมบอกว่าได้ ๆ แต่ยังงัยเราลองมาสู้กันก่อน

เกมดำเนินไปแค่ สาม นาที ผมก็เอาชนะไปได้โดยเร็ว เพราะการูด้าไฟเมอร์ 3 ของน้องเขาออกมามากเกินไป นั่นคงจะเป้นอาวุทธที่มาปราบเมต้าเกมซิกมันด์เป็นแน่ แต่มันไม่สามารถทำอะไรผมได้เลย นอกจากมายืนให้ตีเท่านั้น ผมจึงชนะไปแบบหืดขึ้นคอ 2- 1

รอบต่อมาผมเจอกับ  Mirror

ก็คือเด็ค กระจกนั่นเอง Mirror Deck ก็คือเด็คเดียวกัน น้องกล้วยเซม ๆ กับเด็ค Sin Leraje ผมคิดในใจว่า ผมเป็นต้นฉบับยังงัย ๆ ซะเทคนิคผมต้องเอาชนะได้แน่ ๆ แม้การซ้อมของผมจะไม่เคยซ้อมกับเด็คตัวเองเลยก็ตามเพราะว่ามันคือเด็คเราเองงัย เราเลยไม่รู้จะตีกับเด็คตัวเองไปทำไม เพราะเราก็รู้ใส้เด็คเราเองอยู่ จนถึงเกมนี้ ซิกมันด์ คาน และอังเดร กับโรน่า ผมก็ยังไม่เจอ ทั้ง ๆ ที่เตรียมพร้อมมารบกับมันเต็มที่
              เกมแรก ผมเริ่มก่อนลง ทิมเปอร่า ซินไฟตามปรกติ น้องกล้วย ร่าย 5 Leraje ครับ โม่ สามใบ ผมเห็นมันแล้ว อาวุทธชิ้นทรงพลังที่สุดของเด็คซินมันออกมาตั้งแต่ เทิร์นแรก ผมเริ่มคิดหาหนทางในใจ ว่าจะฆ่ามันยังงัยดี

เด็คซินที่ผมจัดเป็นเด็คที่พร้อมจะไปตีฝ่ายตรงข้ามทุกเวลา แต่ไม่พร้อมกับการถูกโจมตีเลยแม้แต่น้อย ผมไม่มีอาวุทธบวกพลัง และ ลบพลังเลย ฮาเดส หยิน เวอทูวิน หอก หมวก ทันเดอร์โบลท์ เวชสุวรรณ ผมไม่ใส่ ใส่แค่ Zeus เพื่อไว้ไปโม่ล้าง Abilities เขาเฉย ๆ และแล้วเกมการต่อสู้ก็เริ่มขึ้น ผมใช้การ ฟรีซของซินน้ำ และ Mermage of Aquries หลายครั้ง เพื่อหยุดการโจมตีของมัน และพยายามวิ่งไปกดตัวอื่น ๆ เพื่อลงหลุมให้เต็มให้ได้ เพราะการ ฆ่า Leraje โดยตรงนั้นผมทำไม่ได้แน่ ๆ และน้องกล้วยพยายามพาผมไปสู่เส้นทางตันขึ้นเรื่อย ๆ

เกมยืดเยื้อผมตั้งซีลในสนามให้มากที่สุด เพื่อเตรียบรับมือกับ Leraje ทางด้านน้องกล้วยเป็นคนที่ไม่รับการกดดันด้านจิตวิทยาเลย แม้ผมจะเรียก Mp ไปมากเท่าไหร่ เขาก็ยัง 8 ตบ เข้ามาอยู่ดี น่าตลกใช่ไหมละครบเวลาใคร 8 ตีเรามา แล้วเราเอาเขาไม่ตายทั้ง ๆ ที่มี Bastet และอาวุทธดี ๆ บนมือ น้องกล้าวยโจมตีมาไม่หยุดยั้งด้วย Leraje จนสุดท้ายของหยุดผมเริ่มหมดกับ น้องกล้วยไม่ยอมลงซีลมาเพิ่มเลย ผมเลยโดน Leraje กระฉากวิญญาณไป 1-0

ผมเริ่มเครียสแต่ใจก็ยังสู้อยู่ คิดในใจว่า ทำไมวะถึงเอามันไม่ลง เขาก็เล่นแบบเหมือนไม่มีอะไรจะเสีย ก็คงจะเป็นมิสติกที่เน้นมาเผาอยู่อย่างเดียว ใบบวกลบไม่ใส่ นี่คือสิ่งที่เกินความคาดหมายของผมจริง ๆ

เกมที่สองเริ่ม Leraje ฝั่งน้องกล้วยไม่ขึ้น ต่อจากนี้เป็นการใช้เทคนิคซินไฟ บันยิป และ ซินน้ำสวนกันไปมา ผมเอาชนะไปไม่ยาก 1-1

ผมอุ่นใจมาว่าเอาล่ะเทคนิคด้านอื่น ๆ ผมเป็นต่อแน่เพราะเกมที่สองผ่านไปอย่างรวดเร็วไม่มีปัญหาอะไร เกมที่ 3 ตัดสินจึงเริ่มขึ้น

ผมหยิบเด็คน้องกล้วยมาตัด แต่ช่วงที่ส่งนั้นผมแอบเห็น Leraje ในใบล่างสุด ด้วยความกลัวนั่นเอง ผมจึงแทบจะไม่ตัดเด็คของน้องกล้วยเลย แล้วส่งคืน หวังให้มันนอนอยู่ในที่ ๆ นั้นเถอะนะจะว่าเป็นการไม่ซื่อสัตว์กับเกมก็ตาม  แต่ผมก็ไมได้ตั้งใจไปมองใต้เด็คของน้องกล้วยนะครับ เพราะมันเห็นตอนส่งมาก็คงจะไม่มีซีลธาตุมืดใบไหนอยู่ในเด็คซิน นอกจาก Leraje

อนิจาดั่งฟ้าผ่า หรือ กรรมตามทัน 5 ร่าย Leraje ครับ ผมตกใจ แล้วเอ่ยถามน้องกล้วยไปว่า ใส่ Leraje กี่ตัวครับเนี่ย น้องกล้วยบอกว่าสองครับ ผมกลืนน้ำลายมาอึกใหญ่ และเตรียมรับงานหนักอีกครั้ง เข้าเทิร์ผม ฟรีสในเทิร์นแล้วลงซินไฟ ผ่าน เพื่อไม่ให้ Leraje ตีได้ในเทิร์น และไม่เสีย Mp ตอนโดนฟรีสตอนมันตีเข้ามา น้องกล้วยไม่สน รักษา และวิ่งขึ้นมาซัด ผมเสียซีลไป1 ตัว เกมดำเนินไปแบบผมโดนยำเละเทะอาศัย ปาปิยอง เก็บของเอาตัวรอดไปวัน ๆ ทางน้องกล้วยก็เสียซีลไปบ้างแต่ก็ไม่มากเท่าไหร่

จุดพีคที่สุด ผมหยุด Leraje ได้และร่าย Lament Of Andre เกน Mp มาพอสมควรจึงไล่ตีซีลทั้งแผงของน้องกล้วย ทั้ง ซูไลก้า แชนนอน ซินไฟ ใชน์ทางน้องกล้วยเหลือ 5 มี Leraje นอนอยู่ Df line 1 ตัว
กับซีลเล็ก ๆ อีก ตัวสองตัว ผมต้องผ่านมันไปให้ได้ นั่นคือหนทางเดียว ผมต้องฆ่ามัน น้องกล้วเหลือมิสติกใบเดียว เพราะเอาแต่ขย่มผมกับแก้ไปบ้างบางชอท ผมตัดสินใจร่าย Seer Dear ประกาศหา Kali แซก ปาปิยอง เหมือนกับเก็บเสื่อพร้อมจบเกม 4 Mp สุดท้ายผมร่าย Kali ใส่ Leraje

หัวใจผมเต้นระรัว เพราะถ้ามันไม่เป็นผลสำเร็จ มันต้องขึ้นมาตีผมอีกเป็นแน่ ผมไม่เหลืออะไรแล้ว น้องกล้วยก้มลงมอง Leraje ของตน จากนั้นร่าย Bastet เรียก Atena ....................................
...

ผมแพ้ 2 - 1 ให้กับเด็คที่ผมสร้างขึ้นไว้เมื่อ สอง ปีก่อน จนวันนี้มันเติมโตมาเพื่อฆ่าผมได้ ความพ่ายแพ้ที่เปี่ยมด้วยความสุขเล็ก ๆ น้องกล้วยนิสัยดีมาก เล่นกันจะช่วยนับพลังกันว่า + จะถึงไหม จะฟรีสลงไหม น่าภูมิใจที่เด็คนี้แม้จะเป็นเด็คปีศาจ แต่ก็มีคนนิสัยดี ๆ ครอบครองอยู่มาก

ยังครับยังไม่จบ เพราะเมื่อปีที่แล้ว หากใครแพ้ครั้งนึงแล้วชนะทั้งหมด ก็จะสามารถเข้ารอบได้ผมจึงตั้งใจเล่นต่อไปอีกสองเกม

เกมที่ 3 ซิกมันด์โรน่า
              เป็นเกมที่ผมพร้อมจะเจอมากที่สุดเด็คหนึ่ง ฝ่ายตรงข้ามลง โรน่า แล้วกระโดดจั่ว 2 ครั้ง คอมไบน์ม้า At  12 แล้วผ่าน ผมวัดใจ ก่อนผ่านร่าย Ordonus ใส่โรน่า 0 ดิส บันยิป ก่อนผ่านเข้าเทิร์น 4 ตบ ผมเผาได้ สองครั้ง โรน่าลง Shirne ไปในตาที่ 2 ฝ่ายตรงข้ามก็ตกใจพอสมควรที่ผมบ้าบิ่นขนาดนั้น แต่ก็ สู้กันเรื่อยมา ผมเล่นแบบไม่ยากมากนักผ่านพ้นไปได้ 2-0

เกมที่ 4 อังเดร
               เป็นเกมที่ผมเกือบจะเละเหมือนกัน ถ้าผมของขึ้นไม่ดี จะใช้ ทิมเปอร่า โม่กองซีลเพื่อหาซินไฟมายืน หรือ หาตัวโดด ตานั้นต้องทำแบบนั้น แล้วผ่าน ชายร์ขยับไป 4 แล้วด้วยการโม่กองตัวเอง เพื่อเอาซินไฟมายืน ฝ่ายอังเดรเริ่มหลัง จอรมันการ์ด ทิมเปปอร่า แล้ว ลง อังเดรโปรมามาทริปเปิ้ล พลังสูงมาก ผมก็อุทาน โอโห มาเร็วแท้ เข้าเทิร์ผมยังบุกไม่ได้ ได้แต่ แผ่ซีล ซินแสง ปาปิยอง แล้วผ่าน เพราะงัยคงซัดมาทีละตัว

องัเดร แยกร่าง สั่ง จอรมันการ์ด ทริปเปิ้ล ผมขอ ขั้น ปากน่ะพูดแต่ในมือเป้นมิสติก 0 เทิร์นทั้งนั้น แถมไม่มีตัวโดดฟรีส ผมคิดหนักโดนออล ถึงกับแพ้ ไม่เหลือใครสักตัว เหลือแต่วาเลนเซียบนมือแน่ ๆ เลยเรียกจัดจ์ที่อยู่ข้าง ๆ ว่ามันคอมออลกันได้ไหม เพราะอังเดรกระโดดมาร่วมร่างแบบนั้น ซีลรองจะผ่านไป 1 เทิร์นไหม จัดจ์ไปคุยกันซักพัก บอกว่า ไม่สามารถคอมออลได้ ผมดีใจมาก ทางฝ่ายอังเดร ทริปเปิ้ลกลับ และแล้วเกมก็เป็นของผม เมื่ออีวิลรวมร่างได้ ชนะไปแบบไม่ยาก 2-0

ผมชนะ 3 แพ้ 1
           แต่เสียดายที่ไม่ได้เจอกับ สาโรจน์ หรือคนอื่น ๆ ที่เลทดีมากนัก หันไปถามน้องกล้วย น้องกล้วยก็ดันไปแพ้เกมที่เหลือ แพ้น้องคนแรกที่เป็นเด็ค Devine ที่ผมเจอเกมแรกซะงั้น กลายเป็นงูกินหาง และคงจะพากันฉุดเลทเป็นแน่แท้

สาโรจชนะ 4 - 0 คนเดียวเข้ารอบชัวร์ ๆ และมีอีกคนเล่นเด็ค เมจลบ Mp ชนะ 3 แพ้ 1 เท่าผม  แต่แพ้สาโรจ เลยเข้าตามไปด้วย ผมเลยตกรอบเพราะเลทไม่ดี แต่แรนด้อมได้ Logos ไปนั่งขายของต่อตามเดิม

วันอาทิตย์ผมกะมาลงไซด์ซักรอบ และมาดูลูกศิษย์ลูกหาสองคนที่เข้ารอบ 16 คนสุดท้ายมาได้ แต่มาถึงทั้งสองก็พ่ายแพ้ตกรอบตามอาจาร์ยกันไป -*- แต่ก็ถือว่าเป็นประสพการที่ดีกับทั้งสองนั่นก็คือน้องกต และ น้องจ๋ายแห่งรังสิต

ผมได้เล่นเด็ค อีวิลอีกครั้ง ใน ไซด์นรกรอบ 9 มีเบนซ์ สาโรจ และ ศรี ลงด้วย ผมก็ดีใจจะได้เจอคนเก่ง ๆ และแล้วเกมก็เริ่มขึ้น

รอบแรก คู่แข่งผมไม่ยอมมาแข่ง แมกน่าบีเรียกแล้วก็ไม่ยอมมา จนเวลาหมด จัดจ์สววสวยมีหางสีขาวมานั่งคุยเล่นกับผม แล้วบอกว่าตัดเสมอไปนะคะ ผมงง เรียกบีมาคุย ผมไม่ได้แข่งชนะบายนี่ผลเสมอหรอ บี บอก จะบ้าเรอะ ให้เขาชนะไปสิ จัดจ์สวยท่านนั้นงง และเถียงไปพลาง ผมเลยขอไมค์โครโฟนเรียกน้องคนที่แข่งให้มาแข่งกับผมโดยด่วน

และแล้วน้องคนนั้นก็เดินทางมาถึง จัดจ์สาวบอกอ้าวลงชื่อว่าแพ้ไปแล้ว ผมบอกว่า ขอแข่งเถอะ อยากเล่นมากกว่ามานั่งเฉย ๆ จัดจ์สาวท่านนั้นก็เลยเอา ลิควิดมาลบสกอร์ทิ้งแล้วผมก็เริ่มแข่ง

เกมที่  1 ซิกมันด์ดุ้น ๆ
             น้อง ภัทร เล่นซิกมันด์แบบอุดมคติของผมคือ เอา กริฟฟินคแมมานโด มาหาดาบแทนซิกมนัด์เด็ก เอามยืนล่อผมอยู่พักนึง ผมไม่ยอมตี แต่ไปตีตัวอื่นแทน จนสุดท้ายน้อง ภัทร์ทนไม่ได้ วิงมาซัด บันยิปซะเฉย ๆ แต่ผมโดนดาบตีแล้วแยกร่าง บันยิปเลยแพ้สปีดตายไป ฝ่าย ซิกมันด์ทำหน้างง ๆ ว่าทำไมปล่อยตาย จึงลง ซีลอื่น ๆ ที่ Df เพิ่ม ผมฟรีส กรฟฟินคอมมานโดลงไปอีก แล้วไล่ตีตัวอื่น ๆ ทางภัทร เลยจับทางได้ว่าผมกะให้ดาบอยู่กับ กรฟฟินคอมมานโด เพราะมันจะอันตรายกว่าน้อยอยู่กับตัวอื่น เล่นไปเล่นมาชนะไม่ยาก 2-0

เกมที่สอง เจอ สาโรจ เด็ค โรน่า
             และแล้วผมก็เจอบุรุษคนหนึ่งที่ผมนับถือมาก ๆ สาโรจน์จากขอนแก่น ที่เอาชนะ เบนซ์มาในตาแรก ... เมื่อวานวันเสาร์ผมขอเล่นกับสาโรจก็ชนะมาได้ 2- 1 วันนี้สาโรจน์เปรยมาว่า ไม่รู้ว่ามาแก้ตา หรือมาโดนยำอีก ผมก็ขำ ๆ บอกว่ามาซัดกันดีกว่า เกมเริ่ม ผมตั้งซีลแบบปรกติแล้วผ่าน สาโรจน์ลง มาเวลเล่ และ บลูสกาย 0 โดด 0 โดด ผมเริ่มรุแล้วว่า แพ้ทางแน่ เพราะทางงั้นเร่งทรัพยากรได้น่ากลัวมาก และแล้วก็จบลงจริง ๆ ด้วย 1-0 โรน่า ตีกระจายไป

เกมสองผมเริ่มก่อนอีกครั้ง ผมใจร้อนอยากจะลุยตีคืนขึ้นมาทันที เอา ทิมเปอร่าโม่กองซีล ได้ Leraje ซินไฟ ซินน้ำ ผมกุมขมับ ตัดสินใจเอาซินไฟมาเล่น ชายร์ผมเพิ่มไปเป็น 7 ทันที เพระคิดว่า Leraje มาก็จริง แต่มาสอยไม่หมดแน่ เจอ โพนี่มาตัดหน้า และจะทำให้ตีได้น้อยครั้งไป จึงเล่นโดยใช้ซินแทน และเกมนี้ผมไล่บี้ไปแบบหืดขึ้นคอ 1- 1

เกมสุดท้ายเริ่มขึ้น ทุกอย่างเข้าทางผมผมไล่บี้ไปเรื่อย ๆ แต่คราวนี้พึ่ง Leraje ด้วย ก็ทำผลงานได้ดีเก็บซีลสาโรจไปได้เยอะทั้งม้าแสงและโพนี่ จนกรรมการเริ่มประกาศจะหมดเวลา และเป็นกรรมการสาวท่านนั้น เองบอกว่าจะต้องตัดสินใครชายร์ขยับต้องแพ้ เหมือนฟ้าผ่ากลางหัว เด็คซินท่าเล่นไม่ผ่านชายร์แล้วจะเล่นยังงัย ผมจึงต้องรีบปิดเกมนี้ให้เร็วที่สุด ตอนนั้นผมเหลือ Leraje ตัวเดียว ชายร์ก็ไปเยอะ หากมันตายก็จะต้องแพ้แน่ ๆ เวลากระชั้นชิดเข้ามา ทางสาโรจพลิกตัวมาเล่นโรน่าได้ พลังสูงพอสมควร ผมกาง Crying Angel Grave หวังจะไม่โดนของแสลงอย่างบาสเต็ด และ Cadmus แล้วทันไดนั่นเอง ช่วงกรรมากรจะเป่าหมดเวลา ผมจึงใช้ Leraje ด้วย mp 7 ไม่มีแก้ Leraje วิง่เข้าหาโรน่าเป้าหมาย สาโรจร่าย Zeus + พลัง เวลาหมดตัดเกม เสียงจากจัดจ์ดังแว่วมา .......... แล้วมุ่งมานับชายร์ สาโรจบอกกำลังตีกันอยู่ ตอนนั้นผมงง ไหนตอนแรกบอกชายร์ขยับงัย ทำไมมานับชายร์หว่า ถ้านับแบบนั้นใครจาบุกบ้าเลือดฟระ ผมจึงขอสาโรจน์ว่า  ถ้านับชายร์ยังงงัย ๆ ไม่ตีแน่ แต่เพราะกลัวว่าจะเล่นใหม่ในเกมที่ต้องวัดชายร์ขยับเลยสู้วัดไปเลยดีกว่า จัดจ์ตัดสินให้นับชายร์เกมนั้นและสาโรจก็ตกลงตามนั้น ผมเลยรอดหวุดหวิดมา 2- 1

เกมที่ 3 เจอศรีชุมพร

และแล้วระยะเวลาหลายปีที่ผมกลัวจะเจอเด็ค Loop ของเขา หาทางแก้เขาสารพัดสารเพ ตั้งแต่ Gt ครั้งแรกในชีวิตผม ผมก็เดินทางมาถึงจุดที่ต้องสู้กับศรีจริง ๆ จนได้

ศรีเล่นเด็คมังกรเก็บ ชารจ์เคาเตอร์ แล้วเกน Mp + พลังแล้วออล ผมคิดว่าเขาน่าจะตั้งตัวช้าและกลับกันที่ผมเป็นเด็คบุกเร็ว ผมจึงคิดว่าน่าจะได้เปรียบมากอยู่

เกมเริ่มศรีลง Timpera โม่ คทาปู่ เอาแฟรี่กะรโดดกางซะงั้น ทำให้ไม่สามารถสั่งการซีลได้ ผมวัดใจเพราะซินไฟดันไม่ขึ้นมือ เอาทิมเปอร่าโม่ กองซีล ได้ วาเลนเซีย พัง คทาปู่ แล้วตบทิมเปอร่าเอาตายคู่ ผมบอกตายคู่เอาไหม ศรีเหมือนโดนยุ ใช้ Vajara + พลังสู้ ผมเอา Fallen Soul เอา วาเลนเซียพัง ตายคู่ไปจริง ๆ แล้วลง ปาปิยอง At Line แล้วผ่าน ผมคิดว่าต้องยุให้ศรีเปลี่ยนใจมาตีกัน จะทำให้ผมได้เปรียบ และศรีก็เอาจริง เอา ฟาริด วิ่งมาตบ ปาปิยอง ผมโดดซินน้ำ ศรี สโตน และผมก็ใช้มุขเสี่ยว เอา วาเลนเซีย เก็บกันเอง เผาของไปเรื่อย ๆ ผมชนะไป 1-0

เกมสอง คนเริ่มมามุงกันพอสมควร ศรีเล่นกอ่น เอา ทิมเปอร่าแบบเดิมกาง Love Peace ดวยแฟรี่ลม แล้วร่าย Norn ตามด้วยกระโดดกาง KataPusis ศรีเล่น บาเรียสองชั้นกะไม่ให้ผมได้ผุดได้เกิด ผมหนักใจที่ KataPusis  เอาแต่ตั้งซีลท่าเดียว พอหมดผลของ KataPusis  Loop ของศรีก็เริ่มเป็นรูปเป็นร่าง  มี เม็ด เคาเตอร์เต็มสนามไปหมด ผมคงต้องโดนไม้ตายเป็นแน่ แต่เหมือนศรีขาดของอะไรไปบางอย่าง เลยผ่านมาซะดื้อ ๆ คงเป็นเพราะผมกางผปาปิยองและทำ ลูป เผามิสติกใบต่อใบได้เหมือนกันผมเลยเอา บันยิปไล่ตีจบไปจนได้ 2- 0

เกมสุดท้าย เจอซาดิน

เป็นน้องมอสย่านดอนเมือง คนนี้ผมเห็นตั้งแต่เด็ก และเป็นคนเริ่มสอนเขาตอนแรกด้วย ๆ ตอนนี้โตขึ้นมากแต่ด้วยเด็คซาดินแพ้ทาง Curse น่าดูกอร์ปกับเด็คไม่เสถียเท่าที่ควร ผมเลยชนะไปไม่ยาก 2-0
คว้า 1 Box ไปขายที่ร้านต่อไป

สุดท้ายงต้องลาเพื่อน ๆ และน้อง ๆ ในงานแข่ง คิดว่าอาจจะไม่เจอกันแล้ว ตอนนี้ผมเป็นทั้งเจ้าของร้านที่ฟิวเจอรรังสิต และ ราชมงคลคลอง 6 คงต้องตั้งใจทำงานและปั้นเด็ก ๆ ต่อไป แล้วเราคงจะได้พบกันเร็วนี้ ๆ

ขอขอบคุณ

1 Leraje The toement of war
4 ซินไฟ
4 บันยิป
4 วาเลนเซีย
4 ทิมเปอรร่า เดอะเวเปอร์ดราก้อน
3 ซินน้ำ
2 เมอรเมจ ออฟ อควเรียส
2 ซินแสง
1 ปาปิยอง

และทุกคนที่ทำให้ผมมีวันนี้  ;D ลาก่อน ซินที่รัก

« Last Edit: May 02, 2007, 05:51:54 AM by สรยุทธ » Logged

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #8 on: May 02, 2007, 04:34:11 AM »

เห็นเฮียแกบอกจะลานานแล้ว สุดท้ายก็มาแข่งโควต้าอีก  ;D

บรรยายการแข่งละเอียดยิบๆ สนุกดีคับ

ว่าแต่ decklist มี seal 24 ใบ  ??? ขาดปาปิยอง
« Last Edit: May 02, 2007, 04:35:51 AM by ^ ^ poohkao ^ ^ » Logged

เทราสเฟียร์ เอล เซราฟีเตอร์
Member

Email
« Reply #9 on: May 02, 2007, 04:41:19 AM »

ปีหน้าก็เจออีก เชื่อสิ
กลิ่นหอมหวนของการแข่งมันยากจะหยุดยั้ง เหอะๆ

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #10 on: May 02, 2007, 05:53:19 AM »

มันเหมือนกับมีคนชวนคุณไปเล่นเกม RPG อันยิ่งใหญ่จริง ๆ นะ

จากเครียส ๆ เปลี่ยนเป็นสนุก เพราะทุกวันนี้ผู้เล่นนิสัยดีขึ้นมาก แต่มีอยู่ช่วงนึงเหมือนกันที่เขี้ยว ๆ กัน

แต่ตอนนี้ มันหอมหวนจริง ๆ นะ

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #11 on: May 02, 2007, 01:02:02 PM »

ในสังคม มนุษย์

ไม่มีใครที่ดีพร้อม

แต่ตรงกันข้าม

ก็ไม่มีใครที่เลวจนเกินให้อภัย

________

ผมเองตอนนี้ ก็คงไม่ต่างจากพี่ส.ละมั้ง

จนเทร่าโทรมาปลุกตอนเช้าวันศุกร์

มาเปิดบ้านรับรองเด็กๆตจว. ก่อนเข้า โรงแรมสุดาพาเลซ

ก็ถือ1วันเต็มๆ ที่ กลับมาอยู่ในวงการ์ด

(ก่อนที่เสาร์-อาทิตย์จะธุระยุ่ง จนโผล่มาได้แค่10นาที )

ได้เล่นการ์ด(เป็นหมู- -*)กับผู้เล่นโควต้าชั้นดีหลายคน

ได้มาตื่นตากับการ์ดชุดใหม่ วาดใหม่ ความสามารถใหม่ๆ

และ ความรู้สึกใหม่

ปีหน้า คงได้เจอกันใหม่นะ Duelistทั้งหลาย
« Last Edit: May 02, 2007, 06:26:44 PM by โยศิ, องเมียวดอกซากุระ » Logged

RaMesis
Judge
Member

Email
« Reply #12 on: May 02, 2007, 02:46:08 PM »

ต้องมีรอบ3แน่คุณ สรยุทธ  เล่นกับคุณมันมากๆ   ;D  / เปิดบ้านรอรับเด็กรอเกือบ3ชม. ใส่dotaได้2-3เกมส์ล่ะ อิอิ

Acolyte
Guest
« Reply #13 on: May 03, 2007, 02:59:37 AM »

เฮ้ยพี่ แข่งอีกดิ พี่ไม่แข่งแล้วใครจะยืมของผม - -''
สรยุทธ
Member

Email
« Reply #14 on: May 03, 2007, 05:22:25 AM »

เฮ้ยพี่ แข่งอีกดิ พี่ไม่แข่งแล้วใครจะยืมของผม - -''

ไม่เข็ดใช่ไหม ยังไม่ได้คืนเรย -*-

Acolyte
Guest
« Reply #15 on: May 03, 2007, 05:46:07 AM »

ไม่เข็ดใช่ไหม ยังไม่ได้คืนเรย -*-

มะช่าย หมายถึง เอาไปให้การ์ดมันได้ใช้บ้างเหอะ เกบไว้การ์ดชื้น ติดกันอีก - -''
ศรี
Member

Email
« Reply #16 on: May 03, 2007, 06:13:53 AM »

มันมาก

Samonkatu
Member

Email
« Reply #17 on: May 03, 2007, 03:23:48 PM »

คือ เดคซิน นี่ หลักๆคือ เอาซินไฟทิ้งบันยิปก่อนผ่านลดพลังเค้าไป1 แล้วพอเข้าเทินเอาบันยิปตีโดยมีซินไฟดิสวาเลนเซียช่วย

ผมเข้าใจถูกมั้ยคับ

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #18 on: May 03, 2007, 11:33:01 PM »

เฮ้ยๆ มาลาอะไรฟร้า เป็นเจ้าของร้านก็ยังแข่งได้นะ

Acolyte
Guest
« Reply #19 on: May 04, 2007, 02:17:20 AM »

เฮ้ยๆ มาลาอะไรฟร้า เป็นเจ้าของร้านก็ยังแข่งได้นะ

มาม้า ได้มะ
♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #20 on: May 04, 2007, 02:23:42 AM »

คือ เดคซิน นี่ หลักๆคือ เอาซินไฟทิ้งบันยิปก่อนผ่านลดพลังเค้าไป1 แล้วพอเข้าเทินเอาบันยิปตีโดยมีซินไฟดิสวาเลนเซียช่วย

ยังมีมากกว่านี้อีกครับ

Samonkatu
Member

Email
« Reply #21 on: May 04, 2007, 03:44:18 AM »

อธิบายๆพรีสสส

Moonshiny Doll
Member

« Reply #22 on: May 04, 2007, 01:22:46 PM »

สนุกมาก

ปล ทำไมต้องใช้ชื่อThe last Suffer of The sin ด้วยอะ ไม่เข้าใจ ???

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #23 on: May 06, 2007, 05:02:51 PM »

อธิบายๆพรีสสส

เด็คซินเป็นเด็คที่มีหลายสเตปมากครับคงบอกันได้ไม่หมดหรอก

ปล.อ่านกระทู้แล้วรู้สึกดีบอกไม่ถูก

Pages: [1]
  Print  

Jump to: