Summoner Master Forum
May 17, 2024, 04:49:08 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: DECK สะเดิด ๆ : เพลงดาบมังกรวารี - the Return of the King!!!  (Read 10066 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
saderd_man
Member

« on: January 12, 2009, 10:39:29 PM »

ผมเป็นคนคนหนึ่งที่เล่นอังเดรมาตั้งแต่สมัยที่ St.3 ยังไม่ออก สมันนั้นคนยังไม่นิยมเล่นกันทั่วบ้านทั่วเมือง

และก็ได้โมเด็คมาเรื่อย ๆ จนกระทั่งปัจจุบัน พอ Drago Regen ออกก็เลยอยากเอาการ์ดชุดใหม่มาโม เพื่อความทันสมัยนิดนึง

Seal

3 Andre,the King of Annedisonge >>> ลงมาถีบ คอมมังกรตีโหด (แต่เด๋วนี้คงไม่โหดแล้วมั้ง) ติดดาบตี freeze
3 Royal Firngolloion Rider >>> ตัวใหม่ใส่ซะหน่อย ตีไหล (ถ้า growth) เรียกพวกเร็ว แถมช่วยตั้งได้ด้วย
4 Timperra, the Vapor Dragon >>> ลงมาโม่ 3 ใบ ขึ้นมือ 1 ใบ ของสามัญประจำเด็คมังกร
3 Firngolloion, the Arimathea's Water Dragon >>> seal เงื่อนไข ของ rider น้ำ
2 Fairy Dragon >>> ลงมาผลัก ถึงตายก็กระตุก
3 Isquatia,the Elder Dragon >>> หามังกรมาตามแต่สถานการ์ณ
2 Mermage of Aquarius >>> Skill โดดมา Freeze
3 Fish of Piecce >>> ตัวรองลดค่าตี
2 Princess's Royal Guard Garuda >>> เมื่อก่อน move เย่ เด๋วนี้ move แกรน

Mystic
ใช้ Mystic สามัญทั่ว ๆ ไป + Cristalarme, the Sword of Andre

Concept
Freeze!!!!!

วิธีเล่น
- ไม่มีอะไรมากครับ Stlye อังเดรแบบเดิม ๆ แต่เอา rider น้ำมาช่วย ตี
- เน้น ตี ตี Freeze Freeze ไปเรื่อย ๆ ครับ

คอมโบสะเดิด ๆ
- Andre + Rider น้ำ = Rider น้ำ ที่ growth ด้วย Firngolloion เมื่อต่อสู้จะทำให้ seal ที่สู้ด้วยติด freeze > Rider น้ำ จะได้ at+2 df+2 sp+2 จากความสามารถของ Andre

- Andre + Isquatia = ลง Andre ถีบ แล้วลง Isquatia มา lock line

- Rider น้ำ + Fairy Dragon = ลง Rider น้ำมา แล้วจ่ายอีก 1 ลง Fairy Dragon ผลัก Seal ตัวยืนของฝ่ายตรงข้าม แล้วตามไปเก็บเด็กที่ DF Line หรือถ้ามี Firngolloion อยู่ในสนาม ก็ growth จะโหดขึ้น และถ้ามี andre อยู่ในสนามด้วย จะยิ่งโหดขึ้นอีก

- เงือก + Timperra = ให้เงือกใช้ skill โดยยก Timperra > จะได้ลง Timperra มาโม่เพื่อเร่งการ์ดได้อีก

------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ไม่รู้ว่าเอา rider น้ำมาใส่แล้วจะ work หรือเปล่า แต่ใจจริง ๆ ก็ชอบ rider น้ำตั้งแต่ตอนที่โดนแบนอยู่แล้ว คิดอยู่ว่าความสามารถมันน่าจะเล่นกะ Andre ได้ พอมันกลับมาก็เลยอยากเอามาใส่เด็คดูอ่ะ

แล้วก็ เงือก จะใส่เป็นซินน้ำดีมั้ยครับ ใส่อย่างละ 1 หรืออย่างไงดี???

ช่วยดู ติชม และให้คำแนะนำด้วยครับ
ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลาไปเล่นการ์ดเลย ได้แต่ดูรูปการ์ดอยู่ที่บ้าน 

« Last Edit: January 12, 2009, 10:52:45 PM by saderd_man » Logged

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #1 on: January 12, 2009, 10:46:12 PM »

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=46776.0

Hwestara เหลือ 0 แล้วครับ เสียใจด้วย       :'(

เด๊กนี้เล่นๆดีๆตั้งได้แล้วครับ

saderd_man
Member

« Reply #2 on: January 12, 2009, 10:51:33 PM »

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=46776.0

Hwestara เหลือ 0 แล้วครับ เสียใจด้วย       :'(

เด๊กนี้เล่นๆดีๆตั้งได้แล้วครับ

อ้าว....จิงง่ะ

โดนไปเมื่อไหร่ล่ะเนี่ย ไม่เห็นรู้เรื่องเลย   

งั้นเปลี่ยนเป็น Fairy Dragon 2 เลยล่ะกัน 

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #3 on: January 12, 2009, 10:56:19 PM »

เออ ชอบคอมโบไรเดอร์น้ำจัง

!~DoRaEmOn~!
Member

« Reply #4 on: January 13, 2009, 01:13:01 AM »

ไม่ใส่ jommungand หรอครับ
เอ่อ การุด้าน้ำมัน move เย่ยังไงอะคับ - -

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #5 on: January 13, 2009, 04:09:19 PM »

อังเดรมักจะมีปัญหาตรงตัวยืนเป็นมิคาเอลจึงฟรีสไม่ลง จอเลยไม่จำเป็นแล้วล่ะมั้งครับ

saderd_man
Member

« Reply #6 on: January 14, 2009, 12:13:32 AM »

เอ่อ การุด้าน้ำมัน move เย่ยังไงอะคับ - -

จอร์มันการ์ด จิรง ๆ ผมก็ชอบนะ ทั้ง 2 ร่างเลย

แต่ก่อนผมใส่ Andre the General ก็จะใส่ไว้ใบหนึ่ง ไว้เป็นใบรองได้

ร่างแรกก็มี skill สนุก ๆ ร่าง 2 ก็มี Ability ไว้เล่นคอมโบกะ A/M Doll

แต่ตอนนี้ผมคิดว่าไม่จำเป็นอ่ะครับ ค่าร่ายมันเยอะอ่ะครับ

----------------------------------------------------

ถามเพิ่มครับ...

ซินน้ำ กะ เงือก 6 ปี อันไหนเด็ดกว่ากันครับ

General Charles
Member

« Reply #7 on: January 14, 2009, 12:48:00 AM »

ทั้งคู่

เเนะนำจอร์มันการ์ด(ดราก้อนสอง) มังกรโดดอินเเน็คทีพ(ดราโกรีเจ้น จำชื่อไม่ได้) และก็ทาลิน้ำ(ดราโกรีเจ้น) 

mr.Tu
Member

« Reply #8 on: January 14, 2009, 01:02:26 AM »

Mermage of Aquarius
เด่วนี้ เจอ ยกเลิก Curse กันส่วนมาก  ><
มันมีหลายทางเลือกนะครับ  ยุคนี้  เพราะมี พรีคอน Odilon มา
บวกกับของ Drago Regen อีก ทางเลือกมากมายเลย
แต่ผมคิดว่า  ใส่ Alana, the Mythical Saint มาแทน   Mermage of Aquarius
หรือแทน Fairy Dragon ก็ได้ครับ ซึ่งผมคิดว่าน่าจะทำให้ Deck นี้
เหนียวขึ้นกว่าเดิมครับ  แถมยังได้ใช้ สกิลของอลาน่าด้วย จะได้หมดห่วงพวกยกเลิก Curse ^^

เสียดาย Slot มีจำกัด  เท่าที่คิดว่าปรับใส่คงเป็นแค่ 2 ใบนี้ครับ  นอกนั้น
มันเวิร์คอยู่แล้ว
------------------------------------------------------------------------
หมดวาระแล้ว   ใครมีข้อเสนอแนะ  หรือ ข้อโต้แย้ง  ก็ โพสต่อมาได้เลยจ้า
« Last Edit: January 14, 2009, 01:15:59 AM by mr.Tu » Logged

Zenonymn
Member

« Reply #9 on: January 14, 2009, 02:04:27 AM »

น่าใส่มังกรน้ำเวล 4 นะครับ

ไว้เป็นตัวยืน + ไว้ทุบได้ด้วย

แถม Isquatia ก็เรียกได้

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #10 on: January 14, 2009, 01:27:21 PM »

----------------------------------------------------

ถามเพิ่มครับ...

ซินน้ำ กะ เงือก 6 ปี อันไหนเด็ดกว่ากันครับ

มันก็ดีกันคนละแบบ
แต่ยุคนี้ มันเป็นยุคยืนตัวเดียวครับ Freeze All ไปก็เท่านั้น
แถมซินน้ำยังเป็น Evil โอกาสโดนแกล้งสูงครับ

ฟันเฟิร์ม!! เลือกเงือก!!

saderd_man
Member

« Reply #11 on: January 15, 2009, 12:18:09 AM »

---- รบกวนลบให้ด้วยครับ ----

« Last Edit: January 16, 2009, 03:39:15 PM by saderd_man » Logged

saderd_man
Member

« Reply #12 on: January 16, 2009, 03:38:40 PM »

ขอบคุณทุก ๆ ความเห็นครับ

Mermage of Aquarius
เด่วนี้ เจอ ยกเลิก Curse กันส่วนมาก  ><
มันมีหลายทางเลือกนะครับ  ยุคนี้  เพราะมี พรีคอน Odilon มา
บวกกับของ Drago Regen อีก ทางเลือกมากมายเลย
แต่ผมคิดว่า  ใส่ Alana, the Mythical Saint มาแทน   Mermage of Aquarius
หรือแทน Fairy Dragon ก็ได้ครับ ซึ่งผมคิดว่าน่าจะทำให้ Deck นี้
เหนียวขึ้นกว่าเดิมครับ  แถมยังได้ใช้ สกิลของอลาน่าด้วย จะได้หมดห่วงพวกยกเลิก Curse ^^

เสียดาย Slot มีจำกัด  เท่าที่คิดว่าปรับใส่คงเป็นแค่ 2 ใบนี้ครับ  นอกนั้น
มันเวิร์คอยู่แล้ว

Alana, the Mythical Saint น่าใส่เหมือนกันครับ คิดว่าน่าจะช่วยให้ตั้งได้ง่ายขึ้นเยอะเลย แต่โดยส่วนตัวคิดว่าถ้าใส่ก็คงต้องใส่การ์ดอีกหลายใบอ่ะ เพื่อไปช่วยเสริม Alana อะ (หรือเปล่า???)

ส่วนพรีคอน Odilon กะ Drago Regen ไปดูมาแล้วน่าสนใจหลายมากเลยครับ อย่าง มังกรน้ำ Lv4 หรือเหล่า Odilion ไม่ว่าจะเป็น นิโคลลัส เจลาด (หรือเปล่า??) เงือก แต่ละตัวน่าสนใจจริง ๆ  แต่ จะใส่ตัวไหนดีอ่ะ 

แบบว่าตอนนี้ที่ค่อนข้างเต็มอ่ะ

สุดท้ายนี้ผมเพิ่ม Isquatia เป็น 4 แล้ว ลด Firngolloion เหลือ 2 ดีมั้ยอ่ะ เพราะ Firngolloion ถ้าออกมาเฉย ๆ มันไม่ค้อยได้ใช้เท่าไหร่ ไว้ใช้ Isquatia หาเอา (เผื่อหาตัวอื่นได้ด้วย)

---------------------------------------------------------------------------------------------------
ไปลองเล่นมาแล้วครับ (หลังจากไม่ได้เล่นมานานมาก ๆ )

รู้สึกว่า Firngolloion ขึ้นมือแล้วถ้าไม่มี Rider มันไม่ค่อยมีประโยชน์ ใส่เป็น Isquatia 4 ตัวเลยจะดีกว่า แล้วลด Firngolloion เหลือ 2 ก็พอ

แล้วก็เห็นน้องที่ร้านบอกว่ามี Knight ใบใหม่ที่เหมาะสำหรับเด็คอังเดร ใครรู้จักรบกวนช่วยบอกเทคหน่อยครับ (ลงรูปด้วยก็ดี)

เพราะรู้สึกว่า Rider มันเก่งดีก็จริง แต่ใช้ยากไปหน่อย ถ้าไม่ Growth ก็ไม่เก่งเลยอ่ะ 

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #13 on: January 16, 2009, 04:30:02 PM »

ใช่ใบนี้รึเปล่า  ถ้าใช่ใส่ 2-3 ใบก็น่าจะมากแล้วครับ ผมว่านะ             

Alana , the Mythical Saint ไม่ต้องหรอกครับผมว่า

มันหนักและเปลืองที่อยู่นะครับ                 

Green day
Member

« Reply #14 on: January 16, 2009, 05:17:25 PM »

รุสึกจะเป็น

Annedisonge highlander มั้งครับ

saderd_man
Member

« Reply #15 on: January 16, 2009, 10:13:01 PM »

รุสึกจะเป็น

Annedisonge highlander มั้งครับ

สงสัยจะใบนี้มั้งครับ เห็นว่าเป็นโปรโมอ่ะ

ที่ว่าตีแล้วติด curse อ่ะครับ

รบกวนขอ text หน่อยครับ

Emami
Member

Email
« Reply #16 on: July 07, 2009, 12:22:18 AM »

Annedisonge highlander

Type: knight Mp: 3 / 2 Lv: 2 Rarity: promo
At: 8 Df: 9 Sp: 4 Element: water
+[Water] Water Blade At 10 Mp 2
+[Knight] Crystal Blade At 11 Mp 2

Skill:
ทิ้ง Seal 1 ใบในมือผู้ใช้ Skill; Annedisonge Highlander สามารถโจมตีโดยเทียบค่าพลังของ Annedisonge Highlander กับ Df ของ Seal ที่ถูกโจมตีได้จนจบ Subturn จากนั้นสั่ง Annedisonge Highlander โจมตี (At Line) (Mp 2)
Ability:
เมื่อ Annedisonge Highlander ต่อสู้กับ Seal ที่มี Sp น้อยกว่าหรือเท่ากับ Annedisonge Highlander Seal นั้นติด Last Dance Curse At -1 Df -2 / Turn
ตราบเท่าที่มี [Fire] ที่มี Mp ค่าใช้ Skill = 0 ในสนามฝ่ายตรงข้าม Seal ทุกใบใน Shrine ฝ่ายตรงข้ามสูญเสีย Ability

นี่คับ  น่าใส่เหมืนกาน...

Hi~ba~Ri~KyO~Y~A
Member

Email
« Reply #17 on: July 07, 2009, 12:23:19 AM »

ขุด.......ทำไม- -

Pages: [1]
  Print  

Jump to: