Summoner Master Forum
May 06, 2024, 07:43:41 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: มีการเล่นทีมไหมครับ  (Read 6351 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Uria
Member

Email
« on: June 14, 2009, 02:28:29 PM »

ตามเรื่องเลย แบบ2-2ไรงี้อะครับ ถ้ามี มีกฏยังไงต่างออกไปไหมครับ

Tale, the Summoner Monkey
Member

« Reply #1 on: June 14, 2009, 04:05:20 PM »

ก็ตั้งกฎเล่นเองกับเพื่อนซะส่วนใหญ่นะคับ แต่ในงานจะมีรึเปล่าก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #2 on: June 14, 2009, 07:07:03 PM »

มีครับ แต่ปรกติคนสมัครน้อย จึงไม่ค่อยได้จัด

Uria
Member

Email
« Reply #3 on: June 14, 2009, 07:33:50 PM »

อยากได้กฏอะครับ อยากลองๆ -*-

tarid
Member

« Reply #4 on: June 15, 2009, 12:58:22 AM »

คือเล่นทีมมันนานนะครับ

เล่น 2-2 ยังประมาณชั่วโมงครึ่งเลย

แล้วถ้าฝ่ายใดควำไปคนนึงก็จะเสียเปรียบอย่างมาก

ยกเว้นของเค้าแรงจริง 

Ryusuke Anatora
Member

Email
« Reply #5 on: June 15, 2009, 01:12:29 AM »

ผมเล่น2-2กับเพื่อนประจำอะครับเล่นแบบshirneรวมทีมละ30คว่ำก็คว่ำทั้งคู่

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #6 on: June 15, 2009, 05:44:41 PM »

อยากเห็นกฎเหมือนกัน

เพราะคงจะยุ่งยากขึ้นมาหน่อย ตอนที่เคยเล่นกับเพื่อนปัญหาเยอะ

แปะ Zues นับของใครบ้าง? Delicia สั่งใครรวมได้บ้าง? Transmigrate ขุดได้ทุกคนรึเปล่า? นับ Turn นับยังไง?

ถ้าเล่น 2-2 ก็พออยู่

แต่ตอนวันสอบที่โรงเรียนเห็นนั่งเล่นกันที่ใต้ตึกแบบ 4:4       

- - ....... ดูเค้าเล่นยาวววววววว

แล้วเดี๋ยวถ้าเล่น 2 - 2 ได้ Deck แนวเดียวกันอาจจะเสริมกันเอง ทำให้ที่แรงแล้วก็แรงมันเข้าไปอีก

ประมาณว่ากาง Apollo 4 ใบหรือ Poseidon 4 ใบ       

XA14
Member

« Reply #7 on: June 15, 2009, 10:22:39 PM »

ตามกฎที่เคยเล่นที่ร้านนะครับ

จะประมาณว่าแบ่งเป็นผู้เล่นหลักกับผู้เล่นรอง

แต่ละคนก็แยก Shrine แยก Mp ตามกฎเล่นเดี่ยวทุกอย่าง

แพ้ก็แพ้ทีละคน

ผู้เล่นหลักก็ตีได้แต่กับผู้เล่นหลักของอีกฝ่ายไป ส่วนผู้เล่นรองก็ร่ายการ์ด ตั้งบ้านของตัวเองไป

ความพิเศษก็คือ เมื่อผู้เล่นหลักต้องการความช่วยเหลือ ก็ต้องจ่าย Mp2 ใน Step

แล้วสนามจะรวมกัน ผู้เล่นรองก็จะมาร่วมเล่นได้

หลังจากจบ Subturn ที่ผู้เล่นหลักจ่าย Mp2 ไป ก็จะสลับให้อีกคนของทีมตัวเองเป็นผู้เล่นหลักแทน

กฎก็ประมาณนี้แหละมั้งครับ 

Ryusuke Anatora
Member

Email
« Reply #8 on: June 15, 2009, 10:26:17 PM »

ที่ผมเล่นกะเพื่อนกฎง่ายๆอะครับshirneรวมสนามรวมmpแยกนอกนั้นกฎเหมือนเดิมหมดสลับฟันปลาถ้าเล่น2-2ก็มี4subturn=1turnอะครับหนุกดี1turnนานโครตๆ

< The Sun~++>
Member

« Reply #9 on: June 16, 2009, 12:56:38 AM »

เวลาผมเล่นผมก็เล่นสลับฟันปลา

Rachoyu
Member

« Reply #10 on: June 16, 2009, 02:08:56 AM »

จะประมาณว่าแบ่งเป็นผู้เล่นหลักกับผู้เล่นรอง

แต่ละคนก็แยก Shrine แยก Mp ตามกฎเล่นเดี่ยวทุกอย่าง

ผู้เล่นหลักก็ตีได้แต่กับผู้เล่นหลักของอีกฝ่ายไป ส่วนผู้เล่นรองก็ร่ายการ์ด ตั้งบ้านของตัวเองไป

ความพิเศษก็คือ เมื่อผู้เล่นหลักต้องการความช่วยเหลือ ก็ต้องจ่าย Mp2 ใน Step

แล้วสนามจะรวมกัน ผู้เล่นรองก็จะมาร่วมเล่นได้

หลังจากจบ Subturn ที่ผู้เล่นหลักจ่าย Mp2 ไป ก็จะสลับให้อีกคนของทีมตัวเองเป็นผู้เล่นหลักแทน

แปลว่าผู้เล่นรองไม่สามารถสั่งโจมตีได้ปะคับ ???
แล้วskill ไรงี้อะ

ไม่เคยเล่นอ้ะ

XA14
Member

« Reply #11 on: June 16, 2009, 09:59:34 PM »

แปลว่าผู้เล่นรองไม่สามารถสั่งโจมตีได้ปะคับ ???
แล้วskill ไรงี้อะ

ไม่เคยเล่นอ้ะ

โจมตีไม่ได้เพราะไม่มีเป้าให้โจมตี(นอกจากจะตี Seal ตัวเองได้อ่ะนะ - -") ส่วน Skill ใช้ได้แต่ที่มีผลกับตัวเองเท่านั้น

แต่เมื่อผู้เล่นหลักจ่าย Mp2 เพื่อให้เล่นร่วมกัน ผู้เล่นรองก็สามารถทำได้เหมือนผู้เล่นหลักทุกอย่างน่ะครับ

รู้สึกว่านี้จะเป็นกฎทีมจริง ๆ ของ SMN ด้วย แต่ผมก็ยังไม่รู้รายละเอียดแน่ชัด เคยเล่นครั้งเดียว

Judge ที่ร้านชวนเล่น 

ที่ต้องแบ่งเป็นผู้เล่นหลักกะรอง คงเพื่อกันความไม่สมดุลหลาย ๆ อย่าง

ก็จะคล้าย ๆ เล่นเดี่ยวเหมือนเดิม แต่แค่สลับกันเล่น เปลี่ยนไปเปลี่ยนมาได้

Tale, the Summoner Monkey
Member

« Reply #12 on: June 16, 2009, 10:55:38 PM »

ที่ผมเล่นกับเพื่อนนะคับ เล่นชายร์รวม30 ชายร์เดียวกัน สนามเดียวกัน mpแยก เล่นพร้อมกันทั้ง2คน  คำว่า เรา ในการ์ดก็
หมายถึง2คนเหมือนกันคับ เล่นมังกรดินคู่กะเด็คมอนสเตอร์ดินกะเพื่อน แปะCarnalionที+ได้เพียบ เหอๆ

✖BookMan junior✖
Member

Email
« Reply #13 on: June 16, 2009, 11:09:01 PM »

เคยมีมาออนทัวร์แถวบ้าน ท้าจัดจ์(หรือCMไม่รุ้)สลิง Tag พี่แกไม่ยอมเล่นด้วยอะ - -* อุตส่าว่าจ่ายที2คนเรยก็มะอาวอะ

Rachoyu
Member

« Reply #14 on: June 17, 2009, 01:41:51 AM »

เคยเล่นแบบธรรมดา แบบที่หลายๆคนบอก เล่นแล้วมันงงๆ

อยากลองเล่น
แบบที่คุณ XA14 บอกมาเหมือนกันครับ

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #15 on: June 17, 2009, 02:35:51 AM »

เคยเล่นขำๆครับ
ไลน์สองคนร่วมกัน
ฮาดี

Leraje
Member

« Reply #16 on: June 17, 2009, 02:56:28 AM »

ดูดีมีหลักการมากเลยครับ    แต่กฎนี้เล่นแบบสลับฟันปลาหรือเปล่าครับ?

ผมเล่นกับเพื่อนก็ Shrine รวมบ้าง แยกบ้าง แล้วแต่อารมณ์ บางที่สนามรวมก็ยืมตัวเพื่อนมารองคอม  แต่ต้องขอก่อนนะครับ ไม่งั้นเกิดทะเลาะกันแน่

คำว่าเรานี่หมายถึงเจ้าของการ์ดคนเดียวครับ ไม่งั้นเดม่อนบลัดก็มูฟแสงได้ 2 ตัวสิ เล่นแบบสลับฟันปลาครับ 4 Sub = 1 Turn

เคยเล่นครั้งนึงครับ 2:3 Shrine 30:45 (คนละ 15 แต่แพ้พร้อมกัน) ฝ่ายที่มันต่อให้มันคนนึงเล่น Ancalagon อีกคนเล่น Grandecross มันเป็น Dragon เหมือนกันเลยช่วยกันได้

แต่ฝ่าย 3 คนนี่สิ ไม่มีอะไรเหมือนกันเลย คนนึง(ผมเอง)เล่นเด็ค Leraje อีกคนเล่นเด็ค Mechine อีกคนเล่น Michael เข้ากันได้มากเลยครับ(ประชด)

สุดท้ายก็แพ้ครับหมดรูปเลย(Shrine 0:45) 

Dark Magician GirL
Member

« Reply #17 on: June 17, 2009, 03:00:32 AM »

เคยเล่นกับ น้องๆที่ HL ตอนนั้น เป็นแบบ Line ร่วม  เจอ Divine Dragon ร่าง 2  โกร์ท ออลมหาโหด 

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #18 on: June 17, 2009, 10:23:04 AM »

ตีที่ร่าย กันยุ่งเหยิงไปหมด

เล่นไปเล่นมากลายเป็นโต้วาที

TiGeRy
Member

Email
« Reply #19 on: June 17, 2009, 11:29:59 PM »

อยากบอกกว่า  น่าเล่นคับ แต่มันยื้อมากเลยคับ ท่าจะให้ดีต้องแยกกฎออกมาคับ
 shrine max น้อยๆ หรือรวมกันก็ได้ ก็น่าจะดี จะำได้จบไวๆ

XA14
Member

« Reply #20 on: June 17, 2009, 11:31:58 PM »

ดูดีมีหลักการมากเลยครับ    แต่กฎนี้เล่นแบบสลับฟันปลาหรือเปล่าครับ?

ผมเล่นกับเพื่อนก็ Shrine รวมบ้าง แยกบ้าง แล้วแต่อารมณ์ บางที่สนามรวมก็ยืมตัวเพื่อนมารองคอม  แต่ต้องขอก่อนนะครับ ไม่งั้นเกิดทะเลาะกันแน่

คำว่าเรานี่หมายถึงเจ้าของการ์ดคนเดียวครับ ไม่งั้นเดม่อนบลัดก็มูฟแสงได้ 2 ตัวสิ เล่นแบบสลับฟันปลาครับ 4 Sub = 1 Turn

เคยเล่นครั้งนึงครับ 2:3 Shrine 30:45 (คนละ 15 แต่แพ้พร้อมกัน) ฝ่ายที่มันต่อให้มันคนนึงเล่น Ancalagon อีกคนเล่น Grandecross มันเป็น Dragon เหมือนกันเลยช่วยกันได้

แต่ฝ่าย 3 คนนี่สิ ไม่มีอะไรเหมือนกันเลย คนนึง(ผมเอง)เล่นเด็ค Leraje อีกคนเล่นเด็ค Mechine อีกคนเล่น Michael เข้ากันได้มากเลยครับ(ประชด)

สุดท้ายก็แพ้ครับหมดรูปเลย(Shrine 0:45) 

ก็เหมือนเล่นเดี่ยวอ่ะครับ

Subturn โจมตีของทีม A ผู้เล่นหลักก็เล่นไป ผู้เล่นรองก็เล่นไปพร้อม ๆ กัน Mp คนละ 8 จะใช้ไงก็ตามใจ

แต่ผู้เล่นหลักก็เล่นได้แต่กับผู้เล่นหลักของอีกฝ่ายไงครับ แต่ถ้าจ่าย 2 ผู้เล่นรองฝ่ายเราก็จะมาร่วมเล่นด้วยได้

librian
Member

« Reply #21 on: June 27, 2009, 07:19:38 AM »

เคยเล่นแบบshineรวมมอ่ะคับ mpแยก เล่นแบบสลับฟันปลาอ่ะนะ

PrinCo
Member

Email
« Reply #22 on: June 27, 2009, 07:39:18 PM »

ที่ผมเคยเล่นก็จะตกลงกันก่อนครับ

Shrineรวม 20 เวลพอ 30 เยอะไปเพราะเวลาตี กันที mp 16 ปั๊มกัน มั่วไปหมด สนามรวม (ไลน์รวมนั้นเอง)
mp รวมด้วยแบบ มี 16 แบ่งกันใช้แต่ส่วนใหญ่ก็ใช้คนละ 8 ใครจบก็แพ้ไปทั้งคู่
ใช้เวลานานสุดๆๆๆ

แล้วก็อีกแบบ 1 ใครเล่นกับ CM

คือ คล้ายเล่นเดี่ยวแต่จะเล่นสลับฟันปลา แค่ไม่ตีพวกเดียว และห้ามปั๊ม มิสติด ช่วยกันครบ 15 เวลก็แพ้ไปเป็นคนๆ
ครับ

HolyBullClose
Member

« Reply #23 on: June 28, 2009, 02:26:02 PM »

อยากให้มีแข่งทีมอีกนะครับ ถึงแม้คนอาจจะน้อย แต่ผมว่ามันเป็นการชวนเพื่อน ๆ มาเล่นด้วยกัน
เสริมสร้างความสามัคคีกันดี แถมยังเป็นการ meeting ย่อย ๆ เลย บางทีเพื่อนที่เลิกเล่นไปแล้วอาจจะกลับมาเล่นกันอีก 

KimiO
Member

« Reply #24 on: June 28, 2009, 02:53:18 PM »

Shrine แยกกัน
แต่เวลานับ นับรวม 25 ถือว่าแพ้

แต่ละคน mp 8  เล่นสลับฟันปลา 4 Sub = 1 Turn

ผู้เล่นที่เริ่มก่อน mp 5   ที่2 mp 6  ที่ 3mp7 ที่4mp 8  และในเทิร์นต่อไป ก็ 8 ทุคน

คำว่า เรา  หมายถึงผู้ร่าย   คำว่า ฝ่ายเรา ก็สองคนอะ

ฝ่ายตรงข้ามก็ฝ่ายโน้น2คน

สนามรวม แต่lineแยกกัน 

MN-ME
Member

« Reply #25 on: June 29, 2009, 02:10:03 AM »

ส่วนใหญ่เล่น 3 คน

เอมพี 5 > 6 > 8

ตีคนที่อยู่ด้านขวาเสมอ เล่นแบบสามเหลี่ยม

ออลล้างกระดาน โดนหมด ทั้งฝ่ายตรงข้ามที่เหลือ ต้องช่วยกันแก้

Shrine คนละ 15 ปกติ ก็เหมือนกัน 3 Sub = 1 Turn

[ไคบะ เซโตะ]
Member

« Reply #26 on: June 29, 2009, 02:44:26 AM »

ก็ที่ผมเคยเล่นจะเป็นแบบนี้
  ผู้เล่นคนแรกของทีมแรก เริ่มก่อนมี MP 5
  คนแรกของอีกฝ่าย 6
  กลับมาที่ผู้เล่นอีกคน Mp 7
  คนสุดท้าย Mp 8 และได้เปิดตตี

เมื่อคนใดคนหนึ่งถูกโจมตีไปแล้ว จะไม่สามารถชี้เป้าการโจมตีไปที่ Seal ของผู้เล่นนั้นได้อีก
  จนกว่าจะถึง Sub Turn ของผู้เล่นนั้นอีกครั้ง เพื่อป้องกันการโดนรุม

Effect ของการ์ดที่ระบุว่า "ฝ่ายเรา" หมายถึงสนามของผู้เล่นทั้งสองฝ่าย
  แต่ถ้าระบุว่า "ผู้ควบคุม" ให้หมายถึงผู้ควบคุมการ์ดนั้นเท่านั้น

การโจมตี All หรือ Skill All จะเป็นการกระทำใส่ทั้งทีมที่เลือกไว้,
  เช่น โจมตี All ใส่ทีม B เป็นต้น

ช่วง Step สามารถร่ายมาแจมได้,
  แต่จะไม่มีการหยิบยืม หรือแลกเปลี่ยนการ์ดบนมือกัน
  (เรียกง่ายๆว่าร่ายช่วยได้ แต่ยืมการ์ดกันไม่ได้นั่นเอง)

ผู้เล่นทั้งสองคนสามารถปรึกษากันได้ตลอดเวลา
  (แน่นอนว่าหยิบยืมการ์ดกันไม่ได้)

นับ Shrine รวมที่ 25 หากทีมไหนครบก่อน ก็จะถือว่าทีมนั้นแพ้ไป

(ทุกทีถ้าเล่นทีม ก็จะเล่นกฏนี้มาตลอดเลยครับ กลุ่มผม...)

HolyBullClose
Member

« Reply #27 on: June 29, 2009, 08:22:30 PM »

มีครับ แต่ปรกติคนสมัครน้อย จึงไม่ค่อยได้จัด

เล่นยังไงเหรอครับ  ขอกติกาหน่อย

abeabeabe
Member

Email
« Reply #28 on: June 29, 2009, 08:31:41 PM »

อาจจะน่าสนใจก็ได้ จัด On Tour ruler team เลยสิ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: