Summoner Master Forum
May 08, 2024, 02:11:28 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ผู้ล้างทวีป Fan Art นะ  (Read 4878 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
BeMySlave
Member

« on: December 23, 2005, 01:50:47 AM »

อันนี้พยายามจะแต่งเองนะคับ แต่ไม่ค่อยมีเวลาอ่ะครับเอาเป็นว่าคร่าวๆก็เป็นเนื้อเรื่องย่อยที่ไม่ได้อยู่ในเนื้อเรื่องหลักของ SMN ในทวีปไกลโพ้นแห่งหนึ่งไม่รู้ว่าทวีปไหนเหมือนกันได้มีกลุ่มคนกลุ่มหนึ่งตั้งตัวเองขึ้นมาเพื่อจะยืดครองทวีปต่างๆซึ่งในกลุ่มนี้มีทั้งหมด 12 คนแต่ละคนมีความสามารถในระดับที่เรียกได้ว่าสูงเลยทีเดียว(ซึ่งในกลุ่มนี้มีทุกธาตุเลยนะ) แต่ด้วยกำลังคนที่มีน้อย(12คน) พวกเขาจึงออกตามหาของวิเศษเพื่อจะให้บรรลุเป้าหมายของตนได้ง่ายขึ้น ซึ่งของเหล่านั้นก็คือสิ่งของที่ Valkyries เฝ้าอยู่นั้นเอง กล่าวคือเป็นศึกระหว่าง Valkyries กับคนกลุ่มนี้นั่นเอง

จากเรื่องที่เล่ามาก็เลยลองวาด สมาชิกของกลุ่มนี้ออกมา ตอนนี้ 2 คนก่อนเป็นความมืด กับ น้ำ นะครับ

คนแรกนี่คืออัศวินปีศาจใช้อาวุธคือเคียวปีศาจและดาบฟันมังกร เห็นอย่างนี้จริงๆแล้วเป็นผู้หญิงนะ

Knight/Divine
Mp 5/3                  Lv.3
At 9 Df 11 Sp 4
+[dark]          Dragon Tooth Blade     At 11 Mp 3
+[fire][dark]   Scyte of Darkness        At 13 Mp 4
ทิ้ง seal ในมือเรา 1 ใบ (S) สามารถโจมตีใน sub-turn โจมตีของฝ่ายตรงข้ามได้
(S) cancle curse

คนที่สองคนนี้เป็นแม่มดแห่งมหาสมุทรมีเวทย์แกร่งกล้าทีเดียว จริงๆมีสายเลือดเทพเจ้าผสมอยู่ด้วย

Mage/Divine
Mp 4/2                  Lv.2
At 8 Df 9 Sp 4
+[water]              Sharp Mist               At 10     Mp 3
+[water][water]    Wirl Pool                 At 9(all) Mp 4
[Skill] seal X ใบ ติด freeze curse Y turn (At  Line)(Mp X+Y)
ตราบเท่าที่ (S) อยู่ในสนาม ไม่สามารถ รักษา,ยกเลิก freeze curse ได้

ส่วนอีก 10 ตัวที่เหลือจะพยายามวาดมาลงให้ครบนะครับ พึ่งวาดวันนี้ scan ก็เอามาลงเลย เอาไว้จะระบายสีและทำ background ให้แล้วเอามาลงอีกทีนะครับ
ปล.จริงๆคิดเนื้อเรื่องกับชื่อกลุ่มไม่ออกอ่ะใครว่างๆก็ช่วยแต่งหน่อยนะครับ กลุ่มนี้ไม่ได้มีแต่ผู้หญิงนะครับถึงแม้จะบอกว่าสู้กับพวก Valkyries ก็เถอะ

อีกนิดที่ไม่มีชื่อเพราะยังไม่ได้ตั้งอ่ะไม่รู้ว่าชื่อไรดี  ;)

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #1 on: December 24, 2005, 10:02:02 PM »

โอ้ววววววว ว้าว เท่มาก ๆ เลยครับ ชอบท่าของตัวละครจริง ๆ โดยเฉพาะแม่มดมหาสมุทร ท่าแนวมาก  ;D  จะรอดูตัวที่เหลือนะครับ

BeMySlave
Member

« Reply #2 on: December 27, 2005, 07:46:04 PM »

มาแล้วครับขอเพิ่มสมาชิกอีก 2 คน หลังจากที่ลงไปคราวที่แล้ว 2 คนนี้เป็นธาตุไฟกับมืดนะครับ

สมาชิกคนที่ 3 (นับต่อจาก 2 คนข้างบน) Prince Adel คนๆนี้เป็นเจ้าชายของประเทศหนึ่งด้วยความที่มีสายเลือดเทพเจ้าผสมอยู่จึงทำให้เขามีพละกำลังมหาศาล ความทนทาน(อึด)สูง และมีความสามารถรักษาตัวเองอย่างน่าทึ่ง  Prince Adel ยังชื่นชอบการต่อสู้เป็นชีวิตจิตใจ ถ้านับในด้านการต่อสู้และพละกำลังถือว่าอยู่ในอันดับต้นๆของกลุ่ม

Prince Adel           Pugilist/Divine    
Mp 5/3                 Lv.4
At 10 Df 10 Sp 4
+[Pugilist]            Flame Rush   At 11 Mp 4
+[fire][Divine]      Overpower     At 13 Mp 4
(S) สามารถโจมตี Seal ทุกใบใน At Line ของฝ่ายตรงข้ามได้หากใบรองรวมร่างคือ [Pugilist]
ก่อนจบ Sub-Turn ของฝ่ายตรงข้ามสามารถเลือกรักษา Curse 1 ชนิด ที่เกิดกับ (S)          

สมาชิกคนที่ 4  ยังไม่ได้คิดชื่ออีกเช่นกันเป็นผู้ควบคุมชีวิตหลังความตาย ผู้ใช้ศพเป็นพลัง หรือ Necromancer นั่นเอง ส่วนมากเวลาไปไหนจะไปพร้อมกับ Prince Adel เสมอ  

Necremancer         Mage/Divine
Mp 3/1                   Lv.2
At 6 Df 9 Sp 3
+(Evil)                 Mark of Death    At 10   Mp 2
+(Dark)(Divine)   Final Soul           At 11   Mp 3
(Skill) นำ Seal ใน Shrine ของเรา 1 ใบกลับขึ้นมาในสนามและ +AT เท่ากับเลเวลใน Shrine  จากนั้นสั่ง Seal นั้นโจมตี เมื่อจบ Sub-turn นำ Seal นั้นลง Shrine (At Line)(Mp 3)

ส่วนคนสุดท้ายนี่เป็นหัวหน้าของกลุ่มนี้นะครับแต่ในรูปนี้เป็นตอนเด็ก เกิดจากราชาปีศาจและนางเทพีแห่งสวรรค์ ทำให้เหล่าเทพเจ้าโกรธแค้นเทพีนางนั้นแหละลงโทษทำลายนางแต่ด้วยสายเลือดผสมระหว่างปีศาจและเทพเจ้าทำให้เด็กน้อยไม่ถูกทำลายไปด้วย จากเหตุการณ์ครั้งนี้ทำให้เขาคนนี้เมื่อเติบโตขึ้นมีความเคียดแค้นเหล่าเทพเจ้าจึงรวบรวมกลุ่มคนที่มีความสามารถ เพื่อที่จะทำลายล้างดินแดนมนุษย์สร้างเป็นดินแดนของตนเพื่อทำลายล้างสวรรค์

Guilty Angle           Evil/Divine  
Mp 2/1                   Lv.1
At 3 Df 8 Sp 0
(Skill)เลือกธาตุ,เผ่าพันธ์,ส่วนหนึ่งของชื่อ,หรือชื่อการ์ด 1 ใบ (S) เป็น Shade of ธาตุ,เผ่าพันธ์,ส่วนหนึ่งของชื่อ,หรือชื่อการ์ด ที่เลือก Turn (Mp 2)

ปล.หลังจากที่คิดเนื้อเรื่องนิดหน่อยก็คิดว่าทั้ง 12 คนนั้นมีสายเลือด Divine ทุกตัว แล้วจะมาอีก 8 ตัวนะคับ  ;)

Toys,,*
Member

Email
« Reply #3 on: December 27, 2005, 09:02:36 PM »

อยากให้เด็กน้อยแคนเซิ่ลอารายบ้างอาคับ จาได้ดูเหมือนเด็กหน่อย มีความสามารถป้องกันอะไรได้บ้าง

ปล. วาดรูปสวย โค ตะ ระๆ เลยอ่า อยากวาดได้บ้าง แต่เรายังไม่ถึงขึ้น
« Last Edit: December 27, 2005, 09:03:28 PM by St.Toy devart Ln » Logged

Nihil
Member

Email
« Reply #4 on: December 27, 2005, 09:03:36 PM »

ว้าววว เท่มาก ๆ เลยครับ ภาพดูเท่มีพลังมาก แถมเนื้อหาประวัติประกอบของแต่ละตัวก็น่าสนใจเอาเสียมาก ๆ เลยครับ ทำให้รู้สึกมีอารมณ์ร่วมไปด้วยเลย

Baphomind
Member

Email
« Reply #5 on: December 27, 2005, 10:36:15 PM »

เจ๋งจริงๆครับ  :D
ผมชอบรุปหมอผีอะ  ถ้าลงสีโทนdarkนะ  สุดยอดเลย

-Sparrow-
Member

Email
« Reply #6 on: December 29, 2005, 08:47:11 PM »

เท่โคตรง่า :o ปริ๊นอะไรนั่นล่ำโดนใจมากเคอะ

Nihil
Member

Email
« Reply #7 on: December 29, 2005, 09:36:45 PM »

เท่โคตรง่า :o ปริ๊นอะไรนั่นล่ำโดนใจมากเคอะ

ชอบล่ำ ๆ แบบนี้เรอะ หึ ๆ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: