Summoner Master Forum
May 15, 2024, 12:26:00 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: สัตว์เลี้ยงแสนรู้ '' Fluffy Rodent ''  (Read 3540 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
GeGig
Member

« on: September 20, 2005, 11:09:16 PM »

Fluffy Rodent หรือ หนูฟู เป็น สัตว์ฟันแทะที่มีลำตัวใหญ่กว่าหนูชนิดอื่นๆมาก  จากสถิติแล้วตัวที่ใหญ่
ที่สุดนั้น ความยาว ราวๆ  50-60 ซม. ( หน่วยวัดชนิดหนึ่งบนโลกมนุษย์ )  สาเหตุก็อาจมาจาก
นิสัยการกิน และการดำรงชีวิตของมันก็เป็นได้         หนูฟู เป็นสัตว์ที่เชื่องช้า อืดอาด ยืดยาด รักสงบ
ชีวิตในแต่ละวันของมันถูกใช้ไปกับ การกิน  นอน  สางขน  นานๆครั้ง เท่านั้นที่จะเห็นพวกมัน
ออกมากลิ้งเล่นอย่างที่ หนูอื่นๆ ควรจะทำ
       ถึงมันจะไม่มีความกระตือรือร้นในชีวิตมากนัก  แต่ข้อด้อยนี้ก็ถูกแทนที่ด้วย นิสัยขี้อ้อน ขี้ประจบ
ที่สุดแสนจะน่ารัก  อีกทั้ง ขนของมัน ยัมีความสวยงามมากกว่าหนูชนิดอื่นๆมากอีกด้วย
       สำหรับผู้ชื่นชอบในสััตว์เลี้ยงจำพวก สัตว์ฟันแทะ    เจ้าหนูฟูตัวนี้ถือเป็นทางเลือกที่ไม่เลวเลย
ข้อเสียของมันอีกข้อ ก็คงจะเป็นราคาค่าตัวของมันที่สูงมาก  ซึ่ง ผู้ที่เพาะเลี้ยงได้ให้สัมภาษณ์ไว้ว่า
หนฟููู เป็นสัตว์ที่เพาะพันธุ์ยาก  เหตุผลก็มากจาก นิสัยอันเชื่องช้าของมัน  ทำให้ พวกมันไม่ค่อย
กระตือรือร้นในการผสมพันธุ์มากนัก  ( งืมมม )

แต่ก็มีรายงานมาว่า หนูชนิดนี้ ติดอันดับ  สัตว์เลี้ยง  ที่ผู้คนมักโดน ขโมย มากที่สุดชนิดหนึ่งเลยที
ี่เดียว และส่วนมากก็มักจะมีของหายอย่างน้อย 1 ชิ้น ไปพร้อมๆ กันด้วยทุกครั้ง ( ไม่เหนแปลกเลย )

อย่างไรก็ตาม หากคิดว่าราคาไม่ใช่ปัญหา  หนูตัวนี้ก็เป็นทางเลือกที่ดีสำหรับลูกหลานของคุณ
ด้วยความเลี้ยงง่าย  น่ารัก  กินจุ (......)     บลาๆๆ  หนูฟูตัวนี้จะอยู่ในใจของคุณๆ และลูกหลานคุณไป
ตราบนานเท่านาน  ( ไม่เชื่ออ่าน comment )

เด็กชาย A : ผมได้มันมาตอนวันเกิดครับ  น่ารักมากๆเลยล่ะ ขอบคุณฮะ แม่
ลุง B : โฮะๆ เจ้านี่น่ะ อยู่กับผมมานานแล้วล่ะ  มันเชื่องไม่ต่างจาก เจ้าเหมียวที่บ้านเพื่อนผมเลย
เทอร์เรี่ยน : โฮก  ฮาก โฮก  ฮาก.........
เกลวิน the tamer : หวัดดีคับ

ขอบคุณ  คุณ Exodia สำหรับรูปนะครับ   หากบทความนี้ไปกระทำการอันมิชอบแก่ SMN ก็ขออภัย
ด้วยนะครับ
« Last Edit: September 20, 2005, 11:22:47 PM by GeGig » Logged

Lucifer13th~
Member

« Reply #1 on: September 20, 2005, 11:12:22 PM »

หึหึ ..ถ้าโดยขโมยเเล้วได้คืน ของก็คืนด้วยนะเอ้อ^ ^

S_A_Y
Member

Email
« Reply #2 on: September 21, 2005, 12:50:28 AM »

อิอิ อยากหยิบ เจ้าหนูจอมขี้เกียจ มาเลี้ยงมั่ง  ;D

Toys,,*
Member

Email
« Reply #3 on: September 21, 2005, 01:08:52 AM »

สนุกดีครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: