Summoner Master Forum
May 02, 2024, 01:05:19 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2 3  All
  Print  
Author Topic: การโกงการ์ด โดยการผ่าน EMS ครับ เจอมาเองเลย ช่วยอ่านกันหน่อยนะครับ สำคัญจริงๆ  (Read 25454 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
FireDragon
Member

Email
« on: August 06, 2009, 10:44:28 PM »

สำคัญมาก แม้แต่ผู้ขายยังโดนโกงได้
นี่คือสถานการณ์ที่จำลองขึ้นโดยสรุป
มี นาย ก   นาย ข   และนาย ค นะครับ   โดยที่คนโกงคือ นาย ข นะครับ
เริ่มจาก  นาย ข  ติดต่อขอซื้อการ์ดจากนาย ค   แล้วนาย ข ตกลงจะขายการ์ดให้ โดยให้นายขอโอนเงินเข้าบัญชีของนาย ค แล้วนาย ค จะส่งการ์ดให้
โดยสมมติว่าตกลงจำนวนเงินเป็น 1000 บาท
จากนั้น นาย ข จะหาเหยื่อ โดยทำตัวเป็นคยขาย แล้วติดต่อ กับเหยื่อ คือ นาย ก โดย นาย ข จะเลือกเหยื่อที่มีราคาใกล้กับที่ตกลงกับนาย ค แล้วนายข จะ พยายามขายการ์ดให้ถึงจำนวน เงินที่ตกลงกับนาย ค หรือ ถ้าเกินก็จะลดให้ จะเหลือเท่าที่ได้ตกลงไว้กับนาย ค จากนั้นนาย ข ก็จะให้บัญชีของนาย ค เพื่อให้นาย ก โอนเงินไปให้นาย ค แทนที่จะเป็นตัวเอง
ต่อมา เมื่อนาย ก โทรไปบอกนาย ข ว่าโอนเงินเข้าไปแล้ว นาย ข ก็จะโทรไปบอกว่าตนได้โอนเงิน เข้าไปให้กับ นาย ค ซึ่งเมื่อนาย ค ได้รับเงินแล้วก็จะคิดว่า นาย ข โอนเงินมาให้ จากนั้น ถ้านาย ค ไม่โกง ก็จะส่งของไปให้นาย ข
ซึ่งนั้นหมายความว่า นาย ก จะเป็นคนจ่ายเงินค่า การ์ดให้ แทนที่ นาย ข จะต้องจ่ายเอง นั่นเท่ากับว่า นาย ข ได้ การ์ดจากนาย ค ไปฟรีๆ
ต่อ มา เมื่อนาย ก รู้ว่าโดนโกงก็จะพยายามติดต่อเจ้าของบัญชีซึ่งก็คือ นาย ค (เพราะนาย ข จะตัดการติดต่อเช่น ปิดมือถือ หรือ ไม่รับสาย) ซึ่งมีวิธีที่นาย ก จะได้เงินคืน โดยสามารถติดต่อกับธนาคารว่าได้โอนเงินผิดเข้าไปยังบัญชีของนาย ค ซึ่งธนาคารจะติดต่อเจรจาให้ ถ้านาย ค ยอมโอนเงินคืนนาย ก ก็เท่ากับว่า คนที่เสียคือ นาย ค คือ เสียการ์ดให้นาย ข ไป ฟรีๆ
แต่ถ้า นาย ค ไม่ยอมโอนเงินคืน นาย ก ก็จะแจ้งความเพื่อ สู้คดีกัน ซึ่งถ้าเป็นแบบนี้ นาย ค แพ้แน่นอน เนื่องจาก นาย ก และนาย ค ไม่ได้รู้จักกันด้วยซ้ำ และ ไม่มีหลักฐานการซื้อขายใดๆเลย ถึงแม้นาย ค จะอ้างว่าได้ส่งของไปให้นาย ข ตามที่ตกลง แต่นาย ข ไม่ใช่ นาย ก ดังนั้น นาย ก ก็จะชนะคดี และได้ เงินคืน จากนาย ค ซึ่งถ้านาย ค จะเอาเรื่องนาย ข นั่นก็เป็นอีกกระบวนการหนึ่ง ที่อาจดำเนินการต่อไป

แต่จะสังเกตุได้ว่า ทั้งๆที่ นาย ค เป็นคนขาย และไม่มีความคิดที่จะโกง แต่กลับ ต้องเป็นเรื่องที่เดือดร้อนเสียเอง

ผม จึงอยากจะแนะนำว่า ควรจะซึ้อขาย โดยนัดพบจะปลอดภัยที่สุด
หรือ การเก็บเงินที่ปลายทาง ซึ่งจะปลอดภัยมากกว่าการโอนเงินไปก่อน ซึ่งคนโอนก่อนก็กลัวว่าจะไม่มีของมา และคนขายก็อาจถูกหลอกเองตามเหตุการณ์ ที่อธิบายไปข้างต้น

ซึ่งสุดท้ายผมก็โดนโกงในลักษณะนี้ไป ประมาณ 2000 บาท โดยผมเป็นเสมือน นาย ก
แต่วันนี้ ผมก็ได้รับเงินคืนจาก เจ้าของบัญชีแล้ว พร้อมกับอีกคนที่โดนโกงก่อนหน้าผม

และเจ้าของบัญชี ก็บอกกับผมว่า เสียใจ ที่ทั้งผมและเค้าโดนหลอก จึงอยากจะเลิกซื้อขาย ผ่าน ทางบัญชีนี้ครับ

ธ. กรุงไทย  สาขา ตาคลี เลขที่  607-009-3763
แต่ไม่ใช่ว่าเจ้าของบัญชีเป็นคนโกงเองนะครับ คนโกงใช้ชื่อว่า ~ZerFiRoS~ อย่าเข้าใจผิดนะครับ

ดังนั้นถ้ามีผู้ขายบอกให้โอนเข้าบัญชีนี้ ห้ามโอนเด็ดขาดนะครับ เพราะอาจโดนหลอก เหมือนที่ผมโดน

และขอประกาศ ครับ ว่า ~ZerFiRoS~ โกงครับ ยืนยัน ได้เลยครับ
ส่วนนี่เป็นเบอร์คนโกงครับ 0803416652
« Last Edit: November 05, 2009, 10:41:17 PM by FireDragon » Logged

SewFaLiZz
Member

« Reply #1 on: August 06, 2009, 10:48:46 PM »

ผมเปน เจ้าของ บัญชี เองครับ

ในฐานะที่ ผมเปนเจ้าทุกข์

ผม ขอไม่เอาความใดๆ ทั้งสิ้นครับ เพราะผมจาเลิกเล่นแล้ว

และอีก อยาก การ์ดผมก็ไม่เสียไป (แต่เกือบโดนเสียการ์ดเหมือนกัน )

และ พี่ๆ เขาก็ ได้เงินคืนแล้ว

ผม จึง ขอไม่เอาความ ใดๆ ทั้งสิ้นครับ

ผมขอ แค่ ให้ ทุกคน ระวัง ไว้ อย่า ให้ เจอ อย่างผม ก็ พอ ครับ

ผม ขอให้ ทุก คน โชคดีครับ ล่าก่อน ..
« Last Edit: October 21, 2009, 12:01:22 PM by SewFaLiZz » Logged

card
Member

« Reply #2 on: August 06, 2009, 10:49:02 PM »

คนเดียวกันเลย เมื่อวานเค้าก็โทรมาขอโทษผม

HolyVampire
Member

Email
« Reply #3 on: August 06, 2009, 10:50:38 PM »

ผมเคยโดนมาแล้วครับ เหมือนกันครับคนดีๆมีเยอะในบอร์ดครับ โชคร้ายมากๆที่เจอพวกเลวๆ 

North light
Member

Email
« Reply #4 on: August 06, 2009, 10:51:08 PM »

โอโห เล่นกันงี้เลยเหรอเนี่ย  

แม้แต่การ์ดยังโกงกันได้  

คนเล่นซัมด้วยกันต้อง ไม่โกง!!!

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #5 on: August 06, 2009, 10:56:08 PM »

โห ผมคนค้าคนขายเข้ามาอ่านยังเสียความรู้สึก

ในบอร์ดยังมีคนดีๆอีกเยอะครับคนที่ขายของโดยสุจริต(เช่นผม และ ผู้ค้าท่านอื่นๆ)

และขอประนามผู้ที่กระทำดังกล่าวครับ

ถือซะว่าโชคร้ายไปเจอพวกสันดานแย่ๆนะครับ ปล่อยมันทำบุญทำทานไป
« Last Edit: August 06, 2009, 10:58:54 PM by เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้ » Logged

~!{B_KunG}!~
Member

« Reply #6 on: August 06, 2009, 10:56:37 PM »

ยังเหลือพวกนี้อยู่อีกรึ

Yami
Member

« Reply #7 on: August 06, 2009, 10:57:17 PM »

ไม่เคยซื้อด้วยวิธีโอนเงินครับ  ทำไม่เป็น  

ไปนัดเจอกันนี่แหละดีที่สุด

Merarthas
Member

« Reply #8 on: August 06, 2009, 11:03:29 PM »

โอ้ ยังมีพวกเลวๆยังงี้อยุอีกหรอคับ

คือผมก้อไม่สามารถเดาได้นะครับว่าใครโกงไม่โกง แต่ถ้ามีข้อสังเกตุพวกโกงจะขายการ์ดราคาถูกผิดปกติครับ

ส่้วนมากผมจะยอมซื้อขายราคาปกตินะ เพราะคนในบอร์ดที่อยุมานานแล้วเค้าขายราคาโอเคก้อมี

(เท่าที่สังเกตุก้อมี atomnet dragons deceive เจ้าพ่อเชียงใหม่ เอ้ย เซี่ยงไฮ้ ~MERCHANDISE~ บลาๆ)

โชคร้ายมากๆครับที่เจอพวกอย่างงี้ 

ressless
Member

« Reply #9 on: August 06, 2009, 11:06:14 PM »

นัดเจอดีที่สุดครับ

แต่วิธีการนนี้ ใช้ได้เลย เพราะเราตรวจสอบอะไรไม่ได้ ว่า เป็น บัญชี ของเขาจริงๆหรือไม่

เอาเบอร์เขามาโพสด้วยมั้ย ให้ถึงขั้นเปลี่ยนเบอร์ไปเลยก็ดี

ไม่ก็ไปตรวจเช็กก็ได้ว่าใครเป็นเจ้าของเบอร์ แต่อย่างว่า เกิดเขาไม่ใช้ของตัวเองอีก

เดี๋ยวนี้โกงกันหลายแบบจริงๆ และไม่นึกว่าจะมีคนแบบนี้ในบอร์ด

แต่ยังไง ผลกรรมก็ตามเขาอยู่ดีแหละครับ

ขอสาปแช่งไว้เลย  

doomknight
Member

« Reply #10 on: August 06, 2009, 11:10:41 PM »

ยืนยันคนที่  2 ครับ
    ผมเป็นอีกคนที่ถูกคนนี้โกง แต่ได้เงินคืนพร้อมกับคุณ red dragon นี่แหละครับ(ขอบคุณน้องจริงๆ ดำเนินการรวดเร็วกว่าผมมากๆเลย)
อีกอย่างคนนี้เคยมา post ขายอยู่เมื่อประมาณเดือน มีนา เมษา อ่ะครับ ทุกคนน่าจะจำได้ ที่มันบอกว่าโดนแม่สั่งเลิกเล่นน่ะ ชื่อ monters มีหลายท่านที่ทำทีจะซื้อแต่ยกเลิกไป(ลางสังหรณ์ดีจริง)
0803-416652 คือเบอร์ของมันครับ
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=51449.msg594128#msg594128 <-- ลองไป สืบๆดูได้ดังนี้ครับ

แต่ผมก็เคยซื้อผ่าน ems ประมาณ 2 ครั้งกับคนอื่น ก็ไม่มีปัญหานะ
« Last Edit: August 07, 2009, 03:40:43 AM by doomknight » Logged

card
Member

« Reply #11 on: August 06, 2009, 11:11:53 PM »

น้องเค้าไม่มีตังคืนผมอ่ะ ได้กาดแทน

อยากได้ตังคืนมากก่าแต่สงสารน้องเค้าอ่ะ

SewFaLiZz
Member

« Reply #12 on: August 06, 2009, 11:18:08 PM »

ขอบคุณ ทุกคน มากนะครับ ที่ PM มาเปนกำลัง ใจให้อ่าครับ

ผมคงต้องขอเลิกเล่น ไป อีกนาน ล๊ะครับ

ไว้เจอ กัลใหม่ นะครับ 

SewFaLiZz
Member

« Reply #13 on: August 06, 2009, 11:19:58 PM »

เรื่องมัน ผ่านไปแล้วขอให้จบ แค่นี้

แค่ทุกคนอย่าไปซื้อการ์ดกับมันพอครับ

กันไว้ เด๋วโดนอย่างผม แต่ผมไม่ถือสาละครับ

ถือว่า ทำบุญไปครับ ไม่ไหวแล้ว

SewFaLiZz
Member

« Reply #14 on: August 06, 2009, 11:23:33 PM »

ใน ฐานะ ที่ผม เปนเจ้าทุกข์ นะครับ

ผมขอให้เรื่อง จบแต่ เพียง เท่านี้ และ ขอให้ทุก ท่านระวังไว้ครับ

ผมขอไม่เอาความใดๆ ทั้งสิ้น

คุณแม่ผม เครียดมาก ใกล้ถึงวันแม่แล้ว ขอไม่อยากให้แม่เสียใจครับ

ZbItEx
Member

Email
« Reply #15 on: August 06, 2009, 11:26:39 PM »

ใน ฐานะ ที่ผม เปนเจ้าทุกข์ นะครับ

ผมขอให้เรื่อง จบแต่ เพียง เท่านี้ และ ขอให้ทุก ท่านระวังไว้ครับ

คุณแม่ผม เครียดมาก ใกล้ถึงวันแม่แล้ว ขอไม่อยากให้แม่เสียใจครับ

แล้วนายโดนอะไรหรอ ?

Green day
Member

« Reply #16 on: August 06, 2009, 11:27:08 PM »

งงเหมือนกัน 

FireDragon
Member

Email
« Reply #17 on: August 06, 2009, 11:27:27 PM »

up เบอร์คนโกงให้แล้วนะครับ จำให้ขึ้นใจไปเลย

SewFaLiZz
Member

« Reply #18 on: August 06, 2009, 11:29:57 PM »

โดนอะไรละครับ อยู่ดีๆมีคนโทรมาที่บ้าน

แล้วครอบครัว ผมก็ไม่รุ้ ทำให้เครียดกันหมดอ่ะครับ

ทั้งๆ ที่ผม ไม่ได้เปนคนโกง แค่นี้แหละครับ

Green day
Member

« Reply #19 on: August 06, 2009, 11:31:03 PM »

คนโกงนี่ เลวแท้ๆ 

ZbItEx
Member

Email
« Reply #20 on: August 06, 2009, 11:34:56 PM »

เจ้าของบัญชีน่าสงสาร มาก = = 

อยู่ดีๆ ก็เสียเงิน         

เป็นกำลังให้ครับ บ  สู้ๆ 

SewFaLiZz
Member

« Reply #21 on: August 06, 2009, 11:36:13 PM »

ขอบคุณ ครับ จบครับ จบ

เรื่องมัน ผ่านมาละ

FireDragon
Member

Email
« Reply #22 on: August 06, 2009, 11:36:50 PM »

เจ้าของบัญชีไม่ได้เสียเงินครับ เพราะคืนเงินที่โอนเข้าไป
แต่เสียการ์ดไปฟรีที่ส่งให้คนโกงอะครับ

[V]alkyriE [K]nighT
Member

« Reply #23 on: August 07, 2009, 12:14:14 AM »

ก็ทำไมไม่เอาที่อยู่ที่ส่งไปให้คนโกง ไปแจ้งความละครับ

ก็ยังแจ้งได้หนิครับ ถ้าที่อยู่นั้นเป็นที่อยู่จริง แล้วไอ่คนโกงได้รับของ

ผม งง นะเนี่ย ???

แต่ก็อย่างว่าตำรวจไทยไม่ค่อยสนใจเรื่องพวกนี้หรอกครับ

ถ้าไม่คิดมาก ก็ถือว่าทำบุญไปละกันนะครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ ^^
« Last Edit: August 07, 2009, 12:21:49 AM by [V]alkyriE [K]nighT » Logged

SewFaLiZz
Member

« Reply #24 on: August 07, 2009, 12:26:53 AM »

ยังไม่ได้เสียการ์ดไปครับ

ตอนแรกมันบอกจาให้ผมส่งไปแล้ว แต่มันเปลี่ยนใจจารอการ์ดไหม่จากผมครับ

สรุป ก็คือ พี่เขาได้เงินคืน ส่วนผมก็ยังไม่เสียการ์ด แต่เกือบถูกหาว่าโกงอ่าครับ

ก็ขอให้ทุกคน ระวังไว้

atomnet18
Member

« Reply #25 on: August 07, 2009, 12:28:49 AM »

เหอะๆโดนเลยผม = = เซง
ว่าแต่
พี่ที่ซื้อของผมได้รับของยังครับยังไม่บอกผมเยย

ZbItEx
Member

Email
« Reply #26 on: August 07, 2009, 12:29:50 AM »

ยังไม่ได้เสียการ์ดไปครับ

ตอนแรกมันบอกจาให้ผมส่งไปแล้ว แต่มันเปลี่ยนใจจารอการ์ดไหม่จากผมครับ

สรุป ก็คือ พี่เขาได้เงินคืน ส่วนผมก็ยังไม่เสียการ์ด แต่เกือบถูกหาว่าโกงอ่าครับ

ก็ขอให้ทุกคน ระวังไว้

แล้วใครเป็นคนคืนเงิน ?

atomnet18
Member

« Reply #27 on: August 07, 2009, 12:30:27 AM »

ว่าแต่การส่งEMSมีที่อยู่ป่าวครับได้ตามเช่งหุหุ ::007::ไกลป่าว

Dancer
Member

« Reply #28 on: August 07, 2009, 12:31:49 AM »

โปรดระวังมิจฉาชีพ !!!

mythinme
Member

Email
« Reply #29 on: August 07, 2009, 12:33:42 AM »

มิน่าแม่มขายถูกจัง เกือบโดนละฉัน...

Humanus porta angeli                                    F*1... 280
Bastet [Neo Ex.]                                             F*1... 160
Grandecross, the Dragon of The Saint            F*1.... 320
Alaxandrite, the Sword of Bryna [Neo Ex.]      F*1... 150
Change the World                                           F*1... 160
Kuku Clock [Neo Ex.]                                       F*1... 150    
It's no Joke!!! [M3]                                          F*1... 160  
Athena                                                             F*1... 140    

นี่ลิสต์ที่จะสั่งมันตอนแรก... เฮ้อ ดีนะตังหมดก่อน
ขอบคุณที่ออกมาเตือนครับ เป็นกำลังใจให้ และเสียใจด้วย
ผมว่านัดเจอนี่ล่ะดีสุด การ์ดสภาพไม่ดีจะได้ถอนตัวทัน
« Last Edit: August 07, 2009, 12:46:19 AM by mythinme » Logged

Pages: [1] 2 3  All
  Print  

Jump to: