Summoner Master Forum
May 17, 2024, 08:48:50 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: หัวมนุษย์  (Read 9025 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
gb_seaoer
Member

« on: June 13, 2008, 01:43:31 AM »

ก่อนอื่นขอให้ credit เพื่อนผู้ริเริ่มนะคับ นุ๊ก ก้อง และ เอ็ม

Seal

3 x Farid, Zalom's Headman General                              แม่ทัพ headman ตีได้เร็วแรง แล้วก็ช่วยเพื่อนยกเลิกอบิลลิตี้ให้ด้วย
4 x Raisa, Deliver Band Zalom's Headman                     ตัวตีชั้นยอดเลยทีเดียว ถูกเรียกได้ลงฟรีอีก โอ้แม่จ้าว sp 0 ตบ ไม่ต้องคิดพลังเลย
4 x Zalom's Headman Commander                                  ตัวตี No. 1 เลยตีทิ้ง บวก แปะ บวก เด้ง ทิ้ง เรียก ไม่ต้องทำอะไรแล้ว โหดมาก
4 x Zalom's Headman Sergant                                        หาของอย่างเร็วครับ แล้วก็ใบรองเทพ
2 x Zalom Warlord                                                           ตัวตีระดับยักษ์ เอาไว้ล้มตัวควายๆครับ พลังพี่แกเยอะ เพื่อนลงมาลบค่าตีให้ด้วย
2 x Zuleika,the Lazal Princess                                        ตัวตั้งครับ ป๊อดได้ ถลุงได้
2 x Nazae, the Great Oracle                                           1 โม่เรียง !! ไม่ต้องบรรยาย
2 x Bakery Girl                                                                 0 ประกาศ โอ้ว้าว !!
3 x Virtestates                                                                3 โดด surprise shot !! ตาย - sp เพื่อน โหดดีแท้

Mystic

2 x Crisis Claw                                                                โดนทิ้งเด้งแปะ ตีเสร็จเด้งรอทิ้งใหม่ได้
1 x Chakara                                                                    ทิ้งบวก ผ่านโม่จักร หุๆ
1 x Statute Book                                                             ใช้อบิลลิตี้เมื่อเข้ามาเสร็จ ก็ตีทิ้งเลยครับ ดับหลายเด็ค
2 x Beam Gun Arm                                                          แปะไปเลยครับ at + sp - เข้าทางเรา

ตั้งเกม

1. Zuleika ลงไปป๊อดแล้วโปรย
2. ลง sergant หากรงเล็บ แล้วลง commander ผ่าน
3. ลง warlord โปรย ผ่าน

ทำเกม (สนุกมากๆ)

1. Commander จ่าย 1 ตี at 7 จ่ายอีก 1 ทิ้ง Crisis Claw at + 3 กรงเล็บเด้งแปะ at+2 อีก สรุป 2 ตี at.12 !!
2. ต่อเนื่องจากข้างบนเลยคับ ตีเสร็จยก Crisis Claw แล้วทิ้งใหม่ แปะคืน แล้วเรียก Raisa ลงมาในสนามฟรี
3. ใช้ Raisa ตีต่อเลยครับ ถ้ามี Warlord อยู่ได้ตีฟรีแน่ๆ และยิ่งไปกว่านั้น Virtestates โดดเสร็จรีบๆเอาไปตาย - sp คราวนี้ตบพลังช้างเลยครับ
4. ให้ warlord ตบบ้าพลังไปเลยครับ ถ้าติดของ หรือ virtestates อยู่ใน shrine นี่ไม่ต้องคุยเรื่องพลัง เยอะมากๆ
5. Nazae + Bakery ไม่บรรยายนะครับ

จุดอ่อน

1. df บางครับ เจอฟรีสก็แย่
2. all ที เจ๊งเลยครับ df บ๊างบาง
3. m.doll ปาดทีแทบร้อง

แนวทางการพัฒนา

1. ใช่ตัวเกนท์ mp เช่น นักเวทย์หญิง หรือ Angel of Wartear ทิ้งจักรเกนท์สร้างความมั่นใจก่อนตี
2. ใส่ Angel of Warfare ช่วยหาของก็ได้
3. ใส่ Angeo of Warcry ไปขุดของได้ โดยใช้ Virtestates หาเหยื่อลง shrine ได้

สรุป

1. Commander จ่าย 2 ตี 12!!
2. Raisa ตบโหด
3. ให้ Warlord ลบค่าตีตัวที่เรียกมา แล้วถลุง
4. Warlord ตบพลังช้างไปเลยคับ
5. มี Virtestates โดดปั๊ม ถ้าตาย - sp
6. จั่วแต่มิสติกยังได้เลยครับ เพราะซีล เราตีเรียกได้อยู่แล้ว การ์ดจึงไม่ขาดมือมากนัก

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #1 on: June 13, 2008, 10:43:57 PM »

ที่ร้านผมก็มีคนเล่นเดคแบบนี้
จัดคนละแบบแต่โคตรโหดเลยครับ
เฮดแมนชุดนี้

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #2 on: June 13, 2008, 11:09:29 PM »

มาแรงสุดๆเลยนะเนี่ย ^^"

แรงอะไรจะขนาดนี้เนี่ย

oZadino
Member

« Reply #3 on: July 27, 2008, 09:37:33 PM »

ใส่กระบองซาดินด้วยดีไหมครับ

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #4 on: July 27, 2008, 10:39:07 PM »

น่าใส่ David ,Deliver Band Conductor สัก 2-3 ใบ

ใช้งานประโยชน์ Raisa ได้สบาย เรียกแล้วเอาลงเลย

ว่างๆอยากออลก็จับคอม+สาดไปได้ตามสบาย ^^"

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #5 on: July 28, 2008, 01:24:28 AM »

แรงจริงๆ Raisa ประเดิม Headman โหดครับ +2 จากความแตกต่าง Sp เพิ่มได้สูงสุด 10 เชียว

MN-ME
Member

« Reply #6 on: July 28, 2008, 11:41:50 PM »

ตีฝ่ายตรงข้าม ยุธพนัธ หลายแหล่ หลุดหมด 0.0

จาก 1 กลายเปน 0 ^^

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #7 on: July 29, 2008, 12:06:15 AM »

น่าใส่ David ,Deliver Band Conductor สัก 2-3 ใบ

ใช้งานประโยชน์ Raisa ได้สบาย เรียกแล้วเอาลงเลย

ว่างๆอยากออลก็จับคอม+สาดไปได้ตามสบาย ^^"

อยู่เด็คพาลาดินไม่พอ ยังจะมารับจ๊อบเพิ่มอยู่เด็คเฮดแมนอีก

oZadino
Member

« Reply #8 on: July 29, 2008, 12:09:26 AM »

แสดงว่าของเขาแรงจริงๆ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #9 on: July 29, 2008, 12:16:40 AM »

อืม ใช่ ถ้าเด็คนี้อยาก All จิง ต้องหวังพึ่ง David อย่างเดียวแล้วล่ะ

gb_seaoer
Member

« Reply #10 on: July 29, 2008, 01:19:17 AM »

เคยเห็นคนเล่น มา ถ้าจะออล ผมว่า Houring หน้าซอง เข้ากว่าไงไม่รู้สิครับ แสบดีด้วย

แต่เดวิดก็ดีนะคับ เรียก raisa ได้ไม่ต้องเอา commander ทิ้งเรียก ก็หาได้เหมือนกัน

EmericAz-
Member

« Reply #11 on: August 10, 2008, 10:20:41 PM »

งง อยู่อย่างอ่ะ

1. Commander จ่าย 1 ตี at 7 จ่ายอีก 1 ทิ้ง Crisis Claw at + 3 กรงเล็บเด้งแปะ at+2 อีก สรุป 2 ตี at.12 !!
2. ต่อเนื่องจากข้างบนเลยคับ ตีเสร็จยก Crisis Claw แล้วทิ้งใหม่ แปะคืน แล้วเรียก Raisa ลงมาในสนามฟรี

แบบนี้ ก็เท่ากับว่า ทำ แบบนี้ได้ ทีเดียวอ่ะสิคับ เพราะว่า  แล้วทิ้งใหม่ แปะคืน  แล้วไม่เหง ยก ใหม่อีกรอบเรย - -

แต่ก็ถือว่า ไวดีนะคับ แต่ถ้ายกได้ตลอดทุก turn รวมเรียกพวกด้วย จะโหดกว่านี้เยอะ

heaven knight pao
Guest
« Reply #12 on: October 29, 2008, 02:20:44 AM »

อบิลิตี้กรงเล็บครับ
Crisis Claw
Type: relic
Mp Cost: 3 Pasted: PS : yes Turn: inf Rarity: uncommon
Skill:
NULL
Ability:
ถ้า Seal ที่ติดคือ N[Headman] ที่มี Df น้อยกว่าหรือเท่ากับ 6 Seal นั้น At +2 Sp -1
เมื่อ ตก Shrine จากมือโดยผลของ Ability ของ N[Headman] เราสามารถนำ ไปติดที่ Seal 1 ใบในสนามจาก Shrine
เมื่อ Seal ที่ ติดโจมตีสำเร็จ เราสามารถนำ ขึ้นมือ
ข้อยกเว้น: NULL
Illustator: Pathompong Sriheara
Version: Hymn of Exodus
Verno: 93

ผมก็เล่นครับ เด๊คนี้
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=43454.msg483789#msg483789
>>>☼EliTe PaLaDin heAdMaN gEneRaL☼<<<
Member

« Reply #13 on: October 29, 2008, 02:31:26 AM »

ถาม
ถามหน่อยครับ คือเอาอะไรเปนตัวรองหรือครับ นอกจาก Seregant
คอมกันเองหรอครับ คือผมก็เล่นอยู่ แต่คิดว่าน่าจะมีตัวรองอีกซักหน่อย
ผมมี Vitestates แค่ 2 ใบ เลยยัดไปแค่นั้น อยู่ใน Shrine ก็ลบ Sp ไป 2 แล้วนะ

แนะ
แถม Saxon ยัดเด็คไปอีกซัก 1 ใบ ก็ได้ครับ ไม่เสียหาย
เผื่อเจอพวกบ้าอาวุธ อย่าง N[Paladin] ใส่ไปตบบึ้มของเค้าครับ
« Last Edit: October 29, 2008, 02:33:53 AM by >>>☼EliTe PaLaDin heAdMaN gEneRaL☼<<< » Logged

KOMODO-HUNTER
Member

« Reply #14 on: October 29, 2008, 04:04:20 AM »

แนะนำให้ใส่ david กับ angel of warfare ดีกว่าครับ เด็คนี้แพ้สกิลรุนแรง ส่วน warfare ประโยชน์มากกว่าที่คิดครับ

แล้วก็ mask doom ครับ ถ้ามีสองตัวนี่จั่วบรรลัย
ไม่แนะนำแม่ครัวเพราะว่ามันต้องมาทั้งสองตัว ถึงจะได้จั่ว maskdoom ตัวเดียวได้จั่วละยิ่งมี virtestate ทิ้งไปได้จั่วแถมได้ -sp อีก
warfare หา alexandrite , ordinus , kukuclock หรือ crisis core เลยก็ได้ถ้ามี maskdoom ก็ได้จั่วอีก เหอ เหอ เหอ

•tum_ja•, the General of Zalom
Member

« Reply #15 on: October 29, 2008, 02:16:29 PM »

แนะนำให้ใส่ david กับ angel of warfare ดีกว่าครับ เด็คนี้แพ้สกิลรุนแรง ส่วน warfare ประโยชน์มากกว่าที่คิดครับ

แล้วก็ mask doom ครับ ถ้ามีสองตัวนี่จั่วบรรลัย
ไม่แนะนำแม่ครัวเพราะว่ามันต้องมาทั้งสองตัว ถึงจะได้จั่ว maskdoom ตัวเดียวได้จั่วละยิ่งมี virtestate ทิ้งไปได้จั่วแถมได้ -sp อีก
warfare หา alexandrite , ordinus , kukuclock หรือ crisis core เลยก็ได้ถ้ามี maskdoom ก็ได้จั่วอีก เหอ เหอ เหอ
ใช่ warfare มีประโยชน์มากกว่าที่คิดจริง ๆ deck zadin ผมใส่4 ใบ ใส่ maskdoom ด้วย จั่วกระจาย!!
แล้วถ้าใส่ warcry ด้วยนะ ประมาณว่าวน alaxandrite ขึ้นมือจนเขาขอยอมแพ้เองอ่ะ

heaven knight pao
Guest
« Reply #16 on: October 29, 2008, 11:20:52 PM »

ถาม
ถามหน่อยครับ คือเอาอะไรเปนตัวรองหรือครับ นอกจาก Seregant
คอมกันเองหรอครับ คือผมก็เล่นอยู่ แต่คิดว่าน่าจะมีตัวรองอีกซักหน่อย
ผมมี Vitestates แค่ 2 ใบ เลยยัดไปแค่นั้น อยู่ใน Shrine ก็ลบ Sp ไป 2 แล้วนะ

แนะ
แถม Saxon ยัดเด็คไปอีกซัก 1 ใบ ก็ได้ครับ ไม่เสียหาย
เผื่อเจอพวกบ้าอาวุธ อย่าง N[Paladin] ใส่ไปตบบึ้มของเค้าครับ

เวลาผมเล่น ผมให้ zalom headman sergeant เป็นซีลรอล raisa ครับ      คอมมานเดอร์นี่ จ่าย2ตบ12อย่างเดียว

ส่วนsaxon ไม่จำเป็นมั้งครับ เพราะอบิลิตี้ raisa  เมื่อโจมตี seal ที่ถูกโจมตียกเลิก mystic card ประเภท relic จนจบsubturn ครับ           ตบปลดอาวุธอยู่แล้วครับ
>>>☼EliTe PaLaDin heAdMaN gEneRaL☼<<<
Member

« Reply #17 on: October 30, 2008, 01:22:57 AM »

อ่อ อ่า อืม   
ขอบคุณครับ 

~_Wind Dragon_~
Member

Email
« Reply #18 on: October 31, 2008, 11:53:21 PM »

แนะนำ Hellfie Hound

Pages: [1]
  Print  

Jump to: