Summoner Master Forum
May 17, 2024, 07:03:12 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Waltz Disney ภูมิใจเสนอ ^^"  (Read 8722 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
the St. of Amara
Member

Email
« on: June 14, 2008, 03:00:18 PM »

Main name of this deck : Sacred Fairy tale  นิทานนิทรานิรันดร์

เหล่า Seal ที่ถูกแปลงชื่อให้เป็นตัวละครในนิทานพร้อมจะกล่อมนิทราให้แก่
ฝ่ายตรงข้ามหลับใหลในสุสานอย่างเป็นนิจนิรันดร์

ตัวละครทั้งหมด 10 ตัว 25 ใบ หลากหลายแล้วแต่หน้าที่การแสดง ^^"

High Priestess of St.Cecilia Church    3       Cinderella เองจ้า

Br.Gregory , the Little Deacon            4       คนแคระคนที่ 1 ^^"

Mermage of Aquarius                         3       Arial ,the Little Mermaid ^^

Fish of Pisces                                     4       รถฟักทองของ Cinderella เอาไว้ให้ขี่

Pecca Zelus,the Sin of Envy              2       แม่มดทะเล เออร์ซูล่า - -*

Plane Shifter                                        2        คนแคระคนที่ 2 อ่านะ

Princess Alana                                    2        Snow White ^^"

Amara ,the Angel of Cups                   2       God Mother Fairy โผล่มาหลังจากคนแคระ
                                                                    คนที่ 1 ทำงานสำเร็จ ^^"

Holy ,the Guardian Angel of Alana       2      คนแคระที่ 3 แน่ะ

Equestris Niger                                      1       เจ้าชายขี่ม้า(ถึงจะไม่ใช่สีขาวก็เถอะ) - -*

Mystic แนะนำ ^^"

Espermier ,the Magical Reaper     2             ดาบ Cinderella เมื่อเธอหวังพึ่งเจ้าชายหาได้ไม่

Cristalarme ,the Sword of Andre    2             Snow White หรือ Cinderella ก็ถือกระซวกได้
                                                                     ไม่ต่างกันมากนักแล

Magnacuspere ,the Wand f Gregory   2       เหมือน 2 อันบนแหละ

St.Alana Veil                                  2              เอาไว้ให้คนแคระปลุกเสกเรียกนางฟ้ามา
                                                                     ประทานพร เป็นใบรองได้หลากหลาย - -*

Book of Life                                     2            หนังสือนิทาน เอาไว้เก็บเก่าเล่าได้อีก ^^"

Place ต่างๆจะใส่อะไรก็เอาไปเหอะ

บทสัมภาษณ์นักแสดง      

นักข่าว : ไม่ทราบว่าคุณ High Priestess รับบทเป็นตัวอะไรหรอค่ะ?

H P o C C : รับบทเป็น Cinderella ค่ะ ค่อนข้างสนุกนะค่ะ เป็นตัวหลักของเรื่องเลย

นักข่าว : เนื้อเรื่องหลักเป็นยังไงหรอค่ะ แล้วการแสดงเป็นยังไงบ้างละค่ะ?

H         : ก็ดีค่ะ เวลาเริ่มเรื่อง ฉันจะเข้าฉากมาก่อนเลยค่ะ แล้ว คุณPlain Shifter
             ก็จะตามมาสมทบในแนวหลัง หนู Br. ก็มักจะหาเครื่องสำอางค์มาแต่งหน้าให้บ่อยๆ
             แต่ถ้าวันไหนฉันเข้ามากอง Late  คุณ Br. ก็มักจะ แสดงนำไปก่อน แล้วเดี๋ยว
             God Mother Fairy ก็ตามเข้าสมทบเองค่ะ นอกจากนี้ ในฉากหลังเรายังมี
             แอเรียลกับเออร์ซูล่า คอยเด้งรักษาความปลอดภัยไว้ดีพอสมควรอยู่แล้วละค่ะ

นักข่าว : แล้วระหว่างการถ่ายทำมีอุบัติเหตุอะไรบ้างมั้ยค่ะ?

H :         มีค่ะ มีแน่นอน อย่างคุณ Plane Shifter ที่ชอบกระโดดหกล้มอยู่บ่อยๆ ถ้าฉันไม่อยู่ในกอง
             คงตายไปแล้ว ต้องให้ฉันช่วยอยู่บ่อยๆ  หรือถ้าเกิดมีใครบางคนเกิดจำบทไม่ได้แล้วเป็นบ้า
             ป่วยตายขึ้นมา              หนังสือเล่านิทานช่วยได้นะค่ะ

นักข่าว : แล้วการถ่ายทำจะเสร็จเมื่อไหร่ค่ะ

H          : เมื่อคู่แข่งตายครบ 15 ชีวิตค่ะ

นักข่าว :     O o"?            

H           : คือหมายถึงว่า เมื่อเราทำกำไรได้มากๆนะค่ะ สัก 15 ล้าน
               คุณ Niger นี่เคี่ยวเรื่องเงินทองมากเลยนะค่ะ ใครจับจ่ายใช้สอยเป็นไม่ได้
                แต่ตัวเองกลับงุบงิบเงินซะเอง ชอบเอาของในกองถ่ายไปขายอยู่เรื่อย

นักข่าว : แล้วในกองมีคนแคระอยู่แค่ 3 คนเอง เรื่องจริงมันมี 7 คนไม่ใช่หรอค่ะ

H         : ก็คือว่า พื้นทีในกองเราไม่พอแล้วละค่ะ

นักข่าว  :  แล้วนิทานเรื่องนี้จะจบลงยังไงละค่ะเนี่ย

H          : ตีออลค่ะ

นักข่าว  : O o"        

H         : หมายถึง ฉันกับ สโนว์ ไวท์ เป็นคนที่ค่อนข้างอารมณ์รุนแรงนะค่ะ
              เวลาได้ที่แล้วก็มักระเบิดออกมาเลย ยิ่งติดอาวุธกลางกองถ่ายนี่ยิ่งง่ายนะค่ะ
             เป็นสาเหตุให้กองเสียอยู่เรื่อยๆ หรือถ้าหากว่า บางครั้ง คนแคระคนที่ 3 คุณ
              Holy อะค่ะ ชอบอาละวาดอยู่เรื่อยๆ โดยเฉพาะเวลาคุณคนแคระคนที่ 1 นี่
             เย็บผ้าเสร็จ 2 ใบ คุณโฮลี่ก็ชอบหยิบปลาเดินไปตีหัวชาวบ้านง่ายๆเลยค่ะ

นักข่าว    : แล้วเรื่องที่ว่ากองถ่ายหนังอีกเรื่องเริ่มถ่ายทำก่อนละค่ะ จะมีปัญหาอะไรมั้ยค่ะ?

H           :  ถ้าอีกกองเริ่มก่อน ก็ไม่มีอะไรนี่ค่ะ ฉันก็จะรีบเข้าฉาก เรียกคุณเพลน ชิฟเทอร์
                หรือสโนว์ไวท์ หรือคุณเงือกขึ้นมาเซฟกันไว้ก่อนได้ ส่วนใหญ่ฉันมัก
               เรียกคุณเพลนนะค่ะ เธอกระโดดตายแล้วขึ้นมาสำรองได้เลย ได้เลือกที่เที่ยวด้วย
                คุณ Br. ก็จะลงมาแต่งหน้าฉันนะค่ะ แล้วทีนี้กองถ่ายจะเรียกใครเข้ากองต่อ
                ก็ตามสบายเลย        

นักข่าว    : ไม่ทราบว่าทุนการก่อสร้างนี่ใช้เยอะมั้ยค่ะ

High Priestess : ก็ค่อนข้างเยอะนะค่ะ ถึงเยอะมากๆเลยด้วย เนื่องจากกองถ่ายเรา
                         เป็นระดับ Rare เกือบทั้งหมด Rare ล้วนๆค่ะ
                          นักแสดงชั้นแนวหน้าเลย
                         อ้อ...เดี๋ยวฉันต้องเข้าฉากต่อแล้วคะ วันหลังเจอกันใหม่นะค่ะ
                          อีกกองร่าย Leraje มาแล้ว

นักข่าว          : O o"  

- -* ครับ เอวัง

ป.ล. High Priestess นี่ Combo กับ Plane Shifter
        เอามาจาก Wiser นะครับ ลเมหน้าปกสีฟ้าอ่า

« Last Edit: June 23, 2008, 12:44:57 AM by SaintofAmara » Logged

mantellumarydoll
Member

Email
« Reply #1 on: June 14, 2008, 03:15:47 PM »

โฮ่ะโฮ  ถูกใจบทสัมภาษณ์มากครับ  เด็คก็เก่งดีด้วย
ว่าแต่ถามนิดนึงนะครับHigh Priestess of St.Cecilia Church    นี่ตีAllได้รึปล่าวครับ  ผมยังไม่เห็นแบบเต็มๆ

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #2 on: June 14, 2008, 03:36:03 PM »

^
ตีAllได้ครับ  มันจะตีปิดเกมส์ตอนAt12-15ไปแล้ว

จัดแบบนี้ก็ดีนะ  ง่ายดี  แต่ผมไม่มีของ  ขอเอาแบบสบายๆละกัน

Member

Email
« Reply #3 on: June 14, 2008, 04:10:29 PM »

มันคือ Alana Modification ครับ ^^"

ohm13
Member

Email
« Reply #4 on: June 14, 2008, 04:46:51 PM »

เด็คดูน่าสนดีดีแฮะ แต่อาจจะมีปัญหาเรื่องการจั่วอยู่บ้าง(รึปล่าว)

ปล.น่าลองจัดกับmerchant ดูเหมือนกัน เพราะจะหาตลาดได้เร็วมากๆ
ปล.2 เด๋วหาของมาลองมั่งดีกว่า

Member

Email
« Reply #5 on: June 14, 2008, 07:33:02 PM »

บางทีอาจชนะโดยไม่ทันต้องจั่วนะครับ ^^"

คือว่าถ้าหากว่า คุณหญิงกับเด็กแต่งหน้าขึ้นตาแรก

แล้วเราเริ่มก่อน ก็ลงเลย 4 ร่ายเรียกเพลนชิฟเทอร์

5 เกรกอรี่หาคริสตาลาร์ม

น่าจะยืนไหวนะครับ แอทตั้ง 12 แนะ

ก่อนผ่านก็ให้เพลนทิ้งตัวเอง +แอทดิฟให้แม่ใหญ่ หาเพลซอะไรก็ได้เหอะ

เข้าเทิร์น ถ้าจั่วได้เกรกอรี่อีกก็ลงเลย

หาดาบพรหมจรรย์ มาแปะ ตอนนี้แม่ใหญ่จะได้แอท 14 เอมพีค่าตี 1

แก้ได้ตั้งหลายอย่างตีไปเลยครับ

ถ้าแม่ใหญ่กับเกรกอรี่ไม่ขึ้นก็ให้เอาตัวที่ขึ้นอะยืนไป ถ้าถึงขนาดนั้น

ก็น่าจะมีนักกระโดดมาเซฟความปลอดภัยให้บ้าง

ถ้าขนาดซวยสุดๆก็ทำใจ เสียชายรน์บ้างไม่เป็นไร มีแพ้มีชนะ ^^"

Simone, Deliver Band Alchemist
Member

Email
« Reply #6 on: June 14, 2008, 11:55:25 PM »

เจออลาน่ามาวันนี้ โดนออลที่ เลิกเลย 

ตัวฟรีสเยอะดีนะครับ
จะเครียดเอา ถ้าจั่วได้ ซินน้ำ 2 เงือก 3 เนี่ย...

ใส่คนแคระอีกดีไหมครับ - -

ซิกมันต์ เด็กงี้ 

Member

Email
« Reply #7 on: June 15, 2008, 12:01:39 AM »

คือเด๊กนี้จะเน้นหลักไปที่ High Priestess จากซองใหม่อ่าครับ ^^"

ซึ่งเป็น Shade of [ Light ] ด้วย เหมือนอลาน่า 2 ธาตุในใบเดียว

ถ้าจะตีสดแอทก็ใช่เบาๆครับ

ถ้าจะออลก็คงต้องเสี่ยงหน่อย แต่กวาดสนามแน่นอนถ้าสำเร็จ

ส่วนคนแคระคนนี้ไม่ได้มาสอบคัดตัววันนัดอ่าคับ

เห็นบอกว่าหาดาบ ฟรุ๊ตสลัด โรลแยมสวอร์ดอะไรเนี่ยไม่เจอครับ ^^"

Ryuse
Member

Email
« Reply #8 on: June 15, 2008, 12:09:25 AM »

ถึงจะบอกว่าเป็น ALan modify แต่ชอบเรื่องนี้มากๆเลย ว่างๆคุณส้ม อมรา ลองไปแต่งนิยายสิ

จะรออ่านครับ 

Member

Email
« Reply #9 on: June 15, 2008, 12:18:09 AM »

จะลองไปแต่งดูนะครับ

แต่ว่าก็เคยแต่งละล่ะ แต่งไปได้แผ่น 2 แผ่นก็ Sin of Sloth สิง - -*

ป.ล.ส้ม อมรา     ชื่อใหม่ผมหรอครับเนี่ย ^^"

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #10 on: June 15, 2008, 03:31:49 PM »

ลองจัดแบบเน้นAt+ง่ายๆ และAllถูกๆ สิ

:::: AD12ENaL!Ne ::::
Member

Email
« Reply #11 on: June 23, 2008, 12:34:52 AM »

อาลาน้ามาอีกละ เจ้าหญิงคนอื่นหายหัวกานไปไหนมดเนี่ยยยยยยยยย

เราว่าดาบอังเดรไม่ใส่จาดีก่าเพราะมันเปลืองค่าร่ายทำให้เป็นการ์ดเน่าบนมือเปล่าๆ

แล้วก้อน่าจาใส่มาเกตแพลชมาคู่กะแม่ค้าสักหน่อยจาได้ตบอย่างเมามันแก้ได้เยอะ แล้วก้อหาตัวจั่วมานิสนึงเพราะยังจั่วช้าอยู่

Member

Email
« Reply #12 on: June 23, 2008, 12:44:30 AM »

อืม ถึงเราจะว่าจั่วช้าเหอะนะ

หรืออีกฝ่ายอาจจะไม่ทันได้จั่ว       

ดาบอังเดรใส่ไปเหอะ เพราะ Deck นี้เน้น

High Priestess of St.Cecilia Church เป็นหลัก ลงมาหา Plane Shifter

ลง Br.Gregory เอา Cristalarme มาติดแม่ชีเลย สะดวกดีนะ

MN-ME
Member

« Reply #13 on: July 05, 2008, 03:49:19 PM »

55555555555555555555555555555+

ตีออลค่ะ

ตายห่าหมด 55555555555+

Member

Email
« Reply #14 on: July 06, 2008, 04:06:35 PM »

Modify ที่ลองแก้ไขดูแล้ว และลองเล่น(กับตัวเอง) ดูบ้าง

Seal ที่แก้ไขคือ

Plane Shifter    __________   3       คนแคระคนที่ 2 เป็นแฝด 3 และเพิ่มพลังด้วยการวน
                                                        กับ Mermage of Aquarius หาที่ท่องเที่ยวได้เรื่อยๆ

Amara ,the Angel of Cups  ___ 1     ลดลงเหลือแค่หนึ่งเพราะเราไม่อยากให้ขึ้นมือ และโอกาสไม่บ่อย
                                                       ที่จะให้ช่างแต่งหน้าหาผ็สคลุมมาพันคอ

Equetris Niger  ____________ 0    เจ้าชายขี่ม้าโดนไล่ออกเพราะถูกจับได้ว่าเอาของจากกองไปขาย

Seal แนะนำเพิ่มเติม    Angel of War Tear  + นักเวทย์หญิง _______ 3- 4   
                                                                 ( ฝ่ายจัดการทรัยากรที่ รกกองถ่าย)

นักแสดงบทบาทสมทบตัวใหม่ เนื่องจาก Plane Shifter ลองแนะนำสถานที่มาได้เยอะมากๆ

แถมยังวนกับ Mermage of Aquarius ได้ค่อนข้างบ่อยอีกด้วย ทางเราจึงจำเป็นต้องตัดทรัพยากร

ลดการท่องเที่ยวของเหล่านักแสดงลงบ้าง

Mystic แนะนำเพิ่มเติม

Mystic Place ร่าย 4 - 5 ทั้งหลาย เพราะเราจะเอามาให้ War Tear ทิ้ง - -*

อาทิเช่น Fudenun Village + Katapavsis + Great Roots of Yggdrasil

และ Place เอาไปป่วนเล่นๆที่ได้รับคำแนะนำมาก็ Witchcraft Morque

และยังมี Valnia District ที่เอามาคอยยก Gregory คอยหามาสคาร่ามาปัดขนตาบ่อยๆด้วย

นอกจากนี้ก็ยังมียุทธภัณฑ์นำเข้าจากต่างประเทศ อันได้แก่

เข็มขัด / เข็มขัด / โล่ / ดาบ / รองเท่า และอีกมากมาย  ^^"

ใครมีข้อเสนอแนะบอกหน่อยนะจ้ะ

วิธีเล่นง่ายๆ

ถ้าเริ่มก่อน
ลง High Priestess แสดง Plane Shifter นำขึ้นมือ ลง BrGregory ,the Little Deacon

หา Cristalarme มาแปะ High Priestess ผ่าน !!! 

อีกฝ่ายก็จะโปรยซีลและไม่น่าจะกล้าตีมา ถึงตีมาก็ลองดู ฝ่ายกระโดดอยู่บนมืออยู่แล้ว

เมื่ออีกฝ่ายประกาศผ่านไม่ว่า Mp อีกฝ่ายจะเหลือหรือไม่ก็ตาม

ประกาศใช้ Step ก่อนผ่านทิ่ง Plane Shifter แสดง Place อะไรก็ได้ Mp เยอะๆ

เข้าเทิร์นเรา ลง War Tear ทิ้ง Gain    High Priestess รวมร่างกับ Plane Shifter + Br.Gre

จ่าย 5   13 All          ง่ายๆ แรงกว่าอลาน่าอีกเห็นมะ  ^^"
« Last Edit: July 06, 2008, 04:43:06 PM by SaintofAmara » Logged

MN-ME
Member

« Reply #15 on: July 06, 2008, 08:44:04 PM »

งือ

แรงจิง

แต่ถ้าการ์ดม้ะขึ้นมือละก้อ...

Waltz Disney มีหวังเจ็งอ่ะนะ

ใส่ Poseidon ดีมะ

EL Corazont
Member

« Reply #16 on: November 01, 2008, 07:50:14 PM »

วิธีบอกแปลกแนวดี ชอบๆ

!~DoRaEmOn~!
Member

« Reply #17 on: November 01, 2008, 09:41:20 PM »

^
^
^
ไปขุดขึ้นมาทำไมอะครับ 
เอ๊ะเราก้ช่วยขุดนี่หว่า

musikawong
Member

« Reply #18 on: November 02, 2008, 07:40:05 PM »

อืม ชอบแบบนี้อ่า

ทำเปงบทสัมภาษ สนุกดีอ่านแล้วเพลิน

Pages: [1]
  Print  

Jump to: