Summoner Master Forum
May 17, 2024, 09:05:01 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Maelstrom ถีบกระชาก ลากตบตรูด~!!  (Read 4237 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
windy121
Member

« on: June 15, 2008, 02:51:53 AM »

Ocean Queen Mermaid                        *2
Merman Colonel       *2
Merman General      *2

Maelstrom Merman      *3
Rainstrom Merman      *3

Mermage of Aquarius                         *3
Nerissa, the Ice Wind Witch   *2

Guardian Mermaid of Poseidon   *3
Fish of pieces      *3
Bunyip         *3

Mystic
Poseidon
Longithalassa, the Trident of Eric
Acqus, the Sword of Ice

ตั้งเกม
1. General ลาก Rainstrom ลงสนาม แล้วเอา Colonel ขึ้นมือ เหลือmp1 ลงFish of pieces ผ่านนน
2. Queen Ocean Mermaid ผ่านนน

แนวทางการเล่น
    ใช้การตีพร้อมไหลกระแทกเข้า df ไหลเสร็จให้เพื่อนๆ Merman ตีหลังต่อได้จาก ability ของ Merman General มีตัวยืนเยอะแยะเหนียว
    แน่น มีฟรีสเสริมเป็นลูกเล่น พอได้จังหวะดิสBunyipหาPoseidon
    ออลปิดเกมส์แบบชิวๆ ไม่ต้องกลัวตาหน้าโดนตีตาย โชว์น้ำให้ดู จบข่าว -*-
    สุดยอดตัวป่วน Nerissa, the Ice Wind Witch แถมกันพวก skill mp 0 ได้ชะงักนัก (ถ้าเอาขึ้นมือแล้วไม่ออกจากสนามนะ โกงโคตร)

ลูกเล่น
    1. Queen Ocean Mermaid ดิส Bunyip ฟรืสall // Mermage of Aquarius ยก Bunyip ไว้ทิ้งใหม่+ไว้โชว์
    2. ฝ่ายตรงข้ามmpหมด ก่อนผ่าน Fish of pieces สกิลฟรีสตัวเอง แล้วลง Coronel
« Last Edit: July 18, 2008, 11:14:12 PM by windy121 » Logged

VanilaChoco
Member

Email
« Reply #1 on: July 18, 2008, 01:15:37 AM »

Deck ของพี่ศิษย์เก่าแบบนี้ ต้องลอง

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #2 on: July 18, 2008, 01:30:14 AM »

*Ocean Queen นะครับ ไม่ใช่ Queen Ocean           

เด๊กนี้ค่อนข้างตั้งเร็วนะครับ    ^^"

อัตราตัวยืนก็เร็วด้วย นี่ถ้าเริ่มหลัง โปรยสัก 2-3 ตัวผ่านก็ตั้งได้แล้วนะเนี่ย

ดูแล้ว Mp ก็ใช้เยอะนะครับ ยังไงก็น่าจะใส่ Nicholas Odilon ,the Wonderer

หรือ Angel of War Tear ไปช่วยๆกัน Gain หน่อยก็ดีนะครับ   

ปลายทาง ,< เกรียนในคราบผู้ดี
Member

Email
« Reply #3 on: July 18, 2008, 02:26:34 AM »

นอกเรื่องนิดนึงนะครับ   

คาใจมานานสำหรับการตีข้ามไลน ตีเทียบดีฟ

ไม่มีคำเปรียบเทียบกับอวัยวะอื่นที่ไม่ใช่อวัยวะบั้นท้ายแล้วหรือครับ   

แต่ละทีก็  กระซวกก้น  ตุ๋ย  ถลุงตรูด   อัดตรูด   ฯลฯ

คาใจครับ   

Simone, Deliver Band Alchemist
Member

Email
« Reply #4 on: July 18, 2008, 03:17:47 AM »

คาใจมานานสำหรับการตีข้ามไลน ตีเทียบดีฟ

ไม่มีคำเปรียบเทียบกับอวัยวะอื่นที่ไม่ใช่อวัยวะบั้นท้ายแล้วหรือครับ  

แต่ละทีก็  กระซวกก้น  ตุ๋ย  ถลุงตรูด   อัดตรูด   ฯลฯ

คาใจครับ  
ก็... อวัยวะเบื้องล่างของเรามีอะไรบ้างล่ะครับ
ตั้งแต่ ก้นลงไป เยอะแยะใช่ไหมครับ

แต่ว่า มันไม่ได้ใจ.. ถ้าลองพูดอย่าง

กระซวกขา
มันก็ไม่เห็นภาพเท่า กระซวกตูด จริงไหมครับ

windy121
Member

« Reply #5 on: July 18, 2008, 11:07:46 PM »

*Ocean Queen นะครับ ไม่ใช่ Queen Ocean           

เด๊กนี้ค่อนข้างตั้งเร็วนะครับ    ^^"

อัตราตัวยืนก็เร็วด้วย นี่ถ้าเริ่มหลัง โปรยสัก 2-3 ตัวผ่านก็ตั้งได้แล้วนะเนี่ย

ดูแล้ว Mp ก็ใช้เยอะนะครับ ยังไงก็น่าจะใส่ Nicholas Odilon ,the Wonderer

หรือ Angel of War Tear ไปช่วยๆกัน Gain หน่อยก็ดีนะครับ   

ถ้าจะเล่นแนวนั้น ผมว่าไปเล่นอีกแนวดีกว่าครับ จะเข้ากันมากกว่าถ้าเล่น odilion

VanilaChoco
Member

Email
« Reply #6 on: July 19, 2008, 05:02:16 PM »

แต่ละทีก็  กระซวกก้น  ตุ๋ย  ถลุงตรูด   อัดตรูด   ฯลฯ

คาใจครับ  
ที่เค้าบอกกระซวกตูดไรพวกนี้ เขาหมายถึงตีข้างหลังครับ ไม่ใช่ตีข้างหลัง จึงมีคำว่า"ตุ๋ย"  DF Line  มันคือข้างหลังครับไม่ใช่ข้างล่าง      แต่ความจริงมันแล้วแต่คนจะเรียกนะ
ก็... อวัยวะเบื้องล่างของเรามีอะไรบ้างล่ะครับ
ตั้งแต่ ก้นลงไป เยอะแยะใช่ไหมครับ

แต่ว่า มันไม่ได้ใจ.. ถ้าลองพูดอย่าง

กระซวกขา
มันก็ไม่เห็นภาพเท่า กระซวกตูด จริงไหมครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: