Summoner Master Forum
May 17, 2024, 09:09:51 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Burning Monsters (อุดรูรั่วแล้ว)  (Read 4009 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
ohm13
Member

Email
« on: July 18, 2008, 03:47:44 PM »

Seal 25
กลุ่มหลัก
Minotaur Raginglord *2 ในเกมยาว มันเป็นตัวที่สร้างความรำคาญให้ฝ่ายตรงข้ามได้เป็นอย่างดี โดยการขุดFurious bull
Minotaur warlord * 3 ตัวแซค และยังสามารถทำให้monsterเราบ้าเลือดได้ด้วย
Minotaur Berserker *3 ตัวตีไว้ฆ่าชีเรียลโดยเฉพาะ(คล้ายฟาริดของเด็คmonsterเลยนะตัวนี้)
Fiery tail squirry *4 เมื่อเกมเราคือการแซค ไม่มีใครเหมาะไปกว่าเจ้านี่แล้ว
Mask doom Therion *2 เมื่อแซคทำให้เสียทรัพยากรณ์ เจ้านี่แหละจะทำให้ทรัพยากรณ์เราไม่ขาดแคลน(บางทีมากจนน่าเกลียด)
Furious bull *4 สละชีพ กลายร่างเป็นซีลได้เกือบทั้งเด็ค(น่าเสียดายที่แซคตัวเองไม่ได้ )
Maluceous *3 คอยทำให้อีกฝ่ายแตกความสามัคคี
Minotaur Battler *2 เอามาตี แกล้งตาย ลากเพื่อนมาตีต่อ
vertestates *3 ซุสดีๆนี่เอง นอกจากนั้นยังมีหน้าที่ตายเพื่อให้ตัวบนตีง่ายขึ้นด้วย

Mystic card
ทั่วไป เพิ่มดาบไฟ

วิธีการเล่น

ใช้การบุกแบบเด็คไฟทั่วไปคือใช้การแยกร่างและพลังเข้าข่มฝ่ายตรงข้าม ใช้Furious bull[ เรียกพวก โดยอาจจะเป็นmask doom ให้เร็วที่สุด เพื่อการจั่วที่ไม่ติดขัด

ข้อควรระวัง

Furious bull ต้องตกไชร์ด้วยeffect ของmonster ธาต
« Last Edit: July 19, 2008, 02:41:58 AM by ohm13 » Logged

Sostopper
Member

Email
« Reply #1 on: July 19, 2008, 12:36:44 AM »

ใส่ฝักทองสิครับทำเกมได้ไม่ยากละครับ

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #2 on: July 19, 2008, 12:41:47 AM »

Posted by: Sostopper  Posted on: Today at 12:36:44 am 
Insert Quote 
ใส่ฝักทองสิครับทำเกมได้ไม่ยากละครับ
ไม่ได้จั่ว  ไม่ได้แยกร่าง   ใส่ทำไม  เด๋วนี้จัดไฟใส่ฟักทองเชยโครต  ไม่แนว

โครตอยากจัดเลย  ตั้งแต่Exodusออกแล้ว  แต่หาของมะได้เลย

mantellumarydoll
Member

Email
« Reply #3 on: July 19, 2008, 12:53:33 AM »

Wise Sphinx *3
ShinShin in memory *1
red robe evoker *2
3ตัวนี้ ใช้ทำคอมโบกัน โดยการใช้skillของWise Sphinxนั้นเป็นการจั่วการ์ดนอกdraw stebครับ ดังนั้นจะทำให้สิงห์+Atตามการ์ดในมือของฝ่ายตรงข้ามที่จั่วคืนมา แต่ถ้ามี Red robe evokerอยู่ จะกลายเป็นการสั่งเก็บการ์ดหมดมือแทนครับ  โดยเราจะใช้ก่อนผ่าน เพื่อเข้าเทิร์นเราจะได้จั่วการ์ด2ใบแล้วบุกได้อย่างสบายใจ(ก็เขาไม่มีแก้แล้วนี่ ) หรือจะคอม Red robe evokerแอบแล้วใช้mask doomจั่วก็ยังได้ครับ

คอมโบนี้รั่วนะครับ  ไม่สามารถสั่งสฟิงค์ใช้สกิลได้นะครับถ้ามีred robe evoker อยู่ในสนามและมีไฟตั้งแต่2ใบขึ้นไปครับ

ohm13
Member

Email
« Reply #4 on: July 19, 2008, 02:41:34 AM »

Wise Sphinx *3
ShinShin in memory *1
red robe evoker *2
3ตัวนี้ ใช้ทำคอมโบกัน โดยการใช้skillของWise Sphinxนั้นเป็นการจั่วการ์ดนอกdraw stebครับ ดังนั้นจะทำให้สิงห์+Atตามการ์ดในมือของฝ่ายตรงข้ามที่จั่วคืนมา แต่ถ้ามี Red robe evokerอยู่ จะกลายเป็นการสั่งเก็บการ์ดหมดมือแทนครับ  โดยเราจะใช้ก่อนผ่าน เพื่อเข้าเทิร์นเราจะได้จั่วการ์ด2ใบแล้วบุกได้อย่างสบายใจ(ก็เขาไม่มีแก้แล้วนี่ ) หรือจะคอม Red robe evokerแอบแล้วใช้mask doomจั่วก็ยังได้ครับ

คอมโบนี้รั่วนะครับ  ไม่สามารถสั่งสฟิงค์ใช้สกิลได้นะครับถ้ามีred robe evoker อยู่ในสนามและมีไฟตั้งแต่2ใบขึ้นไปครับ
ขอบคุณครับ แก้ไขเรียบร้อย 

~MerShanDisE~
Member

« Reply #5 on: July 19, 2008, 03:28:14 AM »

ทำไมถึงใช้สกิลมะด้ายง่า * *-

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #6 on: July 20, 2008, 03:41:19 AM »

แนวนี้เมื่อก่อนชอบจัดเล่นเหมือนกัน
แนะนำ Angel of War Cry ด้วยครับ
เนื่องจากเราขุด mon ไฟ มาตกบ่อยอยู่แล้ว
ตกทีก็ได้ขุด Relic ที

ขุด Alxandrite ทุกตามาร่ายก่อนตบให้เค้าเปลืองของเผา นี่ก็คุ้มแล้ว 
หรือคอยขุดกระสือมาขุด Occult hermit โยน Last Dance จาก Minotaur warlord หาฝ่ายตรงข้ามก็มิเลว

MN-ME
Member

« Reply #7 on: July 20, 2008, 01:43:12 PM »

ฟักทองตอนนี้ โหลมากเลยนะครับ

หุๆ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: