Summoner Master Forum
May 17, 2024, 09:08:51 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Little Helikia ... Do you See me? Hide and Seek.Trick and Di ( Modify Vol.2)^^"  (Read 8832 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
the St. of Amara
Member

Email
« on: July 22, 2008, 11:33:33 PM »

Tamer Helikia              3                       ลูกสาวเคียวฟุ เรียกได้เหมือนพ่อ แต่ไม่เร็วเท่าพ่อ
Helikia                         2                       สัตว์เลี้ยงแสนน่ารัก เราเอามาเพราะว่างๆ
Sacred Ram                3                       ตัวยืน ตัวหลัก ตัวตี ตัว... ตัว... อีกหลายๆตัว
Kyofu Yajuu                 2                       มาเล่นซ่อนแอบข้ามมิติกัน
Evening Folk Dance Fairy      2              ลงมาจับ Kyofuu เรียกได้ทุกซับ แบบไม่ต้อง Vanish 
Forest Caliban              1                       ไม่มีหน้าที่ขึ้นมือ ถ้าขึ้นก็โชคดีไป ToT
Ruby Horn Ram            3                     ไม่แนะนำให้ลงโดยจ่าย Mp ค่าร่าย ขึ้นก็เช่นกัน
Sheep of Aries             3                        เอ๊ะ แอบอยู่มิติไหน หาไม่เจอ ถ้างั้นก็ไม่ต้องหาเลยละกัน
Yang ,the Sheep         3                         ยกขึ้นมือแล้วตามไปแปะ
Galen ,the Garuda Brigadier           1      แปะ!!
Wanaan ,the Queen of Pentacles  2     แม่มา แอบเร็ว แอบสิแอบเลย แม่จะได้ไม่ต้องหา

Recommended Seal

Primrose Fairy                       เด็กน้อยๆชวนเพื่อนไปเล่นซ่อนแอบกันแบบ All ^^
Raatasquirrel                         วนของในมือ รองเร็วอลังการ Monster ทุกเด๊กใส่ได้ ^^     

Recommended Mystic Card

Frisky Penguin          Dimension 1 Subturn ก็เพียงพอแล้วมั้ง
Aerial Villa                 ทำเพื่อแค่ Galen  Galen ซาบซึ้งใจจนน้ำตาร่วงแน่เลย             
Quintus Phialam        เล่นซ่อนแอบอยู่ดีๆ ไปติดพิษมาจากไหน?
Nehebkau                 เราเอามาเร่งให้เวลาในการเล่นจบเร็วขึ้น (ไม่ใช่ไดนะ พิษจ้ะพิษ)
Second World         Credit : Silverfox      ออกนอกมิติง่ายแสนจะง่าย เรียกก็ง่ายอีกตะหาก

วิธีเริ่ม กรณีเรา Mp 5

•  Sacred Ram + Tamer Helikia หรือ Helikia ผ่าน
•  Kyofu Yajuu + Helikia หรือ Tamer Helikia หรืออะไรก็ได้ที่ร่าย 2 ผ่าน
•  Wanaan ,the Queen of Pentacles ผ่าน

วิธีเริ่มเล่นหลัง กรณีเรามี Mp 8

♪  Sacred Ram + Kyofu Yajuu + N [Helikia ] ผ่าน
♪  Sacred Ram + Wanaan ผ่าน
♪  Kyofu Yajuu + อะไรก็ได้ ผ่าน

Hide and Seek Playing Tips

1. กรณีนี้โดนเราทำการ Banned ไปแล้ว เนื่องจากความไม่รอบคอบของผู้ตั้ง 

2.เหมือนข้างบน

ป.ล. ( รั่วนั่นแหละ) ขอขอบคุณในความร่วมมือของทุกท่านที่ช่วยเตือน
        ไม่งั้นคงจะหน้า(แตก)ละเอียดกว่านี้         

แถลงการณ์พิเศษ :
          แก้ไข Text Hide and Seek Playing Tips 1 และ 2 เป็น (ไม่มีจากหรอก ลบไปและ)

1.Sacred Ram เข้ามาในสนามเลือก Monster 2 ใบ จากกองการ์ด อีกฝ่ายเลือก 1 ใบขึ้นมือ
   แนะนำให้เป็น Kyofu Yajuu หรืออยาก Safeๆ ก็ Ruby Horn Ram
   ในกรณีนี้แนะนำ Kyofu Yajuu ไว้ก่อนซึ่ง Percent น้อยที่อีกฝ่ายจะเลือก

2.ในกรณีเราเริ่มหลัง อีกฝ่ายเลือกก็เหมือนเดิมแนะนำ Kyofu ก่อน 1 ใบอีกใบเป็นไรก็ได้
   หากว่าเล่นมานานแล้ว Galen เราก็เรียกได้นะ
2.1 Evening Folk Dance Fairy ลงมาจับ Kyofuu Yajuu สูญเสีย Ability เอาไว้
    มันจะสามารถจ่าย 2 เรียก Monster ได้ทุกตัวทุก Sub นะครับ
    Credit ตรงนี้ให้กระทู้ Deck Hi 5 ของพี่อาร์ตแล้วพี่อาร์ตบอกว่าปามช่วยคิดก็ให้ Credit ทั้ง 2 คนเลยละกัน
   กลัวจริงๆว่าเราจะรั่วอะไรอีก

จึงเรียนมาเพื่อทราบ (ต่อเลยละกัน)

3.ในกรณีที่ Sacred Ram ไม่ขึ้น Ruby Horn Ram ก็น่าจะขึ้นบ้าง
   ( Step ก่อนผ่านไม่ได้มีแค่เงือกนะที่ทำได้)

4.Sheep of Aries เวลาใช้ Skill แปะอะไรที่ทำให้มันยกเลิก Skill ก็ได้
   อาทิเช่น Helmet of Hope , Odin เป็นต้น (รั่วบอกกันด้วยนะ)

5.Tamer Helikia ต้องรวมร่างถึงใช้ Skill ได้ รวมๆอะไรแล้วอยากดึงอะไรก็ดึงเลย
    แต่ฝ่ายตรงข้ามก็เอาเข้ามาได้เหมือนกันนะ

6.Helikia มันน่ารักเลยใส่มาด้วย ดังนั้นอย่าปล่อยให้มันตาย

7.โดนออลไม่เป็นไร เราไม่แปะมิสมันอยู่แล้ว โดดได ลากไดตามสบาย
   ในกรณีเจอ Alana หรือ Heavan Knight อย่าปล่อยให้มันตั้งได้ละกัน
   ( Amara เข้ามาในสนามจากกองแล้วติด Di ด้วย เสร็จเราดิ)

8.Galen เราเอามาหยอกเค้าเล่นๆนะ ถ้าคิดว่าจวนตัวจริงๆ
   จะร่ายลงไปยืนคอมเราก็ไม่ว่า  ^^"

9.อย่าเล่นหลังพระอาทิตย์ตกดินนะครับ เดี๋ยวผีอำ ไม่ได้การ์ดคืนละยุ่งเลย 

กรณีจำการ์ดไม่ได้ ป้องกันความสับสน

ใครมีคำแนะนำอะไรเชิญตามสบายเลยคร้าบบบบบบบ   ^^"

« Last Edit: April 05, 2009, 01:27:21 AM by the St. of Amara » Logged

andrelnw
Member

« Reply #1 on: July 23, 2008, 12:07:20 AM »

ตั้งช้าไปหน่อยนะคับ
ฟอสเรสใส่ซัก2ก็ดีนะคับ
ตัวจั่วไม่ค่อยมีกรณีโดนยกเลิกเคริสก็จบป่ะเนี่ย

AS12
Member

Email
« Reply #2 on: July 23, 2008, 12:14:20 AM »

รั่วนะครับ แกะแสงหามอน แล้วต้องเอาขึ้นมือ ไม่ใช่เอาเข้ามาในสนาม

ohm13
Member

Email
« Reply #3 on: July 23, 2008, 12:17:00 AM »

แอบใส่Raging Bull สักใบไว้กันall (ชีเรียล มีอลิสยกเลิกมิสติก เจอใบนี้แล้วอึ้งสุดๆ)

galen ดูไม่เกี่ยวเท่าไหร่นะผมว่า ใส่พวกtoxicไปช่วยพ้อยก็ดีนะ

Hide and Seek Playing Tips

1. Sacred Ram เข้ามาในสนาม แสดง Monster ชื่อไม่ซ้ำกัน 2 ใบถ้าเราเริ่มก่อนมี 5
    Kyofu Yajuu หรือ Sacred Ram ถ้าอีกฝ่ายเลือก Sacred Ram ก็ทำแบบเดิมจนใบสุดท้าย
    ก็เป็น Kyofu Yajuu กับ Helikia หรืออะไรก็ได้แล้วแต่ ตอนนี้ในสนามมี Sacred Ram 3
    Monster อะไรอีกสักใบ 1 ถ้าอีกฝ่ายเลือก Kyofu ก็แล้วไป
    จบ Step นี้ลงอะไรก็ได้ที่มีค่าร่าย 1 ผ่าน

2.เริ่มหลังถ้าได้ Sacred Ram ก็ดีไป ลง Sacred Ram แสดงแบบเดิม Kyofu + Sacred Ram
   ในกรณีที่อีกฝ่ายเลือก Sacred Ram จนหมดหยดสุดท้าย เราก็ Kyofu หรือ Sheep of Aries หรือ
   Yang ,the Sheep มาไดตัวยืนเค้าเลย เหลืออีกตั้ง 4 ลงอะไรก็ลงไปเหอะนะ

Sacred Ram แสดงแล้วนำขึ้นมือนะครับ ไม่ใช่เข้ามาในสนาม

อ๊ะ..โดนตัดหน้า1คน
« Last Edit: July 23, 2008, 12:19:41 AM by ohm13 » Logged

Member

Email
« Reply #4 on: July 23, 2008, 12:25:45 AM »

รั่วอนาถ รูใหญ่มาก

รูสึกอยากลบกระทู้พิมพ์ใหม่จัง         

ต้อง Modify ครั้งใหญ่ซะแล้ว

Simone, Deliver Band Alchemist
Member

Email
« Reply #5 on: July 23, 2008, 02:10:30 AM »

ช่วยปะรูรั่ว... ใส่แอบใส่ลูกๆเพนกวิน ไว้หลอนดีไหมครับ

3 ไดเมน ยอมไหม
อ่ะ 6 บึ้ม (เหวอ!!)

เล่นงี้ยังได้เลย

2 เรียก Yang, the Sheep Dimension ตัวนึง
4 ยกตัวติด Dimension 

AS12
Member

Email
« Reply #6 on: July 23, 2008, 02:16:43 AM »

น่าจะใส่ white fur muka คราวนี้ตอนร่ายแกะแสง ฝ่ายตรงข้ามจะคิดหนักว่าจะเลือกกาเลน หรือเคียวฟุขึ้นมือดี
« Last Edit: July 23, 2008, 04:27:04 PM by Sir Alex Ferguson » Logged

ExodiA
Member

Email
« Reply #7 on: July 23, 2008, 06:11:41 AM »

รั่วได้น่ากลัวจริงๆ เค้าให้งดเหล้าเข้าพรรษานะ

อยากลบกระทู้ จะลบให้เอาเปล่า หึหึ!!!

Member

Email
« Reply #8 on: July 23, 2008, 12:11:36 PM »

ช่วยปะรูรั่ว... ใส่แอบใส่ลูกๆเพนกวิน ไว้หลอนดีไหมครับ

3 ไดเมน ยอมไหม
อ่ะ 6 บึ้ม (เหวอ!!)

เล่นงี้ยังได้เลย

2 เรียก Yang, the Sheep Dimension ตัวนึง
4 ยกตัวติด Dimension 

ข้อกำหนดของ Penguin คือต้องมี N [ Penguin Baby ] อย่างน้อย 3 ใบอ่าเลยไม่ใส่

(ถ้าไม่มีข้อกำหนดเราก็ใส่ไปโลด หรือจะมีใครช่วยแก้ Text ไดตั้ง 2 เทิร์นแนะ   

รั่วได้น่ากลัวจริงๆ เค้าให้งดเหล้าเข้าพรรษานะ

อยากลบกระทู้ จะลบให้เอาเปล่า หึหึ!!!

ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณจริงๆตอนนี้แก้ไปแล้ว ไม่เป็นไรจริงครับ ^^"

VanilaChoco
Member

Email
« Reply #9 on: July 23, 2008, 01:46:44 PM »

หุหุ ไมใส่คาลิบาใบเดียวอะ  หรือมันโดนRestic - -

Member

Email
« Reply #10 on: July 23, 2008, 03:45:36 PM »

ป้องกันการขึ้นมือ               

มันไม่โดนหรอก ไม่มีตัวเรียกจากกองก็ไม่มีปัญหาละ เคียวฟุถึงโดนไง  - -*

เด๊กนี้นี่สาย Control เอา Sacred Ram ยืนนะเนี่ย ตั้งได้สบายเรา

จะได้ยิ่งกว่า Toxic พ่นอีก           

the hampromo
Member

Email
« Reply #11 on: July 23, 2008, 04:16:08 PM »

ทำไมไม่ใส่ toxic ไว้พอยน์ตกับ rattasquarial ไว้หมุนของที่ขึ้นมือแล้วเน่าเข้ากองอ่าน่าจะดีกว่านะ

Member

Email
« Reply #12 on: July 23, 2008, 05:15:28 PM »

ไม่ใส่ Toxic ครับเพราะว่าไม่สามารถใช้ประโยชน์ให้คุ้มค่าที่สุดได้

เนื่องจากเราเน้น Dimension Curse แล้ว Remove เสียมากกว่า

หรือหากจะยิง Poison Curse ก็มี Sacred Ram ไว้จ่าย 2 อยู่แล้ว

เรื่องของ Raatasquirrel ก็เป็นหนึ่งในความคิดที่ดีเลยครับ

แต่ไม่รู้สินะ ผมไม่ค่อยชอบเจ้าตัวนี้เลย ยังไงก็อาจจะใส่ไปสักใบ 2 ใบครับ

(ป.ล.สีไม่เข้ากับ Deck มั้งครับ       )

ใครมีอะไรช่วยแนะนำกันได้อีกนะครับ          ^^"

Felasia knight
Guest
« Reply #13 on: July 23, 2008, 05:32:41 PM »

ไม่ต้องใส่ Frisky Penguin หรอกครับ   ใส่ Second World ดีกว่า เป็น PS ให้ Bastet เรียกได้  แถมอยู่ 1 Turn ด้วยนะ  ;D

MN-ME
Member

« Reply #14 on: July 24, 2008, 01:22:43 AM »

ที่พี่ดิวอ่ะเค้าใส่ Frisky penguin อ่ะ

เพราะว่า เค้าชอบเพนกวินม้ากก

โฮ่ะๆๆ รุ้ดี ฮ่าๆๆ

-----

ลองใส่ Primrose Fairy ไหมครับ

ไดเมนออล~

Member

Email
« Reply #15 on: July 24, 2008, 09:06:37 PM »

อ่านะ รู้ดีจังน้าเรา

ลืมได้ไง การ์ดสุดน่ารัก R of Fairy No.1     ^^"

ใส่อีกสัก 2 ที่แล้วที่นี้จาเอาตัวไรออกดีละเนี่ย

อ้าวคิดว่าร่าย 4 ซะอีก O o"

ครับผม จัดได้อีกที่ครับ     แบบว่า Niranda - Stellar - Second World  ^^

MN-ME
Member

« Reply #16 on: July 25, 2008, 01:43:12 AM »

น่าจะมี

ทำลายตัวที่ติด Diemension เคิส ทั้งสนาม

55+

มีแต่ทุบสโตน เบื้อเบื่อ

andrelnw
Member

« Reply #17 on: July 25, 2008, 02:47:10 PM »

คับรอไปๆ

Member

Email
« Reply #18 on: July 26, 2008, 08:29:38 PM »

น่าจะมี

ทำลายตัวที่ติด Diemension เคิส ทั้งสนาม

55+

มีแต่ทุบสโตน เบื้อเบื่อ

เน้นมูฟมันกว่า มูฟจะ Safe มากๆเพราะทำที่ Line ไหนก็ได้

อนึ่งว่า Yang จะเอาออกเหลือ 2 ใบก็ไม่เป็นไร   

sakura
Member

« Reply #19 on: April 05, 2009, 12:55:36 AM »

ขอโทษนะครับ ที่ชุดกระทุ้นี้ ขึ้นมา _/l\_
ผมอยากทราบว่า ถ้าจัดตาม จขกท จะต้องไช้งบประมาณเท่าไรเหรอครับ

Member

Email
« Reply #20 on: April 05, 2009, 01:30:11 AM »

ขอโทษนะครับ ที่ชุดกระทุ้นี้ ขึ้นมา _/l\_
ผมอยากทราบว่า ถ้าจัดตาม จขกท จะต้องไช้งบประมาณเท่าไรเหรอครับ

ผมไม่เสถียรราคาหรอกครับว่ามันแพงเท่าไหร่

ถ้าจะแพงก็น่าจะตรง Kyofuu Yajuu กับพวก Seal Precon Aries แหละครับ
Precon Aries เปิดสักกล่องแล้วซื้อแยกก็ได้นะ             :D

ดูๆแล้วงบไม่น่าจะเกิน 900 แหละครับ ( มั้งนะ)

sakura
Member

« Reply #21 on: April 05, 2009, 02:02:12 AM »

ผมไม่เสถียรราคาหรอกครับว่ามันแพงเท่าไหร่

ถ้าจะแพงก็น่าจะตรง Kyofuu Yajuu กับพวก Seal Precon Aries แหละครับ
Precon Aries เปิดสักกล่องแล้วซื้อแยกก็ได้นะ             :D

ดูๆแล้วงบไม่น่าจะเกิน 900 แหละครับ ( มั้งนะ)

แล้วอยากทราบว่า ถ้าผมเปิดกล่อง (ใช่กล่อน พีคอนปะคับ) แล้วจะขาดอะไรอีกอะครับ พอจะทราบไหม

Member

Email
« Reply #22 on: April 05, 2009, 02:09:19 AM »

แล้วอยากทราบว่า ถ้าผมเปิดกล่อง (ใช่กล่อน พีคอนปะคับ) แล้วจะขาดอะไรอีกอะครับ พอจะทราบไหม

ในกล่อง Aries จะมี

แต่ทว่ากล่อง Precon 12 ราศีเมษนี้ก็หายากมากแล้วไม่รู้ที่ไหนยังมีขายอยู่รึเปล่าเลย = =  ...

ถ้าไม่มีก็ต้องหาซื้อแยกเอาซึ่งตามร้านก็จะมีเก็ไว้บ้าง ตกที่ใบละ 40-50 ที่เคยเห็นนะ

พวก Tamer Helikia - Helikia - Evening Folk Dance - Forest Caliban พวกนี้ไม่แพงมากหรอกครับ

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #23 on: April 05, 2009, 03:05:51 AM »

พี่ว่าเล่นกับ ชินๆ แบบของพี่

Pages: [1]
  Print  

Jump to: