Summoner Master Forum
May 20, 2024, 06:17:17 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Deck Monster fire  (Read 4659 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Sostopper
Member

Email
« on: July 27, 2008, 12:07:21 AM »

seal
Lord Yacehan          X2
Lava Kaijuu              X2
Red Burn Arumajiro   X3
Red Mane Shishi      X3
Kyofu Yajuu              X2
Red Gigas                X2
Volcanic Minotaur     X4
Snow Kitsune           X3
Elemental Onmyoji    X2
Furious Bull               X4
Forest Caliban          X3

Mystic

สามัญ+ของที่ใช้กับธาตุไฟเช่น ดาบไฟในกล่องอาซาใส่2ใบครับ

วิธีการเล่น

1.เราจะใช้เจ้าLava Kaijuu - Red Burn Arumajiro - Red Mane Shishi ในการทำเกมในช่วงต้นถึงกลางเกม
2.ในช่วงกลางเกมนั้นจะใช้Kyofu Yajuuเรียกเด็กออกๆมาเรื่อย(ตัวรองคอมน่ะละครับ)
คอมกันไปเรื่อยๆแล้วโจมตีไปเรื่อยๆครับหรืออาจจะเรียกเจ้าForest Caliban เพื่อเก็บตัวร่าคาญใจออกไปก็ได้นะครับ
3.ใช้วิธีที่กล่าวไปในข้างต้นไปเรื่อยๆเพราะลงมามีแอคแทคถึง11และยังมีอัลบิลิตี้เสริมพลังให้กับตัวมันเองเช่นLava Kaijuuเมื่อโจมตีสามารถ แซคธาตุไฟ1ใบได้เพื่อให้แอคแทคของมัน+1(แน่นอนตัวที่จะแซคตคงไม่พ้นVolcanic Minotaurเพื่อให้ซิลฝ่ายตรงข้ามแยกการรวมร่างจะได้โจมตีได้อย่างสบายๆหรือไม่ก็แซคเจ้าFurious Bullไปเพื่อที่จะเรยกพวกลงมาคอมโบได้อีกครับ)

จุดเด่น
1.ตั้งตัวได้รวดเร็วจึงยากต่อการถูกโจมตีจนหมดสนาม
2.พลังโจมตีที่สูงมากขึ้นเรื่อยๆทำให่มันตัวใหญ่ได้เรื่อยๆครับ
3.ถ้าหากว่ามีKyofu Yajuuทำให้ตั้งตัวได้เร็วขึ้นไปอีกถึง3เท่าเพราะอะไรถึงเป็น3เท่า
เพื่อนๆคงสงสัยสินะครับ      นั้นเพราะการการโจมตีของเด็คนี้ต้องอาศัยการคอมซะส่วนใหญ่เพื่อที่จะได้พลังโจมตีที่รุนแรงมากเพราะแทบจะทุกตัวละครับที่คอม2ตัวแอคแทคได้ถึง12แถมอัลบิลิตี้+พลังโจมตีได้เรื่อยๆ

จุดอ่อน
1.โดนฟรีสเคริน์ก็แย่เหมือนกันนะครับ

สำหรับเด็คนี้ก็ขอให้ฝากไว้เท่านี้ละกันนะครับยังไงก็ขอให้เพื่อนๆแบ่งเวลาเรียนและเล่นให้เหมาะสมนะครับเพราะนี้เป็นจุดที่ทำให้อาจารย์หลายท่านไม่ให้มีการเล่นการืดภายในโรงเรียน(เพราะพวกเราที่ชอบเล่นในเวลาเรียนไม่ก็ตอนเปลี่ยนคาบเรียนครับ)

อ่ะๆๆๆๆคงจะถามอีกละสิว่าทำไมไม่จัดแบบ  โฮลุช(วัวไฟอ่ะครับที่มีในสตาเตอร์)
นั้นก็เพราะว่าการที่จัดเด็คนั้นมันดูเหมือนเด็กมือสมัครเล่นอ่ครับเลยไม่จัดเเพราะว่าเราไม่ได้คิดเองถึงจะคิดก็เล็กน้อยเพราะฉะนั้นอยากฝากเพื่อนๆว่า

การจัดเด็คจัดด้วยตัวเองละครับดีที่สุดเพราะว่า การที่เราจัดเองมันต้องใช้สมองและนี่ก็เป้นข้อหนึ่งของการเล่นการ์ด         ต้องดึงประโยชน์ออกมาให้ได้มากที่สุดครับ

อ๋อแล้วมีคำถามข้อหนึ่งให้เพื่อนๆตั้งมาถามผม  จะดูว่าเพื่อนๆคิดเหมือนกันรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
« Last Edit: July 27, 2008, 12:22:23 AM by Sostopper » Logged

merman01
Member

Email
« Reply #1 on: July 27, 2008, 12:18:54 AM »

เคียวฟู ยาจู ใส่ได้แค่ 2คับ โดนริสติค

นี่ใช่ป่าวที่จะให้ถาม ทำไมใส่3 โดนแบนตอน ไปแข่ง

Sostopper
Member

Email
« Reply #2 on: July 27, 2008, 01:19:11 AM »

รอคนมาเม้นเยอะๆๆก่อนดีก่าแล้วค่อยเฉลย           ผมว่า  เพื่อนๆๆบ้างคนอาจจะคิดออกนะครับว่าจะถาม

เกี่ยวกับอะไร   หึหึหึ           แน่นอนมันใกล้ตัวพวกเพื่อนๆมากทีเดียวขอแค่มองให้ออกก็จะรู้ว่าจะถามผมคำถามไหน

และจะแนะนำอะไรให้ผมปรับเปลี่ยนเด็คก็ดีเหมือนกันนะ

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #3 on: July 27, 2008, 01:20:52 AM »

หมายถึง Snow Kitsune รึเปล่าน้า................ ให้ Kyoufu เรียกน่ะสิ

ปล.แหวกเป็นน้ำมาตัวเดียวเลยนิ

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #4 on: July 27, 2008, 02:33:02 PM »

Forset Caliban 1-2 ก็พอมั้งครับ

เด๊กนี้มีตัวเรียกจากกองนิดเดียวเองน้า

Sostopper
Member

Email
« Reply #5 on: July 27, 2008, 05:04:00 PM »

Forset Caliban 1-2 ก็พอมั้งครับ

เด๊กนี้มีตัวเรียกจากกองนิดเดียวเองน้า
คือใช้Kyofu YajuuเรียกKyofu YajuuเรียกForset Calibanต่อก็ได้อ่ะครับเพราะจ่าย4ได้หายตัวนึ่งแถมในสนามยังมีตัวรองคอมอยู่แล้วถ้าได้เจ้าForset Calibanต่อมาไดเมนชั่นต่อและก็โพชั่นอีก2เทริน์มันก็ตายพอดีแถมยังใช้เจ้า
Forset Calibanเป็นรองคอมได้อีกด้วยแถมKyofu Yajuuตัวที่2ที่เรียกว่ามาจากKyofu Yajuuตัวที่1ก็ไม่ต้องกลับเข้ากอง     ก็ใช้เป็นตัวเรียกForset Calibanต่อได้อีกตัว ทำให้อีกฝั่งหายไปได้อย่างรวดเร็ว+กับการโจมตีของสัตว์ประหลาดธาตุไฟมันก็เร็วดีอ่ะนะ

ปล.โดนถล่มด้วยการออลเร็วหรือตีแบบได้ไทม์ก็แย่เหมือนกัน

Sostopper
Member

Email
« Reply #6 on: August 03, 2008, 05:11:10 PM »

เฉลยๆๆๆคำตอบก็คือ  ทำไมไม่มีใครถามเลยว่าใส่Lord Yacehan มาเพื่ออะไร
แล้วทำไมเรามะตัวที่จะใช้สกิลเพื่อแซคทำไมยังต้องเพิ่มLord Yacehanมาอีก

***นั้นก็เพราะว่า    ถ้ากรรีจะทำลายข้างหลังให้หมดแต่ไม่มีปัญญาที่จะเจาะตัวข้างหน้าเราก็จะใช้ไอ้นี่กวาดซะเลยย

หุหุ ทุกๆๆคนเจอปัญหาอย่างงี้บ่อยละครับ

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #7 on: August 03, 2008, 09:55:36 PM »

เฉลยๆๆๆคำตอบก็คือ  ทำไมไม่มีใครถามเลยว่าใส่Lord Yacehan มาเพื่ออะไร
แล้วทำไมเรามะตัวที่จะใช้สกิลเพื่อแซคทำไมยังต้องเพิ่มLord Yacehanมาอีก

***นั้นก็เพราะว่า    ถ้ากรรีจะทำลายข้างหลังให้หมดแต่ไม่มีปัญญาที่จะเจาะตัวข้างหน้าเราก็จะใช้ไอ้นี่กวาดซะเลยย

หุหุ ทุกๆๆคนเจอปัญหาอย่างงี้บ่อยละครับ

ใส่ตัวตี All ก็ได้นะครับ ได้ทั้งหน้าทั้งหลัง   ^o^

Sostopper
Member

Email
« Reply #8 on: August 04, 2008, 09:09:54 PM »

มอสเตอร์ไฟหาตัวตีออลยากนะครับ(ให้ใส่มันก็มะใช่มอสเตอร์ไฟอ่ะจิ)

ที่ไม่ใส่ตัวออลก็เพราะเหตุนี้ละงับ หุหุ

tittoday
Member

Email
« Reply #9 on: September 26, 2008, 04:45:21 AM »

อย่าลืม Mask Doom therion สิคับ จั่วไวดี

Sostopper
Member

Email
« Reply #10 on: September 26, 2008, 09:48:30 PM »

อย่าลืม Mask Doom therion สิคับ จั่วไวดี
ไม่ใช่ไม่ลืมครับแต่ไม่ใส่น้นเกมรุกมากกว่ารับครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: